PDA

View Full Version : Cảm nhận của NPH trong tôi. Mong mọi người hãy lắng nghe và ủng hộ.

catngheo
23-07-2013, 12:05 AM
Bản thân tôi cũng khá thất vọng khi mà háo hức đơi OB thì đọc được dòng thông báo AT2. Nhưng suy nghĩ kỹ thì đó cũng chỉ là một bước đi cẩn thận của một NPH mới.
Nếu ai theo dõi nhiều thông tin, thì biết NPH đã mua bản quyền từ tháng 3/2013, họ âm thầm chuẩn bị cho cuộc đổ bộ của NKVS cũng như ra mắt NPH mới. Và trước đó họ đã chuẩn bị rất nhiều, từ khâu nhân sự, tìm hiểu game lẫn thị trường mà không ai hay biết. Ngay cả đến khi test AT1 chán chúng ta mới biết tên NPH là Trà Phong. Vâng, nói sơ qua vậy là biết sự thận trọng của NPH.
Bản thân là một NPH mới toanh không ai biết đến, nhưng các bạn nhìn xem họ đã làm được những gì. Không phải mình là fans cuồng của NKVS, nhưng thật sự để so sánh, Trà Phong làm tốt hơn Soha và FPT rất nhiều. Cái họ thua chỉ là tên tuổi và khoản quảng cáo. Dễ hiểu thôi, bản thân họ không dám quảng cáo quá nhiều, không dám hứa quá nhiều, vì họ không dám chắc họ sẽ làm được.
Và đến thời điểm hiện tại, để chuẩn bị bước một bước vững chắc vào làng game Việt, họ lại có một quyết định thận trọng đó là AT2. Theo mình đánh giá bản AT1 không nhiều lỗi, và NPH đã nói fix song trong 3 ngày đóng cửa vừa qua( khá nhanh nhạy), AT1 chúng ta dừng bước ở ngưỡng 70, và hạn chế số người test. Chúng ta mới chỉ test được chưa đến 50% chức năng game, Sv cũng chưa bao giờ bị cảnh quá tải vì quá nhiều người. Vì vậy theo mình nghĩ cần có AT2.
Các bạn muốn OB, NPH còn muốn hơn các bạn. Họ bỏ tiền ra rước Game về, thuê nhân lực, đầu tư cơ sở vật chất. Tất nhiên họ muốn mở của để thu hồi vốn chứ. Nhưng vì một NKVS hoàn chỉnh, vì một Trà Phong chuyên nghiệp. Thì hãy thông cảm, đợi và ủng hộ NPH mới. Tôi tin, nếu biết lắng nghe, biết trả lời game thủ bằng hành động, thì chỉ sau một năm sẽ sánh ngang với VNG, FPT, Gosu.

Jenny
23-07-2013, 08:16 AM
Cảm ơn bạn đã hiểu và thông cảm :)

Cáo
23-07-2013, 08:32 AM
Đây là 1 vấn đề hết sức bình thường.
NPH phải thận trọng trước khi đưa ra SP mới.
Mình thấy các gamer cứ kêu gào tại sao chậm CB... Nhưng nếu CB mà đầy lỗi thì có ai chơi k???

Làm bất cứ gì cũng cần có thời gian để cho ra sản phẩm tốt nhất (nhưng chắc chắn chưa phải hoàn hảo)

Vote cho NPH "Chậm mà chắc"

ChiếnThần
23-07-2013, 08:40 AM
đúng là nó muốn op hơn để thu lợi nhuận nhưng giấy phép chưa có thì sao mà op nó phải câu ra thế này xong at thì CB rồi OB cũng hết mẹ tháng 8 , còn nữa tạo ra cái room 247 của game nhảm vãi suốt ngày hát hò nhiều thằng giọng đã khó nghe còn thich hát ,có biết hướng dẫn tân thủ mẹ gì đâu room đó tạo ra để chém gió thì đúng hơn , có khối cái để hướng dân tân thủ như là tư vấn về các môn phái hoặc hướng dẫn tân thủ up cấp nhanh nhất , rồi cách kiếm bạc ko khóa , rồi bí cảnh , cách chế tạo các vật phẩm hay chế dược thuốc lắc , rồi cách kiếm vàng ko khóa ...vv.. . thử qua cái room 85 của tụi VL3D xem thủ thấy bọn mod nó hướng dẫn từng NV đến kỹ năng sống ..vv .Còn về lại bên mình hát với hò chán Vãi

saladinhp
23-07-2013, 08:49 AM
đúng là nó muốn op hơn để thu lợi nhuận nhưng giấy phép chưa có thì sao mà op nó phải câu ra thế này xong at thì CB rồi OB cũng hết mẹ tháng 8 , còn nữa tạo ra cái room 247 của game nhảm vãi suốt ngày hát hò nhiều thằng giọng đã khó nghe còn thich hát ,có biết hướng dẫn tân thủ mẹ gì đâu room đó tạo ra để chém gió thì đúng hơn , có khối cái để hướng dân tân thủ như là tư vấn về các môn phái hoặc hướng dẫn tân thủ up cấp nhanh nhất , rồi cách kiếm bạc ko khóa , rồi bí cảnh , cách chế tạo các vật phẩm hay chế dược thuốc lắc , rồi cách kiếm vàng ko khóa ...vv.. . thử qua cái room 85 của tụi VL3D xem thủ thấy bọn mod nó hướng dẫn từng NV đến kỹ năng sống ..vv .Còn về lại bên mình hát với hò chán Vãi

thi co cai gi dau ma cha hat ho, huong dan xong k vao game thuc hanh duoc thi huong lam gi cho no quen, thoi bye bye cai game da ra muon roi, doi ngu pr thi kem, test thi lam cay di cay lai ton cong phi suc :231:

Nhà Quê
23-07-2013, 08:50 AM
Chuẩn. Chả hiểu cái bọn trong 247 đấy có liên quan đến game ko nữa =)) nhảm nhí

ChiếnThần
23-07-2013, 08:50 AM
Đây là 1 vấn đề hết sức bình thường.
NPH phải thận trọng trước khi đưa ra SP mới.
Mình thấy các gamer cứ kêu gào tại sao chậm CB... Nhưng nếu CB mà đầy lỗi thì có ai chơi k???

Làm bất cứ gì cũng cần có thời gian để cho ra sản phẩm tốt nhất (nhưng chắc chắn chưa phải hoàn hảo)

Vote cho NPH "Chậm mà chắc"
game này có phải game lạ gì đâu mà chậm mà chắc chú , bản AT1 lỗi cũng có nhiêu đâu , sohagame lúc trước nó cũng phát hành toàn wedgame lần đầu tiên nó làm game cài đặt TTB lỗi tùm lum gần cả chục lỗi mà chỉ trong vòng 12 ngày nó fix hết lỗi rồi mở AT2 trong 7 ngày , rồi OP nó hay ở chỗ là AT1 kết thúc ngày 17 ngày 18 nó ra phiên bản AT2 ko còn lỗi rồi 24 kết thúc AT2 , 25 OB .
Cái tôi mong muốn ở đây là sau giai đoạn AT 2 này hãy mở nhanh luôn giai đoạn OP cho ae chiến và kéo lại gamer vì NPH vừa công bố AT2 thì các gamer quay lưng lại với game là rất nhiều

Lâm Tiên Nhi
23-07-2013, 10:11 AM
Cũng rất hiểu và thông cảm với nhà phát hành, nhưng cũng nhanh để anh em còn cày quá nha, hehe :194:

Alpenliebe
23-07-2013, 10:36 AM
Không nên manh động !!! Sao cứ để ý đến việc giấy phép với ko giấy phép nhỉ ^^'' ví dụ : Bồ tèo biết VLTK 3D gì ấy có giấy phép à ^^ ở đâu zị post cho xem với.....:waaaht:

NiNaNiNo
23-07-2013, 10:50 AM
làm gì đừng để còn nph + ami +mod ngồi 1 mình quay tay ass là được ! :sexy:

Leynet
23-07-2013, 10:51 AM
game này có phải game lạ gì đâu mà chậm mà chắc chú , bản AT1 lỗi cũng có nhiêu đâu , sohagame lúc trước nó cũng phát hành toàn wedgame lần đầu tiên nó làm game cài đặt TTB lỗi tùm lum gần cả chục lỗi mà chỉ trong vòng 12 ngày nó fix hết lỗi rồi mở AT2 trong 7 ngày , rồi OP nó hay ở chỗ là AT1 kết thúc ngày 17 ngày 18 nó ra phiên bản AT2 ko còn lỗi rồi 24 kết thúc AT2 , 25 OB .
Cái tôi mong muốn ở đây là sau giai đoạn AT 2 này hãy mở nhanh luôn giai đoạn OP cho ae chiến và kéo lại gamer vì NPH vừa công bố AT2 thì các gamer quay lưng lại với game là rất nhiều
vậy bạn có biết tại thời điểm đó NPH Soha đã phát hành dc bao nhiêu game chưa và đó là NPH nào? khi người ta đủ kinh nghiệm và khả năng người ta có thể làm khác. Nhưng với 1 người mới thì họ cần phải chuẩn bị nhiều hơn hẳn và khả năng tốt nhất khi bước vào thương trường.
hãy thử tưởng tượng bản thân mình là NPH mang sản phẩm đầu tiên ra mắt công chúng thì lúc đó bạn có muốn sản phẩm của mình là hoàn hảo hay bị những lỗi ko đáng có mà để mất khách hàng?

mãnh Long
23-07-2013, 11:39 AM
vậy bạn có biết tại thời điểm đó NPH Soha đã phát hành dc bao nhiêu game chưa và đó là NPH nào? khi người ta đủ kinh nghiệm và khả năng người ta có thể làm khác. Nhưng với 1 người mới thì họ cần phải chuẩn bị nhiều hơn hẳn và khả năng tốt nhất khi bước vào thương trường.
hãy thử tưởng tượng bản thân mình là NPH mang sản phẩm đầu tiên ra mắt công chúng thì lúc đó bạn có muốn sản phẩm của mình là hoàn hảo hay bị những lỗi ko đáng có mà để mất khách hàng?
người của NPH đi đâu cũng thấy bênh chằm chặp , SoHa làm ăn tôi nói thật tôi chơi gần hết các game của nó rồi , lag vẫn tràn ngập , vip cũng khá là chát , game soha éo có rẻ đâu , dc cái là nó nói ngày nào ra giờ nào ra là nó làm đúng, thắc mắc gì là mod nó lên giải thích ngay nên anh em mới chơi đông . có 1 câu trả lời thôi cù nhây mãi , như thế mới mất khách đó người ae, thân.
p/s : từ ngày lập diễn đàn , mặt mũi MOD chưa thấy đâu , toàn dân thử việc tôi chán cảnh này rồi nha

SữaChua
23-07-2013, 11:58 AM
người của NPH đi đâu cũng thấy bênh chằm chặp , SoHa làm ăn tôi nói thật tôi chơi gần hết các game của nó rồi , lag vẫn tràn ngập , vip cũng khá là chát , game soha éo có rẻ đâu , dc cái là nó nói ngày nào ra giờ nào ra là nó làm đúng, thắc mắc gì là mod nó lên giải thích ngay nên anh em mới chơi đông . có 1 câu trả lời thôi cù nhây mãi , như thế mới mất khách đó người ae, thân.
p/s : từ ngày lập diễn đàn , mặt mũi MOD chưa thấy đâu , toàn dân thử việc tôi chán cảnh này rồi nha

dkm đéo nói nhiều text rs la đéo chơi nói mãi đéo thấm đc vcc

TuMa_VoTjnh
23-07-2013, 12:35 PM
nói thật sự từ lúc ra game chưa thấy có MOD nào thật sự của NPH vào trả lời các câu hỏi của ae, toàn mấy ông tập sự vớ vẩn có biết thông tin gì về game đâu, toàn trả lời mấy thứ trong bản test để làm gì, cái đấy ai test người ta cũng biết rồi, cái cần là thông tin và lịch trình của game thì mấy ông MOD tập sự biết cái gì mà tinh tướng, MOD chính thì không thấy ai xuất hiện, hay NPH nghĩ game minh hay nên mọi người sẽ tự phải mò đến, hay nghĩ game thủ không đáng để quan tâm:angry:

Jenny
23-07-2013, 12:40 PM
Mod thì làm gì có mod chính với mod phụ? Mod thì làm gì có là người của NPH? Mod cũng như các bạn, là gamer, được ưu tiên nick khác màu, có khả năng đồ sát, dọn dẹp bạo động, được hưởng lương và có thể biết trước 1 số thông tin của game :)

Còn người mà các bạn đang nhắc tới là Smod, Admin của diễn đàn :)

Còn như bạn TuMaVoTinh nói, thì tại vì bạn là người test game nên bạn biết, và diễn đàn không phải lập ra chỉ những người đã test game vào, mà còn nhiều người chưa test vào nữa. Và tụi mình cũng không phải là người giải quyết các thắc mắc ingame cho các bạn, mà có thể tự gamer giải quyết thắc mắc với nhau. Nên đừng đặt nặng vấn đề mod ở đây :)

TRaiDEp
23-07-2013, 12:48 PM
Mod thì làm gì có mod chính với mod phụ? Mod thì làm gì có là người của NPH? Mod cũng như các bạn, là gamer, được ưu tiên nick khác màu, có khả năng đồ sát, dọn dẹp bạo động, được hưởng lương và có thể biết trước 1 số thông tin của game :)

Còn người mà các bạn đang nhắc tới là Smod, Admin của diễn đàn :)

Còn như bạn TuMaVoTinh nói, thì tại vì bạn là người test game nên bạn biết, và diễn đàn không phải lập ra chỉ những người đã test game vào, mà còn nhiều người chưa test vào nữa. Và tụi mình cũng không phải là người giải quyết các thắc mắc ingame cho các bạn, mà có thể tự gamer giải quyết thắc mắc với nhau. Nên đừng đặt nặng vấn đề mod ở đây :)

Còn cái này nữa nè Mod , gamer chữi nhau thì ăn thẻ khóa 2pic còn Gamer chữi Mod thì acc sẽ bị band forever :204: Có lần rũ 1 mod bên game BangBang đi off cùng ae ở TPHCM và Mod ấy thừa bít đi mình sẽ như thế nào nên đã từ chối rất chi là phong cách Mod :brick:

Đặng khải Nguyên
23-07-2013, 12:52 PM
Đây có lẽ là bài viết hay cho những ai đang bức xức với việc test 2 lần,nhưng mà việc test 1 k phải ai cũng đã có cơ hội,suy cho cùng NPH chắc cũng có cai lý riêng,chỉ mong khi ra chính thức đây sẽ là 1 game xứng đang để chơi và k phụ lòng mong mỏi của các gamer
P/s : đến các mod. Sau này khi game chính thức bắt đầu,mõi box nên có những mod riêng chia nhau để phụ trách ,như vậy công việc quản lí sẽ hiểu quả thêm. 1 chút ít góp ý nhỏ thôi ,hihi

Jenny
23-07-2013, 12:53 PM
Đó là điều tất nhiên rồi bạn :). Mod mà chửi gamer thì cũng sẽ bị kỷ luật là unset mod + ban nick thôi :))

QuanChi
23-07-2013, 01:20 PM
alfa test 2 không nên kéo dài quá 1 tuần, theo mình AT1 cũng rất ít lỗi nên tiến độ AT2 sẽ từ 3 đến 5 ngày là có thể fix hết lỗi. Rồi công bố CB sau 2 ngày là vừa tròn 1 tuần. Mong nph tiếp thu ý kiến game thủ

XIII
23-07-2013, 01:26 PM
Chưa đc chơi thì làm việc khác chơi trò khác ..... Thiếu gì việc, thiếu gì cái để chơi mà cứ phải hối thúc người ta . Như ta nè vừa đi Picnic 2 ngày với bạn bè về vẫn chưa thấy mở ta kệ , 26 mới mở thì về ngoại chơi vài ngày nữa he he. Thà đi chơi với bạn bè gia đình còn hơn ngồi mà kêu gào vô ích thế này :D

Vô Danh
23-07-2013, 01:34 PM
Vâng đọc xong , chúng tôi đã Thông cảm cho NPH , Nhưng đồng thời hỏi bạn ai thông cảm cho chúng tôi , Đặc biệt là 1 Fan Cuồng như bạn :197:

Độc Cô Tử
23-07-2013, 01:42 PM
Tét hay Tẹt thì cứ chiến đã rồi tính :brick:

Trà Dạo
23-07-2013, 01:44 PM
Ủng hộ NPH với bước đi AT2 đúng đắn, CB làm gì khi còn lỗi nếu NPH chạy CB mà vẫn còn lỗi thì tôi sẽ không chơi

Leynet
23-07-2013, 01:46 PM

Mình chả phải là người của NPH mình chỉ là 1 gamer như mọi người mà thôi có điều time chơi game của mình có vẻ lâu hơn mọi người 1 chút. Từ cái thời chơi máy điện tử băng năm 1988 đến h mình cũng gặp rất nhiều tình trạng chờ đợi game mới ví dụ như loạt game fire emblem. Đến lúc mình biết đến internet và chơi game onl đầu tiên vl 1 đến h mình cũng gặp vô số những trường hợp hứa lèo ngày phát hành game từ VN cho đến trang mạng quốc tế aeriagame. Và cũng từng thấy 1 số tựa game onl khá nổi chỉ vì OP quá sớm khi chưa fix lỗi xong nên đã chết yểu.
Còn mình bàn về việc kinh doanh của NPH là vì mình hiện cũng đang làm về nghề kinh doanh nên mình hiểu dc 1 số việc của 1 doanh nhân thế thôi. vả lại mình hiện đang sống và làm việc tại TP HCM thì liên quan j đến 1 NPH game ở miền Bắc chứ.
p/s: có lẻ mình già nên hay nói chuyện dông dài mọi người tha lỗi nha

MưaCôĐơn
23-07-2013, 01:48 PM
tét tét tét mông :sexy: :sexy:

Alpenliebe
23-07-2013, 03:12 PM
! Hơ hơ ko sao ko sao , cứ từ từ , test cũng chả sao , không rs hay rs cũng được ko vấn đề gì cả , miễn là có chiến hữu sát cánh là oke !! Vậy là quá đủ , ko cần đòi hỏi nhiều ! Nếu là 1 gamer chân chính thì tốt nhất đừng nên ý kiến vớ vẫn, tránh gây lục đục mất đoàn kết nội bộ ^^

PhêThuốcLắc
23-07-2013, 04:25 PM
Chưa đc chơi thì làm việc khác chơi trò khác ..... Thiếu gì việc, thiếu gì cái để chơi mà cứ phải hối thúc người ta . Như ta nè vừa đi Picnic 2 ngày với bạn bè về vẫn chưa thấy mở ta kệ , 26 mới mở thì về ngoại chơi vài ngày nữa he he. Thà đi chơi với bạn bè gia đình còn hơn ngồi mà kêu gào vô ích thế này :D

* Đập bàn phím * -"tôi thích bạn rồi đấy" :D
Trà Phong là 1 NPH trẻ vì vậy kinh nghiem điều hành còn non trẻ và không nhanh nhạy = VTC,FPT, VNG. Nhưng cái gamer chúng ta hi vọng là sự tâm huyết của NPH với sự phát triển lâu dài của game để chúng ta có 1 sân chơi lâu dài bổ ích và không nhàm chán. Vì vậy hãy thông cảm và khuyến khích họ hơn,các bạn nên nhớ sản phẩm đầu tay sẽ là cái làm nên tên tuổi và uy tín cho NPH ở những sản phẩm sau đó, vì vậy hãy yên tâm là NPH Ngạo Kiếm Vô Song sẽ cố gắng hết sức mang lại sản phẩm hoàn hảo, cung cách phục vụ thân thiện cho các bạn.
hãy so sánh VLTK 3D và NKVS đi nhé, xem từ việc quảng cáo, hứa hẹn ra mắt, alpha test cái nào tốt hơn cái nào???
gamer háo hức test VLTK 3D còn chúng ta đang bức xúc test NKVS, thật buồn cười, toàn các thánh ăn nhanh rùi chán nhanh.
cứ làm như cái bác tôi trích dẫn bài viết kia kìa, phải biết cân bằng cuộc sống và game, sao cứ vô đây dài cổ ra trông vậy =]]

GameHay
23-07-2013, 04:27 PM
! Hơ hơ ko sao ko sao , cứ từ từ , test cũng chả sao , không rs hay rs cũng được ko vấn đề gì cả , miễn là có chiến hữu sát cánh là oke !! Vậy là quá đủ , ko cần đòi hỏi nhiều ! Nếu là 1 gamer chân chính thì tốt nhất đừng nên ý kiến vớ vẫn, tránh gây lục đục mất đoàn kết nội bộ ^^

Chuẩn không chỗ nào để chỉnh luôn! Vote cho bài bạn này 1 phiếu.

Onlylove
23-07-2013, 04:36 PM
* Đập bàn phím * -"tôi thích bạn rồi đấy" :D
Trà Phong là 1 NPH trẻ vì vậy kinh nghiem điều hành còn non trẻ và không nhanh nhạy = VTC,FPT, VNG. Nhưng cái gamer chúng ta hi vọng là sự tâm huyết của NPH với sự phát triển lâu dài của game để chúng ta có 1 sân chơi lâu dài bổ ích và không nhàm chán. Vì vậy hãy thông cảm và khuyến khích họ hơn,các bạn nên nhớ sản phẩm đầu tay sẽ là cái làm nên tên tuổi và uy tín cho NPH ở những sản phẩm sau đó, vì vậy hãy yên tâm là NPH Ngạo Kiếm Vô Song sẽ cố gắng hết sức mang lại sản phẩm hoàn hảo, cung cách phục vụ thân thiện cho các bạn.
hãy so sánh VLTK 3D và NKVS đi nhé, xem từ việc quảng cáo, hứa hẹn ra mắt, alpha test cái nào tốt hơn cái nào???
gamer háo hức test VLTK 3D còn chúng ta đang bức xúc test NKVS, thật buồn cười, toàn các thánh ăn nhanh rùi chán nhanh.
cứ làm như cái bác tôi trích dẫn bài viết kia kìa, phải biết cân bằng cuộc sống và game, sao cứ vô đây dài cổ ra trông vậy =]]

VLTK nó chơi chính thức rồi , còn game này thì time test đến ko reset cũng mất 1 tháng rưỡi . và theo như quy trình đến CB thì game thủ có khá nhiều người test games đến 4 lần . 1 lần bên china , 2 lần Alpha test , 1 CB . vậy người ta thấy lâu là đúng rồi .

Jenny
23-07-2013, 04:42 PM
VLTK nó chơi chính thức rồi , còn game này thì time test đến ko reset cũng mất 1 tháng rưỡi . và theo như quy trình đến CB thì game thủ có khá nhiều người test games đến 4 lần . 1 lần bên china , 2 lần Alpha test , 1 CB . vậy người ta thấy lâu là đúng rồi .

Thực ra, lần đầu test được gọi là test nội bộ (không pr, không quảng cáo, chỉ nói sơ sài ở trên group fb, sáng nói chiều cho down chơi, có giới hạn code test). Còn AT2 test 2 này mới thực sự là để giới thiệu về game, để mọi người nắm bắt game. AT2 mở rộng cửa đón chào các game thủ, và không có code test gì cả, có id DUO là có thể chơi. Đó là vì sao lại có 2 đợt AT thế này.

Onlylove
23-07-2013, 04:50 PM
Thực ra, lần đầu test được gọi là test nội bộ (không pr, không quảng cáo, chỉ nói sơ sài ở trên group fb, sáng nói chiều cho down chơi, có giới hạn code test). Còn AT2 test 2 này mới thực sự là để giới thiệu về game, để mọi người nắm bắt game. AT2 mở rộng cửa đón chào các game thủ, và không có code test gì cả, có id DUO là có thể chơi. Đó là vì sao lại có 2 đợt AT thế này.

nói như mod cũng ko đúng , vì mình tin chắc đã có 1 cái gọi là test nội bộ trước khi test 1 được tung ra rồi , còn test 1 cũng đâu có giới hạn đâu , vài ngày là cho đăng ký nhận ID test mà .

catngheo
23-07-2013, 05:37 PM

Tất nhiên phải là MOD thử việc chứ bạn. NPH mới + game mới, không thể để MOD mới toàn quyền được. Và game này đã bao giờ ai nói chắc chắn bạn giờ nào ra, ngày nào ra chưa? Đang ở bản test thì ngay cả NPH cũng không thể trả lời chính xác là bao giờ ra được, chứ đừng nói là MOD.

Vâng đọc xong , chúng tôi đã Thông cảm cho NPH , Nhưng đồng thời hỏi bạn ai thông cảm cho chúng tôi , Đặc biệt là 1 Fan Cuồng như bạn :197:

ok, mình là fans cuồng ^^ nhưng bạn còn cuồng hơn khi không đợi được game ra ^^

TRaiDEp1
23-07-2013, 05:56 PM
Đó là điều tất nhiên rồi bạn :). Mod mà chửi gamer thì cũng sẽ bị kỷ luật là unset mod + ban nick thôi :))

Lý do banned nich DĐ của tôi vậy Mod , có banned cũng cần 1 lý do chứ . Vừa đi LA về vô thấy bị banned ức vãi . Mong Mod có 1 lời giải thích ?

Dương Mịch
23-07-2013, 07:05 PM
đợt AT2 này mình nghĩ NPH sẽ cho chúng ta khám phá hầu hết các chức năng trong game.sau đó còn xem xét ý kiến của game thủ về chức năng này.sự kiện kia còn rút kinh nhgiệm cho đợt ra mắt chính thức.cũng đúng thôi.chỉ mong NPH quan tâm đến ý kiến game thủ và đừng để game của mình mất đi tính hấp dẫn

ChiếnThần
23-07-2013, 07:13 PM
• Chỉ cần đăng ký tài khoản DUO là có thể tham gia vào game, không cần bất cứ "Code Test" hay "Tài khoản Test" nào khác.

• Khi kết thúc giai đoạn Alpha Test 26/07/2013, toàn bộ nhân vật sẽ được xóa vĩnh viễn.
• Tham gia Alpha Test lần này, quý nhân sĩ sẽ có quyền nạp thẻ để có thể dễ dàng mua sắm vật phẩm. Quý nhân sĩ có thể nạp thẻ tại đây

• Tất cả thẻ nạp trong giai đoạn này, sẽ được BQT Ngạo Kiếm Vô Song gửi trả quý nhân sĩ trong giai đoạn Closed Beta, thông qua tài khoản tham gia Ngạo Kiếm Vô Song ở giai đoạn Alpha Test lần này
• Trong thời gian này diễn ra giai đoạn Alpha Test 2, quý nhân sĩ nào đạt cấp 79 sẽ nhận được phần thưởng giá trị từ BQT Ngạo Kiếm Vô Song khi khai mở giai đoạn Closed Beta.

• Hy vọng đây sẽ là một trong những phần quà thiết thực giúp quý nhân sĩ có phần hứng phấn khi tham gia giai đoạn Alpha Test lần 2 này

Hồng Thất Thủ
23-07-2013, 07:16 PM
Chả có gì quan trọng cả! Thích thì chơi không thích thì out. Đơn giản có thế

CASABLANCA
24-07-2013, 12:02 AM
Như vậy là sau đợt AT2 này, rs nv, bước vào CB, lại rs nv, rồi OB à @@

catngheo
24-07-2013, 12:13 AM
Như vậy là sau đợt AT2 này, rs nv, bước vào CB, lại rs nv, rồi OB à @@

rất ít game mình biết CB mà rs nhân vật. trừ phi lỗi quá nặng như mất dữ liệu hoặc hack đồ không xử lý được thôi. Lần AT2 này có nhiều cái hay đó, đáng để thử.

GôYooRôNa
24-07-2013, 05:47 AM
Tất nhiên là đáng để thử , bỏ công chờ chừng này ngày
Chả lẻ hok ráng đc 1 ngày rưỡi nữa !!
Than làm gì , chơi đc thì chơi , ai chơi hok đc có thể nghĩ
Các bạn cứ than phiền hoài , làm người khác họ cũng chán theo các bạn lun:sad:

catngheo
24-07-2013, 05:55 AM
Tất nhiên là đáng để thử , bỏ công chờ chừng này ngày
Chả lẻ hok ráng đc 1 ngày rưỡi nữa !!
Than làm gì , chơi đc thì chơi , ai chơi hok đc có thể nghĩ
Các bạn cứ than phiền hoài , làm người khác họ cũng chán theo các bạn lun:sad:

Đúng rồi @@ than vừa thôi, tình hình thấy mấy bác chăm chỉ onl diễn đàn đang nhụt khí dần đều rồi :sweat:

KaidouJin
24-07-2013, 07:54 AM
ai cảm thấy ko hứng thú test đợt 2 thì dợi CB hay OB mà chơi,ko đợi đc thì kiếm game khác mà chơi,sao mà cứ thích làm quá lên.hở tí cái : lại test,lại reset,bao giờ CB,CB có reset ko,OB lun đi test làm gì.mấy bạn phán thì hay lắm,sao ko tự mình làm game xem,thử làm 1 game RPG nhỏ=RPG Maker thôi,xem tốn bao nhiu time,sửa bao nhiu lỗi.chỉ đc cái phán là hay mà chả chịu động não suy nghĩ Trà Phong là 1 công ty mới gia nhập làng game và NKVS là game đầu tiên họ ra mắt nên họ phải thật cẩn thận trong quá trình phát hành :sad:

MonKeyDLuffy
24-07-2013, 08:51 AM
làm gì thì làm chứ sắp vô năm học rồi đấy ^^!. năm cuối mà tạch là xong cmnl :))
tranh thủ sửa lỗi đi nhé @@!

TiêuDao
24-07-2013, 09:18 AM
Đọc mấy topic thấy có rất nhiều người ủng hộ NPH AT2 để có thời gian sửa chữa lỗi game và hoàn thiện. Vậy xin hỏi mấy bạn có AT1 không vậy? Nếu có thì ngoài lỗi font chữ ra các bạn thử kể xem còn lỗi nào ảnh hưởng đến gameplay nữa? mình không rõ về IT nhưng chắc sửa lỗi font cũng không cần nhiều thời gian như vậy đâu (TTB của soha nhiều lỗi như vậy mà AT1 và AT2 chỉ cách nhau 1 ngày)
Còn có mấy người ra giọng không thích thì kiếm game khác mà chơi, xin thưa rằng những ai mong muốn không reset hầu hết yêu thích game nay hơn các bạn nhiều nên mong muốn được gắn bó với game sờm mà thôi.

Nhân tiện đây PR tí:
- VL3D, CACK yêu cầu cấu hình cao quá -> giật, lag khi PK -> không chơi được.
- TTB 2,5D test thấy quá ít hoạt động cộng đồng, bang hội -> không gắn bó lâu dài được.
- Nguyệt ảnh truyền thuyết sắp ra -> game private.
Thế nên Ngạo Kiếm Vô Song là cái tên sáng giá nhất để AE cùng bạn bè, bằng hữu sống lại một thời kỷ niệm VLTK, KT, MU... 10 năm trước đây

nguyen duc hau
24-07-2013, 09:33 AM
cũng có thể là một vina game thứ 2.và 1 vo lam truyền kỳ 1 thứ 2.cái tên NPH mới và lạ tuy chưa có tên tuổi.nhưng nếu so sánh trước kia vina game cũng vậy khi bắt tay làm game võ lâm.quan trọng là cái cốt yếu t quan tâm là 3 điều sau. 1 game này NPH trà phong là NPH của việt nam chứ k phải của bọn tàu khựa nó lấy mác thuê công ty ở việt nam đứng tên ra làm là trà phong( vì tránh tình trạng như kiểu Mu retunr, bọn tàu nó dần dần thể hiện các chiến lược lấn dần trong tất cả các lĩnh vực mà đơn giản mục đích là về kinh tế).2 game nuột chất lượng tốt.3 NPH không quá chú trọng hút máu

mãnh Long
24-07-2013, 10:11 AM
ko hút máu sống bằng gì ( hút máu ít thì đúng là mơ hão): 195:, chưa tham gia shop cash nên ko nói trc dc , giá cả phải chăng là ok chứ rẻ mạt quá chơi cũng chán. Sẵn sàng đầu tư nếu game hay và đáng để nạp
p/s : đổi từ vàng sang vàng khóa thì thấy rùi , thế cái mục đổi từ vàng khóa sang vàng ko khóa nó ở đâu thế MOD:204:

Ngạo
25-07-2013, 03:04 PM
Chào các bạn! Thay mặt NPH, BQT xin được cảm ơn các bạn về những lời khen, góp ý cho NPH và cho sản phẩm Ngạo Kiếm Vô Song.

Rốt cuộc vào hôm nay 17/7, theo thông tin mà Game Thủ.net nhận được, Ngạo Kiếm Vô Song đã thuộc sở hữu của một công ty mới toanh tại làng game Việt. Tên đầy đủ của đơn vị này là Công ty TNHH Trà Phong, có trụ sở đặt tại quận Thanh Xuân, Hà Nội. Trà Phong hiện vận hành cổng game Duo (id.duo.vn), cũng là cổng đăng ký của Ngạo Kiếm Vô Song.

Theo chia sẻ từ đại diện Trà Phong thì Ngạo Kiếm Vô Song là sản phẩm đầu tay của NPH này tại Việt Nam.

Công cuộc xây dựng ban đầu khó tránh khỏi nhiều điều sai và thiếu sót. Rất mong các bạn bỏ qua và tiếp tục ủng hộ Ngạo Kiếm Vô Song cũng như NPH. Thông tin chi tiết, BQT sẽ cập nhật tại trang chủ.
Cảm ơn các bạn!