PDA

View Full Version : Tổng Hợp Những Câu Hỏi Thường Gặp Khi Chơi NKVS

Leynet
06-08-2013, 08:49 PM
Hiện h đang rảnh với công việc nên hay lướt diễn đàn hóng tin OP, thấy có rất nhiều bạn lập topic hỏi những vấn đề lập đi lập lại. Mình xin mạo muội lập cái topic này để tổng hợp các câu hỏi thường gặp và trả lời trong giới hạn hiểu biết của mình về game.

1. A: Tôi đã lập tài khoản Duo nhưng sao vẫn ko đăng nhập game dc? khi đăng nhập báo lỗi 116.
B: Vì bạn chưa tạo mật khẩu game có thể vào đây tham khảo :http://diendan.duo.vn/threads/1500511-huong-dan-tao-mat-khau-de-dang-nhap-game

2. A: Hiện tại tôi đã up lv 18 và làm nhiệm vụ Ly Ưu Đảo tại sao tôi đánh quái mà vẫn ko hoàn thành dc nv?
B: nv Ly Ưu Đảo là nv bí cảnh 20 bạn chỉ việc đợi 1 chút khi vừa vào map thì 1 số NPC xuất hiện đối thoại với NPC và đi theo NPC đến khi hoàn thành nv.

3. A: Tôi dc hưởng lợi j khi có danh hiệu Vip thông qua việc sử dụng Anh Hùng Lệnh mua trong shop?
B: Khi sử dụng Anh Hùng Lệnh bạn sẽ dc nhận ngay 1 số vàng khóa tương ứng với loại Anh Hùng Lệnh mà bạn mua ngoài ra bạn còn dc hưởng 12 đặt quyền của Vip bạn có thể vào đây tham khảo: http://nkvs.vn/news/huong-dan/cam-nang-lam-giau__.html

4. A: Làm cách nào để nâng cấp kỹ năng sống? và cách nào để mua công thức chế tạo vật phẩm?
B: Để nâng cấp kỹ năng sống bạn cần phải học công thức chế tạo vật phẩm, mỗi công thức có 1 số điểm exp riêng khi đủ điểm thì kỹ năng sống sẽ nâng cấp và có 1 số công thức bạn sẽ tự động có đc khi nâng cấp kỹ năng sống. Để mua công thức chế tạo bạn có thể mua ở tiệm tùy thân = điểm cống hiến sư môn; mua ở HCTN khi xuất hiện; mua trên TTGD.

5. A: Để sử dụng kỹ năng sống tôi cần có hoạt lực vậy hoạt lực có thể kiếm từ đâu?
B: Các cách kiếm hoạt lực bao gồm : mua từ Trân Bảo Các; tham gia các hoạt động để hoàn thành lịch sự kiện; tham gia hoạt động chào mừng nhặt rương lúc 8h; tham gia đố vui ( lv<=69); tham gia Hiệp Khách Đảo nhặt rương.

6. A: Tôi đang rất cần bạc vậy bạc có thể kiếm từ đâu?
B: Để có bạc bạn có thể làm nv Vận Tiêu; NV Thương Hội ( chỉ có vip mới dc làm); bán các vật phẩm màu đen khi đi train quái hoặc đi bí cảnh; mua thỏi bạc (5v bạc) tại HCTN hay TTGD.

7. A: Hầu hết những thứ tôi cần mua đều cần dùng đến vàng khóa vậy có những cách nào giúp tôi kiếm dc vàng khóa?
B: có rất nhiều cách để kiếm vàng khóa: đổi vàng thành vàng khóa(chỉ có vip mới dc); bán các nguyên liệu chế, Thủy tinh ko dùng vào TTGD; mua của HCTN rồi bán lại vào TTGD kiếm lời; bán những trang bị đã chế sau khi dùng xog tách hay chuyển cường hóa vào TTGD;

8. A: Tại sao lại có giới hạn lv?
B: Vì NKVS dc chia thành nhiều giai đoạn giai đoạn lv 1-69 là giai đoạn dành cho các tân thủ tập làm quen với giao diện game và các sử dụng các công cụ điều khiển nv. Giai đoạn 2 là từ lv 70-89 đây là giai đoạn để tất cả gamer tìm hiểu và biết rõ ràng nhất các tinh năng của game cũng như hoạt động. Giai đoạn 3 từ lv 90 trở đi là giai đoạn tự do dành cho gamer khám phá thế giới NK và pk.

9. A: Ảnh hưởng của điểm tiềm năng vào thuộc tính nv ntn có quan trọng ko?
B: có ảnh hưởng lớn và khá quan trọng vào thời kỳ đầu khi đồ đạc chưa đầy đủ. bạn có thể vào đây để tham khảo ảnh hưởng của nó: http://diendan.duo.vn/threads/1500836-huong-dan--anh-huong-cua-diem-tiem-nang-den-thuoc-tinh-nv

Tạm thời hôm nay viết tới đây thôi từ từ mình up tiếp nếu bạn nào có thắc mắc hoặc câu hỏi nào về game cứ đăng lên mình sẽ trả lời nếu mình biết và up vào bài này luôn để các bạn khỏi kiếm nhiều cho mắc công ( nhưng đọc hết chắc cũng hơi phê :tire:)

Jenny
06-08-2013, 09:48 PM
+1 bài viết rất có ích cho newbie :)