PDA

View Full Version : Vấn đề bạc và tìm bạc + chat thế giới

Hoàng Dược Sư
05-08-2013, 06:30 AM
game nào cũng vậy cũng có thể cày bac và lụm đồ rác đem bán lấy bạc để tiêu xài. nội cái nguyên set đồ bị hư mà ko đủ tiền sửa đã quá ức chế. Thế vào đó là có thủy tinh mà ko biết kiếm tiền đâu ra mà ép đành phải bán cái phi phong ép đồ và sửa đồ. Game này giống như game thủ tự kỷ tay đôi với nph game thì phải. Toàn thấy gd lấy đồ khóa ko à.

Còn cái vấn đề mà nph không thèm quan tâm là vấn đề chát thế giới. Gần 1 tuần éo biết thế gới chat là cái gì móa ức chế kinh khủng. Gọp ý thì lại có dòng chữ rất ư là quen thuộc " chúng tôi sẽ góp ý lên bqt" . Rồi chẳng biết vàng khóa đổi làm sao để xài. Quá nhiều bất cập. Mà đã là bản alpha test thì chơi cho sòng phẳng giàu nghèo như nhau chứ tui treo ngày ko dưới 12 tiếng mà cấp tẹt gas vẫn 76 50% ko tài nào lên nổi 79. Cái này nph muốn phát hành game cho nhà giàu chơi hay sao ý. Muốn tồn tại game thì làm ơn lắng nghe người chơi 1 chút.
chuyện tầng số thế giới ng ta muốn chửi sao thì chửi nói gì thì nói chỉ miễn sao ko đụng tới chính trị là đc . thế mới là game giang hồ kiếm hiệp, còn nph muốn game ko chửi tục mà phải dùng đến biện pháp giới hạn chat thì làm ơn nên pr game vào các trường đại học hoặc đăng ký game phải đăng ký = mã số sinh viên hoặc mã bằng cao đẳng đại học có lẽ sẽ trong sạch hơn.
Tôi chỉ góp ý thế thôi nph có cho đăng ko thì tùy chứ chơi game mà ko thoải mái thì sẽ mất hay đi.

duyanh890
05-08-2013, 08:18 AM
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn. Mình sẽ gửi những ý kiển của bạn lên NPH
Chúc bạn chơi game vui vẻ

Rôn Vô Vị
05-08-2013, 10:55 AM
đúng những gì mình muốn nói...vote cho bạn...đề nghị NPH xem lại Bạc trong game và khung chát...muốn kéo lên đọc or tìm lại stt đã qa rất khó, nó cứ bị tụt xuống dưới lại...và chát TG mình nghỉ phải mua cái loa hơi bị khó chịu cho ng chơi...

sunrang1101
06-08-2013, 10:17 AM
có hình cái khóa đây =>> kích vào là khung chat đứng im đó

MrGod
06-08-2013, 12:37 PM
Mình chẳng cần dùng vàng, chơi thong dong, tham gia event mỗi ngày không đủ, thể mà ngày cuối vẫn 79 từ 1h trưa đấy thôi, train bị phá ầm ầm luôn, chẳng có gì cả. Không biết bạn kia chơi thế nào ấy nhỉ, mà cũng không nhất thiết onl nhiều, chơi nhiều, train nhiều là hơn người ta đâu, dùng cái đầu tí, dễ quá thì ai cũng max level, thế thì phát quà toàn server àh =))
Bạn cày không lên được 79 lại đi cho rằng mọi ng lên 79 là nhờ quăng tiền vào game, thế cho hỏi quăng tiền vào rồi tự nhiên nó lên lv àh. Mắc cười bạn quá haha....
Tiền trong NKVS có liên quan đến train cấp nhưng không phải khoảng cách quá xa đâu, mình thấy mấy ng mạnh 79 trước mình tầm 12 tiếng thôi, chẳng đáng kể đâu, chủ yếu bạn biết làm thế nào để có được exp mình cần thôi :))
Động nào tí chứ hở ra chửi NPH quá.
Còn vụ bạc bạn cứ dùng vàng khóa mà mua bạc thỏi mà xài, mình cũng k nạp vào game là bao, tiền để ăn xài hết rồi nhưng thấy game như vậy cũng khá ôn, đòi free hết thì NPH sập cmn rồi bạn ạ :)

