PDA

View Full Version : Góp Ý Về Vấn Đề Điều Khoản Sử Dụng Tài Khoản DUO

Leynet
25-07-2013, 05:07 PM
Mình vừa đọc hết điều khoản sử dụng tài khoản của DUO sáng hôm nay (dạo trước vì tạo acc nhanh ko đăng ký đầy đủ thông tin nên ko dc đọc vấn đề này :cry:) và mình thấy rất bất công cho gamer :hellboy:( trong đó có mình). Tuy sáng nay mình đã viết bài này bên box góp ý nhưng mãi đến h mình vẫn chưa thấy bài này dc post nên mình quyết định post sang đây cho mọi người biết. Vì mình biết chắc hầu hết khi mọi người tạo acc chả bao h đọc đến những điều khoản của NPH mà cứ thế đồng ý nên bị rất nhiều trường hợp mất đồ do lỗi game hoặc tiền bạc mà kiện thì NPH cũng chả giải quyết. Dưới đây là 1 phần trong bản hợp đồng của mọi người khi mọi người đăng ký tạo tài khoản

Về các điều khoản khác mình ko bàn vì nó đã quá hợp lý khi mình chấp nhận dùng sản phẩm của DUO nhưng riêng về phần này thì ko chấp nhận dc:

Thoả thuận sử dụng giữa DUO và thành viên:

Với tư cách thành viên sử dụng dịch vụ cổng thanh toán DUO ID, bạn buộc phải tuân thủ một cách nghiêm túc các nguyên tắc của DUO.

+ Người đứng tên đăng ký tài khoản sẽ phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về các hoạt động của tài khoản do mình sở hữu thực hiện trên hệ thống.

+ DUO ID không chấp nhận bất cứ thông tin nào đi ngược lại với thuần phong mĩ tục, pháp luật và văn hoá Việt Nam, đi ngược lại đường lối của nhà nước CHXHCN Việt Nam, không được phép lưu truyền các sản phẩm phần mềm không có hoặc không rõ nguồn gốc về bản quyền và sở hữu trí tuệ.

+ DUO ID có thể tự cắt bỏ những nội dung của thành viên nếu không phù hợp với nội dung sinh hoạt hay quy định của DUO ID, bất cứ thông tin nào của bạn thuộc loại cá nhân khi đăng ký sẽ đều được giữ bí mật (theo những điều khoản của DUO ID) tuy nhiên chúng tôi sẽ buộc phải thông báo những thông tin này cho các cơ quan pháp luật khi cần thiết.

+ Không có những hành vi, thái độ làm tổn hại đến uy tín của các sản phẩm, dịch vụ, trò chơi trong hệ thống liên kết với DUO ID dưới bất kỳ hình thức nào, phương thức nào. Mọi vi phạm sẽ bị tước bỏ mọi quyền lợi liên quan đối với tài khoản hoặc xử lý trước pháp luật nếu cần thiết.

+ Những hành vi phá hoại, gây tổn hại đến hệ thống ảnh hưởng đến bộ mặt của DUO ID hay cơ sở vật chất nếu bị phát hiện sẽ bị truy tố và xử lý trước pháp luật.

+ Mọi thông tin cá nhân của thành viên sẽ được chúng tôi bảo mật, không tiết lộ ra ngoài. Chúng tôi không bán hay trao đổi những thông tin này với bất kỳ một bên thứ ba nào khác.

+ Như trên đã nói, mọi thông tin đăng ký của thành viên sẽ được bảo mật, nhưng trong trường hợp cơ quan chức năng yêu cầu, chúng tôi sẽ buộc phải cung cấp những thông tin này cho các cơ quan chức năng.

+ DUO ID có quyền xóa các tài khoản của người sử dụng nếu tài khoản này không được sử dụng để đăng nhập vào bất cứ một sản phẩm, dịch vụ nào trong hệ thống đối tác của DUO ID trong 01 (một) năm tính từ lần sử dụng cuối cùng.

Với các điều khoản này thì Duo chỉ có 1 trách nhiệm duy nhất với gamer đó là bảo mật thông tin tài khoản còn lại DUO hoàn toàn ko có trách nhiệm j với gamer nữa cả. Nên mình đề nghị với DUO là thêm vào điều khoản sử dụng tài khoản những điều sau:
1. Có trách nhiệm hỗ trợ chủ tài khoản trong quá trình sử dụng sản phẩm của DUO
2. Nhận và giải quyết khiếu nại của khách hàng các trường hợp phát sinh trong quá trình sử dụng sản phẩm của DUO ( Dĩ nhiên DUO chỉ hỗ trợ, nhận và giải quyết đối với tài khoản đăng ký đầy đủ thông tin, trung thực và chính xác).
3. Nếu phát sinh rủi ro thiệt hại do lỗi bất bất khả kháng của sản phẩm thì DUO phải cam kết đền bù giảm thiểu những rủi ro phát sinh đó mà Duo có thể thực hiện.

Trên đây là những ý kiến của mình. Mặc dù mình biết DUO là 1 NPH mới đang trên đường bước vào thế giới game và các trang web đang trong quá trình hoàn thiện ( mặc dù vay mượn nhiều ý tưởng lẫn phông hình của các đàn anh để gấp rút hoàn thiện) nhưng riêng về điều khoản của hợp đồng bên bán ( Duo) và bên mua ( gamer ) thì cần phải dc xác thực và công bằng chứ?

Mọi người nghiên cứu và cho thêm ý kiến nhé!

New Day
25-07-2013, 06:16 PM
Quá hữu ích, nhiều thằng không thèm đọc, mình cũng không đọc cho đến khi ạn viết mới để ý, dường như DUO hoàn toàn không chịu trách nhiệm gì về lỗi mất đồ và không đền bù, mình đồng ý với góp ý của bạn này

GôYooRôNa
25-07-2013, 08:48 PM
Quá hữu ích, nhiều thằng không thèm đọc, mình cũng không đọc cho đến khi ạn viết mới để ý, dường như DUO hoàn toàn không chịu trách nhiệm gì về lỗi mất đồ và không đền bù, mình đồng ý với góp ý của bạn này

Em cũng đồng ý 2 tay lun , tuy em chưa đọc cái trên , mới đọc của a New

Leynet
25-07-2013, 09:08 PM
Mình viết topic này là nhằm để mọi người hiểu về trách nhiệm của NPH với gamer thế thôi.
Nhưng có vẻ mọi người ko cần biết lắm về những vấn đề này chỉ cần biết chơi thôi. Đến khi mất vật phẩm hoặc tiền bạc nạp vào vì lý do kỹ thuật hoặc lỗi game thì đừng có mà khóc mà đòi NPH với AD trả lại cho vì họ hoàn toàn ko chịu trách nhiệm j hết với tài khoản và NV của bạn( họ chỉ có duy nhất 1 trách nhiệm là bảo mật tài khoản của bạn mà thôi)
P/S: riêng vs mình nếu đến giai đoạn OP mà NPH ko thay đổi điều khoản sử dụng tài khoản DUO thì mình sẽ nghĩ game vì bản thân mình ko dc 1 quyền hạn nào để bảo vệ tài khoản lẫn NV trong game của mình.

Onlylove
25-07-2013, 09:17 PM
nếu nạp tiền đầu tư nhiều bây giờ thì ko nên , nạp 1 số ít chơi đã , xem NPH ra sao . vừa qua mình đọc 1 bài của 1 bạn tố " GOSU " lừa đảo , bạn ấy nạp vào game 30 triệu sau đó game bị đóng , bạn ấy nói muốn kiện nhưng đúng là " con kiến mà kiện củ khoai " hiện giờ VN chưa có luật bảo vệ nào cho tài sản ảo cả , chỉ có NPH đường hoàng chính chính thì họ sẽ bù đắp cho game thủ của họ nếu có vấn đề gì sảy ra mà thôi . cũng hy vọng NPH và công ty Trà Xanh này làm việc chuyên nghiệp , và minh bạch !

Jenny
25-07-2013, 09:32 PM
Xin chào các bạn, mình sẽ đưa vấn đề này lên BQT sớm nhất có thể. Trước khi có câu trả lời, các bạn vui lòng bình tĩnh góp ý. Tránh tình trạng quá khích, bạo động sẽ ảnh hưởng đến cộng đồng. Và những trường hợp đó sẽ bị xử lý.

Thân.

Leynet
25-07-2013, 09:40 PM
nếu nạp tiền đầu tư nhiều bây giờ thì ko nên , nạp 1 số ít chơi đã , xem NPH ra sao . vừa qua mình đọc 1 bài của 1 bạn tố " GOSU " lừa đảo , bạn ấy nạp vào game 30 triệu sau đó game bị đóng , bạn ấy nói muốn kiện nhưng đúng là " con kiến mà kiện củ khoai " hiện giờ VN chưa có luật bảo vệ nào cho tài sản ảo cả , chỉ có NPH đường hoàng chính chính thì họ sẽ bù đắp cho game thủ của họ nếu có vấn đề gì sảy ra mà thôi . cũng hy vọng NPH và công ty Trà Xanh này làm việc chuyên nghiệp , và minh bạch !
Thực ra điều này là bạn ấy đã sai mình cũng đã đọc và nhớ nick bạn đó hình như là Bảo Hân thì phải. Lý do là vì mọi người ko hề đọc hết điều khoản nào trong khi tạo TK và khi mất tiền cũng ko thể kiện dc mặc dù luật VN quy định về game onl có vài điều cũng dùng để bảo vệ gamer với những trường hợp này nhưng các điều khoản sử dụng tài khoản ko hề có điều nào là sẽ hoàn trả lại tiền khi game đóng cửa đột xuất hay đền bù cho gamer cả.
dưới đây là 1 số điều khoản dùng để bảo vệ gamer của VNG để các bạn tham khảo và hiểu tại sao VNG luôn dc các đại gia ưu tiên chơi:

Quyền của chủ tài khoản.
1. Bạn được quyền thay đổi, bổ sung thông tin tài khoản; Mật khẩu cấp 1; Mật khầu cấp 2; Giấy tờ tùy thân; Email đã đăng ký; Câu hỏi và câu trả lời bảo mật và Số điện thoại bảo vệ tài khoản.
2. Bạn được hướng dẫn cách đặt mật khẩu an toàn; sử dụng bàn phím ảo; nhập các thông tin quan trọng để bảo vệ tài khoản; bổ sung, thay đổi số điện thoại nạp ZingXu bằng Số điện thoại bảo vệ tài khoản; đăng ký Số điện thoại bảo vệ tài khoản; khóa tài khoản; sử dụng ứng dụng OTP khi đăng nhập tài khoản; sử dụng tài khoản liên kết để đăng nhập tài khoản.
3. Bạn được quyền tặng cho Tài khoản Zing ID cho người khác. Quyền được tặng cho tài khoản chỉ được áp dụng đối với tài khoản đã đăng ký đầy đủ và chính xác các thông tin tài khoản theo quy định Quy chế sử dụng Zing ID này. Việc tặng cho tài khoản Zing ID phải tuân thủ theo quy trình được đăng tải công khai trên trang hỗ trợ http://hotro.zing.vn.
4. Được sử dụng các dịch vụ khác của VNG được quy định tại hotro.zing.vn.
5. Được thực hiện các quyền khác theo quy định pháp luật.
Trách nhiệm của VNG.
1. Có trách nhiệm hỗ trợ chủ tài khoản trong quá trình sử dụng sản phẩm của VNG.
2. Nhận và giải quyết khiếu nại của khách hàng các trường hợp phát sinh trong quá trình sử dụng sản phẩm của VNG, tuy nhiên VNG chỉ hỗ trợ, nhận và giải quyết đối với tài khoản đăng ký đầy đủ thông tin, trung thực và chính xác.
3. Có trách nhiệm bảo mật thông tin cá nhân của chủ tài khoản, VNG không bán hoặc trao đổi những thông tin này với bên thứ 3, trừ trường hợp theo quy định pháp luật hoặc được chủ tài khoản chấp nhận.

cái này dùng để tham khảo và cũng để DUO rút kinh nghiệm khi muốn có dc 1 số lượng gamer có hầu bao rủng rỉnh

Xin chào các bạn, mình sẽ đưa vấn đề này lên BQT sớm nhất có thể. Trước khi có câu trả lời, các bạn vui lòng bình tĩnh góp ý. Tránh tình trạng quá khích, bạo động sẽ ảnh hưởng đến cộng đồng. Và những trường hợp đó sẽ bị xử lý.

Thân.
umh mong MOD chuyển lên cho NPH mình chỉ nêu ra những ý kiến để tham khảo và mong muốn đem lại sự công bằng cho game thủ thôi ( trong đó có bản thân mình). Và cũng để Duo phát triển mạnh hơn.

Cá Cơm
25-07-2013, 09:45 PM
Chào bạn! trước hết tôi xin cám ơn những góp ý vô cùng chân thành của bạn.
Chúng tôi khẳng định là một NPH non trẻ, nhưng luôn mang trong mình một quyết tâm và mục tiêu duy nhất là đem đến khách hàng những gì tốt đẹp nhất, hạnh phúc nhất, vui sướng nhất. Chúng tôi đang từng ngày hoàn thiện mình mặc dù không thể tránh khỏi những sai sót, những khuyết điểm mà một NPH mới thường hay vấp phải.
Chính vì thế chúng tôi luôn luôn cần những đóng góp, những ý kiến của các bạn để khẳng định rằng chúng tôi là NPH luôn luôn sát cánh cùng các bạn, luôn luôn lắng nghe và điều chỉnh một cách phù hợp nhất
Chân thành cám ơn.

Đặng khải Nguyên
25-07-2013, 09:50 PM
Đọc mới biết DUO cũng còn khá yếu kém trong khâu quản lý, cám ơn chủ thớt đa cho mọi người hiểu thêm

GôYooRôNa
25-07-2013, 10:29 PM
Cái này dài nhỉ , nhưng rất hữu ích , tks thớt :sogood:

CRV
25-07-2013, 10:37 PM
Hoàn toàn đồng ý với Leynet :sure::

nhinclg
26-07-2013, 01:31 AM
sao mình đăng ký tài khoản kích hoạt xong xuôi hết vẫn không đăng nhập vào đc game mấy huynh @@

Alex5
26-07-2013, 05:43 AM
Thanx chủ thớt đó h chơi game toàn lướt lướt mấy cái điều khoản đó h mới thấy còn nhiều bất cập :go:

GôYooRôNa
26-07-2013, 07:42 AM
sao mình đăng ký tài khoản kích hoạt xong xuôi hết vẫn không đăng nhập vào đc game mấy huynh @@

bạn vô https://id.duo.vn/ tạo thêm 1 pass ở Mật Khẩu game , lấy pass đó mà đăng nhập bạn

Leynet
26-07-2013, 01:32 PM
Đã có 1 số thay đổi trong điều khoản sử dụng tài khoản trên trang chủ game so với điều khoản sử dụng trên trang tài khoản
Điều khoản trên trang chủ game : http://nkvs.vn/news/huong-dan/dieu-khoan-su-dung.html
Điều khoản trên trang trang tài khoản DUO: https://id.duo.vn/News/Details/1

Nhưng vẫn có 1 điều bất cập khiến mình cảm thấy thắc mắc

- Điều: 4.2 Thay đổi quy định

Chúng tôi có toàn quyền thay đổi những điều khoản không còn phù hợp trong Quy định mà không cần báo trước. Nếu các bạn không đồng ý với những thay đổi đó, các bạn có thể ngưng sử dụng dịch vụ. Việc các bạn tiếp tục sử dụng dịch vụ đồng nghĩa với bạn đồng ý với những thay đổi đó.

* Vậy nếu 1 gamer nào đó đã đồng ý với những điều khoản trước đó và nạp 1 số tiền rất lớn vào game vào ngày hôm trước nhưng chưa kịp xài và ko đồng ý với những thay đổi của NPH vào ngày hôm sau thì phải tự bỏ luôn số tiền mình đã nạp ah? Điều khoản này nên thay đổi 1 chút là thống báo trên trang chủ hoặc diễn đàn nếu ko sẽ khiến gamer ức chế vì chẳng biết sẽ thay đổi điều khoản ntn.

Đây là 1 vấn đề lợi bất cập hại vì Điều lệ này sẽ khiến NPH mất đi 1 lượng lớn gamer có tiềm năng vì những gamer như thế luôn nghiên cứu kỹ các vấn đề có thể đảm bảo cho tài khoản của mình cũng như số tiền mình đầu tư. Mong NPH xem xét lại.
Và mình cũng rất vui khi thấy có điều khoản bảo vệ quyền lợi của gamer khi gặp sự cố trong game

- Điều 3. Quy định khi đăng ký tài khoản

Khi đăng ký tài khoản, bạn phải cung cấp đầy đủ, chính xác thông tin về tên tuổi, địa chỉ, điện thoại, số CMND (Chú ý phải ghi rõ số CMND, trường hợp chưa hoặc không có CMND phải ghi số CMND của cha hoặc mẹ đỡ đầu)…
Lưu ý
Đây không phải là những thông tin bắt buộc, nhưng khi có những rủi ro, mất mát sau này, chúng tôi chỉ tiếp nhận những trường hợp điền đúng và đầy đủ những thông tin trên. Những trường hợp điền thiếu thông tin hoặc thông tin sai sự thật sẽ không được giải quyết. Những thông tin này sẽ được dùng làm căn cứ để hỗ trợ giải quyết.

mrbean
26-07-2013, 03:11 PM
Phải chăng cổng game này do người trung quốc quản lý