PDA

View Full Version : Vấn đề Thủy tinh để cường hóa

Sinta
29-07-2013, 05:11 AM
Đã test game 2 ngày và thấy để có thủy tinh cường hóa thì tham gia đầy đủ sự kiện trong game, ngoài ra muốn kiếm thêm thì không còn cách nào ngoài nạp card. Thế những người không có tiền nạp card thì phải chịu đòn à

Baby nice
29-07-2013, 08:59 AM
Bạn có thể mua thủy tinh và các vật phẩm khác bằng điểm truyện ký tại Tiệm tùy thân. (Mở giao diện Túi ở dưới góc trái cuối cùng)

Sinta
29-07-2013, 09:23 AM
Cái đó tui biết rồi, và cũng xài hết rồi, nạp tiền thì chỉ để mua cái đó mua thủy tinh chứ đâu

Leynet
29-07-2013, 09:29 AM
Cái đó tui biết rồi, và cũng xài hết rồi, nạp tiền thì chỉ để mua cái đó mua thủy tinh chứ đâu
hơ hơ sao bạn ko thử nghiên cứu cách nào farm vàng khóa rồi mua trên TTGD, mua điểm Truyện Ký hoặc canh h HCTN mua?
Mình chọn cách mua trên TTGD và HCTN ( vì mua = điểm truyện ký thì 1 viên lam thạch tương đương 540 vàng)
có rất nhiều cách farm vàng khóa ngoài event trung bình mỗi ngày mình farm cũng dc 1k-2k vàng khóa ( tùy hên xui). và có những bạn đã nghiên cứu dc những phương thức farm vàng khóa khác còn nhiều hơn là minh.
P/s: dù sao đây cũng là 1 bản AT nên mình cũng ko thích post những bài nói về cách farm vì mình muốn mọi người tìm hiểu game sâu hơn và thưởng thức 1 game hay chứ ko phải là để cày cuốc.

Sinta
29-07-2013, 09:34 AM
Mình đã nghiên cứu hết cách fam vàng khóa, và bạn nghĩ bạn farm được thì người khác không làm được giống bạn sao, vấn đề ở đây là nv có hạn và rất lẹ để làm xong ( mình chỉ tốn tầm 3-4h là xong hết tất cả Q). Thế những người nạp tiền vào, họ mua thêm, thì bạn nghĩ bao lâu chênh lệch thực lực giữa không nạp và nạp lớn.

Jenny
29-07-2013, 09:39 AM
Game nào chẳng có sự chênh lệch về giàu và nghèo bạn :)

Leynet
29-07-2013, 09:41 AM
Mình đã nghiên cứu hết cách fam vàng khóa, và bạn nghĩ bạn farm được thì người khác không làm được giống bạn sao, vấn đề ở đây là nv có hạn và rất lẹ để làm xong ( mình chỉ tốn tầm 3-4h là xong hết tất cả Q). Thế những người nạp tiền vào, họ mua thêm, thì bạn nghĩ bao lâu chênh lệch thực lực giữa không nạp và nạp lớn.
Còn rất rất nhiều cách ngoài các hoạt động và nv để farm nhé.
Mình chỉ đau đầu duy nhất 1 điều đó là tiền game để đập đồ và mua máu pk ( chưa tìm ra cách farm bạc :sosad:)

Sinta
29-07-2013, 09:46 AM
fam bạc :)), để mình chỉ bạn luôn nhé, bạn chỉ cần nạp tiền vào và mua trong trung tâm giao dịch 1 lần 5van bạc khóa. Nếu không ai bán thì bạn chỉ cần tạo 1 acc nhỏ truyền công chó nó lên 3x 4x là có thể có 5-10v rồi

Leynet
29-07-2013, 09:59 AM
fam bạc :)), để mình chỉ bạn luôn nhé, bạn chỉ cần nạp tiền vào và mua trong trung tâm giao dịch 1 lần 5van bạc khóa. Nếu không ai bán thì bạn chỉ cần tạo 1 acc nhỏ truyền công chó nó lên 3x 4x là có thể có 5-10v rồi
bạn cũng nên biết rằng rất rất nhiều người đặt mua nhé bạn ko thấy trong TTGD hiện tại thì giá mua bac khóa đã tăng 8%
cái mình muốn ko phải là nạp tiền ( mặc dù mình cũng sức để nạp mỗi tháng khoảng 5-6 triệu) mà là để khám phá game thưởng thức 1 game hay. chứ cắm đầu cắm cổ cày rồi hỏi tại sao mình yếu hơn so với người nạp tiền, lúc đó bạn đã bỏ mất 1 loại hình giải trí và thưởng thức 1 thú vui mà bạn đã từng bỏ time của bạn ra để tham gia ( time ko mua dc bạn nhé!)

