PDA

View Full Version : Thảo luận thu phí giờ chơi hay game có shop vật phẩm?

catngheo
21-07-2013, 11:02 PM
Lý do mình đưa ra thảo luận này là game NKVS luôn hướng về thời kỳ hoàng kim của game kiếm hiệp tình duyên. Vâng, và tại sao tôi muốn có 2 loại sv song song. 1 thu phí giờ chơi, không cash shop, 1 free có cash shop.

Lý do sv thu phí luôn tốt hơn SV có phí:
+ Do bắt buộc phải nạp tiền, lên lượng acc clone cho 1 sv thu phí nhỏ hơn sv free. người chơi có trách nhiệm với acc hơn

+ Không cash shop = sv không có sự tác động của NPH, tất cả mọi thứ trong game do người chơi làm ra. Tương tác trong game hoàn toàn do người chơi với người chơi.

+ Đồ đạc sv thu phí có giá hơn(so với $ nhé). Vì vậy tạo cảm hứng cho người chơi game hơn. Tính cạnh tranh của SV thu phí cao hơn sv free rất nhiều.

+ Cân bằng hơn! Đơn giản đó là việc khan hiếm đồ đạc, vì vậy khả năng tìm đồ vip + thủy tinh ít hơn. Nhiều thứ có tiền cũng không thể mua được => muốn up đồ đại gia cũng phải tốn công thu gom, cày cuốc chứ không dễ dàng như bản free. Mà đại gia có thu gom người được lợi lớn nhất là người chơi, vì vậy càng nhiều đại gai càng tốt, ngược lại so với sv free nhiều đại gia quá khiến chán game bỏ chơi là chuyện bt.

Cái được lớn nhất của một sv thu phí là cộng đồng bền vững. cách kiếm tiền của NPH từ sv free là tạo event liên miên, anh nào không theo được xác định là chán, bỏ game, đã quá nhiều lần nghỉ game vì ae trong bang cứ lần lượt dứt áo ra đi( lý do chính không phải là chán, mà là nhiều event quá không theo được).

Onlylove
21-07-2013, 11:28 PM
1vote ko thu phí , mở shop

TRaiDEp
21-07-2013, 11:31 PM
Theo mình thấy sẽ k có vụ Thu phí đâu . Bây h ra nhìu game các NPH cạnh tranh nhau từng li từng tí mà Gamer thì lại thích cái gì " ngon bổ rẻ " . Phần acc clone cũng là 1 phần doanh thu của NPH , bạn có chơi qua KT thì sẽ bít cày acc clone để fram event :adore:

catngheo
21-07-2013, 11:47 PM
Theo mình thấy sẽ k có vụ Thu phí đâu . Bây h ra nhìu game các NPH cạnh tranh nhau từng li từng tí mà Gamer thì lại thích cái gì " ngon bổ rẻ " . Phần acc clone cũng là 1 phần doanh thu của NPH , bạn có chơi qua KT thì sẽ bít cày acc clone để fram event :adore:

uh, vậy mình mới nói ra 2 loại sv. Chứ ra 1 loại thu phí thì NPH sống sao nổi.
Có thể họ ra 3 cái không thu phí và 1 cái thu phí. Lưu lạc nhiều diễn đàn vẫn thấy khá nhiều người mong muốn 1 sv thu phí giờ chơi mà.

TaLi
22-07-2013, 12:32 AM
Xin lỗi nhé, ra thu phí, mình bye bye game liền

Hoàng Nam
22-07-2013, 12:57 AM
Không thu phí, có shop, NPH có trách nhiệm với game thủ là ok rồi !

Fake Love
22-07-2013, 01:23 AM
Xin lỗi nhé, ra thu phí, mình bye bye game liền

hehe, game thì thiếu gì, thu phí ta chơi game khác. giờ mà còn cái trò thu phí, xưa quá rồi.
p/s: anh em tốt, thích hấp diêm của mi đây, nhận bạn đê :love:

Độc Cô Phong Ảnh
22-07-2013, 05:54 AM
Game này thu phí ta cũng bỏ luôn :)) .. bây h là thời đại nào mà còn thu phí .. chỉ có cardshop thôi :D ...

Mà đề Nghị NPH ném cái VIP đi .. nhìn đã thấy nản........

catngheo
22-07-2013, 05:58 AM
đã nói 2 loại sv mà. ai thích chơi thu phí cứ chơi, thích cash shop cứ chơi. kinh nghiệm bao nhiêu năm chơi đúc kết lại là chơi thu phí đỡ tốn tiền hơn chơi cash shop rất là nhiều ^^ thôi sáng rồi đi ngủ đây. Chúc mọi người đầu tuần vui vẻ :D hi vọng hôm nay có thông tin về vụ CB.:go:

Ckã Tkật Tkà
22-07-2013, 07:30 AM
2 sv 1 ko, 1 thu phí thì nói thật cái sever thu phí sẽ cực ít ng chơi :angry:

Nhà Quê
22-07-2013, 07:37 AM
Game này mà thu phí chắc có vài thằng chơi.

Trang Axít
22-07-2013, 07:43 AM
nếu mà thu phí thì chắc sẽ nhiều người bỏ game á , tôt nhất là bán Vip dc rồi

New Day
22-07-2013, 08:11 AM
Nếu có 2 loại sever kiểu đó thì sever thu phí loãng cực, những thằng đại gia sẽ chơi sever thu phí để khỏi gặp mấy thằng nghèo, à mình thấy ý này được đấy chứ :sogood:!!!

duyanh890
22-07-2013, 08:55 AM
toàn Gia Cát Dự thế mấy bác, theo mình nghĩ thì không có thu phí đâu, bàn tán xôn xao quá ;))

CongTu_Fa
22-07-2013, 09:02 AM
toàn Gia Cát Dự thế mấy bác, theo mình nghĩ thì không có thu phí đâu, bàn tán xôn xao quá ;))

Gia Cát Dự biệt hiệu là Đoán Toàn Sai :209:

bao long tinh
22-07-2013, 09:03 AM
I câu hỏi 3 câu trả lời giống nhau dù có chọn cái nào thì cũng 1 cái trả 1 cái ko trả
1: ko thu phí,chịu tiền shop
2:thu phí, ko shop
3: 1 SV thu phí, 1 sv miễn phí
nói rõ cái 3 xem sv thu phí, miễn phí thì có cash shop ko nếu ko thì chọn cái 3 vế 2, 1 sv miễn phí ko cash shop

dkm lúc test ko hỏi h lại hỏi NPH tính câu giờ nữa ak khi nào game ra sao vl qua vậy

dominico
22-07-2013, 09:26 AM
NKVS mà thu phí thì 100% thất bại. Võ Lâm 3 thu phí Player còn than trời than đất thì NKVS cửa gì?

cocacola
22-07-2013, 10:52 AM
Giờ chơi game không mất tiền đằng này thì cũng mất đằng khác thôi các bác ạ. Vì NPH mua game về cho các bác chơi không chắc. Người ta phải bỏ tiền mua game, nuôi server, rồi 1 đống nhân viên. Thu tiền tháng cũng được nhưng ở mức độ vừa phải đáp ứng được cho nhiều người chơi là ok.:kiss:

GáiChảnh
22-07-2013, 11:04 AM
có cái VIP đó giống web game quá đúng không hê hê
Game này thu phí ta cũng bỏ luôn :)) .. bây h là thời đại nào mà còn thu phí .. chỉ có cardshop thôi :D ...

Mà đề Nghị NPH ném cái VIP đi .. nhìn đã thấy nản........

dominico
22-07-2013, 11:22 AM
Có bắt mua đâu mà ném với nản :mq:.

GôYooRôNa
22-07-2013, 11:32 AM
Hok có vụ thu phí đâu , NHP tự biết mà
Những game thu phí, phải ngon ,và cực kì hấp dẫn
Chớ NKVS , cũng bình thường như bao game khác , chỉ có cái
Là như thời hoàng kim thôi , nên đừng có mà lo thu phí
:byebye:

KaidouJin
22-07-2013, 11:35 AM
thu thu cái beep,hở tí là kêu 2 loại server,thu phí thì cái hệ thống VIP sẽ ra sao,bỏ à?bỏ đc ko?,tạo topic nhảm hết sức :209:

TuMa_VoTjnh
22-07-2013, 01:20 PM
các bác cứ bàn luận thoải mái đi, mình thì chắc chắn sẽ không có thu phí đâu, game sẽ không có gì thay đổi mình chỉ mong là có thể hạ giá card shop xuống thôi như thế đã là quá tốt rồi

Gaixinh
22-07-2013, 01:58 PM
chắc chắn sẽ không có thu phí đâu, game sẽ không có gì thay đổi mình chỉ mong là có thể khuyến mại thêm khi nạp thẻ là tốt rồi.

nguyen duc hau
22-07-2013, 02:39 PM
game nay thu phi thi qua het cuu am chan kinh va vltk3 choi

game nay thu phi thi qua het cuu am chan kinh va vltk3 choi.de nhu ben kiem the ban vat pham trong shop ho tro la dc.dieu hanh tot nhu vina game thi k phai nghi

Tylard
22-07-2013, 06:43 PM
Đứa nào nghĩ ra cái vote này cũng rất chi là rãnh....Ở Việt Nam mà thu phí thì NPH cạp đất ăn đi là vừa

New Day
22-07-2013, 08:13 PM
Đứa nào nghĩ ra cái vote này cũng rất chi là rãnh....Ở Việt Nam mà thu phí thì NPH cạp đất ăn đi là vừa

Có sao đâu bạn, chủ yếu là vui mà, tự nhiên nói người ta như vậy, người ta có ý kiến thì ta nêu ra thôi!!!
:226:

catngheo
22-07-2013, 08:35 PM

Vậy mà có NPH vẫn sống khỏe và sống tốt với cách này đó. Mình không ngờ có quá ít người chịu chi tiền cho game mình chơi. Cái tâm lý free nó ăn sâu vào tâm trí mọi người rồi. mỗi người một cách suy nghĩ, và đơn giản mình không thích các cm kiểu "thiếu gì game để chơi mà phải chơi game thu phí" + luôn đòi hỏi cân bằng trong game có cash shop ^^ không hiểu cân bằng kiểu gì?

