PDA

View Full Version : NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại

Gameinlive
08-08-2013, 11:50 PM
Vừa thấy thông báo ra CB Không RESET. Máu lên nên xem lại bảng skill 9 phái để so sánh với phái mình sẽ chơi mà nó sắp vào Sách Đỏ đó là:....... Hầu như phái bạn đang nghĩ trong đầu là đúng. Chính là CL:cry:

Cứ mở 10 phái ra xem cùng lúc, so sánh nhau thì mình đã có lẻ sẽ thay đổi quyết định chơi CL. Vì:

Tổng quan về CL:
1. Ẩn thân chọc lén trẻ em đi lạc
- Skill chính yếu này sẽ tắt khi Hoa Sơn cấp 75: Kiếm Tâm Thông Minh
- Và cũng sẽ là skill Diệt Chủng CL
- Kẻ địch Khinh công là CL đứng cười như thằng điên vì mất Ẩn Thân, time chí mạng khoảng vài giây.

2. Dame rít chí mạng cao ngút 9999%, nói vậy chứ AT2 đánh với VD, HS, TD, NM ở Tẩy Tuỷ Đảo thì 9999% này viết chơi thôi có lẻ chỉ là 33% là chuẩn
- Hầu như 9 phái khác đều né được skill này như: Tăng máu, tăng kháng, tăng né, đẩy lùi, bất động, tê liệt, đóng băng, hôn mê...
- Các phái lên 90 thì skill Chí Mạng tốt nhất 10 phái này của CL coi như bỏ luôn

3. SKILL 100 sẽ nên đổi tên là GÀ SẮP CHẾT

Mình so sánh skill 100 của 10 phái thì CL được gán cái skill
• Hóa giải tất cả các phụ trợ phòng ngự của mục tiêu

Trong khi đó các phái khác:

Nga My:
• Xác xuất nhất định đẩy mục tiêu ra xa theo một đường thẳng.
• Tạo ra một lực sát thương cực kỳ lớn đối với mục tiêu trúng băng liên

Đảo Đẹp Trai
• Tăng lực công cho bản thân
• Mục tiêu càng xa, lực công kích càng lớn

VÕ ĐANG
• Tạo 3 lần sát thương lên tất cả các mục tiêu trong phạm vị

ĂN MÀY
• Sau khi mục tiêu trúng kỹ năng Kháng Long Hữu Hối, tạo ra xác suất tự động thi triển thêm 1 lần nữa lên mục tiêu

Thiếu Rừng
• Khi bị công kích, có xác xuất phục hồi sinh lực và nhận được 1 phật ấn.
• Cùng với kỹ năng Thập Nhị Bàn Long Thủ tạo ra lượng sát thương cực kỳ lớn.

Vua Trời
• Tạo sát thương cực lớn theo một đường thẳng

TIÊU DAO BÚA
• Một loại bùa chú của môn phái Tiêu Dao, khi mục tiêu bị dính bùa nếu di chuyển sẽ tạo nên một sát thương nhất định

BÔNG SƠN
• Tạo ra 9 đường kiếm khí lên mục tiêu, gây sát thương cực đại lên mục tiêu

ĐƯỜNG MÔN
• Tạo sát thương lên mục tiêu trên 1 đường thẳng lớn phía trước mặt nhân vật

Kết luận rằng: Côn Luân là phải chỉ chơi vui đến cấp 75. Và giết phái khác ở mức 70.

Nếu NPH không sửa thông số cho Côn Luân thì Côn Luân sẽ thành Côn Lôn (côn bỏ ^, Lôn thêm huyền) :plaster:

Đấy là chưa kể các skill chi tiết , so sánh thấy như thế là CL bờ mờ nó rồi, cho nên không ghi thêm nữa.

P/s với các chú comment là: Phái nào cũng mạnh, có cái riêng, tuỳ người chơi. Thì tui xin trả lời luôn là:
1. Chưa test qua CL đến 75 thì không phán bừa
2. Nói cho tui vui cũng được vì tui thích CL
3. Chưa đọc qua bảng skill 10 phái thì nói câu trên là 1 tát sang ngang răng ly biệt :byebye:

AI CÓ CÁCH NHÌN PHÂN TÍCH NÀO CỨU CL không ?

HạoThiên
09-08-2013, 12:22 AM
CL trong game VLTK hay KT đều là fái đánh xa, choáng cao và cực kỳ mạnh nhưg ko hiểu sao wa NKVS mình cũng thấy nó yếu...
Hoàn Toàn đồng ý với chủ topic

TRaiDEp1
09-08-2013, 01:20 AM
TL thì trâu + hồi máu + phản dame
TV thì bất tử
TD thì hồi máu
VD thì hồi máu + phản skill
NM thì tường băng
DHD thì tàng hình
HS thì né tránh cao
V.v...
Đường nào cho CL đây :stick:

SatThu76
09-08-2013, 02:06 AM
các bạn phân tích thế theo mình có lẽ cái đầu của các bạn cao hơn NHÀ SẢN XUẤT game rồi đó.
mình chỉ ý kiến vậy thôi còn lại tự hiểu nhé:boss:

Gameinlive
09-08-2013, 07:28 AM
Đấy là mình phân tích sơ bộ các skill trước 100. Và skill 100 của CL sau khi đọc qua thì thật sự bức xúc quá. CL chỉ được cái tàng hình, chí mạng , 2 cái này bị hoá giải luôn rồi. Skill 100 lại không cứu được thì CL sống sao đây ?

Satthu76 này, tôi nói ra là có nghiên cứu phân tích. Bạn nói thế thì đem ra phân tích của mình đi....

P/s Nếu phân tích so luôn các skill khác thì thật sự CL xong CMNR :cry:

Leynet
09-08-2013, 07:30 AM
__ mình xin lỗi trong AT2 thì các phái mình ghét test nhất là hệ thổ với hệ hỏa nên ko chú ý lắm về skill và cách phân phối điểm nhiều nhưng mình thấy côn lôn cũng ko thuộc dạng bỏ đi đâu.
__ đọc sơ qua bảng tổng hợp skill thì mình thấy CL đúng là 1 phái sát thủ thực sự skill 95 và 100 thuộc dạng rình và chém@@!
skill 100 Hóa giải tất cả các phụ trợ phòng ngự của mục tiêu ở đây có nghĩa là tất cả các buff mang tính phòng ngự đều mất như NM thì sẽ mất tất tần tật các buff % máu, kháng, mana shield; đóng băng khi ở 25% máu.
sơ sơ nhiêu đó cũng đủ để nói côn lôn là phái chuyên trị hệ thủy ( hệ thủy hầu như chỉ trâu với mạnh vì có buff mất buff là ngủm @@!)
P/s: nếu bạn nào có bảng skill chi tiết mô tả đầy đủ về skill để mình biết là skill buff; bị động; tấn công và hỗ trợ tấn công thì mình sẽ dễ phân tích hơn

vanphuoclk
09-08-2013, 08:15 AM
theo mình nghỉ NPH chả fix theo bạn nói đâu vì đây đã được test và chạy ở TQ nhìu pb rồi nếu có sửa thì họ sửa từ TQ kìa

Mục Phong
09-08-2013, 09:05 AM
Trên 75 thì mình chưa biết , nhưng dưới 75 thì mình thấy CL đánh cũng tạm ỗn , chĩ có skill ẫn thân ăn lén thì hơi giống TY ỡ kiếm thế !

Nhạc Huynh
09-08-2013, 09:18 AM
Xác định thích phái nào thì cứ chơi phái đó, phái nào cũng có tương khắc hết chứ không lẽ bạn muốn CL bá đạo rồi nhà nhà người người chơi CL như hiện nay dự Close Beta là nhà nhà ĐHĐ, VĐ.
Chơi CL như chơi assassin phải biết núp lùm chờ thời cơ hành động chứ.
Skill 100 cũng khá hay mà bỏ hết phụ trợ trên người đối phương còn mún j nữa, toàn bộ buff của kẻ địch mất sạch rồi xông vào vem thôi, với lại CL còn bí tịch môn phái nữa :)
Đường xa mới biết ngựa nào hơn mới 79 chưa xác định được gì hết.
Còn cái zụ tàng hình bạn phân tích thì xin thưa, bạn phải chọn đúng thời điểm ẩn thân để bem địch (cách tốt nhất là đứng sát bên ẻm sau đó đánh 1 cái bật F lên ngay). Chơi CL thì cần phải có cái đầu 1 chút chứ không phải thấy địch tàng hình nhảy vào là ăn đâu thím sau này 75 có skill Túy Tiên Thác Cốt giảm thời gian hồi chiêu cho Ngự Tuyết Ẩn và chơi được thêm 1 lần Phản Nghi ngay khi máu địch bị rỉa dưới (40% hay 30% j đó-ai vào xác thực cái) thì phải canh thời gian để bật Phản Nghi nữa.
AT2 mình 78 thôi đồ thì >+6 tự tin CL ko như bạn nói.
Bạn mong chờ skill 100 của CL là j Lôi Động Cửu Thiên hả? vâng mình cũng mong vậy nhưng mình thích skill 100 hiện tại hơn :)
Ít người chơi CL đi, CL càng hiếm càng tốt :p

New Day
09-08-2013, 09:35 AM
Xác định thích phái nào thì cứ chơi phái đó, phái nào cũng có tương khắc hết chứ không lẽ bạn muốn CL bá đạo rồi nhà nhà người người chơi CL như hiện nay dự Close Beta là nhà nhà ĐHĐ, VĐ.
Skill 100 cũng khá hay mà bỏ hết phụ trợ trên người đối phương còn mún j nữa, toàn bộ buff của kẻ địch mất sạch rồi xông vào vem thôi, với lại CL còn bí tịch môn phái nữa :)
Còn cái zụ tàng hình bạn phân tích thì xin thưa, bạn phải chọn đúng thời điểm ẩn thân để bem địch (cách tốt nhất là đứng sát bên ẻm sau đó đánh 1 cái bật F lên ngay). Chơi CL thì cần phải có cái đầu 1 chút chứ không phải thấy địch tàng hình nhảy vào là ăn đâu thím sau này 75 có skill Túy Tiên Thác Cốt giảm thời gian hồi chiêu cho Ngự Tuyết Ẩn và chơi được thêm 1 lần Phản Nghi ngay khi máu địch bị rỉa dưới (40% hay 30% j đó-ai vào xác thực cái) thì phải canh thời gian để bật Phản Nghi nữa.
Bạn mong chờ skill 100 của CL là j Lôi Động Cửu Thiên hả? vâng mình cũng mong vậy nhưng mình thích skill 100 hiện tại hơn :)
1 Vote cho bác!
--------------- Này thì 30 kí tự

futuristiclove
09-08-2013, 09:41 AM
1 like cho bạn luôn , đường dài mới biết ngựa nào ngựa khỏe , mới test đến 70 cũng chưa xác định đc đâu , bác nhạc huynh có nick fb k hả :x , cho ta xin để có gì huynh đệ tâm sự coi =]]]

Leynet
09-08-2013, 09:42 AM
thích câu cuối ít người chơi hệ thổ càng tốt hơn :sogood:

New Day
09-08-2013, 10:09 AM
nói thiệt chứ hệ thổ mình không hứng thú lắm với Côn Lôn nhưng cũng định tạo 1 acc CL nhưng nghe chủ top than sự đời vậy thì mình bấm nút với CL

Zero
09-08-2013, 10:32 AM
1 Vote cho bác!
--------------- Này thì 30 kí tự[/QUOTE]

Nhạc Huynh
09-08-2013, 10:47 AM
nói thiệt chứ hệ thổ mình không hứng thú lắm với Côn Lôn nhưng cũng định tạo 1 acc CL nhưng nghe chủ top than sự đời vậy thì mình bấm nút với CL
Sao 1 câu mà nó mâu thuận chan chát.
Thích thì nhích thôi nghe lời người khác làm gì.
Tôi thì ngược lại phái nào ít người chơi + khó, tôi càng khoái :)

Ai sờ tôm
09-08-2013, 10:54 AM

Like với ý kiến của bạn, AT mình cũng đã Test CL tới cấp 79 và cũng rất yêu thích CL, cảm thấy nó pk khá tốt, đặc biệt CL thú vị khi đi đấu phái, nếu bạn nào biết mẹo, sẽ không bao giờ phải lo chuyện hết máu trong khi đang chiến đấu :kiss:
Tuy nhiên nhược điểm của CL là quá phụ thuộc vào tàng hình và đánh gần, khi ra Chiến trường hỗn loạn, đành phải tự tìm những "ngóc ngách" mà bem những kẻ đi lạc chứ lao vào giữa đám đông thì chẳng làm ăn được gì nhiều.
P/s: Đừng khinh thường skill 100 của CL

Vuong Cham Thuy
09-08-2013, 11:05 AM
Mình không chơi CL trong ATest, nhưng mình nghĩ, Đạo diễn của game chắc là có cân nhắc khi phân bổ skill 100 cho các phái không đến nỗi chênh lệch nhau lắm đâu ( Chênh nhiều thì ai chơi phái yếu). Giả dụ thế này nhé:
Team của bạn đi "ăn" boss hoặc BCảnh, khi dập boss cuối, cả taem bạn ra sức đánh nhưng đánh vào nó như gãi ghẻ, mỗi hit chỉ "móc" được của boss vài máu vì vòng kháng các loại trên người boss quá mạnh, vậy khi ấy có lẽ Côn luân sẽ thành 'Hot boy" của team với khả năng phá kháng của mình.
Game nào cũng thế thôi. Có phái mạnh về tank, có phái mạnh về hỗ trợ. Có lẽ thế nên game mới đề cao tính chất đồng đội là vậy,chỉ có điều với những người chơi có tí tính chất "máu lửa" thì sẽ ít chọn phái hỗ trợ (trong số này có cả mình..he he..) vì những phái hỗ trợ đòi hỏi phải có sự hy sinh khá nhiều vì đồng đội.

__Marlboro__
09-08-2013, 11:32 AM
Chưa đánh đến lv cao hay xem nhiều video về CL. Nhưng mình đánh CL lv 75 cũng k phải là phế. Vẫn PK ầm ầm nếu khôn khéo sử dụng kill tàng hình đúng lúc. Còn mình cũng k dám chê ai. Nhà sx làm thế nào thì cứ thuận theo mà chơi thôi :D.

nguyen duc hau
09-08-2013, 11:41 AM
xóa bỏ phụ trợ mục tiêu cũng ghê lắm rồi.hầu hết trong game toàn là skill buf.có choáng rồi vẽ bùa gây chậm đối thủ rồi tàng hình chém là die.như t chơi hoa sơn nè gặp cl tàng hình chém cũng còn máu đỏ luôn.còn crit là của các phái là hên xui riêng côn lôn tàng hình chém là crit rồi trong 1 trận chiến như vậy là ngon lắm rồi ra Ct mà tên nào 1/2 máu mà dính đòn đó thì k biết sao.còn hoa sơn khắc côn lôn thì k phải bàn.

SatThu76
09-08-2013, 12:14 PM
thích câu cuối ít người chơi hệ thổ càng tốt hơn :sogood:

bạn này có khi chơi hệ thủy thì phải nhỉ :sexy:

Jenny
09-08-2013, 12:23 PM

NM 100% không lai tạp :boss:

Leynet
09-08-2013, 01:07 PM

NM 100% không lai tạp :boss:

chuẩn ko cần chỉnh! tất tần tật ưu nhược khuyết NM nắm rõ nên ghét Hệ Thổ đặt biệt là Côn Lôn chuyên trị hệ thủy gặp là lên ngựa đánh bài ù té quyền ko cần nói còn gặp VD thì cứ tàn tàn cưỡi ngựa xem hoa lết về thành dư sức.

TRaiDEp1
09-08-2013, 01:13 PM
__ mình xin lỗi trong AT2 thì các phái mình ghét test nhất là hệ thổ với hệ hỏa nên ko chú ý lắm về skill và cách phân phối điểm nhiều nhưng mình thấy côn lôn cũng ko thuộc dạng bỏ đi đâu.
__ đọc sơ qua bảng tổng hợp skill thì mình thấy CL đúng là 1 phái sát thủ thực sự skill 95 và 100 thuộc dạng rình và chém@@!
skill 100 Hóa giải tất cả các phụ trợ phòng ngự của mục tiêu ở đây có nghĩa là tất cả các buff mang tính phòng ngự đều mất như NM thì sẽ mất tất tần tật các buff % máu, kháng, mana shield; đóng băng khi ở 25% máu.
sơ sơ nhiêu đó cũng đủ để nói côn lôn là phái chuyên trị hệ thủy ( hệ thủy hầu như chỉ trâu với mạnh vì có buff mất buff là ngủm @@!)
P/s: nếu bạn nào có bảng skill chi tiết mô tả đầy đủ về skill để mình biết là skill buff; bị động; tấn công và hỗ trợ tấn công thì mình sẽ dễ phân tích hơn

Nếu bít đc skill 100 của CL là xóa buff chủ động hay bị động thì mới tính tiếp skill 100 VL na ná skill XÓa buff của NMK trong volam2 . Nhưng với skill TH của CL mà bị đánh trúng 5 cái sẽ hiện ra thì ... Trong liên đấu hay đi tầng thì k ai ngu đứng cho CL đánh chỉ cần DHD hay CB quạt cái rùi nhảy thì CL khó mà áp sát nhưng lại dễ mất TH :oh:

_EmXinh_
09-08-2013, 01:42 PM
CL đánh quen thì mới thấy cái hay..khắc hệ vs máu giấy thì không kịp ngáp..DM vs DHD phải ns cực ghét CL..tàng hình+áp sát và F 1hit ko chết thi cũng độ 10% máu nua~.chạy cũng đâu được dính choáng chạy đáu nổi....đánh vs Phái có Tàng Hình là đánh khó chịu nhất..mà đế nó đánh aoe hay hút dame thì có mà bể mặt cho những phái máu giấy vs khắc hệ

Leynet
09-08-2013, 01:42 PM
Nếu bít đc skill 100 của CL là xóa buff chủ động hay bị động thì mới tính tiếp skill 100 VL na ná skill XÓa buff của NMK trong volam2 . Nhưng với skill TH của CL mà bị đánh trúng 5 cái sẽ hiện ra thì ... Trong liên đấu hay đi tầng thì k ai ngu đứng cho CL đánh chỉ cần DHD hay CB quạt cái rùi nhảy thì CL khó mà áp sát nhưng lại dễ mất TH :oh:

Thì ko rõ lắm về bảng skill Côn Lôn chỉ biết sơ sơ nên ko phân tích dc nhiều >>> ko thể góp ý 9 xác dc.
nhưng rõ ràng 1 điều mà các bạn chơi Côn Lôn sẽ rất buồn vì về sau những trận pk hội đồng lớn như TDLT; Săn boss...v..v thì Côn Lôn cũng giống TYD bên KT là làm spy và luồn vào trung tâm địch làm cầu nối cho anh em phù sang đánh up bất ngờ ( cách đánh theo binh pháp VN là Nở Hoa Trong Lòng Địch), chứ ko dc trực tiếp pk hội đồng.
P/S: góp ý ai muốn chơi Côn Lôn trước tiên phải học chữ Nhẫn chữ Nhẫn này còn nặng hơn khi chơi TL

Gameinlive
09-08-2013, 01:46 PM
Lại bàn về CL:

1. Mình đã nói là sau cấp 90 do các thế mạnh của CL bị phá là: Ẩn Thân, Chí Mạng đã bị các phái khác phá được thì CL đất nào sống nõi trong khi 2 thế mạnh đó mới khiến CL có chổ đứng .
Không biết các bạn test Chí Mạng của CL ra sao chứ mình lên Tẩy Tuỷ rủ bạn khác lên test thì thấy là dame chí mạng nhảy thế này:
đánh thường là tầm 340 - 360, chí mạng lên là 420 - 450. cái CM này nhảy vài lần, điên cuồng lên thì được 1000. hầu như chỉ nhảy 1000 này 1 lần duy nhất

2. Skill 100 nếu là Chủ Động thì mình phân tích thế này:

- Vậy là đánh với kẻ địch thì buff nó, nhưng buff này chưa rõ là hội đồng hay đơn lẻ
- Với ý nghĩa minh hoạ trên trang chủ về skill 100 CL thì thực sự chưa rõ tác dụng buff này khi làm giảm chỉ số kẻ địch rồi liệu khi ra skill thì nên ra trước hay sau tàng hình ? CL tàng hình xong làm cái quái gì cũng bị mất tàng hình, ngoài chuyện Nói Chuyện là không hiện hình. Lúc này skill tàng hình phải được dùng ngay.... không tự chủ

Skill 100 là bị động thì xem ra là điều không thể vì lẻ nào CL xuất hiện thì tấc cả kẻ địch xung quanh đều dính skill này> Vì nếu thế thì cứ 1 anh CL tàng hinh xong lao vào giữa chiến trường đứng => tuyệt đối không thể

P/s Các bạn nói về NPH ra game. Các bạn cũng nên biết NPH cũng là người, sự tính toán của họ cao hơn ta là có 1 tập thể nhưng hệ thống game đồ sộ như thế thì có cái yếu cái mạnh chênh lệch nhau không lạ.

Nếu từng nói chơi VL, KT thì các bạn cũng rõ là các phái trước yêu sau mạnh là nhờ Sự Lên Tiếng của gamer sau này mới được đổi mới như mình nhớ 5 Độc VLTK, sau này cách đánh với Boss Hoàng kim Huyền Giác Đại Sư là buff bùa lấy dame sau đó phù về thành sẽ không bị phản dame chết.

Ôn kỷ niệm chút : Đánh với HGDS thật là vui nhỉ, kéo nguyên server lên đánh với Boss này đến 3 tiếng đồng hồ mà vẫn chẳng mất máu :dreaming:

Thêm nữa sau này đa số các phái đều có thêm skill đánh. CL thì cứ skill cấp 1 mà đánh đến tận cấp 100.

Còn Bí tích hay không thì xin không bàn ở đây vì chưa có nội dung về Bí Tích của 10 phái nên chẳng có lý do gì đem ra so sanh phân tích ở đây cả

Thì ko rõ lắm về bảng skill Côn Lôn chỉ biết sơ sơ nên ko phân tích dc nhiều >>> ko thể góp ý 9 xác dc.
nhưng rõ ràng 1 điều mà các bạn chơi Côn Lôn sẽ rất buồn vì về sau những trận pk hội đồng lớn như TDLT; Săn boss...v..v thì Côn Lôn cũng giống TYD bên KT là làm spy và luồn vào trung tâm địch làm cầu nối cho anh em phù sang đánh up bất ngờ ( cách đánh theo binh pháp VN là Nở Hoa Trong Lòng Địch), chứ ko dc trực tiếp pk hội đồng.
P/S: góp ý ai muốn chơi Côn Lôn trước tiên phải học chữ Nhẫn chữ Nhẫn này còn nặng hơn khi chơi TL

Ẩn thân, 75 HS nó bật lên là lòi cái mặt chuột ra chứ ở đó mà núp :cry:.

Leynet
09-08-2013, 01:54 PM
Ẩn thân, 75 HS nó bật lên là lòi cái mặt chuột ra chứ ở đó mà núp :cry:.

Thì đó là phái chuyên trị hệ Thổ mà ..... cũng như côn lôn chuyên trị hệ thủy vậy thôi kỵ hệ nó nằm trong skill thì chạy trời ko khỏi nắng.....
Nhưng cái phát hiện tàng hình của HS là khi nó buff thì chỉ nó thấy hay tất cả đều thấy tàng hình? nếu chỉ mình HS thấy thì cũng ko ngại lắm vì pk hội đồng quá đông làm sao mà để ý dc

Jenny
09-08-2013, 02:00 PM
chuẩn ko cần chỉnh! tất tần tật ưu nhược khuyết NM nắm rõ nên ghét Hệ Thổ đặt biệt là Côn Lôn chuyên trị hệ thủy gặp là lên ngựa đánh bài ù té quyền ko cần nói còn gặp VD thì cứ tàn tàn cưỡi ngựa xem hoa lết về thành dư sức.

Nói chứ kỵ hệ thì kỵ hệ, NM có skill đóng băng mà, đánh riết tí CL hết máu nó cũng tự chết :go:

Gameinlive
09-08-2013, 02:01 PM
Thì đó là phái chuyên trị hệ Thổ mà ..... cũng như côn lôn chuyên trị hệ thủy vậy thôi kỵ hệ nó nằm trong skill thì chạy trời ko khỏi nắng.....
Nhưng cái phát hiện tàng hình của HS là khi nó buff thì chỉ nó thấy hay tất cả đều thấy tàng hình? nếu chỉ mình HS thấy thì cũng ko ngại lắm vì pk hội đồng quá đông làm sao mà để ý dc

Cái vụ buff này chưa rõ 1 mình nó thấy hay tất cả. Nếu một mình nó thấy thì cũng mệt với hệ thống skill HS như:
• Gây sát lên mục tiêu trước mặt, có xác suất khiến mục tiêu bị tàn phế
• Gây sát lên các mục tiêu trên một đường thẳng
• Tăng tốc độ di chuyển và né tránh cho bản thân
• Tăng chí mạng cho bản thân và đồng đội xung quanh trong phạm vi nhất định
• Tăng tốc độ công kích và kháng Thổ
• Nhanh chóng áp sát và gây sát thương lên mục tiêu.
• Dựa theo kẻ địch xung quanh để tăng khả năng né đòn cho bản thân
• Tạo sát thương xung quanh nhân vật
• Tăng tốc độ công kích
• Giảm hiệu quả choáng lên nhân vật
• Gây ra trạng thái hỗn loạn lên mục tiêu trong phạm vi và thời gian nhất định

Với hệ thống này cứ như là sinh ra để trị CL vậy nhỉ

Và các phái khác có lẻ cũng lo lắng về các thông tin trên của HS nhỉ ?Toàn là dùng để gây sát thương và tạo lợi thế cho HS. Mà tăng toàn cái quan trọng như Sát Thương, Tốc Độ Move, Tăng Né, Chí Mạng, Tốc Đánh.

Có lẻ giờ mình sẽ chọn HS hoặc VD :ops: Vì đúng như bạn nói chơi CL phải dán lên màn hình chử NHẪN NHỊN và CHỊU NHỤC NHÃ 1 thời gian đến khi bạn nạp đủ card để đưa CONLUAN ngang với các phái khác.

shank
09-08-2013, 02:03 PM
Bật cái CL hiện lên cho cả team bem.
Đời có cái khổ là đứa invi mờ mờ thì thu hút sự chú ý hơn là bọn đứng xa bắn tỉa, CL hiện lên cái vẹo luôn
Táng Long hay kim Quang thì CL chỉ có đi bem quái rồi rình xem có đứa nào đi lẻ thôi. Éo có tương lai.
HS nó còn lướt vào giữa team địch giết người rồi đi ra được, nhưng nhọ cái là phải chí mạng mới chết người. Skill 75 éo phá giáp hay rút độc đi có phải bá không, đúng là lũ cận chiến đã cùi còn khắc lẫn nhau mới nhọ chứ chỉ sướng bọn tay dài.

Gameinlive
09-08-2013, 02:12 PM
Bật cái CL hiện lên cho cả team bem.
Đời có cái khổ là đứa invi mờ mờ thì thu hút sự chú ý hơn là bọn đứng xa bắn tỉa, CL hiện lên cái vẹo luôn
Táng Long hay kim Quang thì CL chỉ có đi bem quái rồi rình xem có đứa nào đi lẻ thôi. Éo có tương lai.
HS nó còn lướt vào giữa team địch giết người rồi đi ra được, nhưng nhọ cái là phải chí mạng mới chết người. Skill 75 éo phá giáp hay rút độc đi có phải bá không, đúng là lũ cận chiến đã cùi còn khắc lẫn nhau mới nhọ chứ chỉ sướng bọn tay dài.

HS nâng chí mạng nữa mới ác chứ

Tử Hà Thần Công

MOD này, sao mình gửi bài hỏi về Địa Chỉ Cơ Quan DUO ở đâu để an tâm không phải chơi game của NPH lậu, để nạp tiền cảm thấy không lo sợ bị KHAI TỬ game đang đầu tư ? Và để chắc rằng khi acc có vấn đề như hack, mất pass thì có thể tìm đến nơi giải quyết thì bài viết đó chưa thấy duyệt vậy? Nếu có xoá với lý do nào đó cũng xin gửi tin vào hộp thư báo cho mình biết chứ ?

Leynet
09-08-2013, 02:23 PM
Nói chứ kỵ hệ thì kỵ hệ, NM có skill đóng băng mà, đánh riết tí CL hết máu nó cũng tự chết :go:

ko chịu nổi CL đâu @@! thử test thử 2 acc côn lôn gà ( set +4 đánh với acc TịnhTuyết set+ 6) nó tát 3 hít chấp bơm máu 1 hit tàng hình mất mana sheild @@! đóng băng có tỷ lệ xuất hiện chứ ko phải 100% đặt biệt khi gặp côn lôn nó vỗ thì có cảm giác tỷ lệ đóng băng bị giảm đi 1/2 3 lần thì chỉ 1 lần đóng băng. Nên gặp Côn Lôn thì hệ thủy tốt nhất lên ngựa phi nước đại, ở lại thì dc dịch chuyển về thủ khố free. Y chang bên KT Hệ Thủy gặp Côn Lôn Đao thì ù té quyền ngay kể cả DTC đang lăng ba nó cũng tát dc luôn@@! nhưng do chỉ đặt trị dc 1 hệ nên CLD KT sau này tuyệt chủng luôn :D
Do lúc AT hầu như chỉ tập trung vào NM là 9 nên các phái khác chỉ tìm hiểu sơ sơ để biết NM sợ phái nào nhất và bem phái nào khỏe nhất nên h coi như mù các hệ phái khác ^^! biết bao nhiu góp ý bấy nhiu thui

Jenny
09-08-2013, 03:42 PM
ko chịu nổi CL đâu @@! thử test thử 2 acc côn lôn gà ( set +4 đánh với acc TịnhTuyết set+ 6) nó tát 3 hít chấp bơm máu 1 hit tàng hình mất mana sheild @@! đóng băng có tỷ lệ xuất hiện chứ ko phải 100% đặt biệt khi gặp côn lôn nó vỗ thì có cảm giác tỷ lệ đóng băng bị giảm đi 1/2 3 lần thì chỉ 1 lần đóng băng. Nên gặp Côn Lôn thì hệ thủy tốt nhất lên ngựa phi nước đại, ở lại thì dc dịch chuyển về thủ khố free. Y chang bên KT Hệ Thủy gặp Côn Lôn Đao thì ù té quyền ngay kể cả DTC đang lăng ba nó cũng tát dc luôn@@! nhưng do chỉ đặt trị dc 1 hệ nên CLD KT sau này tuyệt chủng luôn :D
Do lúc AT hầu như chỉ tập trung vào NM là 9 nên các phái khác chỉ tìm hiểu sơ sơ để biết NM sợ phái nào nhất và bem phái nào khỏe nhất nên h coi như mù các hệ phái khác ^^! biết bao nhiu góp ý bấy nhiu thui

Max skill xác suất cũng cao mà bạn. Nói chứ kỵ hệ thì phải vắt chân lên mà chạy thôi :))

DuyToan
09-08-2013, 06:18 PM
Haizz từ vl 1 kt con luân luôn bị khin từ những lv đầu tuy nhiên về sau phái này lại vô cùng lợi hại ... mình đã gắn bó với cl từ vl1 và khi qua game này mặc ai nói zi thì nói mình vẫn theo côn luân kakaka ngựa hay thì phải đi đường dài mới biết được

Level_z3r0
09-08-2013, 06:30 PM
Vừa thấy thông báo ra CB Không RESET. Máu lên nên xem lại bảng skill 9 phái để so sánh với phái mình sẽ chơi mà nó sắp vào Sách Đỏ đó là:....... Hầu như phái bạn đang nghĩ trong đầu là đúng. Chính là CL:cry:

Cứ mở 10 phái ra xem cùng lúc, so sánh nhau thì mình đã có lẻ sẽ thay đổi quyết định chơi CL. Vì:

Tổng quan về CL:
- Kẻ địch Khinh công là CL đứng cười như thằng điên vì mất Ẩn Thân, time chí mạng khoảng vài giây.

2. Dame rít chí mạng cao ngút 9999%, nói vậy chứ AT2 đánh với VD, HS, TD, NM ở Tẩy Tuỷ Đảo thì 9999% này viết chơi thôi có lẻ chỉ là 33% là chuẩn
- Hầu như 9 phái khác đều né được skill này như: Tăng máu, tăng kháng, tăng né, đẩy lùi, bất động, tê liệt, đóng băng, hôn mê...
- Các phái lên 90 thì skill Chí Mạng tốt nhất 10 phái này của CL coi như bỏ luôn

Nga My:

Đảo Đẹp Trai

VÕ ĐANG

ĂN MÀY
• Sau khi mục tiêu trúng kỹ năng Kháng Long Hữu Hối, tạo ra xác suất tự động thi triển thêm 1 lần nữa lên mục tiêu

Thiếu Rừng

Vua Trời

TIÊU DAO BÚA
• Một loại bùa chú của môn phái Tiêu Dao, khi mục tiêu bị dính bùa nếu di chuyển sẽ tạo nên một sát thương nhất định

BÔNG SƠN

ĐƯỜNG MÔN

Kết luận rằng: Côn Luân là phải chỉ chơi vui đến cấp 75. Và giết phái khác ở mức 70.

Nếu NPH không sửa thông số cho Côn Luân thì Côn Luân sẽ thành Côn Lôn (côn bỏ ^, Lôn thêm huyền) :plaster:

Đấy là chưa kể các skill chi tiết , so sánh thấy như thế là CL bờ mờ nó rồi, cho nên không ghi thêm nữa.

P/s với các chú comment là: Phái nào cũng mạnh, có cái riêng, tuỳ người chơi. Thì tui xin trả lời luôn là:
3. Chưa đọc qua bảng skill 10 phái thì nói câu trên là 1 tát sang ngang răng ly biệt :byebye:

-Đầu tiên là mình thiệt là nể phục bạn.Bạn lo cho 1 phái trong game vãi chày ra?
-Thứ 2 là cái gì test ở Tẩy Tủy Đảo 33% chí mạng?Bạn ghi dam crit 99999% hay là tỉ lệ crit?Bạn có biết đọc chữ ko?Thật ra là 100% chí mạng hit đầu tiên (nói riêng về cái tàng hình nha , bạn test clgt mà nói là 33% chí mạng?Bạn thử ẩn thân xong chọt phát đầu tiên coi có phải chí mạng ko rồi up lên đây?) + 1 số hiệu ứng phụ như + dam + chí mạng sau khi hiện hình (skill phụ trợ).
-Thứ 3 skill 100 CL bạn nghỉ coi thằng TVB đang có buff bất tử gặp skill 100 của CL có phải phế mẹ 1 skill bá đạo ko?Bạn ko hiểu trong game này phái nào cũng có skill buff phòng ngự ah?(Vào pk 1 nùi có nga mi các kiểu nó buff cho gặp thằng CL chọt lén coi như 1 mạng?)Vậy còn muốn gì?
-Thứ 4 xác định thế mạnh từng phái mà chơi với khả năng ẩn thân gây bất ngờ + bạo kích điên cuồng.Bạn có gần 2s free dam rồi chả ai dại mà bị 1 thằng CL xuất hiện kế bên chọt điên cuồng mà bình tĩnh quay lại đánh (vì lúc đó nó đang có buff phụ trợ + dam + chí mạng).Lúc đó chỉ có khinh công mà nhảy thôi , tính luôn khả năng bị choáng 1 phát là khỏi bom máu.Đã là phái gây đột tử thì tất cả chỉ xoay quanh vấn đề đó giống như Thúy Yên ở võ lâm 1 cứ tàng hình xong bem rồi chạy chứ chả lẽ đứng solo?
-Thứ 5 bạn có thể dẹp mẹ cái cao thượng ảo của bạn mà tỏ ra quan tâm đến CL.Yêu thích chơi ko yêu thích BIẾN.
-Thứ 6 bạn tỏ ra thông minh vãi ra.Bạn biết cái thông số nhân vật là mặc định của game?Bạn là thằng mua bản quyền rồi muốn sửa sửa thì sửa ah?Bạn có hiểu bản quyền là gì ko?(Cái này nói nhiều bạn rồi tính năng game là của NSX nó làm ra.NPH chỉ có mua bản quyền và sửa các kiểu như :giá cả,dịch thuật thôi.Giống kỳ bên Chinh Đồ NSX TQ nó ra map đánh đảo Hoàng Sa,Trường Sa rồi VNG dám sửa lại là bem đảo Hải Nam ko?Chỉ có đóng cửa game thôi.Ai có chơi Chinh Đồ thì tự hiểu nha.)
-Thứ 7 bạn có biết tỉ lệ % và thời gian hồi skill cụ thể ko?Bạn tưởng skill là cứ bem muốn ra là ra ah?Một số skill bá đạo như bất tử TVB lên đến 8x%(hồi skill 30s) nhưng thử xem chết 3 lần nó ra 1 lần ko?Pk là nghệ thuật và có cả may mắn nữa.Chứ skill 1 tỷ dam mà tỉ lệ ra 1% + hồi 10 phút thì thôi mình chọn skill 1000 dam mà tỉ lệ 100% cho rồi.
p/s:Xác định yêu thích việc gây cái chết bất ngờ thì chơi CL còn ko thì cứ chơi các phái đánh xa vào chiến trường auto cho nhẹ nhàng khỏi phải điều khiển phiền phức.Tham gia thử đấu phái CL xem tâm lí thế nào cứ phải dán con mắt vào màn hình và khinh công như thằng bệnh vì cả nùi ẩn thân bem nhau."Biết đâu bất ngờ"?

DuyToan
09-08-2013, 06:38 PM
Nói túm lại côn luân là ninja nhật kakakaka mà tui là tui mê ninja

Level_z3r0
09-08-2013, 06:54 PM
Mình tóm gọn lại vầy nha :Bạn coi skill 100 các kiểu các phái vậy chờ khi nào lên 100 hết lúc đó mới biết ok?Còn bạn nói võ lâm các kiểu thì bạn nên nhớ là tất cả max sạch skill rồi mới nói được phái mạnh phái yếu mà fix.Chứ ko thằng nào rãnh như bạn chưa đi đến nơi đã miêu tả về nơi đó như đúng rồi "bạn biết cái con cờ ặc" gì về cái % với hồi skill?Đã nói tóm gọn là CL ẩn thân sát thủ thì cũng như Thúy Yên bị Côn Lôn bên võ lâm có skill phát hiện tàng hình thôi.Mẹ đoán già đoán non như thánh chỉ có nhìn nhìn và nhìn.
p/s:Cho xin cái bản full % và hồi skill đi rồi nói chuyện tiếp,Còn ở đó mà đoán "chủ động" với "thụ động".
Mình khuyên bạn nên chơi các phái mà pk = auto đến 90% đi cho phù hợp.Chứ các phái pk cần chất xám như CL thì mình khẳng định 100% bạn ko đủ điều kiện đâu.
Đây mình copy cái clip pk kiểu sát thủ như Tiêu Dao mà tự hiểu.Còn ko hiểu sát thủ là phải chơi thế nào thì...Về chơi cái gì ít chất xám tí cứ cầm CL mà đòi lao vào giữa hay 1 vs 1 tay đôi thì thôi té qua TVB đi.

http://www.youtube.com/watch?v=u7iu74Z8gEc

Gameinlive
09-08-2013, 10:32 PM
Mình tóm gọn lại vầy nha :Bạn coi skill 100 các kiểu các phái vậy chờ khi nào lên 100 hết lúc đó mới biết ok?Còn bạn nói võ lâm các kiểu thì bạn nên nhớ là tất cả max sạch skill rồi mới nói được phái mạnh phái yếu mà fix.Chứ ko thằng nào rãnh như bạn chưa đi đến nơi đã miêu tả về nơi đó như đúng rồi "bạn biết cái con cờ ặc" gì về cái % với hồi skill?Đã nói tóm gọn là CL ẩn thân sát thủ thì cũng như Thúy Yên bị Côn Lôn bên võ lâm có skill phát hiện tàng hình thôi.Mẹ đoán già đoán non như thánh chỉ có nhìn nhìn và nhìn.
p/s:Cho xin cái bản full % và hồi skill đi rồi nói chuyện tiếp,Còn ở đó mà đoán "chủ động" với "thụ động".
Mình khuyên bạn nên chơi các phái mà pk = auto đến 90% đi cho phù hợp.Chứ các phái pk cần chất xám như CL thì mình khẳng định 100% bạn ko đủ điều kiện đâu.
Đây mình copy cái clip pk kiểu sát thủ như Tiêu Dao mà tự hiểu.Còn ko hiểu sát thủ là phải chơi thế nào thì...Về chơi cái gì ít chất xám tí cứ cầm CL mà đòi lao vào giữa hay 1 vs 1 tay đôi thì thôi té qua TVB đi.

http://www.youtube.com/watch?v=u7iu74Z8gEc

Thứ nhất coi như mi cũng có những phân tích riêng của mi. Nhưng cách nói chuyện thô tục, mất dạy, vô văn hoá như mi mà bài viết cũng được đăng lên lâu thế này thì Tôi cũng không biết MOD BOX này có biết Nội Quy Diễn Đàn không ?

Chắc mi đã đọc hết bài bình luận của Tôi nhưng chắc lúc đó hả hê với cái mà ngươi cho là ngu của ta đã làm Não mi phẳng ra nên đọc mà chả hiểu gì. Ở những chổ sau trong bài mi nói đây
1. Thứ 2 là cái gì test ở Tẩy Tủy Đảo 33% chí mạng?Bạn ghi dam crit 99999% hay là tỉ lệ crit?Bạn có biết đọc chữ ko?Thật ra là 100% chí mạng hit đầu tiên (nói riêng về cái tàng hình nha , bạn test clgt mà nói là 33% chí mạng?Bạn thử ẩn thân xong chọt phát đầu tiên coi có phải chí mạng ko rồi up lên đây?) + 1 số hiệu ứng phụ như + dam + chí mạng sau khi hiện hình (skill phụ trợ).

Đọc mà ko hiểu nên ra nông nỗi này: Tôi nói 33% ở đây nghĩa là theo nhận xét cách xuất hiện dame chí mạng. Trong bảng skill ghi 9999% tỉ lệ chí mạng chứ không thêm vào 5 con số 9 nhé. Và tỉ lệ này thế nào thì đã trình bày cho nên tôi mới nói nó khoảng 33% chứ không xác định là 33% nhé.

2. Sau khi hiện hình đánh sẽ xuất hiện skill Tăng % chí mạng, hình như là gần 40% CM thì thật ra đánh chả thấm vào đâu (TenToiLaVay là tôi, níck Côn Luân đánh với 1 Hoa Sơn cấp 66: tàng hình, đợi nó đứng lại đập 1 phát đầu tiên nó mất gần hết máu. Lúc này TDXC là 1.20s nhưng nó hồi máu và gần 7 giây sau nó mới chết , xem so sánh trang bị thì CAO hơn nó (THẤP)). Rồi mới thấy 1 HS cấp 66, đồ THẤP hơn mình , mà lúc đó mình đã 73, level đến đâu nâng max skill đến đó mà đánh con HS 66 mệt vật vã.

Mi đừng có to mồm mà phán hít đầu tiên 100% Chí Mạng. Nói câu này nghi ngờ mi chưa chơi qua CL mà lên phán theo suy nghĩ của VLTK hay KT, nói thế là do mi nói TVB có skill Bất Tử (Thứ 3 skill 100 CL bạn nghỉ coi thằng TVB đang có buff bất tử gặp skill 100 của CL có phải phế mẹ 1 skill bá đạo ko?), Tôi chưa test TVB nhưng sau khi nghe mi nói skill Bất Tử này của TVB nên vào bảng skill xem thì chả thấy cái skill này nằm ở đâu, chắc nằm ở Kiêm Thế hay VL hả mi ?

3. -Thứ 5 bạn có thể dẹp mẹ cái cao thượng ảo của bạn mà tỏ ra quan tâm đến CL.Yêu thích chơi ko yêu thích BIẾN. Nói câu này thì mi là người tự cao tự đại, là người cực kỳ sĩ diện và quan trọng là mi luôn cho mình là đúng. Bạn với mi nguy hiểm thật.

Thứ 6 bạn tỏ ra thông minh vãi ra.Bạn biết cái thông số nhân vật là mặc định của game?Bạn là thằng mua bản quyền rồi muốn sửa sửa thì sửa ah?Bạn có hiểu bản quyền là gì ko?(Cái này nói nhiều bạn rồi tính năng game là của NSX nó làm ra.NPH chỉ có mua bản quyền và sửa các kiểu như :giá cả,dịch thuật thôi.Giống kỳ bên Chinh Đồ NSX TQ nó ra map đánh đảo Hoàng Sa,Trường Sa rồi VNG dám sửa lại là bem đảo Hải Nam ko?Chỉ có đóng cửa game thôi.Ai có chơi Chinh Đồ thì tự hiểu nha.)

Tôi có quyền nêu ra ý kiến của mình. Mi có chắc là NPH không thể sửa ? Còn nói về Chinh Đồ thì yên tâm. Nước Ngô, có người tên BấtNhưÝ là tôi. May mắn vừa nghĩ Chinh Đồ 2 tháng là nghe tin về vụ bản đồ trong đợt update. Mấy ông quan chức hay là anh DungX chắc cay cú lắm đây, nạp cả chục triệu rồi chả được gì...

Cái điều thứ 7 mi nói lại là Bất Tử của TVB ? NKVS , TV có skill này à ?

Về cái CLIP mi nói về TD thì 1 là hình ảnh mờ không rõ cấp , thứ 2, tôi thắc mắc cái chử màu đỏ trên đầu nó là gì thế ? AuTO TỰ ĐÁNH hả? nếu thế thì rất xa lạ với auto của NKVS Việt Nam. Thứ 3 chẳng biết đồ nó mặc thế nào nên cũng không nói lên được gì trong cái CLIP trên

Nói chung lại: Xin để game vui vẻ văn hoá, biết rằng chửi thề nói tục đã quen miệng, ăn sâu vào não rồi nhưng lên đây bình luận về quan điểm của mình chứ không cần moi móc cái tự cao tự đại của mình ra mà chửi bới người khác, sỉ nhục người khác để làm gì ? Để thể hiện mình tài giỏi hả ? nếu mi còn tiếp tục comment cái kiểu này thì xin mi qua TOPIC khác nha, không thì cứ muốn ở đây thể hiện mình ra oai thì tuỳ vậy...

Jenny
09-08-2013, 10:43 PM
1. Hai bạn nên thảo luận trên tinh thần hòa bình hữu nghị hợp tác nhé :). Tránh những xung đột.
2. TV có skill bất tử đó bạn Gameinlove, skill đó là skill xác suất xuất hiện như các class khác có.
3. Theo nhận xét của riêng mình về CL thì mình thấy, khó có class nào có thể gây cái chết bất ngờ như CL cả, và đúng là đôi khi tàng hình xong bổ cái đầu tiên miss sạch 2 cái damge, lúc đó tức xì khói. CL mà không có tàng hình thì cũng không hẳn đã phế đâu, tại vì đánh gần nên cảm thấy thế thôi.

Gameinlive
09-08-2013, 10:56 PM
1. Hai bạn nên thảo luận trên tinh thần hòa bình hữu nghị hợp tác nhé :). Tránh những xung đột.
2. TV có skill bất tử đó bạn Gameinlove, skill đó là skill xác suất xuất hiện như các class khác có.
3. Theo nhận xét của riêng mình về CL thì mình thấy, khó có class nào có thể gây cái chết bất ngờ như CL cả, và đúng là đôi khi tàng hình xong bổ cái đầu tiên miss sạch 2 cái damge, lúc đó tức xì khói. CL mà không có tàng hình thì cũng không hẳn đã phế đâu, tại vì đánh gần nên cảm thấy thế thôi.

Thì thiệt là mình đọc trên hướng dẫn về Thập Đại Phái vào phần xem skill đọc hết 1 loạt thì chẳng thấy nói về skill Bất Tử này, vậy lẻ nào thông tin về các skill đăng tải trên trang chủ chỉ mang tính dịch thuật hoặc chỉ là tương đối ? Lại làm lo lắng :tire:

Thú thật là vẫn mê CL lắm, cho nên tạo TOPIC này cần sự động viên chứ không cần cái kiểu động viên muốn động kinh như Level_z3r0. Cách nói chuyện teen và chỉ muốn nhục mạ người khác :sosad:.

Jenny
09-08-2013, 10:59 PM
Thì thiệt là mình đọc trên hướng dẫn về Thập Đại Phái vào phần xem skill đọc hết 1 loạt thì chẳng thấy nói về skill Bất Tử này, vậy lẻ nào thông tin về các skill đăng tải trên trang chủ chỉ mang tính dịch thuật hoặc chỉ là tương đối ? Lại làm lo lắng :tire:

Thú thật là vẫn mê CL lắm, cho nên tạo TOPIC này cần sự động viên chứ không cần cái kiểu động viên muốn động kinh như Level_z3r0. Cách nói chuyện teen và chỉ muốn nhục mạ người khác :sosad:.

http://diendan.duo.vn/threads/1500524-tong-hop-bang-ky-nang-cua-thien-vuong

Vào đây, xem kỹ chú thích skill 65 Chiến Hồn Phá Quân nhé bạn!

AT1 mình cũng có chơi CL, nói thật là đi chiến trường Táng Long Cốc cũng top 2 3 như ai, tàng hình chui vào lòng địch là xác định có 1 mạng rồi đấy. Mà vào đó thì đồ ngang, lv ngang, skill ngang, rất công bằng :). Và khi mình lên đảo tẩy tủy, mình solo với các phái đều thắng, chỉ duy nhất 50-50 với Hoa Sơn vì sock damge ghê quá @@

Gameinlive
09-08-2013, 11:24 PM
http://diendan.duo.vn/threads/1500524-tong-hop-bang-ky-nang-cua-thien-vuong

Vào đây, xem kỹ chú thích skill 65 Chiến Hồn Phá Quân nhé bạn!

AT1 mình cũng có chơi CL, nói thật là đi chiến trường Táng Long Cốc cũng top 2 3 như ai, tàng hình chui vào lòng địch là xác định có 1 mạng rồi đấy. Mà vào đó thì đồ ngang, lv ngang, skill ngang, rất công bằng :). Và khi mình lên đảo tẩy tủy, mình solo với các phái đều thắng, chỉ duy nhất 50-50 với Hoa Sơn vì sock damge ghê quá @@

À ha, tuyệt. Thanks bạn nha. Cũng may chỉ là xác xuất chứ không phải là 1 skill bấm là ra. Với lời bình này, chắc lại về với CL quá. :adore: Nhưng mỗi lần muốn vê thì nhớ Skill 100 thiệt là muốn đi tiếp. Chắc đợi bạn nào test 100 xin chụp cái thông tin skill rồi tạo acc vào server mới mà chơi

Đi TLC mình cũng đi, đúng là đồ ngang đánh CL với số lượng 6 / 6 thì mình cũng được TOP 1, trong 3 lần đi. Chỉ là chiến trường TKQ thì rộng lớn với lượng người đông đảo thì....bực thật :sweat: rồi sau này còn chiến Bang, chiến GT nữa... đến đâu hay đến đó vậy...

Jenny
10-08-2013, 12:18 AM
CL nên xử những người chủ chốt trong team địch, chủ chốt thì có char nào? NM thôi :dreaming:

GaQuay
10-08-2013, 07:14 AM
-Chủ thớt nói yêu CL mà cứ đem so sánh này nọ , đã yêu thì có phế cũng yêu. Mà Cl đâu phải yếu mình cũng chơi Cl nên cũng biết, chơi Cl khi tàng hình phải biết canh chứ đâu ai dại j tàng hình rồi bay vao chém loạn xạ, mà mình thấy ít ai đề cập đến skill 65 khi đánh crit đối thủ ko thể dùng khinh công.
-Với lại chủ thớt cũng nói ai chưa chơi đến 75 thì đừng phán lung tung vậy tui muốn hỏi chủ thớt chơi đến 100 chưa mà phán ghê thế ( gì mà Cl tuyệt chủng, nói vậy không phải tự tát vào mặt mình ah)
-Thú thật là vẫn mê CL lắm, cho nên tạo TOPIC này cần sự động viên chứ không cần cái kiểu động viên muốn động kinh như Level_z3r0. và cái tiêu đề NKVS thật ra chỉ có 9 phái, 1 phái đã tuyệt chủng ? Ai cứu đây...Rất Quan ngại
Công nhận cách động viên của bạn khác với người thường thiệt. Động viên kiểu đó bị ăn gạch là phải.

BonnyLZ
10-08-2013, 08:10 AM
Đừng vội nhìn skill mà phán xét . . . mỗi phái mỗi vẻ . Ko có phái nào là quá yếu đâu ... mình thấy CL bít cách pk nó rất khủng . Bạn lập topic này thì newbie vào thấy vậy thì càng ít người chơi CL nữa . Làm sao mà làm nên CL hùng mạnh được .

Nhạc Huynh
10-08-2013, 08:57 AM
@Gameinlive: 1 phái Hệ Thổ đi solo với Hệ Mộc mà bảo sao khó kết thúc :), nội cái kháng ngũ hành Thổ của nó ko là cao vút rùi.
Bạn test đến lvl bao nhiu rồi >75 chưa, Close Beta sắp đến cứ mạnh dạng theo đuổi phái bạn yêu đi cho dù nó yếu nó cùi đi chăng nữa , VL1 mình cũng theo CL Đao một thời đây :).
Một khi đã iu bạn có quan trọng đối tượng đẹp-xấu không :P.
Còn việc đến 100, đến lúc đó rồi tính tiếp nếu nó quá yếu mất cân bằng thì mình nghĩ từ bản bên Tàu nó đã sửa rồi.

Test men
10-08-2013, 10:34 AM

Tổng quan về CL:

Nga My:

Đảo Đẹp Trai

VÕ ĐANG

ĂN MÀY

Thiếu Rừng

Vua Trời

TIÊU DAO BÚA

BÔNG SƠN

ĐƯỜNG MÔN

Lời đầu tiên, tôi thấy bạn là người có tâm và có tầm, có sự nghiên cứu và phân tích sâu sắc vì vậy trăn trở với CL và tôi cũng đồng tình với điều này!
AT2 - Tui choi max lv CL, FULL SET +6, có lẽ lần đâu tiên chơi và kinh nghiệm PK yếu nên đi CT, HAY SOLO rất hạn chế giết được địch, bản thân đến với anh chàng hệ thổ này, cũng tò mò và thấy thú vị ở việc tàn hình tuy nhiên buồn nhiều vì 1 kill dánh suốt từ lv1 đánh đến lv100 , tọt tọt và tọt - khắc nga mi, nhưng đi các phó bản, tvp,... mà không ngami thì cứ dưỡng sức nên hơi quê xíu! :D - Tuy nhiên, cuộc chơi mà có lúc này rồi sẽ có lúc khác, "sông có khúc thì nhân vật cũng có lúc" - nếu tâm huyết thì bạn hay gắng bó với nó lâu dài và ngày mai trời sẽ sáng! chúc bạn vui!
Riêng tôi nick la testmen thì chắc lại thử "độc cô cửu kiếm" xem sao, biết đâu ta lại gặp nhạu!

La Sơn Phu Tử
10-08-2013, 12:59 PM
AE có ai biết trong NKVS các phái có skill 120, 150 không nhỉ? :dreaming:

Infinite
10-08-2013, 01:40 PM
Người ta làm ra được 1 sản phẩm game nên đủ thông minh để tính toán để cho các skill của các phái hợp lý không phái nào báo đạo.
Nếu bạn thấy phái nào đó đông người chơi thì có thể phái đó, dame lúc đầu to , dễ chơi, skill đẹp, nhiều clip về phái đó bá đạo, hay đơn giản vì nhiều người thích phái đó, CL là phái cận chiến , nhưng đa phần mọi người thích bá đạo CT nên ít người chọn chơi CL là phải. CL đâu phải chỉ dựa vào skill tằng hình để PK, bạn có thể sủ dụng skill đó theo 1 cách khác, chứ ko đơn giản là tảng hình để rồi vòng ra sau lưng người khác ^^. Về skill 100 của CL mình nghĩ nó để phá giải skill giáp của NM, sao này có liên đấu sẽ thấy tác dụng của nó.

Level_z3r0
10-08-2013, 04:26 PM
2. Dame rít chí mạng cao ngút 9999%, nói vậy chứ AT2 đánh với VD, HS, TD, NM ở Tẩy Tuỷ Đảo thì 9999% này viết chơi thôi có lẻ chỉ là 33% là chuẩn...[...]

Mình reply cho bạn lần cuối cùng trong cái topic này
Trích "Dame rít chí mạng cao ngút 9999%" (damage chứ ko phải dame ok?)
Sub Việt từ cái câu Việt-Anh chả ra cái gì của bạn nè:
"sát thương chí mạng chí mạng cao ngút 99999% (tức chí mạng = base dam x9999%)"Vậy 1 hit chết luôn ah?
Bạn nói mình đọc câu này ko hiểu?Hay bạn ko phân biết được giữa :
-Rate crit (tỉ lệ chí mạng).
-Dam crit (sát thương chí mạng).
+Cái cơ bản này còn ko biết thì "PHÂN" cái tích gì vậy?
-Bạn nói mình là TVB ko có skill bất tử?Sau khi được 1 bạn reply về cái skill bất tử của TVB -->Bạn biết bạn sai sao ko thấy gửi đến mình lời xin lỗi vậy?Bạn nói mình động kinh hay mất dạy,vô văn hóa các kiểu thì nên xem cái topic của bạn nói CL = Con L..?Vậy bạn có giáo dục ko vậy?Cái tên là biểu tượng từng phái mà bạn còn sửa 1 cây vô ý thức thì...quá chán.
-Thái độ của mình tùy thuộc vào loại người mà mình tiếp xúc thôi.Bạn ko đáng để được người khác tôn trọng đâu.
RIP.

anhthangcp
11-08-2013, 09:53 PM
CL yeu den dau minh cung choi. kill yeu thi ta dung VND skill rat hieu qua:look_down:

HuyLệ
11-08-2013, 11:49 PM
Em thì chỉ thick kill tàng hình của côn lôn chạy nhanh hơn bớt thòi gian chờ đợi đi 1 tí là ok

HiêpSiRồngXanh
11-02-2014, 11:28 AM
TL thì trâu + hồi máu + phản dame
TV thì bất tử
TD thì hồi máu
VD thì hồi máu + phản skill
NM thì tường băng
DHD thì tàng hình
HS thì né tránh cao
V.v...
Đường nào cho CL đây :stick:

vậy Cb thì sao bạn với lại Cl nữa