PDA

View Full Version : Thảo Luận Về Hiệu Ứng Các Hệ Trong Game

Leynet
02-08-2013, 02:46 PM
Sau 1 time test AT2, Mình đã test dc 1 số hiệu ứng của các hệ trong game NKVS nên mình post lên đây cho mọi người tham khảo; bổ sung thêm phần còn thiếu và sửa lại những lỗi sai của mình trong quá trình check.
--- Hệ Kim hiệu ứng Định Thân:ko di chuyển dc ko xuất chiêu dc giảm 50% né tránh
--- Hệ Mộc hiệu úng Tàn Phế: giảm 50% dame và 25% 9 xác
--- Hệ Thủy hiệu ứng hoãn: giảm 50% tốc độ di chuyển + tốc độ xuất chiêu và +20% delay skill
--- Hệ Thổ hiệu ứng choáng: ko di chuyển dc; ko xuất chiêu dc và ko uống máu dc
--- Hệ Hỏa hiệu ứng Tê Liệt: ko di chuyển; ko xuất skill; giảm 50% kháng

P/S: nếu mình viết có j sai thì mong mọi người ném gạch :beatbrick: ít ít thui để mình còn nhặt về xây nhà :brick:

Alex5
03-08-2013, 06:51 PM
hệ hỏa tê liệt gần giống như choáng nhưng được cái là uống máu được @@
mà hum bữa hình như có mod nào nói tàn phế là ko đi được ko đánh được j lun ấy nhỉ

Leynet
04-08-2013, 01:10 AM
hệ hỏa tê liệt gần giống như choáng nhưng được cái là uống máu được @@
mà hum bữa hình như có mod nào nói tàn phế là ko đi được ko đánh được j lun ấy nhỉ

cái này cũng dễ biết lắm bạn đánh với tụi Hoa Sơn hay Tiêu Dao khi bị trúng đòn thì bạn có đánh lại hay di chuyển dc ko là biết.
còn nếu tê liệt chỉ ko di chuyển dc ko ra skill dc thì mất đi đăc trưng của hiệu ứng ( vì ngoài hiệu ứng 9 ra nó còn thêm hiệu ứng phụ mình muốn biết cái hiệu ứng phụ là j như kim là giảm 50% né tránh khi bị định thân

ATử
04-08-2013, 02:45 AM
hệ hỏa là bị pỏng .. giảm 50% công kíck

Leynet
04-08-2013, 01:30 PM
phù đã check xog hiệu ứng Tê Liệt của Hệ Hỏa....hiệu ứng của hệ hỏa có time duy trì còn ít hơn cả hiệu ứng choáng của hệ thổ nên khó thấy quá@@!
Ngoài hiệu ứng ko di chuyển; ko xuất skill còn - 50% kháng >> hệ hỏa có khả năng đánh đột tử khá là cao @@!

KaidouJin
04-08-2013, 02:20 PM
hệ hỏa là bị pỏng .. giảm 50% công kíck
Phỏng là mất máu theo giây nha bạn,điển hình là Bá Vương Tạ Giáp của Cái Bang,bạn bị dính chiêu sẽ hiểu rõ ^^

Bro2DRC
05-08-2013, 08:15 AM
Hiệu ứng tàn phế của hệ mộc còn có 1 chút giảm tốc độ di chuyển và tốc đánh, khá là khó chịu :canny:

Leynet
05-08-2013, 09:04 AM
Hiệu ứng tàn phế của hệ mộc còn có 1 chút giảm tốc độ di chuyển và tốc đánh, khá là khó chịu :canny:

ah cái này ko phải là do hiệu ứng tàn phế đâu bạn mà là do hệ mộc đánh dame ngoại nên luôn có xác suất định thân như hệ kim dĩ nhiên là xác suất và time hiệu ứng rất ít so với hệ kim nên rất khó để nhận ra. Do đó khi bạn bị đánh dính hiệu ứng này bạn có cảm giác di chuyển chậm và xuất skill chậm hơn.
Ngoài ra các phái đánh ngoại công luôn có xác suất ra hiệu ứng định thân ( tanker dc ưu tiên hơn nuker điểm này).

ĐộKiếp
05-08-2013, 09:53 AM
Mình chơi hệ Thổ nên sợ hiệu Ứng của Mộc nhất :sogood:

GôYooRôNa
05-08-2013, 10:26 AM
Mình chơi hệ Thổ nên sợ hiệu Ứng của Mộc nhất :sogood:

Kị mà . mình thì đôi lúc , vẫn giết đc Mộc

Pha Lê
05-08-2013, 11:15 AM
tui hệ Thủy nên khoái giết Hỏa :))