PDA

View Full Version : [Topic] Phát hiện một số lỗi của Alpha test 2 và góp ý thêm những tính năng hay đưa vào Game

ĐạiHiệpMù
04-08-2013, 11:31 PM
Lỗi

Lỗi thứ nhất: Hiển thị sai hình ảnh của sản phẩm . :ops:

Lỗi thứ 2: Khi check vào mấy cái checkbox trên, mở lại nó vẫn như cũ, không thay đổi, nhưng khung chát thì có sự thay đổi :ops:

Lỗi thứ 3: Khi vào đánh chiến trường (nhớ ko nhầm là CT vòng 1): Mình giết người ta, hệ thống lại báo là :"Bạn bị ABC XYZ đánh trọng thương" còn người ta giết mình thì ngược lại <=> Báo sai. :confuse:

Lỗi Diễn đàn: Diễn đàn vẫn chưa hoàn thiện à? Khi thêm ảnh không được. Kiểm tra lại phần thêm ảnh nhé. Ở trên mình thêm ảnh bằng tay đó :dreaming:

Góp ý

Góp ý 1: Nên chỉnh khung chát và font chữ cho hợp lý khi chát. Như hình sau đây thì làm sao mà đọc chữ ?? :stick:

Góp ý 2: Nên thêm thông báo bị giết lên kênh tộc hoặc kênh bang để dễ dàng bảo vệ lẫn nhau !!! :nosebleed:

Góp ý 3: Nên có Auto trả lời, vì lỡ lúc ng ta đi đâu đó cần để auto trả lời cho bạn bè gọi còn biết, không thôi lại bảo là khi dễ không trả lời. :sure:

Góp ý 4: Nên tăng giới hạn PT, vì 1 PT chỉ có 6 người thì quá ít. Game này hay ở chổ chơi game có tính đồng đội, mà PT như vậy dễ xích mích quá :confuse:

Mình chỉ có 1 số góp ý nhiêu đây thôi. Mong là ý kiến của mình được BQT đọc qua !! Ai có Ý kiến góp ý hãy lỗi gì đó thì comment thêm nhé.

CASABLANCA
04-08-2013, 11:53 PM
-Lỗi thứ 2 thì mình chả hiểu lắm, vì mình vẫn sử dụng nó được ~.~ ở kênh riêng.
-Ở góp ý 2, bạn nghĩ sao khi đang đánh lãnh thổ mà thông báo đó hiện lên 1 cách dày đặt :surrender:
-Góp ý 3 thì mình thấy ko cần lắm, thường thì thấy không tl là biết thôi. Tóm lại là có cũng đc, ko có cũng ko sao.
-Góp ý 4 thì mình thấy 6 người là hợp lí rồi
Còn mấy cái lỗi bạn nêu ra, nói thật, cái lỗi 1 và 3, mình chả để ý nữa :beatbrick: lên đây mới biết :sweat: thanks
Cái làm mình khó chịu với cái game này nhất chính là khung chat thôi :hellboy: khó đọc kinh khủng, nói chuyện kênh đội phải áp sát vào màn hình để xem nó nói gì (do đi cái map nó tối, màu chữ khó thấy)
Mà góp ý nhiều quá coi chừng NPH kéo thời gian ra bản chính đó :aboom:

ĐạiHiệpMù
05-08-2013, 12:04 AM
Bạn ơi !! Mình đang góp ý ở đây là báo cáo đánh bình thường, còn khi vào lãnh thố và chiến trường thì không cần thiết nhé !!. Mình ghi thiếu nên bạn hiểu nhầm @@

Hoàng Dược Sư
05-08-2013, 06:16 AM
1 cái góp ý rất đơn giản mà nph chưa nghe bao giờ. Vấn đề tầng số thế giới chat ko đc muốn chat phải bỏ vàng mà mua tính ra giá chị còn mắc hơn 1 tin nhắn đt hoặc 1 cuộc gọi đt ngoài đời. (yêu cầu 1 ngày 1 acc đc nói chuyện 10 lần trên tg) còn nếu ko fix lại tôi cam đoan người ta bỏ game này vì tính lợi dụng quá cao.

duyanh890
05-08-2013, 08:18 AM
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn. Mình sẽ gửi những ý kiển của bạn lên NPH
Chúc bạn chơi game vui vẻ

Hoàng Dược Sư
05-08-2013, 10:21 AM
đề nghị bỏ ctv leynet đi . Người này gải đáp thắc mắc cho mọi người và có vẻ cách nói khó chịu với những người mới chơi hoặc chưa rõ đôi khi có những câu hỏi ngớ ngẩn 1 tý. đề nghị bqt bỏ ctv leynet này đi. Mình đã là 1 ctv thì làm sao cho đúng chuẩn mực. Tổng đài 1080 đôi khi họ biết mình bị chọc phá mà vẫn phải nhã nhặn chịu đựng. Ctv cũng ko khác 1080 là bao. đề nghị xử lý nghiêm ctv leynet . Bên cạnh đó cũng có phần khen sự nhiệt tình của duyanh1980 và ngạo ,....

NhoxJin
05-08-2013, 10:57 AM
1) fix lại font chữ và khung chat to hơn.( kéo dài khung chat qua phải để dính với nơi đặt phím tắt)
http://i7.upanh.com/2013/0805/03//57070609.20130805022136.jpg (http://upanh.com/view/?id=0vpcfb9u9vd)
2) kênh gia tộc nằm ở 1 kênh riêng ( tộc và bang nằm 1 kênh đọc rất khó chịu )
3) xác suất rơi lb ở Thanh Vân Phong cần tăng lên ( ai làm TH đều biết nổi khổ khi tìm lb các loại )

nhiều người góp ý kiểu này rồi, mong các góp ý này đưa đến được với NPH :)

Naive Guy
05-08-2013, 11:19 AM
1) fix lại font chữ và khung chat to hơn.( kéo dài khung chat qua phải để dính với nơi đặt phím tắt)
http://i7.upanh.com/2013/0805/03//57070609.20130805022136.jpg (http://upanh.com/view/?id=0vpcfb9u9vd)
2) kênh gia tộc nằm ở 1 kênh riêng ( tộc và bang nằm 1 kênh đọc rất khó chịu )
3) xác suất rơi lb ở Thanh Vân Phong cần tăng lên ( ai làm TH đều biết nổi khổ khi tìm lb các loại )

nhiều người góp ý kiểu này rồi, mong các góp ý này đưa đến được với NPH :)
Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.
Mọi ý kiến đóng góp đều được tổng hợp và báo cáo lên NPH.

Gameinlive
05-08-2013, 11:25 AM
Góp ý:

1. Việc TỐ CÁO rất hay của NKVS. Nhưng nếu giới hạn 1 phút gửi TỐ CÁO 1 lần thì không được. Hôm nay bửa cuối test thì bắt đầu VÕ MỒM CHỬI NHAU NAM BẮC rất nhiều, rao web háck web đồi truỵ, các hình thức lừa đảo...

Cần cho TỐ CÁO LIÊN TỤC NẾU GẶP NHỮNG KẺ LÀM MẤT VĂN HOÁ. Nếu người tố cáo sai hoặc lạm dụng Tố Cáo thì NPH có thể xử lý thoải mái.

VOTE 100 Phiếu Chức năng TỐ CÁO

2. Vì tôi nghĩ có chức năng tố cáo và thơi gian nói liên tục trên kênh thế giới cho nên sao phải hạn chế việc nói làm gì?

Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau

Lẻ nào phải sửa lại khi chơi NKVS là

Lời nói sẽ mất tiền mua
Chơi game tự kỷ sẽ đở tốn tiền ?

catngheo
05-08-2013, 03:59 PM
Góp ý:

1. Việc TỐ CÁO rất hay của NKVS. Nhưng nếu giới hạn 1 phút gửi TỐ CÁO 1 lần thì không được. Hôm nay bửa cuối test thì bắt đầu VÕ MỒM CHỬI NHAU NAM BẮC rất nhiều, rao web háck web đồi truỵ, các hình thức lừa đảo...

Cần cho TỐ CÁO LIÊN TỤC NẾU GẶP NHỮNG KẺ LÀM MẤT VĂN HOÁ. Nếu người tố cáo sai hoặc lạm dụng Tố Cáo thì NPH có thể xử lý thoải mái.

VOTE 100 Phiếu Chức năng TỐ CÁO

2. Vì tôi nghĩ có chức năng tố cáo và thơi gian nói liên tục trên kênh thế giới cho nên sao phải hạn chế việc nói làm gì?

Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau

Lẻ nào phải sửa lại khi chơi NKVS là

Lời nói sẽ mất tiền mua
Chơi game tự kỷ sẽ đở tốn tiền ?

Có ai cấm bạn nói chuyện với bạn bè đâu, bạn hoàn toàn có thể nói kênh gia tộc, kênh hảo hữu kia mà? thế cho mình hỏi ngoài đời khi cậu nói cả nước nghe thấy ah??? Tóm lại việc giới hạn chat kênh thế giới là hợp lý, vì kênh thế giới toàn chửi nhau không @@, có việc gì vui lòng pm mật mà nói với nhau là quá đủ rồi.
Văn bạn rất hay nhưng có lẽ hơi dốt phần lý luận thì phải :D

duyanh890
05-08-2013, 05:29 PM
Xin cảm ơn sự tham gia của các bạn trong thời gian Alpha Test 2 vừa qua, cũng như những góp ý quý giá giúp cho BQT Ngạo Kiếm Vô Song có thêm điều kiện chỉnh sửa và bổ sung những thiếu sót trong game.
Chúc các bạn nhiều sức khỏe
Thân~!

HuyKul
05-08-2013, 06:26 PM
Mình thấy Hoạt Lực (khóa) kiếm đc rất ít - trong khi đó đi Trả Lời Câu Hỏi đc Hoạt Lực thì cấp 7x lại ko tl đc nữa :| mong Adm xem xét cho thêm phần thg? Hoạt Lực vào các Hoạt Động và nhất là thêm vào lịch luyên để tăng số vòng lịch luyện luôn ^^

Gameinlive
05-08-2013, 08:07 PM
Có ai cấm bạn nói chuyện với bạn bè đâu, bạn hoàn toàn có thể nói kênh gia tộc, kênh hảo hữu kia mà? thế cho mình hỏi ngoài đời khi cậu nói cả nước nghe thấy ah??? Tóm lại việc giới hạn chat kênh thế giới là hợp lý, vì kênh thế giới toàn chửi nhau không @@, có việc gì vui lòng pm mật mà nói với nhau là quá đủ rồi.
Văn bạn rất hay nhưng có lẽ hơi dốt phần lý luận thì phải :D

Bạn bị soa thế, sống trong thế giới ảo lâu quá hả, đem chuyện đời to tát nhưu thế vào game, tưởng ta là Tổng thống chắc.

Kênh TG có chửi nhau thì cái TỐ Cáo để làm gì ? Nếu nói kênh TG toàn chửi nhau thì chắc chắn bạn nằm trong số đó. Tôi chưa bao giờ chửi hoặc xúc phạm ai đó trên kênh TG vì sao vì tôi chơi game chỉ mong được vui vẻ. Vì hồi ức VLTK đã sóng lại trong tôi. Bạn dám chắc kênh TG toàn chửi nhau là bạn quá chủ quan mà nói.

quochung26
05-08-2013, 08:11 PM
Mình góp ý kiến thêm nữa.là lúc đi tk nhin trên bản đồ nhỏ.toàn chung 1 màu.k bjk minh đang đứng đâu.sao k cho nv 1 mau khác voi những ng còn lại để fan biệt dc.nhiu khi nhin coi mình đang đứng vi trí nao ma như trong đám rừng y.

catngheo
06-08-2013, 12:14 AM
Bạn bị soa thế, sống trong thế giới ảo lâu quá hả, đem chuyện đời to tát nhưu thế vào game, tưởng ta là Tổng thống chắc.

Kênh TG có chửi nhau thì cái TỐ Cáo để làm gì ? Nếu nói kênh TG toàn chửi nhau thì chắc chắn bạn nằm trong số đó. Tôi chưa bao giờ chửi hoặc xúc phạm ai đó trên kênh TG vì sao vì tôi chơi game chỉ mong được vui vẻ. Vì hồi ức VLTK đã sóng lại trong tôi. Bạn dám chắc kênh TG toàn chửi nhau là bạn quá chủ quan mà nói.

Cho hỏi bạn lập khoảng 3,4 acc clone, thì lúc đó nút tố cáo có tác dụng không? Tôi chưa bao giờ chơi game nào mà thấy nút tố cáo có tác dụng bạn nhé. Còn việc chat kênh thế giới, đa số các game hiện nay đều hạn chế hoặc bỏ một khoản phí để nói. Cậu đừng nói theo kiểu mỗi NKVS là hạn chế. Đâu có thiếu kênh để bạn nói chuyện? chính bản thân bạn mang chuyện ngoài đời vào trước kia mà? có câu tục ngữ nào dành cho game không??? Tại sao tôi nói đa số kênh TG toàn là chửi nhau, lý do đó là kênh công cộng, ngoài việc tìm team đi hoạt động thì chỉ có thấy các mem quay ra cà kịa nhau, mà 1 thằng vô văn hóa sẽ chửi cho cả sv nghe từ sáng đến tối được.

DarkPine
06-08-2013, 09:24 PM
Mình thấy Hoạt Lực (khóa) kiếm đc rất ít - trong khi đó đi Trả Lời Câu Hỏi đc Hoạt Lực thì cấp 7x lại ko tl đc nữa :| mong Adm xem xét cho thêm phần thg? Hoạt Lực vào các Hoạt Động và nhất là thêm vào lịch luyên để tăng số vòng lịch luyện luôn ^^

Chài,cho bạn 1 vài kinh nghiệm,lúc chơi rãnh rỗi nên làm vài clone cấp 60 chế đồ vì acc clone chỉ dùng chế đồ thì dư hl khóa lắm rùi bán lại cho acc 9 = cách canh lúc it người hay khuya bán lên trungtamgiaodich rùi lấy acc 9 mua liền...thế là chỉ cần tốn chút đĩnh vàng khóa là đc full 1 bộ đồ tím 7x