PDA

View Full Version : Bài Góp Ý Cuối Cùng Trong thời gian AT2

Leynet
31-07-2013, 10:47 AM
Vì ko muốn tìm hiểu thêm về game trong giai đoạn AT nữa ( sợ mất đi cái hứng khi vào giai đoạn OP). Nên mình viết bài này góp ý tất tần tật những điều mình thấy bất hợp lý trong thời gian chơi AT2.
1. đầu tiên là mình mong NPH sửa lại đôi chút về Điều Khoản Bảo Vệ Tài Khoản đừng để sơ sài như bây h. Những người như mình khi chơi game đều muốn có 1 cơ sở đảm bảo vệ những điều đáng tiếc xảy ra ngoài ý muốn với tài khoản của mình ( giống như mua 1 cái bảo hiểm thế thôi)
2. Tăng tỷ lệ rớt đồ từ quái và các vật phẩm làm NV thương hội.
3. Tăng range tìm đánh của auto để cắm train dc tốt hơn
4. Ốc Truyền thanh nên bán = vàng khóa
5. Nếu có thể nên thêm vào hệ thống đấu giá = bạc thường thay vì chỉ đấu giá = vàng như bây h.
6. Điều chỉnh lại phần đặt mua bên TTGD ưu tiên đặt mua = vàng khóa trước Vàng thường ( vì bán hay mua đồ có sẵn đều là vàng khóa còn đặt mua thì chỉ dc đặt mua = vàng >>> tình trạng người nạp card nhiều sẽ luôn dc ưu tiên có đồ trước)
7. cái này ngoài lề góp ý cho diễn đàn:
* mình mong Mod, SupMod + AD luôn nhanh tay giải thích cho người chơi và xét duyệt bài
** Khi tổ chức event thì nên làm cho đến nơi đến chốn mình thấy 2 trang event trong phần sự kiện là: [Báo danh] Hướng dẫn hay nhận VIP Code; Giải ô chữ nhận code quà tặng đã bị đóng bụi rồi đó ko hề có thêm 1 bài báo danh nào cũng như là ô chữ nào.
Trên đây chỉ là 1 vài vấn đề theo mình nghĩ là NPH nên cấp bách cần sửa để thu hút thêm người chơi. Mặc dù còn rất nhiều vấn đề theo mình thấy là nên sửa lại để game hay hơn nhưng những phần này sẽ tốn khá nhiều time để chỉnh sửa.

duyanh890
31-07-2013, 01:06 PM
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn. Mình sẽ gửi những ý kiển của bạn lên NPH
Chúc bạn chơi game vui vẻ

Hoàng Dược Sư
05-08-2013, 06:36 AM
cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn. Mình sẽ gửi những ý kiển của bạn lên nph
chúc bạn chơi game vui vẻ
nói thật bỏ bớt các event mang tính chất iq quá cao. Tôi mua máu làm nv quá nhiều nhưng chưa biết tên npc đầy đủ hay tên địa danh nào đầy đủ nữa nói chi những đứa chỉ 15 16 tuổi.

Leynet
05-08-2013, 07:28 AM
nói thật bỏ bớt các event mang tính chất iq quá cao. Tôi mua máu làm nv quá nhiều nhưng chưa biết tên npc đầy đủ hay tên địa danh nào đầy đủ nữa nói chi những đứa chỉ 15 16 tuổi.

Có thể nên bỏ bớt event mang tính chất đánh đố nhưng khi đã làm event thì phải làm cho xog ra thông báo là kết thúc ngày A rồi đột nhiên kết thúc ngày B thì bó tay.
Bạn làm nv nhưng ko đọc nv để biết cốt truyện với bạn thì cày lv + pk là cái thú khi chơi game. Còn với nhiều người thì khi làm nv họ thích đọc nv cũng như thích những cảnh đẹp nên hay đi lang thang khắp nơi để khám phá game. mỗi người 1 sở thích chơi game chứ ko phải kêu tuổi tác mà ko biết.

Hoàng Dược Sư
05-08-2013, 10:22 AM
đề nghị bỏ ctv leynet đi . Người này gải đáp thắc mắc cho mọi người và có vẻ cách nói khó chịu với những người mới chơi hoặc chưa rõ đôi khi có những câu hỏi ngớ ngẩn 1 tý. đề nghị bqt bỏ ctv leynet này đi. Mình đã là 1 ctv thì làm sao cho đúng chuẩn mực. Tổng đài 1080 đôi khi họ biết mình bị chọc phá mà vẫn phải nhã nhặn chịu đựng. Ctv cũng ko khác 1080 là bao. đề nghị xử lý nghiêm ctv leynet . Bên cạnh đó cũng có phần khen sự nhiệt tình của duyanh1980 và ngạo ,....

Thức Oanh
05-08-2013, 10:42 AM
Mọi người cho mình hỏi, kết thúc alpha test, khi vào bản chính mình vẫn dùng tài khoản DUO cũ hay là phải đăng ký tài khoản mới.. Nếu dùng tài khoản cũ thì có ảnh hưởng gì đến việc hưởng các đặc quyền duy nhất 1 lần cho tân thủ sau này không

c0ngtubu0n
05-08-2013, 11:30 AM
đề nghị bỏ ctv leynet đi . Người này gải đáp thắc mắc cho mọi người và có vẻ cách nói khó chịu với những người mới chơi hoặc chưa rõ đôi khi có những câu hỏi ngớ ngẩn 1 tý. đề nghị bqt bỏ ctv leynet này đi. Mình đã là 1 ctv thì làm sao cho đúng chuẩn mực. Tổng đài 1080 đôi khi họ biết mình bị chọc phá mà vẫn phải nhã nhặn chịu đựng. Ctv cũng ko khác 1080 là bao. đề nghị xử lý nghiêm ctv leynet . Bên cạnh đó cũng có phần khen sự nhiệt tình của duyanh1980 và ngạo ,....
chuẩn không cần chỉnh luôn =))
cái tối của bạn leynet quá lớn

Leynet
05-08-2013, 12:41 PM
Mọi người cho mình hỏi, kết thúc alpha test, khi vào bản chính mình vẫn dùng tài khoản DUO cũ hay là phải đăng ký tài khoản mới.. Nếu dùng tài khoản cũ thì có ảnh hưởng gì đến việc hưởng các đặc quyền duy nhất 1 lần cho tân thủ sau này không
Tài khoản DUO bạn đang dùng chơi AT2 thì vẫn dùng dc khi CB và OP

cái này thì mình xin lỗi.
mình cũng chỉ là 1 người tham gia diễn đàn như các bạn mà thôi chứ ko phải CTV chỉ có điều là mình hơi bị nhiều chuyện nên dễ làm mất lòng mọi người. Nếu bạn muốn BQT xử lý nghiêm mình thì chỉ có cách là del nick diễn đàn và xin thưa là BQT chả có quyền hạn nào để xử mình cả ( vì mình ko hề vi phạm các điều luật trong Diễn Đàn).

Anh5
05-08-2013, 01:01 PM
cho mình hỏi bao giờ ra phiên bản chính thức thế , trên trang chủ không thấy thông báo ngày chính thức chỉ thấy thông báo hôm nay đóng alpha test thôi .

catngheo
05-08-2013, 01:03 PM
Vì ko muốn tìm hiểu thêm về game trong giai đoạn AT nữa ( sợ mất đi cái hứng khi vào giai đoạn OP). Nên mình viết bài này góp ý tất tần tật những điều mình thấy bất hợp lý trong thời gian chơi AT2.
1. đầu tiên là mình mong NPH sửa lại đôi chút về Điều Khoản Bảo Vệ Tài Khoản đừng để sơ sài như bây h. Những người như mình khi chơi game đều muốn có 1 cơ sở đảm bảo vệ những điều đáng tiếc xảy ra ngoài ý muốn với tài khoản của mình ( giống như mua 1 cái bảo hiểm thế thôi)
2. Tăng tỷ lệ rớt đồ từ quái và các vật phẩm làm NV thương hội.
3. Tăng range tìm đánh của auto để cắm train dc tốt hơn
4. Ốc Truyền thanh nên bán = vàng khóa
5. Nếu có thể nên thêm vào hệ thống đấu giá = bạc thường thay vì chỉ đấu giá = vàng như bây h.
6. Điều chỉnh lại phần đặt mua bên TTGD ưu tiên đặt mua = vàng khóa trước Vàng thường ( vì bán hay mua đồ có sẵn đều là vàng khóa còn đặt mua thì chỉ dc đặt mua = vàng >>> tình trạng người nạp card nhiều sẽ luôn dc ưu tiên có đồ trước)
7. cái này ngoài lề góp ý cho diễn đàn:
* mình mong Mod, SupMod + AD luôn nhanh tay giải thích cho người chơi và xét duyệt bài
** Khi tổ chức event thì nên làm cho đến nơi đến chốn mình thấy 2 trang event trong phần sự kiện là: [Báo danh] Hướng dẫn hay nhận VIP Code; Giải ô chữ nhận code quà tặng đã bị đóng bụi rồi đó ko hề có thêm 1 bài báo danh nào cũng như là ô chữ nào.
Trên đây chỉ là 1 vài vấn đề theo mình nghĩ là NPH nên cấp bách cần sửa để thu hút thêm người chơi. Mặc dù còn rất nhiều vấn đề theo mình thấy là nên sửa lại để game hay hơn nhưng những phần này sẽ tốn khá nhiều time để chỉnh sửa.

Mình thấy tỷ lệ rớt đồ từ quái và thương hội vậy là chuẩn rồi, không nhất thiết phải tăng thêm, hiện tại có rất nhiều người bán, ít nhất phải chừa cho người không nạp tiền 1 cửa sống chứ. Ốc truyền thanh bán bằng vàng thường là đúng rồi, không lập 3 cái acc nhỏ mà spam thì chẳng ai còn thấy gì kênh thế giới. Đấu giá phải ưu tiên vàng thường chứ, không hóa ra vàng thường không bằng vàng khóa, người nạp tiền không bằng người không nạp tiền à? chuyện duyệt bài hay không duyệt bài cũng phải chờ chứ, không phải cứ Mod là phải ngồi 24/24 chờ bạn post bài, Mod cũng chỉ là người chơi game được hưởng thêm 1 số quyền lợi thôi nhé bạn.

Những thứ còn lại thì đồng ý với bạn cả 2 chân 2 tay.

duyanh890
05-08-2013, 05:30 PM
Xin cảm ơn sự tham gia của các bạn trong thời gian Alpha Test 2 vừa qua, cũng như những góp ý quý giá giúp cho BQT Ngạo Kiếm Vô Song có thêm điều kiện chỉnh sửa và bổ sung những thiếu sót trong game.
Chúc các bạn nhiều sức khỏe
Thân~!

Gameinlive
05-08-2013, 08:11 PM
Tăng kịch thước FONT CHỬ KHUNG CHÁT LÊN HOẶC ĐỔI MÀU CHO DỂ NHÌN . KHÔNG THÌ BOLD LÊN ĐI. ĐỌC LÉ CON MẮT KHI BANG CẦN BÀN CHUYỆN BOSS HOẶC NÓI CHUYỆN VỚI BẠN BÈ TOÀN DÍ CON MẮT SÁT VÀO MÀN HÌNH.

Mình chọn chế độ 1440x1280 gì đó. MAX

pleiku
05-08-2013, 11:17 PM
1 điều : làm ơn cho tôi xin cái phím tắt tìm mục tiêu.

Pinky
05-08-2013, 11:40 PM
Khi nào chính thức Open vậy MOD ơi ?????

Leynet
06-08-2013, 04:23 AM
1 điều : làm ơn cho tôi xin cái phím tắt tìm mục tiêu.
game này 2d ko có phím tắt tìm mục tiêu giống 1 số game 3d. Để tiện việc pk bạn có thể dùng auto phảng kháng để nhanh chóng chọn mục tiêu dĩ nhiên là ko chuẩn như mình chọn mục tiêu = tay rồi

Khi nào chính thức Open vậy MOD ơi ?????
chắc cũng sau AT2 tầm 2-3 ngày j đó để check lại tất tần tật các lỗi game và các lỗi trang web hỗ trợ game ( đặt biệt là trang nạp thẻ :D)

sonic84
06-08-2013, 08:28 AM
-1 số điều nữa là :Màn hình không Full HD được,chữ trong game nhỏ quá!

Trà Dạo
06-08-2013, 08:30 AM
Ốc truyền thanh bán = vàng khóa nhé, bọn nó lập acc Clone dùng vàng khóa Spam cho rồi ngồi đó kiến nghị sửa đổi nhé...

Alpenliebe
06-08-2013, 11:39 AM
Ốc truyền thanh bán = vàng khóa nhé, bọn nó lập acc Clone dùng vàng khóa Spam cho rồi ngồi đó kiến nghị sửa đổi nhé...

hợp lý ! mất công dàn acc clone lại nổi mệt cả não !!!!!!