PDA

View Full Version : [Thảo Luận] Close Beta sẽ xuất hiện điểm gì đặc sắc so với Alpha Test?

Clary
07-08-2013, 10:56 AM
Đã trải qua 1 thời gian chơi ở Sever Test khá dài. Trải nghiệm gần như đầy đủ các tính năng từ hệ thống skill, tọa kị, nhân vật cho đến các phụ bản trong đó nổi bật lên với hệ thống Phụ bản "Chiến Trường Tử Kinh Quan"

Vậy có ai dự đoán được ở phiên bản Close Beta NPH sẽ tung ra thêm điểm đặc sắc gì mới hay thay đổi nào trong những cái cũ đã xuất hiện nhưng chưa tốt không?:boss:

KaidouJin
07-08-2013, 11:15 AM
không reset nhân vật :look_down:

xKunLovex
07-08-2013, 11:16 AM
nhp có cho ra Close Beta đâu mà so sánh :hellboy:

New Day
07-08-2013, 11:28 AM
Alpha Test 2 đã là đặc sắc max lắm rùi!!! Nhiều lỗi và nhiều ý kiến đã được sửa theo ý các mem! Quá ngon lành rồi nên chả ai phàn nàn cả. Chắc sẽ ko có gì mới! (Trừ ko rs :)))

Trà Dạo
07-08-2013, 11:42 AM
Chắc cũng có thay đổi chứ nhỉ, chứ AT xong rồi CB cũng y như vậy thì để vậy mà CB luôn cho rùi

congtuth
07-08-2013, 01:19 PM
close mà reset nữa thì bỏ game luôn. khỏi phải bàn

Clary
07-08-2013, 01:21 PM
:dreaming: Close sẽ không reset nữa đâu
Có điều ở AT2 mới chỉ dừng lại ở 79 nên cũng không biết hệ thống trang bị hay phụ bản các cấp cao hơn sẽ như thế nào thôi :boss:

Leynet
07-08-2013, 01:23 PM
Liệu có AT3 ko nhỉ :oh:
just kidding :adore:

Tên8KýTự
07-08-2013, 01:29 PM
Còn tùy là NHP sẽ cho mở pb game nào, nếu là mấy phiên bản mới hơn AT 2 thì sẽ có thêm hệ thống thiên mệnh, lên cấp cực nhanh + 1 số lượng lớn bk, vàng khóa , điểm sư môn+ điểm truyện ký sẽ nhận đc:nose::dreaming:

New Day
07-08-2013, 01:37 PM
Alpha Test 1: 1 tuần, Alpha Test 2: 2 tuần, => Alpha Test 3: 1 tháng, mở cấp 89 cho mem test xong mới OB thì nghỉ luôn cho nó lành
Cũng có khả năng xảy ra như hồi Alpha Test 1 nói là sẽ OB ai dè lại Test tiếp, giờ mà còn Test nữa thì chắc ko ai chơi luôn

Jenny
07-08-2013, 01:41 PM
Alpha Test 1: 1 tuần, Alpha Test 2: 2 tuần, => Alpha Test 3: 1 tháng, mở cấp 89 cho mem test xong mới OB thì nghỉ luôn cho nó lành
Cũng có khả năng xảy ra như hồi Alpha Test 1 nói là sẽ OB ai dè lại Test tiếp, giờ mà còn Test nữa thì chắc ko ai chơi luôn

Ai nói là sẽ OB vậy bạn? Rõ ràng là các mod trả lời các bạn là giai đoạn tiếp theo sẽ được thông báo trên trang chủ mà? Bạn nghe thông tin từ đâu rồi chụp mũ cho NPH vậy :)

velochinsu
07-08-2013, 01:50 PM
- khả năng làm việc của nhà phát hành này quá kém
- trang chủ + FB toàn đăng tin vớ va vớ vẩn ... + diễn đàn thì trả thấy ma nào trả lời ý kiến game thủ
Trả lời câu ? của chủ đề này là close beta ra game sẽ chỉ chăm chăm hút máu người chơi chứ k thèm quản lý cái rì =))))))
THÂN ! :X
mong có AT3 cho ngỉ game hết là lá la

Yakane
07-08-2013, 01:50 PM
Mấy thím không chơi thì out cho em nhờ ạh, mở miệng cứ bảo nghỉ chơi nghỉ chơi, mà tới khi game ra thì là người đầu tiên tạo acc :look_down:

New Day
07-08-2013, 01:55 PM
Ai nói là sẽ OB vậy bạn? Rõ ràng là các mod trả lời các bạn là giai đoạn tiếp theo sẽ được thông báo trên trang chủ mà? Bạn nghe thông tin từ đâu rồi chụp mũ cho NPH vậy :)
Nghe bác Jenny nói kiểu này thấy nghi quá, chắc có mem nào góp ý về vấn đề gì đó nên giờ NPH đang lên hệ với NSX để chỉnh lại, vậy thì có khả năng sẽ có Alpha Test 3
P/s: SR hum bữa pk bác nhé, lỡ tay!!! :D

Tên8KýTự
07-08-2013, 01:56 PM
toàn trẻ trâu lên ý kiến vớ vẩn:nose:, game AT còn lỗi thì NPH phải sửa lỗi xong mới mở cửa đc chứ, mới off game đc 2 ngày mà các chú cứ nhặng hết cả lên:nose:, mở ngay rồi lỗi tùm lum ra thì lại lên đây mà chửi này chửi nọ :nose:,

New Day
07-08-2013, 01:58 PM
toàn trẻ trâu lên ý kiến vớ vẩn:nose:, game AT còn lỗi thì NPH phải sửa lỗi xong mới mở cửa đc chứ, mới off game đc 2 ngày mà các chú cứ nhặng hết cả lên:nose:, mở ngay rồi lỗi tùm lum ra thì lại lên đây mà chửi này chửi nọ :nose:,
Sửa lỗi 2 lần rùi bạn ơi, mà cái chính ko phải fix nữa, bạn chơi từ Alpha Test 1 là bạn đã thấy ngon lắm rùi!!! Với lại cái này chỉ là top để mem thảo luận và chém gió, vậy mà bạn kêu là trẻ trâu, vậy bạn vào đây đọc ý kiến làm gì???

Tên8KýTự
07-08-2013, 02:09 PM
Sửa lỗi 2 lần rùi bạn ơi, mà cái chính ko phải fix nữa, bạn chơi từ Alpha Test 1 là bạn đã thấy ngon lắm rùi!!! Với lại cái này chỉ là top để mem thảo luận và chém gió, vậy mà bạn kêu là trẻ trâu, vậy bạn vào đây đọc ý kiến làm gì???

thế xin hỏi bạn là các bạn suốt ngày lên ý kiến thay đổi này, thay đổi nọ cho phù hợp với các bạn, thế ko phải cần thời gian để sửa đổi à. Mà AT2 vẫn còn đầy lỗi đấy thôi, chắc đã fix được hết hay chưa mà kêu ko cần fix nữa:nose:, Còn vấn đề đường truyền sv chuẩn bị thế nào, liệu có lag như hồi AT2 hay ko, vấn đề trang nạp thẻ, hỗ trợ đã hoàn thiện chưa,.. bạn tưởng chỉ fix lỗi xong mà đơn giản à:nose:, Người ta kinh doanh game thì còn muốn mở nhanh gấp vạn lần ý chứ , tiền cả chứ có phải là giấy đâu:nose:

Trà Dạo
07-08-2013, 02:10 PM
Túm cái Váy lại các bác đừng có nôn quá mờ cho chó ăn chè =)), đùa vây chứ CB không có Reset nữa đâu, các NPH nào thì cũng như nhau thôi mình thấy NPH này là quá hay rồi. Hay ở chỗ này nè vẫn biết là nôn nóng mở cửa, vẫn biết là gamer tụi mình chờ đợi
nhưng họ vẫn cứ bình tĩnh hết AT1 fix lỗi lại AT2 fix lỗi tiếp, đây quả là 1 NPH khôn ngoan đó chứ. Việc CB chưa thông báo mình nghĩ cũng là trong ngày ko xa đâu hy vọng CB sẽ có những thay đổi mới mẻ

Jenny
07-08-2013, 02:15 PM
Nghe bác Jenny nói kiểu này thấy nghi quá, chắc có mem nào góp ý về vấn đề gì đó nên giờ NPH đang lên hệ với NSX để chỉnh lại theo ý mem thì coi chừng sẽ thấy dòng chữ Alpha Test 3
P/s: SR hum bữa pk bác nhé, lỡ tay!!! :D

Mình đọc mãi vẫn không hiểu bài viết này của bạn :)
Còn chuyện pk thì mình chết nhiều lắm nên chẳng biết ai giết, bạn cứ yên tâm =))

New Day
07-08-2013, 02:16 PM
thế xin hỏi bạn là các bạn suốt ngày lên ý kiến thay đổi này, thay đổi nọ cho phù hợp với các bạn, thế ko phải cần thời gian để sửa đổi à. Mà AT2 vẫn còn đầy lỗi đấy thôi, chắc đã fix được hết hay chưa mà kêu ko cần fix nữa:nose:
Mình thấy ko có mem nào lên tiếng về lỗi gì nữa cả, và mình cũng cảm thấy ko có gì cần fix nữa và cái top này cũng ko phải top bàn luận về thời gian mở cửa và đòi NPH mở cửa lẹ, nếu bạn nói AT2 đầy lỗi thì hỏi các mem AT1 coi họ nói gì? Game quá hoàn hảo rồi còn chê bai, thế giả sử tự nhiên ra AT3 trong vòng 3 tuần-1 tháng thì bạn cảm giác như thế nào? Vui lắm à! BQT cứ dành time mà fix lỗi miễn đừng có thêm cái AT 3 là được, mà bạn phản đối nhầm top rồi qua top "Dự đoán ngày nào NKVS ra CloseBeta..." mà bạn kêu tụi đó trẻ trâu

Leynet
07-08-2013, 02:18 PM
Mình đọc mãi vẫn không hiểu bài viết này của bạn :)
Còn chuyện pk thì mình chết nhiều lắm nên chẳng biết ai giết, bạn cứ yên tâm =))

Sắp não rùi đây..... chờ đợi...... hóng hớt....... tháng này tự nhiên lại chả có nhiều việc >>> nhàn rỗi sinh nông nỗi cứ cách 30'-1h vô 1 lần coi có tinh tức bất tỉnh nào ko ai dzè ....... ko.........

New Day
07-08-2013, 02:19 PM
Sắp não rùi đây..... chờ đợi...... hóng hớt....... tháng này tự nhiên lại chả có nhiều việc >>> nhàn rỗi sinh nông nỗi cứ cách 30'-1h vô 1 lần coi có tinh tức bất tỉnh nào ko ai dzè ....... ko.........
Lại như hồi AT1, Leynet nhỉ!!
--------------------------- Này thì 30 kí tự

Leynet
07-08-2013, 02:23 PM
Lại như hồi AT1, Leynet nhỉ!!
--------------------------- Này thì 30 kí tự

chấp nhận thôi ...... muốn có món ngon thì phải chịu khó vậy.......:cry:

New Day
07-08-2013, 02:25 PM
chấp nhận thôi ...... muốn có món ngon thì phải chịu khó vậy.......:cry:

Hồi mà mình like trò này trên face thì mình là người thứ 9 trăm 5 mấy ấy mà giờ mở cái facebook NKVS lên mà thấy shock!!! RP ko có gì nhiều ngoài cái cosplay giống Bác Ba Phi, vậy mà...

Leynet
07-08-2013, 02:32 PM
Hồi mà mình like trò này trên face thì mình là người thứ 9 trăm 5 mấy ấy mà giờ mở cái facebook NKVS lên mà thấy shock!!! RP ko có gì nhiều ngoài cái cosplay giống Bác Ba Phi, vậy mà...

thực ra NPH đã PR khá nhiều rồi đó có khá nhiều bài viết trên các trang mạng game. h thì... mà... nhưng... nếu ... cũng phải...
Loading. please wait......

TiêuDao
07-08-2013, 03:39 PM
Theo các MOD thì Trà Phong là NPH mới, họ rất thận trọng trong từng bước đi của mình và muốn đưa ra 1 sản phẩm hoàn hảo, vì thế nên các bạn cứ bình tĩnh chờ đợi thông tin về giai đoạn tiếp theo, gia cát dự là giai đoạn tiếp theo sẽ được thông báo trên trang chủ trước hẳn 1 tháng:go:

LoveYou
07-08-2013, 04:55 PM
chỉ cần ko có AT 3 là đươc.có chắc em nghỉ luôn quá :nose:

zerokull
07-08-2013, 04:59 PM
Đã trải qua 1 thời gian chơi ở Sever Test khá dài. Trải nghiệm gần như đầy đủ các tính năng từ hệ thống skill, tọa kị, nhân vật cho đến các phụ bản trong đó nổi bật lên với hệ thống Phụ bản "Chiến Trường Tử Kinh Quan"

Vậy có ai dự đoán được ở phiên bản Close Beta NPH sẽ tung ra thêm điểm đặc sắc gì mới hay thay đổi nào trong những cái cũ đã xuất hiện nhưng chưa tốt không?:boss:

Dự đoán bản CB sẽ có nhiều người chơi hơn lúc APT ^^

KhoảngLặng
07-08-2013, 05:04 PM

Tọa kỵ chưa ra sao mà trải qua được bác :oh:

Độc Cô Tử
07-08-2013, 05:10 PM
Tọa kỵ chưa ra sao mà trải qua được bác :oh:

Vãi cả tọa kỵ :oh:. Ừ thì 30 ký tự.

KhoảngLặng
07-08-2013, 05:18 PM
Vãi cả tọa kỵ :oh:. Ừ thì 30 ký tự.
Gì vậy bác Độc Cô Tử :oh:.Viết thế nó bảo không đủ 30 ký tự BÓ TAY.

Thần
07-08-2013, 05:55 PM
Giá Anh Hùng Lệnh còn tăng nữa thì ..:confuse:

Lá chà bồn
07-08-2013, 05:59 PM
Theo ta đoán là sẽ có thêm boss hoàng kim và diệt nó sẽ rớt đồ hoàng kim môm phái :D

Chó Điên
07-08-2013, 06:16 PM
theo mình giá các vật phẩm trong kỳ trân các sẽ mắc hơn alpha test. ví dụ như tu luyện đơn giá alpha là 450 vàng. close beta sẽ là 500-600 gì đó

TranHuyDuc
07-08-2013, 08:17 PM
close là đóng mà ra cái chó gì nữa alphatest 2 lần là nhiều lắm rồi với lại bây giờ ai cũng rành game quá mà

TRaiDEp1
07-08-2013, 08:22 PM
Nhớ những ngày đầu game online du nhập vào VN thì CloseBeta thì cho ae chơi thử nghiệm để kiếm lỗi rùi rs nhân vật . CÒn bây h thì ra thêm AT1 AT2 rùi CB cứ như là thủ tục . thấy nếu đã test rùi thì cần gì Closebeta mà h Closebeta khác gì Openbeta :go: Khó hiểu cho các chú tiểu !!!

TranHuyDuc
07-08-2013, 08:27 PM
không biết áo quần cấp cao có gì khác hay cường hoá cao lên có thay đỗi gì không nhĩ!

Clary
07-08-2013, 09:16 PM
:adore: chắc là trang bị cấp cao sẽ lung linh hơn so với đồ tím ở bản AT2 :sogood:

0963231423
07-08-2013, 09:25 PM
tet nua thy em ten la nghi choi =)_)

Độc Cô Tử
07-08-2013, 09:38 PM
Mới có 2 ngày không vào được GAME mà đã thấy nản không tả được rồi...

New Day
08-08-2013, 08:25 AM
Mới có 2 ngày không vào được GAME mà đã thấy nản không tả được rồi...

Càng lâu càng tốt, dân cày game nghỉ bớt để game ít người, dễ chơi =))
=>Cái chính là fix lỗi thật tốt, ko để a-e phàn nàn khi Open còn không mà ra AT3 nữa thì chắc bấm nút

TiêuDao
08-08-2013, 08:49 AM
Giờ mới chỉ là chờ ra thông báo thôi đấy. Đến khi có thông báo lại chờ thêm 4-5 ngày như AT2 nữa thì....:oh:

New Day
08-08-2013, 08:51 AM
Giờ mới chỉ là chờ ra thông báo thôi đấy. Đến khi có thông báo lại chờ thêm 4-5 ngày như AT2 nữa thì....:oh:

Thì nó sẽ như vậy mà bạn, mình chỉ sợ ra AT3

Cáo
08-08-2013, 09:15 AM
thật ra tổng hợp các vấn đề từ đầu đến giờ như sau:

1. Giấu tên NPH đến phút cuối
2. ngày phát hành AT1, AT2 thì các gamer chỉ biết trước một thời gian ngắn
3. giữ kín ngày CB,OB (cái này có cho tiền thì các AD cũng k dám tiết lộ or k bít)
------> có thể là muốn tạo sự chú ý của các gamer. (nên các gamer đừng kêu gào nữa mà hãy chờ = cách 1 ngày vào trang chủ NKVS 80 lần là ok :D )

còn về vấn đề fix lỗi thi minh nghĩ như sau:

kết thúc AT 1 thì NPH sẽ sửa các lỗi chính trong game
AT2 thì sẽ fix đường truyền, server, các liên kết web (giảm tối thiểu tình trạng lag vì AT 2 không giới hạn người chơi.)

vấn đề cuối cùng có reset nhân vật hay không? theo mình là có vì:
NPH mong muốn có 1 lượng người chơi lớn hơn nhiều lần so với giai đoạn AT nên nếu k reset thì k ai chơi cả.

xViệtThiếuGiax
08-08-2013, 09:20 AM
Mà sao tống kim trong game này 1 ngày chỉ được đi 2 lần nhỉ...và k biết khi mở bản chính thức nph sẽ mở mấy sv nhỉ

hotboydaidu
08-08-2013, 09:22 AM
toàn là tin vịt ,ngày nào CB thì cho bít ,nội mía lao j dau ko vay ,lau wa phong net bo game nhe ad

phanngocphi17
08-08-2013, 10:56 AM
đói ăn mới ngon chứ

-----------------30 kí tự đủ chưa :sogood:

Clary
08-08-2013, 04:05 PM
:adore: có ngày CloseBeta rồi kìa