Tên8KýTự
06-08-2013, 12:41 PM
Chẳng cần thắc mắc nhiều làm gì , theo như những phiên bản game sau này bên tq thì lượng bạc khóa + vàng khóa thưởng là cực nhiều, chứ ko như phiên bản AT2 vừa rồi, nên cứ từ từ mà chơi, đến lúc ý lại lên kêu lượng bạc khóa quá nhiều ko biết làm gì:boss:

LoveList
06-08-2013, 12:47 PM
Nói thật là chơi game nó lâu dài từ từ :)))..Ms có mấy tuần ép thì max cường hóa đồ rồi..Còn chưa làm thương hội..Có tiền mua vài cục 5v bạc là dư giả..Thấy chả có gì :)))..Nghèo thì chơi kiểu tích góp..mà họ có tiền nạp thì cũng hơn chút chút là đúng r :))
..Còn về lv 79 thì đâu phải hiếm ng 79..Tại bạn ko bít cách train thôi..tà tà thì 78..chứ 76 là quá rùa :)))..

vuongpr
06-08-2013, 02:14 PM
hix về phần mình thì lai sai lầm
lên 69 + 100% 70 rồi còn 3 ngày mới mở giới hạn cấp 70 .
ko biết làm gì nữa tăng max skill .vẫn còn dư đi pk hjxhjx .đến khi mở giới hạn 70-79 thi tính điểm kinh nghiệm cộng dồn .
cày muốn chết lên 78 + 80% hixhix ko lên được 79

trililom
06-08-2013, 02:27 PM
Tình hình là đợt lên 7x sau khi max cấp 69 100%. Mình max cấp dc 2 ngày. Nhưng vẫn online treo máy. KN vẫn là 16758300/16758300. off 2 đêm treo 2 ngày. Nhưng đến khi lên 70. Bỗng dưng ko biết kn ở đâu mà lên 71 30%. Trong khi người ta lên 73-74. Mấy bạn cho mình hỏi cách tính điểm này dựa trên cơ sở nào. Để mình biết còn tính.
VD : Kinh nghiệm từ thời gian ủy thác thì mình sẽ off sau khi max cấp.
Kinh nghiệm tích lũy sau khi max thì mình chuyển sang train. Nhưng max cấp thì train kn vẫn cho tích lũy dồn thì phải nhảy số kinh nghiệm chứ đừng có đứng im 16758300 hoài làm sao biết mình dư bao nhiêu kn.

Hoặc mình khuyên NPH đã giới hạn cấp độ thì đừng cho kinh nghiệm dồn như thế thì sẽ ko công bằng, chi bằng bỏ cái giới hạn cấp ấy đi. Vửa mở cấp giới hạn 79 mà mình lên 71 người khác đã 74 . Ko hỉu NPH làm vậy thì công bằng ở đâu nếu cho giới hạn cấp độ kieu như thế mà không thông báo dựa trên cở sở tính kinh nghiệm như thế nào để game thủ cấn biết.

duyanh890
06-08-2013, 02:31 PM
Xin cảm ơn sự tham gia của các bạn trong thời gian Alpha Test 2 vừa qua, cũng như những góp ý quý giá giúp cho BQT Ngạo Kiếm Vô Song có thêm điều kiện chỉnh sửa và bổ sung những thiếu sót trong game.
Chúc các bạn nhiều sức khỏe
Thân~!

Trương_Tam_Phong
06-08-2013, 06:04 PM
game nào cũng vậy cũng có thể cày bac và lụm đồ rác đem bán lấy bạc để tiêu xài. nội cái nguyên set đồ bị hư mà ko đủ tiền sửa đã quá ức chế. Thế vào đó là có thủy tinh mà ko biết kiếm tiền đâu ra mà ép đành phải bán cái phi phong ép đồ và sửa đồ. Game này giống như game thủ tự kỷ tay đôi với nph game thì phải. Toàn thấy gd lấy đồ khóa ko à.

Còn cái vấn đề mà nph không thèm quan tâm là vấn đề chát thế giới. Gần 1 tuần éo biết thế gới chat là cái gì móa ức chế kinh khủng. Gọp ý thì lại có dòng chữ rất ư là quen thuộc " chúng tôi sẽ góp ý lên bqt" . Rồi chẳng biết vàng khóa đổi làm sao để xài. Quá nhiều bất cập. Mà đã là bản alpha test thì chơi cho sòng phẳng giàu nghèo như nhau chứ tui treo ngày ko dưới 12 tiếng mà cấp tẹt gas vẫn 76 50% ko tài nào lên nổi 79. Cái này nph muốn phát hành game cho nhà giàu chơi hay sao ý. Muốn tồn tại game thì làm ơn lắng nghe người chơi 1 chút.
chuyện tầng số thế giới ng ta muốn chửi sao thì chửi nói gì thì nói chỉ miễn sao ko đụng tới chính trị là đc . thế mới là game giang hồ kiếm hiệp, còn nph muốn game ko chửi tục mà phải dùng đến biện pháp giới hạn chat thì làm ơn nên pr game vào các trường đại học hoặc đăng ký game phải đăng ký = mã số sinh viên hoặc mã bằng cao đẳng đại học có lẽ sẽ trong sạch hơn.
Tôi chỉ góp ý thế thôi nph có cho đăng ko thì tùy chứ chơi game mà ko thoải mái thì sẽ mất hay đi.

Không đúng : Game này cách kiếm tiền ( vàng không khóa ) dễ nhất la săn xanh tinh anh lấy tín vât tinh anh bán ( rất nhiều ) muốn có bạc để đập đồ thì cũng dễ ( lấy vàng khóa mà mua bạc ) sao phải bán phi phong. Vô lý!!!
-Gọp ý thì lại có dòng chữ rất ư là quen thuộc " chúng tôi sẽ góp ý lên bqt" . cái này thì cũng có phần đúng
-Mà đã là bản alpha test thì chơi cho sòng phẳng giàu nghèo như nhau chứ tui treo ngày ko dưới 12 tiếng mà cấp tẹt gas vẫn 76 50% ko tài nào lên nổi 79. Cái này là gà game ngày tôi ol 7 tiếng đều đặn vẫn 79 sớm. làm hết phó bản + hoạt động rồi cắm trian sau đó ủy thác x2 exp lên ầm ầm.

DarkPine
06-08-2013, 08:43 PM
game nào thì cũng nên phân biệt giàu nghèo tí sẽ vui hơn nhưng đừng quá chênh lệt là đc rùi chứ giàu nghèo như nhau thì dân văn fong dân đi làm ko có time cày game chỉ có kinh tế tốt hơn bù đắp lại thôi thì chắc họ bỏ game quá và NPH cũng dẹp sớm quá,bạn ăn cơm cũng phải mua mà chứ đâu có vào chùa xin đâu đúng hok,còn về vàng khóa và vàng thì quá ngon cho 100k vnd đổi đc tới 3000k vàng khóa,mua vip 1 tuần đc thưởng 5k vàng khóa,rùi dùng 1k vàng ko khóa đổi đc 5k vàng khóa nữa là 1 tuần kiếm sơ sơ cũng đc 10k vàng khóa rui chưa tính hoạt động và cái khác dùng mệt sỉu,dư sức kiếm full 1 bộ đồ tím 7x cường hóa 7 trở lên,nên có chổ bán loa,có chổ bán phù tổ đội,nên có thêm cái thần hành phù ko giới hạn số lượng mà giới hạn time dùng giống kiếm thế cái phù dùng 1 tháng mua = vàng ko khóa...

Không đúng : Game này cách kiếm tiền ( vàng không khóa ) dễ nhất la săn xanh tinh anh lấy tín vât tinh anh bán ( rất nhiều ) muốn có bạc để đập đồ thì cũng dễ ( lấy vàng khóa mà mua bạc ) sao phải bán phi phong. Vô lý!!!
-Gọp ý thì lại có dòng chữ rất ư là quen thuộc " chúng tôi sẽ góp ý lên bqt" . cái này thì cũng có phần đúng
-Mà đã là bản alpha test thì chơi cho sòng phẳng giàu nghèo như nhau chứ tui treo ngày ko dưới 12 tiếng mà cấp tẹt gas vẫn 76 50% ko tài nào lên nổi 79. Cái này là gà game ngày tôi ol 7 tiếng đều đặn vẫn 79 sớm. làm hết phó bản + hoạt động rồi cắm trian sau đó ủy thác x2 exp lên ầm ầm.

Ở đâu có thể mua bạc khóa vậy,ai nói bán tính vật tinh anh hay thủ lĩnh đc vàng ko khóa,mấy bác biết chơi ko thì nói 1 tiếng

Tên8KýTự
06-08-2013, 08:56 PM
Ở đâu có thể mua bạc khóa vậy,ai nói bán tính vật tinh anh hay thủ lĩnh đc vàng ko khóa,mấy bác biết chơi ko thì nói 1 tiếng
bạc khóa thì bạn có thể mua ở hành cước thương nhân ( random hôm bán , hôm ko, hoặc mở túi ở HCTN cũng có thể có bạc khóa để mua), còn tín vật tinh anh + thủ lĩnh , ý bạn kia là cày để bán = vàng ko khóa ở khu đấu giá cho người chơi khác làm nhv thương hội, bạn đọc kỹ chút rồi hãy phán họ có biết chơi hay ko nhé:surrender:

DarkPine
06-08-2013, 09:14 PM
bạc khóa thì bạn có thể mua ở hành cước thương nhân ( random hôm bán , hôm ko, hoặc mở túi ở HCTN cũng có thể có bạc khóa để mua), còn tín vật tinh anh + thủ lĩnh , ý bạn kia là cày để bán = vàng ko khóa ở khu đấu giá cho người chơi khác làm nhv thương hội, bạn đọc kỹ chút rồi hãy phán họ có biết chơi hay ko nhé:surrender:

Có cái bạc ko khóa là khó tìm ah,alpha vừa rùi đông quá và ko rành lắm và chơi 1 mình nên thủ lĩnh hiếm và boss khó ks lại nên ko có,co opent thì nên bán bạc ko khóa = vàng ko khóa nữa nhà,bán loa,bán cái phù để phù qua người trong party,nên bán cả hoạt lực khóa = vàng khóa

MinhPhung
06-08-2013, 09:34 PM
Minh chơi thi cũng chỉ biết chơi, cũng chẳng biết khó khăn là j nữa, chỉ biết vào nghe các bác nói những cái khó khăn rồi rút kinh nghiệm, thấy các bác nói em thấy ai cũng đúng. có mỗi 1 cái mình thấy khó khăn nhất là phải chơi 1 mình, có lẽ vì mình cấp thấp, đồ cùi nên chẳng có ai làm bạn hay mình gà ko biết chơi nên ko có nhiều bằng hữu. Nói chung, 1 game mà NPH đã đưa ra là họ đã tính toán tất cả rồi, chúng ta test là chỉ test game có lỗi hay ko chứ ko thay đổi được những vật phẩm, vàng, bạc mà họ đưa ra. Game nào cũng có ng giàu kẻ nghèo vì đó mới phản ánh được thực chất xã hội mà ta đang sống. Tôi nghèo tôi nạp 50k, bạn giàu bạn nap 500k.

Leynet
06-08-2013, 09:58 PM
Minh chơi thi cũng chỉ biết chơi, cũng chẳng biết khó khăn là j nữa, chỉ biết vào nghe các bác nói những cái khó khăn rồi rút kinh nghiệm, thấy các bác nói em thấy ai cũng đúng. có mỗi 1 cái mình thấy khó khăn nhất là phải chơi 1 mình, có lẽ vì mình cấp thấp, đồ cùi nên chẳng có ai làm bạn hay mình gà ko biết chơi nên ko có nhiều bằng hữu. Nói chung, 1 game mà NPH đã đưa ra là họ đã tính toán tất cả rồi, chúng ta test là chỉ test game có lỗi hay ko chứ ko thay đổi được những vật phẩm, vàng, bạc mà họ đưa ra. Game nào cũng có ng giàu kẻ nghèo vì đó mới phản ánh được thực chất xã hội mà ta đang sống. Tôi nghèo tôi nạp 50k, bạn giàu bạn nap 500k.
_ Trong game chẳng có ai gà cũng chẳng có ai pro hơn ai cả bạn ạ quan trọng bạn chơi game với mục đích j và chơi ntn đối xử với người chơi ra sao thế thôi. Như mình trước h chơi game nếu tính tổng cũng thành ra là nạp rất nhiều nhưng nếu chia ra thì cũng chỉ như mình uống ly cafe cóc mỗi ngày thế thôi! Mình chơi game thích khám phá game và chát chít với 1 cộng đồng ảo ( nhưng người thực) để giải tỏa những ức chế hàng ngày đi làm gặp phải thế thôi. và trước h mình cũng gặp 1 số người hay chửi mình gà rất nhiều nhưng khi vào tập thể lẫn solo mình đều ăn rồi chuyển sang bảo mình do nạp card nhiều mới ăn @@!
_ game onl là 1 thế giới ảo đừng buồn vì mình đồ cùi, lv thấp, ko biết chơi vì có ai mới bước vào chơi game mà biết chơi đâu cũng phải mày mò mới biết chủ yếu là biết nhanh hay biết chậm thôi. Là 1 thế giới sẽ có người này người nọ và cũng sẽ có ko ít những người sẽ giúp bạn up lv nhanh và đi hoạt động chung với bạn.

DarkPine
06-08-2013, 10:20 PM
Hy vọng kỳ close beta sau NPH sẽ cho ra nhiều server hơn ko như alpha đông và loạn cả lên hết mất đi thú vị của game rùi,số lượng gamer cho 1 server vừa đủ sẽ tốt hơn,mong NPH tính toán điều này khi CP

catngheo
07-08-2013, 03:14 AM
Các bạn nói phải nói được kênh thế giới còn mời đi phó bản này phó bản nọ. Rồi nói chơi game như kiểu chơi một mình tay đôi với NPH, thì bạn nên xem lại cách giao tiếp nhé. Kênh bang hội, kênh hảo hữu không quá khó để kiếm team đi hoạt động. Còn nói cày ngày 12 tiếng mà có 76 50% thì coi lại cách bạn chơi game. mỗi ngày cắm chuột không quá 3 tiếng, còn đâu chém gió + ủy thác cũng gần 78.
Ai nói chơi các game khác mà được nói chuyện kênh thế giới free thì thử kể mình xem?? 90% game có cash shop bây giờ đều bán loa nhé. Game nó đã vốn cân bằng, những góp ý về thay đổi game là thừa thãi. Nếu ai muốn cái gì NPH đều phải làm theo thì thành cái chợ chứ game gì? Vì vậy tất nhiên NPH sẽ không chỉnh sửa theo ý bạn rồi. nếu không vừa ý bạn thử tìm game nào khác vừa ý hơn chơi thử đi nhé. Tối ngày nghe các bạn than thở đau hết cả đầu, có giỏi thì làm riêng một cái game mà chơi cho hợp ý.:oh:

Hoàng Dược Sư
07-08-2013, 07:09 AM
sorry cái này mình nói thêm vì trưa 5-8 mình là 76 60% biết chắc ko còn cách nào lên 79 nên mình bỏ thôi. chứ nếu tối làm nv đầy đủ thì cũng lên tầm 77 80%

PiInvincible
07-08-2013, 08:28 AM
Ơ thế lúc mớ giới hạn lv có cộng dồn à ? Mất dạy thế nhỉ .Con mình train gần chết 69 2 ngày full 100% . Lúc mở giới hạn 79 thì lượng kinh nghiệm mà mình treo mấy ngày cũng chỉ là 70 0.01% ==" Đùa với nhau à == Làm mình tưởng Alpha Test 2 không cho cộng dồn EXP .

Tên8KýTự
07-08-2013, 08:42 AM
Ơ thế lúc mớ giới hạn lv có cộng dồn à ? Mất dạy thế nhỉ .Con mình train gần chết 69 2 ngày full 100% . Lúc mở giới hạn 79 thì lượng kinh nghiệm mà mình treo mấy ngày cũng chỉ là 70 0.01% ==" Đùa với nhau à == Làm mình tưởng Alpha Test 2 không cho cộng dồn EXP .Bạn ko hiểu cộng dồn ở đây là gì à:sogood:, cộng dồn ở đây khi gần max exp thì bạn ko nhận điểm exp từ ủy thác nữa, điểm này sẽ cộng dồn lại, sau khi mở giới hạn cấp chỉ cần nhận ngay là đc:ops:, chứ bạn có cắm train vài ngày mà chưa mở giới hạn cấp thì cũng thế, exp này đâu có đc cộng dồn mà nói mất dạy:nose:

Trung
07-08-2013, 09:31 AM
tôi max 69 xem tổng exp mới có hơn 210 triệu exp cắm đêm rồi làm Q đến lúc tổng điểm lên đến 370 triệu điểm mà đến lúc mở 79 tôi ko lên nổi 71 thử hỏi cái đó là do cái gì các bạn giải thích đi hay các bạn lên max xong off mấy ngày chờ mở 79 vào cắn ủy thác 4

MrGod
07-08-2013, 09:42 AM
tôi max 69 xem tổng exp mới có hơn 210 triệu exp cắm đêm rồi làm Q đến lúc tổng điểm lên đến 370 triệu điểm mà đến lúc mở 79 tôi ko lên nổi 71 thử hỏi cái đó là do cái gì các bạn giải thích đi hay các bạn lên max xong off mấy ngày chờ mở 79 vào cắn ủy thác 4

Haha, làm quái gì 100% mà còn được + exp nữa đâu, mà bạn kiếm đâu ra dc ủy thác 4, shop mới mở tới 3 thôi bạn àh =))
Bạn không hỏi cho rõ rồi hay làm Quest + train, phí công thì chịu thôi :))

Tên8KýTự
07-08-2013, 09:45 AM
tôi max 69 xem tổng exp mới có hơn 210 triệu exp cắm đêm rồi làm Q đến lúc tổng điểm lên đến 370 triệu điểm mà đến lúc mở 79 tôi ko lên nổi 71 thử hỏi cái đó là do cái gì các bạn giải thích đi hay các bạn lên max xong off mấy ngày chờ mở 79 vào cắn ủy thác 4Nói bạn vẫn ko hiểu à, khi bạn đã max cấp 69 100% thì bạn có cắm train, làm Q thế nào cũng ko được cộng dồn kinh nghiệm đó, chỉ có điểm KN bạn khi bạn ủy thác nhưng không nhận khi đăng nhập mới cộng dồn lại thôi:nose: