PDA

View Full Version : Thắc mắc về cách xếp hạng trong game!!!

canaximuoi
07-08-2013, 03:27 PM
Cách xếp hạng trong game được ứng định trong game là update sau 12g tối nhưng mình thấy các bảng xếp hạng đẳng cấp (kinh nghiệm) thì xếp lung tung nhiều người lv cao mà chẳng thấy có trên bảng gì hết.Cấp 79 có thể bị sau cấp 77 luôn mới ghê.không biết NPH có khắc phục sữa lỗi mấy cái này không nữa.Vì ai cũng muốn tên tuổi của mình được nhìu người biết tới mà.thanks nếu mọi người chia sẽ.

Jenny
07-08-2013, 03:32 PM
Chào bạn, cách xếp hạng như bạn nói là xếp hạng theo KINH NGHIỆM chứ không phải xếp theo cấp độ. Vì train sau khi max cấp vẫn sẽ được + exp trên BXH nhưng không cộng dồn cho cấp độ. Do đó những người train cấp thấp hơn nhưng kinh nghiệm lại cao hơn những người ủy thác.

MắtBuồn
07-08-2013, 03:39 PM
Cách xếp hạng trong game được ứng định trong game là update sau 12g tối nhưng mình thấy các bảng xếp hạng đẳng cấp (kinh nghiệm) thì xếp lung tung nhiều người lv cao mà chẳng thấy có trên bảng gì hết.Cấp 79 có thể bị sau cấp 77 luôn mới ghê.không biết NPH có khắc phục sữa lỗi mấy cái này không nữa.Vì ai cũng muốn tên tuổi của mình được nhìu người biết tới mà.thanks nếu mọi người chia sẽ.

bẳng xếp hạng tính theo tổng kinh nghiệm có bạn nhé chứ không phải lv cao là xếp trước

TranHuyDuc
07-08-2013, 06:12 PM
cách sắp xếp như vậy nhìn không hay chút nào tốt nhất nên sữa lại đẵng cấp cao thì phãi theo thứ tự chứ lung tung nhìn sao sao ý chắng giống ai tí nào sữa gấp

canaximuoi
07-08-2013, 06:38 PM
Xếp hạng như NKVS quả thật lung tung không giống với bất kì game nào hết.Một cách xếp hạng vô cùng gây bất mãn.Nếu không biết cách xếp hạng sao cho hợp lý thì hay 4 tham khảo các game khác để khắc phục tránh gây búc xúc cho mấy người bỏ công ra cày để đua top.Đua top cũng là 1 nghệ thuật trong game.

Sát Thủ
07-08-2013, 06:52 PM
Xếp hạng theo cấp cũng khó. Tại a e không để ý, game này nó giới hạn cấp theo từng giai đoạn 1. vậy khi tất cả đều là cấp 69 100% chẳng hạn thì tất cả hạng 1 ah.:oh: Hay lúc đó lại ai nhiều exp thi hạng trên như cách xếp hạng bjo:look_down: bất cập:stick:

ViênViên
07-08-2013, 08:28 PM

Xin hỏi trước đây Bạn có chơi Tiên Cảnh không?

Leynet
07-08-2013, 09:56 PM
Nó ghi rõ ràng là xếp hạng exp mà chứ có ghi xếp hạng lv đâu viết tiếng Việt chứ có phải tiếng Hoa đâu mà bàn @@! Khi nào nó ghi Xếp hạng theo LV thì cãi tiếp ......

HạoThiên
07-08-2013, 10:34 PM
cách sắp xếp như vậy nhìn không hay chút nào tốt nhất nên sữa lại đẵng cấp cao thì phãi theo thứ tự chứ lung tung nhìn sao sao ý chắng giống ai tí nào sữa gấp

mình hỏi bạn bạn nâng skill bằng kinh nghiệm hay bằng cái gì... nhìu đứa úp cấp cao mà ko nâng 1 skill nào chả lẽ đứa đó xứng top 1??? với lại nó khi là KINH NGHIỆM chứ ko fải là ĐẲNG CẤP nha bạn.

New Day
08-08-2013, 08:18 AM
nó ghi là KINH NGHIỆm mà??? Nó ghi rõ là vậy chứ nó có ghi CẤP ĐỘ đâu??? Game này đã giới hạn cấp độ, sau 1 thời gian mới mà thì sao mà có top CẤP ĐỘ??? Giả sử 1 thằng 79 (đang đứng top 78 với 1 lượng exp gần lên 79), khi nó lên 79 thì tự nhiên nó rớt top và 1 thằng khác lên vì lượng exp thằng kia khoảng 30m còn nó thì lượng exp đã xuống lại từ đầu...

TranHuyDuc
09-08-2013, 07:16 PM
coi đi coi lại sao cãm thấy cách sắp xếp này nó đéo có ý nghĩa gì hay ý nghĩa cũa nó như nào khó hiễu quá k theo thứ tự lung tung đề nghị sữa lại theo thứ tự như các game tương tự

Độc Cô Phong Ảnh
09-08-2013, 09:36 PM
Post bài mà ko thấy MOd nào up lên hết nên nhờ cmt ở đây ? mọi ng` :
Giai đoạn AT2 NPH có nói là những ng` chơi được cấp 79 sẽ được món quà của NPH (code .. ) . nhưng sao ko thấy NPH nói gì lên trang chủ nhỉ ............ Có ai biết ko

Hoàng Nguyễn
09-08-2013, 09:42 PM
Post bài mà ko thấy MOd nào up lên hết nên nhờ cmt ở đây ? mọi ng` :
Giai đoạn AT2 NPH có nói là những ng` chơi được cấp 79 sẽ được món quà của NPH (code .. ) . nhưng sao ko thấy NPH nói gì lên trang chủ nhỉ ............ Có ai biết ko
bạn cừ từ từ. mình cũng đang đợi như bạn, nhưng giờ vội cũng không được gì. từ từ rùi cũng sẽ có thông báo thôi

Jenny
09-08-2013, 10:32 PM
coi đi coi lại sao cãm thấy cách sắp xếp này nó đéo có ý nghĩa gì hay ý nghĩa cũa nó như nào khó hiễu quá k theo thứ tự lung tung đề nghị sữa lại theo thứ tự như các game tương tự

Yêu cầu bạn sử dụng ngôn từ cho phù hợp. Mỗi game có một đặc trưng riêng, mong bạn hiểu điều này. Và trên bảng xếp hạng cũng ghi rõ, đó là xếp hạng theo exp chứ không xếp hạng theo level.

Tiêu Phong
09-08-2013, 10:40 PM
mình thấy xếp hạng theo tổng kinh nghiệm như hiện nay chẳng hay tý nào. Theo mình thì xếp theo lv, cùng lv thì so sánh tổng kinh nghiệm

_EmXinh_
09-08-2013, 10:45 PM
Top vs chả pic..topic này ko có y nghĩa:cái gì cũng đọc kỹ hưỡng dẫn sử dụng trước khi dùng chứ..thằng cày nhiều hơn xứng đáng là top..chứ ko phải max là nghỉ để..nhàn cư vi bất thiện..lúc nào cũng phải giống KTvs VL là sao

Jenny
09-08-2013, 10:56 PM
Thể theo yêu cầu của bạn :) và đồng thời chủ topic cũng có câu trả lời xác đáng. Topic có vẻ như hơi lạc đề vì đây là topic hỏi chứ không phải góp ý. Mình xin close topic.

Thân!