PDA

View Full Version : Cần hỗ trợ tư vấn chọn phái!

vanphuoclk
06-08-2013, 08:50 PM
Tình hình là AT2 em cày 3 class DHD CB NM, em chọn NM làm class chính sau khi trải nghiệm hết AT2 em cảm nhận thế này NM tuy tỉ lệ chết thấp nhưng khả năng dứt điểm cực kì kém chỉ may ra đánh CB DM thì mới dứt điểm dễ, còn như các class khác thì tương đối khó vì tỉ lệ né cao và dame bé. Cuối AT cũng full set 8 ngọc khảm 2 (đa số nguyên khí thân pháp và kháng) tuỳ em nâng điểm 5 khí 2 thể 3 thân nhưng đánh vẫn còn né quá nhìu,ai hỏi vì sao nâng khí nhìu không nâng thân là vì em tận dụng tối đa chiu thuẫn của nm vì mana càn nhìu def càng cao nên Nm nếu solo gần như bất tử nếu biết cách pk( loại trừ kị hệ :sweat:). Cuối cùng em đúc kết được 1 câu, nm muốn pk phải đầu tư nhiều thì mới pk ngon so với phái khác.:beatbrick:
Vì thế em lập topic này để nhờ các bác tư vấn cho em class khác làm acc pk chính( em cho Nm làm clone di theo buff ), hiện tại thì em thích thiên vương và VD nhưng cuối đợt AT2 này em không mượn được acc VD nào nên không biết nó thế nào nên nhờ các bác phân tích hộ em là nên chơi class nào. Vì còn đi học khả năng nạp không nhiều nên cần tư vấn chọn kĩ chứ để mai mốt chơi đã nó cùi bắp quá thì tội em. Xin các bác pro tư vấn giúp em cảm ơn nhiều.
:sosad:

Jenny
06-08-2013, 10:06 PM
Giữa Thiên Vương với Võ Đang thì mình nghĩ:
1. Nếu có chút vốn đầu tưn hiều thì nên chơi VĐ, vì VĐ là class mình thấy là toàn diện nhất. Damge ổn, crit nhiều, chính xác cao. Đi chiến trường hay solo đều tốt.
2. Nếu đầu tư ít thì TV sẽ là lựa chọn hợp lý hơn. Nhưng TV đi chiến trường thì hơi thọt :)

Leynet
06-08-2013, 10:22 PM
Tình hình là AT2 em cày 3 class DHD CB NM, em chọn NM làm class chính sau khi trải nghiệm hết AT2 em cảm nhận thế này NM tuy tỉ lệ chết thấp nhưng khả năng dứt điểm cực kì kém chỉ may ra đánh CB DM thì mới dứt điểm dễ, còn như các class khác thì tương đối khó vì tỉ lệ né cao và dame bé. Cuối AT cũng full set 8 ngọc khảm 2 (đa số nguyên khí thân pháp và kháng) tuỳ em nâng điểm 5 khí 2 thể 3 thân nhưng đánh vẫn còn né quá nhìu,ai hỏi vì sao nâng khí nhìu không nâng thân là vì em tận dụng tối đa chiu thuẫn của nm vì mana càn nhìu def càng cao nên Nm nếu solo gần như bất tử nếu biết cách pk( loại trừ kị hệ :sweat:). Cuối cùng em đúc kết được 1 câu, nm muốn pk phải đầu tư nhiều thì mới pk ngon so với phái khác.:beatbrick:
Vì thế em lập topic này để nhờ các bác tư vấn cho em class khác làm acc pk chính( em cho Nm làm clone di theo buff ), hiện tại thì em thích thiên vương và VD nhưng cuối đợt AT2 này em không mượn được acc VD nào nên không biết nó thế nào nên nhờ các bác phân tích hộ em là nên chơi class nào. Vì còn đi học khả năng nạp không nhiều nên cần tư vấn chọn kĩ chứ để mai mốt chơi đã nó cùi bắp quá thì tội em. Xin các bác pro tư vấn giúp em cảm ơn nhiều.
:sosad:
... Tùy theo cách pk mà bạn muốn thôi pk solo hay pk tập thể ( nếu để mạnh cả 2 thì đương nhiên tiền phải thật nhiều). Mỗi phái có 1 thế mạnh rất riêng theo pk solo hoặc tập thể.
... Ở đây mình sẽ lấy ví dụ là NM mà bạn đang chơi: Đầu tiên NM là 1 phái vốn hệ thủy mà hệ thủy là trung gian giữa các hệ nên thuộc dạng hifi về hiệu ứng. Về chiến đấu thì NM thiên về hỗ trợ phòng thủ nên các skill của NM hầu hết là buff phòng thủ nên hầu như chủ yếu dc dùng để hỗ trợ pt. Tuy nhiên với skill 1 dame >>> dame to khi có tỷ lệ crit cao thì NM sẽ trở thành 1 trong các dame dứt điểm tốt nhất khi pk hội đồng. còn về pk solo thì NM chỉ ăn dc khi đối phương hết máu bơm ko thể dứt điểm vì skill ra khá chậm lại ko có hiệu ứng choáng ( ko uống máu) như hệ thổ, ko có hiệu ứng tê liệt ( loại bỏ 50% kháng) như hệ hỏa; ko có skill buff dame và crit như TV... Nên bạn vác NM ra solo thì đừng hỏi vì sao NM ko đánh dứt điểm dc @@!
...Nói đi thì cũng phải nói lại ví dụ như TV solo thuộc hàng rất tốt nhưng khi vào pk tập thể cắm đầu lao vào đám đông như CT 7x xem ăn 1 đống dame có chết ko? còn ngược lại TL pk solo cũng thuộc dạng bình thường nhưng khi nhãy vào đám đông thì lại khác hoàn toàn.

Hoàng Nam
06-08-2013, 10:31 PM
Theo tui nghĩ thì, điều quan trọng là bạn thích hệ gì và phái gì, và đâu là phái hợp với bạn. Còn nói phái nào mạnh nhất thì ko thể nói được. Đợt Ap1 2 vửa rồi mình rất hài lòng với NM và mình sẽ chọn NM là phái để chơi. Ai đã từng chơi NM làm acc chính thì sẽ hiểu NM là phái như thế nào! Chúc bạn chơi NKVS vv.

__Marlboro__
06-08-2013, 10:59 PM
Theo mình nghĩ thì đấy là do sở thích mỗi cá nhân thôi. Vì game tạo ra có sự hài hòa giữa các hệ cũng như các phái. Phái này khắc chế phái kia. Cũng tùy theo trình độ pk của game thủ nữa. Tất nhiên tiền nhiều thì char nào cũng khỏe cả :D

HuyLệ
06-08-2013, 11:14 PM
Thi đấu môn phái lúc nào cũng thấy NM muộn nhất,toàn con trâu đánh nhau.
E thì thích đánh TL máu cũng được ăn hôi hội đồng hoặc so lo đều ko vướng.

TranHuyDuc
07-08-2013, 10:03 AM
sao hôm qua ra tìm hiễu phai thieu lam bây giờ lại thiên vương mỗi ngày 1 phái chăng

KaidouJin
07-08-2013, 10:19 AM
Phân vân giữa TV và VĐ thì bạn nghĩ như vầy sẽ ra :
1/Thích solo : chọn TV
2/Thích Chiến trường,Chiến Bang : chọn VĐ
ở trên là ý kiến cá nhân của mình :adore:

GàConVôĐịch
07-08-2013, 10:32 AM
VĐ ung la phai ma minh dang mun choi do! minh nghi la VĐ la so 1 roi :adore: ... con may ban nghi sao thi minh hon biet :adore:

vanphuoclk
07-08-2013, 11:30 AM
sao hôm qua ra tìm hiễu phai thieu lam bây giờ lại thiên vương mỗi ngày 1 phái chăng

bạn nhầm ai rồi thì phải từ đầu chả thích tlam :D

cảm ơn mọi người chắc có lẽ chọn vd vì theo tình hình càng mở các hoạt động săn boss chiến trường có lẽ tv pk ko lợi vì pk hội đồng, tiện thể cho em hỏi VD nâng tiềm năng thế nào vậy? vì test ko có chơi vd nên không biết nó đánh ra sao.:adore: còn forum thì chả thấy ai post bài tư vấn cách nâng tiềm năng cách nào hiệu quả:cry: