PDA

View Full Version : [GÓP Ý]Một Số Góp Ý Cá Nhân Qua Thời Gian Alpha Test (Phần 2)

Master Yi
21-07-2013, 03:07 PM
Hôm nay mình xin tiếp tục góp ý về NKVS,mong rằng các bạn sẽ cùng mình thảo luận để tìm ra giải pháp tốt nhất nhé !
Ở topic này mình sẽ nói đến vấn đề về trang bi:
Vấn đề 1:
Trong NKVS qua t/g alpha test vừa qua mình thấy rằng có tất cả là 4 loại trang bị bao gồm:[thường],[thừa],[kỷ],[hiếm].
Nhìn chung,các trang bị đều có chỉ số giông nhau và chỉ khác nhau ở ô khảm nạm:
+Trang bị [thường]: 0 lỗ khảm nạm.
+Trang bị [thừa], [kỷ]:1 lỗ khảm nạm.
+Trang bị [hiếm]: 2 lỗ khảm nạm.
Như vậy, đối với trang bị [hiếm] chỉ hơn các trang bị khác 1-2 lỗ mà các chỉ số thì hoàn toàn giống nhau.Trong khi đó,nếu bạn nào đã từng chế tạo trang bị chắc cũng biết rằng sự chênh lệch giữa nguyên liệu để chế tạo các trạng bị trên so với trang bị hiếm là một con số không hề nhỏ,có thể gấp 2,3 thậm chí là 4 lần so với trang bi khác mà kết quả là chỉ thêm được 1 ô khảm nạm !?
Vấn đề 2:
Có 3 cách để chúng ta sở hữu trang bị tím là làm nhiệm vụ,chế tạo hoặc đi phụ bản.
+Đối với nhiệm vụ:đây là con đường dài nhất để chúng ta sở hữu trang bị tím vì phải tốn một thời gian rất dài để sở hữu chúng.
+Đối với chế tạo:Đây là con đường ngắn nhất để gamer sở hữu trang bị tím vì chỉ cần có tím nguyên liệu và công thức chế tạo (có thể mua ở Hành Cước Thương Nhân or túi tùy thân) là chúng ta có thể có ngay một món đồ tím ưng ý.
+Đối với phụ bản:Cái này cũng giống như một ván bạc,tùy vào sự may mắn của mỗi người.
Từ những cách trên,chúng ta thấy rằng chỉ có con đường chế tạo là ngắn nhất và cụng là sự lựa chọn của nhiều gamer khác.Tuy nhiên,khi chế tạo trang bị xong rồi,gamer vẫn phải tiếp tục làm n.vụ truyện ký và nhận được vật phẩm mà mình đã chế tạo rồi nhưng không biết phải xử lý ntn ngoài việc bán shop để lấy điểm truyện ký.Cho nên,theo mình thì nên thêm chức năng phân giải trang bị,tức là từ những trang bị tím bỏ đi chúng ta có thể phân giải chúng thành những nguyên liệu cấp 1,cấp 2,cấp 3 tùy theo cấp mà trang bị phân giải để làm nguyên liệu cho việc chế tạo các trang bị hiếm (vốn cần 1 lượng nguyên liệu khá nhiều).
Vấn đề 3:
Mình nghĩ nên có thêm tính năng đục lỗ trang bị và có giới hạn mức đục lỗ (theo mình 4 lỗ là hợp lý).Mỗi lần đục lỗ mỗi gamer phải chi một khoản chi phí như bạc khóa,vật phẩm cần thiết,hoạt lực,...
Vấn đề 4:
Mình nghĩ nên có những bộ trang bị đi theo set và có vòng kích hoạt khi sở hữu 2 món,3 món,...
Thông qua việc đi các phó bản như Tàng Long Cốc,Đấu Phái,TVP,... mỗi lần hoàn thành xong các phó bản như thế mỗi nhân vật sẽ nhận được vật phẩm hay số điểm nào đấy để đổi các trang bị như trang bị sư môn,trang bị chiến trường,... mỗi trang bị như thế sẽ có các thuộc tình riêng cần phải kích hoạt dưới hình thức là nhân vật phải trở hữu hai món,3 món,... hoặc 1 sét.
Trên đấy là những suy nghĩ của mình về trang bị trong NKVS,hẹn gặp lại các bạn trong các topic sau và đừng quên cùng mình tiếp tục thảo luận về vấn đề này nhé !!:-bd:-bd

Hero
21-07-2013, 03:16 PM
sao không cho tăng cấp đồ lên nhỉ? từ 2 bậc lên 3 bậc, có phải .................. :183:

KenShin
21-07-2013, 03:20 PM
Mình cũng xin đóng góp:
1/ trang bị + vũ khí nên có chỉ số khác nhau, giống như VLTK1 thì hay nhất, để tạo sự khác biệt, người chơi có thể lựa chọn đồ thích hợp theo các PK, cũng như cách build đồ.
2/ Điểm tiềm năng cho tăng thoải mái, không giới hạn, để tạo sự khác biệt tùy vào mỗi người; chứ ai cũng giống nhau thì mất hay.

Chỉ xin đóng góp nhỏ, cảm ơn!!!

Zarin
21-07-2013, 04:03 PM
Hôm nay mình xin tiếp tục góp ý về NKVS,mong rằng các bạn sẽ cùng mình thảo luận để tìm ra giải pháp tốt nhất nhé !
Vấn đề 1:
Trong NKVS qua t/g alpha test vừa qua mình thấy rằng có tất cả là 4 loại trang bị bao gồm:[thường],[thừa],[kỷ],[hiếm].
Như vậy, đối với trang bị [hiếm] chỉ hơn các trang bị khác 1-2 lỗ mà các chỉ số thì hoàn toàn giống nhau.Trong khi đó,nếu bạn nào đã từng chế tạo trang bị chắc cũng biết rằng sự chênh lệch giữa nguyên liệu để chế tạo các trạng bị trên so với trang bị hiếm là một con số không hề nhỏ,có thể gấp 2,3 thậm chí là 4 lần so với trang bi khác mà kết quả là chỉ thêm được 1 ô khảm nạm !?
Vấn đề 2:
Có 3 cách để chúng ta sở hữu trang bị tím là làm nhiệm vụ,chế tạo hoặc đi phụ bản.
+Đối với nhiệm vụ:đây là con đường dài nhất để chúng ta sở hữu trang bị tím vì phải tốn một thời gian rất dài để sở hữu chúng.
+Đối với chế tạo:Đây là con đường ngắn nhất để gamer sở hữu trang bị tím vì chỉ cần có tím nguyên liệu và công thức chế tạo (có thể mua ở Hành Cước Thương Nhân or túi tùy thân) là chúng ta có thể có ngay một món đồ tím ưng ý.
+Đối với phụ bản:Cái này cũng giống như một ván bạc,tùy vào sự may mắn của mỗi người.
Từ những cách trên,chúng ta thấy rằng chỉ có con đường chế tạo là ngắn nhất và cụng là sự lựa chọn của nhiều gamer khác.Tuy nhiên,khi chế tạo trang bị xong rồi,gamer vẫn phải tiếp tục làm n.vụ truyện ký và nhận được vật phẩm mà mình đã chế tạo rồi nhưng không biết phải xử lý ntn ngoài việc bán shop để lấy điểm truyện ký.Cho nên,theo mình thì nên thêm chức năng phân giải trang bị,tức là từ những trang bị tím bỏ đi chúng ta có thể phân giải chúng thành những nguyên liệu cấp 1,cấp 2,cấp 3 tùy theo cấp mà trang bị phân giải để làm nguyên liệu cho việc chế tạo các trang bị hiếm (vốn cần 1 lượng nguyên liệu khá nhiều).
Vấn đề 3:
Mình nghĩ nên có thêm tính năng đục lỗ trang bị và có giới hạn mức đục lỗ (theo mình 4 lỗ là hợp lý).Mỗi lần đục lỗ mỗi gamer phải chi một khoản chi phí như bạc khóa,vật phẩm cần thiết,hoạt lực,...
Vấn đề 4:
Mình nghĩ nên có những bộ trang bị đi theo set và có vòng kích hoạt khi sở hữu 2 món,3 món,...
Thông qua việc đi các phó bản như Tàng Long Cốc,Đấu Phái,TVP,... mỗi lần hoàn thành xong các phó bản như thế mỗi nhân vật sẽ nhận được vật phẩm hay số điểm nào đấy để đổi các trang bị như trang bị sư môn,trang bị chiến trường,... mỗi trang bị như thế sẽ có các thuộc tình riêng cần phải kích hoạt dưới hình thức là nhân vật phải trở hữu hai món,3 món,... hoặc 1 sét.
Trên đấy là những suy nghĩ của mình về trang bị trong NKVS,hẹn gặp lại các bạn trong các topic sau và đừng quên cùng mình tiếp tục thảo luận về vấn đề này nhé !!:-bd:-bd
ý kiến đóng góp rất hay, 1 vote cho bạn!
cái nút like ở đâu ý nhỉ:193:

Tô Mỳ
21-07-2013, 04:06 PM
Các con đường để sở hữu trang bị tím :) Mình xin góp ý 1 số cái mình biết:
- Mua trong tiệm Truyện Ký > Được đồ [Ký]. Nhưng đồ này thì chỉ là bước ban đầu, vì opt của nó rất kém, không ăn thua.
- Chế đồ bằng kỹ năng sống: Thu thập nguyên liệu chế đồ và sử dụng hoạt lực để chế. Nếu chế xong ra đồ không vừa ý hoặc bạn có đồ ngon hơn thì bạn sẽ bán lên Trung tâm giao dịch và thu về vàng khóa.
- Săn boss "Thủ lĩnh hiếm" ở các map 50, 70 hoặc thủ lĩnh hiếm trong hoạt động Thủ vệ phái.
- Săn boss Võ Lâm cao thủ cấp 55 hoặc 75.

Trang phục của game còn rất nhiều, đi tranh đoạt lãnh thổ và 1 số hđộng đều có phần thưởng nhé.
"Căn cứ số lãnh thổ bang chiếm được nhận điểm tài nguyên tương ứng, do bang chủ nhận quà y phục hiếm cao cấp (không khóa) tại Quan Lãnh Thổ Chiến"

TheZu
21-07-2013, 04:18 PM
Tìm ngọc khảm vào đã khó mà còn chơi 4 lỗ , tốt nhất là mỗi mức 1 lỗ thì tốt hơn.

Khanhtung21
21-07-2013, 04:22 PM
Mình xin góp ý kiến như sau:
1- Trang bị Thừa và Hiếm có chỉ số bằng nhau và cao hơn trang bị Ký và thường bạn nhé :D Trong khi trang bị Thừa có 1 lỗ thì trang bị Hiếm có 2 lỗ (1 vài trường hợp cá biệt sẽ có nhiều lỗ hơn).
2- Nên cho trang bị thừa có được để bán cho Trung tâm giao dịch lấy "vàng khóa" và Tiệm tùy thân lấy "điểm Truyện ký" thì tốt hơn.
3- 2 lỗ với trang bị "Hiếm" là quá đủ. Chỉ nên nâng cấp thêm cấp độ của vật phẩm khảm (Tròn tròn như viên ngọc có hình quái vật bên trong đó mình quên mất tên r). Hiện tại "vật phẩm khảm" mình đã thấy có cấp độ 3. Nên tăng thành 4 thì tốt hơn.
Ví dụ với 2 lỗ trên trang bị, bạn khảm 2 "vật phẩm khảm" tăng HP 300x2, vậy tổng 1 trang bị đã tăng HP thành 1000 (Trang bị tăng khoảng 400 với +6,7,8 tùy theo). Vậy với 10 trang bị bạn có trung bình mỗi món tăng 500HP = +5000 HP chưa tính bạn + tiềm năng vào máu và skill tăng máu khác. 1 con số quá khó để có thể giết được bạn!
4- Cái này mình ủng hộ!

Phong Vô Ảnh
21-07-2013, 04:43 PM
Cái gì cũng có giá của nó bạn ạ. Tuy là thêm 1 lỗ nhưng đối với 2 người ngang cường hóa, ngang ngọc nhưng 1 người sở hữu ngọc nhiều hơn tất nhiên là mạnh hơn. Cái nhìn của bạn chỉ là ở những level thấp, đối với level cao, cấp ngọc tối đa để ép vào trang bị nó cũng khác, không phải là cấp 1, 2 như bây giờ và lúc đó bạn sẽ thấy ngọc nó khủng như thế nào. Nếu số lỗ gia tăng thêm quá nhiều thì lúc đó chênh lênh giữa giàu và nghèo trở nên quá rõ ràng. Anh cấp thấp tuy cũng đục lỗ dc đấy, nhưng ngọc cấp cao anh ấy làm sao có dc như những anh nhà giàu đây?
Và nguyên liệu cũng không có gì là nhiều nếu như bạn hên, đó là chế thông qua trang bị thừa. Chế trang bị thừa có xác xuất được trang bị hiếm (mặc dù để tỉ lệ rất thấp nhưng trong 5 món mình chế ở AT thì mình dc 2 món hiếm đấy). Nếu bạn có chơi Kiếm Thế bạn sẽ biết là chế trang bị cấp 10 kiếm thế có 4% chế dc món ngon nhất, nhưng nếu dùng gấp 10 nguyên liệu ấy bạn có xác xuất là 100% (thông qua việc chọn chế đồ 100% thành công). Nhưng nhiều người dùng 10 lần nguyên liệu ấy chế theo kiểu 4% đôi khi được cả 2, 3 món trang bị ngon luôn ấy chứ. Mình nghĩ chơi game mà có yếu tố may mắn vô thì cũng hấp hẫn hơn ấy chứ.

Mình là mình thích cái ý kiến trang bị có set như bạn nói. Trang bị bên này chung chung quá, phái nào cũng dùng dc (trừ một số món phân chia nội, ngoại công).

Master Yi
21-07-2013, 04:46 PM
Mình cũng xin đóng góp:
1/ trang bị + vũ khí nên có chỉ số khác nhau, giống như VLTK1 thì hay nhất, để tạo sự khác biệt, người chơi có thể lựa chọn đồ thích hợp theo các PK, cũng như cách build đồ.
2/ Điểm tiềm năng cho tăng thoải mái, không giới hạn, để tạo sự khác biệt tùy vào mỗi người; chứ ai cũng giống nhau thì mất hay.

Điểm tiềm năng thì có 2 dạng: một là tự động còn 2 là tự cộng mà bạn ??

Master Yi
21-07-2013, 04:48 PM
Mình cũng xin đóng góp:

Bạn lầm rồi.Điểm tiềm năng có 2 dạng là tự động và tự cộng.Nếu thấy tự động không hợp lý thì bạn có thể về chưởng môn rồi vào Tẩy Tủy Đảo để reset point rùi tự mình cộng.

Khanhtung21
21-07-2013, 05:35 PM
Sao h.nay lại sinh ra kiểm duyệt bài viết thế nhỉ @@
Làm mình viết 2 bài giống nhau :(

Leynet
21-07-2013, 05:49 PM
có vẻ mọi người quá vội vàng rồi ấy nhỉ game chỉ mới giai đoạn AT chưa dc CB nữa mà cứ đòi thế này thế nọ ..... về đồ đạc theo mình nghĩ sẽ có set bộ nhưng lúc này chưa phải là lúc thích hợp để tung ra cũng như các chức năng đục lỗ. Nếu tung ra cùng lúc quá nhiều chức năng cũng như set đồ thì sẽ xảy ra 2 trường hợp: 1 các gamer không theo kịp các chức năng sẽ nghĩ game. 2 các đại gia sẽ là người sở hữu những set bộ đầu tiên của game ( vì game onl là 1 sản phẩm để kinh doanh) lúc này sẽ gây mất cân bằng game nhanh hơn.
lấy 1 ví dụ nhỏ ( hẳn những người đang hóng đợi game này ra mắt thì chắc cũng đã từng chơi kiếm thế) ở game kiếm thế thời kỳ đầu hầu như chả có nhiều chức năng cũng như đồ đạc >> sự cân = trong game ko bị chi phối nhiều, về sau khi ra quá nhiều tính năng thì sự chênh lệch giàu nghèo xuất hiện >> sự mất cân = trong game ngày càng lớn.Đặt biệt là những sv mở sau này khi các tính năng của game đã gần như full thì sự mất cân = game diễn ra càng nhanh hơn.
Do đó các bạn đừng nóng vội mà mong có nhiều tính năng cũng như trang bị sớm cứ từ từ mà thưởng thức game cũng như cày cuốc tích trữ để có thể sở hữu những vật phẩm sau này ra ( dục tốc bất đạt)

iOggy
21-07-2013, 05:57 PM
trước khi góp ý một vấn đề gì thì các bạn nên suy nghĩ kỹ rồi hãy đưa ra ý kiến. đây là 1 game mua từ nước ngoài về Việt Nam chứ không phải do nph tự tạo ra. nên các ý kiến sửa đổi đồ như nọ,như kia đều hoàn toàn không có cơ sở. các bạn có thể góp ý về vấn đền quản lý,cskh chứ nếu là game thì phải do bên đối tác cung cấp,họ như nào thì mình như vậy.
game có sao thì chơi vậy đi đừng có đòi hỏi này nọ.trước khi ra game người thiết kế cũng đã suy nghĩ làm sao để cân bằng rồi,chưa đến phiên các bạn chỉnh sửa.
thân!mình nhận gạch.

New Day
21-07-2013, 06:13 PM
Vấn đề 1:
Vấn đề 2:
Vấn đề 3:
Vấn đề 4:
Chuẩn không cần chỉnh, 1 vote cho ý kiến của bạn!!!, tím nó phân loại thành : Kí-Thừa-Hiếm (Kí và Thừa không cùng loại bạn ơi vì Kí chỉ có 1 ô khảm và chỉ 1 ô duy nhất còn Thừa khi bạn đập lên +4 (hình như là vậy) thì bạn sẽ có thêm 1 lỗ!!!

GaBeo
21-07-2013, 08:14 PM
Game nó đã có sẵn như vậy, nếu chỉnh quá nhiều bạn lên làm 1 sv riêng tùy thích theo ý mình. Còn về phần đục lỗ.... abc, hỏi thật bạn bh bỏ vào > 100 mil chưa? nếu đã từng bỏ vào như thế chúng ta có thể bàn tiếp vấn đề này nhé!

Dương Mịch
21-07-2013, 11:45 PM
ý kiến góp ý của bạn rất hay.có cái mình nghĩ NPH nên qan tâm như trang bị set.tách đồ lấy nguyên liệu...nói chung là game ol thời nay muốn phát triển ổn định thì các tính năng nên được update từ2.quan trọng là sự phân hóa giàu nghèo trong game.đa số game hiện nay giàu thì mạnh.ngèo thì yếu.đấy cũg là hệ quả dĩ nhiên.cái cần thiết là NPH để sự phân hóa ấy nó ntn thôi.đây chỉ là ý kiến cả nhân của mình

Dương Mịch
21-07-2013, 11:54 PM
Vấn đề 1:
Vấn đề 2:
Vấn đề 3:
Vấn đề 4:
mình đồng ý vs bạn về vấn đề như trang bị set.tách đồ lấy nguyện liệu.nhưng cái quan trọng trong game online hiện nay là sự phân hóa giàu nghèo trong game.kẻ giàu thì mạnh.nghèo thì yếu.đấy là hệ quả dĩ nhiên.chỉ còn do NPH để sự phân hóa đấy ntn.nhưng qua giai đoạn AT mình cũng thấy khá ổn r

Lã Phụng Tiên
21-07-2013, 11:58 PM
Theo mình thì mỗi game có 1 cái hay riêng ,tất cả các chức năng thì NPH cũng đã tính tới làm sao cho phù hợp rồi .Nghe mọi người nói về vụ sửa lại cái này ,sửa lại cái kia ...thấy giống kiểu web game quá :209:

itachi
22-07-2013, 12:28 AM
ta thì đề nghị cho + vk và trang bị đc tự do ko có giới hạn max +,mới +6 đã max thì còn hứng thú gì nữa,game nên có thêm pet va cánh thời trang hihi để cho dễ thương và có sự # càng đa dạng thì càng hay

Vô Danh
22-07-2013, 10:23 AM
Thế này nhé , Ký là đồ opt tệ nhất ,
Thừa thứ nhì , 1 lỗ , đập lên bao nhiu cũng 1 lỗ
Hiếm là Opt tốt nhất với 2 lỗ .
Mình đã sở hữu tất cả :202:

Jenny
22-07-2013, 10:25 AM
Chào các bạn, mỗi game có cái hay và đặc trưng riêng. Nếu làm theo từng ý kiến của mọi người thì không thể nào làm được, và nếu được thì nó giống 1 mớ hỗn độn chứ không còn cái riêng của NKVS nữa. Dù sao cũng cảm ơn các bạn đã góp ý, giúp NKVS ngày càng lớn mạnh hơn.

Thân.

Master Yi
22-07-2013, 12:24 PM
Dù sao góp ý cũng vẫn là góp ý thôi chứ mình chưa hề áp đặt phải như thế này thế kia hay là đòi hỏi quá mức.Mỗi người đều có những suy nghĩ riêng của mình chứ không phải ai cũng giống ai.Nếu nói mọi việc để cho BQT tự suy nghĩ, tự bàn bạc rùi tự thực hiện thì đã không tồn tại box Góp Ý để mà các bạn thảo luận?
Mình thấy rằng dù góp ý như thế nào và ra sao thì cũng là tâm huyết của mọi người nhằm hướng tới sự tốt nhất giành cho game chứ không phải cái gọi là "game có sao thì chơi vậy đi đừng có đòi hỏi này nọ.trước khi ra game người thiết kế cũng đã suy nghĩ làm sao để cân bằng rồi,chưa đến phiên các bạn chỉnh sửa".Đồng ý là mua bản quyền tự Trung Quốc nhưng mình cũng phải thay đổi một vài thứ của nó,lấy những cái hay của nó thành của mình và cái dỡ của nó thành ... của nó :209:.

Ngây Thơ
23-07-2013, 12:20 AM
A bạn trẻ chắc test game mà k xem kĩ rùi !!! thứ 1 là đồ hiếm thỳ kiếm rất là dễ nếu bạn nắm bắt game và có sẵn 1 team ngon hoặc GT chăm HĐ thỳ đồ hiếm có thể thừa mang cho ấy chứ thứ 2 là đồ hiếm chỉ số ép nên có thể ngang vs đồ thừa và chỉ hơn nhau 1 lỗ khảm điểu đặc biệt của nó chính là ở cái lỗ khảm hơn đó và đá khảm cấp I>III liệu bạn có đá III để ép vào 2 lỗ khảm đấy không mà chưa kể đố đi theo cấp lỗ khảm đi theo cấp độ của đồ mà tăng nên ( sao các bạn k tự ? trong rương đồ có đá khảm cao nhất là đá I hay II ) đây là nhưng j bạn nói sai về vũ khí hiếm nên mình sửa có j sai sót mong bạn thông cảm .

Fan NKVS
16-12-2013, 06:05 PM
theo mình thì k nên nâng cấp quá nhiều vì mối game có 1 cái hay của nó nếu nói như bạn thì rất rống vs nhưng game mình đã chơi vì vậy nó k còn cái đặc trưng của từng game nữa mình thấy game này cũng đơn giản hơn những game khác về đồ đặc và các tính năng vì thế mình k đánh giá cao ý kiến của bạn