PDA

View Full Version : [HƯỚNG DẪN] Cách nhận Phi Phong cấp 2

ThEBrEakEr
29-07-2013, 10:37 AM
Các bạn muốn có phi phong cấp 2 thì mình có 2 cách để chỉ cho các bạn.
Cách 1: Bạn + 1 món đồ lên + 8 là các bạn sẽ dc tặng 1 phi phong cấp 1 ngay lập tức.
Nếu bạn chưa có món đồ nào có thể ép tối đa tới +8 thì bạn vào tiệm tùy thân mua mũ cấp 62 mới mặc được.Sau đó bạn ép lên + 8 thế là bạn có 1 phi phong LV2 .
Cách 2: Bạn chăm chỉ làm nv Lịch luyện ở NPC Tâm Hà + Đấu phái thường xuyên là bạn sẽ có đủ điểm sư môn để mua cho mình 1 phi phong cấp 2 .(Nhưng hơi lâu).

Bài mới còn sai sót. Mong mấy bạn đừng chém tội nghiệp!!!!

lAelNỗiNhớ
29-07-2013, 05:35 PM
Cảm ơn bạn đã chia sẻ :byebye:

Mã Văn Tài
29-07-2013, 05:39 PM
Cái này rất chuẩn.
Còn 1 cách nữa là có thể mua của Thần Bí thương nhân hoặc trên đấu Giá.

Jelly
30-07-2013, 02:31 AM
cái mua thằng thương nhân cũng may rủi thôi. Mở được túi mới có.:haha:

Ngọc Bảo Hân
30-07-2013, 02:56 AM
hôm nay tôi mở ra cái phi phong cấp 2 ở thần bí thương nhân ,nó đề giá là 3k7 vàng khóa:beauty: ... nhưng mà mình hết vàng khóa ...thế mới kay:aboom:

Hoàng Dược Sư
30-07-2013, 06:17 AM
Bqt game làm ơn bỏ cái vụ nói chuyện tầng số thế giới phải dùng ốc truyền thanh đi :
Game thì hơn 2ooo acc count mà tầng số thế giới vắng tanh : Lý do bqt game dùng ốc truyền thanh dẫn đến người chơi ko trao đổi hay nói chuyện với nhau bằng tầng số thế giới được, ức chế lắm. Bạn bè tui hơn chục người đòi bỏ ko chơi nữa vì vấn đề này. Nội cái rao truyền công ko cũng đã hết lượt rao kênh thế giới. (bqt làm ơn fix lại vụ này giúp) chứ mỗi lần rao phải mua ốc truyền thanh thì tốn kém còn hơn 1 cuốc điện thoại ngoài đời.

Cũng như mọi người đã biết hầu hết tất cả gammer đều góp ý vụ font chữ tầng số chat quá nhỏ . Mà bản alpha test 2 chẳng cải thiện gì . Không biết nph game có chú ý đến những góp ý của các game thủ hay ko, hay chỉ là mục đích kinh doanh.

Vấn đề thần hành thạch đến hảo hữu : Bản đồ đã lớn mà shop lại ko bán làm cho người chơi rất khó khăn thậm chí rất nản

mình nghĩ những lỗi rất cơ bản mà nph ko khắc phục được xem ra khó để các game thủ gánh bó lâu dài với game

New Day
31-07-2013, 08:11 AM
Bqt game làm ơn bỏ cái vụ nói chuyện tầng số thế giới phải dùng ốc truyền thanh đi :
Game thì hơn 2ooo acc count mà tầng số thế giới vắng tanh : Lý do bqt game dùng ốc truyền thanh dẫn đến người chơi ko trao đổi hay nói chuyện với nhau bằng tầng số thế giới được, ức chế lắm. Bạn bè tui hơn chục người đòi bỏ ko chơi nữa vì vấn đề này. Nội cái rao truyền công ko cũng đã hết lượt rao kênh thế giới. (bqt làm ơn fix lại vụ này giúp) chứ mỗi lần rao phải mua ốc truyền thanh thì tốn kém còn hơn 1 cuốc điện thoại ngoài đời.

Cũng như mọi người đã biết hầu hết tất cả gammer đều góp ý vụ font chữ tầng số chat quá nhỏ . Mà bản alpha test 2 chẳng cải thiện gì . Không biết nph game có chú ý đến những góp ý của các game thủ hay ko, hay chỉ là mục đích kinh doanh.

Vấn đề thần hành thạch đến hảo hữu : Bản đồ đã lớn mà shop lại ko bán làm cho người chơi rất khó khăn thậm chí rất nản

mình nghĩ những lỗi rất cơ bản mà nph ko khắc phục được xem ra khó để các game thủ gánh bó lâu dài với game

Mình cũng đã góp ý về vấn đề kênh chat này, nhưng do nhiều game thủ sợ rằng nếu như vậy thì sẽ có nhiều thằng spam, tốt nhất nên mở kênh thành thị, chat riêng ở các thành, còn thần thành tạch thì bạn chế ra, dễ ợt, mua công thức bằng vàng khóa (khoàng 200-500 vàng gì đó, không rõ) chế tạo ra, mình có khoảng bảy mấy cái và khi cần vẫn chế thêm :D

KaidouJin
31-07-2013, 08:22 AM

Mình cũng đang chơi game và thấy kênh Thế Giới lúc nào đông chứ không hề vắng như bạn nói,còn việc phải dùng Ốc Truyền Thanh để có thể nói trên Thế Giới là bắt buộc nha bạn,việc này tránh tình trạng Spam gây khó chịu cho các Gamer khác.Hiện sau bản Update ngày 31/7/2013 thì Font chữ ở kênh đối thoại đã được nâng lên.Vấn đề Thần Hành Thạch thì bạn có thể đợi Hành Cước Thương Nhân xuất hiện và tiến hành mua Công thức chế Rương Thần Hành Thạch + Thanh Ngọc(nguyên liệu chế Thần Hành Thạch).Sau khi học công thức chế Thần Hành Thạch,bạn có thể nhấn phím F8 để vào bảng Kỹ Năng Sống và chọn tab Công Nghệ rối tiến hành chế Rương Thần Hành Thạch với số lượng 2 Thanh Ngọc/1 Rương(1 Rương có chứa 20 Thần Hành Thạch.
Chúc bạn chơi Game vui vẻ!

New Day
31-07-2013, 08:28 AM
Mình cũng đang chơi game và thấy kênh Thế Giới lúc nào đông chứ không hề vắng như bạn nói,còn việc phải dùng Ốc Truyền Thanh để có thể nói trên Thế Giới là bắt buộc nha bạn,việc này tránh tình trạng Spam gây khó chịu cho các Gamer khác.Hiện sau bản Update ngày 31/7/2013 thì Font chữ ở kênh đối thoại đã được nâng lên.Vấn đề Thần Hành Thạch thì bạn có thể đợi Hành Cước Thương Nhân xuất hiện và tiến hành mua Công thức chế Rương Thần Hành Thạch + Thanh Ngọc(nguyên liệu chế Thần Hành Thạch).Sau khi học công thức chế Thần Hành Thạch,bạn có thể nhấn phím F8 để vào bảng Kỹ Năng Sống và chọn tab Công Nghệ rối tiến hành chế Rương Thần Hành Thạch với số lượng 2 Thanh Ngọc/1 Rương(1 Rương có chứa 20 Thần Hành Thạch.
Mình đã giới thiệu ở phía trên sao MOD còn lập lại???

KaidouJin
31-07-2013, 08:31 AM
Mình đã giới thiệu ở phía trên sao MOD còn lập lại???
Mình có trả lời thêm về Font chữ và cách chế Thần Hành Thạch cụ thể mà ^^,bạn chỉ giới thiệu chung chung ^^.

Pha Lê
31-07-2013, 01:56 PM
ai mà cũng có thể chat rào rào trên kênh thế giới thì làm sao mà chúng ta đọc kịp? nó trôi ngang matrix mất @@

New Day
31-07-2013, 07:47 PM
ai mà cũng có thể chat rào rào trên kênh thế giới thì làm sao mà chúng ta đọc kịp? nó trôi ngang matrix mất @@

Sao mà nhiều MOD thế, hồi đó chỉ có 2 MOD, giờ đi đâu cũng thấy MOD lên tiếng

Pha Lê
31-07-2013, 08:58 PM
ye... mình up đc rồi.. .cảm ơn bạn nhé...

mod thì cũng là người chơi thôi, có gì đâu mà phân biệt hả bạn :(

BanNguyet
01-08-2013, 03:06 AM
Mod cho mình hỏi cái, vật liệu chế thuốc (máu) tên là thủ ô kiếm ở đâu vậy mình tìm quài mà k thấy, trong mấy cái túi vật liệu kĩ năng sống thì k có thủ ô.

KaidouJin
01-08-2013, 07:02 AM
Mod cho mình hỏi cái, vật liệu chế thuốc (máu) tên là thủ ô kiếm ở đâu vậy mình tìm quài mà k thấy, trong mấy cái túi vật liệu kĩ năng sống thì k có thủ ô.
bạn có thể đợi Hành Cước Thương Nhân xuất hiện và tiến hành tìm Hành Cước Thương Nhân để mua Đương Quy chế Máu 2 nha.Giá là 8 Vàng Khóa/1 đó bạn.

Thời gian đầu mở forum công việc còn ít nên chỉ có 2 Mod,hiện tại thì công việc khá nhiều nên cần thêm Mod quản lý từng Box nha bạn(như mình quản lý box Thảo Luận Chung và Sự Kiện).