PDA

View Full Version : Mini Map ===> khó quan sát @@

HoàngKaKa
06-08-2013, 04:01 PM
Mình đã chơi qua cả 2 lần test. Và mình thấy khi nhìn vào Mini Map thì nv của mình chỉ là 1 chấm xanh lá nho nhỏ giống như các nv khác đứng xung quanh. Và phải mất 1 lúc mình mới nhận ra đc là mình đang đứng ở đâu trên Mini Map. Chưa kể khi tham gia các hoạt động như Tranh đoạt lãnh thổ, Tử kim quan,..... số lương ng chơi quá đông thì phát hiên ra mình hiên đang đứng tại vị trí nào quả là bất khả thi. Việc biết mình đang đứng ở đâu trên Mini Map nhìn vào thì thấy bình thường, nhưng thật sự nó ảnh hưởng ko nhỏ đến viêc PK của game thủ. Phải biết vị trí mình đang đứng tại đâu để chọn chỗ thích hợp để Pk trong những hoàn cảnh chen chúc trong chiến trường hay tranh đoạt lãnh thổ,... Mong Admin có thể xem xét và nếu đc thì Fix lại 1 tý cho AE game thủ có cái quan sát tốt nhất khi chơi game.
Chúc NKVS ra mắt Close Beta thành công mỹ mãn :)

Vegeta Sama
09-08-2013, 08:31 AM
Mình đã chơi qua cả 2 lần test. Và mình thấy khi nhìn vào Mini Map thì nv của mình chỉ là 1 chấm xanh lá nho nhỏ giống như các nv khác đứng xung quanh. Và phải mất 1 lúc mình mới nhận ra đc là mình đang đứng ở đâu trên Mini Map. Chưa kể khi tham gia các hoạt động như Tranh đoạt lãnh thổ, Tử kim quan,..... số lương ng chơi quá đông thì phát hiên ra mình hiên đang đứng tại vị trí nào quả là bất khả thi. Việc biết mình đang đứng ở đâu trên Mini Map nhìn vào thì thấy bình thường, nhưng thật sự nó ảnh hưởng ko nhỏ đến viêc PK của game thủ. Phải biết vị trí mình đang đứng tại đâu để chọn chỗ thích hợp để Pk trong những hoàn cảnh chen chúc trong chiến trường hay tranh đoạt lãnh thổ,... Mong Admin có thể xem xét và nếu đc thì Fix lại 1 tý cho AE game thủ có cái quan sát tốt nhất khi chơi game.
Chúc NKVS ra mắt Close Beta thành công mỹ mãn :)
Mình cũng thấy điều đó và 1 điều nữa Font chữ trong games có Size quá bé đọc mỏi hết cả mắt :cry:

trililom
09-08-2013, 08:36 AM
Đúng rồi. Chỉ cần thêm 1 chút nhấp nháy là được

Hoàng Nam
09-08-2013, 09:33 AM
Mình cũng thấy thế, đúng là bất tiện. Như một số game khác như Kiếm Thế nv luôn là chấm vàng.

Mình còn một vấn đề nữa ko biết mọi người có thấy bất tiện như mình ko.
Là ở khung chat, khi mình ấn qua bên Bang (Gia Tộc - hay các kênh khác) thì vị trí chat không thay đổi theo. Vd: Mình đang ở vị trí chat là Kênh TG và ấn qua khung chat của Gia Tộc, khi đăng nội dung đi thì mới phát hiện ra mình đang gởi qua kênh Thế Giới. Điều này với mình thật bất tiện. Vì vừa phải ấn qua khung chat Gia Tộc lại phải ấn thêm vị trí chat là Gia Tộc nữa. Nhiều lúc gấp, nhiều người pm cùng lúc. Trả lời loạn cả lên nhầm kênh này với kênh khác.

Mong Ad sửa lại chổ này, khi chọn qua kênh Gia Tộc hay kênh khác thì vị trí chat cũng tự động thay đổi theo.

duyanh890
09-08-2013, 09:42 AM
Xin cảm ơn sự tham gia của các bạn trong thời gian Alpha Test 2 vừa qua, cũng như những góp ý quý giá giúp cho BQT Ngạo Kiếm Vô Song có thêm điều kiện chỉnh sửa và bổ sung những thiếu sót trong game.
Chúc các bạn nhiều sức khỏe
Thân~!

Toose
09-08-2013, 11:53 AM
nhân vật người chơi nên để màu khác

__Marlboro__
09-08-2013, 01:04 PM
Nhân vật mình để màu xanh. Người chơi khác để vào đỏ hoặc vàng.