PDA

View Full Version : Hội quán chém gió - Nơi để các anh hào nghỉ chân.

Độc Cô Tử
19-07-2013, 08:54 PM
Mình lập Topic này để anh em cùng giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm chơi NKVS cho cả lính mới và lính già :63:
-Theo nhận xét khi test qua một số phái thì mình nhận thấy GAME không thiên vị phái nào cả, Không có phái nào gọi là mạnh là yếu hay là "PHẾ NHÂN" cả, vấn đề đều là ở bản thân người cầm nó biến nó thành nhân tài hay chỉ là một kẻ vô danh tiểu tốt mà thôi :62:. Mỗi phái đều có tác dụng và chiến thuật PK khác nhau để tiêu địch thủ cả thôi. Mình nói thật đấy :))
- Đúng như Topic giờ thì mọi người hãy chém gió và thư giãn trong lúc chờ đợi GAME ra mắt nào :9:
- Mọi thắc mắc mọi người hãy viết tại đây để nhận được giải đáp :72:

ChiếnThần
20-07-2013, 07:01 AM
bởi vì game này ko phải của NPH VNG , chứ rơi vào tay VNG thì nó chỉnh sửa cứ 1 phiên bản là có 1 phái bá đạo

Nhà Quê
20-07-2013, 07:46 AM
Giờ làm gì nhỉ, ko biết bao giờ mới close beta

Leynet
20-07-2013, 08:11 AM
bởi vì game này ko phải của NPH VNG , chứ rơi vào tay VNG thì nó chỉnh sửa cứ 1 phiên bản là có 1 phái bá đạo

mình ko biết rằng VNG có chỉnh sửa hay ko nhưng trước h chơi game của VNG mình chưa thấy phái nào dc gọi là bá đạo mà chỉ có tiền là bá đạo thôi

Chan Khùng
20-07-2013, 10:25 AM
mình ko biết rằng VNG có chỉnh sửa hay ko nhưng trước h chơi game của VNG mình chưa thấy phái nào dc gọi là bá đạo mà chỉ có tiền là bá đạo thôi
Bạn có chơi Kiếm Thế hay VLTK chứ nếu có chơi 2 game này thì điều mà bạn Chiến Thần nói chính xác đó bạn, tiền chỉ 1 phần thôi, nhưng có phái thực sự nổi bật thì có đấy, nếu bạn chơi 2 game này mà không nhận thấy điểm này thì 1 là bạn quá cùi 2 là bạn quá đại gia nên k biết được điểm này. Bạn chỉ cần để ý sau 1 lần Big update sẽ có nhiều game thủ chuyển sang chơi 1 phái nào đó lắm. Kiếm Thế lúc thì Thúy Yên Kiếm, lúc thì 5 độc Đao ...

New Day
20-07-2013, 10:42 AM
chỉ mới có alpha test mà sao có mới chơi và lính già, đã vậy chủ top không cho cái tiêu đề để anh em chém? Sẵn mình đặt luôn nhé, tuần này bàn về hệ thống chiến trường Tàng Long Cốc của NKVS

Trà Dạo
20-07-2013, 10:42 AM
chỉ mới có alpha test mà sao có mới chơi và lính già, đã vậy chủ top không cho cái tiêu đề để anh em chém? Sẵn mình đặt luôn nhé, tuần này bàn về hệ thống chiến trường Tàng Long Cốc của NKVS
Tàng Long Cốc cái Bang vô đối nhé đừng bàn mất công =))

Hoàng Dược Sư
20-07-2013, 10:46 AM
chiến thần nói chính xác. trước giờ VINAGAME toàn chơi chiêu trò hút tiền ko à. VL 1 + kiếm thế ko cần bàn nữa, tệ hại nhất là cái trò võ lâm chi mộng hút máu đến kiệt xác mà đã thế PK còn nhảy nhảy nữa chứ. ngồi trên ngựa pk nhảy nhảy thiệt ko thể chấp nhận. theo tôi thì tẩy chay VNG lâu rùi

Trung
20-07-2013, 10:52 AM
ko biết bao giờ mới CB nản quá mấy bác ơi :ops:

dominico
20-07-2013, 11:10 AM
Mượn được Acc Cửu Âm Chân Kinh ngồi chơi đỡ buồn. NKVS mới kết thúc Alpha Test hôm qua, cùng lắm phải nghỉ 2 3 ngày để NPH fix lỗi.

VuNhi
20-07-2013, 11:15 AM
CCMNR ban oi =D>:-bd VNG hut mau

Leynet
20-07-2013, 11:16 AM
Bạn có chơi Kiếm Thế hay VLTK chứ nếu có chơi 2 game này thì điều mà bạn Chiến Thần nói chính xác đó bạn, tiền chỉ 1 phần thôi, nhưng có phái thực sự nổi bật thì có đấy, nếu bạn chơi 2 game này mà không nhận thấy điểm này thì 1 là bạn quá cùi 2 là bạn quá đại gia nên k biết được điểm này. Bạn chỉ cần để ý sau 1 lần Big update sẽ có nhiều game thủ chuyển sang chơi 1 phái nào đó lắm. Kiếm Thế lúc thì Thúy Yên Kiếm, lúc thì 5 độc Đao ...
cái này là đi theo phong trào cảm giác skill aoe lên cao thì khoái ví dụ vd khí có 1 thời skill 120 đc coi là bá đạo đi tk gần như 3/4 là vd khí lúc này hầu như các phái hệ mộc bị tuyệt chủng chứ lúc ra ngoài pk 4 thằng vd khí bị 2 thằng mgk nó rượt chạy cho té khói ( vậy gọi là bá đạo ah?) về 5dd 1 thời do sâu vô hình dc chỉnh nên hùa vào chơi 5dd nhưng xui chỉ cần gặp tlb nó lên kim cang thì 5dd chỉ có nước về thành tlb khỏi cần đánh.

Độc Cô Tử
20-07-2013, 11:34 AM
Topic nói chém gió NKVS mà toàn thấy các bác nói về kiếm thế với VLTK và VNG không =))

Tàng Long Cốc cái Bang vô đối nhé đừng bàn mất công =))
Chuẩn CMNR khỏi phải bàn. CB 18 rồng vào Tàng Long Cốc vô mẹ đối rồi :)). Tiếp theo là ứng cử viên Hoa Sơn xoay kiếm =))

Chủ đề là GAME ra mắt liệu có quá tải Sever không các bác nhỉ :180:

mãnh Long
20-07-2013, 12:21 PM
cái này là đi theo phong trào cảm giác skill aoe lên cao thì khoái ví dụ vd khí có 1 thời skill 120 đc coi là bá đạo đi tk gần như 3/4 là vd khí lúc này hầu như các phái hệ mộc bị tuyệt chủng chứ lúc ra ngoài pk 4 thằng vd khí bị 2 thằng mgk nó rượt chạy cho té khói ( vậy gọi là bá đạo ah?) về 5dd 1 thời do sâu vô hình dc chỉnh nên hùa vào chơi 5dd nhưng xui chỉ cần gặp tlb nó lên kim cang thì 5dd chỉ có nước về thành tlb khỏi cần đánh.
bạn Leynet bị nghẹt mạng hay sao hả:beatbrick:, MGK( mộc ) mà những 2 thằng @@ tăng 1 thằng VĐ Khí ( thổ ) :208:, bá đạo ???, TLB( kim ) tăng 5 Độc ( mộc ) , bá đạo :surrender:??? , muốn xem sự bá đạo phải xét trên nó pk với tất cả các phái chứ so sánh gì kì ôn vãi lúa , toàn là khắc hệ đánh đấm gì :230:@@. 1 phiên bản nó ra kèm theo với mấy cái even mà 1 môn phái nhất định có lợi thế quá lớn so với cân bằng các phái ( dựa trên cày cấp, kiếm tiền, săn boss, tống kim) => cái gọi là bá đạo ( hay là sự thịnh hành 1 môn phái nào đó ), hiểu kĩ giùm nhe , Thnks,pk thì tùy tình hình , pk hay mà lép vế đầy tân nhân vương vẫn bá đạo:197:

Độc Cô Tử
20-07-2013, 12:44 PM
bạn Leynet bị nghẹt mạng hay sao hả:beatbrick:, MGK( mộc ) mà những 2 thằng @@ tăng 1 thằng VĐ Khí ( thổ ) :208:, bá đạo ???, TLB( kim ) tăng 5 Độc ( mộc ) , bá đạo :surrender:??? , muốn xem sự bá đạo phải xét trên nó pk với tất cả các phái chứ so sánh gì kì ôn vãi lúa , toàn là khắc hệ đánh đấm gì :230:@@. 1 phiên bản nó ra kèm theo với mấy cái even mà 1 môn phái nhất định có lợi thế quá lớn so với cân bằng các phái ( dựa trên cày cấp, kiếm tiền, săn boss, tống kim) => cái gọi là bá đạo ( hay là sự thịnh hành 1 môn phái nào đó ), hiểu kĩ giùm nhe , Thnks,pk thì tùy tình hình , pk hay mà lép vế đầy tân nhân vương vẫn bá đạo:197:

Bác phán như đúng rồi ý nhỉ :197:

New Day
20-07-2013, 01:47 PM
Sao thấy gió nhỏ thế nhỉ, chưa mát gì cả? :225:

Độc Cô Tử
20-07-2013, 01:55 PM
Sao thấy gió nhỏ thế nhỉ, chưa mát gì cả? :225:

Chỉ là chưa xuất hiện thánh vào đây:look_down:

Leynet
20-07-2013, 02:03 PM
cái mình nói ở đây là phái dc gọi bá đạo chỉ là vì quá nhiều người chơi và các phái khắc hệ lại quá ít người chơi nên tạo thành hiệu ứng phong trào. mình ko nói game KT hay NK hay VL mà đây là đúc kết của quá trình chơi game mà mình nhận thấy. mình lấy 1 ví dụ đơn giản nếu NK phái CB dc coi là bá đạo mạnh mẽ vậy hỏi sẽ có bao nhiêu người chơi CB và các phái còn lại có bao nhiêu người chơi đặc biệt là trong số đó sẽ có bao nhiêu người chơi hệ Thủy? sự bá đạo của 1 phái nào đó thực ra là do sự mất cân bằng của số người lựa chọn môn phái để mà chơi trong các game có tính tương sinh tương khắc.
Bạn nói ko lấy phái khắc hệ ra để so sánh thì cái ngũ hành tương sinh tương khắc 1 nét đặt trưng của game kiếm hiệp chỉ là để ngắm thôi sao?

Khanhtung21
20-07-2013, 05:10 PM
VLTK1 thời 3 năm đầu tiên thì Thiếu Lâm với Hàn Long Bất vũ train lv tuyệt phẩm. Thiên Vương thủ trâu, dame tốt nên Pk solo hay hội đồng cũng có cái hay của nó. Ngũ độc làm lên cái gọi là nghệ thuật pk Hit and Run và SVH săn event. ĐM với BVLH + tđđ cao ngất ngưởng cũng là 1 tay trùm chiến trường. Thúy Yên tuy hơi lép vế nhưng đối thủ ăn 2 damge 5 tia băng sát đơ cứng người thì có nước về thành ngồi cay cú. Nga mi bé thì buff, lớn thì Phong sương, đối thủ có muốn tiến ko xong mà chạy cũng ko thoát. CB, TN cùng VĐ bá đạo Pk Tống Kim, hội đồng. Côn Lôn bé nhỏ nhưng săn boss cặp với TN thì ko ai cướp nổi. => Suy ra, nói cho cùng mỗi phái có 1 cái hay của nó. Để r ai chọn đi theo cũng ko cảm thấy hối tiếc.

VLTK1 với ký ức tôi là 1 thời đỉnh cao niên thiếu. Cái hay của VLTK chính là hệ thống PK mềm dẻo, liên tục, máu buff liên tiếp, PK dễ dàng với f9, hệ thống ngũ hành tương sinh- tương khắc trên ngay cả những món đồ đang đeo.

:) Cười 1 cái!

May là do VNG phát hành nên h này AE, ai cũng ngồi đây nhớ VLTK1.

Chốt: Vinagame là AE ruột với Vinagold và Vinataba. Mẹ của 3 đứa là Dianna nhé. =))

mãnh Long
20-07-2013, 05:24 PM
VLTK1 thời 3 năm đầu tiên thì Thiếu Lâm với Hàn Long Bất vũ train lv tuyệt phẩm. Thiên Vương thủ trâu, dame tốt nên Pk solo hay hội đồng cũng có cái hay của nó. Ngũ độc làm lên cái gọi là nghệ thuật pk Hit and Run và SVH săn event. ĐM với BVLH + tđđ cao ngất ngưởng cũng là 1 tay trùm chiến trường. Thúy Yên tuy hơi lép vế nhưng đối thủ ăn 2 damge 5 tia băng sát đơ cứng người thì có nước về thành ngồi cay cú. Nga mi bé thì buff, lớn thì Phong sương, đối thủ có muốn tiến ko xong mà chạy cũng ko thoát. CB, TN cùng VĐ bá đạo Pk Tống Kim, hội đồng. Côn Lôn bé nhỏ nhưng săn boss cặp với TN thì ko ai cướp nổi. => Suy ra, nói cho cùng mỗi phái có 1 cái hay của nó. Để r ai chọn đi theo cũng ko cảm thấy hối tiếc.

VLTK1 với ký ức tôi là 1 thời đỉnh cao niên thiếu. Cái hay của VLTK chính là hệ thống PK mềm dẻo, liên tục, máu buff liên tiếp, PK dễ dàng với f9, hệ thống ngũ hành tương sinh- tương khắc trên ngay cả những món đồ đang đeo.

:) Cười 1 cái!

May là do VNG phát hành nên h này AE, ai cũng ngồi đây nhớ VLTK1.

Chốt: Vinagame là AE ruột với Vinagold và Vinataba. Mẹ của 3 đứa là Dianna nhé. =))
công nhận VLTK1 vẫn là số 1, cái hồi thành phù là skill teleport bá đạo nhất mọi thời kì:198:
à chị của vinagame là kotex vừa ra hút siêu thấm xuyên màn đêm :197:,hút đêm , hút ngày , hút từ già đến trẻ , sợ vina gâu lắm rồi:surrender:

bác leynet khó tiêu quá , vì nó bá đạo quá nên người ko chơi phái bị nó khắc hệ => sự mất giống :mq:.. í nhầm mất tích của của 1 hệ nào đó , ví dụ : "hệ mộc" vì sao mất tích : hệ kim thì TLB + TVV nó vùi dập cho tơi tả , mà hệ thổ thì lại giết éo dc thằng nào , ( do phiên bản của vina gâu nó chỉnh con VĐ khí lại , vì ngày xưa nó lép quá:beatbrick:) đính chính là hều hết nó tẩy từ VD kiếm sang khí nhé, thử hỏi còn ai hứng chơi nữa ngoài mấy ông top và tân nhân vương .
còn bá đạo là sao , bác thử nghĩ đi , bác chơi 1 phái mà phái khắc hệ nó giết ko dc bác , còn lại bác kill them all :188:, thử hỏi nó gọi là gì , thằng bá con ông đạo chứ đứa nào vào đây: 182:

ßØššQ1
20-07-2013, 05:56 PM
loãng cmnr !!! bàn về nkvs đeeee mấy thím :beatbrick::beatbrick::beatbrick::beatbrick: ....
Có thím nào HCM hông làm cái tộc đeeeeee

í cái time 4rum sai cmnr >"< ... bh 5h56 mà nó ghi 10h57 tiêu cmnr haha ... fix ad ơi

mãnh Long
20-07-2013, 06:02 PM
HCM đây , có gì vào chung sever lập gia tộc nhé , cho hỏi dame phái nào to nhất game ( dặc biệt là đi săn boss)=))

TuMa_VoTjnh
20-07-2013, 08:01 PM
topic này chủ thớt nói để chém gió mà, sao không có cơn bão nào đến vậy
Tình hình là sắp close beta nên e chuẩn bị con Core I 9 ram 8g car 8g để treo 100 acc NKVS đây:209:

Mị Thương
20-07-2013, 08:06 PM
loãng cmnr !!! bàn về nkvs đeeee mấy thím :beatbrick::beatbrick::beatbrick::beatbrick: ....
Có thím nào HCM hông làm cái tộc đeeeeee

í cái time 4rum sai cmnr >"< ... bh 5h56 mà nó ghi 10h57 tiêu cmnr haha ... fix ad ơi
Cái này bạn phải tự chỉnh í
Bấm vô Trang cá nhân, kéo xuống dưới chọn Thay đổi tùy chọn, xong lại kéo xuống chỗ múi giờ chọn (GMT+7:00) Bangkok, Hà Nội, Jakarta ấy

New Day
20-07-2013, 08:18 PM
topic này chủ thớt nói để chém gió mà, sao không có cơn bão nào đến vậy
Tình hình là sắp close beta nên e chuẩn bị con Core I 9 ram 8g car 8g để treo 100 acc NKVS đây:209:

vãi cả 100 acc chú định cày cuốc cái gì mà ghê thế, muốn bấm chuột gãy cả 4 ngón tay à? Yêu cầu các MOD đọc ý định của chú này :brick::brick::brick::brick::brick: - tặng chú 5 cục gạch đấy! (hơi ít nhỉ hay muốn 100 cục nào?)

SữaChua
20-07-2013, 10:17 PM

trang web nkvs trung quoc có 600 mb down ve choi ae http://xy.wan.liebao.cn/index.html

New Day
20-07-2013, 10:31 PM
trang web nkvs trung quoc có 600 mb down ve choi ae http://xy.wan.liebao.cn/index.html

nội qui bạn ơi!!!, NKVS nhái TQ đó có 600mb thôi, nghĩ đi, NKVS VN 2,4Gb mà cái kia 600mb CLGT-Cần Lời Giải Thích (không chửi thề đâu MOD ơi)
:231:

Độc Cô Tử
20-07-2013, 11:24 PM

600 MB ăn hại nhé, hay 600 MB ảo :smile:

New Day
21-07-2013, 08:00 AM
600 MB ăn hại nhé, hay 600 MB ảo :smile:

sao thấy hôm nay thằng Độc Cô Tử im thế nhỉ???
:196:

Huyết_Rồng
21-07-2013, 08:18 AM
có khi bản 600mb down về lv1 ra ăn boss luôn được cũng nên các thím à

duyanh890
21-07-2013, 08:57 AM
sao thấy hôm nay thằng Độc Cô Tử im thế nhỉ???
:196:
thì chú đang thay cho nó đấy ;))

Độc Cô Tử
21-07-2013, 12:43 PM
thì chú đang thay cho nó đấy ;))

Để thằng New cầm KEY nghe vẻ không ổn ;))

ShameLessAyp
21-07-2013, 01:18 PM
Vote Ban thằng Độc Cô Tử :angry:

Độc Cô Tử
21-07-2013, 01:34 PM
Vote Ban thằng Độc Cô Tử :angry:

Cảm ơn vì đã ủng hộ à nha :embarrassed:

New Day
21-07-2013, 01:58 PM
Để thằng New cầm KEY nghe vẻ không ổn ;))

Và chú độc cô đã trở lại
:185:

Độc Cô Tử
21-07-2013, 01:59 PM
NPH có cho gamer chơi ko, không thì cũng phải có tin tức chứ , cái kiểu làm ăn này chán vl

Bác này hình như đang cuồng thì phải Coppy CMT đi bình luận khắp các Topic :225:

Và chú độc cô đã trở lại

Nhớ anh em lên đành phải trở lại thôi :beauty:

New Day
21-07-2013, 02:07 PM
Thằng Kun lên cơn tự kỉ rồi a0e ơi!!!

Độc Cô Tử
21-07-2013, 02:09 PM
Thằng Kun lên cơn tự kỉ rồi a0e ơi!!!

Đề nghị anh em Vote đưa nó vô trại dùm. Ghê cả người...

New Day
21-07-2013, 02:12 PM
Đề nghị anh em Vote đưa nó vô trại dùm. Ghê cả người...

này giờ thấy nó có copy đi copy lại 1 câu mà không có MOD nào lên tiếng :231:, hiện giờ chả còn MOD nào trên diễn đàn cả, bọn táy máy, tự kỉ lộng hành, hên là mới ra cái viết bài mới rồi BQT phải xem xét xong rồi mới được post lên diễn đàn chứ không thôi nãy giờ có cả chục cái top mới!!!

Độc Cô Tử
21-07-2013, 02:19 PM
này giờ thấy nó có copy đi copy lại 1 code mà không có MOD nào lên tiếng :231:, hiện giờ chả còn MOD nào trên diễn đàn cả, bạn táy máy, tự kỉ lộng hành, hên là mới ra cái viết bài mới rồi BQT phải xem xét xong rồi mới được post lên diễn đàn chứ không thôi nãy giờ có cả chục cái top mới!!!

May thật. Không thì chắc ngập tràn mấy cái này, sợ GAME chưa ra đã sập rồi :what:

New Day
21-07-2013, 02:32 PM
game này ko biết có sập luôn ko nhỉ

Bạn là ai thế, sao tên lại là DitmethangNewday??? mình có thù oán gì với bạn???

GôYooRôNa
21-07-2013, 03:13 PM
à theo mình đoán 100% , bạn ấy là kunlove , vì Ních kunlove bị ban
Tức thì , ních này xuất hiện :oh:

New Day
21-07-2013, 03:53 PM
à theo mình đoán 100% , bạn ấy là kunlove , vì Ních kunlove bị ban
Tức thì , ních này xuất hiện :oh:

nick ditmethangnewday bị xóa rồi, cám ơn trời...

SữaChua
21-07-2013, 04:21 PM
nội qui bạn ơi!!!, NKVS nhái TQ đó có 600mb thôi, nghĩ đi, NKVS VN 2,4Gb mà cái kia 600mb CLGT-Cần Lời Giải Thích (không chửi thề đâu MOD ơi)
:231:

Nhái hay ko cứ vào chơi thỳ biết :dreaming: >> chỉ có thêm chứ ko thiếu 1 chi tiết nào :go:

catngheo
21-07-2013, 05:11 PM
có trò gì làm trong khi đợi game ko nhỉ@@ buồn thế! nhỡ tay nxoas cái NK TQ đi rồi:sosad:

Hồng Thất Công
21-07-2013, 05:16 PM
nick ditmethangnewday bị xóa rồi, cám ơn trời...

Nhờ trời! này thì 3 chục ký tự

Độc Cô Tử
21-07-2013, 06:12 PM
Bạn là ai thế, sao tên lại là DitmethangNewday??? mình có thù oán gì với bạn???

Nguy hiểm thế. Phải chăng ăn ở như thế nào mà để người ta ... thế :221:

New Day
21-07-2013, 06:17 PM

Đâu biết đâu, có làm gì đâu, trừ khi nguy hiểm là tội...
:195:

catngheo
21-07-2013, 06:18 PM

năng nổ quá + trình độ có hạn dẫn đến gây thù chuốc oán với hơi nhiều người thôi mà:brick:

Độc Cô Tử
21-07-2013, 06:27 PM
năng nổ quá + trình độ có hạn dẫn đến gây thù chuốc oán với hơi nhiều người thôi mà:brick:

Bác chỉ được cái nói chauanr :sogood:. Lần sau dè chừng lại đi thìm New Day :))

New Day
21-07-2013, 06:34 PM

trình độ mình có hạn nhưng không thấp đâu nhé để liệt kê cho nghe: Kiếm Thế Thiên Nhẫn 124 :192:, VLTK I: Cái Bang 74, VLTK Cái Bang II: 85, Chinh Đồ 1: Kiếm 94, Chinh đồ 2: Cung 114, Thuận Thiên Kiếm: Cung thủ 80,...(mình đã test và tham gia hết tất cả MMO 2D-3D từng có mặt và đang có mặt tại VN) với vô vàn webgame :adore: tiếp đến mục tiêu của mình để ghi vào bảng danh vọng đó chính là NKVS. hê hê hê, đừng coi thường tôi đấy nhé, kĩ thuật PK tôi cao lắm đấy (trải qua hơn vài ngàn trận PK nảy lửa trong tất cả các game, bắt đầu hồi năm 20 tuổi-đến giờ là 26), không viết blog vớ vẩn đâu nhé, tui từng làm MOD cho nhiều diễn đàn đấy (nhưng cảm thấy MOD có trọng trách cao quá nên không muốn tiếp tục-chỉ muốn chém gió :197:)!!!
:202:

HoangDuocSu
21-07-2013, 06:43 PM
topic trẻ trâu các loại đây mà:205:,có gì bỏ qua nha mấy anh trẻ nghé @@

catngheo
21-07-2013, 06:43 PM
trình độ mình có hạn nhưng không thấp đâu nhé để liệt kê cho nghe: Kiếm Thế Thiên Nhẫn 124 :192:, VLTK I: Cái Bang 74, VLTK Cái Bang II: 85, Chinh Đồ 1: Kiếm 94, Chinh đồ 2: Cung 114, Thuận Thiên Kiếm: Cung thủ 80,...(mình đã test và tham gia hết tất cả MMO 2D-3D từng có mặt và đang có mặt tại VN) với vô vàn webgame :adore: tiếp đến mục tiêu của mình để ghi vào bảng danh vọng đó chính là NKVS. hê hê hê, đừng coi thường tôi đấy nhé, kĩ thuật PK tôi cao lắm đấy (trải qua hơn vài ngàn trận PK nảy lửa trong tất cả các game, bắt đầu hồi năm 20 tuổi-đến giờ là 26), không viết blog vớ vẩn đâu nhé, tui từng làm MOD cho nhiều diễn đàn đấy (nhưng cảm thấy MOD có trọng trách cao quá nên không muốn tiếp tục-chỉ muốn chém gió :197:)!!!

http://i4.upanh.com/2013/0721/07//56895088.64binh.jpg (http://upanh.com/view/?id=evpe6r1l0ja)

không chắc chắn cái gì thì đừng chê người khác khờ nhé. thế mới nói trình độ có hạn. bạn lên tự hiểu còn mình không muốn tranh cãi ở đây nữa.

New Day
21-07-2013, 06:48 PM
http://i4.upanh.com/2013/0721/07//56895088.64binh.jpg (http://upanh.com/view/?id=evpe6r1l0ja)

không chắc chắn cái gì thì đừng chê người khác khờ nhé. thế mới nói trình độ có hạn. bạn lên tự hiểu còn mình không muốn tranh cãi ở đây nữa.
A, mày đây rồi nãy bên Góp ý không chửi ngu được. Cái Bình máu ấy, chắc bên Khựa nó cho 64 bình, chứ VN là có 60 bình chẵn thôi nhe, ngu với cố chấp vừa thôi, tôi mua máu nó cũng chỉ cho chứa 60 bình, mở rương nó cũng cho chỉ 60 bình tối đa, đã ngu còn cố chấp, lúc đầu tôi không địn dùng từ ngu, nhưng thấy loại này quá cố chấp và trẻ trâu nên phải dùng từ này thôi!!! để xem có mem nào chụp hình với full bình máu không, post lên cho mà coi!!!

catngheo
21-07-2013, 06:50 PM
A, mày đây rồi nãy bên Góp ý không chửi ngu được. Cái Bình máu ấy, chắc bên Khựa nó cho 64 bình, chứ VN là có 60 bình chẵn thôi nhe, ngu với cố chấp vừa thôi, tôi mua máu nó cũng chỉ cho chứa 60 bình, mở rương nó cũng cho chỉ 60 bình tối đa, đã ngu còn cố chấp, lúc đầu tôi không địn dùng từ ngu, nhưng thấy loại này quá cố chấp và trẻ trâu nên phải dùng từ này thôi!!! để xem có mem nào chụp hình với full bình máu không, post lên cho mà coi!!!

bạn có thể hỏi rất nhiều người chơi trong bõ này. đợt test vừa rồi các bạn ấy đều có 64 bình không phải 1 mình mình. còn thực tế số máu có thể mang là 80 bình nếu full túi cấp cao. đã nói trình độ có hạn, chưa chơi game này thì đừng cố tranh cãi.
P/S bỏ cái kiểu mày tao đi, bạn nói thế mà vỗ ngực tự xưng làm mod nhiều diễn đàn rồi ng ta cười cho đó.

New Day
21-07-2013, 06:56 PM
bạn có thể hỏi rất nhiều người chơi trong bõ này. đợt test vừa rồi các bạn ấy đều có 64 bình không phải 1 mình mình. còn thực tế số máu có thể mang là 80 bình nếu full túi cấp cao. đã nói trình độ có hạn, chưa chơi game này thì đừng cố tranh cãi.
P/S bỏ cái kiểu mày tao đi, bạn nói thế mà vỗ ngực tự xưng làm mod nhiều diễn đàn rồi ng ta cười cho đó.

Acc, xộc máu với thằng này, khẳng định là 64 túi, 60-64 nó cũng gần giống nhau nhưng cái mình cần có phải 60 hay 64 bình máu đâu trời, sao đầu óc hẹp thế nhỉ không mở to ra được à, toàn ý kiến vớ vẩn, người ta lập top nói số lương bình máu 60 là quá it yêu cầu tăng lên 200 mà cứ lải nhải 64 là sao vậy trời!!! không biết dùng đầu óc suy nghĩ à, không ai phản lại ý kiến này, chỉ có mình mi!!! Nếu ta là MOD giải thích cho mi chắc cả ngày!!!

catngheo
21-07-2013, 07:02 PM
Acc, xộc máu với thằng này, khẳng định là 64 túi, 60-64 nó cũng gần giống nhau nhưng cái mình cần có phải 60 hay 64 bình máu đâu trời, sao đầu óc hẹp thế nhỉ không mở to ra được à, toàn ý kiến vớ vẩn, người ta lập top nói số lương bình máu 60 là quá it yêu cầu tăng lên 200 mà cứ lải nhải 64 là sao vậy trời!!! không biết dùng đầu óc suy nghĩ à, không ai phản lại ý kiến này, chỉ có mình mi!!! Nếu ta là MOD giải thích cho mi chắc cả ngày!!!

bạn luôn khẳng định là chỉ cầm được 60 bình máu. và tiếp theo nói "mới chơi có 1 ngày hay sao mà nói chuyện khờ như cấp 20 thế". Nói thẳng cãi cùn vừa thôi, người ta đưa ra chứng cứ thì kêu bên khựa, rồi người ta nói cho biết lý do thì cãi chày cối. xin lỗi chẳng oan chút nào khi có người lập nick chửi bạn như vậy.
P/s: bạn có quyền nói tiếp, còn mình dừng tranh luận tại đây. Mình chỉ muốn chứng tỏ lại cho bạn biết bạn là người khờ chứ không phải mình.

New Day
21-07-2013, 07:09 PM
bạn luôn khẳng định là chỉ cầm được 60 bình máu. và tiếp theo nói "mới chơi có 1 ngày hay sao mà nói chuyện khờ như cấp 20 thế". Nói thẳng cãi cùn vừa thôi, người ta đưa ra chứng cứ thì kêu bên khựa, rồi người ta nói cho biết lý do thì cãi chày cối. xin lỗi chẳng oan chút nào khi có người lập nick chửi bạn như vậy.
P/s: bạn có quyền nói tiếp, còn mình dừng tranh luận tại đây. Mình chỉ muốn chứng tỏ lại cho bạn biết bạn là người khờ chứ không phải mình.
Ha ha ha, vì ta cứ kêu MOD ban những thằng spam, mất dạy nên nó mới lập níck chửi người ta, vô văn hóa thì như vậy chứ có gì đâu, từ đầu cái bài ta góp ý vậy thôi, chả ai phản đối cả, chỉ có mi là thằng duy nhất phản đối, đến cả thím Độc Cô Tử còn không phản đối nữa...
P/s: ta muốn dừng từ bên góp ý rồi như mà mi vẫn lôi đi nói tiếp nên ta biết thằng như mi là quá ... rồi, chỉ có thằng khờ mới liên tục cãi chày lại như mi thôi, Close chủ đề này tại đây!

10% là thệt - 90% là nổ!!! =)) =)) =))
:225::225::225::225::225::225::225:

hjeunguyen90
21-07-2013, 09:03 PM
chắc củng thứ 3 hay thứ 4 gì ra thôi , ko xa đâu ACE cứ hóng làm gì , thư giản 2 , 3 ngày để típ tục hành tẩu giang hồ =))

TRaiDEp
21-07-2013, 09:27 PM
Phát hiện trên đây khá nhìu trẻ trâu , anh hùng bàn phím :210:

Độc Cô Tử
21-07-2013, 09:50 PM
Bình tĩnh nào 2 bác : New Day - catngheo. GAME là thứ để giải trí chứ không phải để lăng mạ :sure:. 60 hay 64 thì cũng chênh lệch nhau là bao đâu. Bảo ADM tăng lên 100 - 200 bình đã đành :sogood:

Thiên Lang Nha
21-07-2013, 10:01 PM
New Day: 26 tuổi mà ăn nói như thằng 16. Câu cú thì rời rạc, nói thì linh tinh, nói thật đọc bài chú em anh chả hiểu cái đếch gì hết!
Thực sự thì mới qua mấy ngày test, chưa dùng được túi cao nhất, chỉ dùng đc túi 10 ô + 4 slot cho máu, nên chỉ lên đc 64 lọ. Nếu có túi + 5 slot cho máu và có 4 cái túi như thế thì mang max được 80 lọ máu. Như vậy là đủ. Mang 200 bình, vậy định chơi Lôi đài đấu phái tranh tân nhân vương đến bao giờ đây ??
Liệt kê 1 đống game ra, game nào cấp độ cũng cùi bắp, chơi chắc là đú theo phong trào chứ trình độ gì??
26 tuổi đầu, chưa bằng ai hết. Bài trên nói 1 kiểu, bài dưới cãi được ngay. Văn phong thì lủng củng, văn hóa thì lồi lõm. Hiểu biết thì có hạn, nói cứ như thần. Diễn đàn nào mời chú em làm Mod được thế nhỉ ??
Ko muốn nói, nhưng mà ngứa mắt ko chịu được. Diễn đàn này mod chưa làm cái công việc lọc bài viết nhỉ ?? Những thể loại như thế nên del bài và cho ngay cái thẻ, cho nó bớt làm người khác khó chịu đi, các Mod ạ !

New Day
22-07-2013, 08:33 AM
New Day: 26 tuổi mà ăn nói như thằng 16. Câu cú thì rời rạc, nói thì linh tinh, nói thật đọc bài chú em anh chả hiểu cái đếch gì hết!
Thực sự thì mới qua mấy ngày test, chưa dùng được túi cao nhất, chỉ dùng đc túi 10 ô + 4 slot cho máu, nên chỉ lên đc 64 lọ. Nếu có túi + 5 slot cho máu và có 4 cái túi như thế thì mang max được 80 lọ máu. Như vậy là đủ. Mang 200 bình, vậy định chơi Lôi đài đấu phái tranh tân nhân vương đến bao giờ đây ??
Liệt kê 1 đống game ra, game nào cấp độ cũng cùi bắp, chơi chắc là đú theo phong trào chứ trình độ gì??
26 tuổi đầu, chưa bằng ai hết. Bài trên nói 1 kiểu, bài dưới cãi được ngay. Văn phong thì lủng củng, văn hóa thì lồi lõm. Hiểu biết thì có hạn, nói cứ như thần. Diễn đàn nào mời chú em làm Mod được thế nhỉ ??
Ko muốn nói, nhưng mà ngứa mắt ko chịu được. Diễn đàn này mod chưa làm cái công việc lọc bài viết nhỉ ?? Những thể loại như thế nên del bài và cho ngay cái thẻ, cho nó bớt làm người khác khó chịu đi, các Mod ạ !

Đề nghị chú coi lại bản thân đi nhé, chủ yếu các trang mở là để chém, những bài viết của tôi viết đầy đủ, không thiếu, phân tích rõ ràng + từ kinh nghiệm của những người chơi khác chứ không phải mình tôi. Nếu chú nói đọc không hiểu thì chỉ có mình chú, cho dù có ai không thích tôi đi nữa thì cũng không nói không hiểu vì tôi không dùng thuật ngữ khó đọc, chỉ đơn giản cho mọi lứa tuổi, vì tôi chơi tôi không có chế cái túi 10 ô + 4 lọ, tổng cộng khi hết test game tôi có 1 cái 10 ô + 4 lọ với 3 cái 8 ô, nên chỉ có 60 lọ thôi! Vấn đề này nhiều game không có nên lúc đầu tôi không rõ... Vậy hỏi chú, những game kiếp hiệp khác nó có biết bao nhiêu bình máu thì nó đi kiểu gì, thì nó sẽ điều chỉnh khi vào chế độ đó không cho dùng bơm máu auto như những game khác, hãy suy nghĩ trước khi nói.... và đã bảo cái lí lịch đó 10% là thật...90% là chém :197:

GôYooRôNa
22-07-2013, 09:04 AM
60 bình máu > 70 bình là đc rồi đó !!
Vì lúc đấu xếp hạng , họ đánh 1 vs 1 , hết máu mới ra mà
Chớ 200b như các bạn kia nói thì , hok đc , ngồi chờ bik lúc nào kết thúc trận :dreaming:

Thiên Lang Nha
22-07-2013, 11:04 AM
Xong rồi tiếp :

Đây là cái cách ăn nói và biện luận cho cái đầu óc trẻ con của chú em phải ko? Mồm bù lu bù loa lên, chửi ng khác ngu trong khi bản thân mình chả biết cái đếch gì hết, đây là phong cách của người trưởng thành hay sao ?

Nói rồi, chú em mới 26 tuổi, chả là cái đinh gì, vẫn chỉ là 1 thằng nhóc.

Chém gì thì chém, cũng phải có văn hóa cộng đồng. Mở mồm nói ng khác ko ra gì trong khi ảo tưởng về bản thân ko đỡ nổi. Dân trung quốc nó chơi cái game này bao lâu rồi, cái vụ 200 bình máu NSX mà làm thì đã chả đến lượt chú mày kêu gào. Hiểu chứ ??

GôYooRôNa
22-07-2013, 12:09 PM
200 bình máu là hok hợp lí tí nào cả !!
Lúc solo đấu xếp hạng phái , 200 bình biết lúc nào xong ??
New Day , nói sai rồi , mình là mình mua đc 64 bình máu nè
Cái này của bạn nói sai rồi :sweat:
( Cái Bình máu ấy, chắc bên Khựa nó cho 64 bình, chứ VN là có 60 bình chẵn thôi nhe, ngu với cố chấp vừa thôi, tôi mua máu nó cũng chỉ cho chứa 60 bình, mở rương nó cũng cho chỉ 60 bình tối đa, đã ngu còn cố chấp )

New Day
22-07-2013, 01:37 PM
Xong rồi tiếp :

Đây là cái cách ăn nói và biện luận cho cái đầu óc trẻ con của chú em phải ko? Mồm bù lu bù loa lên, chửi ng khác ngu trong khi bản thân mình chả biết cái đếch gì hết, đây là phong cách của người trưởng thành hay sao ?

Nói rồi, chú em mới 26 tuổi, chả là cái đinh gì, vẫn chỉ là 1 thằng nhóc.

Chém gì thì chém, cũng phải có văn hóa cộng đồng. Mở mồm nói ng khác ko ra gì trong khi ảo tưởng về bản thân ko đỡ nổi. Dân trung quốc nó chơi cái game này bao lâu rồi, cái vụ 200 bình máu NSX mà làm thì đã chả đến lượt chú mày kêu gào. Hiểu chứ ??

Cái này thì thằng TQ nó có ý kiến riêng của nó chứ Việt Nam thì ý kiến riêng của Việt Nam, chú bắt bẻ cái con khỉ gì thế, bên TQ nó kêu gào mà ta có chỉnh lại thì cũng mặc gì VN có, VN mua bản quyền phát hành game thôi chứ đã có update gì đâu...

Thiên Lang Nha
22-07-2013, 02:03 PM
Cái này thì thằng TQ nó có ý kiến riêng của nó chứ Việt Nam thì ý kiến riêng của Việt Nam, chú bắt bẻ cái con khỉ gì thế, bên TQ nó kêu gào mà ta có chỉnh lại thì cũng mặc gì VN có, VN mua bản quyền phát hành game thôi chứ đã có update gì đâu...
Nói chuyện khôn vãi chưởng.
Thôi từ giờ học ông catngheo, next thằng bã đậu này đi cho đỡ ngứa mắt.

Jenny
22-07-2013, 02:09 PM
Các bạn tranh luận trong hòa bình nhé, tránh dùng từ ngữ xúc phạm. Đừng tưởng mình không comment gì là không care diễn đàn này :)

GôYooRôNa
22-07-2013, 02:13 PM
Các bạn tranh luận trong hòa bình nhé, tránh dùng từ ngữ xúc phạm. Đừng tưởng mình không comment gì là không care diễn đàn này :)
Nói như Jenny đc nè, tự nhiên đang bình luận
Lại chuyển qua cãi nhau , zậy là hok đc
Cái này , ae chia sẽ vs nhau thôi , xãy ra mâu thuẫn làm gì :smile:

ShameLessAyp
22-07-2013, 02:14 PM
Xin lỗi chú New Day nhóe. 64 bình đấy chú ạ :look_down:
À mà nói thẳng z chú lun. 26 tuổi àh, hơn thăng này 9 tuổi đấy:nose:, thằng này hết hè mới lên lớp 12 thôi. mà nói thật nhóe, chú xài từ ngữ ĐÉO khác j trẻ trâu:amazed:. Còn nhớ lần trc đi vận tiêu z chú, bọn quái cướp tiêu thì đánh hết mẹ rồi, mà chưa tắt auto kịp thì nó phải tỉa mấy kon quái của map chứ. Thế đíu nào lại xồn xồn lên chửi "lôz mẹ đánh quái làm j, cướp éo đánh *beep* *beep*":nosebleed:. Đây là văn phong của 1 "thằng" 26t đấy àh, thế thì xl, thằng này éo mún lớn lên 26t đâu.:sogood:
P/s : biết là nhỏ tuổi hơn rất nhiều, mà vẫn éo mún xưng là e z a, chú k đáng để đc gọi là "anh " đâu :look_down:

Thiên Lang Nha
22-07-2013, 02:35 PM
Xin lỗi chú New Day nhóe. 64 bình đấy chú ạ :look_down:
À mà nói thẳng z chú lun. 26 tuổi àh, hơn thăng này 9 tuổi đấy:nose:, thằng này hết hè mới lên lớp 12 thôi. mà nói thật nhóe, chú xài từ ngữ ĐÉO khác j trẻ trâu:amazed:. Còn nhớ lần trc đi vận tiêu z chú, bọn quái cướp tiêu thì đánh hết mẹ rồi, mà chưa tắt auto kịp thì nó phải tỉa mấy kon quái của map chứ. Thế đíu nào lại xồn xồn lên chửi "lôz mẹ đánh quái làm j, cướp éo đánh *beep* *beep*":nosebleed:. Đây là văn phong của 1 "thằng" 26t đấy àh, thế thì xl, thằng này éo mún lớn lên 26t đâu.:sogood:
P/s : biết là nhỏ tuổi hơn rất nhiều, mà vẫn éo mún xưng là e z a, chú k đáng để đc gọi là "anh " đâu :look_down:

Chấp với cái thể loại đó mất thời gian em ạ. E cũng đừng sợ phải lớn lên 26t, ko thì lên thẳng 30 với a cũng đc =))

Sorry jenny, mình cũng lớn rồi, ko muốn cãi nhau với trẻ con đâu, dại mặt ra. Nhưng căn bản các mod vẫn chưa làm công tác duyệt bài, nên những comment mang tính xúc phạm và dùng từ ngữ miệt thị người khác chưa được lọc. Tuy ko ảnh hưởng đến mình, nhưng thực sự rất ngứa mắt, nên mình mới nói.

Từ giờ mình cạch mặt rồi :D