PDA

View Full Version : 1 điều ai tâm huyết cũng muốn.NPH nên xem xét

ĐộcTôn
16-08-2013, 11:48 PM
mình thấy game này là 1 game mới khiến ta gợi lại ký ức 3 4 năm về trước khi có VLTK.rồi đến KT.chắc hắn các bạn gắn bó game này vì 1 điều giống những ký ức của các bạn trong đó và những trận thư hùng nãy lửa đi đâu cũng thấy người nhà nhà train.người người PK.những điều đó tạo nên 1 game mà chúng ta đáng để bỏ thời gian tiền bạc và cả công sức để trâu chuốc cho 1 nhân vật.và mong game này sẽ là 1 người đàn em kế tục hoàng hảo trong thế giới vô vàng webgame.và mong muốn đừng như webgame ra sever qua nhiều 2 3 tuần lại ra 1 sever.hay 1 tháng sẽ ra 1 sever.đừng bao giờ thu tiền theo cách bạn nghĩ.điều đó sẽ làm bạn chết đi trong con mắt của các gammer.khi đấy ra đường vắng còn hơn đang ở chùa.nếu là các NPH thì nghỉ sao.càng lúc càng vắng vi sever ra rất nhiều => chán và bỏ game.hãy vì cộng động game và hãy thu tiền theo cách của lương tâm.tôi chấp nhận đâu tư 1 khoản tiền và mua cuộc vui của tôi tồn tại trong vòng 1 năm.đừng như những game khác ra sever nhiều để hút máu nhanh và đống cửa sớm.chỉ làm cho 1 thường hiệu nhà phát hành game đó thêm mở dần và thậm chí ác cảm khi nhắc đến.mong NPH hãy hiểu và giúp cho cộng đồng game ngày 1 tràng ngập không khí.đừng để game thành những bóng ma lượng lở trong thành mà thậm chí không cón ai để chat mật.......

Naive Guy
17-08-2013, 02:11 PM
Cảm ơn lời góp ý chân thành của bạn .
Mình sẽ gửi ý kiến này lên NPH
Chúc bạn chơi game vui vẻ
Thân!

futuristiclove
17-08-2013, 02:22 PM
Alpha Test - 1 game có tính cân bằng cực kì cao , dù vẫn cho nạp thẻ nhưng giới hạn đồ cấp 3 lúc đó chỉ +6 là max , đồ hiếm thì phải săn boss mới có , không khí lúc nào cũng sôi nỗi vì game có độ cân bằng rất tốt . Nhừng rồi sang close beta thì sao?
Close Beta - 1 món đồ cấp 3 có thể đập tận +10( thừa ) +11 ( Hiếm ) , đồ cấp 4 đập +13 ( hiếm ) , thủy tinh , vật liệu sống , bán tràn lan trong shop , đá tinh luyện thì có chế săn chỉ cần nạp thẻ vào cắn hoạt lực là có dễ dàng 1 set tím hiếm. ... mới lv 6x đã có sự cách biệt quá xa giữa 2 cấp độ giàu và nghèo => giảm tình cân = game giảm trầm trọng
Tôi đặt ra câu hỏi : tại sao NPH không cho cấp cường hóa của đồ cấp 3 là 8 , cấp 4 là 10 , và đồ cấp 5 là 12? .... gì chứ mới có 6x mà thằng nào cũng + 10 +11 , thì những học sinh , sinh viên , những người không có Đk như bọn tôi sẽ đánh nhau với ai ? , hay chỉ ra làm cái bao cát cho người ta tiêu khiến? ..... chỉ hỏi NPH bao đó thôi ..... thật sự là đến giờ có phần hơi nản rồi ......... địa chỉ NPH không có ....... game thì AT hấp dẫn bao nhiu CB hụt hẫn bấy nhiu :( thất vộng thật

0oMARo0
17-08-2013, 02:48 PM
Đồng ý với bạn, game cho bán Thủy tinh cường hóa, vật liệu, đá tinh luyện... tùm lum hết. Cứ có tiền là khủng, chả có tính cân bằng gì cả. Mấy ông xếp top nếu không phải đại gia, dân làm ăn buôn bán được thì cũng là " Lê văn Luyện" tiếp theo chứ đâu ra dân cày cuốc tâm huyết ở đây

NamKaKa
17-08-2013, 11:13 PM
mấy bạn trên đây nói cũng đúng nhỉ cứ như vậy chả khác nào game VNG chỉ nhà giàu chơi với nhau rồi cũng dẹp sớm. đang định tìm 1 game ngon ổn chơi mà nghe nói như vậy thì nản quá.

Leynet
17-08-2013, 11:47 PM
mấy bạn trên đây nói cũng đúng nhỉ cứ như vậy chả khác nào game VNG chỉ nhà giàu chơi với nhau rồi cũng dẹp sớm. đang định tìm 1 game ngon ổn chơi mà nghe nói như vậy thì nản quá.

dẹp sớm là bạn nghĩ game sớm ấy chứ ..... chứ đến h các game của VNG nó vẫn chạy phà phà kìa thậm chí còn tổ chức các buổi off game bang hội tranh đoạt chiến ..v...v đấy thôi

VipOnline
18-08-2013, 11:54 AM
dẹp sớm là bạn nghĩ game sớm ấy chứ ..... chứ đến h các game của VNG nó vẫn chạy phà phà kìa thậm chí còn tổ chức các buổi off game bang hội tranh đoạt chiến ..v...v đấy thôi

Không biết đừng phát biểu linh tinh , đừng để người ta nói mình là ... nguy hiểm

duclinh2013
18-08-2013, 12:45 PM
mình tán thành với ý kiến của bạn này.đã rất lâu rồi mới có cảm giác được chơi lại một game hấp dẫn thế này.mà game hấp dẫn thì phải đong người chơi .nếu cứ ra sever nhiều thì sẽ chia lượng người chơi ra.người nào thấy mình yếu ở sever này sẽ bay qua sever mới nhằm tưởng sẽ là ngon o bên đấy,rồi cứ thế tiếp tục ở sever mới hơn mà họ không nghĩ là muốn mạnh thì phải có tâm huyết.Nếu câu chuyện chuyển sever diễn ra như cơm bữa thì những người tâm huyết ở sever cũ lấy ai để mà cạnh tranh.Lúc đó chả nhẽ chơi với NPC.Hay là phải chạy theo những người thiếu tâm huyêt kia để có thể cạnh tranh tìm niềm vui,và tất nhiên là phải bắt đầu lại từ đầu.Như thế sẽ sinh ra chán nản và không muốn chơi nữa.Lúc đó game sẽ là một thảm họa không chỉ với người chơi mà cả nhà phát hành nữa.Tôi đã từng chơi một game mà tât cả chỉ có 5 sever tất cả gamer đều có thể chơi chung với nhau,tuy game này đã không thành công tại viêt nam vì nhiều lý do,nhưng tôi chắc chắn rằng game thủ viet nam chơi game đấy vẫn nhớ mãi va tiếc nuối khi game đóng cửa.Hiện tại còn tìm kiếm sever nước ngoài đẻ chơi.Tất nhiên tôi không nói đên việc yêu cầu nhà phat hành phải làm giống game đấy.Nhưng mong NPH hãy hiểu cho nguyện vọng của các game thủ chúng tôi.Chúng tôi cần một cộng đồng gamer đông đảo để có thể giao lưu,để có thể cùng nhau phấn đấu.Chứ chúng tôi không cần một game có nhiều sever để rồi chúng tôi chỉ chơi được với những NPC vô tri vô giác.Một lần nữa mong NPH tìm hiểu nguyện vọng của chúng tôi.Xin cảm ơn.(Nhớ mãi KhanOnline -Thành cát tư hãn)

Cường Luna
18-08-2013, 05:15 PM
Mình nghĩ NPH cũng lên xem xét về cách ra Sever Mới, mình cũng là 1 gmae thủ của các loại game khác như Kiếm thế minh đầu tư cũng rất nhiu giờ cũng chán lên bỏ, vì game ra quá nhiu loại đồ cùng 1 thời điểm như KT đồ Kim long chưa lên xong đô Long hồn đã ra. làm cho nhưng game thủ ko còn tâm chí mà chơi tiếp, mà chơi tiếp lại thì ko đủ lực mà lên đồ. Game nay minh chơi cũng thấy vui.

__Marlboro__
19-08-2013, 11:03 AM
Thiet nghi la bay gio chi nen bo ban HT + vat lieu = vang trong game di la moi thu se can bang

StarKill
19-08-2013, 11:52 AM
cái game Khan này lâu rồi bạn, mình hồi đó cũng chơi nhiều lắm, nhưng vì ko thể update phiên bản nên đóng cửa làm mình tiết mãi:beauty:

zerokull
19-08-2013, 05:28 PM
Alpha Test - 1 game có tính cân bằng cực kì cao , dù vẫn cho nạp thẻ nhưng giới hạn đồ cấp 3 lúc đó chỉ +6 là max , đồ hiếm thì phải săn boss mới có , không khí lúc nào cũng sôi nỗi vì game có độ cân bằng rất tốt . Nhừng rồi sang close beta thì sao?
Close Beta - 1 món đồ cấp 3 có thể đập tận +10( thừa ) +11 ( Hiếm ) , đồ cấp 4 đập +13 ( hiếm ) , thủy tinh , vật liệu sống , bán tràn lan trong shop , đá tinh luyện thì có chế săn chỉ cần nạp thẻ vào cắn hoạt lực là có dễ dàng 1 set tím hiếm. ... mới lv 6x đã có sự cách biệt quá xa giữa 2 cấp độ giàu và nghèo => giảm tình cân = game giảm trầm trọng
Tôi đặt ra câu hỏi : tại sao NPH không cho cấp cường hóa của đồ cấp 3 là 8 , cấp 4 là 10 , và đồ cấp 5 là 12? .... gì chứ mới có 6x mà thằng nào cũng + 10 +11 , thì những học sinh , sinh viên , những người không có Đk như bọn tôi sẽ đánh nhau với ai ? , hay chỉ ra làm cái bao cát cho người ta tiêu khiến? ..... chỉ hỏi NPH bao đó thôi ..... thật sự là đến giờ có phần hơi nản rồi ......... địa chỉ NPH không có ....... game thì AT hấp dẫn bao nhiu CB hụt hẫn bấy nhiu :( thất vộng thật

Theo như bạn nói cứ như là cả sever tràn ngập set 10 11 ấy nhỉ , đừng vơ cả nắm bạn à . Set 6 và 8 như mình vẫn đánh nhau rầm rầm , có j phải xoắn nhỉ

Xích Tâm
19-08-2013, 05:51 PM
Mình cũng set 8 , 9 thôi , :D Ngọc ngà thì chưa khảm mấy , cơ mà vẫn oánh ầm ầm có sao đâu , mà mình còn là tộc trưởng :D . Sĩ diện hão làm gì đúng k bạn , chơi game bỏ tí chút lấy niềm vui với ae . Còn nói thật nhé , bạn có lên đồ hay cầm acc +12 +13 mới biết , bạn vẫn chẳng là gì nếu tầm 1 vs 3,4 , hay gặp khắc hệ đồ cũng + 8 +9 . Mình thấy thế là quá công bằng r` , nó còn hơn ối game khác , đập 1 tí là + cả đống thuộc tính thôi rồi 1 mình chấp 3,4 cái party

StarKill
20-08-2013, 06:34 AM
Mấy bạn chuyện bé xé ra to, mình mới set +6 với vài món +7 8 mà đánh nhau có ngán ai đâu, chết thì về thành rồi ra chiến tiếp. Nếu muốn trụ lâu hơn thì kéo thêm 1 em Nga Mi:sure: đánh nhau cả buổi sợ đéo thằng nào. Chẳng qua mấy bạn mới chết 1 lần đã la lối, thằng này đồ mạnh tao đánh không lại.
Thử hỏi game nào chả có thằng mạnh thằng yếu, chằng qua các bạn có biết cách Pk với phối hợp team thế nào thôi :canny:

Người Việt Nam
20-08-2013, 06:55 AM
Từ ngày CB mình bắt đầu chơi, ngày nào cũng cày như trâu vậy mà lúc nhìn lại vẫn thua mấy đứa không bỏ công sức ra cày suốt ngày chỉ ủy thác bạch cầu hoàn. thực sự rất ức chế ko bik nói j hơn :choler::embarrassed:

Trà Dạo
20-08-2013, 09:25 AM
Từ ngày CB mình bắt đầu chơi, ngày nào cũng cày như trâu vậy mà lúc nhìn lại vẫn thua mấy đứa không bỏ công sức ra cày suốt ngày chỉ ủy thác bạch cầu hoàn. thực sự rất ức chế ko bik nói j hơn :choler::embarrassed:

Vậy cấp độ là gì hả bạn ^^, bạn cày như trâu bạn có time với bạn bè, bạn có bạc khi train quái rớt ra, bạn có vàng khóa khi bán các vật liệu sống lượm được, bạn có túi hoàng kim ... nói chung bạn online thì ko bao giờ lỗ nhé, còn người ta ủy thác thì chỉ được cái exp rồi mất gì ?? mất vàng khóa mua Tu Luyện Đan nhé, mất quan hệ hão hữu bạn bè trong game nhé, ko có bạc mà đập đồ nhé và rất nhiều thứ. Vậy bạn việc gì phải ca thán :D