PDA

View Full Version : Vấn đề tài khoản

lionking
21-07-2013, 05:19 PM
Hy vọng nph sẽ quản lí tốt trong khâu tạo tài khoản tránh việc 1 máy chơi nhiều acc hay một người chơi 1 lúc chơi nhiều acc như thế tạo ra lagg và tình trạng tạo nhiều acc cày tiền làm game mất cần đối. vài ý kiến góp ý cùng nhà phát hành có gì không đúng xin nhẹ tay !!

Phong Vô Ảnh
21-07-2013, 05:53 PM
Hiện nay nước mình chưa có quản lý tài khoản bằng số ID cá nhân, nên việc quản lý tạo tài khoản là hoàn toàn không thể được. Có chăng là việc hạn chế mở client để hạn chế số acc chơi trên 1 máy mà thôi. Dân cày vẫn là dân cày, họ sẽ làm đủ cách để chơi dc nhiều acc, không bẻ khóa thì chạy win ảo này nọ,... nhưng có hạn chế thì vẫn còn hơn không. Làm gắt quá thì dân cày ít đi, server toàn đại gia chơi với nhau, nhưng dân cày lại chiếm đa số người chơi game, lúc đó server nó không vắng mới lạ:sogood:

New Day
21-07-2013, 06:05 PM
Hy vọng nph sẽ quản lí tốt trong khâu tạo tài khoản tránh việc 1 máy chơi nhiều acc hay một người chơi 1 lúc chơi nhiều acc như thế tạo ra lagg và tình trạng tạo nhiều acc cày tiền làm game mất cần đối. vài ý kiến góp ý cùng nhà phát hành có gì không đúng xin nhẹ tay !!

Làm sao mà quản lí được bạn @@, sao mình biết đó là acc của nó @@ (Có thể dựa vào IP máy nhưng khá mất công, trường hợp này sẽ không ai giải quyết được cả!!!

Lâm Tiên Nhi
21-07-2013, 06:08 PM
Chuẩn luôn, nhất là vấn đề acc cày tiền , hix:227:

Hồng Thất Công
21-07-2013, 08:25 PM
quá chuẩn! này thì đủ 30 kí tự đọc cho lòi con mắt luôn nè:@

catngheo
21-07-2013, 10:41 PM
Tất cả những game hot đều là những game có đông đảo dân cày tiền. bao giờ chẳng thế, có cung mới có cầu. game nào không có người cày tiền là game chết. từ võ lâm, kiếm thế cho đến MU,TGHM... đều có đông đảo dân cày. Và nói chính xác hơn thì dân cày góp phần làm lên sự thành công của game.
Đối với các game thu thuế GD thì dân cày còn là một nguồn thu lớn của NPH, càng có nhiều GD thì NPH càng thu được nhiều lợi nhuận. Việc của NPH là ổn định cán cân tài chính do dân cày và người nạp tiền vào game. Hỏi tại sao biết VNG hút máu vẫn có người đâm đầu vào, không phải là game của họ hay, mà do cách làm của họ, vật phẩm trong game của VNG luôn luôn có giá trị hơn so với mặt bằng chung game trong nước=> thu hút được nhiều người chơi. Tất nhiên còn nhiều vấn đề khác để làm lên sự thành công, nhưng nhìn xem, tất cả những game sống thọ ở VN thì đều có đội ngũ cày tiền đông đảo.

SatThu76
23-07-2013, 08:46 PM
bạn này có khả năng máy cấu hình quá thấp nên ko muốn mọi người chơi nhiều acc:haha:
xin lỗi bạn nhé game mà mỗi người chỉ chơi dc 1 acc mới là mất cân bằng và nhàm chán, ko có dân cày tiền thì đại gia mua của ai, dân it tiền ko có thêm acc phụ cày tiền thì $ đâu nạp mãi dc,
chốt lại tặng cho ý tưởng của chủ thớt:brick:

TuMa_VoTjnh
24-07-2013, 11:00 AM
chủ thớt am hiểu ít quá,mà game này mình thấy acc phụ cũng có cày tiền được như trong VLTK 1 đâu mà phải lo họ tạo nhiều acc chỉ la 2-3 acc để làm NV là cùng, ông này mà chơi VLTK 1 họ có tới cả 100 acc cày tiền chắc ổng không dám chơi quá:204:

thachlam
24-07-2013, 01:45 PM
to cai roi mak vao game bao loi!! 118 gi do khong choi dc. dang xai win 8 64bit

New Day
24-07-2013, 05:24 PM

win 8 không hỗ trợ chơi NKVS bạn ơi!!!

SatThu76
25-07-2013, 01:47 AM

bậy nào ko biết đừng nói bừa:beatbrick:tôi đang xài win8 đây vẫn chơi bình thường mà:haha:
nhưng win8 của bạn kia tại sao ko chơi dc thì tôi chịu, ko rành khoản đó:sexy:
ai cần :brick:cái này thì sẵn sàng vì có rất nhiều\:D/

duyanh890
25-07-2013, 05:07 PM
Win8 và các Winxp, 7 NKVS đều hỗ trợ bạn nhé

Chào bạn!
Bạn vui lòng dùng tài khoản ID DUO, và bắt buộc phải tạo mật khẩu GAME mới có thể đăng nhập được
chi tiết vui lòng xem tại đây (http://nkvs.vn/news/tin-tuc/huong-dan-dang-ky-tao-nhan-vat.html)
Cám ơn, chúc ngày mới tốt lành

p/s: bạn nên đổi mật khẩu game chứ không phải mật khẩu tài khoản nhé.

bobingo
27-07-2013, 09:14 AM
Mình thì nghĩ dân cày tiền mới là kí sinh trùng của gamer, game nào có nhiều người chơi tự nhiên dân cày tiền nhiều.
Nếu gamer bỏ game đó tự nhiên dân cày cũng chết theo.
Vậy mà có 1 số bạn lại suy nghĩ ngược, không có dân cày thì game chết.
Mình tự hỏi dân cày đông thì cũng là cái máy chơi cũng có giao lưu với ai đâu.
Lúc chưa có dân cày 1 món đồ 100v, có dân cày thì 1 món 1000v tiền đâu gamer mua, gamer buộc phải bỏ tiền vnd ra để mua tiền của dân cày.
Thử hỏi dân cày có phá game không, có thu lợi ích cho mình không mà dám tự hào nói không có dân cày thì game chết.
Các bạn dân cày đã đổi trắng thay đen, ngụy biện cho sự ích kỹ tư lợi của mình mà không biết xấu hổ.

Minhtan86
29-07-2013, 09:37 PM
Sao game chỉ cho chạy 3 acc cũng lúc vậy, mình mở thêm 1 của sổ game nữa thì nó báo lỗi dòng "tiếng miên" trong đó có số "3"

duyanh890
30-07-2013, 08:32 AM
Sao game chỉ cho chạy 3 acc cũng lúc vậy, mình mở thêm 1 của sổ game nữa thì nó báo lỗi dòng "tiếng miên" trong đó có số "3"

Game NKVS chỉ giới hạn chơi 3 acc thôi bạn nhé

Mr Ngựa
30-07-2013, 12:38 PM
Tất cả những game hot đều là những game có đông đảo dân cày tiền. bao giờ chẳng thế, có cung mới có cầu. game nào không có người cày tiền là game chết. từ võ lâm, kiếm thế cho đến MU,TGHM... đều có đông đảo dân cày. Và nói chính xác hơn thì dân cày góp phần làm lên sự thành công của game.
Đối với các game thu thuế GD thì dân cày còn là một nguồn thu lớn của NPH, càng có nhiều GD thì NPH càng thu được nhiều lợi nhuận. Việc của NPH là ổn định cán cân tài chính do dân cày và người nạp tiền vào game. Hỏi tại sao biết VNG hút máu vẫn có người đâm đầu vào, không phải là game của họ hay, mà do cách làm của họ, vật phẩm trong game của VNG luôn luôn có giá trị hơn so với mặt bằng chung game trong nước=> thu hút được nhiều người chơi. Tất nhiên còn nhiều vấn đề khác để làm lên sự thành công, nhưng nhìn xem, tất cả những game sống thọ ở VN thì đều có đội ngũ cày tiền đông đảo.

bạn oi mình tải game về rồi nhưng ma khi mình đăng ki vào choi thi .kiểm nghiem tai khoan tan erro la sao .minh thu may chuc cai nik hac roi ko dc giup minh vs

MắtBuồn
30-07-2013, 12:47 PM

Tôi đang chơi trên win 8 đây :tire: phán bừa bãi

bạn oi mình tải game về rồi nhưng ma khi mình đăng ki vào choi thi .kiểm nghiem tai khoan tan erro la sao .minh thu may chuc cai nik hac roi ko dc giup minh vs

Bạn nên vào trang tài khoản tạo mật khẩu game nhé

Mục Phong
31-07-2013, 02:51 PM
Game thì phãi có cày tiền và nạp tiền , đến VNG còn không quãn lý được khâu tạo tài khoãng , chĩ quãn lý = cách mỗi máy chĩ log đc 6 acc là bị diss thì thằng nào mà quãn lý đc . Nói chung chơi game nhà giàu thì ng ta nạp tiền , sinh viên học sinh nạp ít cày nhiều là chuyện bình thường !

phanngocphi17
02-08-2013, 03:21 PM

mình đang chơi game bằng win 8 đây bạn ak :sweat::sweat: