PDA

View Full Version : Những Vấn Đề ( OpenBeTa - Tầng Số Thế Giới - Buôn Bán - Cày Tiền ) Cần Góp Ý Nghiêm Túc

Hoàng Dược Sư
07-08-2013, 06:32 AM
open BeTa : Tôi Là 1 Người Kinh Doanh Nên Góp Ý Về Ngày Dự OPENBETA , Ai Cũng Biết Ngày Tựu Trường Sắp Tới Rồi Nếu NPH ko Chính Thức Mỡ Cửa Sớm Xem Như NPH Đã Mất Game Thủ Là HS SV ( chính vì thế NPH nên OPEN 2 trong 3 ngày tới là hợp lý)
Tầng Số Thế Giới Cái Này Khỏi Nói Ai Cũng Biết Và Rất Bức Xúc Vì Nơi Tầng Số TG Là Để (Chat + Buôn Bán + Tìm Người Làm NV Hoặc Kết Bạn,...Nói Chung Là Giao Lưu Cộng Đồng) Nhưng Đối Với NPH Lại Xem Đây Là 1 Hình Thức Kinh Doanh Muốn Bán Ốc Ác Truyền Thanh Để Kiếm Lợi. Đề Nghị Xem Lại Và Fix Ngay Cái Vụ Này (Kiến Nghị 1 Acc cho Phép Chat TG 1 Ngày 10 Lần Và Nếu Bán Ốc Truyền Thanh Thì Nên Bán = 2 Loại Vàng Khóa Và Ko Khóa Giá Đề Nghị 50 Vàng) Nếu Ko Thay Đổi Vấn Đề Này Thật Nghiêm Túc Thì Xem Như NPH Đã Tự Giết Chết Mình.
Buôn Bán Nói Thật Game Này Chẳng Thấy Buôn Bán Gì Nhiều Chỉ Thấy Bán Cho NPC Hoặc TTGD Điều Này Làm Cho Game Thủ Cực Kỳ Chán Vì Ko Thể Hiện Đc Cái Óc Kinh Doanh Trong Game. Gây Ra Nhàm Chán
Cày Tiền Đã Có Ai Biết Cày Tiền = Bac Không Khóa Chưa :dreaming: Chắc Là Không Rùi Vì Đồ Lụm Ra Toàn Khóa Mà Cực Kỳ Ít Thậm Chí TTGD Đấu Giá còn Đấu = Vàng Chứ Có Đấu = Bạc Đâu Vấn Đề Trên NPH Cũng Phải Biết Làm Gì Rùi Đúng Không ! .
Góp Ý Tôi Nêu Trên Hầu Như Bất Kỳ Game Thủ NKVS Nào Cũng Rất Bức Xúc Thậm Chí Có Rất Nhiều Người Bỏ Game Ngay Từ Thời Điểm ALPHA Và Tất Nhiên Nếu Ko Có Sự Thay Đổi Tỷ Lệ Bỏ Game Sẽ Tăng Đến Mức Cao Nhất. Chào !!!..!! Tui Cũng Chán Vì Cách NPH Này Quản Lý Game Lắm Nhưng Vì NKVS Là 1 Game Hay Nên Tôi Sẽ Cố Gắng Xem OPEN Sẽ Khác Và Khác Như Thế Nào. Thân

duyanh890
07-08-2013, 09:21 AM
Xin cảm ơn sự tham gia của các bạn trong thời gian Alpha Test 2 vừa qua, cũng như những góp ý quý giá giúp cho BQT Ngạo Kiếm Vô Song có thêm điều kiện chỉnh sửa và bổ sung những thiếu sót trong game.
Chúc các bạn nhiều sức khỏe
Thân~!

__Marlboro__
07-08-2013, 10:40 AM
Đôi lời góp ý :
1. Vấn đề phát hành phiên bản chính thức : Đồng ý với bạn chủ topic :D Nếu game k phát hành sớm thì sợ rằng các game thủ sẽ chờ đợi mỏi mòn mà tìm đến 1 game khác, trong giai đoạn này đang có 1 số game ra. Mà một khi đã có game cuốn hút rồi thì sợ rằng NKVS khó có thể thu hút lại lượng người chơi như vậy.
2. Cũng phải công nhận cái tần số thế giới được chat ít quá. Đã vậy còn tốn vàng. Cứ giới hạn sau bao nhiêu giây được nói là đc rồi. 1 acc 1 ngày 10 lần. Ốc thì nên bán bằng vàng khóa. Mỗi ngày giới hạn bao nhiêu ốc. Vậy là ổn.
3. Buôn bán : Đa phần trong game toàn đồ khóa nên cũng chỉ bán đc vào TTGD chứ sự tương tác với người chơi để giao dịch đồ là ít, đồ chế được cũng là khóa vì nguyên liệu thì ít + khóa. Theo mình nghĩ là những nguyên liệu 1 đi train nên để drop nhiều hơn, đi phó bản đánh quái + boss cũng nên rớt với tỉ lệ drop hợp lý, chứ chỉ trông chờ vào quay số lúc cuối phó bản thì khó kiếm quá.
4. 1 điều thấy lạ là hình như bạc chỉ kiếm được từ nhiệm vụ thương hội thì phải :). Mình chơi qua alpha test 2 mà trong người 0 bạc. Toàn gd thẳng bằng vàng. K hiểu NPH cho ra cái Bạc để làm gì :D

