PDA

View Full Version : Nơi chia sẻ toàn bộ kinh nghiệm cho người mới chơi và hướng dẫn người chơi theo các hợp lý va khoa học nhất>>>>>

duongrong
10-08-2013, 10:29 AM
Xin chào toàn bộ anh em!
Mình là người rất đam mê game, nhất là game kiếm hiệp. Trong đợt anpha test vừa qua, mình không có thời gian chơi thử vì bận một số dự án. Vào ngày 12/8 tới đây ra ban OPen beta, mình sẽ có thời gian chơi được ( chắc cũng có rất nhiều bạn giống hoàn cảnh mình)
Mình viết topic này để mong những bạn nào đã có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình và nhiều bạn chưa được chơi thử. Mình và các bạn đều muốn đua top và cày quốc, săn boos, pk bh, chien trường, nên vì thế mình hy vọng sẽ có bạn chia sẻ kinh nghiệm chơi từ lv1 cho den lv max, cách chơi như nào hợp lý va khoa học nhất mà các bạn đã biết. Nếu bạn nào có nhiệt huyết thì có thể chia sẻ cho mình cách chơi từ đầu cho đến cuối.
Mình xin chân thành cảm ơn!!!

sunrang1101
10-08-2013, 10:53 AM
Đầu tiên chào thân ái với bác VND trước bạn à
12 Ra bản Closed beta chứ ! hề hề :sure:

Độc Cô Chém Gió
10-08-2013, 11:06 AM
Xin chào toàn bộ anh em!
Mình là người rất đam mê game, nhất là game kiếm hiệp. Trong đợt anpha test vừa qua, mình không có thời gian chơi thử vì bận một số dự án. Vào ngày 12/8 tới đây ra ban OPen beta, mình sẽ có thời gian chơi được ( chắc cũng có rất nhiều bạn giống hoàn cảnh mình)
Mình viết topic này để mong những bạn nào đã có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mình và nhiều bạn chưa được chơi thử. Mình và các bạn đều muốn đua top và cày quốc, săn boos, pk bh, chien trường, nên vì thế mình hy vọng sẽ có bạn chia sẻ kinh nghiệm chơi từ lv1 cho den lv max, cách chơi như nào hợp lý va khoa học nhất mà các bạn đã biết. Nếu bạn nào có nhiệt huyết thì có thể chia sẻ cho mình cách chơi từ đầu cho đến cuối.

Bạn là người chơi mới, bạn không có nhiều thời gian cho những hoạt động phụ bản, nhiệm vụ trong game? Bạn muốn đua tốp, và tham gia các hoạt động pk bh và chiến trường, pk săn boss. Nếu vậy bạn lên chơi những phái có khả năng trian tốt skill đánh sa, và theo mình bạn lên chơi Nga My Hoặc Cái bang ( vì 2 phái này có khẳ nang auto trian hoặc xin pt trian rất dễ )
Khy mới vào chơi nếu bạn sác định chơi lâu dài hoặc đua tốp thì theo mình cách hay nhất đó là bạn mua vip 1 năm ( giá rẻ nhiều Ưu đãi ) có vip bạn trian + làm nhiệm vụ rất lợi, ( nhất là nhận x2 để trian )
Để tiết kiệm và có hiệu quả trong việc cầy game hoặc đua tốp thì mới vào bạn cố gắng bỏ 1 ngày ra để fam cho lên cấp 4x hoạc 5x sau đó kiếm 1 bộ đồ hiếm hoặc ký đập max cấp Cường hóa và khảm linh thạch 1 hoặc 2 lên chọn linh thạch chuẩn theo môn phái bạn chơi ( việc này giúp bạn tương đối cứng đề trian hoặc tham gia các phụ bản, nhiêm vụ, và pk cũng tương đối ngon) Mình nghĩ với số vàng khóa được tặng khi mua vip 1 năm việc đập 1 set đồ +6 sớm là viêc rất đơn giản
Khi có 1 set đồ tạm ổn bạn có thể cắm trian 10h 1 ngày sau đó ủy thác 8h ( nhớ mua ủy thác x2 ) còn lại 6 tiếng bạn có thể tham gia các hoạt đông trong game cùng bang hội hoạc làm lốt các nhiêm vụ phó bản ( lên làm max nv lịch luyện mỗi ngày NV này gần giống dã tẩu ở võ lâm 1 rất có lợi )
Với lịch làm việc như vậy + thêm 1 bang hội pro nhiệt tình mình nghĩ tốp cũng không khó

Super Hero
10-08-2013, 11:09 AM
Xin chào toàn bộ anh em!

Bắt đầu từ lv1 thì bạn chỉ việc làm nv truyện (chính tuyến).làm hết nv truyện tớ nhớ đến lv 36 37(trong vong hơn 1h) j đó và bạn phải đợi lên lv típ thì bạn mói làm típ nv đc..trong thời gian đó bạn đi các hoạt động bí cảnh..và lúc bạn làm nv thì npc cho cái bình ruouj màu xanh,bạn có thể ra chỗ nướng thịt uống rượu ở các máp train lv để uống cũng đc nhìu exp lắm..khi bạn full hoạt động rồi bạn có thể nhận tu luyện châu ở npc diệp hạo để cắm train bá nhớ là train quái hơn cấp cua bạn nhé..đến lv 50 thì bạn có thể truyền công và nhận tc cũng đc nhìu exp lắm..tóm lại là bạn cứ đi full các hoạt động và sau đó cắm train là ok:haha:

Độc Cô Chém Gió
10-08-2013, 11:30 AM
http://diendan.duo.vn/threads/1501351-to-chuc-off-lan-1-truoc-khi-closebeta-tai-hn

Bạn mới và chưa có kinh nghiệm vì không tham gia AT Theo mình bạn lên tham gia buổi off của các game thủ NKVS khu vực Hà Nội. Tại buổi off ngày mai bạn có thể sẽ nhận được rất nhiều kinh nghiệm để không bỡ ngỡ trên con đường bôn tẩu giang hồ sau này :beauty:
Off game cũng rất vui mà, Nếu bạn rảnh mong là được gặp mặt và cùng chia sẻ kinh nghiêm cùng bạn tai buổi off ngày mai

anhtri
11-08-2013, 08:27 AM
mình cũng chỉ có ít thời gian nên khi nge Độc Cô nói thấy cũng có lý

cảm ơn bài viết của bạn

hy vọng chơi game vui vẻ

duongrong
11-08-2013, 10:24 AM
ai biet ve VIP la nhung gi ko,

MắtBuồn
11-08-2013, 10:40 AM
ai biet ve VIP la nhung gi ko,

VIP đc ưu đãi rất nhiều cái này nên vào game đọc thì hay hơn

MaKen
11-08-2013, 10:40 AM
cho mình hỏi cái vip 1 năm tính ra là bao nhiu VNĐ ??

duongrong
12-08-2013, 08:48 AM
vao cho nao de doc the bansdsdsdsdsdsdsdsd