PDA

View Full Version : Vấn Đề về Bạc

clark
27-07-2013, 08:21 AM
train quái mà không có bạc gì hết vậy tiền đâu mà đập phá :oh:

Jenny
27-07-2013, 08:43 AM
Có đó bạn, những món đồ có cái tên màu đen là dùng để bán vào tiệm tùy thân kiếm bạc đó. Hoặc có thể đi vận tiêu, mở túi phúc...

Leynet
27-07-2013, 12:13 PM
train quái mà không có bạc gì hết vậy tiền đâu mà đập phá :oh:
game NK khác với những game khác là khi train quái tuy ko rớt tiền nhưng tất cả các vật phẩm mà quái rớt ra đều tận dụng dc hết:
- 1. nguyên vật liệu để chế tạo ( nếu ko dùng có thể bán vào trung tâm GD lấy vàng khóa)
- 2. những thứ dc gọi là rác 9 là những thứ dùng để bán shop lấy bạc khóa ( vì quái ko rớt bạc)
- 3. thủy tinh dùng để cường hóa đồ (thứ này cũng có thể bán vào TTGD lấy vàng khóa)
- 4. túi phúc ( cái này ko cần nói ai cũng biết tác dụng)

trên đây là tất cả những thứ mà mình cắm train nhặt dc để xem còn j nữa thì post sau

clark
27-07-2013, 04:31 PM
test tip xem sao .

ĐanTrường
27-07-2013, 05:09 PM
tại sao ko buôn bán bằng cách giao dịch để lấy vàng ko khóa nhỉ .mà bán vào ttdg làm gì lấy vàng ko khóa.mình nghĩ gd kiếm vàng ko khóa hay hơn:smile:

Leynet
27-07-2013, 05:13 PM
tại sao ko buôn bán bằng cách giao dịch để lấy vàng ko khóa nhỉ .mà bán vào ttdg làm gì lấy vàng ko khóa.mình nghĩ gd kiếm vàng ko khóa hay hơn:smile:

có buôn bán = vàng không khóa nếu bạn chú ý thì có chổ đấu giá đồ đó nơi đó là nơi GD = vàng và những món đồ ko khóa. Cái mình nói là đồ train quái tất cả đều là vật phẩm khóa nên ko thể GD = vàng dc điều này nhằm hạn chế những người cày acc gà farm tránh tình trạng lag sv.

ĐanTrường
27-07-2013, 05:18 PM
tất cả những đồ đánh quái đều khóa hết ah:beatbrick:

game này mình nghĩ 1 máy log dc 3 acc thì có farm cũng chẳng dc bao nhiu đâu:tire:

Leynet
27-07-2013, 05:24 PM
hầu hết đến thời điểm hiện tại thì mình thấy tất cả các gd đều sử dụng vàng ko khóa ( chắc sau này sẽ ra nhiều đồ ko khóa hơn lúc đó chắc cũng cần đến gà farm )

ĐanTrường
27-07-2013, 05:31 PM
đã là game thì phải có 3 thành phần chứ .đại gia - dân thường- dân cày.game phải kết hợp đủ để cho 3 thành phần này thì game sẽ động vui .

lamtamnhu
27-07-2013, 05:43 PM
đã là game thì phải có 3 thành phần chứ .đại gia - dân thường- dân cày.game phải kết hợp đủ để cho 3 thành phần này thì game sẽ động vui .
nếu game ko có dân cày thì chỉ có đại gia chơi 1 mình ah.game phải có 3 thể loại là đúng rồi.

longruoi
27-07-2013, 05:45 PM
game mà train ra toàn đồ khóa thì đúng là mất tính cạnh trạnh thật:plaster:

Leynet
27-07-2013, 09:03 PM
nếu game ko có dân cày thì chỉ có đại gia chơi 1 mình ah.game phải có 3 thể loại là đúng rồi.

Nói thật thời đầu còn cần dân cày game vì NPH nào cũng luôn cố ý để sự cân bằng trong game là tốt nhất để thu hút người chơi càng đông càng tốt quảng bá hình ảnh của NPH thế thôi. Về sau thì dân cày game sẽ bị vứt sọt rác vì event mà NPH tung ra.
ví dụ đơn giản nhất đó là KT lúc đầu còn ít event khúc sau event ra liên tù tỳ thì đại gia còn cần dân cày làm j nữa? tiền game hả? HT hả? đồ vip hả? vâng và mọi thứ đều từ event ra hết >>> dân cày hết đất sống phải nghỉ game còn lại đại gia chơi với nhau thế thôi và gộp sv thì sv mới vẫn đông vui các đại gia cũng chả buồn phiền j

longruoi
27-07-2013, 09:09 PM
tình hình là bây giờ chưa bít thế nào mà.kiểu này chắc là dân cày cũng chả có:embarrassed:

Leynet
27-07-2013, 09:13 PM
tình hình là bây giờ chưa bít thế nào mà.kiểu này chắc là dân cày cũng chả có:embarrassed:

ko có dân cày cũng tốt thì lúc đó game sẽ còn dân thường và đại gia chơi sự chênh lệch khoảng cách sẽ ko lớn lắm ở thời điểm đầu ít event và ít tình trạng lag sv.
nhưng đây cũng chỉ là 1 bản AT nên cũng thực sự chưa lên dc lv cao để có thể nói chắc rằng dân cày ko có đất sống.

bé xinh
28-07-2013, 05:05 AM
Bill Gate đả nói : cuộc sống vốn không công bằng - Hảy tập quen với điều đó ;
có tiền là có tất cả.. VND thần chưỡng.
rồi dần dần cũng chỉ có các đại za vào chơi với nhau.

GôYooRôNa
28-07-2013, 06:40 AM
Bên AT 1 , hok cần cày đêm , cũng tóp 1 phái Hoa sơn
Qua bên này , 1 ngày , hok đc đứng tóp 10 Hoa sơn

Mistake
28-07-2013, 12:23 PM
auto mấy tiếng đồng hồ mà đồ xám chưa được 10 món
túi phúc chưa đc 10 cái
sao mà khó khăn vậy ... cho rớt đồ xám nhiều thêm tí ... chứ

Sinta
29-07-2013, 05:25 AM
Thực sự khoảng cách sẽ không lớn sao, hiện tại mình test được 2 ngày và đã có rất nhiều người điểm cường hóa đồ trên 250 thậm chí top đã là 450, trong khi minh tham gia tất cả sự kiện cũng chỉ có đủ thủy tinh cường hóa lên đến 200 điểm. Vậy tương lai khoảng cách đó sẽ lớn thế nào nữa.:confused:

Leynet
29-07-2013, 06:59 AM
Thực sự khoảng cách sẽ không lớn sao, hiện tại mình test được 2 ngày và đã có rất nhiều người điểm cường hóa đồ trên 250 thậm chí top đã là 450, trong khi minh tham gia tất cả sự kiện cũng chỉ có đủ thủy tinh cường hóa lên đến 200 điểm. Vậy tương lai khoảng cách đó sẽ lớn thế nào nữa.:confused:
Đơn giản là vì bạn chưa có nghiên cứu thật kỹ cách farm vàng khóa ( trung bình 1 ngày mình cũng kiếm trên 2k vàng khóa), và các vấn đề khác như boss đủ loại. Trong thời điểm AT2 này cũng chả có ai nạp nhiều làm j đâu cao lắm là vài trăm k để check thôi.
bản thân mình cũng nạp 100k để check cash shop nhưng đến h mới tiêu có 1k2( chì vì mua cái Anh hùng lệnh 1 tuần để xem xem nó có + dồn time vip với AHL tặng ko ai dzè còn có code AT tặng luôn cái AHL 1 tháng :aboom: ) vẫn lên dc full set + 6 và 1 món + 8 rồi nè ( tổng điểm cường hóa là 378). Còn h thì mua linh thạch về ép với chuẩn bị đập cái tay 66 lên + 8 thôi.
Cái quan trọng của 1 bản AT ko phải là để bạn cày cuốc mà để cho bạn nghiên cứu về game các chức năng game và cách kiếm tiền và đồ thế thôi cứ cắm đầu cày cuốc thì xem như bạn cũng chả biết khỉ j về game

Sinta
29-07-2013, 09:26 AM
chả biết khỉ gì???, bạn có cái anh hùng lệnh thì sao , được thủy tinh để cường hóa hoài à. Mình không xài code nên mới 200, vâng 1 ngày bạn được 2k, rồi sao, mình cũng được vậy. Vậy bạn thử về sau có lại tui nạp tiền không nhé

Leynet
29-07-2013, 09:39 AM
chả biết khỉ gì???, bạn có cái anh hùng lệnh thì sao , được thủy tinh để cường hóa hoài à. Mình không xài code nên mới 200, vâng 1 ngày bạn được 2k, rồi sao, mình cũng được vậy. Vậy bạn thử về sau có lại tui nạp tiền không nhé

Bạn đừng bao h so sánh giữa người có tiền và người ko có tiền nhé? Bạn nên biết trong lúc bạn cắm đầu cắm cổ cày game cho mạnh thì những người có tiền họ làm j? Họ cũng phải cắm đầu cắm cổ làm việc ngoài đời để kiếm tiền nên với họ game là giải trí và họ bỏ tiền để mua sự giải trí đó.
Bản chất thực sự của game onl 9 là kinh doanh trên hình thức giải trí chứ ko phải là giải trí trên hình thức free. Họ bán hàng thì họ cần khách hàng và những khách hàng có tiền thì dc ưu đãi hơn ( có quá nhiều tiền thì dc gọi là vip).
p/s: hãy 9 chắn hơn và suy nghĩ thêm đi. Nếu bạn muốn dc như người ta thì hãy bớt time chơi game lại học hành cho thật tốt hoặc đi làm để kiếm tiền thế thôi.

Tên8KýTự
29-07-2013, 09:41 AM

thế bây h ý bạn là thế nào, muốn ko nạp card mà bằng người nạp card á:surrender:, chuyện khoảng cách thế này là đương nhiên khi đây là game free và có cash shop, chẳng qua là ở game này bạn ko nạp card thì vẫn sống tốt nếu chịu khó thôi, còn đã ko nạp card mà muốn đú theo cho = người nạp card thì bạn về nhà chơi game off nhé, thế nó mới công bằng:surrender:

Sinta
29-07-2013, 09:42 AM
nói như bạn thì ai nói chẳng được, vấn đề ở đây là chênh lêch quá lớn và không có cách nào giảm khoảng cách. Nãy mình pk thử. 3 chọi 1 mà đánh hoài 1 thằng có độ cường hóa cấp 4 không chết là bạn biết thế nào rồi

vấn đề ở đây mình mong muốn là có 1 nv hay phó bản nào không giới hạn số lần đi, được vật phẩm khóa cũng được, để không có tiền có thể lấy đó để mạnh lên chứ

Leynet
29-07-2013, 09:50 AM
nói như bạn thì ai nói chẳng được, vấn đề ở đây là chênh lêch quá lớn và không có cách nào giảm khoảng cách. Nãy mình pk thử. 3 chọi 1 mà đánh hoài 1 thằng có độ cường hóa cấp 4 không chết là bạn biết thế nào rồi

vấn đề ở đây mình mong muốn là có 1 nv hay phó bản nào không giới hạn số lần đi, được vật phẩm khóa cũng được, để không có tiền có thể lấy đó để mạnh lên chứ
Vậy vấn đề ở đây là bạn pk 3 chọi 1 và 3 phái của bạn là 3 j và người mà bạn pk là phái j?
Mình chơi NM và cũng từng gặp 1 trường hợp 1 chọi 4 trong đó có 3 cái bang và 1 tiêu dao. với 3 cái bang thì hên là 3 acc đó đứng chụm 1 chổ và mình đánh crit liên tiếp 2 hit >> dọn dc 3 CB còn Tiêu Dao thì đồ đạc thua mình 1 chút nhưng phải đánh đến khi TD hết máu mới chết.
Hiện tại bây h lv vẫn còn thấp đồ đạc chưa dc + point nhiều nên việc ra dame dứt điểm hoàn toàn rất hiếm trừ kỵ hệ thì hên xui crit dame. Thêm vào đó là máu bơm nhồi dc nên nếu biết cách bơm hoặc bơm điên cuồng thì muốn giết người cũng hơi bị khó ah.

Sinta
29-07-2013, 09:50 AM
game này không nạp mà vẫn sống tốt????. Chỉ cần 2 3 tháng thôi chênh lệch đáng kể 1 tí thì chắc bạn sẽ không nói thể nữa

mình công nhận game này hay và bản thân mình cũng thích game này, nhưng chênh lệch nhiều vậy thì mình cũng đành chịu

Tên8KýTự
29-07-2013, 09:54 AM

vấn đề ở đây mình mong muốn là có 1 nv hay phó bản nào không giới hạn số lần đi, được vật phẩm khóa cũng được, để không có tiền có thể lấy đó để mạnh lên chứbạn thử nói xem có game nào có HĐ ko giới hạn số lần đi PB , Q tuần hoàn để kiếm VP như bạn nói ko:surrender:, nếu có như thế thì NPH họ cạp đất mà ăn à :surrender:, ngay cả game thu phí cũng phải giới hạn , đây cũng là hình thức giảm lạm phát trong game đấy bạn ạ:surrender:, mà nói tóm lạ, đây vốn dĩ là tính năng game rồi, mặc định nó như thế, nó cũng như xã hội thôi ,họ có tiền thì tất nhiên họ có quyền mạnh hơn bạn, xã hội vốn dĩ bất công thế mà:surrender:

Sinta
29-07-2013, 09:59 AM
Bạn lầm rồi nhé, trước giờ mình chơi game nào cũng cày được clone, vâng nạp tiền thì mạnh hơn tất nhiên rồi, nhưng nhờ clone mà chênh lệch không đáng kể
Bạn nói có phụ bản nào không giới hạn, mình chỉ ra luôn nhé, cụ thể là kiếm thế đi phó bạn không giới hạn và đi kiếm huyền tinh liên tục, dù ít nhưng vẫn có. Vấn đề ở đây là mình muốn 1 phụ bản được ít cũng được, và khóa cũng được, để có cái giảm chênh lệch chứ

Leynet
29-07-2013, 10:13 AM
Bạn lầm rồi nhé, trước giờ mình chơi game nào cũng cày được clone, vâng nạp tiền thì mạnh hơn tất nhiên rồi, nhưng nhờ clone mà chênh lệch không đáng kể
Bạn nói có phụ bản nào không giới hạn, mình chỉ ra luôn nhé, cụ thể là kiếm thế đi phó bạn không giới hạn và đi kiếm huyền tinh liên tục, dù ít nhưng vẫn có. Vấn đề ở đây là mình muốn 1 phụ bản được ít cũng được, và khóa cũng được, để có cái giảm chênh lệch chứ
xin lỗi KT mình cũng đã chơi 2 năm và các phụ bản của KT đều có giới hạn trong 1 ngày. SR AD vì nói chuyện ngoài lề:
- bí cảnh train 1 ngày 2h
- Quân Doanh 1 ngày 4 lần
- Tần Lăng 1 ngày 2h
- Lâu Lan 1 ngày 2h
- TDC : 1 ngày 1 lần ( tích lũy tối đa 14 lần)
- Thương hội 1 tuần 1 lần( thời đầu nêu biết chơi thì làm dc 2 nv thương hội/tuần)
- Tàng bảo đồ: gồm 2 loại đi 6 lần/loại/tuần
- BHD : 1 lần 1 ngày
còn 1 số hoạt động nữa nhưng tất cả đều có giới hạn.
Cũng có 1 số game ko có giới hạn về số lần phụ bản mình cũng đã từng chơi qua nhưng vì nhiều lý do nên các game đó mình chỉ chơi 1 time rất ngắn >> ko có ấn tượng

Sinta
29-07-2013, 10:16 AM
cái mình nói là quân doanh đó, đi 4 lần xong vẫn đi được tiếp chỉ là không làm nv thôi

Leynet
29-07-2013, 10:25 AM
cái mình nói là quân doanh đó, đi 4 lần xong vẫn đi được tiếp chỉ là không làm nv thôi
Nói chuyện ngoài lề tý: nếu chơi KT nói về kiếm HT thì đi quân doanh rất mất công mà HT thì chả dc bao nhiêu cách tốt nhất là vào 1 bang mạnh đi săn Hỏa Kỳ Lân ( thời cuối mình chơi boss HKL là boss cuối) 1 lần săn nếu biết cách cướp đame boss thì 1 lần cũng dc tầm 8-10 viên ht 9 chưa kể nhặt rương sau khi boss chết. Train TL ngày 2h ( solo chỉ cần vk +14 và biết cách train) thì 1 ngày kiếm dc chí ít 1 ht 9.
Còn nhìu cách nữa nhưng là ngoài lề nên ko nói thêm và game KT cũng là game mình nghiên cứu khá kỹ nên tổng cộng 2 năm chơi KT mình nạp tầm 30 triệu nhưng lên dc ff9 320k tài phú.

Sinta
29-07-2013, 10:28 AM
vâng rất mất công, mình công nhận, nhưng mình đang bàn về vấn đề gì nhỉ. à đang bàn về vấn đề không có 1 cái phụ bản gì để kiếm thêm thủy tinh cường hóa đồ chứ nói gì là it

Tên8KýTự
29-07-2013, 10:28 AM
mình đố bạn ngày đi 5 lần QD đấy:waaaht:, mình chơi KT chẳng dài nhưng cũng hơn 3 năm thôi nhé:sogood:, nhưng chưa bao h thấy ngày đi quá 4 lần QD cả:embarrassed: chỉ biết mỗi tuần được làm 4 lần chính tuyến , còn đâu là đi thường, 1 ngày đi tối đa 4 lần:sogood:

Sinta
29-07-2013, 10:31 AM
và nếu bạn nói là không có thì đi săn boss thì mình nói luôn, vừa nhìn thấy con boss là chết rồi chứ đừng nói gì đánh nó.Chết do bị đồ sát cướp boss nhé

TRaiDEp1
29-07-2013, 10:40 AM
Nói chuyện ngoài lề tý: nếu chơi KT nói về kiếm HT thì đi quân doanh rất mất công mà HT thì chả dc bao nhiêu cách tốt nhất là vào 1 bang mạnh đi săn Hỏa Kỳ Lân ( thời cuối mình chơi boss HKL là boss cuối) 1 lần săn nếu biết cách cướp đame boss thì 1 lần cũng dc tầm 8-10 viên ht 9 chưa kể nhặt rương sau khi boss chết. Train TL ngày 2h ( solo chỉ cần vk +14 và biết cách train) thì 1 ngày kiếm dc chí ít 1 ht 9.
Còn nhìu cách nữa nhưng là ngoài lề nên ko nói thêm và game KT cũng là game mình nghiên cứu khá kỹ nên tổng cộng 2 năm chơi KT mình nạp tầm 30 triệu nhưng lên dc ff9 320k tài phú.

Mình chơi KT cũng khá lâu , tuy đã off game nhưng vẫn đi off với mấy ông anh thường xuyên , mình chỉ tốn 700k có đc 1 acc ff 8 đủ để win ff 9 các loại kể cả phái kỵ hệ ( mình TL^^ ) . Nhìn cách bạn cmt đủ bít bạn là người chơi nhìu game và có tìm hĩu rùi , cho mình xin yh để sau này tiện học hỏi :adore:

ĐanTrường
29-07-2013, 01:12 PM
vần đề ở đây là game này ko cho farm train cái gì ra cũng toàn đồ khóa.nên khoảng cách giàu nghèo sẽ càng cang.nếu cho farm thì người bỏ công sức ra vẩn mạnh người ko cần bỏ công sức ra thì bỏ tiền sẽ mạnh đương nhiên sẽ hơn những người ko bỏ tiền.nếu game mà ko farm dc thì khoảng cách giàu nghèo càng cao đại gia làm bá đạo là điều chắc chắn:hungry:

shindo090
30-07-2013, 12:45 AM
Mình thấy bạc không khóa trong game này vô dụng lại khó kiếm, không thấy giao dich được mà chỉ có làm thương hội mà ra, đáng lẽ phải có cách đổi bạc không khóa ra vàng không khóa và giao dịch bằng bạc không khóa thì hay hơn, cũng nên có cách đổi vàng không khóa thành bạc không khóa luôn như vậy mới linh động.

ĐanTrường
30-07-2013, 01:08 AM
cái kiểu đổi vàng ko khóa ra vàng khóa thật buồn cười tại sao ko để vàng ko khóa gd tự nhiên lại đi đổi ra vàng khóa làm gì.rồi cái vụ đánh quái nhặt cái gì ra cũng bị khóa bán đồ trên gdtt tự nhiên toàn nhận dc vàng khóa.bó tay laàm ậy chi cho rườm rà thế

NgốDKNY
30-07-2013, 01:26 AM
Đơn giản là vì bạn chưa có nghiên cứu thật kỹ cách farm vàng khóa ( trung bình 1 ngày mình cũng kiếm trên 2k vàng khóa), và các vấn đề khác như boss đủ loại. Trong thời điểm AT2 này cũng chả có ai nạp nhiều làm j đâu cao lắm là vài trăm k để check thôi.
bản thân mình cũng nạp 100k để check cash shop nhưng đến h mới tiêu có 1k2( chì vì mua cái Anh hùng lệnh 1 tuần để xem xem nó có + dồn time vip với AHL tặng ko ai dzè còn có code AT tặng luôn cái AHL 1 tháng :aboom: ) vẫn lên dc full set + 6 và 1 món + 8 rồi nè ( tổng điểm cường hóa là 378). Còn h thì mua linh thạch về ép với chuẩn bị đập cái tay 66 lên + 8 thôi.
Cái quan trọng của 1 bản AT ko phải là để bạn cày cuốc mà để cho bạn nghiên cứu về game các chức năng game và cách kiếm tiền và đồ thế thôi cứ cắm đầu cày cuốc thì xem như bạn cũng chả biết khỉ j về game

Bạn chỉ mình cách kiếm vàng khóa với được ko . Trong game thì hoạt động nào kiếm được nhiều thủy tinh nhất vậy

Tony Béo
30-07-2013, 01:35 AM
Bạn nói chuyện như người của NPH vậy =]].

ATử
30-07-2013, 02:59 AM
Kim Thủy Mộc Hỏa Thổ ...................Giàu - Nghèo - Công An - Dân thường - Hạ Lưu --Dân buôn - Dân Cu li ---Lãnh đạo vv......... Nói dậy các bạn hiểu dùm nhé

Hoàng Dược Sư
30-07-2013, 06:17 AM
Bqt game làm ơn bỏ cái vụ nói chuyện tầng số thế giới phải dùng ốc truyền thanh đi :
Game thì hơn 2ooo acc count mà tầng số thế giới vắng tanh : Lý do bqt game dùng ốc truyền thanh dẫn đến người chơi ko trao đổi hay nói chuyện với nhau bằng tầng số thế giới được, ức chế lắm. Bạn bè tui hơn chục người đòi bỏ ko chơi nữa vì vấn đề này. Nội cái rao truyền công ko cũng đã hết lượt rao kênh thế giới. (bqt làm ơn fix lại vụ này giúp) chứ mỗi lần rao phải mua ốc truyền thanh thì tốn kém còn hơn 1 cuốc điện thoại ngoài đời.

Cũng như mọi người đã biết hầu hết tất cả gammer đều góp ý vụ font chữ tầng số chat quá nhỏ . Mà bản alpha test 2 chẳng cải thiện gì . Không biết nph game có chú ý đến những góp ý của các game thủ hay ko, hay chỉ là mục đích kinh doanh.

Vấn đề thần hành thạch đến hảo hữu : Bản đồ đã lớn mà shop lại ko bán làm cho người chơi rất khó khăn thậm chí rất nản

mình nghĩ những lỗi rất cơ bản mà nph ko khắc phục được xem ra khó để các game thủ gánh bó lâu dài với game

Chào

Leynet
30-07-2013, 07:19 AM
Bqt game làm ơn bỏ cái vụ nói chuyện tầng số thế giới phải dùng ốc truyền thanh đi :
Game thì hơn 2ooo acc count mà tầng số thế giới vắng tanh : Lý do bqt game dùng ốc truyền thanh dẫn đến người chơi ko trao đổi hay nói chuyện với nhau bằng tầng số thế giới được, ức chế lắm. Bạn bè tui hơn chục người đòi bỏ ko chơi nữa vì vấn đề này. Nội cái rao truyền công ko cũng đã hết lượt rao kênh thế giới. (bqt làm ơn fix lại vụ này giúp) chứ mỗi lần rao phải mua ốc truyền thanh thì tốn kém còn hơn 1 cuốc điện thoại ngoài đời.

Cũng như mọi người đã biết hầu hết tất cả gammer đều góp ý vụ font chữ tầng số chat quá nhỏ . Mà bản alpha test 2 chẳng cải thiện gì . Không biết nph game có chú ý đến những góp ý của các game thủ hay ko, hay chỉ là mục đích kinh doanh.

Vấn đề thần hành thạch đến hảo hữu : Bản đồ đã lớn mà shop lại ko bán làm cho người chơi rất khó khăn thậm chí rất nản

mình nghĩ những lỗi rất cơ bản mà nph ko khắc phục được xem ra khó để các game thủ gánh bó lâu dài với game

Về cái vụ phát ngôn thế giới có hạn chế đó là để giới hạn mức độ spam (h bạn cứ thử nghỉ bạn muốn rao bán 1 cái j đó mà 1 tên nào đó cứ spam kênh thế giới hoài có bực ko?). Và mình cũng chẳng biết mọi người vì lý do j mà hết cả số lần nc kênh thế giới trong khi mình vẫn còn tới 50+ lần mặc dù chat chit rao tìm pt trên kênh thế giới cũng khá nhiều. Nhưng mình đồng ý là giá thành của Ốc Truyền Thanh là hơi cao mong NPH có thể giảm giá và bán = vàng khóa.
Muốn giải quyết vấn đề font chữ cũng khó khăn vì bố cục của màn hình hiển thị game nếu chịu khó quan sát thì mọi người sẽ thấy vấn đề đó.
thần hành thạch tuy ko bán trong shop nhưng có thể chế bạn nhé. tốn 400 hl và 2 ngọc thạch là dc 20 viên.

MrHeo
30-07-2013, 08:13 AM
ai chỉ mình cách truyền công với test bữa h mà chưa biết cách tc nữa :cry::cry:

KaidouJin
30-07-2013, 08:26 AM
ai chỉ mình cách truyền công với test bữa h mà chưa biết cách tc nữa :cry::cry:
bạn tham khảo bài này nha,đây là bài hướng dẫn Truyền công khá cụ thể

http://nkvs.vn/ngao-kiem-ky-thu/huong-dan-nang-cao/truyen-cong_.html

nguyen vu
30-07-2013, 09:56 AM

Bik cách farm vàng khoá thì chỉ cho mọi ngừoi đi, k đủ tiền mua thuỷ tinh

KaidouJin
30-07-2013, 10:01 AM
Bik cách farm vàng khoá thì chỉ cho mọi ngừoi đi, k đủ tiền mua thuỷ tinh
Về việc Farm Vàng Khóa thì bạn có thể tham khảo những cách sau :
1/Mua đồ ở Hành cước thương nhân và bán lại cho Trung tâm giao dịch
2/Chịu khó tham gia săn Boss và tham gia các phụ bản để nhận đc trang bị Hiếm và Nguyên liệu rồi bán cho Trung Tâm Giao Dịch(chỉ bán những thứ ko cần dùng)
3/Mỗi ngày nhớ mở full Túi phúc vàng,tham gia nhiệm vụ Lịch Luyện cũng sẽ có cơ hội đc Vàng khóa mặc dù không nhiều
Đó là những cách bạn có thể tham khảo.Chúc bạn chơi Game vui vẻ

nguyen vu
30-07-2013, 10:23 AM
2/Chịu khó tham gia săn Boss và tham gia các phụ bản để nhận đc trang bị Hiếm và Nguyên liệu rồi bán cho Trung Tâm Giao Dịch(chỉ bán những thứ ko cần dùng)
3/Mỗi ngày nhớ mở full Túi phúc vàng,tham gia nhiệm vụ Lịch Luyện cũng sẽ có cơ hội đc Vàng khóa mặc dù không nhiều
Đó là những cách bạn có thể tham khảo.Chúc bạn chơi Game vui vẻ

Nguyên liệu, đồ hiếm trong các phụ bản, rớt cực thấp, từ luc test tới h đi chẳng đc món nào

KaidouJin
30-07-2013, 10:36 AM
Nguyên liệu, đồ hiếm trong các phụ bản, rớt cực thấp, từ luc test tới h đi chẳng đc món nào
Trong phụ bản,quan trọng nhất là lúc giết boss và đánh giá phụ bản để nhận Random vật phẩm,còn săn đồ Hiếm thì chủ yếu là săn Boss,tỉ lệ không quá thấp.

lamtamnhu
30-07-2013, 10:36 AM
mình đã tìm hỉu kĩ rồi game này giới hạn farm lắm có farm cũng chẳng dc bao nhiu muốn cày acc phụ chuyển qua cho acc chính cũng ko dc nói chi.game này muốn mạnh chỉ nạp tiền ko dùng sức dc như mấy game khác đâu.game khác thì bỏ thơi gian cày kèo farm đồ cho acc chính thì vẩn mạnh bằng mấy đại gia.còn game này thì ko thể chỉ có nước nạp tiền thôi bạn ah:brick:

KaidouJin
30-07-2013, 10:45 AM
mình đã tìm hỉu kĩ rồi game này giới hạn farm lắm có farm cũng chẳng dc bao nhiu muốn cày acc phụ chuyển qua cho acc chính cũng ko dc nói chi.game này muốn mạnh chỉ nạp tiền ko dùng sức dc như mấy game khác đâu.game khác thì bỏ thơi gian cày kèo farm đồ cho acc chính thì vẩn mạnh bằng mấy đại gia.còn game này thì ko thể chỉ có nước nạp tiền thôi bạn ah:brick:
Bạn nói thế thì không đúng,từ ngày mở Alpha Test2 đến giờ,mình không hề nạp vào 1 tí nào vẫn có thể đập được 1 set đồ đủ để tham gia Hoạt động,Phụ bản và PK cùng Gia Tộc.Mình nghĩ bạn nên tham khảo thêm về các Hoạt Động và Phụ bản ở 2 trang sau sẽ rất hữu ích cho bạn.chúc bạn có những giây phút chơi game thật vui vẻ

http://nkvs.vn/news/ngao-kiem-ky-thu.html

http://nkvs.vn/event/5-ngay-hanh-hiep.html

lamtamnhu
30-07-2013, 10:54 AM
bạn thử nghĩ xem .nếu mình muốn cày đồ acc clone game chỉ cho log 3 acc.mình muon lam 2 acc farm do cho acc chính thì thế nào bạn nghĩ xem có dc ko.train cái gì cũng toàn bị khóa:sad:

MrOneStyle
30-07-2013, 10:58 AM
Ai biết đổi vàng không khóa thành vàng khóa ở chỗ nào chỉ dùm mình với nhé. tks

KaidouJin
30-07-2013, 11:09 AM
Chức Năng đổi Vàng sang Vàng Khóa hiện đang Tạm Đóng nên chưa thể đổi được,mong bạn Thông Cảm,khi nào mở chức năng này sẽ được thông báo sau.Chúc bạn có những giây phút chơi game vui vẻ!

Leynet
30-07-2013, 07:09 PM

có 1 cách đổi theo mình biết là ntn bạn xài hết vàng khóa sau đó canh hành cước thương nhân xuất hiện và mua đồ trong đó ( mua món nào mà số vàng khóa cần vượt số vàng khóa đang có) nó sẽ hiện ra cái bảng hỏi có muốn đổi vàng khóa ra vàng hay ko và chỉ đổi dc 1k vàng thành 5k vàng khóa

sặc mua đồ hành cước thương nhân rồi bán lại cho TTGD thì chỉ thu lời dc tầm 200-250 vàng khoátrong 1 ngày thôi @@! cách đơn giản củng là mua của hành cước nhưng ko phải để bán mà là để chế ( hay nói cách khác là bán hoạt lực) 1k hoạt lực = 500 vàng khóa nếu chú ý giá thành vật phẩm dc bán vào TTGD.
Cách thứ 2 thì hơi chua chát 1 tý đó là đầu cơ tích trữ ( vì ai cũng cắm train đi làm nv và đủ thứ hầm bà lằng) có 1 đống nguyên liệu khóa + linh thạch hoặc Toái Phiến vv....vv. Đừng vội bán những thứ như thế này mà hãy chú ý có 1 vài thời điểm những món tưởng như bỏ đi lại là hàng hot thay vì bán với giá thường lệ thì có khi có nhiều người đặt mua với giá thành dc đội lên 8-10%.
P/s: và cũng còn vài cách đơn giản hơn để kiếm vàng khóa nhưng lợi nhuận ko dc nhiều thôi

nguyen vu
31-07-2013, 03:05 PM
Công thức chế tạo hoạt lực tên j vậy bạn
bạn

Leynet
31-07-2013, 03:11 PM
bạn

xin lỗi cái này mình chỉ gợi ý để các bạn biết thôi chứ nói ra hết thì mất đi sự khám phá về game của mọi người.

StarKill
31-07-2013, 03:38 PM
Cái này thì đánh quái nó không có bạc nhưng có nhiều cách kiếm bạc như túi phúc, bán vật phẩm, làm nhiệm vụ hàng ngày...chúc bạn chơi game vui vẻ

KaidouJin
31-07-2013, 03:50 PM
bạn
Mình xin trả lời vấn đề này ^^,ý của Laynet không phải mua Công thức chế tạo Hoạt Lực,mà là mua nguyên liệu từ Hành Cước Thương Nhân và dùng Hoạt Lực chế tạo Thành Phẩm rồi bán cho Trung Tâm Giao Dịch,còn việc chế cái gì thì bạn tự khám phá nha,như thế sẽ thú vị hơn.
Chúc bạn chơi Game vui vẻ!

nguyen vu
31-07-2013, 04:43 PM
kỹ năng sống, phần công nghệ cấp 1, 2 không có công thức chế tạo hoạt lực, không biết lên nữa có không, chứ hiện h là không có rồi đó

nhất trí với bạn, không thể dùng acc alone để cài...

Leynet
31-07-2013, 04:46 PM
Mình xin trả lời vấn đề này ^^,ý của Laynet không phải mua Công thức chế tạo Hoạt Lực,mà là mua nguyên liệu từ Hành Cước Thương Nhân và dùng Hoạt Lực chế tạo Thành Phẩm rồi bán cho Trung Tâm Giao Dịch,còn việc chế cái gì thì bạn tự khám phá nha,như thế sẽ thú vị hơn.
Chúc bạn chơi Game vui vẻ!

Leynet chứ ko phải Laynet @@! hix 1 trong những chiến binh Valkyrie mà mình thích nhất trong loạt game valkyrie profile

Pha Lê
31-07-2013, 09:01 PM
có nhặt đc toàn vật bán đc có tí tẹo bạc T.T k xi nhê T.T

Leynet
31-07-2013, 09:17 PM
kỹ năng sống, phần công nghệ cấp 1, 2 không có công thức chế tạo hoạt lực, không biết lên nữa có không, chứ hiện h là không có rồi đó

nhất trí với bạn, không thể dùng acc alone để cài...
phần công nghệ bạn có thể mua công thức tại hành cước thương nhân từ cấp 1-4 tùy thời điểm và đây cũng 9 là mấu chốt kiếm dc vàng khóa vì 1 ngày bạn chỉ có thể mua dc 10 lần tại HCTN nên nếu có time thì hãy từ từ để tận dụng tốt 10 cơ hội này ( khá là nhiều vàng khóa bạn có thể kiếm dc từ điểm này).
đến hiện h thì mình nghĩ nên bắt đầu cày acc clone để farm rồi đấy vì lý do lệnh bài chủ yếu để làm TH: TVP; tín vật tinh anh; tín vật thủ lĩnh đều ko khóa và những vật phẩm này có tỷ lệ rơi khá hiếm. hiện h game mới mở nhiêu đây nên chưa thể kết luận vội dc.

catngheo
31-07-2013, 10:59 PM
vàng khóa kiếm không giới hạn. khi nào chán chơi ta sẽ chỉ cách ^^

lý do ta không chỉ bây giờ vì bất cứ game nào về VN cũng có tác động của NPH, nếu ta mà nói mắc công bị fix lại phiền phức lắm^^

ATử
01-08-2013, 12:12 AM

lý do ta không chỉ bây giờ vì bất cứ game nào về VN cũng có tác động của NPH, nếu ta mà nói mắc công bị fix lại phiền phức lắm^^
đã là bí mất thì đừng tỏ vẻ thần thánh . hài ......... nên giờ bạn chỉ có 1 cái đầu .. nph có cả 1000 cái ấy

catngheo
01-08-2013, 12:37 AM
đã là bí mất thì đừng tỏ vẻ thần thánh . hài ......... nên giờ bạn chỉ có 1 cái đầu .. nph có cả 1000 cái ấy

nhiều khi 1000 cái đầu không bằng một cái đó. ví dụ nhé 10k người chơi mà không đến 10 người biết cách kiếm tiền này thì chẳng phải 1000 không bằng 1 à:byebye:
Trước sau thì mọi người cũng biết, nhưng bây giờ chưa phải lúc, có thế thôi. chẳng có gì gọi là thần thánh hết.

ATử
01-08-2013, 02:55 AM
nhiều khi 1000 cái đầu không bằng một cái đó. ví dụ nhé 10k người chơi mà không đến 10 người biết cách kiếm tiền này thì chẳng phải 1000 không bằng 1 à:byebye:
Trước sau thì mọi người cũng biết, nhưng bây giờ chưa phải lúc, có thế thôi. chẳng có gì gọi là thần thánh hết.

há ..há ..........nghe bạn nói xong chỉ biết cười thôi:byebye:

Leynet
01-08-2013, 09:44 PM

Thực ra lỗi game thì hiện h còn đầy ra( nên AT2 mới kéo dài những 2 tuần) nhưng chủ yếu là ít người phát hiện và cũng có vài người phát hiện nhưng cố ý ko nói để trục lợi cho bản thân. 9 bản thân NSX cũng ko thể kiếm soát hết dc lỗi game nên luôn có các bản fix lỗi game hàng tuần ( đó là lý do chủ yếu để bảo trì định kỳ và bảo trì đột xuất) từ game off đến game onl. Và lỗi game dc phát hiện chủ yếu là nhờ các tester thời kỳ đầu và game thủ thời kỳ game đi vào phát hành thông báo lên. Nếu đúng là 1 NPH chuyên nghiệp thì mình chắc chắn hiện trong game cũng phải có ít nhất là hơn 10 tester chuyên nghiệp rà soát lỗi game.
Hy vọng khi ra OP sẽ bớt đi nhiều các lỗi game!

catngheo
01-08-2013, 10:00 PM
Thực ra lỗi game thì hiện h còn đầy ra( nên AT2 mới kéo dài những 2 tuần) nhưng chủ yếu là ít người phát hiện và cũng có vài người phát hiện nhưng cố ý ko nói để trục lợi cho bản thân. 9 bản thân NSX cũng ko thể kiếm soát hết dc lỗi game nên luôn có các bản fix lỗi game hàng tuần ( đó là lý do chủ yếu để bảo trì định kỳ và bảo trì đột xuất) từ game off đến game onl. Và lỗi game dc phát hiện chủ yếu là nhờ các tester thời kỳ đầu và game thủ thời kỳ game đi vào phát hành thông báo lên. Nếu đúng là 1 NPH chuyên nghiệp thì mình chắc chắn hiện trong game cũng phải có ít nhất là hơn 10 tester chuyên nghiệp rà soát lỗi game.
Hy vọng khi ra OP sẽ bớt đi nhiều các lỗi game!

Thực ra không phải là lỗi, đó chỉ là một cách kiếm tiền trong game mà thôi. Nhưng do việc can thiệp quá sâu của các NPH game Việt Nam thì mình không muốn nói ra lắm, vì nói ra chưa biết chừng OB mất tiêu cách này. Nếu cách này mà là lỗi thì bên TQ người ta cũng fix lâu rồi. t nghĩ một số người cũng biết nhưng không nói thôi. chờ OB vậy.

MrTryGo
02-08-2013, 02:07 AM
Share cho AE biết đi bạn ! sống phải biết chia sẽ chứ :brick::brick::brick::brick::brick::brick::brick:: brick::brick:

Onlylove
02-08-2013, 02:42 AM

bạn này cho biết tên nhân vật game đi mình ngưỡng mộ quá
không giới hạn chắc bạn phải là tân nhân vương phái nào đó nhỉ . đập max đồ khảm max ngọc 3 luôn quá , ff 4 dòng luôn hả :what:

ViênViên
02-08-2013, 03:46 PM
Nghỉ chơi thôi chứ mình kiếm từng đồng 1 người ta kiếm không giới hạn chơi sao lại

KaidouJin
02-08-2013, 03:50 PM
Nghỉ chơi thôi chứ mình kiếm từng đồng 1 người ta kiếm không giới hạn chơi sao lại
Mình nghĩ việc kiếm vàng khóa không giới hạn của bạn catngheo chỉ là nói cho vui thôi bạn à ^^,không tin bạn cứ kêu bạn catngheo chụp 1 tấm hình có số vàng khóa trên 20 vạn xem ^^

Onlylove
02-08-2013, 04:00 PM

ai cho mi nghỉ mà nghỉ hả :)

catngheo
02-08-2013, 10:57 PM
Mình nghĩ việc kiếm vàng khóa không giới hạn của bạn catngheo chỉ là nói cho vui thôi bạn à ^^,không tin bạn cứ kêu bạn catngheo chụp 1 tấm hình có số vàng khóa trên 20 vạn xem ^^

Đúng là không giới hạn, nhưng cũng phải mất công sức và tiền bạc bỏ vào game chứ Mod. Bản AT2 chỉ là bản test, làm sao dám đầu tư mà chơi ^^. Nhỡ OB fix rồi ngồi nhìn nhau cười à ^^. Tất nhiên không phải cách mua đồ shop bằng vàng thường rồi bán shop lấy vàng khóa rồi :oh:

bạn này cho biết tên nhân vật game đi mình ngưỡng mộ quá
không giới hạn chắc bạn phải là tân nhân vương phái nào đó nhỉ . đập max đồ khảm max ngọc 3 luôn quá , ff 4 dòng luôn hả :what:

Thực sự mình chơi AT2 chỉ đa số là cắm chuột + ủy thác linh tinh thôi. Cách kiếm đồ + đi phó bản cũng biết sơ sơ rồi. AT2 không có cảm hứng lắm. Mình hứa nếu OB không fix mình sẽ chỉ cách cho mọi người trong ngày đầu tiên. Vì lúc đầu mọi người cũng đâu có cần tiền làm gì đâu nhỉ :D

nguyen vu
03-08-2013, 09:09 AM
Bạn Leynet cho hỏi, mình chế đồ bán trung tâm giao dịch, nó bảo ngày nay đã giới hạn mua, vậy trong ngày nó giới hạn mua 1món hay tổng giới hạn mua của tất cả các món

Leynet
03-08-2013, 09:27 AM
Bạn Leynet cho hỏi, mình chế đồ bán trung tâm giao dịch, nó bảo ngày nay đã giới hạn mua, vậy trong ngày nó giới hạn mua 1món hay tổng giới hạn mua của tất cả các món
là tổng 1 món đồ chế khi bạn bán vào nhằm để tránh tình trạng lạm phát thôi còn các món khác vẫn bán bình thường.
p/s: nhưng bản update 2.02 thì mình ko biết vì tạm nghĩ AT để cò sự hào hứng lúc đầu khi chơi OP

Fearless
04-08-2013, 03:17 PM
kiếm thế giới hạn lòi mắt ra kêu ko giới hạn. bạn lấy ví dụ PB nào ko giới hạn hộ mình phát:sogood:

Mạc Phi Vũ
04-08-2013, 03:53 PM
Khi cường hóa tốn bạc và bạc khóa khá nhiều. Tuy nhiên train hay đi pb mà nhặt dc vật phẩm bán lấy bạc thì cực kỳ ít, đã vậy giá trị bạc thu về từ việc bán các vật phẩm đó không cao. Thiết nghĩ NPH nên fix lại tỷ lệ rơi vật phẩm để gamer có thể kiếm bạc dễ dàng hơn

MắtBuồn
04-08-2013, 03:58 PM
dân cày vẫn có ở game này mà các bạn cứ yên tâm đi chẳng qua chưa biết cày thôi :))

ĐanTrường
04-08-2013, 04:57 PM
GAME NÀY KHI NÀO OPEN BETA VẬY MỌI NGUOI:smile:

Sát Thủ
06-08-2013, 02:15 PM
xin lỗi cái này mình chỉ gợi ý để các bạn biết thôi chứ nói ra hết thì mất đi sự khám phá về game của mọi người.

Cho mình hỏi. Hoạt lực khóa kiếm bằng cách đố vui với thăm gia sự kiện. M ép đồ mặc không đủ. làm sao có thêm hoạt lực để ép đồ bán nữa bạn nhi?

Leynet
06-08-2013, 03:04 PM
Cho mình hỏi. Hoạt lực khóa kiếm bằng cách đố vui với thăm gia sự kiện. M ép đồ mặc không đủ. làm sao có thêm hoạt lực để ép đồ bán nữa bạn nhi?
Hoạt lực chủ yếu là mua trên shop @@! chứ các hoạt động sau này đều ko có tặng nhiều hoạt lực trừ lịch sự kiện ra (mình đã đọc toàn bộ các hoạt động đang và sẽ diễn ra trong f12). Nhưng bạn đừng lo lắng nhiều vì các hoạt động sau này ( lv cao) đa số là các vật phẩm ko khóa để buôn bán kiếm vàng duy trì mua vip va HL nếu bạn chịu khó cày.
về phần ép đồ thì còn tùy theo bạn muốn xài hàng hiếm hay hàng thường, mình chơi AT2 lên lv 69 HL khóa vẫn đủ để mình chế 1 set đồ lẫn vk 6x mà.

Sát Thủ
06-08-2013, 03:42 PM
Hoạt lực chủ yếu là mua trên shop @@! chứ các hoạt động sau này đều ko có tặng nhiều hoạt lực trừ lịch sự kiện ra (mình đã đọc toàn bộ các hoạt động đang và sẽ diễn ra trong f12). Nhưng bạn đừng lo lắng nhiều vì các hoạt động sau này ( lv cao) đa số là các vật phẩm ko khóa để buôn bán kiếm vàng duy trì mua vip va HL nếu bạn chịu khó cày.
về phần ép đồ thì còn tùy theo bạn muốn xài hàng hiếm hay hàng thường, mình chơi AT2 lên lv 69 HL khóa vẫn đủ để mình chế 1 set đồ lẫn vk 6x mà.
thanks bạn nhiều. Cho m hỏi khi mình mua hoạt lực o shop là hoạt lực không khóa. Vậy mình muốn ép đồ cũng phải cần NL không khóa. NL không khóa chắc phải mua bằng vàng không khóa đúng không. M toàn mua NL khóa bằng điểm truyện ký mà. Do đó sẽ cần nhiều vàng không khóa. Mà qua 2 lần test mình thấy đồ không khóa rất ít. Chủ yếu là tín vật tinh anh lệnh bài thanh vân phong và nguyên liệu đi phụ bản quay thưởng nhận được:sure: Mà mấy cái đó thì hiếm có khó tìm. M nghĩ chơi game này kiểu gì cũng phải nạp it VND dù ít hay nhiều

catngheo
06-08-2013, 03:53 PM
thanks bạn nhiều. Cho m hỏi khi mình mua hoạt lực o shop là hoạt lực không khóa. Vậy mình muốn ép đồ cũng phải cần NL không khóa. NL không khóa chắc phải mua bằng vàng không khóa đúng không. M toàn mua NL khóa bằng điểm truyện ký mà. Do đó sẽ cần nhiều vàng không khóa. Mà qua 2 lần test mình thấy đồ không khóa rất ít. Chủ yếu là tín vật tinh anh lệnh bài thanh vân phong và nguyên liệu đi phụ bản quay thưởng nhận được:sure: Mà mấy cái đó thì hiếm có khó tìm. M nghĩ chơi game này kiểu gì cũng phải nạp it VND dù ít hay nhiều

không nạp bạn vẫn chơi được game kia mà có ai bắt nạp đâu? còn nói mãi chuyện nạp thẻ, bạn cứ nghĩ thử nếu ai chơi game cũng không nạp thẻ thì ai dám mở game cho mọi người chơi??

game nào có nhiều đại gia thì các bác kêu game ko cân bằng om sòm, game nó làm cho cân bằng thì các bác kêu phải nạp thẻ à? các bạn thử đọc cái này nhé, thử xem bệnh của mọi người là gì?

http://fgt.vnexpress.net/showthread.php?t=843736

Leynet
06-08-2013, 04:01 PM
umh khi chế tạo thì có 2 dòng nếu chế đồ ko khóa thì cần nguyên liệu ko khóa và HL ko khóa. Nguyên liệu ko khóa thực ra khó mà mua dc lắm ^^! hầu hết đều tham gia hoạt động và nhặt dc từ boss thôi.
hầu hết các game free đều phải nạp card nếu chơi giải trí còn những người có khả năng cày tiền thì kiểu j họ cũng tìm ra cách để cày cho dù hạn chế đến đâu.
có 1 thứ chế mà ko cần tốn nguyên liệu chỉ cần hoạt lực ko khóa đó là các quyển linh thạch gia công và hợp linh thạch cấp cao. Những thứ này ở AT do ít người nạp card và chưa có máu lắm nên ko cần thiết nhưng vô 9 thức thì việc ăn thua nhau = cách xài linh thạch cấp cao hơn rất cần thiết ( nếu mình nhớ đúng thì chế quyển cấp 3 hết 2k hl và cấp 4 hết 4k) với số lượng HL cần nhiều như thế thì việc 1 người muốn full set linh thạch 3 4 cũng rất khó.

Sát Thủ
06-08-2013, 04:33 PM
umh khi chế tạo thì có 2 dòng nếu chế đồ ko khóa thì cần nguyên liệu ko khóa và HL ko khóa. Nguyên liệu ko khóa thực ra khó mà mua dc lắm ^^! hầu hết đều tham gia hoạt động và nhặt dc từ boss thôi.
hầu hết các game free đều phải nạp card nếu chơi giải trí còn những người có khả năng cày tiền thì kiểu j họ cũng tìm ra cách để cày cho dù hạn chế đến đâu.
có 1 thứ chế mà ko cần tốn nguyên liệu chỉ cần hoạt lực ko khóa đó là các quyển linh thạch gia công và hợp linh thạch cấp cao. Những thứ này ở AT do ít người nạp card và chưa có máu lắm nên ko cần thiết nhưng vô 9 thức thì việc ăn thua nhau = cách xài linh thạch cấp cao hơn rất cần thiết ( nếu mình nhớ đúng thì chế quyển cấp 3 hết 2k hl và cấp 4 hết 4k) với số lượng HL cần nhiều như thế thì việc 1 người muốn full set linh thạch 3 4 cũng rất khó.
Mình thấy bạn test game có vẻ kĩ nhỉ.hi2. Đọc rất nhiều bài viết của bạn nhiều cái thấy rất hay và có ý nghĩa.:dreaming: