PDA

View Full Version : Góp ý về NKVS

New Day
19-07-2013, 06:46 PM
Sau khi test NKVS 7 ngày, nắm rõ các tính năng mình thấy có vài thứ nên thay đổi, sau đây là ý kiến của mình:
_Hệ thống chiến trường Tàng Long Cốc chưa hoạt động thực sự tốt vì nó luôn mở từ 10h sáng nên ai muốn báo danh khi nào thì báo tạo ra sự chờ đợi khá lâu để được tham chiến, mình nghĩ nên rút gọi lai thời gian vào 1 khung giờ ổn định như sáng từ 10h-11h, chiều từ 3h-4h và tối từ 8h-9h (cách nhau 4h), và không nên áp dụng tổ đội vào hệ thống này, nên mở rộng chiến trường ra thay vì chỉ có 12 người.
_Về hệ thống chat nên bỏ giới hạn phát ngôn kênh thế giới và mở kênh chat chiến trường để các người chơi cùng trận doanh trò chuyện.
_Về các thành mình nghĩ các Dược Tiệm, Thương Điếm, Xa Phu, Thương Khố có quá nhiều, chưa được phân bố hợp lí và có cùng hình dáng, nên thay đổi hình dáng thành hình khác để cá nhiều NPC mà cùng chức năng làm game sinh động hơn.
_Về vật phẩm trong Dược Tiệm mình nghĩ nên thêm bình nội lực để giúp hồi lại những lúc không hồi kịp với thức ăn cho ngựa như những dạng game kiếm hiệp khác.
_Về túi mình nghĩ số bình máu có thể có trong túi nên tăng thêm thay vì chỉ có 60 bình (khoảng 200 bình là được).
_Hệ thống thú cưỡi nên mở rông tốt hơn, nên có tang bị thú cưỡi như đai, yên,... và cấp 80 nên có thú cưỡi bang phái để mỗi phái đều có thú cưỡi riêng.
Xin chân thành cảm ơn.

Tylard
19-07-2013, 07:58 PM
Mình chơi mà chẳng bao giờ cái dòng nội lực nó xuống dưới 50% cả.....Sợ đến 70% còn chưa có....:33:

Khanhtung21
19-07-2013, 08:39 PM
Mình thấy ý kiến của New Day khá chuẩn. Và cần có thêm vật phẩm tăng mana. Như phái Tiêu dao lv 5x trở xuống mà đánh liên tục thì mana tăng ko kịp, luôn ở trong tình trạng thiếu mana.

New Day
19-07-2013, 09:00 PM
mình cũng Tiêu dao nên rất hiểu mấy bạn Tiêu Dao 5x trở xuống do mấy chiêu TD toàn hỗ trợ chiêu công kích cơ bản của phái này nên 1 nhát thương đã tốn 20-40 mana mà Bánh Bao hay Bánh Ngô cung cấp không nổi mãi lên 6x mới có Bánh Hấp mới bù lại nổi @@

Jenny
19-07-2013, 11:08 PM
Cảm ơn những đóng góp chân thành của các bạn, mình sẽ tổng hợp và gửi lên BQT xem xét.

Alpenliebe
20-07-2013, 11:14 AM
đọc góp ý của mấy bồ này thật mắc cười :)
- Chiến trường tàng long cốc ?? nên mở rộng chiến trường thay vì 12 người :) ơ hơ từ 40~69 thì tham gia cai này ! còn cao hon nữa thì có chiến trường khác ....to hơn !!! còn việc fix hay bổ xung ư hầu như là ko thể :) !!!
-Việc này ủng hộ 2 tay ! 2 chân ! chat cái éo gì mà bị han chế 5 lần rồi phải dùng cai loa để kiếm thêm lần chát... quá vớ vẫn !
- NPC ư k cần thiết lắm !
-Game này ra bên TQ ko biết lâu chưa nếu như lâu rồi thì hiễn nhiên họ đã có tính toán rồi bạn à :) than thở cũng thế thôi.
- Túi máu tăng lên khoảng 200 =)) !!!!! ko biết phải nói thế nào nữa . Về sau còn phát triển nữa mà hiện tại thì chưa biết giới hạn tối đa của nó là bao nhiêu !
- Tính trừu tượng của bạn rất ư là phong phú , vỗ tay cho cái ý tưởng :) chỉ có trong giấc mơ thui bồ à !!!
warning ::::: Nên nhớ kĩ đây chỉ là đối tác thôi ! bản quyền là chủ yêu bên NPH game TQ , nếu game này ra đã ra lâu giờ VN mới ra thì .... xin nói với bạn 1 điều , mấy cái góp ý kia chỉ là post lên cho qua ngày tháng xong rồi dính đầy bụi bẩn ^^!!!!!! Sự thật là vậy .

Nhị Nhị
20-07-2013, 11:20 AM
_Về túi mình nghĩ số bình máu có thể có trong túi nên tăng thêm thay vì chỉ có 60 bình (khoảng 200 bình là được).

Xin chân thành cảm ơn.

200 bình :| đánh nhau với NM cả ngày hả bạn ?

TuMa_VoTjnh
20-07-2013, 06:06 PM
nói tóm lại trong các góp ý của bạn mình đồng ý mỗi ý kiến hạn chế 5 lần phát ngôn trên kênh thế giới, không nc được trên kênh tg thì kiếm đâu ra pt để làm nhiệm vụ, không lẽ muốn chơi game này phải kiếm đủ team trước khi chơi ah, nếu không thì gọi ai mà làm nhiệm vụ tổ đội:misdoubt:

Thần
20-07-2013, 06:12 PM
Cái bỏ gh lần chat TG mình thấy ko nên, dễ gây spam kênh TG. Nên có thêm kênh thành thị để dễ tham gia các hoạt động trong game.

Onlylove
20-07-2013, 06:13 PM
Các bạn nghĩ NPH muốn làm gì vào game thì làm à , NPH không thay đổi được cấu trúc game đâu bạn vì không phải nhà sản xuất game , muốn thay đổi chỉ có china họ thay đổi được thôi . dou chỉ là đơn vị phát hành game chứ không phải đơn vị sản xuất game , thay đổi lung tung sao được

New Day
20-07-2013, 06:34 PM
Các bạn nghĩ NPH muốn làm gì vào game thì làm à , NPH không thay đổi được cấu trúc game đâu bạn vì không phải nhà sản xuất game , muốn thay đổi chỉ có china họ thay đổi được thôi . dou chỉ là đơn vị phát hành game chứ không phải đơn vị sản xuất game , thay đổi lung tung sao được
nhưng thêm 1 số cái thì được =))
:201:

catngheo
20-07-2013, 08:48 PM
Sau khi test NKVS 7 ngày, nắm rõ các tính năng mình thấy có vài thứ nên thay đổi, sau đây là ý kiến của mình:
_Hệ thống chiến trường Tàng Long Cốc chưa hoạt động thực sự tốt vì nó luôn mở từ 10h sáng nên ai muốn báo danh khi nào thì báo tạo ra sự chờ đợi khá lâu để được tham chiến, mình nghĩ nên rút gọi lai thời gian vào 1 khung giờ ổn định như sáng từ 10h-11h, chiều từ 3h-4h và tối từ 8h-9h (cách nhau 4h), và không nên áp dụng tổ đội vào hệ thống này, nên mở rộng chiến trường ra thay vì chỉ có 12 người.
_Về hệ thống chat nên bỏ giới hạn phát ngôn kênh thế giới và mở kênh chat chiến trường để các người chơi cùng trận doanh trò chuyện.
_Về các thành mình nghĩ các Dược Tiệm, Thương Điếm, Xa Phu, Thương Khố có quá nhiều, chưa được phân bố hợp lí và có cùng hình dáng, nên thay đổi hình dáng thành hình khác để cá nhiều NPC mà cùng chức năng làm game sinh động hơn.
_Về vật phẩm trong Dược Tiệm mình nghĩ nên thêm bình nội lực để giúp hồi lại những lúc không hồi kịp với thức ăn cho ngựa như những dạng game kiếm hiệp khác.
_Hệ thống thú cưỡi nên mở rông tốt hơn, nên có tang bị thú cưỡi như đai, yên,... và cấp 80 nên có thú cưỡi bang phái để mỗi phái đều có thú cưỡi riêng.
Xin chân thành cảm ơn.

bạn ơi, mỗi game có một cái hay riêng và có chức năng riêng. Bạn không thể gộp hết chức năng của game này sang game kia được. còn chuyện chiến trường, tàng long cốc chỉ là chiến trường phục vụ ae thích đánh nhau khi rảnh rỗi thôi. còn chiến trường bạn sẽ có một chiến trường như tống kim để bạn thỏa chí so tài.
Chuyện hạn chế số lần chat kênh thế giới là bình thường thôi, game nào chẳng thế, phải thế mới tránh đc tình trạng spam kênh TG.
chuyện trang bị thú cưỡi, trang bị bản thân bạn đã up full chưa mà đòi thêm trang bị thú cưỡi?
máu tối đa bạn mang được có thể lên đến 80 bình, không phải 60 bình. mà 60 bình cũng đã quá nhiều rồi, pk solo mà mang 200 bình đến bao h mới chết.

New Day
20-07-2013, 10:25 PM
bạn ơi, mỗi game có một cái hay riêng và có chức năng riêng. Bạn không thể gộp hết chức năng của game này sang game kia được. còn chuyện chiến trường, tàng long cốc chỉ là chiến trường phục vụ ae thích đánh nhau khi rảnh rỗi thôi. còn chiến trường bạn sẽ có một chiến trường như tống kim để bạn thỏa chí so tài.
Chuyện hạn chế số lần chat kênh thế giới là bình thường thôi, game nào chẳng thế, phải thế mới tránh đc tình trạng spam kênh TG.
chuyện trang bị thú cưỡi, trang bị bản thân bạn đã up full chưa mà đòi thêm trang bị thú cưỡi?
máu tối đa bạn mang được có thể lên đến 80 bình, không phải 60 bình. mà 60 bình cũng đã quá nhiều rồi, pk solo mà mang 200 bình đến bao h mới chết.
bản Alpha test trang bị nhân vật mình có đầy đủ trừ cái gì dưới FF, nếu có trang bị thú cưỡi sẽ tốt hơn, bạn khờ quá chỉ có 60 bình thôi, vô shop mua thử đi biết liền, mới chơi 1 ngày thôi à mà sao nói giống cấp 20 thế, tỉ thí thì tắt bơm máu đi, 200 bình cần để train, vậy mà cũng không hiểu, train từ sáng tới tối 60 bình sao mà đủ @@

catngheo
20-07-2013, 10:59 PM
bản Alpha test trang bị nhân vật mình có đầy đủ trừ cái gì dưới FF, nếu có trang bị thú cưỡi sẽ tốt hơn, bạn khờ quá chỉ có 60 bình thôi, vô shop mua thử đi biết liền, mới chơi 1 ngày thôi à mà sao nói giống cấp 20 thế, tỉ thí thì tắt bơm máu đi, 200 bình cần để train, vậy mà cũng không hiểu, train từ sáng tới tối 60 bình sao mà đủ @@

vậy là bạn không test hết chức năng rồi, số bình máu mình mang được tối đa khi hết alpha test là 64 bình. không tin vào bản chính thức bạn sẽ thấy. bạn train solo hay sao mà dùng bình máu?? và nếu bạn cắm chuột train từ sáng đến tối thì có lẽ bạn sẽ mất nhiều hơn được đó, bản alpha test mà cắm chuột 1 tiếng còn chết 2,3 lần do đồ sát, thì nói chi bản chính thức.

catngheo
21-07-2013, 04:27 AM
http://i6.upanh.com/2013/0720/21//56890041.anh.jpg (http://upanh.com/view/?id=8vpd2v7p5bs)

Đây bạn + thử coi có đúng là 64 bình không nhé.

catngheo
21-07-2013, 04:31 AM
à tiện nói luôn khi nào bạn biết chính xác hãy nói người khác khờ nhé. tớ tin chắc rằng với game này tớ biết nhiều hơn cậu. vì vậy trước khi nói kiểm chứng chính xác nhé. mình không muốn cãi nhau. nhưng hơi bực mình vì câu nói khờ như thế.

catngheo
21-07-2013, 02:25 PM
http://i4.upanh.com/2013/0721/07//56895088.64binh.jpg (http://upanh.com/view/?id=evpe6r1l0ja)

này thì khờ!

Lâm Tiên Nhi
21-07-2013, 04:02 PM
Mình mới chơi thử được có 3 ngày nên cũng chưa rõ lắm, nhưng đọc ý kiến của bạn cũng khá hợp lý!

New Day
21-07-2013, 06:09 PM
http://i4.upanh.com/2013/0721/07//56895088.64binh.jpg (http://upanh.com/view/?id=evpe6r1l0ja)

này thì khờ!

Này bản bản China (thằng Khựa chó chết) hồi mình chơi, úc nào cũng chỉ được có 60 bình, đi TVP cũng mua thủ sẵn 60 bình, mở rương nhập số to bố khỉ nào đó nó cũng chỉ hiện ra cho 60 là max, bạn còn cố chấp như vậy thì đừng có trách mình cho ăn gạch :brick:

GaBeo
21-07-2013, 08:18 PM
đọc góp ý của mấy bồ này thật mắc cười :)
- Chiến trường tàng long cốc ?? nên mở rộng chiến trường thay vì 12 người :) ơ hơ từ 40~69 thì tham gia cai này ! còn cao hon nữa thì có chiến trường khác ....to hơn !!! còn việc fix hay bổ xung ư hầu như là ko thể :) !!!
-Việc này ủng hộ 2 tay ! 2 chân ! chat cái éo gì mà bị han chế 5 lần rồi phải dùng cai loa để kiếm thêm lần chát... quá vớ vẫn !
- NPC ư k cần thiết lắm !
-Game này ra bên TQ ko biết lâu chưa nếu như lâu rồi thì hiễn nhiên họ đã có tính toán rồi bạn à :) than thở cũng thế thôi.
- Túi máu tăng lên khoảng 200 =)) !!!!! ko biết phải nói thế nào nữa . Về sau còn phát triển nữa mà hiện tại thì chưa biết giới hạn tối đa của nó là bao nhiêu !
- Tính trừu tượng của bạn rất ư là phong phú , vỗ tay cho cái ý tưởng :) chỉ có trong giấc mơ thui bồ à !!!
warning ::::: Nên nhớ kĩ đây chỉ là đối tác thôi ! bản quyền là chủ yêu bên NPH game TQ , nếu game này ra đã ra lâu giờ VN mới ra thì .... xin nói với bạn 1 điều , mấy cái góp ý kia chỉ là post lên cho qua ngày tháng xong rồi dính đầy bụi bẩn ^^!!!!!! Sự thật là vậy .
Chuẩn đó bạn! còn về máu lên 200... sao không lên 2000 đi rồi thi nhau auto bấm máu... lên đưa ra ý kiến đóng góp chất lượng tránh mang tính chất câu bài ( khác zì ra luật không nói tục nơi công cộng... cấm ở trần khi ra đường.... ba la... ba la )

Jenny
22-07-2013, 01:23 PM
Các bạn đừng cãi nhau nữa nhé, mình sẽ close topic đấy :).
Mình còn nhớ, máu dành cho 4x-5x sẽ mang được 60 bình, 6x-7x thì mang theo 64 bình, còn trên nữa thì mình không rành vì chưa lên tới cấp đó :smile:

Alpenliebe
23-07-2013, 01:59 AM
đâu phải đấy là do cái túi ô đồ có dòng + 4 gì ấy mới được 64 bình máu ^^

Lã Phụng Tiên
23-07-2013, 02:24 AM
Xin chân thành cảm ơn.

200 bình máu mà đi thi đấu môn phái thì cũng chất luôn :choler: .thằng nào muốn làm tân nhân vương cứ xác định ngồi chờ vòng loại mất khoảng 3 tiếng :209: