PDA

View Full Version : AE Vào Góp ý Kiến Dùm Đừng Ném Đá

Người Cõi Âm
20-07-2013, 07:51 PM
Theo Như Mình Nghĩ NPH Nên Ra Khoản 2 Hay 3 Sever Thôi Để Cho AE Chơi Đông Chứ Ra Nhiều Sever Quá Thì Mấy Sever Củ Sẻ Chẳng Còn Ai Nửa:haha::haha::haha::haha:

Onlylove
20-07-2013, 08:00 PM
2 sv á , 2 sv chỉ đủ lúc đầu , sau này ít nhất cũng 5,7 sever là ít , 2sv thì NPH sống bằng răng à

New Day
20-07-2013, 08:15 PM
2 sv á , 2 sv chỉ đủ lúc đầu , sau này ít nhất cũng 5,7 sever là ít , 2sv thì NPH sống bằng răng à

mình không đồng ý với bạn, game chỉ có khoảng 5k người, 5,7 sever =) 1k người 1 sever chắc, vậy thì sao mà chơi, hồi Alpha Test chỉ có 1 sever mà chỉ có thành Tương Dương là thành đông duy nhất, mở 5,7 sever để vắng như game ma à? kiến nghị không mở nhiều sever chỉ mở duy nhất 1 sever: Thống Nhất Sever NKVS!!!
:209:

TheZu
20-07-2013, 08:18 PM
mình không đồng ý với bạn, game chỉ có khoảng 5k người, 5,7 sever =) 1k người 1 sever chắc, vậy thì sao mà chơi, hồi Alpha Test chỉ có 1 sever mà chỉ có thành Tương Dương là thành đông duy nhất, mở 5,7 sever để vắng như game ma à? kiến nghị không mở nhiều sever chỉ mở duy nhất 1 sever: Thống Nhất Sever NKVS!!!

Bạn so sánh alpha test với 1 bản OB ??? , công nhận thì mở ít sever sẽ tốt hơn nhiều sv

Nhị Nhị
20-07-2013, 08:19 PM
hạn chế mở sv mới :228:
cần gì nhiều sv :tire:

Onlylove
20-07-2013, 08:26 PM

hạn chế mở sv mới :228:
cần gì nhiều sv :tire:

các bạn chả hiểu gì , chả có game nào ra đời mà nó sống chỉ với 2 sever ( trừ mấy cái web game thì chịu vì chả bao giờ mình chơi web game ) NPH điều họ quan tâm nhất là lợi nhuận , mở sv để đua top , nạp tiền và ganh đua nhau thì họ mới có nhiều lợi nhuận. cho dù sau này gamer chán nghỉ chơi thì NPH họ sát nhập sv , chứ 2 sv mà sống từ đầu đến cuối thì NPH sống bằng răng nhé ! cứ đợi mà xem game này ra được 5 tháng mà chỉ có 2,3 sv thì mình out game khỏi bàn

TuMa_VoTjnh
20-07-2013, 10:19 PM
các bạn chả hiểu gì , chả có game nào ra đời mà nó sống chỉ với 2 sever ( trừ mấy cái web game thì chịu vì chả bao giờ mình chơi web game ) NPH điều họ quan tâm nhất là lợi nhuận , mở sv để đua top , nạp tiền và ganh đua nhau thì họ mới có nhiều lợi nhuận. cho dù sau này gamer chán nghỉ chơi thì NPH họ sát nhập sv , chứ 2 sv mà sống từ đầu đến cuối thì NPH sống bằng răng nhé ! cứ đợi mà xem game này ra được 5 tháng mà chỉ có 2,3 sv thì mình out game khỏi bàn
rất chuẩn, các bạn cứ yên tâm là game này sẽ rất đông thui, nếu NPH biết cách quản lý và không hút quá nhiều máu thì 5 -7 sever chả là gì đâu vẫn đông như thường

catngheo
20-07-2013, 10:21 PM
rất chuẩn, các bạn cứ yên tâm là game này sẽ rất đông thui, nếu NPH biết cách quản lý và không hút quá nhiều máu thì 5 -7 sever chả là gì đâu vẫn đông như thường

mình cũng nghĩ thế. tốt nhất đầu tiên có 3 sv, sau đó tùy tình hình tính tiếp.

TranHuyDuc
21-07-2013, 12:30 PM
hạn chế mỡ server lúc nào người chơi đông quá tãi thì mỡ

Ngạo Thế
21-07-2013, 12:35 PM
Ý kiến của chủ thớt tui hiểu ! Vấn nạn bây giờ là các game ra sever quá nhiều , cứ xem Con đường tơ lụa làm gương. Không ra sever mới . Ra gần 6-8 năm rồi . Có 3 sever mới thêm 2-3 sever thôi. Người chơi vẫn đông . Mức đầu tư của game thủ được đảm bảo . Không loãng sever . Giờ những sever cũ của Kiếm Thế , TLBB , TDK , vắng như chùa bà đanh !

hạn chế mỡ server lúc nào người chơi đông quá tãi thì mỡ

Vấn đề quá tải thì nâng cấp sever chứ mở sever mới làm gì ?

Testgame
21-07-2013, 01:04 PM
muốn tồn tại lâu dài tốt nhất chỉ có 1 sv !

mà mình thấy cái vip ko có phù đến đại điểm nv cái này nph cần xem lại =)))))))))

CongTu_Fa
21-07-2013, 01:08 PM
muốn tồn tại lâu dài tốt nhất chỉ có 1 sv !

mà mình thấy cái vip ko có phù đến đại điểm nv cái này nph cần xem lại =)))))))))

Chuẩn Men Nếu NPH mở niều sever Mỗi sever dc vài người thì ra cái Game j nữa Có mà là Chùa Bà đanh thì có :sogood:

Testgame
21-07-2013, 01:25 PM

chả game nào là sao ! qua troy oline bên thổ nhĩ kì xem chỉ có duy nhất 1 sv thôi ông nội ạ ! trước đây chơi troy us của alt1 game cũng chỉ có 2 sv 1 là bắc mỹ 2 là eu . hết =))))))

Độc Cô Tử
21-07-2013, 01:43 PM
chả game nào là sao ! qua troy oline bên thổ nhĩ kì xem chỉ có duy nhất 1 sv thôi ông nội ạ ! trước đây chơi troy us của alt1 game cũng chỉ có 2 sv 1 là bắc mỹ 2 là eu . hết =))))))

Ít Sever Solo hội đồng nó mới đã cái tay :209:

New Day
21-07-2013, 01:59 PM
Ít Sever Solo hội đồng nó mới đã cái tay :209:

Ai ủng hộ ý kiến ít sever nào??? Yêu cầu mấy bác không ném gạch
:205:

New Day
21-07-2013, 02:03 PM
NPH có cho gamer chơi ko, không thì cũng phải có tin tức chứ , cái kiểu làm ăn này chán vl

sao hỏi đi hỏi lại 1 câu thế mày, tao kêu duy ban nick mày giờ!!!

TRaiDEp
21-07-2013, 06:26 PM
Game online đa số là Mới ra 2 3 sv - chơi đc 1 vì tháng mở sv - game phát triển tốt mở sv - game hết thời cũng mở sv - game đi vào dĩ vãng gộp SV . Ai chơi nhiều gameonline sẽ hiểu :201:

dominico
21-07-2013, 06:35 PM
Server mới để kích thích người chơi cũ quay lại đua TOP ý mà.

New Day
21-07-2013, 06:39 PM
Server mới để kích thích người chơi cũ quay lại đua TOP ý mà.

Chuẩn không cần chỉnh vì ai cũng muốn đứng top hết nên loãng kinh hồn vì vậy mấy bạn đề nghị mở nhiều sever thường là dân gà không đua top nổi với các pro nên thích sever mới để dựt cá top!!!

duyanh890
21-07-2013, 07:12 PM
Tất cả sẽ được NPH thông báo lên trang chủ. Các bạn cứ đóng góp ý kiến nhé :)

Leynet
21-07-2013, 07:41 PM
Theo mình thực ra mở 1 2 hay nhiều sv là tùy vào NPH và khả năng kiếm tiền của việc mở sv. Thực tế mà nói thì những game có khuynh hướng đua top là chủ đạo thì sẽ có nhiều sv mở ra để hút gamer mới vào chơi, với việc ăn thua nhau của gamer VN thì mọi người chắc hẳn đã biết sv 1 ko đua top dc thì ta nhảy sang sv 2 đầu tư ít tiền để lấy top nhưng ko dc thì ta nhảy sang sv mới đầu tư hơn tý nữa để kiếm top ..... cứ cái vòng luẩn quẩn như vậy thì NPH cũng là người kinh doanh nên xua theo xu thế để mà kiếm tiền.
Các sv cũ ít người chơi vì sang sv mới ư? mọi người đừng lo vì sẽ có sát nhập sv và khi sát nhập sv thì lại sẽ có sv mới dc mở :D

cocacola
21-07-2013, 08:34 PM
Chắc là thử chơi game này. Vì thấy cũng giống vl, kt đã từng chơi. :sure:, down hoành tảo về chơi, chán xoá. down võ lâm 3d về chơi lúc hoa cả mắt. xoá luôn.

Onlylove
21-07-2013, 08:36 PM
Chắc là thử chơi game này. Vì thấy cũng giống vl, kt đã từng chơi. :sure:, down hoành tảo về chơi, chán xoá. down võ lâm 3d về chơi lúc hoa cả mắt. xoá luôn.

test bản china đi , đợi CB

Trang Axít
22-07-2013, 07:57 AM
theo mình khi nào cảm thấy quá tải thì NPH nên mở sv mới , đấy là là kiến cá nhân của mình

CongTu_Fa
22-07-2013, 08:08 AM
Nếu ai đồng ý là NPH làm nhiều Sever thì hãy vào Wed này để xem hậu quả của sự làm nhiều Sever đó.Bây giờ các bạn vào game đó mấy chục cái sever bjo ng ta đã hợp lại 1 sever vì.Sever vắng .Đây là trang wed: vohiep.com

New Day
22-07-2013, 08:37 AM
Nếu ai đồng ý là NPH làm nhiều Sever thì hãy vào Wed này để xem hậu quả của sự làm nhiều Sever đó.Bây giờ các bạn vào game đó mấy chục cái sever bjo ng ta đã hợp lại 1 sever vì.Sever vắng .Đây là trang wed: vohiep.com

Không chỉ riêng nó mà còn rất nhiều game, gunny cũng là 1 ví dụ...

CongTu_Fa
22-07-2013, 08:41 AM
Vì vậy Nếu NPH muốn game được Vững chắc trong làng giải trí thì hãy làm 1 sever hoặc Kịch kim là 2 sever thôi

dominico
22-07-2013, 09:28 AM
Một Server chia làm 2 hoặc 3 hoặc 4 kênh nhỏ, loãng quá thì gộp lại 1 kênh.

CongTu_Fa
22-07-2013, 09:34 AM
Một Server chia làm 2 hoặc 3 hoặc 4 kênh nhỏ, loãng quá thì gộp lại 1 kênh.

Nếu làm hư vậy thì chỉ làm 3 kênh thôi :232:

Nhị Nhị
22-07-2013, 09:43 AM
1 sv và sẽ mở sau 1 tháng hoặc 2 tháng sau nhanh nhất là 2 tuần mới mở 1 sv :227:

TRaiDEp
22-07-2013, 09:43 AM
Vì vậy Nếu NPH muốn game được Vững chắc trong làng giải trí thì hãy làm 1 sever hoặc Kịch kim là 2 sever thôi

Vững hay k mình chưa bít nhưng game hay và phát triển tốt thi cần nhìu sv . Dĩ nhiên nếu sv quá vắng thì có thể gộp sv , mở thêm sv vừa có lợi cho Gamer mà còn có lợi cho NPH , nếu mấy bạn chơi ngay từ đầu thì ok rất vui cho các bạn , vậy còn những người mới bít đến game và mới chơi thì sao , game thể loại nhập vai này là game cần sự tranh đấu . Nên game hay và phát triển thì phải ra thêm sv có thể 6 tháng 1 sv tùy theo tình hình phát triển của Game . Ai đồng tình k nào ?

Onlylove
22-07-2013, 11:20 AM
Vững hay k mình chưa bít nhưng game hay và phát triển tốt thi cần nhìu sv . Dĩ nhiên nếu sv quá vắng thì có thể gộp sv , mở thêm sv vừa có lợi cho Gamer mà còn có lợi cho NPH , nếu mấy bạn chơi ngay từ đầu thì ok rất vui cho các bạn , vậy còn những người mới bít đến game và mới chơi thì sao , game thể loại nhập vai này là game cần sự tranh đấu . Nên game hay và phát triển thì phải ra thêm sv có thể 6 tháng 1 sv tùy theo tình hình phát triển của Game . Ai đồng tình k nào ?

đúng đấy , cứ kêu ít sever xong lúc vào game ko tranh đấu lại ai lại sôi máu lên lúc đó lại đòi ra sever tiếp

Master Yi
22-07-2013, 12:31 PM
theo mình thì cứ khoảng 2-3 tháng ra 1 sever hoặc lâu hơn và không có tính năng là chuyển sever.Why?
mình xin phân tích như sau:
+Việc ra sever như thế sẽ khiến cho các newbie hoặc những bạn muốn trở lại game sẽ dễ dàng hơn trong việc "cày cuốc" vì không có quá nhiều sự chênh lệch với các gamer khác.
+Tình năng chuyển sever bên cạnh mặt lợi là các gamer có thể chuyển qua sever khác để chơi với bạn bè của mình hoặc mua acc từ sv khác rồi chuyển về sv của mình nhưng như thế sẽ vô tình tạo ra sự mất cân bằng trong game vì những sv mới ra có thể sẽ là đích đến của các "bá chủ" từ sv khác và sự chênh lệch của các "bá chủ" và "newbie" thì ai cũng hiểu được.Cho nên,mình nghĩ mỗi người chỉ có thể "xưng bá một phương" chứ không nên "xưng vương khắp cõi".:beauty:

Châu Vô Địch
22-07-2013, 01:35 PM
Ý kiến của tui thì 1 hoặc 2 tháng mở 1 sever mới để thu hút người chơi mới đua top,và 3 đến 6 tháng thì sát nhập 1 2 sever gần nhau để mọi người chơi đông vui hơn ,chứ nếu mà mở chỉ 1 2 sever thì người chơi mới ngại chơi sever cũ lắm vì tâm lí ko chơi lại những người cũ

Alpenliebe
23-07-2013, 01:48 AM
Theo ý kiến của t thì càng đông càng vui ^^ !!!! Vậy mới thú vị ....

NhokRexxx
23-07-2013, 07:19 AM
MOD có thể Xem góp ý của mình nhanh dùm cái đc không rồi bost lên xem người chơi đánh giá thế nào . chứ BOST 4 đến 5 cái mà không đc cái nào bị chặn lại kiểm sót thấy đẹp trai dử lại ( hic không biết có bị quáy rối tình dục hay hiếp dâm tập thể không mà lâu thế không biết)

Leynet
24-07-2013, 08:33 AM
Theo mình nghĩ tùy tình hình số lượng người chơi mà NPH sẽ quyết định mở sv mới hoặc gộp sv. Đúng là sv càng đông càng vui nhưng quá đông thì lak sv lại gây ức chế. Các giải pháp như nâng cấp máy chủ ....chỉ là giải pháp tạm thời nên tốt nhất đối với NPH là mở sv mới.
Đây là tựa game gần giống với các game kiếm hiệp như VL KT nên các chức năng sau này như liên đấu liên sv, bang hội chiến .v..v nên các sv mở cách nhau 1-2 tháng là điều hơi khó khăn vì như vậy các sv mới khó lòng bắt kịp sv cũ.
Còn việc chuyển sv thì tốt nhất nên chỉ cho chuyển từ sv mới về sv cũ.
p/s: thui 8h30 rùi vô 4room hóng hớt tý thui :D

Zarin
24-07-2013, 10:19 AM
bạn nói như đúng rồi, có biết đợt AT1 là giới hạn lượng tài khoản truy cập ko? bạn biết có biết bao nhiêu người muốn có acc test mà ko đc ko? chưa kể 1 người muốn chơi 2, 3 acc, thậm chí nhiều hơn.
nếu chỉ mở 1 sv thì NPH chỉ có "cạp đất mà ăn":canny:

GôYooRôNa
25-07-2013, 10:41 PM
bạn nói như đúng rồi, có biết đợt AT1 là giới hạn lượng tài khoản truy cập ko? bạn biết có biết bao nhiêu người muốn có acc test mà ko đc ko? chưa kể 1 người muốn chơi 2, 3 acc, thậm chí nhiều hơn.
nếu chỉ mở 1 sv thì NPH chỉ có "cạp đất mà ăn":canny:

anh zarin cũng vô đây cơ à ,
Đợi at 2 này , người chơi hok giới hạn :ops: