PDA

View Full Version : Nên phải có thêm auto

MrGod
27-07-2013, 09:23 PM
Mình thấy hôm nay mới ngày thứ 2 của Alpha Test 2 thôi mà train đã gặp người khác pk phá rồi. Chế độ tự động đánh quái của game chưa đáp ứng đủ được, vì khi bị pk sẽ không train được nữa, nên thiết nghĩ nên có chế độ tự về chỗ train hay đại khái train lâu dài không dễ bị phá như thế nữa.
Mình thấy bên vl2 Nhà Phát Hành có đưa hẳn 1 auto khá đầy đủ chức năng cho game, mình nghĩ 2 game có nhiều điểm khá tương đồng, NPH nên tham khảo để thiết lập 1 auto như vậy đễ người chơi dễ dàng hơn khi tham gia.
Mong Mod đề xuất ý kiến của mình lên NPH :D
Thanks Mod nhiều!

Leynet
28-07-2013, 11:14 PM
Mình thấy hôm nay mới ngày thứ 2 của Alpha Test 2 thôi mà train đã gặp người khác pk phá rồi. Chế độ tự động đánh quái của game chưa đáp ứng đủ được, vì khi bị pk sẽ không train được nữa, nên thiết nghĩ nên có chế độ tự về chỗ train hay đại khái train lâu dài không dễ bị phá như thế nữa.
Mình thấy bên vl2 Nhà Phát Hành có đưa hẳn 1 auto khá đầy đủ chức năng cho game, mình nghĩ 2 game có nhiều điểm khá tương đồng, NPH nên tham khảo để thiết lập 1 auto như vậy đễ người chơi dễ dàng hơn khi tham gia.
Thanks Mod nhiều!
Tích hợp quá nhiều chức năng trong auto quá sẽ dẫn đến game điều khiển người chơi chứ ko còn là người chơi game nữa. Cứ chấp nhận với hiện tại là cắm auto train thì phải canh nếu ko canh dc thì nên tắt acc đi. VL1 KT mình nghĩ game cũng là vì quá nhiều auto đến nỗi sáng ra bật máy bật auto đi làm trưa ghé về nhà thì tất cả các nv đã hoàn thành và pt thì đang cắm train, đến tối về muốn lên chơi game cũng chẳng biết phải đi hoạt động j nữa pk thì cũng đã có auto chỉ việc rê chuột cho nv di chuyển thế là xog >>>> ngắm màn hình ngắm nv rồi tắt máy đi ngủ @@!
mình khá hài lòng với auto hiện nay chỉ duy nhất 1 việc đó là tầm range của auto quá thấp khiến việc các con quái nằm ngoài rìa ko bị đánh.
P/s: hãy chơi và cảm thụ game đừng quá phụ thuộc vào auto để khiến bạn mất đi niềm vui khi chơi game

gaichueng520
29-07-2013, 01:45 PM
Đúng, mình có cách nhìn nhận giống bạn Leynet, auto chỉ giúp mình đánh quái khi làm nv thôi, để giúp bớt mình các công việc khi train phải click chuột liên tục, như trước đây khi mới ra VLTK 1 là được đông đảo sự ủng hộ của nhiều người là vì người chơi game khi đăng nhập vào game có cảm giác như rất thân thiện, chém gió lẫn nhau, không giống các game hiện giờ có 1 auto quá đầy đủ các chức năng, dẫn đến việc máy mở mà ko người ngồi, khi pm thì chả thấy ai trả lời, chơi game như vậy thì thì thà ko chơi còn hơn

KaidouJin
29-07-2013, 02:17 PM
auto đầy đủ=hung thủ giết game.mong nhiều bạn sẽ dẹp hẳn ý nghĩ là phát triển auto đầy đủ,vì như thế là MÁY CHƠI chứ ko phải NGƯỜI CHƠI :sweat:

longruoi
29-07-2013, 04:05 PM
ca1cba5n cứ nói như thánh auto giúp người ta đỡ mệt mỏi nhìu khi đỡ ức chế.có auto chúng ta sẽ thoải mái hơn nhìu thứ mỗi người có 1 suy nghĩ riêng đâu phải ai cũng như ai mà các bạn auto giết game .còn cái kiểu nói có auto thì nghĩ chơi.các bạn ko thích auto thì các bạn đừng xài người ta thích xài auto thì người ta xài.còn vụ các bạn nói auto rồi pmm ko thấy trả lời.thiết nghĩ đi bạn ah đâu phải ai cũng rảnh rổi nông nổi như mấy bạn suốt ngày ngồi máy tính mà trả lời cho mấy bạn .ngu7o2i ta treo máy để đi làm việc kiếm tiền nap card vào game chứ ko lẽ ngồi đó trả lời những câu nhảm nhí.:doubt:

KaidouJin
29-07-2013, 04:30 PM
ca1cba5n cứ nói như thánh auto giúp người ta đỡ mệt mỏi nhìu khi đỡ ức chế.có auto chúng ta sẽ thoải mái hơn nhìu thứ mỗi người có 1 suy nghĩ riêng đâu phải ai cũng như ai mà các bạn auto giết game .còn cái kiểu nói có auto thì nghĩ chơi.các bạn ko thích auto thì các bạn đừng xài người ta thích xài auto thì người ta xài.còn vụ các bạn nói auto rồi pmm ko thấy trả lời.thiết nghĩ đi bạn ah đâu phải ai cũng rảnh rổi nông nổi như mấy bạn suốt ngày ngồi máy tính mà trả lời cho mấy bạn .ngu7o2i ta treo máy để đi làm việc kiếm tiền nap card vào game chứ ko lẽ ngồi đó trả lời những câu nhảm nhí.:doubt:
biết là Auto sẽ giúp ít cho nhiều bạn không có time,nhưng bạn nghĩ xem việc phát triển Auto quá nhiều chức năng sẽ dẫn đến hệ lụy là game sẽ mau chán khiến nhiều người ko mặn mà với game nữa.

MrGod
29-07-2013, 04:55 PM
Mình cũng đồng ý auto ăn sâu quá vào game thì k hay. Nhưng train mà bị phá hoài chán lắm, đối thủ yếu hơn mình nhiều nhưng do auto nên mình cũng chết. Auto mới chỉ cần tự quay về điểm cũ là được rồi. Với lại cái uống rượu tại các điểm lửa trại, có chục bình ngồi bấm làm biếng quá :)) thêm cái đó thì đỡ hêhê

Leynet
29-07-2013, 06:50 PM
Mình cũng đồng ý auto ăn sâu quá vào game thì k hay. Nhưng train mà bị phá hoài chán lắm, đối thủ yếu hơn mình nhiều nhưng do auto nên mình cũng chết. Auto mới chỉ cần tự quay về điểm cũ là được rồi. Với lại cái uống rượu tại các điểm lửa trại, có chục bình ngồi bấm làm biếng quá :)) thêm cái đó thì đỡ hêhê
auto nó tự uống rựu mà ....... ( và uống rất chuẩn time nữa là khác).
Chết mà tự quay lại điểm chết thì tụi ds đi phá nó ds cho cả chục lần rớt exp cũng ko ít đâu. Hiện h ko bít đã có ai nghĩ ra cái trò ds ko lên pk chưa nữa( cái nỳ mình chưa bít đợi mấy acc fu up lên tầm 65 sẽ mang ra check ).

Hoàng Dược Sư
30-07-2013, 10:29 AM
để auto tự chiến đấu đó. Bật pk là nó tự quất thôi

MrGod
30-07-2013, 09:39 PM
auto nó tự uống rựu mà ....... ( và uống rất chuẩn time nữa là khác).
Chết mà tự quay lại điểm chết thì tụi ds đi phá nó ds cho cả chục lần rớt exp cũng ko ít đâu. Hiện h ko bít đã có ai nghĩ ra cái trò ds ko lên pk chưa nữa( cái nỳ mình chưa bít đợi mấy acc fu up lên tầm 65 sẽ mang ra check ).

Chắc bạn hiểu nhầm mình tí, cái uống rượu mà bình rượu của nhiệm vụ cho ấy. Mỗi lần uống là 1p ấy bạn. Phải click bằng tay mà fải k? hay ở đó rồi bấm auto cũng dc?

Leynet
30-07-2013, 10:10 PM
Chắc bạn hiểu nhầm mình tí, cái uống rượu mà bình rượu của nhiệm vụ cho ấy. Mỗi lần uống là 1p ấy bạn. Phải click bằng tay mà fải k? hay ở đó rồi bấm auto cũng dc?

trời ơi cái bình rượu đó có giới hạn mà @@!
lúc nào có thì bạn cũng nên uống liền để mà up lv cho lẹ vì lv càng cao thì train quái càng cao còn nhìu exp hơn là ngồi tích rựu để uống ( uống rựu thì mức độ tăng exp theo 20 lv ví dụ từ 30-49 thì dc 12k5 lv 50-69 thì 17k5)

ChiếnThần
31-07-2013, 08:11 AM
Thanks Mod nhiều!
ông nhấp vô chế độ phản đòn đó , là nó tự đánh trả mà

Gameinlive
31-07-2013, 04:06 PM
Cứ mặc đồ xịn vào, AUTO đến mai cũng chẳng chết. Không tin thì kiếm cái đám ThoThan, MocThan, HoaThan, KimThan,ThuyThan mà đánh khi tụi nó cắm Auto xem. Tụi nó bật PK Trận Doanh khi auto đấy. Tui lao vào tính đánh bỏ ghét :sogood: Nhưng không, tôi lao vào thì cả đám Auto ra đập. Auto hiện tại vậy là ngon, chỉ có range là ngắn quá thôi

Leynet
31-07-2013, 05:36 PM
kéo băng lên pk :U mình chưa gặp chứ gặp thì kéo băng lên đập vừa đc phá vừa ko lên pk ^^!
cái này nhớ cảnh ngày xưa chơi KT đi ds 1 tên rất ghét, pt nó để auto tự phảng kháng và chạy lên điểm train. bên mình kéo băng lên giết nguyên 1 đêm từ 11h-9h sáng đến nỗi khi tụi nó vừa cầm acc thì chửi nhoi cả lên có 1 đứa quen với mình thì khóc vì nó bị giết nhiều quá đến nỗi - 47% exp luôn may mà lúc đó còn giới hạn lv 89 nên nó còn cày lại đua top lúc bung giới hạn lv dc :hellboy: