PDA

View Full Version : về chức năng Vip

Trung_Puyol
24-07-2013, 11:51 PM
ADM hoặc mọi người biết thì cho mình hỏi với chức năng Vip trong NKVS này là gì . có bao nhiêu cấp độ . cần bao nhiêu tiền để nạp Vip . và ko có Vip thì có ảnh hưởng nhiều đến việc luyện cấp , pk không à . xin cảm ơn nhiều

Jenny
25-07-2013, 10:44 AM
Chào bạn, về chức năng vip, bạn vui lòng tham khảo thêm tại đây (http://nkvs.vn/news/huong-dan/cam-nang-lam-giau__.html)

Trung_Puyol
25-07-2013, 10:56 PM
Chào bạn, về chức năng vip, bạn vui lòng tham khảo thêm tại đây (http://nkvs.vn/news/huong-dan/cam-nang-lam-giau__.html)

vậy Jenny cho mình hỏi để trở thành vip 1 thì cần điều kiện gì . cảm ơn Jenny

GôYooRôNa
25-07-2013, 11:00 PM
Nạp card vào bạn
----------------

Jenny
25-07-2013, 11:16 PM

Để trở thành VIP 1, bạn mua Anh Hùng Lệnh trên shop nhé. Giá 850 vàng không khóa, tương đương 30k VNĐ.

New Day
26-07-2013, 08:20 AM
Để trở thành VIP 1, bạn mua Anh Hùng Lệnh trên shop nhé. Giá 850 vàng không khóa, tương đương 30k VNĐ.

VIP game rẻ quá bạn à!!! 30k thì ai chả làm VIP được, đề nghị NPH tăng giá VIP lên khoảng 60k

Jenny
26-07-2013, 08:25 AM
VIP game rẻ quá bạn à!!! 30k thì ai chả làm VIP được, đề nghị NPH tăng giá VIP lên khoảng 60k

Vâng, đã note lại góp ý của bạn, sẽ đưa tới BQT càng sớm càng tốt :dreaming:

Leynet
26-07-2013, 08:29 AM

hờ hờ coi chừng chuẩn bị ăn gạch đó :hellboy:
vip 1 tuần 60k >> vip 1 tháng 300k >> nạp tiền mua vip xog là hết còn vàng mua cái j luôn ( đối với đa số gamer nghĩ vậy :D )

Tin
26-07-2013, 08:35 AM

rẻ rẻ cho bọn trẻ nó có cơ hội VIP chứ, hic hic:cry:

TuMa_VoTjnh
26-07-2013, 08:46 AM
đại gia :confuse: Bên Cửu Âm Chân Kinh là game 3D rất hoàng tránh 1 tuần 50k để lên vip mà đã bị game thủ la ó là hút máu của game, NKVS chỉ là game 2D đã thu đến 30k/tuần mà bạn còn kêu là rẻ thì chắc bạn muốn nâng lên 50k/tuần để game thủ quay lưng hết lại với game. MOD Jenny lại còn ủng hộ thì mình bostay thật rùi:cry:
Như vậy là 1 tháng mất 120k để lên vip chưa tính lên vip rùi thì lại phải nạp card để mua đồ trong shop, như vậy chí ít người muốn làm vip và mua đồ phải nạp không dưới 200k/ tháng 1 con số không hề nhỏ đối với đại đa số game thủ 2D

ShameLessAyp
26-07-2013, 08:51 AM

cái loài ăn no rửng mỡ. "rẻ quá" hả. thế chú chi tiền mua vip cho toàn sv nhóe. làm như ai có tiền như ai àh

Thiên Lang Nha
26-07-2013, 09:18 AM
cái loài ăn no rửng mỡ. "rẻ quá" hả. thế chú chi tiền mua vip cho toàn sv nhóe. làm như ai có tiền như ai àh

Trẻ con nhiều khi thích chứng tỏ ấy mà, mình chán ko thèm nói nữa rồi (_._")

New Day
26-07-2013, 09:22 AM
Trời ơi!!! VIP rẻ để ai cũng VIP hết à??? Đi đâu cũng thấy chữ VIP hết à??? Có thấy game nào mà VIP rẻ đến vậy đâu???

Leynet
26-07-2013, 09:36 AM
Trời ơi!!! VIP rẻ để ai cũng VIP hết à??? Đi đâu cũng thấy chữ VIP hết à??? Có thấy game nào mà VIP rẻ đến vậy đâu???

sai rùi của VIP của game thần khúc VNG có 300k là vip 6 tháng mua xog lên thằng vip 4 luôn.
cái quan trọng của vip chủ yếu là hổ trợ người chơi thôi nhưng lên vip xog phải tốn thêm 1k vàng để đổi sang 5k vàng khóa mỗi tuần =>> vị chi là khoảng 240k/tháng rùi ( nếu ko đổi thì mất quyền lợi vip >> có vip cũng như ko). ngoài ra còn phải mua thêm vài món lặt vặt trong shop và sử dụng vàng vào nhiều mục đích khác nhau lắm.
Nói chung là đừng nghĩ mua dc vip thì khỏe nên tính toán tổng số tiền để tận dụng triệt để quyền lợi của vip thì mới biết rằng: bông hồng có gai:sogood:

GôYooRôNa
26-07-2013, 09:45 AM
Game này có mấy loại Víp zậy các bạn :confuse:

ShameLessAyp
26-07-2013, 10:00 AM

qua bên VNG xem thử có game nào mà vip chém lên như thế không. Vip 1 tháng của nó đa số các game đều k quá 100k. Àh hay là bán riêng cho chú New Day đắt hơn mọi người thôi. Nói thật nhóe. Chú 26 tuổi mà nói 1 éo biết nói 2. Nghĩ cho mình mà k nghĩ cho người khác àh.

GôYooRôNa
26-07-2013, 10:10 AM
qua bên VNG xem thử có game nào mà vip chém lên như thế không. Vip 1 tháng của nó đa số các game đều k quá 100k. Àh hay là bán riêng cho chú New Day đắt hơn mọi người thôi. Nói thật nhóe. Chú 26 tuổi mà nói 1 éo biết nói 2. Nghĩ cho mình mà k nghĩ cho người khác àh.

2 bạn này thích chiến vs nhau nhỉ :boss:

Thiên Lang Nha
26-07-2013, 10:18 AM

VIP chỉ là công cụ hỗ trợ. Còn muốn làm VIP xịn, thì đóng phí ngoài lề.
Tưởng có chữ VIP đó thì là ngon lắm sao, mà sợ để người ta có chữ Vip như mình ??
Có chữ Vip là 1 chuyện, bản thân có đủ tiền mà làm kẻ mạnh hay ko lại là chuyện khác. Ảo tưởng cái chữ Vip quá rồi đấy !

Leynet
26-07-2013, 10:25 AM

Đừng nói người khác như thể là mình hiểu biết rất nhiều....
Bên VNG có cách kinh doanh riêng của VNG .
Việc bán thẻ vip cũng chỉ là 1 phần nhỏ để thu phí của người chơi mà thôi. Newday cũng có ý riêng của Newday vì ko muốn những người chơi mà các bạn thường hay gọi là gà or noop mang danh hiệu vip chạy lung tung gây mất cảm tình với vip. Nhưng vì đợt AT1 vừa rồi chưa có nạp card và xài vàng thường nên có nhiều người vẫn chưa hiểu cái danh hiệu vip chả là j nếu ko tận dụng hết quyền lợi vip thế thôi.
Hy vọng sau bản AT2 mọi người sẽ hiểu với tỷ lệ quy đổi 1 đỉnh= 3 vàng và giá cả của 1 số vật phẩm trong shop trong đợt AT1 mà mình thấy thì đã khá hợp lý rồi( đợt AT1 mình chỉ mới check hết quyền lợi vip, giá thẻ vip, giá các bình hoạt lực và 1 số thứ quan trọng cần thiết phải mua thôi).
chiều tối này sẽ check hết mớ còn lại trên shop nữa để xem giá thành ổn chưa ( ổn ở đây là mình tính mức trung bình 1 người nạp 500k/tháng đó :beatbrick:)

Cậu 2 Lào Cai
26-07-2013, 10:27 AM

Chê rẻ quá không muốn ai VIP cùng thi tội gì phải 60k bạn 2tr đi đấy cho nó đắt :)) Rẻ ko thích lại kêu la đúng là chịu thua :boss: Nhiều game thủ không thích người ta như mình hay sao ấy .

Bạn nói nhiều câu hay nhỉ có về nhà có điều kiện . nói thật chứ muốn để NPH mạnh lên thì $ của game thủ phải nạp vào duy trì game . Bạn cứ yên tâm là tới lúc chơi phát sinh nhiều cái nhà bạn có ĐK bán vài tỷ vào game thì NPH rất vui đó . Chứ VIP là cái gì đâu :))

PhêThuốcLắc
26-07-2013, 10:41 AM

:waaaht::brick::brick::brick::brick::brick::brick: :brick::brick::brick::beatbrick:
:stick::stick::stick::stick::stick::stick::stick:: stick:
:beauty::beauty::beauty: Đề nghị anh em vào chém chết tên này

IwillDominate
26-07-2013, 11:07 AM
VIP này có thời hạn giống như kiểu tuần/tháng ko ? Hay nạp phát chơi tới già luôn

Jenny
26-07-2013, 11:11 AM
VIP này có thời hạn giống như kiểu tuần/tháng ko ? Hay nạp phát chơi tới già luôn

Vip có 4 loại: tuần, tháng, quí, năm. Và vip này có thời hạn nhé bạn, chứ không được sử dụng mãi mãi.

Hero
26-07-2013, 11:43 AM
sai rùi của VIP của game thần khúc VNG có 300k là vip 6 tháng mua xog lên thằng vip 4 luôn.
cái quan trọng của vip chủ yếu là hổ trợ người chơi thôi nhưng lên vip xog phải tốn thêm 1k vàng để đổi sang 5k vàng khóa mỗi tuần =>> vị chi là khoảng 240k/tháng rùi ( nếu ko đổi thì mất quyền lợi vip >> có vip cũng như ko). ngoài ra còn phải mua thêm vài món lặt vặt trong shop và sử dụng vàng vào nhiều mục đích khác nhau lắm.
Nói chung là đừng nghĩ mua dc vip thì khỏe nên tính toán tổng số tiền để tận dụng triệt để quyền lợi của vip thì mới biết rằng: bông hồng có gai:sogood:
Chuẩn đó, bạn đã biết hết về tính năng vip và sử dụng hết các quyền lợi của Vip chưa???

NiNaNiNo
26-07-2013, 12:24 PM
rẻ cho ae chơi thỏa mái dkm thích vip mắc để 1 mình thể hiện à ! chơi game chỉ nghĩ cho mình ko phải ai củng có điều kiện đâu dkm ! :waaaht:

Jenny
26-07-2013, 12:40 PM
rẻ cho ae chơi thỏa mái dkm thích vip mắc để 1 mình thể hiện à ! chơi game chỉ nghĩ cho mình ko phải ai củng có điều kiện đâu dkm ! :waaaht:

Yêu cầu bạn sử dụng từ ngữ cho hợp lệ nhé.

New Day
26-07-2013, 12:55 PM

Không phải có điều kiện, cái VIP mà rẻ quá thì ai cũng là VIP hết, đi đâu cũng VIP thì có cái VIP làm gì, cho a-e hết tất cả tính năng VIP mà không cần nạp luôn đi!!! VIP là 1 công cụ hỗ trợ đua top rất tốt, giả sử có người không bao giờ nạp card nhưng cày game rất tốt và đứng top, mất khoảng 3-4 ngày, còn 1 người có VIP được hỗ trợ quá nhiều thứ chỉ tốn khoảng 2-3 là đạt được thành tựu bằng người kia. Bằng chứng là đợt Alpha Test vừa qua, mọi việc sẽ rất khác nếu không có VIP. Sau này Open Beta, nghĩ đến trường hợp như vậy thấy mà sợ, cái top sẽ luôn thay đổi nhờ vào chi tiền chứ không phải vào sức, mình không đề nghị VIP phải cực đắt, mình chỉ đề nghị lên giá hơn một tí

Hero
26-07-2013, 12:58 PM
Đợt test vừa rồi nhận quà xong ai cũng đc vip mà bạn???

Leynet
26-07-2013, 01:07 PM
Không phải có điều kiện, cái VIP mà rẻ quá thì ai cũng là VIP hết, đi đâu cũng VIP thì có cái VIP làm gì, cho a-e hết tất cả tính năng VIP mà không cần nạp luôn đi!!! VIP là 1 công cụ hỗ trợ đua top rất tốt, giả sử có người không bao giờ nạp card nhưng cày game rất tốt và đứng top, mất khoảng 3-4 ngày, còn 1 người có VIP được hỗ trợ quá nhiều thứ chỉ tốn khoảng 2-3 là đạt được thành tựu bằng người kia. Bằng chứng là đợt Alpha Test vừa qua, mọi việc sẽ rất khác nếu không có VIP. Sau này Open Beta, nghĩ đến trường hợp như vậy thấy mà sợ, cái top sẽ luôn thay đổi nhờ vào chi tiền chứ không phải vào sức, mình không đề nghị VIP phải cực đắt, mình chỉ đề nghị lên giá hơn một tí
Vậy là bạn nghĩ sai rồi. Để có sự cân bằng trong top thì giá vip cần phải rẻ để mọi người đều có thể có vip như vậy quyền lợi mới ngang nhau. Còn nếu nâng giá vip lên thì chỉ cần có tiền thì mọi việc sẽ thay đổi ngay.

GôYooRôNa
26-07-2013, 01:11 PM
Vậy là bạn nghĩ sai rồi. Để có sự cân bằng trong top thì giá vip cần phải rẻ để mọi người đều có thể có vip như vậy quyền lợi mới ngang nhau. Còn nếu nâng giá vip lên thì chỉ cần có tiền thì mọi việc sẽ thay đổi ngay.
Chuẩn !!
Này thì 30 ký tự =======

Soắn
26-07-2013, 01:21 PM
Chuẩn !!
Này thì 30 ký tự =======

Chuẩn ko cần chỉnh :D
.................................................. ..........

TuMa_VoTjnh
26-07-2013, 01:31 PM
Sao ông Newday vẫn bảo thủ nhỉ, có cần lập topic để kiểm chứng không, mình đảm bảo >90% ko đồng tình với chuyện nâng giá víp, giá vip hiện giờ cũng là cả 1 vấn đề đối với đại đa số game thủ rồi, 120k/tháng chỉ để mua vip chưa kể phải mua đồ trong Shop để hưởng được quyền lợi của vip. Vị chi phải ít nhất 180k/tháng còn nếu vip hơn thì sẽ phải đầu tư nhiều hơn
Game mới chỉ mới bắt đầu mà số tiền bỏ ra hàng tháng đã không hề nhỏ, về sau còn những event và các tính năng chưa mở nữa, ông bạn cứ chuẩn bị tiền mà đầu tư vào game đi, đến lúc game hút máu như kiếm thế thì có kêu cũng không ai ủng hộ đâu:rap:

Cooler Thief
26-07-2013, 01:42 PM
vip làm cm j, thấy có vip mất tính đoàn kết, bỏ mợ vip đi....

mấy game lúc đuầ như vl kiếm thế có vip cm j đâu, cũng thành công mà??

Leynet
26-07-2013, 01:56 PM
vip làm cm j, thấy có vip mất tính đoàn kết, bỏ mợ vip đi....

mấy game lúc đuầ như vl kiếm thế có vip cm j đâu, cũng thành công mà??
VL lúc đầu là game thu phí và lúc đó chức năng vip chưa ra.
Kiếm Thế tuy ko có chức năng Vip nhưng có phúc lợi tháng ( buộc người chơi phải nạp card để lấy phúc lợi )

HoàngVNn
26-07-2013, 03:43 PM
sao bây giờ 1 tuần lên 998 vàng luôn, sao mới lên giá ah... mắc quá vậy

Leynet
26-07-2013, 06:00 PM
sao bây giờ 1 tuần lên 998 vàng luôn, sao mới lên giá ah... mắc quá vậy
Cũng ko mắc lắm khoảng 34k/tuần và tầm 130k/tháng
Đây cũng là giá cty theo mình nghĩ vì tính ra Vip 1 tuần = 4 ly cafe ( 4k/ly giá vỉa hè) + 1 gói jet ( còn vô quán sang sang thì chỉ 1 ly cafe + 1/gói jet thui .....)
hix vậy mỗi tuần lại phải nhịn 1 buổi cafe sáng và 1/2 gói jet rùi :cry:

TiêuDao
26-07-2013, 07:11 PM
Hồi AT1 nhớ là Vip 1 tuần chi khoảng 8xx vàng giờ AT2 lên 998 vàng không biết đến khi CB, OP tăng lên bao nhiêu nhỉ?:stick:

BéNgân
26-07-2013, 08:33 PM

phari nói là bạn nguy hiểm vãi lìn :sogood::sogood:

DjBoVaoDoj
27-07-2013, 12:32 AM
sao ko mua vip 1 lần đi cứ mua hoai` thế tiền đâu

Alex5
27-07-2013, 12:44 AM
bác new day chắc sắp được tuyển làm mod đây sướng nhé tranh thủ lấy điểm với nph =))

Kenny21
27-07-2013, 10:15 AM
Bác newday đứng ở vị trí NPH mà nghĩ, người ta đã Tuyên bố đem lại 1 sân chơi công bằng giữa giàu và nghèo h bán vip mắc khác nào tự vã vào mặt, vả lại vip rẻ nó có cái lợi của nó là ai cũng có điều kiện nạp, lấy số lượng bù chất lượng ngu gì nâng lên. Còn về phía gamer 99% là thích đồ rẻ, kể cả kẽ lắm tiền, còn cái vip nó là nghĩa địa gì, khác nhau gì ở 3 hoặc 50k, còn chữ vip nó nghĩa địa gì, cái quan trọng là vàng. Còn bác thích thể hiện e giới thiệu bác 1 game mobile thôi, tình kiếm vip 12 chỉ có 150tr, game này dragon bane vip 10 của nó là...$27000, chắc Tài chính của bác hợp game đó, mà nói nói cho vui vậy thôi chứ NPH đã quyết định bán giá nào rồi thì góp ý tới trời nó cũng ko thèm nghe đâu, game nào chả vậy than làm gì cho ăn gạch đá

Jenny
27-07-2013, 10:57 AM
Topic đã loãng, và chủ topic cũng đã được giải đáp, mình xin close.