HoangDuocSu
22-07-2013, 08:41 PM
Vậy mà có NPH vẫn sống khỏe và sống tốt với cách này đó. Mình không ngờ có quá ít người chịu chi tiền cho game mình chơi. Cái tâm lý free nó ăn sâu vào tâm trí mọi người rồi. mỗi người một cách suy nghĩ, và đơn giản mình không thích các cm kiểu "thiếu gì game để chơi mà phải chơi game thu phí" + luôn đòi hỏi cân bằng trong game có cash shop ^^ không hiểu cân bằng kiểu gì?
thu với chả phí thời vl1 là thời kỳ vàng son thu phí ko có gì phải lo vì mỗi ngày a e trong bang săn đồ môn phái bán ra chục triệu trăm triệu.còn game kiếm hiệp về sau game nào bán đồ đc giá khủng không mà thu với chả phí:brick:cho chú ăn gạch bây giờ

catngheo
22-07-2013, 08:52 PM
thu với chả phí thời vl1 là thời kỳ vàng son thu phí ko có gì phải lo vì mỗi ngày a e trong bang săn đồ môn phái bán ra chục triệu trăm triệu.còn game kiếm hiệp về sau game nào bán đồ đc giá khủng không mà thu với chả phí:brick:cho chú ăn gạch bây giờ

hì, thì t mong có 1 sv cho ae thưởng thức lại thời vàng son. đỡ phải tối ngày lo clone nó đi đồ sát, đỡ phải lo lag, dis. Đỡ phải chịu cảnh spam kênh thế giới tràn lan. Ai nạp tiền vào thì đa số đều có ý thức chơi game, và có trách nhiệm với acc của mình. Tiền bỏ ra để chơi game, còn tất nhiên đồ trong bản thu phí bao giờ chẳng cao hơn đồ bản không thu phí. chứ thấy bản có cash shop còn tốn tiền gấp 5,7 lần thu phí :go:

CongTu_Fa
22-07-2013, 08:57 PM
Trời ơi là trời không biết chạy file update.exe ở đâu nữa.Ai giúp mình với :227:

Kiếm Gỗ Vô Song
22-07-2013, 09:03 PM
game nay thu phí thì vắng như chùa bà đanh luôn nhé :211:

HoangDuocSu
22-07-2013, 09:04 PM
hì, thì t mong có 1 sv cho ae thưởng thức lại thời vàng son. đỡ phải tối ngày lo clone nó đi đồ sát, đỡ phải lo lag, dis. Đỡ phải chịu cảnh spam kênh thế giới tràn lan. Ai nạp tiền vào thì đa số đều có ý thức chơi game, và có trách nhiệm với acc của mình. Tiền bỏ ra để chơi game, còn tất nhiên đồ trong bản thu phí bao giờ chẳng cao hơn đồ bản không thu phí. chứ thấy bản có cash shop còn tốn tiền gấp 5,7 lần thu phí :go:
tôi thì tôi vẫn tôn trọng ý kiến của cậu,nhưng đa số sẽ thắng thiểu số cũng như game ngày nay sẽ khác ngày trước

người ta có ý kiến đóng góp cho game đc hoàn thiện hơn thì có gì phải xoắn :204:

c0ngtubu0n
22-07-2013, 09:19 PM
lập topic cho nó có chút ý nghĩa đi ai cũng biết là 100% không thu phí rồi bàn làm gì cho mệt =.=

BéNgân
22-07-2013, 09:37 PM
nói như bác ý mà. cái sv thu phí thì cái gì cũng hơn cái sv kg thu phí luôn à, hay lại 2 sv nó như nhau :)), ví dụ sv thu phí tỉ lệ rớt đồ các kiểu lại hơn sv kg thu phí à thế nó có dẫn tới việc mất cân bằng game vs phân chia giai cấp giàu nghèo ko =))

catngheo
22-07-2013, 10:15 PM
nói như bác ý mà. cái sv thu phí thì cái gì cũng hơn cái sv kg thu phí luôn à, hay lại 2 sv nó như nhau :)), ví dụ sv thu phí tỉ lệ rớt đồ các kiểu lại hơn sv kg thu phí à thế nó có dẫn tới việc mất cân bằng game vs phân chia giai cấp giàu nghèo ko =))

Đã chơi game onl thì phải chấp nhận việc mất cân bằng game, người ta ko mua của NPH thì người ta mua của người chơi cũng chẳng kahcs gì. cái khác giữa sv thu phí và sv không thu phí tức là lượng trẻ trâu của sv thu phí ít hơn. Cộng đồng của SV thu phí cũng tốt hơn vì người ta bỏ phí ra chơi, người ta có ý thức và trách nhiệm với acc. Còn rất nhiều cái và lý do để sv thu phí tốt hơn sv không thu phí. thử nghĩ xem nếu 1 event sv không thu phí bạn sẽ phải bỏ ra bn tiền? còn sv thu phí không cash bạn sẽ phải bỏ ra bn tiền? rớt đồ nhiều hay không là do NPH. Mình làm biểu quyết này để tham khảo, chứ cũng không phải để cãi nhau. mỗi người một ý kiến và một mong muốn.

Lâm Tiên Nhi
22-07-2013, 10:27 PM
Đừng thì phí và hãy có trách nhiệm với game, bảo đảm NPH sẽ có danh tiếng và sẽ sống khỏe :beauty:

Alpenliebe
23-07-2013, 02:11 AM
vấn đề này ..... nhìn thôi ....ko cmt mất công loạn ^^'' cứ thanh tĩnh , trong sáng thì sẽ được nhiều phúc hậu

Cậu 2 Lào Cai
23-07-2013, 03:11 AM
theo mình thấy thì như này - thu phí không mở shop rất được vì là cần sự kì công trong cày cuốc mới có được thành quả của game thủ mà nph thì vẫn có lợi nhuận hàng tuần - tất cả sự thành đạt hay không là do nph quan tâm game như nào thôi - theo mình thu phí 120k / tuần hoặc tháng vẫn oke - và game member cũng phải có 1 sự cố gắng cày cuốc để đạt được thành quả của mình .
Cảm ơn

catngheo
23-07-2013, 03:44 AM
theo mình thấy thì như này - thu phí không mở shop rất được vì là cần sự kì công trong cày cuốc mới có được thành quả của game thủ mà nph thì vẫn có lợi nhuận hàng tuần - tất cả sự thành đạt hay không là do nph quan tâm game như nào thôi - theo mình thu phí 120k / tuần hoặc tháng vẫn oke - và game member cũng phải có 1 sự cố gắng cày cuốc để đạt được thành quả của mình .
Cảm ơn

Giống ý kiến mình, NPH chỉ lên mở SV và duy trì nó. Thu phí trên nó chứ đừng can thiệp vào game = cash shop + event. Nếu ai đã từng chơi game thu phí giờ chơi không cash shop sẽ thấy sự hào hứng khi cày event nhiều. Tất cả mọi thứ trong game do chính bản thân người chơi làm ra. tức là người chơi tương tác với người chơi, sự hào hứng khi lượm được đồ vip khác hẳn với bản free.

Sự khó khăn khi up đồ phiên bản thu phí là lớn hơn( vì không có cash shop cái gì cũng phải cày) => hào hứng hơn. Vật phẩm có giá trị hơn => game thủ phải chăm hoạt động hơn, các hoạt động cộng đồng sẽ tốt hơn. Đồ đạc trong game có giá vì vậy tính cạnh tranh cũng cao hơn trong tất cả các hoat động.

Đại gia, ok anh có thể hơn người vì anh bỏ nhiều tiền mua đồ của người chơi khác. Nhưng anh không phải 1 ngày thành siêu nhân luôn được, vì vậy tính cân bằng vẫn cao hơn bản free. Vâng, các bạn không muốn bỏ tiền có thể chơi bản free, không ai bắt được các bạn chơi thu phí cả. Tôi chỉ đưa ra mong muốn của mình đó là có 1 sv thu phí không cash shop trong game này. Nhưng có lẽ NPH cũng không đủ khả năng làm điều này. Buồn!

Theo tôi thấy tại thời điểm hiện tại 120k/tháng là hợp lý nhất. 5k/ngày nếu nạp lẻ. 1sv 1000 người chơi ( cái này thừa sức, vì nếu t có chơi sẽ chơi ít nhất là 2 acc) ~ 120tr/tháng cho 1 sv chắc chắn NPH có lãi và đủ duy trì hoạt động cho SV đó.

GôYooRôNa
23-07-2013, 04:47 AM
tôi thì tôi vẫn tôn trọng ý kiến của cậu,nhưng đa số sẽ thắng thiểu số cũng như game ngày nay sẽ khác ngày trước

người ta có ý kiến đóng góp cho game đc hoàn thiện hơn thì có gì phải xoắn :204:

Anh nói sai rồi !! nếu có ý kiến thì ý kiến việc cho đúng chớ ??
Em cũng công nhận cái topic này . hơi thừa , vì đã biết hok thu phí rồi còn bàn luận làm gì
Để người khác , mới vô họ hok biết tưởng thu , họ chuyển game sao ???
Lớn rồi , phải suy nghĩ cho đúng chớ nè , thà thời gian đó , hướng dẫn ae 1 số việc khác cho đáng
Đó là ý kiến của em , hok có nói ác ai cả ?? chỉ là em thấy sao em nói đó cho đúng thôi

catngheo
23-07-2013, 05:07 AM
Anh nói sai rồi !! nếu có ý kiến thì ý kiến việc cho đúng chớ ??
Em cũng công nhận cái topic này . hơi thừa , vì đã biết hok thu phí rồi còn bàn luận làm gì
Để người khác , mới vô họ hok biết tưởng thu , họ chuyển game sao ???
Lớn rồi , phải suy nghĩ cho đúng chớ nè , thà thời gian đó , hướng dẫn ae 1 số việc khác cho đáng
Đó là ý kiến của em , hok có nói ác ai cả ?? chỉ là em thấy sao em nói đó cho đúng thôi

không có gì là chắc chắn cả nhé bạn. topic này là sự cố gắng của tôi về một sv thu phí. tôi mong muốn và cố gắng vận động mọi người vote. Có thế thôi, không có gì là thừa hết. Có thể đối với bạn là thừa, nhưng sẽ là có nghĩa đối với không ít người có mong muốn giống như tôi.

GôYooRôNa
23-07-2013, 05:10 AM
không có gì là chắc chắn cả nhé bạn. topic này là sự cố gắng của tôi về một sv thu phí. tôi mong muốn và cố gắng vận động mọi người vote. Có thế thôi, không có gì là thừa hết. Có thể đối với bạn là thừa, nhưng sẽ là có nghĩa đối với không ít người có mong muốn giống như tôi.

Sao bạn chắc thế !! bạn có hỏi ai chưa mà chắc như định zậy !!
Nếu game thu phí đã có thông tin bạn nhé . như VL1 . VL3 và v.v...
Vs lại loại game này là hok thu phí 100% nhé . bạn nghĩ sao mà thu phí thế
Chắc do bạn quá hoang tưởng mà nghĩ ra vậy thôi :doubt:

Hok hiểu bạn nghĩ thế nào nữa ??
Nếu thu phí thì game bán vip làm gì ???
Bạn hãy xem , bình luận của người khác đi , và lên hỏi FB game đi
Xem ai có ý nghĩ giống bạn hok , do bạn tự suy nghĩ rồi tự cho mình đúng thôi
Đã bán víp mà còn thu , chả phí :tire:

Lâm Tiên Nhi
23-07-2013, 10:08 AM
Thôi các bác cho em xin, cứ bình tĩnh đã nào, miễn sao chơi vui là được rồi!

c0ngtubu0n
23-07-2013, 02:38 PM
hài nhất cái này. SV thu phí bác tính là 1000 người chơi 1SV à luôn cơ à :197:
tôi thì tôi thắc mắc là sao bạn khẳng định đc là thu phí thì có 1000 ng chơi ??
hay là đoán ??:beatbrick:
lời hay lỗ và cách làm như thế nào để game có lời và game sống đc lâu
thì NPH tính hết rồi bạn ơi:vip:
riêng bạn khỏi lo vấn đề ấy lúc nào ra game bạn thấy thích thì chơi không thích thì:209:
''GET OUT'' thế thôi:209:

catngheo
23-07-2013, 03:03 PM
18% số người đồng ý có sv thu phí. vậy nếu game này có 5000 người chơi thì chắc chắn sẽ có khoảng 1000 người chơi sv thu phí. còn acc clone nữa thì hơn nhé. còn có hay không do NPH quyết định, tôi chỉ làm những gì tôi có thể với mong muốn của tôi. Các bạn không thích sv thu phí thì tranh luận chi cho phí công các bạn vậy? hay các bạn chỉ biết ngồi chờ quyết định của người khác? Mà tôi nghĩ đa số những người biểu quyết sv free thì chắc chưa bao giờ được chơi game sv thu phí không cash:232:

BéNgân
23-07-2013, 03:17 PM
18% số người đồng ý có sv thu phí. vậy nếu game này có 5000 người chơi thì chắc chắn sẽ có khoảng 1000 người chơi sv thu phí. còn acc clone nữa thì hơn nhé. còn có hay không do NPH quyết định, tôi chỉ làm những gì tôi có thể với mong muốn của tôi. Các bạn không thích sv thu phí thì tranh luận chi cho phí công các bạn vậy? hay các bạn chỉ biết ngồi chờ quyết định của người khác? Mà tôi nghĩ đa số những người biểu quyết sv free thì chắc chưa bao giờ được chơi game sv thu phí không cash:232:
chắc bạn nhà có điều kiện lắm mới đòi chơi sv thu phí nhể :203:

dominico
23-07-2013, 03:22 PM
Ăn không ngồi rồi, ở nhà cày Game có gì lạ đâu ;)).

catngheo
23-07-2013, 03:49 PM

Ăn không ngồi rồi, ở nhà cày Game có gì lạ đâu ;)).

tôi cá là thời gian làm việc của tôi nhiều hơn 2 bạn. và số tiền tôi làm ra cũng nhiều hơn cả 2 bạn cộng lại luôn. còn sv thu phí chơi sẽ ít tốn hơn sv free. hiểu hay không mình cũng không cần tranh luận với các bạn. còn 120k/tháng mà không bỏ ra để chơi được thì chắc chắn mình cũng không tranh luận với các bạn nữa. Ở đời không ai cho không ai cái gì đâu, NPH game cũng vậy.

Gameinlive
23-07-2013, 05:21 PM
tôi cá là thời gian làm việc của tôi nhiều hơn 2 bạn. và số tiền tôi làm ra cũng nhiều hơn cả 2 bạn cộng lại luôn. còn sv thu phí chơi sẽ ít tốn hơn sv free. hiểu hay không mình cũng không cần tranh luận với các bạn. còn 120k/tháng mà không bỏ ra để chơi được thì chắc chắn mình cũng không tranh luận với các bạn nữa. Ở đời không ai cho không ai cái gì đâu, NPH game cũng vậy.

Theo bạn nói thế thì không thu phí là NPH sẽ chết à ? Phát ngôn bạo thật

Quan điểm tôi là không thu phí !:haha:

catngheo
23-07-2013, 05:28 PM
Theo bạn nói thế thì không thu phí là NPH sẽ chết à ? Phát ngôn bạo thật

Quan điểm tôi là không thu phí !:haha:

đúng rồi, mỗi người một quan điểm, tôi không chê sv free, và sv thu phí chỉ là mong muốn của tôi và một số bạn nữa. Vì vậy ai ko muốn có sv thu phí đâu nhất thiết phải tranh cãi. Có sv thu phí sẽ ảnh hưởng đến các bạn ah??

bobingo
27-07-2013, 01:15 PM
Sao bạn chắc thế !! bạn có hỏi ai chưa mà chắc như định zậy !!
Nếu game thu phí đã có thông tin bạn nhé . như VL1 . VL3 và v.v...
Vs lại loại game này là hok thu phí 100% nhé . bạn nghĩ sao mà thu phí thế
Chắc do bạn quá hoang tưởng mà nghĩ ra vậy thôi :doubt:

Hok hiểu bạn nghĩ thế nào nữa ??
Nếu thu phí thì game bán vip làm gì ???
Bạn hãy xem , bình luận của người khác đi , và lên hỏi FB game đi
Xem ai có ý nghĩ giống bạn hok , do bạn tự suy nghĩ rồi tự cho mình đúng thôi
Đã bán víp mà còn thu , chả phí :tire:

Mình mới không hiểu bạn nói gì. Thu phí không cashshop thì mình là người đầu tiên chơi. và mình cùng 1 số người lớn tuồi đi làm đều thích hình thức thu phí đó. Người ta làm ra vip được thì cũng bỏ được nhé bạn. Dân code IT đều biết đều đó

Các bạn ham free thiển cận lắm, đừng nghĩ là free thì có lợi cho mình có hại cho NPH nhé, đừng nghĩ rằng bạn sẽ không tốn nhiều tiền.

Khi mà người làm game luôn cố tình tạo sự tương tác cho các bạn tranh đấu nhau, khi hăng máu lên thì cướp của giết người để có tiền nạp mua đồ là có nhé.

Mình nhớ hồi vl1 chưa cash shop thu phí 1 tháng mình chỉ tốn 100 200k nạp, sau khi nó bắt đầu có cash shop thì 1 2 triệu cũng chả thấm vào đâu, nếu bạn nói ko cần nạp cứ chơi free thì xin lỗi bạn đừng đi pk hay hđ gì nhé vì bạn quá yếu tụi so với tụi nạp tiền.

Nếu như có thu phí sẽ không có những người chơi game đến đột quỵ vì lấy thời gian đua với đại gia, sẽ không có nghịch tử giết mẹ để có tiền chơi game. Và sẽ không có tình trạng NPH tạo event để hút máu đâu nhé.

Các bạn khờ khạo lắm thấy chữ free mờ mắt chẳng ai cho không bạn cái gì đâu, người ta có cách cướp tiền từ trong túi của bạn nhé

JERRY89
27-07-2013, 01:39 PM
:hellboy: Kinh Nghiệm Chơi Game 10 Năm Từ Khi VLTK Thu Fi Và Miên Fi Xuất Hiện :P
Đúng Là Hồi Đó Vl Thu Fi Ra Mình Thấy Vừa Tốn Tiền Net + Tiền Nạp Card Thấy Rầu Lắm Nhưng Thật Ra Đồ Của Nó Rất Có Giá Trị Và Khó Kiếm Còn VL Free =)) Skill + Tất Cả Đều Dựa Trên WEb Shop Tít Tắc 3 tr VND Chẳng Thắm Vào Đâu Vì Cái Gì Cũng Có Thời Gian Hết Hạn + Đồ Đạc Mình Sắm Rất Mắc Tốn Cả 5 tr vnd 1 lần sắm Kết Quả Bán Cái Acc Chưa Tới 200k =)) Nó Như webgame Có Tiền Thì Mạnh Thoy .... Tốt Nhất Theo KN thấy Cứ Thu Phí Là Tốt Nhất Thoy Thà Nộp 100k200k 1 tháng ...tháng mà đỡ vã Còn Hơn Bùn Bùn Click Shop Mua Ngọc Đập Shit. Rồi Cứ Mua =)) Mua khi nào Tiền Nó Lên vài triệu rồi máu me đập tiếp ko Mua thì các bạn nghĩ sẽ = ai trong cái sv đông người như zị =)) các bạn sẽ rao bán acc trong thoi gian ko lâu

GôYooRôNa
27-07-2013, 06:40 PM
Thánh nào phán zậy trời :misdoubt:

Classwag
28-07-2013, 03:53 PM
Quan điểm chung của game thủ lứa trẻ bây giờ ( thường là học sinh, sinh viên ), là luôn muốn cái gì ngon bổ rẻ, không phải mất chi phí khi chơi chỉ cần chăm cầy kéo thì vẫn mạnh, vẫn khủng. Các bạn nghĩ là các bạn sẽ chăm chỉ cầy cuốc được đến mức như nào ? Xin đảm bảo là sẽ có người cầy cuốc gấp 10 lần các bạn mà nếu không bỏ một số tiền lớn nạp thẻ cash shop thì vẫn chỉ là 1 con tép ở 1 game miễn phí, để rồi đến lúc chơi nửa chừng lại phải tìm mọi cách để kiếm tiền nạp thẻ kiếm chút tiếng nói trong game.

Mình xin chỉ ra một số ít điểm lợi và hại theo ý kiến riêng :

* Những cái lợi ở server miễn phí :
- Không tốn tiền chơi, chơi mọi lúc, mọi nơi
- Đông vui ( nếu bạn thích điều đó )
- Lập bao nhiêu acc clone tuỳ thích, tha hồ cắm máy kiếm cái này cái kia
- Tha hồ trải nghiệm game, thích thì chơi k thích thì bỏ mà k mất gì
* Những cái hại ở server miễn phí :
- Quá đông người chơi, quá đông acc clone, khó kiếm bãi train, dễ bị PK
- Nếu bạn thật sự muốn acc mình lọt bất cứ 1 top gì đó, phải vứt 1 đống tiền vào cash shop
- Không tồn tại khái niệm "may mắn"
- Cái mức "khủng" rất cao, rất khó đat. Cái gì bạn có, thì rất nhiều người khác cũng có.

-> Nếu bạn là đại gia, mình không phản đối chơi server miễn phí. Khi đó bạn sẽ tham gia vào 1 cuộc đua đốt tiền rất vui vẻ. Nếu bạn là tiểu gia hoặc phá gia chi tử, có lẽ mình mong bạn chỉ tham gia game cho vui, cưỡi ngựa xem hoa, ngày vào làm đầy đủ sự kiện với hi vọng rồi một ngày sẽ mạnh. Tin mình. Ngày đó không xa đâu. Mà là rất xa.

* Những cái lợi ở server thu phí :
- Cộng đồng game tốt hơn. Văn minh hơn. Server không bị quá tải thường xuyên.
- Giá trị item trong game cao gấp nhiều lần. Sự vui mừng khi sở hữu một item "mạnh vừa phải nhưng hiếm" cũng vậy.
- Không tốn chi phí vào cash shop.
- Sự phân cách giàu nghèo không quá lớn.
- Trải nghiệm game tốt hơn ( bạn biết suy nghĩ và nhìn xa được một chút sẽ hiểu )

* Những cái hại ở server thu phí :
- Tốn một khoảng chi phí cố định hàng tuần hoặc hàng tháng, mà không nhận được item hay cái gì cả.
- Server có nguy cơ vắng vẻ vì bị hàng loạt thanh niên tẩy chay do đã quá quen với game miễn phí.

Mình cũng chơi nhiều game rồi. Nhưng bây giờ thật sự thì không thể kiếm được 1 game nào đàng hoàng đáng chơi cả. Toàn NPH mới ra thì mở hàng loạt server, hút máu game thủ 1 tgian. Ai không chịu được thì đuối, thì bỏ. Ai chịu được thì làm vua xứ mù vì mọi người cũng đã đồng loạt bỏ hết. Mình cũng là người đi làm, cũng kiếm được ra ít tiền rồi nên có thể chịu tốt mức thu phí của bất cứ game nào, nhưng nói thật mình chưa kiếm được nhiều tiền để chơi 1 game miễn phí. Nên là bây giờ có bất cứ game gì có thu phí giờ chơi thay vì cash shop thì mình sẽ tham gia bằng được. NKVS rất hay, nếu có 1 vài server thu phí cho những người có suy nghĩ giống mình thì tốt quá, mong muốn của mình chỉ có vậy thôi.

Tâm thư gửi Nhà Phát Hành và các bạn tham khảo ý kiến của mình chỉ có vậy, văn chương lủng củng. Góp ý mình sẵn sàng trả lời. Riêng gạch đá từ các bạn học sinh, sinh viên mình xin lỗi không trả lời.
Thân.

bobingo
28-07-2013, 04:08 PM
Game này không qua phức tạp dễ chơi lại khá hay có nhiều cái mình thấy rất hợp có thể sẽ quay lại thời HK VL1, mình muốn gắn bó với game này nhiều năm chứ không muốn chơi vài tháng rồi bỏ như những game free webgame khác ...

Vì game có cashshop thu rất nhanh nhưng game rất nhanh chóng đi xuống vì mất cân bằng vì đại gia khám phá hết vì người nghèo không chơi lại ...

Hi vọng NPH suy nghĩ thêm hình thức server thu phí no cash shop để anh em gắn bó lâu dài với game nhé.

Gameinlive
28-07-2013, 04:15 PM
- Cộng đồng game tốt hơn. Văn minh hơn. Nghèo chửi theo kiểu nghèo, Giàu chửi theo kiểu giàu. Văn Mình Trong Game Chỉ Tồn Tại Ở Mỗi Người Chơi Chứ Không Đồng Loạt Toàn Server Server không bị quá tải thường xuyên.
- Giá trị item trong game cao gấp nhiều lần. Sự vui mừng khi sở hữu một item "mạnh vừa phải nhưng hiếm" cũng vậy.
- Sự phân cách giàu nghèo không quá lớn. KHÔNG QUÁ LỚN HOẶC KHÔNG CÓ LÀ VÌ MẤY BẠN KHÔNG TIỀN HẰNG THÁNG NẠP GAME THÌ TOÀN NGƯỜI GIAU CHƠI GAME THÌ LÀM GÌ CÓ PHÂN CÁCH Ở ĐÂY NỮA MÀ NÓI
- Trải nghiệm game tốt hơn ( bạn biết suy nghĩ và nhìn xa được một chút sẽ hiểu )

Linh Trang
28-07-2013, 04:33 PM
Sao cũng được nhưng chủ thớt nhầm rồi. Ai bảo k có cash shop không có tác động NPH =))

Tác động mạnh là đằng khác :)))

Leynet
28-07-2013, 04:53 PM
- Cộng đồng game tốt hơn. Văn minh hơn. Nghèo chửi theo kiểu nghèo, Giàu chửi theo kiểu giàu. Văn Mình Trong Game Chỉ Tồn Tại Ở Mỗi Người Chơi Chứ Không Đồng Loạt Toàn Server Server không bị quá tải thường xuyên.
- Sự phân cách giàu nghèo không quá lớn. KHÔNG QUÁ LỚN HOẶC KHÔNG CÓ LÀ VÌ MẤY BẠN KHÔNG TIỀN HẰNG THÁNG NẠP GAME THÌ TOÀN NGƯỜI GIAU CHƠI GAME THÌ LÀM GÌ CÓ PHÂN CÁCH Ở ĐÂY NỮA MÀ NÓI

về vấn đề SV thu phí nhưng ko có cash shop thì các bạn cứ nghĩ đơn giản là giống y chang VL1 thời kỳ đầu thu phí và cash shop hầu như ko có tác động đến game ( chắc chỉ những người sn tầm 1990 về trước mới hiểu) lúc đó đại gia, dân thường và dân cày là y chang nhau có khi dân thường chơi game để vui pk đập các đại gia (đã tung vài chục triệu để mua vài món đồ vip từ dân cày)như con gián chỉ vì anh chị ấy hên 1 tý săn boss có những món đồ vip hơn ( và mình là 1 ví dụ điển hình cho sự ăn hên đó)
nhưng bây h thì các bạn đừng mong rằng vật phẩm ảo trong game có giá như thời vl1 nữa :boss:

CSMTQT
28-07-2013, 05:05 PM
thế mấy bạn cho mình hỏi là :
bên TQ game này nó thu phí hay miễn phí???
về việt nam thì mình chỉ là nhà phát hành k can thiệt sâu vào và chỉnh sửa game nhiều đc--> cái này nhà phát hành k quyết định đc
Còn riêng mình thì mình thích thu phí hơn, chênh lệch giàu nghèo k quá lớn. giống như mấy bạn trên kia đã phân tích
còn miễn phí thì giống như kiếm thế , Hoành tảo thiên hạ.... tiền nhiều sống,làm trùm.dân nghèo thì mãi là dân nghèo k có khái niệm đột phá đâu.

catngheo
29-07-2013, 01:12 AM
Lâu lâu không vào xem ^^ thấy mấy bác tranh luận dữ quá:D
Nói chung những ai phản đối sv thu phí đa số là những người chưa bao giờ được trải nghiệm thời kỳ đỉnh cao của MU,VLTK1. Và đa số là những người mới chơi game hoặc nhỏ tuổi. Chắc cũng chưa bao giờ hiểu được cảm giác tay chân run lên vì sướng khi ks được boss hoàng kim. hay nhớ thời MU hàn quốc cắm tăm ngủ rồi phải bật dậy toát hết mồ hôi vì tiếng "coong" thần thánh của một viên Bless,soul. Chơi game bây giờ đã mất đi cái hay, cái hấp dẫn của việc săn đồ. Ngược lại đó chỉ là tiền, tiền và tiền, có tiền là vip. Một phần nữa vì nhà sản xuất bắt đầu lười sáng tạo, đồ đạc trên người ai cũng giống ai, không có những món đồ hiếm, vì vậy săn đồ dần thành món ăn sa xỉ của dĩ vãng. Buồn!

Mã Văn Tài
29-07-2013, 11:35 AM
Lâu lâu không vào xem ^^ thấy mấy bác tranh luận dữ quá:D
Nói chung những ai phản đối sv thu phí đa số là những người chưa bao giờ được trải nghiệm thời kỳ đỉnh cao của MU,VLTK1. Và đa số là những người mới chơi game hoặc nhỏ tuổi. Chắc cũng chưa bao giờ hiểu được cảm giác tay chân run lên vì sướng khi ks được boss hoàng kim. hay nhớ thời MU hàn quốc cắm tăm ngủ rồi phải bật dậy toát hết mồ hôi vì tiếng "coong" thần thánh của một viên Bless,soul. Chơi game bây giờ đã mất đi cái hay, cái hấp dẫn của việc săn đồ. Ngược lại đó chỉ là tiền, tiền và tiền, có tiền là vip. Một phần nữa vì nhà sản xuất bắt đầu lười sáng tạo, đồ đạc trên người ai cũng giống ai, không có những món đồ hiếm, vì vậy săn đồ dần thành món ăn sa xỉ của dĩ vãng. Buồn!
Cõ lẽ bạn này là thế hệ 8x giống mình. Thời Hoàng Kim của VLTK1 giờ khó có thể tìm lại đc vì thị trường giờ là fai cạnh tranh.

Nhưng mình ủng hộ game thu phí để tìm lại cái thời VLTK1.

lAelNỗiNhớ
29-07-2013, 04:16 PM
Hình như game này không có thu phí thì phải :sweat:

CSMTQT
29-07-2013, 04:16 PM
Uhm, game này chắc chắn là free rồi

lAelNỗiNhớ
29-07-2013, 04:24 PM
Cũng mong được như vậy :sweat: