PDA

View Full Version : Góp Ý Về Trân Bảo Các

Leynet
12-08-2013, 11:50 PM
- sau 1 ngày chơi Cb mình thấy có 1 điểm rất bất cập và đối nghịch hoàn toàn với game:
Đó là việc bán vật liêu sống
Việc giá thành tương đương với TTGD thì việc bán vật liệu sống này sẽ khiến cho TTGD bị ứ hàng ( hay gọi là full kho) khi đó sẽ ko còn bán buôn vật liệu sống vào TTGD ( mà cái này lại là nguồn thu vàng khóa chủ yếu lúc này). >> rất mau chóng mất cân bằng game.
mong NPH bỏ vật phẩm này ra khỏi Trân Bảo Các càng sớm càng tốt.

Ngạo
13-08-2013, 12:04 AM
BQT xin ghi nhận ý kiến đóng góp của bạn!
Chúc bạn chơi game vui vẻ!
Thân!

Alpenliebe
14-08-2013, 01:26 AM
Vừa chơi bản beta xong góp ý thêm 1 vấn đề ....... cảm thấy thất vọng nặng nề....hôm nay la ngày thứ 3 mở beta, các vị fix ác quá , rất rát không cho đổi vàng ra vàng khóa , mấy cái công thức trước còn bán được vàng khóa giờ thì toàn bạc ............ thà để lại chưc năng đổi vàng ra vàng khóa từng tuần 1 như đợt AT 2 vừa rồi .......... a e 1 số người khá ức chế vì việc này ........

TinhMan
14-08-2013, 03:42 AM
Vừa chơi bản beta xong góp ý thêm 1 vấn đề ....... cảm thấy thất vọng nặng nề....hôm nay la ngày thứ 3 mở beta, các vị fix ác quá , rất rát không cho đổi vàng ra vàng khóa , mấy cái công thức trước còn bán được vàng khóa giờ thì toàn bạc ............ thà để lại chưc năng đổi vàng ra vàng khóa từng tuần 1 như đợt AT 2 vừa rồi .......... a e 1 số người khá ức chế vì việc này ........
minh dong y voi ban nay, hien tai rat nhiu nguoi uc che, vang khoa rat quan trong cho nhieu nguoi choi, NPH fix nhu the thi lam sao nguoi ta co co* ho^i. day

Trái Bí Lớn
14-08-2013, 04:27 AM
bắt buộc phải nạp vàng ..... NHP chỉ mún có thế =))

Tên8KýTự
14-08-2013, 05:17 AM
CB fix hết các cách có thể kiếm vàng khóa của gamer, chẳng hiểu NPH nghĩ cái gì:surrender:, đúng là game phát hành tại vn lúc nào cũng thế , chỉ tìm cách hút sao cho đc nhiều máu, chẳng quan tâm đến người chơi gì cả:nosebleed:

Leynet
14-08-2013, 07:09 AM
CB fix hết các cách có thể kiếm vàng khóa của gamer, chẳng hiểu NPH nghĩ cái gì:surrender:, đúng là game phát hành tại vn lúc nào cũng thế , chỉ tìm cách hút sao cho đc nhiều máu, chẳng quan tâm đến người chơi gì cả:nosebleed:

bình tĩnh đi pác cứ từ từ để xem sao nếu NPH ko fix lại mấy việc như bán công thức chế vào TTGD hay chỉnh lại vật phẩm bán trong trân bảo các thì bye thôi off game luôn chơi game off cho nó lành ( sr mình cũng đang rất bực mình mà ).
P/s: hix biết thế từ từ nạp card phí hết 1/3 con PS3 rùi :sosad:

xViệtThiếuGiax
14-08-2013, 07:15 AM
Mod đâu cho mình hỏi giờ nph k cho đổi 1k vàng = 5k vàng khoá nữa ak...như vậy thì nph cũng hút ngang với vng rồi đấy.đã như thế sao đợt test 2 lại cho đổi.như vậy khác j lừa nhau

GaBeo
14-08-2013, 09:02 AM
Khi bạn cài đặt game:
- Bạn Nghĩ: Giao dịch tự do--> chắc không hút máu như Web game, vào AT1, AT2 bạn thấy cũng ổn cho tầng lớp chơi, chắc là NPH sẽ tính về lâu dài.
- NPH nghĩ: At1, At2 chẳng qua là thịt chó chính hiệu thôi, chẳng mất zì rồi rs cho tụi nó sướng đi đã--> CB, OP bh cho chúng mày ăn thịt lợn tai xanh hết giá ngang thịt hổ nhé.... Lolz
Trên chỉ là góp ý vui thôi!
NPH các bạn " bóp ngắn cắn dài" quá, bao nhiêu game rồi đó, không như thời VNG độc quyền đâu nhá, VNG nó thu cái nào rõ cái đó chứ không ú tim kiểu các bạn đâu. Tôi chơi game mới bh cũng cần sự rõ ràng minh bạch, để có lòng tin vào NPH, mà các bạn THAM quá làm giảm sút quá nhiều rồi.
P/S: còn các bạn nào tạo acc troll bài viết này thì mình cũng là người không để NPH các bạn thiệt đâu, ngày nào cũng 1 mil suốt từ hôm CB rồi nhé.
Mong bài viết này không bị các MOD dìm trong quên lãng!
NOTE: Cho hỏi mod nào đang chơi ở trong game để thúc đẩy game thì cũng đập đồ, cho mượn, hô hào nhẹ nhàng nhé ( các bạn free lên cũng vừa vừa thôi) mình biết là game nào cũng có đội ngũ cùng chơi để nắm bắt game và kiểm tra lỗi, nhưng đừng quá siêu nhân nhé, bọn tớ sợ :)

BimG
14-08-2013, 09:21 AM
game j đâu mới ra CB có 2 ngày mà hiện rõ bộ mặt hút máu,không trách việc đó nhưng hút thì hút từ từ thui để còn chuẩn bị kịp tâm lý,game thì fix lỗi quá ác,hôm qua mua cái code Vô Song Lệnh ngày đầu mở ra chỉ đc 2 Tu Luyện Đan III,sáng sớm nay mở thì đc có 500 điểm truyện ký,bỏ ra 200k chỉ để có đc mấy cái thứ vớ vẩn đó,xl cũng bức xúc như bao bạn khác

nói thật chứ cái kiểu này,uh chơi thì vẫn cứ chơi đó,nhưng cũng như web game,chơi đc tg nản quá => bỏ,ước ao tìm đc 1 game như VLTK 1 thuở ban đầu để gắn bó lâu dài h chắc có lẽ chỉ là ước ao,hjx

HaLeLuYar
14-08-2013, 09:46 AM
NPH mới nên tính là dễ ăn + với bọn CEO ngu >>>>> Nghĩ trên trời thực tế là nó địa ngục.
- Có quan điểm kéo card như KT mà không nghi mình là NPH mới liệu người ta có dám bỏ tiền vào như KT
- Cập nhật xong kiểu như ko tiền thì biến , code mà con bán đc nữa từ xưa tới nay chỉ co nghe CACK no bán code kich hoat 1 lần duy nhất giờ thấy thể loại sáng kiến này hay ok người ta cung nap 50k đi vào game gặp bản cập nhật nản.
- VTC , FPT chịu không nổi tính sa thải bớt NV cái này lập nên chắc đc 1 năm quá.
- Muốn có ăn ở thời điểm hiện tại như VNG tuy no hút nhưng hổ trợ nó tốt nhất , chứa tính đến chiến thuật nó kéo người chơi tạo sự cân bằng lúc đầu và tính năng game cung dc mở từ từ thật chầm đến khi sever ổn định cao trào chiến tranh là lúc các gamer cao card , nguoi ko cào nhiều cung it vì khong muon rớt hạng nhiều người muôn len trum thì gia phải tra khá cao lúc đó mới ăn tiền người ta chứ chưa gì là bu vào táp táp

GaBeo
14-08-2013, 09:50 AM
Bây giờ Vật liệu sống nó + Thủy tinh nó còn bán shop!!!! NPH nó không hiểu ý nghĩa cái trung tâm thương mại là như thế nào nữa!!!
CHÁN !!! quá yếu kém, NPH chỉ tham cái lợi trước mắt thôi, so sánh với VNG thì các bạn là 1 NPH ghê gớm hơn!
Trước có thông tin vỉa hè là trang chủ các bạn chỉ đăng kí thuê 1 năm, mình cũng tự trấn an rằng sau các bạn sẽ gia hạn thêm, nhưng đến bh mình có thể cảm nhận rằng 1 năm có lẽ là hơi nhiều!!!
P/S: Các Bạn Đã Hiểu Rõ Chức Năng Của Trung Tâm Thương Mại Chưa? Hiểu rõ thì các bạn hiểu là NPH không thiệt zì hết khi tầng lớp nào bạn cũng có thể có lợi nhuận, Cái TTTM nó bán theo ai có vàng nhiều nó bán trước, đặt mua nhiều thì tăng giá bán, mà vàng lấy đâu??? thì chỉ cào thẻ. Bán Vip trong shop là 1 nguồn thu lớn rồi.
Mình Phân tích thử nhé: Theo AT 1-2
1 Người chơi pải mua Vip thì mới có được các quyền Hoạt động ---> Lợi Nhuận cho NPH
2.Người chơi 1 tuần đổi được 1-2k vang thành vàng khóa ( 1k vàng = 5k vàng khóa)---> Lợi nhuận cho NPH + lợi ích gamer
3. Các vật phẩm trong KTC tương đối phù hợp tầng lớp người chơi.
Phân tích: ở Phiên bản này, nếu muốn mạnh thì các đại gia pải đặt vàng để mua mới ks được các nguyen liệu quí! tính cân bằng khá lớn, thu hút được nhiều người chơi vì tính công bằng trên, khi đã muốn mua được thì chỉ có đặt bằng vàng---> skill cào thẻ.
Giai Đoạn CB: Vật Liêu sống + Thủy tinh bán đầy shóp, người chơi chẳng biết làm zì khi ai skill cào thẻ mạnh thì vào shop max đồ,
Phân tích: Khi nào các bạn đóng cửa game thì chỉ cần bán nốt Công thức vũ khí + các đã op đồ nữa là xong. Lúc đó sever lậu cũng chào thua các bạn !!!!
Phân Tích Vui vẻ, Nếu các Bạn cảm thấy Nhột quá, thì bỏ qua nhé, Vì 1 môi trường game lành mạnh, mà đề nghị NPH xóa mấy cái tiêu đề khi cài game nhé ( Giao dich tự do, hệ thống pk..... ôi trời :) )

ú ớ
14-08-2013, 11:03 AM
tôi cũng k hiểu mức độ FIx từ 2 bản AT đến bản CB khác nhau 1 trời 1 vực, tỉ lệ % cường hóa mặn. NPH tỏ ra 1 bộ mặt game hút máu ng ghê gớm, cứ cái đà này 2-3 tháng các gamer die hết. từ việc mua VIP đổi vàng=> vàng khóa.

Leynet
14-08-2013, 12:01 PM
MOD close topic này đi mình thấy mọi người có vẻ mất bình tĩnh rồi.

Siu Nhân Gao
14-08-2013, 12:10 PM
like =]]z 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

xViệtThiếuGiax
14-08-2013, 12:37 PM
k hiểu NPH nghĩ sao mà lại fix ghê gớm như vậy nữa....cứ để như test2 là ok rồi vàng giờ cũng ko đổi được sang vàng khóa.

Đặng khải Nguyên
14-08-2013, 06:20 PM
Đang chơi game tuy cũng hơi bức xức,lên đọc cmt của các bạn khác xong hết muốn log vô game lại,công thêm vùa đọc bài trên các diễn dàn Game, dân tình khen tinh thần biển quá trời, free đến 90% thì game nkvs chỉ có nước cạp đắt mà ăn...tiếc cho 1 game hay

Hoàng Nguyễn
14-08-2013, 07:53 PM
game này hay thế mà vào NPH cứ muốn thu tiền nhanh. Bán thủy tinh trong trân bảo các khác gì phân hóa giàu nghèo quá mức. Trên các diễn đàn game nói game ngạo kiếm không phân hóa giàu nghèo quá mức, vậy mà giờ thì nhìn đúng nản.

Chuoi87
15-08-2013, 11:16 PM
mới ngày thứ 4 thôi đã thấy cái kết sớm cho NKVS đã có thuộc tính lên 9 rồi thì còn gì để chơi đây@@ shop thì bá đạo@@