PDA

View Full Version : Khó khăn của tôi về chuỗi nhiệm vụ, mong giúp đỡ!

Chơi Để Vui
02-08-2013, 10:10 AM
Lần đầu tiên tôi viết lên diễn đàn, chắc còn nhiều sai sót, mong các bạn thông cảm nhé!!!
Kể từ VLTK, KT và Chinh đồ, có lẽ đây là lần thứ 4 tôi cảm thấy mình thích chơi 1 tựa game kiếm hiệp nữa. NKVS đã có những cải tiến cả về đồ họa, âm thanh, nội dung game, tôi rất thích
Tuy vậy, tôi chỉ cảm thấy 1 điều làm tôi đắn đo có nên tiếp tục chơi NKVS đó là: Tôi đi làm giờ hành chính, do đó thời gian trong ngày thực sự rất ít để tham gia vào sự kiện game, buổi tối cũng là khung giờ NKVS có nhiều sự kiện diễn ra nhưng dù cố gắng tôi cũng không thể làm hết tất cả các nhiệm vụ đó được.
Tôi chỉ mong các bạn góp ý giúp tôi nên thực hiện nhiệm vụ ntn để max chuỗi nhiệm vu hằng ngày, cách chơi ntn cho hiệu quả với người ít thời gian online, để tôi và một số bạn khác có thể gắn bó với game nhiều hơn nữa, xin cảm ơn các bạn!

Gameinlive
02-08-2013, 11:09 AM
1. Như tôi nè bạn, cũng là dân đi làm, Nạp Card là điều bạn nghĩ đến nhé.
Trẻ em còn được gia đình chăm thì không lo vấn đề này chỉ cần sức khoẻ cày trâu là được :surrender:

2. Tiếp là bạn có bao giờ hẹn gặp 1 lúc 2 , 3 hoặc max người yêu khi không có thời gian không? Nhiệm vụ trong game cũng thế .

Chơi Để Vui mà đòi hỏi lắm thế :byebye:

Leynet
02-08-2013, 03:39 PM
Lần đầu tiên tôi viết lên diễn đàn, chắc còn nhiều sai sót, mong các bạn thông cảm nhé!!!
Kể từ VLTK, KT và Chinh đồ, có lẽ đây là lần thứ 4 tôi cảm thấy mình thích chơi 1 tựa game kiếm hiệp nữa. NKVS đã có những cải tiến cả về đồ họa, âm thanh, nội dung game, tôi rất thích
Tuy vậy, tôi chỉ cảm thấy 1 điều làm tôi đắn đo có nên tiếp tục chơi NKVS đó là: Tôi đi làm giờ hành chính, do đó thời gian trong ngày thực sự rất ít để tham gia vào sự kiện game, buổi tối cũng là khung giờ NKVS có nhiều sự kiện diễn ra nhưng dù cố gắng tôi cũng không thể làm hết tất cả các nhiệm vụ đó được.
Tôi chỉ mong các bạn góp ý giúp tôi nên thực hiện nhiệm vụ ntn để max chuỗi nhiệm vu hằng ngày, cách chơi ntn cho hiệu quả với người ít thời gian online, để tôi và một số bạn khác có thể gắn bó với game nhiều hơn nữa, xin cảm ơn các bạn!
Nếu bạn là người đi làm ko có time chơi nhiều lắm mà muốn hoàn thành hết chuỗi sự kiện game thì đầu tiên bạn cần biết thời gian của sự kiện diễn ra để lên 1 thời khóa biểu cho việc làm nv đó ( cách này tốt nhất là bạn nên kiếm 1 team hoạt động chung). Mình cũng là người đi làm thời gian chơi game của mình chủ yếu là từ 7h-11h đêm còn ban ngày thì len lén sếp cắm acc train.
1. BC là hoạt động đầu tiên mình làm chỉ tốn tầm 20-30'
2. đố vui có thưởng tầm 10-15'
3. vận tiêu với team tầm 15-20'
4 8h trồng cây gia tộc( còn tùy mỗi tộc trồng cây vào lúc nào trong khoảng time chăm sóc cây đến lúc hái quả có thể tranh thủ làm 10 nv lịch luyện
5. 8h30 thì linh quả tranh đoạt ( đây là hoạt động theo gia tộc pk mình rất thích)
6. Thi đấu môn phái( trúng ngày thì phải ưu tiên) còn ko thì làm nv truy nã; tàng bảo đồ; TVP
7. Nếu săn boss thì bỏ thủ vệ phái.
8. time còn lại đi chiến trường tàng long cốc ( lv 69)
p/s: do mình có time treo máy trên cty nên vào khoảng 11h30( sau khi ăn cơm trưa) thì tranh thủ cắm bí cảnh kỳ ngộ và làm 1 số nv sự kiện lặt vặt đến 1h còn xui có việc phải đi thì bỏ 1 vài sự kiện dùng linh khí tinh hoa để bù vào đó