PDA

View Full Version : [Góp Ý] Về Kỳ Trân Các

TheZu
20-07-2013, 10:30 AM
- Mình thấy trong Kỳ Trân Các có khá nhiều vật phẩm có lợi cho những người nạp tiền nhiều như :
+ Gói tăng 2000 điểm truyền kì (mình nhờ nhầm tưởng nó 4000 điểm truyền kí) - giá 450 vàng như vậy đối với những người chơi nạp tiền thì họ sẽ có nhiều điểm và dư sức mua được 1 bộ màu tím hồng (loại cao nhất trong tùy thân 7x) mà đối với người chơi hạn hẹp túi tiền sẽ mua được ít hơn
+ Trong shop tùy thân + Kỳ Trân Các có nhiều món liên quan đến nhau để cho việc đập tiền vào trở nên mạnh hơn với những món là : Túi đạo cụ ép đồ , Đá cường hóa .v.....

Đó là góp ý của mình về vấn đề những người lợi dụng điều đó để dùng Money Thần Chưởng khiến game bị mất cân bằng nặng và mất đi cái hay với 1 game nhiều tính năng tương tác cộng đồng như NKVS (điển hình 2 tựa game là VL1 và Kiếm Thế).

P/s : Những điều trên mình có thể ghi sai tên vật phẩm v.v... vì không nhớ tên nên mọi người thông cảm

shank
20-07-2013, 10:50 AM
VND bao giờ chẳng vô đối :))

P/S: game test xong chẳng có bài hướng dẫn nào ngoài 2 cái clip => chả biết chọn phái nào.
Vào diễn đàn ngoài ngồi than ra chẳng còn biết làm gì.

GôYooRôNa
20-07-2013, 11:52 AM
Mình cũng chung ý kiến vs bạn , ad nên phải
Chỉnh lại Kỳ trân các đi , chứ như thế mình thấy hok ổn
Toàn cậy vào tiền thế thì , game càng ngày càng đi xuống thôi

Khện Băng
20-07-2013, 12:07 PM
Có thể nói khâu PR của game còn hời hợt , trang chủ làm qua loa , không có nhiều sự kiện ..... v...vv nhà phát hành còn non trẻ quá .
Mong NPH game sớm cải thiện lại khâu vận hành cũng như quản lí về mọi mặt ... Cũng nên học hỏi của các game khác , nhưng đừng học cái hút máu là đc rôi .

NhokRexx
20-07-2013, 12:31 PM
hình như có 2000 điểm truyền kì mà
còn về vàng khoá thì bạn có thể làm nhiệm vụ hoặc săn boss mà có đồ để bán lấy vàng mà mua,

Jenny
20-07-2013, 12:38 PM
Chào chủ topic,
Chắc có lẽ bạn không biết, gói 2000 điểm truyện ký đó có thể mua bằng vàng khóa, và vàng khóa thông qua các hoạt động trong game bạn dễ dàng kiếm được. Cho nên, đó không phải là món đồ dành riêng cho những đại gia nhé :)

Kunlove
20-07-2013, 01:10 PM
Chào chủ topic,
Chắc có lẽ bạn không biết, gói 2000 điểm truyện ký đó có thể mua bằng vàng khóa, và vàng khóa thông qua các hoạt động trong game bạn dễ dàng kiếm được. Cho nên, đó không phải là món đồ dành riêng cho những đại gia nhé :)

Nói xong câu này thì ko ai thắc mắc nữa :))

TuMa_VoTjnh
20-07-2013, 05:52 PM
Nói xong câu này thì ko ai thắc mắc nữa :))
sao lại không ai thắc mắc nữa, bạn test 1 tuần làm full nhiệm vụ kiếm được bao nhiêu vàng khóa mua được nổi bao nhiêu so với ĐôLaThầnChưởng, chủ topic nói đúng nếu muốn game cân bằng thì nên điều chỉnh lại 1 chút nếu không sẽ mất cân bằng game ngay
Còn tất nhiên đại gia luôn luôn phải hơn dân thường rùi nhưng bỏ xa dân thường nhiều quá thì game sẽ chóng tàn thui

New Day
20-07-2013, 06:02 PM
Chào chủ topic,

Ý bạn ấy nói thay vì 2000 truyện kí thì tăng lên 4000, chỉ vậy thôi chứ ai chả biết có 2000, nó còn biết rõ giá là 450 vàng khóa nữa

TheZu
20-07-2013, 07:35 PM
Chào chủ topic,

Rep lại lời của mod :
+ 2000 điểm truyền ký = 450 vàng khóa (mà 450 vàng khóa cày cả ngày thì giỏi lắm được 300 vàng khóa) so với đại gia 1 ngày họ có thể đập vào cả 1000 cuốn điểm truyền ký như chơi. Nếu muốn cái này cân bằng hãy hạn chế số lượng mua điểm truyền ký mỗi ngày lại vd 1 ngày tối da 2 cuốn hoặc 3 -> 5 cuốn nhầm hạn chế việc lợi dụng nó để mua đồ và đá cường hóa.
+ Thứ 2 là vấn đề hoạt lực là tại sao nó lại chỉ bán bằng vàng mà không bán bằng vàng khóa ??? cũng khiến cho đại gia có lợi thế đập tiền vào mua hoạt lực chế đồ (+ thêm VIP được safe 60%).

Đó là 2 vấn đề liên quan đến Money Thần Chưởng và tiếp là tính năng VIP , đây là 1 tựa game cilent mà lại áp dụng hình thức VIP của webgame vào sẽ khiến game mất đi cái hay và có tính phân biệt giữa những người chơi VIP và Thường. Nếu muốn game thành công thì nên bỏ VIP đi giống như "Kiếm Thế" không hề có "tính năng VIP".

P/s : Money Thần Chưởng sẽ khiến game có sự chênh lệch cực lớn giữa những người chơi game vui với nhu cầu bình thường (không nạp nhiều tiền) với 1 đại gia đập vào cả đống tiền.

Ý bạn ấy nói thay vì 2000 truyện kí thì tăng lên 4000, chỉ vậy thôi chứ ai chả biết có 2000, nó còn biết rõ giá là 450 vàng khóa nữa

Ý mình không phải là tăng lên 4000 mà là mình nhớ nhầm =.=. Mình có thêm 1 ý kiến nữa là Điểm Truyện Kí chỉ nên mua bằng vàng khóa (vì điểm này dùng để mua đồ trong tiệm tùy thân mà đồ trong đó đều là đồ khóa thì tại sao phải tốn vàng mà chỉ nhận được 1 món hàng bị khóa , mà không để nó đi 1 chiều là Vàng Khóa -> Đồ Khóa).

TiêuDao
20-07-2013, 08:32 PM
hình như có 2000 điểm truyền kì mà
còn về vàng khoá thì bạn có thể làm nhiệm vụ hoặc săn boss mà có đồ để bán lấy vàng mà mua,

Chào chủ topic,

Vip có chức năng đổi 1000 Vàng = 5000 Vàng khóa. Làm nv + hoạt động bao nhiêu ngày thì được 5000 Vàng khóa nhỉ? ( đừng ai bảo bán thủy tinh + nguyên liệu sống lấy vàng khóa nha
)

HắcHuyết
20-07-2013, 08:37 PM
Vip có chức năng đổi 1000 Vàng = 5000 Vàng khóa. Làm nv + hoạt động bao nhiêu ngày thì được 5000 Vàng khóa nhỉ? ( đừng ai bảo bán thủy tinh + nguyên liệu sống lấy vàng khóa nha
)

à bạn ơi vip càng cao đổi càng nhiều nhá....=> phân biệt giai cấp sẽ bắt đầu xảy ra :tire:

New Day
20-07-2013, 10:27 PM
à bạn ơi vip càng cao đổi càng nhiều nhá....=> phân biệt giai cấp sẽ bắt đầu xảy ra :tire:
chức năng này hoàn toàn 100% để phục vụ đại gia, kiểu này thì các đại gia đứng top rồi, sinh viên chúng ta nghỉ game thôi :beatbrick:

lylydangyeu
20-07-2013, 10:53 PM
theo mình thì nên bỏ chức năng vip đi vì tất cả những game có chữ Vip này đều không tồn tại được lâu,những game nổi tiếng và tồn tại được lâu dài và có nhiều ae gắn bó có game có kỳ chân các có game không có,những trong tất cả những game đấy đều không có chức năng "Vip".

catngheo
20-07-2013, 10:54 PM
sao lại không ai thắc mắc nữa, bạn test 1 tuần làm full nhiệm vụ kiếm được bao nhiêu vàng khóa mua được nổi bao nhiêu so với ĐôLaThầnChưởng, chủ topic nói đúng nếu muốn game cân bằng thì nên điều chỉnh lại 1 chút nếu không sẽ mất cân bằng game ngay
Còn tất nhiên đại gia luôn luôn phải hơn dân thường rùi nhưng bỏ xa dân thường nhiều quá thì game sẽ chóng tàn thui

sao bạn cứ tối ngày kêu ca thế? bạn đã chơi games online nào mà không phải nạp tiền chưa? nếu ai cũng như bạn chắc không có ai làm NPH game đâu? chơi không bỏ tiền phải khác người bỏ tiền chứ? NPH nào kêu không có sự chênh lệch giữa người nạp tiền và người chơi bình thường là nói láo, cháo còn chẳng có mà húp nếu làm từ thiện cho các bác chơi. ghét mấy người tối ngày đòi hỏi cân bằng game trong khi chơi không chịu cày, tiền không chịu nạp.

lylydangyeu
20-07-2013, 11:00 PM
mình cũng đồng ý với bạn này kỳ chân các để vậy cũng ổn rồi,chỉ mong NPH bỏ cái chức năng VIP đi là ok

Jenny
20-07-2013, 11:25 PM
Tóm lại một câu là mình đã note ý kiến của bạn, và sẽ đem lên cho BQT xem xét, mình xin close topic :)