PDA

View Full Version : Hỏi về vấn đề max cấp 69. Chuyển lên 7x.

trililom
06-08-2013, 02:26 PM
Tình hình là đợt lên 7x sau khi max cấp 69 100%. Mình max cấp dc 2 ngày. Nhưng vẫn online treo máy. KN vẫn là 16758300/16758300. off 2 đêm treo 2 ngày. Nhưng đến khi lên 70. Bỗng dưng ko biết kn ở đâu mà lên 71 30%. Trong khi người ta lên 73-74. Mấy bạn cho mình hỏi cách tính điểm này dựa trên cơ sở nào. Để mình biết còn tính.
VD : Kinh nghiệm từ thời gian ủy thác thì mình sẽ off sau khi max cấp.
Kinh nghiệm tích lũy sau khi max thì mình chuyển sang train. Nhưng max cấp thì train kn vẫn cho tích lũy dồn thì phải nhảy số kinh nghiệm chứ đừng có đứng im 16758300 hoài làm sao biết mình dư bao nhiêu kn.

Hoặc mình khuyên NPH đã giới hạn cấp độ thì đừng cho kinh nghiệm dồn như thế thì sẽ ko công bằng, chi bằng bỏ cái giới hạn cấp ấy đi. Vửa mở cấp giới hạn 79 mà mình lên 71 người khác đã 74 . Ko hỉu NPH làm vậy thì công bằng ở đâu nếu cho giới hạn cấp độ kieu như thế mà không thông báo dựa trên cở sở tính kinh nghiệm như thế nào để game thủ cấn biết.

Leynet
06-08-2013, 02:56 PM
Ah ai cũng như ai bạn ạ lv 69 100% là đứng hình kể cả khi bạn tìm cách giảm 1% để dc ủy thác thì exp tích lũy ủy thác cũng chỉ đạt đúng mốc 100%. Khi bạn off 2 ngày thì ngày thứ 1 bạn off nó đã mở giới hạn lv và tính từ lúc thời điểm ủy thác để lên dc 1 lv từ 70-71 phải mất 24h với BCH thường ( 15h với BHC 1.8). Còn các pác leo lên dc lv 74 là vì họ tham gia hoạt động như: tranh đoạt linh quả; bí cảnh.... các vật phẩm tăng exp họ tích lại khi bung giới hạn lv ra thì họ cắn và time train khi bạn đang off.

trililom
06-08-2013, 03:01 PM
Báo lun với bác là mình treo máy đến 18h thì disconet xong dang nhap vao là lên 71. Nếu mở giới hạn cấp ko ủy thác tích lũy thì nếu tính thời gian sau khi mở giới hạn thì mình chỉ off có 5 phút. Ko lý nào họ thu thập nhìu linh quả đến thế. Cắn 1 phát là lên 3 cấp. mỗi cấp trung bình phải 18 triệu kn chứ đâu ít. Với lại cho dù nhìu thì 1 ngày chỉ ăn dc 3 quả/ 1 loại chứ bao nhiu.

Leynet
06-08-2013, 03:21 PM
Báo lun với bác là mình treo máy đến 18h thì disconet xong dang nhap vao là lên 71. Nếu mở giới hạn cấp ko ủy thác tích lũy thì nếu tính thời gian sau khi mở giới hạn thì mình chỉ off có 5 phút. Ko lý nào họ thu thập nhìu linh quả đến thế. Cắn 1 phát là lên 3 cấp. mỗi cấp trung bình phải 18 triệu kn chứ đâu ít. Với lại cho dù nhìu thì 1 ngày chỉ ăn dc 3 quả/ 1 loại chứ bao nhiu.

có 3 loại linh quả mỗi loại có số lượng exp khác nhau và giới hạn ăn dc cũng khác nhau. còn bạn bị dis 5' mà vào lại dc up 71 thì mình ko hiểu vì lúc mở giới hạn mình cũng ngồi đợi thử coi lên 79 sẽ mở chức năng j nên tầm 7h mình log vô thì chỉ up dc lv 70 5%.
thôi vấn đề này mình ko hiểu chờ MOD vô đưa lên NPH xem xét ^^!