PDA

View Full Version : Mời các bạn chia sẻ cảm nhận, góp ý về game Ngạo Kiếm Vô Song

Ngạo
28-07-2013, 11:21 AM
Như vậy là chúng ta đã trải qua 2 ngày đầu tiên của giai đoạn Alpha Test 2, chắc hẳn các bạn sẽ có rất nhiều cảm xúc muốn chia sẻ, nhiều ý kiến đóng góp với BQT Ngạo Kiếm Vô Song để game được hoàn thiện hơn, phục vụ các bạn được tốt hơn.
Thay mặt BQT, mình xin lập chủ đề này để các bạn có thể chia sẻ tại đây. Mong rằng sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp quí giá từ phía các bạn.

ChiếnThần
28-07-2013, 11:27 AM
có 1 vấn đề tui bức xúc nhất là bạc với bạc khóa , đổi hành cước thương nhân hen xui quá , mà vận tiêu với lich luyen có 2 v ko đủ để cường hóa với mua máu để pk , đề nghị mở ngay tính năng đổi vàng ra bạc gấp

ĐanTrường
28-07-2013, 11:53 AM
mình nghĩ game đã giới hạn log chỉ dc 3 acc rồi nên cho đánh quái rớt bạc ko khóa đi .chứ cái gì cũng phải nap card hết chịu sao thấu.:surrender:

Mistake
28-07-2013, 12:33 PM
bạn nạp card để mua cái gì mà bảo chịu sao thấu ?
...
chỉ đề nghị rớt đồ xám nhiều lên pt 5 người oánh mỏi tay mà thỉnh thoảng mới rớt có 1 cái ai nhặt ai đừng ?

Leynet
28-07-2013, 01:44 PM
có 1 vấn đề tui bức xúc nhất là bạc với bạc khóa , đổi hành cước thương nhân hen xui quá , mà vận tiêu với lich luyen có 2 v ko đủ để cường hóa với mua máu để pk , đề nghị mở ngay tính năng đổi vàng ra bạc gấp

bạc cũng phải cày để kiếm! tiền game mà rớt ra càng nhìu thì game đó càng mất giá trị. với lại trong giai đoạn này mình chưa làm xog nv thương hội nên ko thể biết số bạc khóa mà nó thưởng là bao nhiêu. các chức năng cũng chưa mở hết nên cũng ko thể nói trước dc điều j.
qua 2 ngày test AT2 thì phiên bản AT2 này cũng còn nhiều bất cập.

1. Lúc boss ra chả có thông báo j hết, trong khi đó các sự kiện vốn đã có lịch sự kiện và time diễn ra sự kiện rồi thì lại có thông báo >>> dư thừa. Đề nghị thêm chức năng thông báo khoảng 5' trước khi boss xuất hiện và địa điểm.
2. Đề nghị bán lại BCH x2 để những người ko có time có thể ko bị nới rộng khoảng cách lv với những người có time cắm train.
3. tăng tỷ lệ rớt tín vật tinh anh từ boss tinh anh ( cắm train cả 1 buổi sáng mà ko có cái tín vật nào trong khi up dc gần 2 lv 60-61 70%)
4.hiệu chỉnh lại tầm đánh của hệ thống auto ( hiện h tầm đánh của hệ thống auto quá ngắn quái thì còn xung quanh mà auto thì cứ ngồi thiền)
PS: vẫn còn vài vấn đề nữa nhưng từ từ post sau post dài quá lại khiến người khác ngán đọc :nose:

Zenny
28-07-2013, 02:03 PM
Chào admin và các bạn. Mình là người rất thích game kiếm hiệp 2d và cũng đã chơi nhiều game đình đám 1 thời như VLTK1, VLTK2, KT v..v. Và một thời gian đã bỏ game rất lâu vì chán. Nhưng lâu dần cũng thấy nhớ nên từ khi biết đến NKVS là mình rất háo hức muốn chơi để trở về thời còn chơi game kiếm hiệp. Thực ra mình ko tham gia vào AP test 1 vì mới biết thôi, đọc diễn đàn và tìm hiểu về game nên đã quyết định chơi AP test 2 để cảm nhận. Và sau khi chơi đc đến giờ mình mới lv 63 thôi mình có đôi điều muốn góp ý về game với NPH như thế này.
_ Thứ nhất. Đơn giản là hệ thống nói chuyện trên kênh TG. NPH không nên bán loa bằng vàng mà hãy cho loa mỗi ngày bằng sự kiện online nhận thưởng. Vì rất nhiều người hết loa để rao kênh TG nên nhờ người khác lóa hộ hoặc lõa ở Phái hay Hảo Hữu.
_ Thứ hai. Là HĐ Truyền Công mỗi ngày. Tính năng này rất hay và có tính cộng đồng cao, nhưng lại có điểm yếu mạnh là những ai lv thấp hơn suốt ngày chỉ loa xin TC. Từ 1h sáng hôm nay lúc tôi đi ngủ đến giờ viết bài này đến 90% trên kênh TG rao xin TC. Spam rất nhiều. Và những người TC cho rồi lại bực mình vì họ ko đc TC lại.
_ Thứ ba. Là HĐ Thương hội. Mình vừa lên lv 60 tối qua nên háo hức. Kiếm bạc khóa đập đồ. Nhưng lại hết bạc khóa nên quyết đinh đi làm TH để kiếm bạc. Mình xin nói như thế này. Mấy nv chuyển lời nói thì không nói làm gì. Nhưng cái nv hái quả các thứ lại rất dễ làm. 1m chạy ra hái 3 quả xong về trả nv. Xin lỗi chứ nv này bên Kiếm Thế rất khó khăn. Tiếp nữa là tự dưng cho thêm 2 cái nv kiếm nhẫn từ tinh anh và cái gì từ thủ lĩnh ấy. Mình hiểu sơ sơ là đi đánh tinh anh có xác suất ra. Rồi cắm train. Từ hôm qua đến giờ đánh không biết bao nhiêu boss tinh anh mà ko ra 1 cái nào. Xong cuối cùng không làm đc. Yêu cầu NPH xóa nv này.
_ Cuối cùng. Là kiếm bạc không khóa. Xin hỏi là làm thế nào để kiếm bạc không khóa trong NKVS. Mình từ lúc chơi giờ toàn dùng bạc khóa thôi. Bạc rất quan trọng trong game. Game kiếm thế là mình thấy có hệ thống tiền tệ hay nhất các game mình chơi. Nó có thể bác bạc mua đồng và ngược lại. Giờ kiếm bạc khóa đã khó khăn nếu không nạp thẻ thì làm sao kiếm bạc thường. Mỗi nv TH thì có bạc thường nhưng fai 40 mới có. Nhưng nv thì khó. Ý kiến của mình thế này. NPH nên xem xét lại xác suất đánh quái ra đồ và đồ có thể bán ra bạc với số lượng tùy theo giá trị và lv của món đồ mình nhặt được. Xác suất đánh boss ra đồ không khóa trong bí cảnh hoặc đi HĐ để trong khu đấu giá phong phú hơn. Chứ mình vào khu đấu giá chẳng có một đồ gì thì thử hỏi dân cày tiền kiếm tiền kiểu gì. Mà đã ko có dân cày tiền thì tiền và bạc đâu lưu hành trong game. Nói chung còn lỗi rất nhiều. Để mà 1 game 2d thu hút game thủ và trở nên hoàn hảo thì NPH fai sửa rất nhiều.
Cảm ơn NPH và các bạn đã lắng nghe. Sai chỗ nào gạch đá bao nhiêu mình nhận hết.

saladinhp
28-07-2013, 02:46 PM
mới at mà code phát ít như thế thì bó tay :misdoubt:

MưaCôĐơn
28-07-2013, 02:57 PM
đề nghị cho chơi chính thức =))))))

Vô Thường
28-07-2013, 03:16 PM
đề nghị chỉnh sửa quái vật tự công kích khi mình gần đứng gần cho giống một số game bây giờ

Gameinlive
28-07-2013, 03:49 PM
1. Ít Skill đánh quá. Toàn xài skill 10 là chính
2. Hiện tại mắt sắp lên độ, nếu có thể UPDATE ngay cái FONT TO LÊN ĐI. SẮP LÉ RỒI :sosad:

TRaiDEp1
28-07-2013, 04:01 PM
Mới AT mà bít gần hết tính năng cũng như event thì vào CB cũng như OB còn gì khám phá nữa k ? Mấy bạn có thể thấy nó mới mẻ khi chơi 2 3 lần đầu nhưng cứ thử lập đi lập lại vài chục lần xem , cảm giác làm biếng sớm muộn gì cũng đến :tire: Tốt nhất kết thúc AT sớm vô CB thẳng lun đi cho ae có cảm giác mới mẻ cày cuốc . 2 lần AT mình chả thèm test thấy nó na ná KT phải nói giống đến 90% . Ý kiến riêng của mình vẫn mong AT 2 mau kết thúc .Thân !

xViệtThiếuGiax
29-07-2013, 12:33 AM
và cũng nên chĩnh lại cái thời gian boss thủ lĩnh ra chứ ngẫu nhiên ra thì biết sao mà đi săn đc.theo mình cho 1 giờ nhất định đi là hợp lí nhất giống như khiêu chiến vl cao thủ ấy

Ngạo
29-07-2013, 09:50 AM
và cũng nên chĩnh lại cái thời gian boss thủ lĩnh ra chứ ngẫu nhiên ra thì biết sao mà đi săn đc.theo mình cho 1 giờ nhất định đi là hợp lí nhất giống như khiêu chiến vl cao thủ ấy

Boss thủ lĩnh sẽ ra theo giờ ngẫu nhiên trong các khoảng thời gian, như vậy sẽ tạo được cơ hội cho nhiều người nhé bạn ^^ Còn boss Võ Lâm Cao Thủ thì vẫn ra giờ cố định.

ĐanTrường
29-07-2013, 01:18 PM
game chỉ cho log 3 acc nên ko so farm clone lắm.game nên bỏ cái kiểu train cái gì ra cũng khóa .người có nhìu thời gian thì traun đồ bỏ qua acc chính xài.còn người ko có thời gian thì nap card.nhưng cái kiểu train cái gì ra cũng khóa sao mà buôn bán dc chứ phải narp card để mua thôi:shot:.khoảng cách giàu nghèo như thế sẽ rất cao:hungry:

longruoi
29-07-2013, 04:33 PM
mình định chơi 3 acc 2 acc làm clone cày đồ cho acc chính mà kiểu này đồ toàn khóa thì bó tay.game đã giới hạn log 3 acc mà con nhặt cái gì cũng khóa thì sao mà chuyen qua acc chính dc chẳng lẽ mình phải nap card để mua lấy đồ của mình ah:beatbrick:

Leo
29-07-2013, 09:04 PM
Mong nhà phát hành đừng cứ ra mấy cái loại thú cưỡi giống như các game khác nhất là các web game nhìn thấy sao sao đó . mình cứ thích cưỡi ngựa đi trong game mới đậm chất võ hiệp.

Super Hero
29-07-2013, 09:17 PM
NKVS thật sự là kiếm bạc không khóa quá khó...nc kenh thế còn phải có knb để mua ốc nữa chứ..tại sao không trừ bạc như những game khác..game thì hay rồi nhưng nhìu lúc thấy nản. không bít sau nay gd như thế nao đây.kiếm tiền như thế nào đây.haizz:doubt::dribble::embarrassed:

Minhtan86
29-07-2013, 09:47 PM
Font chữ nhỏ quá nản đọc nv nên toàn click làm mất hay.

Cửu Long
29-07-2013, 11:31 PM
Sau đây là ý kiến của riêng mình sau 4 ngày test...
1- chat kênh TG mà fải dùng KNB mua ốc truyền thanh thì thật là 1 sự ép buộc game thủ nạp thẻ như vậy thì sao lại k thay vì mất Bạc khóa or giới hạn mỗi ngày 10 - 20 lần chat kênh TG...
2- các hoạt động thiên về đêm quá nhìu làm tốn time vào game quá nhìu... k có time nghỉ ngơi gì hết... như tôi chơi thì từ ngày mở AT2 toàn onl 24/24 và cắm máy về đêm... mún đi úng cà phê buổi tối củng thấy tiếc các HĐ...
3- tỉ lệ rớt Tín Vật Tinh Anh quá thấp... treo máy cả 1 ngày trời mới đc 1 cái...
4- hệ thống Font chữ kênh chat quá nhỏ nhìn đọc đau mắt...
5- yêu cầu BQT cho 1 cái sơ đồ tọa độ của Thủ Lĩnh giùm đi... đã fải canh hàng giờ chạy tìm kiếm rồi mà còn chẳng bík fải chạy về đâu để kiếm nó nữa...
6- bạc khóa đã khó kiếm rồi... vậy bạc thường sẽ như thế nào mong BQT có 1 lời giãi đáp và khắc phục tỉ lệ càng tốt...
Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân...

Tên8KýTự
30-07-2013, 12:18 PM
thêm chút ý kiến là nên giới hạn số lần đổi vàng ko khóa thành vàng khóa và số lần ăn truyện ký phù , tránh việc nhanh loãng game:surrender:

KaidouJin
30-07-2013, 12:23 PM
thêm chút ý kiến là nên giới hạn số lần đổi vàng ko khóa thành vàng khóa và số lần ăn truyện ký phù , tránh việc nhanh loãng game:surrender:
Vấn đề Vàng đổi vàng Khóa thì bạn yên tâm,số lượng đổi sẽ được giới hạn theo tuần,mỗi 1 tuần bạn chỉ đổi đc 1 số lượng nhất định,chứ không phải muốn đổi bao nhiêu là đổi tùy thích,còn Truyện Ký Phù là vật phẩm hỗ trợ nên không thể giới hạn được(những bạn không có thời gian tham gia các hoạt động và phụ bản có thể dùng Truyện Ký Phù để sắm Thủy Tinh và Trang Bị để sử dụng)

MắtBuồn
30-07-2013, 12:27 PM

cái này 1 tuần đc đổi 2 lần cậu ơi :misdoubt:

Leynet
30-07-2013, 05:31 PM
cái này 1 tuần đc đổi 2 lần cậu ơi :misdoubt:

đổi vàng ra vàng khóa giới hạn trong quyền hạn vip ( vip 1 chỉ dc đổi tối đa 1k vàng/tuần)
còn phúc lợi thì ai có vip hay vip tạm cũng dc nhận 5k vàng khóa/tuần