Sinta
29-07-2013, 10:02 AM
hình như bạn lạc chủ đề rồi nhé, và mình không cần bạn dạy đời nhé

Leynet
29-07-2013, 10:06 AM
hình như bạn lạc chủ đề rồi nhé, và mình không cần bạn dạy đời nhé

Mình chẳng dạy đời ai cả vì mình vốn chưa đủ tư cách để dạy 1 ai đó về cách sống mình chỉ giải thích và nêu quan điểm của 9 mình mà thôi. Đôi lúc mình viết văn phong bị lỗi nên hay bị hiểu nhầm ( ngày xưa đi học môn văn chưa bao h trên 5 điểm :sosad: nên chả bao h dc danh hiệu HSG )

xKunLovex
29-07-2013, 10:09 AM
thảo luân thôi mà các bạn bình tĩnh đi

Nhất Tiễn Về Thành
29-07-2013, 10:28 AM
Đã test game 2 ngày và thấy để có thủy tinh cường hóa thì tham gia đầy đủ sự kiện trong game, ngoài ra muốn kiếm thêm thì không còn cách nào ngoài nạp card. Thế những người không có tiền nạp card thì phải chịu đòn à
ko nạp mà cứ muốn = người ta nạp là sao vậy ko thì đi mà săn boss kiếm đồ mà bán cho người nạp card ấy :))

Sinta
29-07-2013, 10:35 AM
uhm săn boss, sao nhỉ. Mình có đọc qua về săn boss, nhớ không nhầm thì cũng phải nạp vip thì mới săn được đồ không khóa. À mà đồ yếu hơn người ta liệu bạn có săn được không hay tới đó cho người ta đánh

Leynet
29-07-2013, 10:42 AM
uhm săn boss, sao nhỉ. Mình có đọc qua về săn boss, nhớ không nhầm thì cũng phải nạp vip thì mới săn được đồ không khóa. À mà đồ yếu hơn người ta liệu bạn có săn được không hay tới đó cho người ta đánh

Săn boss là cả tộc đi săn quan trọng bạn dc phân công nằm trong pt nào khi săn chứ tạo pt riêng lẻ lên thì chỉ có chết.
Hôm qua săn con thủ lĩnh hệ kim mà 4 GT bu lên săn chưa kể các pt lẻ nữa tầm trên 100 mạng đánh nhau chí chóe .......

TRaiDEp1
29-07-2013, 10:48 AM
Thủy tinh CH ra sao nhĩ Bạch lam tử giống HT 1 2 3 à , ai test cho mình hỏi ?

Sinta
29-07-2013, 10:50 AM
săn boss đi vui thật, nhưng nếu tính về săn để kiếm đồ thì còn phải xem lại, vì 1 tộc rất đông, ăn được cũng phải chia nhỏ ra và không phải chỉ có 1 tộc đi săn.

uhm, về cơ bản thì giống huyền tinh bên kiếm thế, nhưng không ghép từ bạch lên lam và lên cao được. Theo minh biết là vậy( đôi khi 1 đống bạch làm trật rương cũng ức chế lắm). Ai biết cách ghép thì chỉ mình với nhé

Leynet
29-07-2013, 11:00 AM
Thủy tinh CH ra sao nhĩ Bạch lam tử giống HT 1 2 3 à , ai test cho mình hỏi ?
umh khá giống ht vậy đó nhưng chất lượng thì 9 xác nó là HT 3 6 9 12 ( ngoài tử thủy tinh ra thì mình chưa biết còn có thủy tinh nào cao hơn ko)
và + 6 ở NK tương đương +12 ben KT ( dĩ nhiên là khả năng + dễ dàng hơn nhiều so với KT ở thời kỳ đầu)