PDA

View Full Version : Có nên tăng lượng exp cho người truyền công?

SuzymissA
27-07-2013, 12:40 PM
Mình thấy người được truyền thì quá nhiều ecp trong khi người truyền thi quá ít, thành ra 1 số người lv cao thường không chịu truyền cho những người khác và việc đi xin truyền cũng khó, nên mình nghĩ NPH nên tăng lượng exp cho người truyền để khuyến khích truyền công

Baby nice
27-07-2013, 06:20 PM
Ở góc độ của mình thì theo mình thì cái gì khó mới quý. Như trong phim đó phải thật sự có may mắn hoặc là diễn viên chính thì mới được người có võ công cao hơn truyền võ công cho. Mà người truyền võ công có được gì đâu mất hết võ công và đôi khi còn không sống được nữa.

MrGod
27-07-2013, 09:33 PM
Mình nghĩ nên để người nhận TC lv càng cao thì người TC cho nhận được nhiều exp hơn, hơn 1 lượng không nhỏ để người TC cho cố gắng tìm người lv để TC cho, vậy sẽ tăng tình công bằng và tăng tỉ lệ nhận được TC của người lv cao.
Đó chỉ là ý nghĩ riêng của mình :D

SatThu76
27-07-2013, 10:27 PM
ý kiến của mình là ko ý kiến ý cò gi cả:sogood:

Leynet
28-07-2013, 06:35 AM
Mình thấy người được truyền thì quá nhiều ecp trong khi người truyền thi quá ít, thành ra 1 số người lv cao thường không chịu truyền cho những người khác và việc đi xin truyền cũng khó, nên mình nghĩ NPH nên tăng lượng exp cho người truyền để khuyến khích truyền công
ko phải là ko chịu truyền đâu mà là vì số lần hạn chế của TC mỗi ngày 2 lần nên việc người dc tc phần lớn là bạn bè hoặc người thân chơi game chung. còn những bạn chơi 1 mình ( như mình chẳng hạn) hiện h rất khó để kiếm dc người tc. Trong 2 ngày này mình cũng có dc TC đâu mặc dù rao muốn hư bàn phím ( xạo xạo xíu). Nhưng vì sự up lv nhanh của người dc TC nên trước sau j mọi người cũng dc tc thôi.

HạoThiên
28-07-2013, 03:45 PM
theo mình thì nên dẹp wách cái vụ TC này đi... mình cày 4 5 tiếng mới lên đc 4tr kinh nghiệm trong khi đứa nhận TC chưa đc 2p thì lên tưong đưong... cảm giác rất bất công cho những ngừoi chơi như vậy...
đồng ý là TC là 1 tính năng hay nhưg nên giảm exp đc truyền lại và tăng exp cho ngừoi truyền thì mới khuyến khích đc tính năng này trong game
nói thật vô game bật kênh TG thì 95% là rao kiếm ngừoi TC rồi nhìn chả muốn bật kênh TG nữa chán lắm!!!!

Châu Vô Địch
28-07-2013, 04:05 PM
Theo tui thì exp của người truyền bằng người nhận đi cho công bằng,lúc đó khỏi phải lo để dành để truyền cho người quen

Leynet
28-07-2013, 04:38 PM
theo mình thì nên dẹp wách cái vụ TC này đi... mình cày 4 5 tiếng mới lên đc 4tr kinh nghiệm trong khi đứa nhận TC chưa đc 2p thì lên tưong đưong... cảm giác rất bất công cho những ngừoi chơi như vậy...
đồng ý là TC là 1 tính năng hay nhưg nên giảm exp đc truyền lại và tăng exp cho ngừoi truyền thì mới khuyến khích đc tính năng này trong game
nói thật vô game bật kênh TG thì 95% là rao kiếm ngừoi TC rồi nhìn chả muốn bật kênh TG nữa chán lắm!!!!
vậy thì bạn nên nghiên cứu cách làm sao up lv nhanh nhất đi vì những đứa top 1-10 có ai dc truyền công đâu mà lv vẫn cao đó. và mình cũng nhắc bạn trong thời kỳ AT2 tranh thủ làm quen với 1 số bạn để lập team train khi ra CB hay OB đi. Mình cũng đâu dc ai TC đâu và cũng chẳng có team cố định bạ đâu đi đó cũng up dc lv 62 rùi và số người có thể tc cho mình cũng chỉ khoảng 20 người thôi nên đành chấp nhận kiếp ko dc tc :D

Theo tui thì exp của người truyền bằng người nhận đi cho công bằng,lúc đó khỏi phải lo để dành để truyền cho người quen
nếu cho như vậy thì sv sẽ rất bị tình trạng lag vì ai cũng sẽ tạo thêm 1 acc để tự TC cho nhanh :D

Cứ Ném Đá
28-07-2013, 07:37 PM
thấy kênh thế giới toàn rao TC TC nhìn hoa cả mắt , mong NPH có cách giải quyết sau khi AP2 kết thúc