PDA

View Full Version : Làm sao biết PHÁI NÀO MẠNH, và khả năng PK đến đâu, Vào đây xem là biết. Kinh nghiệm bản thân

Gameinlive
31-07-2013, 03:12 PM
Vào Tán Long Cốc, đồ sẽ tự nhiên max +. Lv max 79, Điểm skill sẽ tự nâng max. Bấm lên mà xem thử, sướng lắm.

Sau đó tuỳ vào khả năng PK mà biết là mình hợp với phái nào.

Hãy nhanh chân, 1 ngày 2 cơ hội test SKILL PK :sogood::sogood::sogood:

Có những phái khi solo như kiểu mặc đồ ngang nhau và skill max thì 100% thua. Lúc này chả cần nói đến khả năng PK ở những phái này.

Muốn biết phái nào với phái nào thì tự test là biết. Mình xin nói trước đây:

Côn Luân với NgaMy, mình thử solo trong TLC 2 lần thì mình không có được cơ hội nào win cả. Lý do như sau:

Chọt lén 1 phát NM xuống máu còn 1 /4 tưởng đáp vài phát nó NM sẽ nằm bất động ai ngờ, sau đó NM tán 2 cái chết. Lần 2 cũng thế. nãn khi đánh với NM ghê

Leynet
31-07-2013, 04:55 PM
Vào Tán Long Cốc, đồ sẽ tự nhiên max +. Lv max 79, Điểm skill sẽ tự nâng max. Bấm lên mà xem thử, sướng lắm.

Có những phái khi solo như kiểu mặc đồ ngang nhau và skill max thì 100% thua. Lúc này chả cần nói đến khả năng PK ở những phái này.

Côn Luân với NgaMy, mình thử solo trong TLC 2 lần thì mình không có được cơ hội nào win cả. Lý do như sau:

Chọt lén 1 phát NM xuống máu còn 1 /4 tưởng đáp vài phát nó NM sẽ nằm bất động ai ngờ, sau đó NM tán 2 cái chết. Lần 2 cũng thế. nãn khi đánh với NM ghê
ko phải là tán NM thêm vài phát mà NM ko chết đâu@@! đó là vì khi còn 25% máu thì skill đóng băng của NM kích hoạt tự đóng băng bản thân bỏ qua toàn bộ đòn tấn công tăng lực công kích nhưng ko di chuyển dc.Nên khi tàn hình tán mà NM ko chết thì sẽ ko đánh dc thêm đòn nào vào NM nữa :D
CT Tàn Long Cốc tuy rất cân bằng về mọi thứ nhưng lại mất đi ảnh hưởng cách + điểm tiềm năng của từng người ( + theo tự động 4 4 2) nên chỉ là để tham khảo. Hầu như khi vào CT này thì độ 9 xác của tất cả các phái ko có skill buff 9 xác thì chỉ có tầm 75-78% và né tránh tầm 6-7% tỷ lệ crit vào khoảng 7-8%. Nên các phái có skill đánh 1 hit rất lỗ ( ví dụ NM) còn các phái có skill đánh nhiều hit thì ngược lại.

NhatVietNam
31-07-2013, 07:08 PM
tán long cốc ở đâu vậy bạn mình vừa chơi nên không biết, xin chỉ giáo

New Day
31-07-2013, 07:46 PM
tán long cốc ở đâu vậy bạn mình vừa chơi nên không biết, xin chỉ giáo

TLC sẽ được mở từ 10h sáng trở đi, bạn có thể đăng kí tham gia ở hướng dẫn táng long cốc (thành Tương Dương hay Dương Châu gì ấy, mình không để ý lắm). Khi báo danh, bạn phải đợi có 12 người khác cũng báo danh, nhưng 12 người đó phải cân đối về cấp độ và class (giả sử team 1 có 5 cái bang mà team 2 có 5 đào hoa đảo hoặc 1 team 5x vs 1 team 6x, việc đó sẽ ko bao giờ xảy ra), đi cái này mình không rõ có pt đi dc ko nhưng đi đơn và ngẫu nhiên pt thì thường gặp người chơi yếu, chỉ lo đưa đầu ra chết làm mất điểm team...
P/s: 1 ngày đi dc 2 lần và điểm kinh nghiệm nhận dc dựa trên team bạn thắng hay thua, thứ hạng và điểm cá nhân

Pha Lê
31-07-2013, 09:00 PM
đi TLC nga my giết người khó quá à T.T

Leynet
31-07-2013, 09:04 PM
đi TLC nga my giết người khó quá à T.T

chấp nhận thôi với chỉ sô 9 xác thấp (75-78%)và tỷ lệ crit 7% thấp thì khó lòng mà ks mạng người lắm. dame của NM vốn là dame 1 nổ dame to khi có crit mà tỷ lệ crit thấp lại thêm 9 xác thấp mjss hoài khó ks lắm @@!

catngheo
01-08-2013, 12:32 AM
TLC không thực tế.
Thứ nhất do đồ ai cũng giống ai.
Thứ 2 pk có 6 phái nhiều khi một bên không có khắc hệ, hoặc một bên quá nhiều một hệ.
Thứ 3 là điểm và skill không được tự cộng.

Gameinlive
01-08-2013, 12:16 PM
Thì mình đã nói là Tán Long Cốc chỉ là nơi tập PK thôi chứ không so đồ so skill làm gì.

Bởi vậy mình không rõ tính năng này chỉ là để test hay sao? vào OPEN rồi không biết còn hay không, nhưng vào đây 10 phút chui ra được kinh nghiệm bằng 1 lần đầu tiên truyền công khoảng 400k :boss: Dù bạn ở TOP điểm cũng thế, chẳng được bao nhiêu KN, chỉ chủ yếu PK vui thôi

P/s Admin: Chức năng gửi hình không được kìa, tính post mấy trận tham gia TLC cho anhem tham khoả mà cứ báo lỗi file là không nhận dạng được:

Chụp hình mất 1000Kb, mình đè xuống tầm 97Kb vẫn không gửi file lên được ?

Alex5
01-08-2013, 05:41 PM
vào TLC cũng ko gọi là Pk cho lắm gọi là làm quen thao tác và vị trí các phái trong chiến đấu tổ đội chiến đấu lớn ( 1 phần quan trong của bất cứ MMO nào) chứ Pk phải 1 vs 1 chứ. Dzô đó mấy phái bắn xa như ĐH CB cứ đứng sau 1 dàn tank HS TD, nhấn F lên mạng. Pk 1 vs 1 thì lấy ai muh tank cho (_ _")

pcdell
06-08-2013, 01:21 AM
2` côn lôn mak ko đánh lại nga my xin ? bạn tets đến lv bao nhiêu thế:oh: . (Có những phái khi solo như kiểu mặc đồ ngang nhau và skill max thì 100% thua. Lúc này chả cần nói đến khả năng PK ở những phái này. ) khi chưa biết thì đừng có kết luận vội vàng thế nhé . NM sợ nhất là côn lôn đó nha bạn. ko giết đc là do kha năng pk của bạn quá dở mà thôi

Leynet
06-08-2013, 04:36 AM
2` côn lôn mak ko đánh lại nga my xin ? bạn tets đến lv bao nhiêu thế:oh: . (Có những phái khi solo như kiểu mặc đồ ngang nhau và skill max thì 100% thua. Lúc này chả cần nói đến khả năng PK ở những phái này. ) khi chưa biết thì đừng có kết luận vội vàng thế nhé . NM sợ nhất là côn lôn đó nha bạn. ko giết đc là do kha năng pk của bạn quá dở mà thôi
Đây đang nói về chiến trường @@! ko phải bạn ấy chết vì NM mà là do khi tàng hình chém xog hiện ra thì ăn 1 lúc 5-6 dame của pt chiến trường tàng long cốc. Mà CT 69 này ko hiện ra tên người giết nên rất hay hiểu lầm là bị người đứng gần mình nhất giết.

Độc Cô Tử
06-08-2013, 08:41 AM

Thớt đùa em à. TLC là khu vực dành cho hỗn chiến, có những phái thiên về Solo ( VD : Thiên Vương, Côn Luân... ) thì làm sao mà biết hết được, NKVS không có phái nào là anh con ghẻ hết, phái nào cũng có ưu nhược điểm hết. Người chơi chính là người sẽ phát triển sự tinh túy của môn phái đó :doubt:

New Day
07-08-2013, 02:27 PM
Thớt đùa em à. TLC là khu vực dành cho hỗn chiến, có những phái thiên về Solo ( VD : Thiên Vương, Côn Luân... ) thì làm sao mà biết hết được, NKVS không có phái nào là anh con ghẻ hết, phái nào cũng có ưu nhược điểm hết. Người chơi chính là người sẽ phát triển sự tinh túy của môn phái đó :doubt:

thím Phồng Tôm đây à??? Vậy mà xưa giờ cứ nghĩ vô danh tiêu tốt

Độc Cô Tử
07-08-2013, 04:12 PM
thím Phồng Tôm đây à??? Vậy mà xưa giờ cứ nghĩ vô danh tiêu tốt

Các hạ biết tớ chăng :)). Thì tớ cũng đúng là "VÔ DANH TIỂU TỐT" mà. Kết thúc AT2 cường hóa có gần lên tiềm long bọ do số đen :sogood: