PDA

View Full Version : [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test

Master Yi
18-07-2013, 07:30 PM
Chào toàn thể các bạn đã đến với topic của mình!
Qua giai đoạn test vừa qua,mình có một số góp ý nhằm mục đích xây đựng game như sau::37:!
Thứ nhất:
Trong game kiếm hiệp thì hệ thống PK là một trong những điểm quan trọng hàng đầu có tác động sâu sắc đến tính hấp dẫn,lôi cuốn và là một trong những lí do khiến người chơi gắn bó với game.Trong thời gian test qua,mình thấy rằng NKVS nên thay đổi lại hệ thống PK vì không phải PK là cả hai bên đứng đánh cho đến hết máu bơm mới phân thắng bại hay là đồ ai ngon hơn thì sẽ thắng mà nên chú trọng đến cách PK,cách combo giữa các chiêu thức và sự tương tác giữa các skill để giúp cho gamer không phải chỉ việc bấm "F" rồi chơi "khô máu" đối phương mà còn phải vận dụng những hiểu biết của mình để tìm cách khắc chế đối phương và mang lại chiến thắng cho mình.
Thứ hai:
Mình nghĩ rằng thay vì tự động nâng cấp lever khi vượt quá exp cần thiết để lên thì nên cho các gamer có thể tự tăng lever cho mình vì đôi lúc không phải gamer nào cũng cần exp để lên cấp mà họ có thể giúp nó để tăng skill hoặc đơn giản là trữ exp để đơn giản là đi chiến trường với các bạn của mình hoặc một lí do nào khác.Tất nhiên,mỗi nhân vật chỉ có thể trử exp tối đa=exp hiện tại cần lên lv x 10.
Trên đây là những gì mà mình nghĩ về NKVS,hi vọng game sẽ ngày một hoàn thiện hơn và càng ngày càng có nhiều người biết đến và mình tin chắc là như vậy ! :48:
Nếu bạn nào muốn kết bạn vui lòng pm :
Tên nhân vật:Master Yi
Facebook:https://www.facebook.com/kanny.hoa
Xin chào và hẹn gặp lại các bạn trong những đóng góp sau :86:

Jenny
18-07-2013, 08:44 PM
Cảm ơn những đóng góp của bạn, tuy nhiên cho mình nơi sơ qua về các nhận xét về game của bạn nhé.

Thứ 1: Theo như bạn nói chắc có lẽ bạn pk (solo, săn boss, chiến trường TLC...) là bạn lao vào giữa đội hình rồi F cho nó muốn đánh ai thì đánh, nếu quả thật như thế thì tại vì bạn chưa biết pk chứ không phải là hệ thống pk của game dỡ :). Mình thấy bạn nói rất hay, combo, tương tác giữa các skill, khắc chế đối phương, vị trí hợp lý. Nếu như bạn có thể vận dụng được những cái như bạn nói, mình nghĩ bạn sẽ là tay pk cừ khôi đấy, đừng bao giờ F khi pk nhé :D

Thứ 2: Hiện tại game chỉ cho test tới lv 69 cho nên mình không biết chiến trường còn chia cấp bậc nữa hay không, nên việc bạn nói ép lv để đi chiến trường thì mình không bàn cãi. Còn việc học skill, thì khi nào exp up skill lớn hơn exp up lv, lúc đó mới cần cộng dồn exp. Còn ở đây, ví dụ cấp 68 của mình cần 14 triệu exp để lên cấp, thì nó chỉ cần 1-2 triệu exp để up skill max ở lv đó thôi :)

TuMa_VoTjnh
18-07-2013, 11:21 PM
vấn đề 1 : ẹc mod :33: ý bạn ấy nói chắc là trong lúc đánh Thi đấu phái, khi lọt vào tóp 16 thì sẽ được solo trên lôi đài, mà lôi đài bé tý thì chẳng để tự đánh còn gì, lúc đầu mình cũng thao tác cuối cùng thì chẳng thấy ăn thua gì nên để 2 thằng tự đánh thằng nào hết máu trước thì die trước:92:
nhưng mình nghĩ hệ thống PK như thế là ổn rùi cũng không nhất thiết cần thay gì nữa
vấn đề 2 : chắc bạn ý chuyển từ GiangsLongChiKiem sang nên mới muốn tích EXP để còn Đua top

PiInvincible
19-07-2013, 08:09 AM
mình thấy nên để delay máu , như thế pk mói gọi đúng là pk :D Lúc đấy cái tài của việc pk mới được thể hiện chứ không phải ở số máu được mang theo :D Nhiều khi đánh nhau mà nó cứ bơm máu liên tục làm nản vãi . Trong khi mình lại dame to hơn nó, có thể thắng nhưng đem ít máu hơn lại thua :( Nên dùng cách bom máu giống Võ Lâm 2 , delay máu trong thời gian 1 phút hoặc 1 phút 30 là ổn nhất :D

Jenny
19-07-2013, 08:39 AM
mình thấy nên để delay máu , như thế pk mói gọi đúng là pk :D Lúc đấy cái tài của việc pk mới được thể hiện chứ không phải ở số máu được mang theo :D Nhiều khi đánh nhau mà nó cứ bơm máu liên tục làm nản vãi . Trong khi mình lại dame to hơn nó, có thể thắng nhưng đem ít máu hơn lại thua :( Nên dùng cách bom máu giống Võ Lâm 2 , delay máu trong thời gian 1 phút hoặc 1 phút 30 là ổn nhất :D

Delay máu thì nó nghiêng về game với hệ thống skill đồ sộ rồi bạn, không còn là tuyệt phẩm 2D như Võ Lâm hay Kiếm Thế nữa. Nói chung là mỗi game có thế mạnh riêng, game không delay máu nhưng có hạn chế số lượng máu mang theo.

Chan Khùng
19-07-2013, 09:27 AM
đi PK mà đứng bấm F thì ăn hành là cái chắc rồi hay là thớt k biết PK vậy :(, đánh với mấy thằng áp sát bấm F thì xác cmnđ là chết khi chưa dùng hết máu nhé, tui ĐM bắn xa đã thử đứng bấm F đánh với Hoa Sơn và kết quả dùng được 6 bình máu trong khi đồ mình mạnh hơn đồ của nó, nghĩ lại cũng thấy nhục nhục :73:

Alpenliebe
19-07-2013, 10:26 AM
Trong game kiếm hiệp thì hệ thống PK là một trong những điểm quan trọng hàng đầu có tác động sâu sắc đến tính hấp dẫn,lôi cuốn và là một trong những lí do khiến người chơi gắn bó với game ~~> đọc câu này xong cảm động rơi cả nước mắt ....:54: bấm f khi pk à ! tuỳ trường hợp tuỳ lúc tuỳ phái mình chơi nữa nhé bồ tèo :32: combo tương tác skill ư :53: mới test thì cao lắm dc 2 3 skill là max , có giới hạn này nọ chứ , game dc cai này phải mất cái kia ! vận dụng hiểu biết của mình để khắc chế dối phương và mang lại chiến thằng cho mình ~~> tài năng got tai lần đây roài :92: đã nói rồi chỉ là test khi chính thức còn tuỳ vào túi tiền + cách chơi + may mắn !!! 1 điều là game 2D này rất đề cao tính tập thể !!!!

Cái điều thứ 2 : đọc xong muốn té cả ghế !!:11: hơ hơ tích trữ exp ..... nè việc nâng skill có bao nhiêu đâu nhỉ ??? nó có giới hạn từng cấp lên mà , với lại exp mang cho lắm vào khi vào chiến trường lỡ bị 1 nhóm nào đó nó củ hành nhiều exp lại rớt :)) ! nói chung cũng không cần thiết cho lắm !!!! thà góp ý như thế này : ước gì các đại ca phát hành game : giảm giá vật phẩm xuống , và kiến nghị đối tác làm ra chức năng khoá x4 tu luyện châu lại thì còn oke !

Master Yi
19-07-2013, 11:20 AM
hi.Lời đầu tiên mình xin chân thành cám ơn các bạn đã đến và đóng góp trong topic của mình !
Có nhiều bạn nói mình không biết pk thì quả thật là vậy,mình xin nhận vì trong thời gian ngắn nên mình không biết được hết tất cả skill của các phái nên trên vấn đề pk có lẽ mình hơi vụng.
Ở topic trên mình nói về cách pk trước hết là chú trọng về hiểu biết của mỗi người và thứ hai là cách tư duy.Ở đây nếu bạn nào nói khi pk 1 vs 1 or đi chiến trường mà chưa từng sử dụng đến phím "F" thì mình ko tin đâu.Không phải ý mình nói là bấm "F" rồi đứng solo (trừ trường hợp đấu phái )mà còn kết hơp với khinh công trong lúc pk.Những lúc đi săn boss or làm n.vụ bất chợt gặp phải một kẻ thích gây sự tuy đồ đạt,cấp độ mình hơn (chênh lệch không quá lớn:73:) nhưng nếu trong hành trang mà máu mình chỉ = 1/2 đối thủ thì việc mình thắng có phần hơi khó.
Và mình cũng xin đính chính lại,những điều mà mình góp ý trên hoàn toàn là những suy nghĩ cá nhân chứ không phải ăn cắp ý tưởng hay copy từ một topic nào khác nên có thể trùng hoặc gần giống với một vài ý kiến đã được đề xuất trước.

Jenny
19-07-2013, 11:22 AM
Hehe, mình Côn Luân đánh gần, F có mà chết ấy, chỉ F khi treo train thôi :)

Master Yi
19-07-2013, 11:59 AM
Hehe, mình Côn Luân đánh gần, F có mà chết ấy, chỉ F khi treo train thôi :)

Ừ.mà CL có skill tàng hình đánh nhau vs nó khó chịu quá :45:

Ngạo
19-07-2013, 12:02 PM
Ừ.mà CL có skill tàng hình đánh nhau vs nó khó chịu quá :45:

Khi nhận ra thì đã nằm sấp phải ko Master Yi ^^

Thành anh
19-07-2013, 12:03 PM
Cảm ơn những đóng góp của bạn, tuy nhiên cho mình nơi sơ qua về các nhận xét về game của bạn nhé.

Thứ 1: Theo như bạn nói chắc có lẽ bạn pk (solo, săn boss, chiến trường TLC...) là bạn lao vào giữa đội hình rồi F cho nó muốn đánh ai thì đánh, nếu quả thật như thế thì tại vì bạn chưa biết pk chứ không phải là hệ thống pk của game dỡ :). Mình thấy bạn nói rất hay, combo, tương tác giữa các skill, khắc chế đối phương, vị trí hợp lý. Nếu như bạn có thể vận dụng được những cái như bạn nói, mình nghĩ bạn sẽ là tay pk cừ khôi đấy, đừng bao giờ F khi pk nhé :D

Thứ 2: Hiện tại game chỉ cho test tới lv 69 cho nên mình không biết chiến trường còn chia cấp bậc nữa hay không, nên việc bạn nói ép lv để đi chiến trường thì mình không bàn cãi. Còn việc học skill, thì khi nào exp up skill lớn hơn exp up lv, lúc đó mới cần cộng dồn exp. Còn ở đây, ví dụ cấp 68 của mình cần 14 triệu exp để lên cấp, thì nó chỉ cần 1-2 triệu exp để up skill max ở lv đó thôi :)
Như mình chơi con võ đang, để up vl 4x tăng tốc chạy lad hơn 1tr kn, còn thăg cấp lv có hơn 800k. Vậy nếu k cộng dồn thì tận hơn5x mình mới có thể bắt đầu cộng skill đấy. Vậy thì cho nó vào skill 4x làm gì?

Master Yi
19-07-2013, 12:04 PM
Khi nhận ra thì đã nằm sấp phải ko Master Yi ^^

Đúng rùi.hihi.mình chơi VD mấy lần bị CL úp sọt đánh từ sau tới gây dame bạo kích chết lun :he:

Alpenliebe
19-07-2013, 01:52 PM
Như mình chơi con võ đang, để up vl 4x tăng tốc chạy lad hơn 1tr kn, còn thăg cấp lv có hơn 800k. Vậy nếu k cộng dồn thì tận hơn5x mình mới có thể bắt đầu cộng skill đấy. Vậy thì cho nó vào skill 4x làm gì?

oài .... giới hạn 3x 4x 5x nó mong manh như sợi chỉ ấy .... úp co bao nhiêu đâu @@'' nói chung ai đã từng chơi từng test và hiện tại đã max lv thì sẽ hiểu !!!! Nói ít ta hiểu nhiều chứ nói hoài cũng thế à :D

PiInvincible
19-07-2013, 03:51 PM
mình cái bang , đánh xa được nhưng pk mình chưa bao h ấn F . Toàn combo bằng tay :D

catngheo
20-07-2013, 12:06 AM
Mình có cảm giác chủ pic chưa chơi kiếm thế hay VL^^, nói chung PK nút F chỉ để bơm máu, còn pk mà để tự đánh chắc bạn còn an hành dài dài. Đơn giản như chơi thiên vương bên kiếm thế, lần đầu tiên cầm acc tân nhân vương của thằng bạn đi đấu phái hộ không lọt được vào vòng 16, bị nó chửi gà thúi đầu. đâu phải cứ trâu lao hùng hục vào là được^^

hehe
20-07-2013, 12:26 AM
eo có gì kho giải quyet đâu ADnib chinh sữa lại ti la đc.
Vẩn cho bom máu liên tục nhưng không cho + dồn máu . hệ thống tăng máu này bị cộng dồn rồi. nếu như binh máu to để 6x sài thì chỉ 300 máu /s thì cứ để 1s nó nhảy 300 máu đi là đc nó uống nhiều thì từ từ nó sẽ cộng vào là ổn .
Nhưng ở đây ác 1 cái là 300 máu / s mà chỉ cần uống 10 bình thì se~ có 3000 máu /s .(kiểu cộng dồn chơi không đẹp) Vì phái đánh gần thường chiếm ưu thế và mạnh hơn phái đánh xa khi sáp la cà . nếu mà thế này khì khổ cho những phái đánh xa quá.
nó đứng Nhấp máu mà có khi 4 đứa đánh không chết . ^^ muốn giết nó thì phải Cộng dame 4 đứa lại > hơn máu của nó cùng đánh thì may ra nó chết lập tức còn không thì nó vẩn trụ đc 1 lúc kinh điển quá . ( trường Hợp này nó có thể bỏ chạy) ^^

Leynet
20-07-2013, 08:07 AM
Hệ thống pk của mỗi game 1 khác nếu muốn thay đổi hệ thống pk hoặc bơm máu thì phải thông báo đến NSX game. Hiện nay mọi người chỉ chơi ở giai đoạn anpha test lv chưa đủ để max các skill cao cấp đồ đạc chưa dc gọi là hoàn chỉnh thì pk dĩ nhiên khó gây đột tử vì sốc dame mà chỉ chết khi hết máu. nói đến điều này thử nhắc lại các game vl 1 kiếm thế lúc lv 69 79 có phái nào có khả năng đánh gây đột tử với người chơi ko thua lắm về set đồ lẫn lv đâu ( trừ 5 độc gây lak độc VL1 và mgc KT ) nhưng về sau khi đủ lv thì đánh gây sốc dame ầm ầm đấy thôi.
game còn dài cứ từ từ mà thưởng thức đừng vội vàng phán là cái này dở cái kia sai vì NSX đã tính toán hết cho sự cân bằng game rồi. Liệu 1 cái đầu của bạn có thể so sánh với hàng chục cái đầu của nhân viên thiết kế game hay ko?

Trà Dạo
20-07-2013, 08:11 AM
NKVS có giới hạn số lượng máu mang theo mà, bạn nào bơm hết thì tập xác định có gì đâu, mình chỉ suy nghĩ duy nhất 1 điều đã gọi là PK , PK là gì? (Kill personal) là 1 thao tác, 1 hành vi mà người chơi CHỦ ĐỘNG đánh đối phương (ở đây mình dùng từ đánh , sát hại hoặc giết chết thì hơi man rợ ^^) , còn ở NKVS khi người chơi bấm F đồng nghĩa với việc hoàn toàn đưa nhân vật vào thế BỊ ĐỘNG (chỉ có thể đánh quái hoặc phải thao tác click chuột vào người chơi) và có sự can thiệp hoàn toàn tự động từ hệ thống game, thì như thế bấm F sẽ không có nghĩa là PK, bác chủ Topic nêu 1 vài lý do mà mình cảm thấy không hợp lý như trên, có lẽ bạn không phải là 1 game thủ thực thụ, hoặc bạn chẳng biết đếch gì về game cả ^^