PDA

View Full Version : [Thảo Luận] Mọi vấn đề về AT2!

Jenny
22-07-2013, 09:36 PM
Có nhiều topic về AT2 chờ duyệt, mình không thể duyệt hết và giải quyết thắc mắc từng topic được. Cho nên, những topic đó mình xin phép không duyệt, và tạo topic này cho mọi người bàn luận về vấn đề AT2.

Khi topic này được tạo ra, những topic khác liên quan tới AT2 sẽ bị xóa không báo trước.

Thân!

Nhị Nhị
22-07-2013, 09:39 PM
AT2 có rs nhân vật ko :183:
có cho nạp thẻ ko mod :184:

Jenny
22-07-2013, 09:42 PM
Vấn đề rs nhân vật hay không thì mình vẫn chưa có thông tin chính thức. Nhưng nếu đã có chữ test thì mình đoán 80% là sẽ reset, và nếu reset thì không có nạp thẻ nhé bạn.

saladinhp
22-07-2013, 09:43 PM
test lắm vậy thế thì bh đc chơi chính thức, test đợt trước chưa đã sao :184:
mấy ông ở quán cũng mong game này, mà mãi k ra nên đã nạp thẻ vào hoành tảo thiên hạ, giờ bảo bỏ mấy củ nạp rồi sang chơi game mới ai dại nên rút cục game mất đi gamer thôi :221:

BloodDog
22-07-2013, 09:47 PM
test đi test lại tốn công cày cứ làm được gi cuối cùng thì rs đến lúc OP rồi cày lại, Nãn

Jenny
22-07-2013, 09:51 PM
Xin chào các bạn, đợt AT1, các bạn chỉ mới lên 7x 5h là hết được test nữa. Do đó, mấy phụ bản, chiến trường... của 7x các bạn hầu như chưa biết gì. Đợt AT2 này kéo dài hơn so với AT1, theo mình đoán khoảng 2 tuần hơn. Vậy đây ko phải là cơ hội lần thứ 2, để các bạn có thể quyết định class nào mình chơi tốt nhất, và cũng là cơ hội để thử chiến trường máu lửa... Tại sao ta lại không thử nhỉ?

MrCàChua
22-07-2013, 09:51 PM
hóng game 1 tháng test game 1 tháng nph muốn anh em vô đi học mới đc chơi ak! nghỉ hè có 2 tháng rồi anpha 1 an pha 2 rùi close rùi open đến tháng 9 10 mới đc chơi. TUi nói thiệt cái thằng nghĩ ra cái AT 1 AT2 quá dở. Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn thế mà cứ lẽo đẽo theo sau mấy game hiện h

NiNaNiNo
22-07-2013, 09:52 PM
không nên test mà đóng cái con mẹ nó lun là vừa ! test rồi lại test tiếp à không để nguyên rồi kéo dài éo ai rãnh đâu nha dkm nph ức chế vcc !

Jenny
22-07-2013, 09:54 PM
Mọi người thảo luận trong sự bình tĩnh nhé.

ChiếnThần
22-07-2013, 09:55 PM
NPH này dek hiểu nghĩ gì cho AT2 kéo dài hơn AT1 , AT1 9 ngày AT2 2 tuần , rồi CB , rồi open kéo dài đến giữa tháng 8 , NPH thông minh vãi , làm game mà dek biết tính toán , game 2d hệt kiếm thế lối chơi ai cũng biết mà làm gì AT đến 2 lần , ngay cả thằng VL3D game hot nhất hiện nay nó cho AT2 ko reset để giữ khách , còn NPH này thì muốn rs để đuổi khách , AD vô cái Fb game mà xem tụi nó nói gì về AT 2

VôCực
22-07-2013, 09:57 PM
Nếu thử tính năng thì mở tiếp luôn cái alfa 1 hoặc kéo dài,h lại cày 3-4 ngày chỉ lên c70 để thử,rồi close lại cày lại y như thế,nghĩ đã thấy nản rồi

MưaCôĐơn
test nhiều cũng chán mặc dù k biết đc hết tính năng thật nhưng hầu như ai chơi đều biết qua về các tính năng cơ bản của game rồi! giờ lại test lần 2 thì k biết bh chính thức :/ Mình Góp ý là AT2 k rs nhân vật :3 :3

Khanhtung21
Làm mình hóng cái topic bình chọn: "Nên hay ko nên RS nhân vật của AP1"
Công sức và thời gian m.người bỏ ra tan biến trong chốc lát với 2 lần test của NPH thế này đến là nản...

Mong là bên Admin có ý kiến về việc ko RS lại nhân vật của AP1 để AE ko tổn thất nhiều!

NiNaNiNo
22-07-2013, 09:58 PM
Đệ nghị mỗi gamer cho nph 1 cục gạch vào đầu và tạm biệt cho nó chơi 1 mình luôn !chúc may mắn ! :beatbrick:

Thần
22-07-2013, 09:59 PM
Mình nghĩ là NPH nên để sv1 tiếp tục test và sv 2 là dành cho những bạn h mới có cơ hội thử nghiệm game thì hay hơn. Chứ h cày đi cày lại nhiều người cũng khá là nản. Game này thì hệ thông skill mình thấy khá ít nên đa phần thử nghiệm các tính năng game thui :)

ChiếnThần
22-07-2013, 10:00 PM
hồi cái kiếm thế nó cũng ko có vụ test đến 2 lần , bạn bè tui nghe cái tin at2 xong nó kêu 25/7 open TTB qua đó chơi mẹ cho rồi , bản AT 2 này acc cũng do mình tạo thì việt gì phải RS , tất cả đều công bằng mà hay là NPH chưa có giấy phép nên cứ test hết lần này đến lần khác để kéo dài thời gian , cứ kiểu này đến open chẳng còn bao nhiêu đứa chơi

luna
22-07-2013, 10:02 PM
Mình nghĩ là Game chưa xin đc giấy phép phát hành nên cứ AT1, AT2 để cù cưa câu giờ ấy mà :) . Chứ nó cũng không ngu đến độ thấy tiền mà ko hút đâu , cũng muốn mở luôn lắm nhưng chưa có giấy phép ko dám mở

NiNaNiNo
tao nghi là nó chưa có phép con mẹ nó rồi ! hohohoh:waaaht:

Kiếm Gỗ Vô Song
OMG test 2 tuần , xong reset , chúng ta có cần phải tốn quá nhiều thời gian như vậy không , có phải NPH vẫn chưa đủ khả năng để đưa game ra hoạt động chính thức????
- AT2 này nên hổ trợ gamer lên thẳng lv 70 luôn khỏi phải cày cuốc ... vì AT1 mọi người đã đạt đến cột mốc đó rồi .. nếu cày nữa thì mình nghĩ đến lúc CB thì lượng gamer chắc chắn sẽ giảm đi rất đáng kể:beatbrick:

MưaCôĐơn
22-07-2013, 10:03 PM
cứ lâu lâu xong cái trò Nguyệt Ảnh ra test thì lại sang đó test =)))

Kiếm Gỗ Vô Song
22-07-2013, 10:04 PM
NPH này dek hiểu nghĩ gì cho AT2 kéo dài hơn AT1 , AT1 9 ngày AT2 2 tuần , rồi CB , rồi open kéo dài đến giữa tháng 8 , NPH thông minh vãi , làm game mà dek biết tính toán , game 2d hệt kiếm thế lối chơi ai cũng biết mà làm gì AT đến 2 lần , ngay cả thằng VL3D game hot nhất hiện nay nó cho AT2 ko reset để giữ khách , còn NPH này thì muốn rs để đuổi khách , AD vô cái Fb game mà xem tụi nó nói gì về AT 2
mình nghĩ NPH vẫn chưa đủ điều kiện để đưa game ra hoạt động :210:

Onlylove
22-07-2013, 10:08 PM
lúc đầu đóng test thì bảo là : test như vậy thôi ,test nhiều thì biết hêt cái hay về game không có gì khám phá
giờ thì : cho test lâu hơn trước ? chả hiểu lắm nhỉ , nếu giờ test lâu hơn thì chẳng phải là gamer sẽ hết thứ để khám phá hay sao .
giờ chỉ còn đấu trường ( tống kim ) . tranh đoạt lãnh thổ ( bang hội ) là 2 even mình thấy còn nhiều hấp dẫn

Mình nghĩ game hay , cách quản lý tốt , thì sẽ thu hút được gamer
còn nếu đã ko hay , quản lý ko tốt thì cho dù game lúc đầu có PR quảng cáo chờ đợi người chơi đông đến đâu thì cũng bỏ game hết ( hoặc chơi cũng chả chịu đầu tư )

Nhị Nhị
22-07-2013, 10:09 PM
:)) toàn phán như thánh
kiến nghị NPH cho thêm kênh nạp thẻ = Viettel nữa :185:

SữaChua
22-07-2013, 10:10 PM
đéo co rảnh mà text đi text lại >> thời gian AP2 lâu hơn AP 1 đồng nghĩa phải cày lv khảo nghiệm hết tính năng và khi đó lại reset cày lại tiếp >> hết muốn cày. Hay NPH thấy TTB text 2 lần bắt chước xin thưa người ta text 2 lần kon có quà này nọ update tin tức liên tục gamer phản ánh cái gì hay người ta đáp ứng đằng này ngồi đôi cái tin cũng 2 3 ngày. thỳ text mẹ 1 lần kéo dài kiếm lỗi fix 1 lần rồi mỡ cữa cho người ta chơi. Đã chịu khó text mà reset những 2 lần. những người AP 1 liệu có đủ kiên nhẫn text 1 lần nữa rồi ngồi ngó reset lần 2 lại lên forum hóng ngày ra mắt.người chơi phái gì có chắc cú hay ko mạc kệ người ta đã chọn là chơi ko thích thỳ chơi lại có time cày khỏi lo nghĩ vớ vẫn dùm người # :canny::canny::canny:

MưaCôĐơn
22-07-2013, 10:10 PM

bạn cũng thánh vine L*n kiến nghị =)))

luna
22-07-2013, 10:11 PM

Mỡ kìa NHP nó đưa cổ ra cho cứa động mạch chính để hút kìa , chuẩn bị Koteck mà hút đi :))

GáiChảnh
22-07-2013, 10:15 PM
Xin chào các bạn, đợt AT1, các bạn chỉ mới lên 7x 5h là hết được test nữa. Do đó, mấy phụ bản, chiến trường... của 7x các bạn hầu như chưa biết gì. Đợt AT2 này kéo dài hơn so với AT1, theo mình đoán khoảng 2 tuần hơn. Vậy đây ko phải là cơ hội lần thứ 2, để các bạn có thể quyết định class nào mình chơi tốt nhất, và cũng là cơ hội để thử chiến trường máu lửa... Tại sao ta lại không thử nhỉ?em đồng ý vs ý kiến của anh hjhj :210:

Kiếm Gỗ Vô Song
22-07-2013, 10:17 PM
em đồng ý vs ý kiến của anh hjhj :210:
:232::beatbrick::beatbrick::beatbrick::beatbrick:: beatbrick::209: đồn cái lồng

Onlylove
22-07-2013, 10:18 PM
NPH sao không làm cái vote để mọi người bầu đi , NPH quan trọng thật nhưng gamer mới là người quyết định thành công . làm gì cũng phải suy nghĩ chứ giờ 10 người cả 10 đều bác bỏ , lên tiếng thế này liệu game có ổn không . chán lắm !

Sát Thủ
22-07-2013, 10:18 PM
Mình nghĩ AT2 làm gi nữa. Mà nếu có trót post :210:AT2 rồi thì lần AT2 này như NPH đã thông báo không giới hạn người chơi thì sau khi AT2 xong không RS nhân vật nữa mà chuyển tất cả acc tham ra AT2 này vào 1 sever của OB. Chứ cứ test đi xong lại test lại rồi lại rs thì chẳng ai muốn chơi nữa đâu. Hè sắp hết rồi. Mà nhất là không ai muốn đổ mồi hôi công sức tâm huyết vào rồi lại phải chơi lại từ đầu.

Alertlove
22-07-2013, 10:20 PM
OMG test 2 tuần , xong reset , chúng ta có cần phải tốn quá nhiều thời gian như vậy không , có phải NPH vẫn chưa đủ khả năng để đưa game ra hoạt động chính thức????
- AT2 này nên hổ trợ gamer lên thẳng lv 70 luôn khỏi phải cày cuốc ... vì AT1 mọi người đã đạt đến cột mốc đó rồi .. nếu cày nữa thì mình nghĩ đến lúc CB thì lượng gamer chắc chắn sẽ giảm đi rất đáng kể:beatbrick:

Vote cho bạn này 1 phiếu.
Nếu đã mở bản test thì tốt nhất nên hỗ trợ nhân vật lên thẳng lv 70 ( hoặc thấp hơn tí) để gamer test kill,các hoạt động như phụ bản,chiến trường,...Bắt gamer cày cuốc suốt AT1 giờ lại đến AT2 rồi vài hôm nữa CB thì nhàm chán lắm.
Nếu NPH chưa đủ khả năng mở Open thì nên thêm 1 số hỗ trợ như tặng hoạt lực,điểm truyền ký,điểm công huân,điểm sư môn miễn phí,... để gamer mua sắm,test đồ đạc cũng là 1 cách.
NPH mới sắm được máy chủ hay sao mà AT2 không còn hạn chế acc test vậy?:look_down:

Kiếm Gỗ Vô Song
22-07-2013, 10:20 PM
:210: thôi down Mu lậu về chơi chờ ngày CB vậy :210:

NiNaNiNo
22-07-2013, 10:21 PM
nph nên thông báo ko rs đi ko là vcc éo còn ai đâu lúc đó ngồi mà quay tay nha chúc may mắn ! :oh:

HoangDuocSu
22-07-2013, 10:21 PM
*ông mới là thánh đó:209:
*đóng cửa test 1,mới 2 3 ngày lại mở test 2,thà là test 1 giữ lại rồi cho lên cấp để anh e test tiếp khám phá thêm tính năng như vậy mới đúng:197:
*tui cũng rất bứt tóc về cái test 2 này lắm:208:

Nhị Nhị
22-07-2013, 10:22 PM
xác định chơi game này thì tất nhiên phải thế =)) ai như mấy chú , kiểu giống Vl3 thôi chứ gì
nói vậy hiểu rồi chứ :199:

bạn cũng thánh vine L*n kiến nghị =)))

Mỡ kìa NHP nó đưa cổ ra cho cứa động mạch chính để hút kìa , chuẩn bị Koteck mà hút đi :))

*ông mới là thánh đó:209:
*đóng cửa test 1,mới 2 3 ngày lại mở test 2,thà là test 1 giữ lại rồi cho lên cấp để anh e test tiếp khám phá thêm tính năng như vậy mới đúng:197:
*tui cũng rất bứt tóc về cái test 2 này lắm:208:

vâng thêm 1 bác nữa ko đọc hả, dùng tài khoản đăng kí . Mod cũng bảo chưa chắc vậy còn muốn gì nữa, muốn rs cho các chú vừa lòng hả :204:

SữaChua
22-07-2013, 10:26 PM
có làm rồi ngay từ lúc thấy cái tin ngai ngái mùi khai trên trang chủ thỳ đã làm mà tới giờ này chưa thấy đâu hay la lại............Vkl

Nhị Nhị
22-07-2013, 10:26 PM
cứ gây áp lực đi các chú :203: anh là anh hy vọng game sẽ ko rs đâu :doubt:

Nguyên Vượng
22-07-2013, 10:29 PM
Hi vọng ngày mai tỉnh giấc NPH sẽ thông báo đéo có test 2 cái buồi gì nữa hết. Open beta luôn

Fouray
22-07-2013, 10:36 PM
theo tôi nghỉ NPH nên cho code để ae up lên lv 50 or 60 cho đợt test 2 thì ngon khỏi mất công cày nhiều mà nhanh nắm bắt được tình trạng trong game để phát hành cb nhanh hơn

ChiếnThần
đề nghị nph at 2 ko reset để giữ chân gamer chứ ko là hết

Vô Danh
Thì các bạn cứ test đi, chơi đở 2 tuần , nó rs nhân vật thì Get Out , chứ thế đéo nào NPH làm ăn kiểu đó thì Bái Bai A K Cần E Nữa . Mua Game về để kiếm lợi nhuận, khách hàng là quan trọng , tôi không tin NPH dám rs NV khi OB . Vì tôi thấy , trong bản APT2 này , k ghi rõ sẽ Rs nhân vật nhé . Cứ test , Rs nv thì Nghĩ . Đây là quan điểm của tôi . Hi vọng mọi người đồng tình :204:

HànKhánh
22-07-2013, 10:37 PM
nếu at2 rs nữa tao thà chờ cb ra còn hơn

Onlylove
22-07-2013, 10:37 PM
NPH thích làm việc theo tâm trạng hay sao , vui thì mở ko vui thì test :) chẳng để ý các gamer của mình đang nghĩ gì . Chẳng lẽ lại nói NPH mới nên cách làm việc " chưa chuyên nghiệp " :doubt:

Đặng khải Nguyên
22-07-2013, 10:38 PM
Nghe tin này mình cũng khá buồn,test nữa sẽ tốn khá nhiu công sức và thời gian,hiện tại ngoài các game nhu TTB , vltk 3d...đang pr rất mạnh thì còn rất nhiu game chuẩn bi ra nũa nhur Nguyet anh truyen ky .... nen sẽ khó giũ chân các game thủ dc mong nph suy nghĩ kỹ viec này..

Nguyên Vượng
22-07-2013, 10:39 PM
[QUOTE=Vô Danh;1503125]Thì các bạn cứ test đi, chơi đở 2 tuần , nó rs nhân vật thì Get Out , chứ thế đéo nào NPH làm ăn kiểu đó thì Bái Bai A K Cần E Nữa . Mua Game về để kiếm lợi nhuận, khách hàng là quan trọng , tôi không tin NPH dám rs NV khi OB . Vì tôi thấy , trong bản APT2 này , k ghi rõ sẽ Rs nhân vật nhé . Cứ test , Rs nv thì Nghĩ . Đây là quan điểm của tôi . Hi vọng mọi người đồng tình :204:[/QUOTE
Giai đoạn Alpha Test 2 sẽ được kéo dài thời gian hơn hẳn so với giai đoạn Alpha Test 1 và sẽ được ra mắt quý nhân sĩ vào lúc 14h00 ngày 26-07-2013. Kéo dài hơn ko có nghĩa là vô hạn nhé bạn:embarrassed:

TuMa_VoTjnh
22-07-2013, 10:39 PM
Các bác gạch đá nhiều thế, AT1 có rất nhiều người đã biết hết tính năng của game, mình cũng gần như là biết hết những gì có thể,nhưng còn rất nhiều người chưa được test mà
NPH chưa ra close beta chắc là chưa chắc chắn game đã hết lỗi và cũng vì sức công kích quá lớn của các fan nên NPH mới ra động thái này nhằm giữ chân người cũ và tìm thêm người mới. Chưa dám mở OP mà lại không có động thái gì các bác còn gạch đá nhiều hơn nữa kia

Nguyên Vượng
22-07-2013, 10:40 PM
Thì các bạn cứ test đi, chơi đở 2 tuần , nó rs nhân vật thì Get Out , chứ thế đéo nào NPH làm ăn kiểu đó thì Bái Bai A K Cần E Nữa . Mua Game về để kiếm lợi nhuận, khách hàng là quan trọng , tôi không tin NPH dám rs NV khi OB . Vì tôi thấy , trong bản APT2 này , k ghi rõ sẽ Rs nhân vật nhé . Cứ test , Rs nv thì Nghĩ . Đây là quan điểm của tôi . Hi vọng mọi người đồng tình :204:

Giai đoạn Alpha Test 2 sẽ được kéo dài thời gian hơn hẳn so với giai đoạn Alpha Test 1 và sẽ được ra mắt quý nhân sĩ vào lúc 14h00 ngày 26-07-2013. Kéo dài hơn ko có nghĩa là vô hạn nhé bạn:embarrassed:

TRaiDEp
Có thằng nào rãnh lắm ăn ở k éo làm gì mới ngồi test lần 2 , có mỗi cái font chữ mà test cho lắm vào . Mình nghi nghi 1 là NHP k có giấy phép 2 là game này là game private :225: Nhắm k đc thì ae kéo wa Game Nguyệt Ảnh Truyền Kì đi . Để coi NPH có lắng nghe và thấu hĩu mà cho k rs k :204:

saladinhp
muốn thử chiến trường thì cho lên lv luôn đi, cho đồ luôn đi rồi thử chứ bắt cày cọt lại đi đc vài hôm lại reset thì bố ai rảnh, qua game khác cho lành canh :193:

Alertlove
22-07-2013, 10:41 PM
Có nên đăng ký với NPH làm 1 chân cộng tác viên k nhỉ,phát hành game mới mà chẳng để tâm j đến suy nghĩ gamer!!!
ai đồng ý vote cái nào:doubt:

Onlylove
22-07-2013, 10:41 PM

thế có cái Alpha Test nào ghi là " có RS nhân vật à "
hiểu rõ cái từ " test " là thế nào mà bạn đòi cho nhân vật " test " thành nhân vật thật
vấn đề giờ 26 test + 2 tuần test +. .... các loại nữa thì bao giờ gamer mới được chơi ?

Các bác gạch đá nhiều thế, AT1 có rất nhiều người đã biết hết tính năng của game, mình cũng gần như là biết hết những gì có thể,nhưng còn rất nhiều người chưa được test mà
NPH chưa ra close beta chắc là chưa chắc chắn game đã hết lỗi và cũng vì sức công kích quá lớn của các fan nên NPH mới ra động thái này nhằm giữ chân người cũ và tìm thêm người mới. Chưa dám mở OP mà lại không có động thái gì các bác còn gạch đá nhiều hơn nữa kia

chẳng NPH nào họ ngồi im chờ người test đến báo lỗi đâu bạn , vì họ có cả 1 đội ngũ kỹ thuật rồi , các đóng góp của bạn là tốt hay cho dù không có thì họ cũng phải tìm ra ( nếu có lỗi ) hơn nữa những cái game này mua về mà nhà sản xuất chính thức đã đưa vào hoạt động vài năm rồi , hầu hết lỗi chỉ còn dịch thuật thôi chứ chả có lỗi gì nghiêm trọng

saladinhp
22-07-2013, 10:48 PM
nói chung là đợi đến cái thời open thì chắc chỉ còn dân chơi free mà nph móm, game tàn sớm :234:
vs cái tốc độ làm việc như ếch game thì tàn sớm cũng là đúng, ai chơi chân long chắc biết ức chế cái diễn đàn vs thái độ làm việc của ếch game thì qua bên này cũng thấy thể rồi :221:

Thiên Lang Nha
22-07-2013, 10:56 PM
Cày đi cày lại 2 lần, chả để làm gì. Chiến trường thì giới hạn số lần đi, mà tính năng chiến trường thì biết trước làm cái quái gì nhỉ ??
Game này chơi 2 ngày là có thể nắm sơ qua các hoạt động trong game rồi. Thế nên các mem chơi sau cũng ko lo tụt hậu nhiều, và tính năng truyền công cũng sẽ giải quyết kha khá vấn đề cho các bạn. Vì thế mình nghĩ động tác mở Alpha test lần 2 có reset như thế này là 1 nước cờ sai lầm, trừ phi NPH muốn kéo dài thời gian về vấn đề giấy phép hoạt động. Còn nếu ko, thì đây thực sự là thời điểm vàng để tung ra phiên bản chính thức, khi game đang chiếm được cảm tình của rất nhiều game thủ. Còn nếu open sau khi Alpha test lần 2, tức là sau 2 tuần + 4 ngày nữa + 1 cơ số ngày chờ đợi đến lúc open chính thức, tức là rơi vào khoảng gần 1 tháng nữa, thì gamer đã nản. Khi đó, những TTB, VL3D, HTTH, Nguyệt ảnh ... sẽ chiếm hết khách hàng của các bạn!
Cá nhân mình, Rs 1 lần thì ok, giờ nghĩ cày 2 tuần nữa xong lại rs, vứt hết công sức cày cuốc vào open lại chơi lại từ đầu... Mình ko khoái tí nào cả. Hơn nữa, gần 1 tháng sau mới open, lại là thời điểm công việc nhiều, thêm nữa học sinh sinh viên hết nghỉ hè, game lại toàn auto chả mấy người có thời gian online nhiều, thì thôi, tạm biệt tình yêu! Mình ko muốn open vào cái thời điểm tẻ nhạt như thế!

Jenny
22-07-2013, 11:01 PM
Những ý kiến của các bạn trong topic này, mình sẽ đưa lên phía BQT xem xét.

luna
22-07-2013, 11:04 PM
Những ý kiến của các bạn trong topic này, mình sẽ đưa lên phía BQT xem xét.

Xem trong bao lâu 1 tháng à :))

SatThu76
22-07-2013, 11:05 PM
quan điểm của mình như thế này nhé. NPH vẫn mở test2 như thông báo, nhưng cũng nên thông báo luôn là ko reset nhân vật khi OB, mà chỉ nên giới hạn ở 1 lever nhất định, vì theo mình nghỉ game này miễn phí giờ chơi chứ thu phí chắc off hết.
vậy NPH cứ cho AE test thoải mái vì đã giới hạn lever,thời gian AE test thì NPH sưa lỗi+quảng cáo thu hút game mới+ hoàn thiện mọi thủ tục=> OK rồi mở OB chơi luôn khỏi reset như vậy công bằng nhất mà lại ko ảnh hưởng đến NPH vì nguồn thu là card shop:adore:
P/S: trên đây là ý kiến cá nhân của mình thôi nhé, AE có ném gạch thì xin nhẹ tay khỏi vỡ gạch ko xây nhà dc:sogood:

ChiếnThần
22-07-2013, 11:10 PM
quan điểm của mình như thế này nhé. NPH vẫn mở test2 như thông báo, nhưng cũng nên thông báo luôn là ko reset nhân vật khi OB, mà chỉ nên giới hạn ở 1 lever nhất định, vì theo mình nghỉ game này miễn phí giờ chơi chứ thu phí chắc off hết.
vậy NPH cứ cho AE test thoải mái vì đã giới hạn lever,thời gian AE test thì NPH sưa lỗi+quảng cáo thu hút game mới+ hoàn thiện mọi thủ tục=> OK rồi mở OB chơi luôn khỏi reset như vậy công bằng nhất mà lại ko ảnh hưởng đến NPH vì nguồn thu là card shop:adore:
P/S: trên đây là ý kiến cá nhân của mình thôi nhé, AE có ném gạch thì xin nhẹ tay khỏi vỡ gạch ko xây nhà dc:sogood:
ý kiến hay like........................

PiInvincible
22-07-2013, 11:14 PM
Mình rất tâm huyết với Game , mình đã tạo sẵn 3 acc, mua sẵn card ĐT, chờ CB là vào chiến .Bây giờ nghe NPH bảo Test 2 sao mà nản quá . Mình ko muốn phí thời gian cày cuốc để rồi reset như thế . Rất mệt và nếu như thế thì khi game chính thức mở cửa thì lúc đấy học sinh/sinh viên , đã đi làm . Công việc nhiều hơn , cũng ko còn nhiều người theo đuổi game nữa.Nghe nói Nguyệt Ảnh Truyền Kỳ sắp ra mắt, cũng ko khác game này là bao nhiêu . Nếu NPH không nhanh chân thì có lẽ sẽ mất rất nhiều gamer . Giá mà NPH chuyển đợt Alpha Test này thành CB thì tốt biết mấy :sure: Nói chung là thất vọng :sure:

catngheo
22-07-2013, 11:14 PM
Mod ơi cho hỏi tại sao không để dữ liệu AT1 để test luôn. Vì vậy có người test các chức năng mới, chứ đâu nhất thiết bắt mọi người chơi lại từ đầu?

Jenny
22-07-2013, 11:19 PM
Mod ơi cho hỏi tại sao không để dữ liệu AT1 để test luôn. Vì vậy có người test các chức năng mới, chứ đâu nhất thiết bắt mọi người chơi lại từ đầu?

Mình cũng không biết bạn ạh :) Nhưng mình nghĩ là NPH có lý do riêng của họ. Nói thật, ai chẳng biết game đang thu hút người chơi, và ai chẳng biết AT2 bao nhiu người phàn nàn. Họ tạo ra sân chơi cho các bạn, họ phải rành hơn các bạn chứ. Phải nói đúng hơn, họ là người muốn CB ngay tức khắc và cho game đi vào hoạt động, nhưng vì một lý do nào đó khiến họ không thể làm như vậy. Các bạn có thể hiểu không :)

Onlylove
22-07-2013, 11:22 PM
Trùng hợp ngẫu nhiên chăng =))

các bạn để ý mod box này có : duyanh890
và nguyệt ảnh vào forum cũng có mod : duyanh890

mod này làm 2 game à , hay trùng hợp ngẫu nhiên :192:

mãnh Long
22-07-2013, 11:24 PM
Mình cũng không biết bạn ạh :) Nhưng mình nghĩ là NPH có lý do riêng của họ. Nói thật, ai chẳng biết game đang thu hút người chơi, và ai chẳng biết AT2 bao nhiu người phàn nàn. Họ tạo ra sân chơi cho các bạn, họ phải rành hơn các bạn chứ. Phải nói đúng hơn, họ là người muốn CB ngay tức khắc và cho game đi vào hoạt động, nhưng vì một lý do nào đó khiến họ không thể làm như vậy. Các bạn có thể hiểu không :)
1 là giấy phép 2 là PR dồn gamer để hút khách thôi:202: NPH nào chả muốn hút máu thật nhanh , cầu chúc cho game này an lành , ko có câu trả lời ngon lành là anh em good bye hết à nha:221:

saladinhp
22-07-2013, 11:26 PM
Mình cũng không biết bạn ạh :) Nhưng mình nghĩ là NPH có lý do riêng của họ. Nói thật, ai chẳng biết game
đang thu hút người chơi, và ai chẳng biết AT2 bao nhiu người phàn nàn. Họ tạo ra sân chơi cho các bạn, họ phải rành hơn các bạn chứ. Phải nói đúng hơn, họ là người muốn CB ngay tức khắc và cho game đi vào hoạt động, nhưng vì một lý do nào đó khiến họ không thể làm như vậy. Các bạn có thể hiểu không :)

vs cái lí do đó thì mất khách thôi, đưa game ra hóng k thèm pr mà cứ ngồi đợi vô vọng thì ai chả bỏ :221: bạn thử nghĩ xem công sức 7 ngày cày, sau đó là gần 1 tuần chờ đợi bắt đầu 2 tuần cày cọt vô vọng khi mà biết là sẽ lại reset, vậy test cho vui rồi bye bye nhỉ :210:

Jenny
22-07-2013, 11:26 PM
1 là giấy phép 2 là PR dồn gamer để hút khách thôi:202: NPH nào chả muốn hút máu thật nhanh , cầu chúc cho game này an lành , ko có câu trả lời ngon lành là anh em good bye hết à nha:221:

Theo thông tin mình biết được là CB cũng ko cần giấy phép đâu bạn ạh :)

BéNgân
22-07-2013, 11:27 PM
sao ad ko để luôn tk test 1 dùng vào test 2 nhỉ vì đa phần nv ae đều biết cả rồi :185:

catngheo
22-07-2013, 11:28 PM

Mình cũng không thắc mắc về vấn đề CB hay AT2. Mình chỉ góp ý để Mod xin ý kiến NPH thôi. dùng dữ liệu AT1 để AT2 là bình thường mà, có phải OB đâu mà lo hả Mod?
Ah tiện mod duyệt dùm bài mới gửi cái. thanks!

BéNgân
22-07-2013, 11:30 PM
Mình cũng không thắc mắc về vấn đề CB hay AT2. Mình chỉ góp ý để Mod xin ý kiến NPH thôi. dùng dữ liệu AT1 để AT2 là bình thường mà, có phải OB đâu mà lo hả Mod?
Ah tiện mod duyệt dùm bài mới gửi cái. thanks!

mình cũng có ý kiến giống bạn này, test 1 hùng hục lên đc 5x kết thúc test 1, h nhẩy sang test 2 lại hùng hục cầy lại lên 5x nữa à haizz

Thiên Lang Nha
22-07-2013, 11:30 PM

Rồi, xong!

Đã có câu trả lời cho tất cả! Tất nhiên bản thân biết thừa rằng NPH thừa trình độ để hiểu quá rõ hậu quả, nhưng vẫn cố làm. Chẳng qua muốn suy nghĩ lạc quan hơn chút rằng NPH có lý do khác. Nhưng mà Mod Jenny đã trả lời như vậy, thì mình biết chắc rồi.

Haizzz, ko biết tương lai có tiếp tục gắn bó đc ko đây >"< Thôi nghỉ AT2, đợi closed hay open gì đó chơi 1 thể, mà cũng có thể là off luôn . Mình ko khùng đến mức chơi đi chơi lại 3 lần, công sức thời gian cả đấy chứ ??

BéNgân
22-07-2013, 11:32 PM
mình nói thật ra bản test 2 này hùng hục cầy xới rồi bị reset về mo cũng nản, test 2 chắc cũng chả có gi # test 1 thì sao k dùng tài khoản test 1 dùng vào cho bản test 2 luôn đi, mất công cầy rồi bị reset thì cũng chán

mình nói thật chứ, game này mà lại ra bản test 2 mà vẫn reset nv thì mình đợi luôn bản CB hay OB chơi luôn 1 thể chứ ko mất công cầy cuốc rồi lại trở về làm lại

mãnh Long
22-07-2013, 11:37 PM
mình cũng chán rồi , đề nghi ads hỏi xem NPH 1 câu thôi "test có reset ko?" để anh em còn tính , ko thì drop là dc rồi đó , về lại haivl.com chế truyện còn vui hơn:194:

BéNgân
22-07-2013, 11:38 PM
mình cũng chán rồi , đề nghi ads hỏi xem NPH 1 câu thôi "test có reset ko?" để anh em còn tính , ko thì drop là dc rồi đó , về lại haivl.com chế truyện còn vui hơn:194:

test 2 mà reset chắc ae chúng ta nghỉ luôn đợi cb hay op mà chơi bác nhỉ

mãnh Long
22-07-2013, 11:45 PM
test 2 mà reset chắc ae chúng ta nghỉ luôn đợi cb hay op mà chơi bác nhỉ
chứ còn gì nữa , để cho ai chưa biết test thôi , game này hao hao như mấy game cùng thể loại chứ có khác gì đâu , nếu reset thì anh em cứ nằm chờ CB là vừa .
ĐỀ NGHỊ ADS HỎI NPH LÀ NẾU ALPHA TEST 2 RESET THÌ BAO GIỜ OPEN BETA

Onlylove
22-07-2013, 11:47 PM
chứ còn gì nữa , để cho ai chưa biết test thôi , game này hao hao như mấy game cùng thể loại chứ có khác gì đâu , nếu reset thì anh em cứ nằm chờ CB là vừa .

Nhanh nhất là 1 tháng , tính cũng ra mà . thui kệ xem sao

BéNgân
22-07-2013, 11:48 PM

thà bảo ra test 2 giới hạn cấp độ cb + open ko rs còn cầy chứ h chả có thông tin gì thì cũng chịu

Jacob
22-07-2013, 11:52 PM
vậy NPH cứ cho AE test thoải mái vì đã giới hạn lever,thời gian AE test thì NPH sưa lỗi+quảng cáo thu hút game mới+ hoàn thiện mọi thủ tục=> OK rồi mở OB chơi luôn khỏi reset như vậy công bằng nhất mà lại ko ảnh hưởng đến NPH vì nguồn thu là card shop

ý kiến hay :) ủng hộ bạn này 1 vote (đã đủ 30 kí tự chưa nhỉ? :))

P/S: trên đây là ý kiến cá nhân của mình thôi nhé, AE có ném gạch thì xin nhẹ tay khỏi vỡ gạch ko xây nhà dc:sogood:[/SIZE][/QUOTE]

Gemini
22-07-2013, 11:53 PM
Test nữa cũng nản thật nêu cho lên 7x luôn thi đỡ nãn cứ mà bắt chơi lại lv 1 thì :193:

Jenny
23-07-2013, 12:02 AM
Rồi, xong!

Đã có câu trả lời cho tất cả! Tất nhiên bản thân biết thừa rằng NPH thừa trình độ để hiểu quá rõ hậu quả, nhưng vẫn cố làm. Chẳng qua muốn suy nghĩ lạc quan hơn chút rằng NPH có lý do khác. Nhưng mà Mod Jenny đã trả lời như vậy, thì mình biết chắc rồi.

Haizzz, ko biết tương lai có tiếp tục gắn bó đc ko đây >"< Thôi nghỉ AT2, đợi closed hay open gì đó chơi 1 thể, mà cũng có thể là off luôn . Mình ko khùng đến mức chơi đi chơi lại 3 lần, công sức thời gian cả đấy chứ ??

Theo lời của mình thì bạn biết cái gì @@. Đơn giản ý của mình là gamer không phải là người nôn nóng ra game nhất, mà NPH chính là người nôn nóng ra game nhất. Đơn giản như vậy thôi mà :))

catngheo
23-07-2013, 12:12 AM
NPH làm thế này chỉ khổ MOD thôi^^

Jacob
23-07-2013, 12:19 AM
:mq: Khổ thân Mod quá Mod ơi ^^

ĐanTrường
23-07-2013, 12:34 AM
game này ko có hệ thông gd ah chán quá vậy thì làm sao chuyển đồ chuyển tiền qua lại dc chứ:sosad:

Onlylove
23-07-2013, 12:37 AM
thành ra chơi 4 lần mới được chơi chính thức :221:

GáiChảnh
23-07-2013, 12:38 AM
[QUOTE=Sát Thủ;1503108]Mình nghĩ AT2 làm gi nữa. Mà nếu có trót post :210:AT2 rồi thì lần AT2 này như NPH đã thông báo không giới hạn người chơi thì sau khi AT2 xong không RS nhân vật nữa mà chuyển tất cả acc tham ra AT2 này vào 1 sever của OB. Chứ cứ test đi xong lại test lại rồi lại rs thì chẳng ai muốn chơi nữa đâu. Hè sắp hết rồi. Mà nhất là không ai muốn đổ mồi hôi công sức tâm huyết vào rồi lại phải chơi lại từ đầu.[/QUOTEnói như bạn z cũng k dc, vì khi tham gia alpha test nó có cho 1 gói quà alpha test nên khi OP thì ng sau chơi sẽ thiệt thòi vì k có gói quà đó.

BéNgân
23-07-2013, 12:55 AM
game này ko có hệ thông gd ah chán quá vậy thì làm sao chuyển đồ chuyển tiền qua lại dc chứ:sosad:

có ai nói với bạn là ko có hệ thống giao dịch đâu @@ n

Onlylove
23-07-2013, 01:15 AM
Nói gì thì nói nghĩ 1 tháng nữa mới được chính thức chơi games chán thật , thôi đợi bao giờ CB thì quay lại vậy tình hình thế này chán quá

catngheo
23-07-2013, 01:30 AM
đã AT2 còn phải đợi đến 26 lận @@ chờ đợi là hạnh phúc @@ đã AT2 sao ko mai làm luôn đi còn 26 làm gì trời...

Alpenliebe
23-07-2013, 02:54 AM
Phù mệt thật vừa uống ly nước vừa xem các cmt ... gần tới 9 trang ... ý kiến của từng cá nhân rất nhiều !!!!! Tiêu cực có , tích cực có !!! Thái độ nóng giận , buồn , .........

Theo cá nhân t nói thật đáng lẽ game này cuối tháng 7 or đầu tháng 8 , vì 1 số yếu tố khách quan và chủ quan tác động lẫn nhau !!!! cạnh tranh giữa các game đồng loạt được tung ra ồ ạt trong tháng 7 ... Thế các bạn có muốn chơi 1 trò mà vẫn có lỗi ko ?? Đồng ý là game này là của TQ về VN chỉ có phần dịch thuật , nhưng đi kèm vơi nó có rất nhiều vấn đề !!!

Có bạn bảo :" mình cày hỳ hục vất vả lắm mới lên 5x ... hình như của bé ngân thì phải ^^ " ..> nói thật nha lên 5x lẹ lắm .... ko có phải hì hục như vậy đâu !!!

Đúng là AT 1 rồi AT 2 rồi nếu ( nếu thôi nhé ) lại CB rồi lại OB thì đâm ra hầu hết đại bộ phận gamer sẽ rất nản ! Cái này là do bên Các phòng ban của NHP phối hợp và giải quyết tiến triển công việc ntn thôi ^^!!! Chỉ có nội bộ mới biết , chúng ta chỉ biết chờ và đợi !!!

Xin hỏi các bạn, các bạn có biết cảm giác khi chúng ta vưa tốt nghiệp DH và bắt đầu chặn đường đi xin việc làm là ntn ko ???? Các bạn hiểu được điều đó ko ?????? Đây là 1 Cty game mới , Web mới hoàn thiện vậy là cũng khá tốt rồi , mặc dù chưa được hoàn chỉnh lắm , vẫn còn lỗi ^^!!

NHiều bạn cứ bảo nào : " qua game khac chơi cho lẹ , game gì đâu mà .... , bạn tôi rủ qua VLTK 3D or CACK " ,hì hì !!! Mình đọc gần hết 9 trang .... thấy bạn nào cũng nôn nóng hết nhỉ ^^:look_down:

- Đã là 1 game thủ ( gọi vậy cho dễ nhá ) thì chúng ta nên cảm thông và nhẫn nại ^^!!! Chừng nào quá mức mới bức nút hehehe

- Chơi thì giải trí là 9 , mình cũng như các bạn , cũng rât muốn ra ngay OB chứ test hoài cũng mệt !!!!!! nhưng tại sao NPH lại làm thế ???? đáng để suy nghĩ ^^ mong các bạn hãy nghĩ đến hướng tích cực của vấn đề !!!!

- Còn đại loại như :" Nhà phát hành có giấy phép kinh doanh chua này nọ..... " thiêt nghĩ giờ mình cũng chả còn bận tâm vấn đề này nữa rồi ^^'' ai đã từng chơi webgame ngạo kiếm của SunSoft & GOSU chắc hiểu chứ ^^!!!! Chúng ta cứ thoải mái đi chỉ cần cách phục vụ của họ đối với chúng ta như thế nào thôi ! Đây mới là khâu quan trọng nè ! Riêng bản thân mình chỉ cần được đáp ứng các vấn đề này là oke , mạng tốt + server ko lag + chế độ CSKH tốt + tổ chức cac dịp offline + event hợp lý ! là được . !!!

- Các mod đã làm việc hết khả năng của mình ! Mong các bạn hiểu và cảm thông ! Hiện tại diễn đàn chỉ mới vào hoạt động , nội bộ còn nhiều thiếu xót .... a e thông cảm , ai mà chả gặp hoàn cảnh này !!!!

- Việc RS hay không thì chúng ta cứ thưởng thức hoà mình vào nó , giống như việc bạn từ server qua server khác chơi thôi , đối với bản thân mình thì ko quan trọng lắm, chơi vui vẻ có ae là oke còn việc rs hay ko thì ko để ý lắm... nói chung vẫn cần 1 câu trả lời chính đáng từ Smod or NPH ^^ để a e yên tâm !!! MOng a e bình tĩnh ! [ Riêng về việc này cũng thắc mắc sao ko cho close beta ( rs hay ko gì cung dc ko quan tâm lắm ) rồi tiến hẵn OB , nếu ko thì hy vọng từ AT 2 ~~> thẳng tiến OB ^^ mà cái này cách cũng tuỳ vào chiến lược kinh doanh của phía NHP ...]:nose:

- Nếu bạn là 1 game thủ chân chính ( như các fan opa hay fan bóng đá gì ấy ^^) thì nên biểu hiện 1 cách lịch thiệp và chuẩn mực nhé, ^^'' lời nói chẳng mất tiền mua ....lựa lời mà nói cho chừa mặt nhau ... hờ hờ:dreaming:

-- Quan trọng là khi chúng ta ko được đáp ứng thoả mãn nhu cầu và mục đích thì ae cứ chém mạnh lên nhá kakakakakakka:boss:

Sát Thủ
23-07-2013, 06:59 AM
Mod ơi cho hỏi tại sao không để dữ liệu AT1 để test luôn. Vì vậy có người test các chức năng mới, chứ đâu nhất thiết bắt mọi người chơi lại từ đầu?[/QU
test j test lắm thế. Chiến luôn chú test tiếp AT1 xong lại rs thi có khác j chơi lại xong bị rs. :beatbrick:

[QUOTE=GáiChảnh;1503192][QUOTE=Sát Thủ;1503108]Mình nghĩ AT2 làm gi nữa. Mà nếu có trót post :210:AT2 rồi thì lần AT2 này như NPH đã thông báo không giới hạn người chơi thì sau khi AT2 xong không RS nhân vật nữa mà chuyển tất cả acc tham ra AT2 này vào 1 sever của OB. Chứ cứ test đi xong lại test lại rồi lại rs thì chẳng ai muốn chơi nữa đâu. Hè sắp hết rồi. Mà nhất là không ai muốn đổ mồi hôi công sức tâm huyết vào rồi lại phải chơi lại từ đầu.[/QUOTEnói như bạn z cũng k dc, vì khi tham gia alpha test nó có cho 1 gói quà alpha test nên khi OP thì ng sau chơi sẽ thiệt thòi vì k có gói quà đó.
Người chơi sau chơi sever mới. Còn tất cả a e đã chơi AT2 đều được hưởng lợi như nhau mà. AT2 có giới hạn nhân vật đâu. Còn ông nào k chơi mà sau này muốn vô sever đó thì phải chấp nhận thiệt thòi thôi. Các cụ bảo trâu chậm uống nước đục mà:195:

TiêuDao
23-07-2013, 08:09 AM
Xem hết 9 trang chỉ thấy Mod trả lời đại khái như: " Vấn đề này mình không biết...", " Vấn đề này mình không chắc, có lẽ là...." ( cái này cũng thông cảm thôi Mod cũng chỉ là gamer tham gia AT1 như mọi người chứ không phải người của NPH), còn AD, SMOD ngoài đăng mấy cái tin thông báo thì chẳng thấy lên tiếng ở bất kỳ topic nào cứ như kiểu mặc chúng mày thích nói gì thì nói.
Tóm lại thì tất cả cũng chỉ có 1 câu hỏi " AT2 có reset hay không? ". Ai đó có đủ thẩm quyền vào trả lời cho AE biết đi chứ.

P/S: Nếu AT2 mà không reset thì mong NPH cũng bỏ luôn cài vụ "10h00 ngày 24/07/2013 Đăng ký tạo nhân vật" đi vì nếu reset thì cần gì "giữ cho mình những cái tên ưng ý nhất, đẹp nhất" :193:

Nhà Quê
23-07-2013, 09:02 AM
Xem hết 9 trang chỉ thấy Mod trả lời đại khái như: " Vấn đề này mình không biết...", " Vấn đề này mình không chắc, có lẽ là...." ( cái này cũng thông cảm thôi Mod cũng chỉ là gamer tham gia AT1 như mọi người chứ không phải người của NPH), còn AD, SMOD ngoài đăng mấy cái tin thông báo thì chẳng thấy lên tiếng ở bất kỳ topic nào cứ như kiểu mặc chúng mày thích nói gì thì nói.
Tóm lại thì tất cả cũng chỉ có 1 câu hỏi " AT2 có reset hay không? ". Ai đó có đủ thẩm quyền vào trả lời cho AE biết đi chứ.

P/S: Nếu AT2 mà không reset thì mong NPH cũng bỏ luôn cài vụ "10h00 ngày 24/07/2013 Đăng ký tạo nhân vật" đi vì nếu reset thì cần gì "giữ cho mình những cái tên ưng ý nhất, đẹp nhất" :193:
Mod có là cái gì đâu mà đòi biết.

Jenny
23-07-2013, 09:13 AM
Có một vài bạn hiểu, thì mềnh đã vui rồi :smile:

Sát Thủ
23-07-2013, 10:04 AM
Tình hình là diễn đàn đã bảo trì xong. Như lời NPH nói bảo trì nâng cấp diễn đàn để phục vụ a e gamer được tốt nhất. Vậy xin hỏi nhà phát hành 1 câu tất cả a e game thủ đều muốn NPH trả lời " AT2 có rs nhân vật không?" NPH tra lời để a e còn biết. chỉ 1 câu trả lời Yes or No mà không trả lời được cho toàn thể a e gamer yên lòng thì m nghĩ không biết lời hứa phục vụ tốt a e gamer ở điểm gì? Đừng nói im lặng là vàng nhé:193:

Leynet
23-07-2013, 10:15 AM
Mình đọc khá nhiều bài tranh luận của mọi người về việc CB và OB rất nhiều nhưng mọi người có đặt bản thân mình vào thế đứng NPH chưa? Đây là 1 NPH game mới nếu chú ý kỹ thì bạn sẽ thấy tất cả những j họ làm ở AT 1 chủ yếu chỉ là để 1 số ít người thực sự thích game và chơi chứ ko PR rộng rãi. Lý do cũng rất đơn giản vì trang chủ game chưa hoàn thành, trang ID để nạp card cũng chưa thực sự hoàn chỉnh, trang hổ trợ khách hàng trực tuyến cũng chưa có, và giá thành trong shop cũng chưa hoàn toàn hợp lý. NPH ra AT1 mục đích chủ yếu là check lỗi game và lấy ý kiến đóng góp thực sự của những người tâm huyết với game. AT2 theo mình nghĩ mới thực sự là phiên bản 9 thức để test rộng rãi cho gamer.
NPH cũng là người kinh doanh họ bước ra thương trường thì cũng phải biết những điều đơn giản nhất. Game này chính là tựa game đầu tiên và cũng là bước đệm cho sự thành công của họ trong ngành công nghiệp game hay ko? Cho nên họ cần phải có những bước đi cẩn thận chăm chút từng tý 1 cho game là sự cần thiết.
NPH cũng ko vội vàng tuyên bố game CB hay OP lúc nào vì họ biết tổng số người tham gia AT1 và số người biết đến game là bao nhiêu. Điều cần làm đối với họ bây h là hoàn chỉnh game và các trang web liên quan đến game và AT2 cũng là thời điểm để bắt đầu họ PR game rộng rãi hơn.

Lâm Tiên Nhi
23-07-2013, 10:30 AM
Theo mình nghĩ đã là Anpha Test thì tất nhiên là sẽ Reset nhân vật rồi, dù sao APT1 chưa chơi tìm hiểu được bao nhiêu, đễ APT 2 xem :haha:

Alpenliebe
23-07-2013, 10:31 AM
đã là Alpha test ! Chữ test chả bà thế mà cư hỏi rs hay ko là sao nhỉ :brick:

Phật
23-07-2013, 10:34 AM
chẳng ai rảnh mà bỏ 2 tuần ra mà test, game này thấy nguyên xi kiếm thế, bày đặt test để tìm hiểu hết các tính năng :209:

Alpenliebe
23-07-2013, 10:38 AM
chài ! đúng là không còn gì để bàn , tích cực ko tích cực toàn ....... thua !!!!!

shank
23-07-2013, 10:38 AM
ap1, ap2 chơi chán đi rồi đến lúc game ra thì chỉ còn trâu nước ngồi cày với nhau chứ chả còn gamer chơi để tận hường nữa :))

NiNaNiNo
23-07-2013, 10:45 AM
Không biết chiến lược nph là gì nhưng tao biết đây là chiến lược chuối nhất từng biết ! :sad:

Nhị Nhị
23-07-2013, 10:51 AM
VNG cũng áp dụng cách này đấy qua đó mà kêu chuối :226:

Sát Thủ
23-07-2013, 11:14 AM
đã là Alpha test ! Chữ test chả bà thế mà cư hỏi rs hay ko là sao nhỉ :brick:

theo bạn cứ Test là bắt buộc phải RS ah? không có gì là chắc chắn bạn nhé. Bạn vào xem CACK test lần 2 người ta có rs không? VLTK 3d test mở rộng có RS không. Hãy tìm hiểu kĩ trước khi nói điều gì đó:204:

Thánh Cô
23-07-2013, 11:33 AM
Lần một cũng có chơi, lần 2 này chắc chắn sẽ chơi, dù sao NPH cũng đang muốn sửa lỗi mà, tui ủng hộ, lăn tăn quá làm gì khi game ra một đống lỗi thì ôm cho hết, chắc lại bị chửi tè le. Mà sao không thấy event gì cho tụi tui chơi AT2 vậy?

ZhaoJun
23-07-2013, 11:41 AM
mình đề nghị at2 cho nhân vật cấp 100 nguyên bào thì unlimit vậy mới test dc hết các chức năng chứ cày lại chắc ko ai chơi đâu

saladinhp
23-07-2013, 12:22 PM
túm lại bh tốt nhất là thế này: giữ nguyên thông tin AT1, mở giới hạn cấp độ lên cao và tăng thêm nhiều knb cũng như đá khảm, thủy tinh để giúp cường hóa đồ nhanh để gamer test dễ hơn, rút ngắn AT2 còn 1 tuần hoặc 10 ngày thôi vì lỗi cũng k có nhiều là tốt nhất :sad:

Jenny
23-07-2013, 12:33 PM
Lần một cũng có chơi, lần 2 này chắc chắn sẽ chơi, dù sao NPH cũng đang muốn sửa lỗi mà, tui ủng hộ, lăn tăn quá làm gì khi game ra một đống lỗi thì ôm cho hết, chắc lại bị chửi tè le. Mà sao không thấy event gì cho tụi tui chơi AT2 vậy?

Tụi mình đang lên lịch event diễn đàn cho các bạn đây. Trong lúc chờ đợi các bạn có thể tham gia event trên fanpage và diễn đàn nhé :)

Độc Cô Tử
23-07-2013, 12:40 PM
Mọi người ngớ à. ??. Nếu RS nhân vật trong giai đoạn AT2 thế NPH phát Code để cho người ta ngắm à. ??. Mình nghĩ AT2 này không RS đâu :))

saladinhp
23-07-2013, 12:42 PM
Mọi người ngớ à. ??. Nếu RS nhân vật trong giai đoạn AT2 thế NPH phát Code để cho người ta ngắm à. ??. Mình nghĩ AT2 này không RS đâu :))

có thấy cái chữ code close beta k mà phát biểu thế, đã test là nháp mà k xé nháp sao :waaaht:

Nguyên Vượng
23-07-2013, 12:44 PM
Mà nhân tiện mod cho mình hỏi cái. Hôm alpha test đợt 2 mở 2 sever hay là 1 sever thế

saladinhp
23-07-2013, 12:46 PM
Tụi mình đang lên lịch event diễn đàn cho các bạn đây. Trong lúc chờ đợi các bạn có thể tham gia event trên fanpage và diễn đàn nhé :)

trả lời nhận code mà chả biết code có cái gì, đã thế lại còn kiểu 30 người nhanh nhất hên xui k đến lượt rồi :226:

Jenny
23-07-2013, 12:47 PM
Mà nhân tiện mod cho mình hỏi cái. Hôm alpha test đợt 2 mở 2 sever hay là 1 sever thế

1 hay 2 sever có quan trọng gì đâu bạn? Mình nghĩ tạm thời sẽ là 1, nếu số lượng đông có thể mở thêm sv 2 :)

trả lời nhận code mà chả biết code có cái gì, đã thế lại còn kiểu 30 người nhanh nhất hên xui k đến lượt rồi :226:

Tại bạn không tìm hiểu chứ ko phải là không có, mời bạn vào đây sẽ biết code Vô Song Lệnh: http://nkvs.vn/event/chuoi-su-kien-alphatest/dua-top-thanh-tuu

saladinhp
23-07-2013, 12:51 PM
jenny cho hỏi là code ngạo kiếm vs vô song có phần thưởng gì đấy, vs 1 góp ý là event trả lời phát thưởng nhanh nhất thì phải có thông báo trước trên diễn đàn, ngày giờ cụ thể bắt đầu chứ đâu có mấy người rảnh mà ngồi f5 trang chủ :sad:

1 hay 2 sever có quan trọng gì đâu bạn? Mình nghĩ tạm thời sẽ là 1, nếu số lượng đông có thể mở thêm sv 2 :)

Tại bạn không tìm hiểu chứ ko phải là không có, mời bạn vào đây sẽ biết code Vô Song Lệnh: http://nkvs.vn/event/chuoi-su-kien-alphatest/dua-top-thanh-tuu

lúc đưa code ra thì phải có cả thông tin code, dù đã có thì vẫn đăng lại để người ta nắm rõ ngay chứ không lẽ đi lục bài viết để tìm thông tin code và chỉ có code vô song lệnh, thế còn code ngạo kiếm đâu :haha:

GáiChảnh
23-07-2013, 01:06 PM
Mọi người ngớ à. ??. Nếu RS nhân vật trong giai đoạn AT2 thế NPH phát Code để cho người ta ngắm à. ??. Mình nghĩ AT2 này không RS đâu :)) Code quà tặng chỉ sử dụng trong giai đoạn Closed Beta nhé bạn, nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng.

QuanChi
23-07-2013, 01:36 PM
Góp ý với nph nên dừng ngay AT2 lại và thay bằng bản CB luôn thì mình nghĩ game còn có cơ hội sống sót, thậm chí là trở thành game hot của năm nay nữa. Còn nph cố chấp tung bản AT2 tức là đối đầu với gamer thì chỉ có thiệt, hậu quả về sau như nào ai cũng biết. Góp ý nữa là CB vẫn sẽ giới hạn lv70. Rồi sau 1 tuần tung bản big update 90 tiện thể OP luôn thì đẹp cả đôi đường.
p/s: game này do nph mua về chứ đâu phải tự sản xuất đâu, thiết nghĩ tại sao phải AT tới 2 lần để fix lỗi ???

SữaChua
23-07-2013, 01:40 PM
lập topic để troll nhau ah nói cho nhiều nó cũng im ru như thóc hay đợi đéo ai chơi rồi mới tung tin la ko reset để hút gamer lại mà lúc đó nó chuyển game # CMNR

saladinhp
23-07-2013, 01:40 PM
cho hỏi 1 câu là tìm thấy lỗi sai sao trả lời nhanh thế, mà lúc góp ý thì chả thấy phản hồi có cần tiếp nhận hay k, lại kiểu sai thì ta phản bác còn đúng k cần quan tâm thì phải :waaaht:

NiNaNiNo
23-07-2013, 02:09 PM
test thỏa mái đi đến lúc éo còn ai thì nph có pro cũng éo ai chơi ! 1 điều rằng nph éo coi tiếng nói của gamer ra gì ! số người phản đối éo dưới 99% đâu ! game mà đếc có gamer thì cạp đất mà ăn ! vcc ! :waaaht:

Khanhtung21
23-07-2013, 02:13 PM
Có lẽ mình sẽ ko tham gia nữa :)

NôĐạiKa
23-07-2013, 02:34 PM
haha toàn là ngồi chém zó với hâm dọa . mấy cha này thì thừa hiểu rồi có rs hay kô rs chúng nó củng cấm đầu vào mà test à nph yên tâm . ghiền game nó ngắm vào máu rồi bỏ ko đc đau .bay h chúng nó như một lủ xike đang chờ hàng về mà sử dụng :)) bỏ thế nào đc kaka .:brick:

TiêuDao
23-07-2013, 02:37 PM

MOD nhắc mới nhớ sao chẳng thấy NPH thông báo gì về danh sách trúng thưởng đua top AT1 nhỉ, 4 ngày rồi không biết cách xác định được ai là TOP :194: hay là quên cmnr :sad:

Cứ Ném Đá
23-07-2013, 02:47 PM
đọc cmt thấy buồn cười, thấy mấy ông làm mình làm mẩy , chửi bới ,đòi bỏ game hoặc qua game khác thì được gì không? , hay rồi nói vậy rồi khi OB lại nhảy vô game chơi , NPH hiểu tình hình và cũng có sự tính toán hết rồi, họ cũng muốn nhanh lấy tiền các ông nhất àk:beauty:

c0ngtubu0n
23-07-2013, 02:56 PM
đợi chờ là hạnh phúc =)) cmn ném bom tra phong luôn bi giờ

Alpenliebe
23-07-2013, 03:04 PM
Chắc tính từ đợt AT 2 này đấy :)) kì này chắc đông hơn đây vì hơn 12k like fan page , trong khi đợt AT 1 vừa rồi trong 5 ngày chỉ tầm 2k4~ 3k5 thôi ^^!!!! rất nhiều người chưa dc test :D

Jenny
23-07-2013, 03:16 PM
MOD nhắc mới nhớ sao chẳng thấy NPH thông báo gì về danh sách trúng thưởng đua top AT1 nhỉ, 4 ngày rồi không biết cách xác định được ai là TOP :194: hay là quên cmnr :sad:

Giải thưởng và cách nhận ntn sẽ được post lên trang chủ nhé bạn!

HoàngVNn
23-07-2013, 03:28 PM
sao test hoài vậy, test rồi reset không thấy chán ahhh...

Gaixinh
23-07-2013, 03:34 PM
Chán con bà nản chởi bới không tham gia game nữa, nhưng vẫn máu chơi haha:

Jenny
23-07-2013, 04:35 PM
Mấy bạn vui lòng bớt spam emo dùm mình nhé :)

PhêThuốcLắc
23-07-2013, 04:39 PM
nếu không có alpha test để rà soát lỗi, bug, hack đến khí cho CB rùi thì:
1. bạn gặp lỗi, ko làm đc nhiệm vụ, kẹt map, lỗi skill..v.v. dẫn đến ức chế bạn chịu nổi không?
2. sever có một số người biết bug, hack, bạn nạp vài triệu mà vẫn thua người ta. bạn cam tâm không?
hay tất cả lại lên diễn dàn lập píc chửi nhau, chửi mod, chửi NPH, loạn xạ nên
Tất nhiên một số bạn sẽ bảo rằng, lỗi thì fix, bug hack thì khóa acc lại, nhưng thưa các bạn lỗi không phải báo lên 1 cái fix xong luôn mà cần có thể 1-2 ngày, trong 1-2 ngày đó bạn ko chơi đc bạn có nén nổi ức chế không? còn bug hack trong giai đoạn alpha test phát hiện rất dễ đơn giản vì ng biết bug hack sẽ nghĩ CB sẽ bị reset nên họ cứ xài bug hack cho acc mạnh lên max có thể, và bị lộ bug, hack, còn vào CB nhieuf người rất khôn, bug, hack rất kĩ thuật không vội vã tham quá để tránh bị phát hiện, khi đó quả là hậu quả khó lường đó.

Onlylove
23-07-2013, 04:48 PM
nếu không có alpha test để rà soát lỗi, bug, hack đến khí cho CB rùi thì:
1. bạn gặp lỗi, ko làm đc nhiệm vụ, kẹt map, lỗi skill..v.v. dẫn đến ức chế bạn chịu nổi không?
2. sever có một số người biết bug, hack, bạn nạp vài triệu mà vẫn thua người ta. bạn cam tâm không?
hay tất cả lại lên diễn dàn lập píc chửi nhau, chửi mod, chửi NPH, loạn xạ nên
Tất nhiên một số bạn sẽ bảo rằng, lỗi thì fix, bug hack thì khóa acc lại, nhưng thưa các bạn lỗi không phải báo lên 1 cái fix xong luôn mà cần có thể 1-2 ngày, trong 1-2 ngày đó bạn ko chơi đc bạn có nén nổi ức chế không? còn bug hack trong giai đoạn alpha test phát hiện rất dễ đơn giản vì ng biết bug hack sẽ nghĩ CB sẽ bị reset nên họ cứ xài bug hack cho acc mạnh lên max có thể, và bị lộ bug, hack, còn vào CB nhieuf người rất khôn, bug, hack rất kĩ thuật không vội vã tham quá để tránh bị phát hiện, khi đó quả là hậu quả khó lường đó.

Cái game mà bạn chuẩn bị được test2 này thì bản china họ ra cũng vài năm rồi nhé , vì vậy lỗi bug hack là rất hiếm khi họ đã là người dọn đường trước rồi , lỗi chỉ có thể là lag , sever , map hay dịch thuật như bạn nói thôi , các lỗi đấy thì mình nghĩ test1 có thể giải quyết được rồi. Còn vấn đề NPH quyết cho test2 này thì không có liên quan đến games mà có thể là vấn đề khác hoặc chưa đúng thời điểm , vậy thôi

mãnh Long
23-07-2013, 04:53 PM
bây giờ ko bàn cãi test ko test nữa , giờ NPH nó làm vậy thì tự thân nó chịu ( lợi và hại đều có), chỉ hỏi là bao giờ CB và alphatest này có reset ko thôi , mặc dù niếm tin mong manh là ko reset ( 90% là reset cmnr) , cho 1 ngày cụ thể coi .
p/s : sorry jenny , ko có í xúc phạm cậu , bài post bên kia mình viết nhanh quá ko kịp soát @@, í mình bảo là Administrator cho 1 câu trả lời thỏa đáng , chứ ko bảo Moderator

Hồng Thất Công
23-07-2013, 05:01 PM
Đã có thông tin chính thức về phiên bản AT2 rồi nhé các bạn! mặc dù hơi oải nhưng có phần thưởng cũng phê : http://nkvs.vn/news/tin-tuc/bat-mi-noi-dung-alpha-test-2607.html

NiNaNiNo
23-07-2013, 05:05 PM
tình hình là phần thưởng rất ngon nhưng nạp thẻ mà rs thì that sự hơi hâm ! nph nhĩ ! :204:

Onlylove
23-07-2013, 05:06 PM
• Tất cả nhân vật Ngạo Kiếm Vô Song khi tham gia trong thời gian Alpha Test sẽ được xóa vĩnh viễn

• Thời gian diễn ra Alpha Test: 14h00 ngày 26/07/2013 - 23h00 ngày 05/08/2013

• Trong thời gian này diễn ra giai đoạn Alpha Test 2, quý nhân sĩ nào đạt cấp 79 sẽ nhận được phần thưởng rất lớn từ BQT Ngạo Kiếm Vô Song khi khai mở giai đoạn Closed Beta.

• Tham gia Alpha Test lần này, quý nhân sĩ sẽ có quyền nạp thẻ để có thể dễ dàng mua sắm vật phẩm. Quý nhân sĩ có thể nạp thẻ tại đây

• Tất cả thẻ nạp trong giai đoạn này, sẽ được BQT Ngạo Kiếm Vô Song gửi trả quý nhân sĩ trong giai đoạn Closed Beta, thông qua tài khoản tham gia Ngạo Kiếm Vô Song ở giai đoạn Alpha Test lần này

thôi vậy là hết thắc mắc !

GáiChảnh
23-07-2013, 05:06 PM
"Tất cả nhân vật Ngạo Kiếm Vô Song khi tham gia trong thời gian Alpha Test sẽ được xóa vĩnh viễn" Mob giải thích em vs em không hiểu lắm.:sad:

mãnh Long
23-07-2013, 05:08 PM
rồi , tranh đấu 2 ngày có dc câu trả lời , off là vừa nhể, hay cày 79 rùi xóa chơi

NiNaNiNo
23-07-2013, 05:21 PM
79 phần thưởng lớn là gì để xem nó có xứng để cày hay không chứ cày tới mà rs phần thưởng cùi thì vcc lắm ý ! :waaaht:

Nhị Nhị
23-07-2013, 05:29 PM
xoá nhân vật lên oé muốn nạp :226:

Sát Thủ
23-07-2013, 05:38 PM
xoá nhân vật lên oé muốn nạp :226:

Đang tính mai hẹn giờ để đăng nhập game đặt cho acc của m 1 cái tên thật ưng ý đẹp nhất theo ý mình như NPH nói. Nhưng đọc xong cái dong tất cả tài khoản test sẽ bị xóa vĩnh viễn mà oải quá. Đặt tên đẹp làm gì, ưng ý làm gì để rồi lại bị xóa. Tốt nhất cứ đặt đại cái tên nào đó rồi ta đợi CB, OB vậy. Haizzz:193:

lskill9x01
23-07-2013, 05:52 PM
XIN AD NÓI RÕ PHẦN THƯỞNG KHI ĐẠT LV79 LÀ GÌ ĐỂ MỌI NGƯỜI CÒN BIẾT NÊN BỎ THỜI GIAN RA TEST LẠI HAY KO... LÊN LV 79 ĐÂU PHẢI CHUYỆN ĐÙA :canny::canny::canny:

dominico
23-07-2013, 06:01 PM
Ai không muốn tham gia Alpha Test 2 thì có thể ngồi chờ, đợi Game Close Beta rồi chiến.

Ngạo
23-07-2013, 06:24 PM
XIN AD NÓI RÕ PHẦN THƯỞNG KHI ĐẠT LV79 LÀ GÌ ĐỂ MỌI NGƯỜI CÒN BIẾT NÊN BỎ THỜI GIAN RA TEST LẠI HAY KO... LÊN LV 79 ĐÂU PHẢI CHUYỆN ĐÙA :canny::canny::canny:

Hi! Như BQT đã nói "quý nhân sĩ nào đạt cấp 79 sẽ nhận được phần thưởng rất lớn từ BQT Ngạo Kiếm Vô Song khi khai mở giai đoạn Closed Beta" Hiện tại BQT chưa thể bật mí được phần quà này ^^ Mong bạn thông cảm!

PhêThuốcLắc
23-07-2013, 06:32 PM
các bạn nên suy nghĩ chút trước khi than thở về alpha test 2
-NPH nói rất rõ rùi mà vẫn còn hỏi có reset ko? reset thì nạp thẻ làm gì, NPH bị hâm mới cho nạp thẻ mà vẫn reset.thật sự là các bạn đang hâm khi không đọc kĩ, hay đọc mà không hiểu mà cứ lên đây lảm nhảm mấy vấn đề đó
-vấn đề lên 79 đc gì? thứ nhất các bạn được thử cảm giác, biết được tốc độ lên lv 79 ra sao, có những nhiệm vụ gì đó là cái lợi cho các bạn, thứ hai là quà gì thì nó cũng là quà, các bạn ko nên so đo xem quà gì,to hay không thì mới cày lên 79,thật vãi các bạn. chơi game để khám phá game,chơi game mà suy nghĩ những cái đó tôi nghĩ bạn chả mấy chán game này

Ngạo
23-07-2013, 06:42 PM
Chào các bạn! Thông tin đã được đăng tải chi tiết tại trang chủ.
http://nkvs.vn/news/tin-tuc/bat-mi-noi-dung-alpha-test-2607.html
Topic này đã loãng nên mình xin close lại. Thân!