DarkPine
07-08-2013, 11:03 AM
Chat thế giới ít nhưng ko hiểu sao tụi nó vẫn rao trang web hack đc nữa,nên hạn chế số lần chat thế giới để hạn chế spam hack như vậy làm bẩn phòng chát thế giới

Nên bán bạc ko khóa = vàng ko khóa hay vàng khóa giống như bán bạc khóa ở hành cước thương nhân vậy,chứ tỉ lệ bạc ko khóa quá ít mà hái nhân sâm thì 1 lần tốn 1 vạn,hơi hiếm,nên thêm vài nv kiếm bạc ko khóa chứ ko thể chỉ kiếm bạc ko khóa = cách giết boss thủ lĩnh hay boss võ lâm đc vì boss này ít mà người thì nhiều

Nhanh nhanh nào,hôm nay VLTK 3D đã cho chơi rùi đó,Hoành tảo thiên hạ,tinh thân biến và cửu âm chân kinh cũng đã vừa open 1 time ngắn rùi kìa.....

Lý Nguyên Hạo
07-08-2013, 11:22 AM
nói thật cái game này hay, nhưng kiểu cách nạp thẻ và muốn đăng nhập vào game y như server lậu

GAMEZONE
07-08-2013, 11:31 AM
Góp ý rất hay bạn nhé ! Likes 1 k cái...:-h:-h:-h:-h:-h

MắtBuồn
07-08-2013, 11:37 AM
Muốn nhanh thì phải từ từ biết là vậy sẽ mất HS SV nhưng các bạn phải hiểu nêu game ra lỗi thì các bạn có bền đc không,mà đây lại là NPH mới mỗi bước đi theo mình nên là những bước đi chắc chắn hơn là vội vã hút máu game thủ để rồi 1 game hay lại đi vào 1 ngõ hẹp :D

Hoàng Dược Sư
07-08-2013, 11:45 AM
Chat thế giới ít nhưng ko hiểu sao tụi nó vẫn rao trang web hack đc nữa,nên hạn chế số lần chat thế giới để hạn chế spam hack như vậy làm bẩn phòng chát thế giới

Nên bán bạc ko khóa = vàng ko khóa hay vàng khóa giống như bán bạc khóa ở hành cước thương nhân vậy,chứ tỉ lệ bạc ko khóa quá ít mà hái nhân sâm thì 1 lần tốn 1 vạn,hơi hiếm,nên thêm vài nv kiếm bạc ko khóa chứ ko thể chỉ kiếm bạc ko khóa = cách giết boss thủ lĩnh hay boss võ lâm đc vì boss này ít mà người thì nhiều

Nhanh nhanh nào,hôm nay VLTK 3D đã cho chơi rùi đó,Hoành tảo thiên hạ,tinh thân biến và cửu âm chân kinh cũng đã vừa open 1 time ngắn rùi kìa.....
thua bạn này thật. vấn đề là acc mới sẽ đc chat miễn phí mấy chục lần khi mới tạo acc, còn về lâu dài thì ko hề ổn hiểu ko bạn.

chính xác nạp vòng vo như 1 game lậu

izIzMrKotexXitin
07-08-2013, 02:30 PM
Các bạn cứ nói là lậu? Có NPH lậu nào tạo đường dây nóng 1900xxxx chưa? Game mới vận hành thì như vậy là khá tốt với một nhà phát hành mới còn ít kinh nghiệm rồi. Mình chỉ có một góp ý là nên ra các sự kiện đua tóp hàng tuần thưởng vàng khoá như kiểu đua top exp, đua tóp cống hiến sư môn, hoặc tặng vàng khoá khi top 10, top 20 môn phái chẳng hạn. Và nên cho ra thêm nguồn nguyên liệu. Muốn chế đồ mà ko có nguyên liệu buồn quá ^^. Thân. Hi vọng sever sớm mở vì các ae ai cũng đang dài cổ ra hóng. Game này mình rất thích vì nó cho mình về lại với cảm giác thời kỳ đầu của Kiếm Thế với Võ Lâm 1 ;).

Nhạc Huynh
07-08-2013, 02:44 PM
Mình muốn kiến nghị cái vụ qui đổi thẻ nạp, mình nạp 100k chỉ được 3k Vàng thực sự quá ít. Mình chơi cho vui nhưng thật sự nạp card cũng rất nghiêm túc cứ tính 3k Vàng được 1 tuần VIP + qui đổi 1k Vàng = 5k Vàng Khóa...mình nghĩ 1 tuần người chơi 1 tuần ko cay cú đập đồ hay đi chợ là 3k quá ít.
Mình nghĩ 100k = 5k thì hợp lí hơn.
Thân.

Leynet
07-08-2013, 02:52 PM
Góp ý với chủ thớt xíu....
1. Đây là game đầu tiên của NPH và cũng là cơ sở để NPH có thể phát triển dài lâu do đó NPH ko cần nhiều lợi nhuận từ game vội vã như các NPH cũ ( test chút là open dù game còn đầy lỗi hack bug). Cái quan trọng nhất mà NPH cần là 1 sản phẩm hoàn hảo để ra mắt game thủ nên sẽ tốn khá nhiều time check lẫn sữa lỗi game.

2. Mình đồng ý với thớt về việc ốc truyên thanh nhưng vẫn cần hạn chế số lần chat kênh thế giới mỗi ngày.

3.Game onl luôn dc chia ra nhiều giai đoạn, giai đoạn 1 là giai đoạn để game thủ tập làm quen với các chức năng game cũng như điều khiển nhân vật ( trong NKVS thì đây là giai đoạn lv 1-69). 2 lần AT đều dừng dc vài ngày ở max lv 79 nên ko thể đòi hỏi các tính năng cao cấp như Giao Dịch người với người dc. còn TTDG thực ra là 1 trung gian giúp mọi người dễ dàng buôn bán hơn thôi.

Sau time test thì mình cũng nghiệm ra 1 số thứ có thể GD dc và rất tốt khi bước vào OB. Còn vấn đề bạc khóa thì chưa biết dc công dụng của nó ntn vì chưa dc trải nghiệm hết các tính năng cao cấp của game ( ít nhất cũng phải tầm lv 8x trở lên).

_EmXinh_
07-08-2013, 03:50 PM
-Mong Open Beta mở sớm đi:( game rất hay..game đòi hỏi phải tu duy rất cao
-Vẫn đề vàng 100k=3k là tạm đủ rồi vì game chú yếu là vàng khóa 1 tuần đc 15kvàng khóa(nếu có VIP) không VIP thì đc 10k vẫn đập đồ tẹt..vàng khóa cũng dễ kiếm mà..phải cho game lời 1 chút chứ.
-Vẫn đề GD và kênh:dùng ốc truyền thanh thì cũng đc nhưng rẻ 1 ti ^^.tránh spam buôn bán lậu,vs làm lộn xộn kênh TG..GD qua trung gian TTGD là chuẩn.treo lên ai mua thì click.tiền trao cháo múc. tranh được tình trạng lừa đảo,
-Vấn đề bạc khóa: ai cũng biết nó cần như thể nào.dập đồ,mua máu.v.v.v.đề nghị là train quái vẫn có bạc khóa nhé :))
-Bạc không khóa: nên dùng để mua nguyên liêu chế đồ thì hay hơn vi nó rất hiếm.nhưng nếu như bạc không khóa mà đồng tiền chính thì sinh ra lý thông rất nhiều,nên để vàng khóa là chú chốt,đầu tuần được đổi vàng khóa tranh nhau bán đồ để kiếm vàng đổi vàng khóa ấy mà..vừa có thể kinh doanh vừa gd an toàn
Mong Game được mở sớm trong vài ngày nữa")) Thank....

DarkPine
07-08-2013, 04:36 PM
-Mong Open Beta mở sớm đi:( game rất hay..game đòi hỏi phải tu duy rất cao
-Vẫn đề vàng 100k=3k là tạm đủ rồi vì game chú yếu là vàng khóa 1 tuần đc 15kvàng khóa(nếu có VIP) không VIP thì đc 10k vẫn đập đồ tẹt..vàng khóa cũng dễ kiếm mà..phải cho game lời 1 chút chứ.
-Vẫn đề GD và kênh:dùng ốc truyền thanh thì cũng đc nhưng rẻ 1 ti ^^.tránh spam buôn bán lậu,vs làm lộn xộn kênh TG..GD qua trung gian TTGD là chuẩn.treo lên ai mua thì click.tiền trao cháo múc. tranh được tình trạng lừa đảo,
-Vấn đề bạc khóa: ai cũng biết nó cần như thể nào.dập đồ,mua máu.v.v.v.đề nghị là train quái vẫn có bạc khóa nhé :))
-Bạc không khóa: nên dùng để mua nguyên liêu chế đồ thì hay hơn vi nó rất hiếm.nhưng nếu như bạc không khóa mà đồng tiền chính thì sinh ra lý thông rất nhiều,nên để vàng khóa là chú chốt,đầu tuần được đổi vàng khóa tranh nhau bán đồ để kiếm vàng đổi vàng khóa ấy mà..vừa có thể kinh doanh vừa gd an toàn
Mong Game được mở sớm trong vài ngày nữa")) Thank....

Ai nói 1 tuần có vip đc 15k vàng khóa, có vip đc tặng 5k vàng khóa + 1 tuần đc đổi 1k vàng ko khóa thành 5k vàng khóa là 10k vàng khóa ah,mà muốn đc vậy ae phải vừa có vip vừa có vàng ko khóa......

Đề Nghị A/E đừng góp ý gì thêm nữa,càng nhiều ý kiến thì NPH càng chỉnh sửa lâu càng lâu Close beta thôi...

LăngVân
07-08-2013, 08:21 PM
Mình muốn kiến nghị cái vụ qui đổi thẻ nạp, mình nạp 100k chỉ được 3k Vàng thực sự quá ít. Mình chơi cho vui nhưng thật sự nạp card cũng rất nghiêm túc cứ tính 3k Vàng được 1 tuần VIP + qui đổi 1k Vàng = 5k Vàng Khóa...mình nghĩ 1 tuần người chơi 1 tuần ko cay cú đập đồ hay đi chợ là 3k quá ít.
Mình nghĩ 100k = 5k thì hợp lí hơn.
Thân.
Bạn nói cũng quá ai bảo bạn ham đập hết đồ trong 1 tuần , mình không nạp thẻ lần nào trong AT2 mình vẫn max gần hết đồ khi qua 4-5 ngày mà , bạn mún max đồ sớm thì bỏ tiền vào mà đập
Còn cái vụ bạc khóa các bạn có thể tới thương nhân mở hên xui mở ra 10 vạn bạc khóa 1 ngày còn muốn gì nữa
bạc không khóa thì chạy thươnh hội 10 vạn 1 ngày còn đòi gì nhưng mình thắc mắc là lâu dính chung 2 cái nv hỗ trợ phụ bản mà 1 ngày đi được hỗ trợ 1 lần duy nhất nv trong ngày không lẽ qua ngày làm hy vọng nph fix vấn đề này
Điều chat tần số thế giới mình cũng đồng ý với bạn trên là bán bằng vàng khóa hoặc free vì có như thế mọi người mới dễ dàng chat mua bán đồ
Còn về phần mua bán đồ mình thấy toàn mua của nph là nhiều, săn boss thì toàn đồ khóa có 1 ít là không khóa + nph không cho lập shop bán đồ ,buôn bán gì toàn chạy vào đấu giá mất cái hay của game kiếm hiệp với lại mai mốt chiếm thành không ai mua đồ trong thành chiếm thì bang hội lấy đâu ra kinh phí trong khi tiền thì nph thu hết độc quyền ( NPH có lẽ bá đạo điểm này nhỉ )

DarkPine
07-08-2013, 08:44 PM
Bạn nói cũng quá ai bảo bạn ham đập hết đồ trong 1 tuần , mình không nạp thẻ lần nào trong AT2 mình vẫn max gần hết đồ khi qua 4-5 ngày mà , bạn mún max đồ sớm thì bỏ tiền vào mà đập
Còn cái vụ bạc khóa các bạn có thể tới thương nhân mở hên xui mở ra 10 vạn bạc khóa 1 ngày còn muốn gì nữa
bạc không khóa thì chạy thươnh hội 10 vạn 1 ngày còn đòi gì nhưng mình thắc mắc là lâu dính chung 2 cái nv hỗ trợ phụ bản mà 1 ngày đi được hỗ trợ 1 lần duy nhất nv trong ngày không lẽ qua ngày làm hy vọng nph fix vấn đề này
Điều chat tần số thế giới mình cũng đồng ý với bạn trên là bán bằng vàng khóa hoặc free vì có như thế mọi người mới dễ dàng chat mua bán đồ
Còn về phần mua bán đồ mình thấy toàn mua của nph là nhiều, săn boss thì toàn đồ khóa có 1 ít là không khóa + nph không cho lập shop bán đồ ,buôn bán gì toàn chạy vào đấu giá mất cái hay của game kiếm hiệp với lại mai mốt chiếm thành không ai mua đồ trong thành chiếm thì bang hội lấy đâu ra kinh phí trong khi tiền thì nph thu hết độc quyền ( NPH có lẽ bá đạo điểm này nhỉ )

100k = 3k vàng là nhiều đó bạn chứ ko ít đâu nạp 200k vào đc 6k vàng mua vip 1 tháng,rùi lấy 1k vàng đổi 5k vàng khóa,1 tuần nếu có Vip bạn sẽ đc lãnh thêm 5k vàng khóa nữa là 10k,và khi mua cái vip 1 tháng đc gần 5k vàng khóa khi mở nữa là 15k vàng khóa rùi,chưa tính vàng ko khóa còn dư sau khi mua vip tháng và đổi vàng khóa bạn còn đòi gì nữa,với những game hiện nay như vậy là quá nhiều rùi chỉ cần cỡ 200k bạn dư sức lên vip tháng và sắp 1 bộ đồ tím thừa hoặc hiếm 7x + cường hóa cao thì còn đòi gì nữa...

Bạc ko khóa chạy thương hội 1 ngày 40 nhiệm vụ hả,bạn này chắc là siêu nhân nà,lâu lâu trong vòng 5nv liên tục nó bắt nộp gần 3 cái lênh bài TVP thì sao...chưa tính là 40 nv thì biết bao nhiêu cái chứ,hên lắm thì cũng 2 ngày mới xong đc chứ 1 ngày xong 40 nv thì bạn pro wa rùi,vậy 1 ngày bạn đc 1 viên tử thủy tinh rùi,kinh nhỉ,chắc sẽ max hết cường hóa sau 1 tuần ko tốn 1 cắc nào quá,bạn pro thật...

Tiền tệ chính của game thấy chủ yếu là vàng khóa chứ ko phải bạc khóa đâu bạn ơi,có đồ thì bán lên ttgd rùi mua của ttgd cũng đc vậy toàn = vàng khóa cần gì mấy cái giao dich qua nhau làm gì,gd qua nhau kiểu đó chắc clone đầy đường quá,sau này có bang hội mình nghĩ mua đồ của bang hội chắc cũng = vàng khóa và cống hiến vàng khóa cho bang hội nữa,bạn yên tâm điều này...

Hoàng Nguyễn
07-08-2013, 09:57 PM

thương hội 1 tuần làm được có 1 lần thôi bạn.

MèoTiểuThư
07-08-2013, 10:41 PM
Mai là 1 ngày đẹp..... OP luôn yk :sogood:

lionking
08-08-2013, 11:50 AM
hy vọng nph cho cho mỗi acc 1 ngày 10 lần chát thế giới . qua ngày ko dùng hết thì reset ngày mới dc 10 lần tiếp không công dồn như vậy quá chuẩn luôn.

trililom
08-08-2013, 11:52 AM
Muốn dài lâu thì cho xin tối thiểu 2 trung tâm hỗ trợ game thủ. 1 TPHCm 2 là ở HN. Nhìu hơn thì có thể ở các tp lớn.
Chí ít nhất cũng xin cái trụ sở.

Jenny
08-08-2013, 12:01 PM
9 xác nhưng với CTY Trà Phong Trà Nhám Trà Đủ Thứ như cty này nghi ko có vốn quá. tuyển bọn lập trình SPAM chang chủ ko à. tìm hiểu TL , TVB , NM , Đào Hoa, .... XOng Rùi Tìm Hiểu CTY xem ở đâu sao lâu OPEN quá hay ôm trọn tiền nạp thời ALPHA rùi bán bản quyền game cho cty khác mẹ rùi

Mong bạn bình tĩnh hơn khi tham gia forum nhé. Công ty mới thì tất nhiên sẽ không có nhiều trụ sở như các bạn mong muốn :)

trililom
08-08-2013, 12:04 PM
Công Ty TNHH Đầu Tư Và Phát Triển Y Tế Trà Phong. Search cả ngày được công ty này. Anh em choi nkvs nhìu quá bị đột quỵ thì NPH kiêm lun chữa trị nhé

GiacatKhongMinh
08-08-2013, 01:03 PM
nghe nói game này hay. nhưng mà thời gian chờ đợi dài đã làm mất đy 1 phần hứng thú chơi game rùi

trililom
09-08-2013, 08:29 AM
SR Bấm nhầm rồi. 30 ký tự nè. Nhầm địa chỉ