PDA

View Full Version : Gui một số gamer đòi bỏ cash shop

CyberPTT
17-08-2013, 03:22 PM
Mình thì mình không bảo vệ nhà phát hành nhưng nói thật mình thấy ý kiến của các bạn thiểu năng quá vì một vài lý do:
Thứ 1: đại gia: kể cả không có cash shop thì đại gia vẫn mạnh vì sao ? Vì đại gia có thể mua bằng VNĐ vật phẩm nâng cấp từ những gamer cày game kiếm tiền.có chăng nếu không có cash shop thì đại gia sẽ lên chậm hơn, không nhanh như trước và sẽ tốn kém nhiều tiền hơn. Và thêm nữa khi điều đấy xảy ra, người được lợi sẽ là những farmer -> nói một cách khác, NPH nhường phần lợi nhuận của mình cho farmer, thế nếu NPH không thu đủ doanh thu để bù đắp chi phí làm game -> đóng của game thì sao ? sao các bạn không nghĩ thể ?
Thứ 2: nếu muốn công bằng thì bây giờ yêu cầu DUO không bán cash shop và cũng bỏ luôn chức năng giao dịch đấu giá giữa người chơi luôn nếu các bạn muốn công bằng. Vậy thì ai cầy người đó hưởng.
Thứ 3: tôi thì không phải đại gia nhưng chắc chắn một điều rằng game này để lên VIp -> quá rẻ so với các game khác như Kiếm Thế, TLBB,... chỉ cần bỏ ra 300k bạn đã có set + 6, đủ đẻ làm rất nhiểu việc.
Thứ 4: game này hầu như đã loại bỏ được hết các farmer -> game chạy muợt và không bị giật lag chứ không như một số game Kiếm Thế, farmer còn nhiều hơn cả gamer. Farmer không có đất trong NKVS.

ThaiTuDaiTan
17-08-2013, 04:54 PM
Mình thì mình không bảo vệ nhà phát hành nhưng nói thật mình thấy ý kiến của các bạn thiểu năng quá vì một vài lý do:
Thứ 1: đại gia: kể cả không có cash shop thì đại gia vẫn mạnh vì sao ? Vì đại gia có thể mua bằng VNĐ vật phẩm nâng cấp từ những gamer cày game kiếm tiền.có chăng nếu không có cash shop thì đại gia sẽ lên chậm hơn, không nhanh như trước và sẽ tốn kém nhiều tiền hơn. Và thêm nữa khi điều đấy xảy ra, người được lợi sẽ là những farmer -> nói một cách khác, NPH nhường phần lợi nhuận của mình cho farmer, thế nếu NPH không thu đủ doanh thu để bù đắp chi phí làm game -> đóng của game thì sao ? sao các bạn không nghĩ thể ?
Thứ 2: nếu muốn công bằng thì bây giờ yêu cầu DUO không bán cash shop và cũng bỏ luôn chức năng giao dịch đấu giá giữa người chơi luôn nếu các bạn muốn công bằng. Vậy thì ai cầy người đó hưởng.
Thứ 3: tôi thì không phải đại gia nhưng chắc chắn một điều rằng game này để lên VIp -> quá rẻ so với các game khác như Kiếm Thế, TLBB,... chỉ cần bỏ ra 300k bạn đã có set + 6, đủ đẻ làm rất nhiểu việc.
Thứ 4: game này hầu như đã loại bỏ được hết các farmer -> game chạy muợt và không bị giật lag chứ không như một số game Kiếm Thế, farmer còn nhiều hơn cả gamer. Farmer không có đất trong NKVS.

Cho mình hỏi nếu ko có cash shop thì dân cày cày cái gì với cái thể loại game toàn đồ khóa.Riêng cái game này đéo có chỗ cho dân cày sống nhé.
Người ta nói đây là ngay từ lúc ban đầu Nph đã chỉnh sửa lại bản chính một cách khủng khiếp. bán thủy tinh, bán đồ trên ktc, chỉnh lại op set trang bị 5x 6x lên + 10.
Với 1 thằng op +10 fyll khảm cho một thằng +6 đánh cả ngày cũng đéo chết -> phân biệt giàu nghèo quá lớn trong game.
Lv cày quá dễ dàng. bạn mún làm vip chơi trc hay chơi muộn cũng đc chỉ cần cào và mua đồ trên ktc.
Mình làm 1 phép tính đơn giản nhé.
3sv mỗi sv 3->5k người chơi -->10k người nạp vip mỗi tháng = 1,3 tỷ.
đấy là chỉ phần nhỏ. nạp vàng còn mua tlhl,..nhất là vàng mua chúc phúc chi vũ ít nhất 10 cài/ngày =300v/ngày.
Doanh thu ít nhất là 4-5 ty/tháng có thiếu để đóng cửa game này ko?
Đằng này ô Nph làm 1 quả bán tất cả mọi thứ trên ktc ---> hút máu ngay từ đầu tạo nên một tập đoàn siêu nhân Gao.
Cái trc mắt thì hay đấy dthu thì cao các đại gia top 20 mỗi thăng ít nhất 20 -30 củ nhưng sao ko suy nghĩ vè cộng đồng game thủ còn lại.
họ còn muốn nạp t để ganh đua với mọi người ko.
300k bạn đc set 6 tưởng là vip hả bạn. Đó là bạn chưa đi ctr, khi nào nó mở bạn vào gặp toàn siêu nhân bạn còn muốn chơi ko?
Đây là bức xúc của phần lớn các game thủ mà NPh chắc đéo thèm để ý đến ý kiến của mọi người.
một game hay rơi vào tay một nph cực kì non trẻ và thiếu kinh nghiệm-->tiếc nuối, tiếc nuối.
Hàng tháng các ô ra event xem mọi người có vui vẻ nạp thẻ hay là bán tất cả trên cash shop.

Câu hỏi cuối cùng Trà Phong ở đâu vậy? ko có địa chỉ à? nghèo đến mức thế sao ?

KhôngGâyNghiện
17-08-2013, 05:52 PM
có ai đòi bỏ cash shop đâu? Chúng tôi chỉ yêu cầu buôn bán hợp lí chút chứ mọi thứ đề bán trên shop thì còn gì hay nữa? Chơi = tiền à? bỏ hết thủy tinh và vật liệu thì NPH cũng còn lâu mới chết đói

Gameinlive
17-08-2013, 05:54 PM
Mấy ngừoi mới tạo acc diễn đàn vào viết 1, 2 bài rồi biến mất dạng thì chẳng quan tâm bài viết làm gì cho mệt

Game này rõ ràng chơi là phải nạp tiền mới có đồ ngon rồi thì cái tên chủ thớt chả biết gì nói lung tung. Đồ toàn khoá, rõ ràng chức năng giao dịch giữa người chơi là vô nghĩa. Cứ lên đấu giá hoặc TTGD là xong

NhoxJin
17-08-2013, 06:46 PM
chỉ ớn cái vụ Đấu phái, top2 cường hóa 1k1, top1 cường hóa 3k1 ... thế thì xác cmnđ lun =))
đợi khi nào ông top1 k đi Đấu phải hoặc dis lag thì mới ăn nổi :))

TiểuLong
17-08-2013, 06:47 PM
nói người khác thiểu năng thì nên xem lại mày đi, :misdoubt:những thằng ngu ms dám bỏ ra 30tr để mua cái ảo tưởng, uk thì các bác đại gia nạp nhiều thì ko nói làm j, đằng này bán tử thủy tinh trên shop, giới hạn cấp đồ lên +10, mình đã thấy có ng nạp vip 5 năm, 5.8=35 vạn vàng khóa =)) thử hỏi lên j chả đc, game này chưa j đã thương mại hóa, kiếm thế mãi 3 năm nó ms thể, mà kt còn nhiều chức năng fam đồ+ bạc khóa+ thủy tinh. nạp nhiều chưa chắc đã làm bố tất cả

thongdat
17-08-2013, 06:54 PM
nói người khác thiểu năng thì nên xem lại mày đi, :misdoubt:những thằng ngu ms dám bỏ ra 30tr để mua cái ảo tưởng, uk thì các bác đại gia nạp nhiều thì ko nói làm j, đằng này bán tử thủy tinh trên shop, giới hạn cấp đồ lên +10, mình đã thấy có ng nạp vip 5 năm, 5.8=35 vạn vàng khóa =)) thử hỏi lên j chả đc, game này chưa j đã thương mại hóa, kiếm thế mãi 3 năm nó ms thể, mà kt còn nhiều chức năng fam đồ+ bạc khóa+ thủy tinh. nạp nhiều chưa chắc đã làm bố tất cả
chuẩn cmn rồi ngày xưa cày kiếm thế chả nạp cái card nào cũng tèm tèm full set +10, còn cái game này thằng nào ko nạp card mà full set +10 ta gọi bằng cụ

Leynet
17-08-2013, 07:27 PM
chuẩn cmn rồi ngày xưa cày kiếm thế chả nạp cái card nào cũng tèm tèm full set +10, còn cái game này thằng nào ko nạp card mà full set +10 ta gọi bằng cụ

vậy xin hỏi bạn mất bao lâu lên dc set + 10 và 12? thời 7x 8x ấy? và trong KT thời ấy mất bao nhiu tiền để max ấn khi vừa lên 6x?
để 1 ví dụ so sánh nhỏ giữa KT và NK nhá: ( bạn hãy coi set +10 của NK = set + 12 của KT thời kỳ đầu) Thì bây h các siêu nhơn lên set +10 so với set +12 bên KT thời đầu mỗi bên tốn bao nhiêu tiền? ko bỏ tiền mà biết cách chơi thì bây h chí ít ai cũng lên dc set +5 rồi thậm chí là full set +6 vài món +7 nữa cơ.
Đừng bao h so sánh khập khiểng như vậy! Cuộc đời vốn ko công bằng với rất rất nhiều người nhưng lại rất công bằng với những người nhận ra sự thật và cố gắng hơn mọi người thế thôi.

catngheo
18-08-2013, 01:33 AM
vậy xin hỏi bạn mất bao lâu lên dc set + 10 và 12? thời 7x 8x ấy? và trong KT thời ấy mất bao nhiu tiền để max ấn khi vừa lên 6x?
để 1 ví dụ so sánh nhỏ giữa KT và NK nhá: ( bạn hãy coi set +10 của NK = set + 12 của KT thời kỳ đầu) Thì bây h các siêu nhơn lên set +10 so với set +12 bên KT thời đầu mỗi bên tốn bao nhiêu tiền? ko bỏ tiền mà biết cách chơi thì bây h chí ít ai cũng lên dc set +5 rồi thậm chí là full set +6 vài món +7 nữa cơ.
Đừng bao h so sánh khập khiểng như vậy! Cuộc đời vốn ko công bằng với rất rất nhiều người nhưng lại rất công bằng với những người nhận ra sự thật và cố gắng hơn mọi người thế thôi.

Thế bạn có biết mất bao nhiêu lâu để một đại gia trong kiếm thế lên full set, và bao nhiêu lâu để đại gia trong NKVS lên full set không? đó là sự khác biệt đó. Còn nói chủ pic một câu nhé, bạn nói trò này full +6 đã là vip thì đúng là ếch ngồi đáy giếng. full 6 còn chưa lên nổi cái CH 4 thì vip cái nỗi gì mà vip. Chưa thấy một game nào ở Việt Nam mà vừa mở ra đến lv nào max đồ lv đó như game NKVS, nói đơn giản hơn là chỉ cần có tiền thì 1 ngày bạn sẽ top 1,2.

MrNu
18-08-2013, 07:12 AM
Theo quan điểm khách quan của mình thì game này nạp nhiều tiền thì mạnh. Cái gì cũng bán trong shop, có tiền là ok. Những đứa chơi game cho vui thì cả đời k bằng những anh đại gia nạp tiền, thiết nghĩ cấp 100 đồ vừa và cấp 70 đồ vip ngang ngửa nhau thì hay, chứ cấp cao mà đồ cùi cũng vứt. Game để mọi ng đua top vì cấp, chứ mà bỏ tiền ra mua đồ là mạnh thì chán, bỏ tiền ra ăn bánh event lên cấp thì chả nói làm gì. Chỉ có võ lâm 1 là hay nhất.

GameHay
18-08-2013, 08:02 AM

Mình rất thích bài viêt của bạn!Cuộc đời vốn không công bằng với rất nhiều ngươi nhưng ông trời đã công bằng khi cho tất cả chúng ta 1 ngày=24h. Hãy nhận ra sự thật và phấn đấu nhé các bạn.Chơi game để giải trí không phải cay cu đem lại phiền phức.

Một Thời Để Nhớ
18-08-2013, 08:55 AM
Nói như bạn giống như thằng não phẳng .
+ Có cash shop thi đại gia no nạp XXX để có 1 món đồ nhưng không có cash shop thì nó van nạp card de mua đồ từ gamer như nhau thì người thiệt thòi là gamer. Còn tỉ lệ rơi là cái quyết định cho giá trị món đồ và số lượng nạp
+ bỏ cash shop bỏ giao dich hỏi ôi bạn có bị ngu tới mức có thể viết ra 1 cuốn sach và phát hành tg rồi đó.
+ bỏ 300k đc set + 6 mà đòi là hơn KT , nói thật bạn co chơi KT từ những ngày đầu tiên không . KT tôi bỏ chi 60k mua Hoạt lực từ đó về sau là gần như không nạp vẫn set 10 cho đến lúc mo max 79
+ bỏ 1 phần gamer thì tốt nhưng nếu bỏ hết thì cái đầu bạn để làm kiểng à. như bạn nói thì cứ thằng nào co tiền vào shop mua >> trùm ..vậy ra ngoài mà đốt tiền cho nhanh thể hiện . còn những nguoi ko tien thi làm sao chơi , mà bạn đừng nghi nguoi ko tien la ko nap , nhieu khi ho co 20k 40k ho muốn họ có thể nạp. 10 -20 người cộng lại thì nghĩ thế nào
Tóm lại Chỉ 1 muôn chơi 1 gamer có đủ thể loại co famer ,co đại gia , game cân bằng 1 tí , co event dc dồ xin nhug khó lấy đc dù vip cỡ nào , co nv ngày phải tranh nhau .

Leynet
18-08-2013, 09:15 AM
Thế bạn có biết mất bao nhiêu lâu để một đại gia trong kiếm thế lên full set, và bao nhiêu lâu để đại gia trong NKVS lên full set không? đó là sự khác biệt đó. Còn nói chủ pic một câu nhé, bạn nói trò này full +6 đã là vip thì đúng là ếch ngồi đáy giếng. full 6 còn chưa lên nổi cái CH 4 thì vip cái nỗi gì mà vip. Chưa thấy một game nào ở Việt Nam mà vừa mở ra đến lv nào max đồ lv đó như game NKVS, nói đơn giản hơn là chỉ cần có tiền thì 1 ngày bạn sẽ top 1,2.

thưa với bạn mình ko là đại gia nhưng mình từng thấy 1 người trong mật hữu trong vòng 1 ngày đập full set từ +0 -> +16 và mình nhận dc của người đó hơn 300v đồng khóa ( mật hữu dc nhận 5% số đồng khóa).
Mình cũng chẳng hiểu tại vì sao hầu hết mọi người ai cũng muốn tiền ít mà đòi tranh đua với top.
Để mình làm 1 phép tính cho các bạn dễ hiểu vì sao các bạn ko thể đấu lại đại gia trong các game free. Đầu tiên mình quy đổi các time chơi game cày cuốc ra tiền cứ trung 1h dân cày vip có thể đạt dc mốc khét nhất là 20k/h ( trừ 1 số vật phẩm cực hiếm hên xui lụm dc bán tiền mặt) vậy thì 1 ngày họ có thể cày 20x 24 = 480k ( có vẻ là 1 con số lớn đây) nhưng với 1 đại gia tiền tỷ thì họ đi làm 1 ngày 16h ( thuộc dạng busy đấy) trung bình ngày họ kiếm dc 5 triệu thì họ quăng vô game 1 triệu/ngày có hơn gấp đôi ko?

Bé Gấu
18-08-2013, 10:11 AM
sao tranh cãi nhau về game Kiếm thế và ngạo kiếm vậy ? Ngày trước nói về hút máu thì đi đâu cũng nói là KT còn bây giờ thì trong này nói là NK ? game nào cũng có cái hay của nó nhưng thú thật mình thích KT vì có thể săn đồ dễ hơn NK. Cái cảm giác thu thập vật phẩm rồi chế tạo ra 1 món đồ vẫn thích hơn là mua tất tần tật trong cash shop. Không riêng gì KT và NK mà tất cả các game khác nữa. Chơi game là giải trí và khám phá chứ cay cú nhau làm gì. Cay cú với ai lại đi cay cú với các đại gia. Họ thì có tiền còn có cash shop hay không thì họ vẫn có khả năng hơn các gamer khác thôi.
^^:byebye:

NhoxJin
18-08-2013, 10:16 AM
Leynet k phải mod mà thấy bài viết còn nhiều hơn mod ấy nhỷ :))
có tiền mạnh là điều hiển nhiên, sever Châu giang có 5 ông max Cường hóa.
1 tuần nạp thẻ lên max Cường hóa, 1 năm cày cuốc cũng k lên nổi mốc đó =))

MáuNhiễmMỡ
18-08-2013, 10:36 AM
Mấy bạn mún công bằng tất cả.thế có ai nghĩ có công bằng cho mấy thằng đại gia ko nhỉ.họ có tiền.rất nhìu tiền.chẳng lẽ họ chịu đồ đạc bằng hết mấy bạn ah.đánh nhau bằng mấy bạn ah.game nào mà ko có đại gia dư tiền lắm của chơi.muốn chơi vui vẻ.vui là chính thì đừng so bì với họ.còn bạn mún hơn thua.được giang hồ kính nể.xin mời bạn nạp card.giờ ko như thời 10 năm trước vl 1 nưã.thời đó dĩ vãng rồi.mình chơi vui là chính với mấy ng tiệm net.lâu lâu nạp vài trăm k gọi là.anh em tiệm net lên đi sự kiện bc,tbd...đồ đạc cùi bắp nhưng vui.xin hết.ai ném đá thì mình xin về xây nhà.

CyberPTT
18-08-2013, 11:25 AM
Thật ra so game này với KT hay TLBB thì có gì khác nhau không mà sao mọi người cứ ý kiến thế nhỉ nếu không muốn nói game này rẻ hơn mấy game kia rất nhiều. Hơn nữa bây giờ mọi người đều cày được vàng không khóa rồi thì lên đồ cũng dễ thôi.
Một vài vd:
Đi thanh vân phòng kiếm lênh bài bán: mỗi ngày cũng được 1-2k vàng
ĐI BC 6x lượm ngọc xanh 2 dòng vip bán đii cũng 1k một viên

Ngọc anh
18-08-2013, 12:08 PM
Cãi nhau làm gì , ngta bỏ tiền ra thì phải hơn người ko bỏ rồi , mình chơi vui hoài niệm lại vltk1 ngày xưa thôi !

catngheo
18-08-2013, 12:16 PM
Bạn leynet vẫn không hiểu ra vấn đề à? 1 ngày full set 16 đó là khi kiếm thế đã ra đến hơn 1 năm. Còn ngay khi bắt đầu thì nạp đống tiền vào cũng không full được set 12 đâu mà đòi 16. Tất cả các game chỉ khi đến thời kỳ bão hòa mới có thể lên full đồ một cách dễ dàng, chứ không phải tính năng còn chưa mở hết đồ đạc đã max hết. Cho hỏi bạn leynet đã chơi game nào mà vừa vào 1 tuần đã có người 1 chấp 10 chưa? đã chơi game nào 1 tuần max được đồ chưa hay chỉ là game lậu?

Không phủ nhận bỏ tiền ra hơn người, nhưng 1 đánh 3,4 người chấp nhận được. Chứ tôi nói 1 chấp 10 đó là 10 người đó phải là CH 5 trở lên chứ còn loại không bỏ tiền CH được 3,4 chắc nó phải chấp được 30,40 chứ 10 cái nỗi gì. Nếu cứ bán TT trong shop, tôi đảm bảo chưa mở LV 90 đã còn lèo tèo người chơi. Mở 2 cái SV mà giờ nhìn xem còn được một nửa số người chơi từ khi bắt đầu không? Các bạn nói càng ít người cơi càng tốt, càng đỡ lag, vâng xin thưa lúc đó NPH nản, game thủ nản không đóng cửa cũng hơi phí. NPH lúc đầu cứ thấy thu nhập tốt là vui vẻ không cần biết, nhưng không nghe ý kiến người chơi thì xác định nhé. CH tôi 827 top 100, khảm cũng full tinh thạch 2,3 mà còn thấy chuối, thì tôi không biết các bạn cãi cái gì.

ATử
18-08-2013, 01:29 PM
hút máu thấy rõ rồi .. code còn đem đi bán

Level_z3r0
18-08-2013, 03:06 PM
Tóm gọn là : có tiền có quyền , ko tiền mà đòi ngang ngữa thằng có tiền thì chơi game offline đi.Thay vì đi làm về ăn nhậu + cafe + các thứ khác hằng ngày thì người ta chọn ở nhà với vợ con và online kiếm tí niềm vui rồi đi ngủ và chỉ đi nhậu khi lễ lộc chứ ko phải ngày nào đi làm về cũng lê xác ra đường.Nạp tiền để bỏ thật ít time vào game mà vẫn có tí đồ thôi chứ ko phải nạp tiền vào kiếm ảo.Ai chơi game mà ko muốn mạnh?.Game nào cũng vậy thằng bỏ tiền luôn hơn thằng cày free dù ít hay nhiều.Những thằng farmer 9 hiệu có cày game nào mà mạnh hơn VND thần chưởng ko reply lại cái cmt này nè.Tụi mày bỏ time cày game cả ngày trong khi người nạp tiền phải bỏ time làm việc cả 2 buổi sáng + chiều chứ đâu phải ai cũng ăn ở ko mà cày game như tụi mày?Tao nói sai gì thì reply đi.Lịch sự thì tiếp ko thì next.

Anglesnow
18-08-2013, 03:52 PM
Ô Đậu xanh rau má, mod lộng quyền vãi nhãn lồng thế, bài t đăng trong box thảo luận, đúng nội qui đàng hoàng, im lặng mà xóa dell có cái thông báo là sao, nói trúng quá à..! Thằng mod nào xóa bài t mà dell thông báo lên tiếng coi, xem thường gamer đến thế là cùng..!

Sao im hết mẹ rồi, mẹ bực cả mình, t viết có j sai à, xóa nhanh lắm mà, vào giải thích cái koi..!

Đậu xanh rau má, thằng nào xóa bài t vào làm rõ cái koi..!

PhêThuốcLắc
18-08-2013, 04:26 PM
Tôi ko nạp tiền, kiếm được set +6 khá nhàn nhã nếu ko nói quá dễ, set +8 phải chăm chỉ tí
và tôi không bao giờ so đo với bọn nạp tiền full set +10, +12. không bao giờ kêu game mất cân bằng giàu nghèo, đó chỉ là GATO của những thằng lười nạp thẻ thôi. * buồn cười*
Tôi chỉ búc xúc ở chỗ, game gì mà cái gì cũng bán hết, quần áo+ đồ cường hóa, với những thứ bán sẵn acc bạn đủ chơi rồi, vậy chơi game để làm gì? để đua lv ak, game mà đua lv thực sự rất nhanh chán

futuristiclove
18-08-2013, 05:22 PM
Chỉ 1 câu hỏi thôi : tại sao NPH không để cấp độ cường hóa của món đồ như các game khác ví dụ nhé : đồ cấp 3 thì có cấp cường hóa là 8 , đồ cấp 4 thì cường hóa 10 , đồ cấp 5 cường hóa 12-13? .... trong shop nên đê bán lục , bạch , lam thủy tinh , còn tử thủy tinh thì nên cho các hoạt động như săn boss , phụ bản quay ra hay là đua top gia tộc , top lv gigi đó , như vậy có công = hơn ko :-<

Anglesnow
18-08-2013, 05:46 PM
Chỉ 1 câu hỏi thôi : tại sao NPH không để cấp độ cường hóa của món đồ như các game khác ví dụ nhé : đồ cấp 3 thì có cấp cường hóa là 8 , đồ cấp 4 thì cường hóa 10 , đồ cấp 5 cường hóa 12-13? .... trong shop nên đê bán lục , bạch , lam thủy tinh , còn tử thủy tinh thì nên cho các hoạt động như săn boss , phụ bản quay ra hay là đua top gia tộc , top lv gigi đó , như vậy có công = hơn ko :-<

Sologan của NKVS : NKVS nói không với công bằng, muốn công bằng hãy sử dụng VIỆT NAM ĐỒNG..!

Đậu xanh rau má thằng MOD nào dell bài t mà dell thông báo 1 tiếng nhá.! ( chửi mình thằng xóa thôi nha.. ):haha:

NhoxJin
18-08-2013, 05:51 PM
hơi bùn vì game bán TTT trên shop, và có chức năng từ đồ Thừa up lên Hiếm ... 2 cái này chỉ dành cho Nhà giàu thôi.
còn lại mình thấy khá ổn.

NgoKyLongTL
18-08-2013, 05:59 PM
Mình hiểu tâm trạng của những bạn ko có khả năng cho việc đập đồ..... Nhưng thật sự game này ko có hút máu nhiều bạn chỉ cần nạp vào 200 300k nếu khéo léo và chơi hiệu quả bạn cũng có thể 1 set đồ như y ko phải là bá đạo nhưng cũng chả chênh lệch nhiều so với các bạn vip.... Các bạn hiểu như nào là từ Cash shop? khi các bạn chọn chơi game miễn phí thì các bạn phải chấp nhận với điều thực tế là cash shop 100% mình đã trải qua nhiều game NHP lúc nào cũng hứa hẹn nhưng vì lợi ích kinh tế ko ai có thể kiềm lòng được ... Thử hỏi hàng bao nhiêu nhân viên ....CTV rồi bản quyền người ta mua về còn phải trả lương , game đã ko thu phí mà ko cho họ cash shop thì các bạn bảo người ta lấy tiền đau mà kinh doanh ... Võ lâm 1 ko có cash shop là vì nó thu phi 1 tháng 60k .... còn võ lâm miễn phĩ sau này thì các bạn cũng biết nó hút mau con hơn là thu phí ..........Hãy đặt mình trong vai trò 1 người quản lỹ ....1 người kinh doanh liệu có ai muốn làm dâu thiên hạ ko công ko ? ....mình thấy mức giá game nay rất hợp lý .... Còn yếu tố nữa chơi game đẻ giải trí ..... chơi đúng sức mình cảm thấy thoải mái là được.... một cộng đồng game phải có người mạnh người yếu chứ ai cũng như ai thì còn gì gọi là hay ..... Thân !

Hiếu Còi
18-08-2013, 06:13 PM
- mình mới nạp 20k để nhận thưởng quà nạp lần đầu mà vẫn set +6 và 4 đồ +8 mà bạn nói nạp 300k mới có set+6 là sao
- còn vip thì hình như kiếm thế không có chức năng VIP :pudency:
- chỉ bức xúc ở chỗ code cũng bán = vnđ thì quá hút máu
- trân bảo các nên bán tất cả các đồ ( kể cả AHL) = vàng khóa

Thế Anh
18-08-2013, 06:19 PM
Cho mình hỏi nếu ko có cash shop thì dân cày cày cái gì với cái thể loại game toàn đồ khóa.Riêng cái game này đéo có chỗ cho dân cày sống nhé.
Người ta nói đây là ngay từ lúc ban đầu Nph đã chỉnh sửa lại bản chính một cách khủng khiếp. bán thủy tinh, bán đồ trên ktc, chỉnh lại op set trang bị 5x 6x lên + 10.
Với 1 thằng op +10 fyll khảm cho một thằng +6 đánh cả ngày cũng đéo chết -> phân biệt giàu nghèo quá lớn trong game.
Lv cày quá dễ dàng. bạn mún làm vip chơi trc hay chơi muộn cũng đc chỉ cần cào và mua đồ trên ktc.
Mình làm 1 phép tính đơn giản nhé.
3sv mỗi sv 3->5k người chơi -->10k người nạp vip mỗi tháng = 1,3 tỷ.
đấy là chỉ phần nhỏ. nạp vàng còn mua tlhl,..nhất là vàng mua chúc phúc chi vũ ít nhất 10 cài/ngày =300v/ngày.
Doanh thu ít nhất là 4-5 ty/tháng có thiếu để đóng cửa game này ko?
Đằng này ô Nph làm 1 quả bán tất cả mọi thứ trên ktc ---> hút máu ngay từ đầu tạo nên một tập đoàn siêu nhân Gao.
Cái trc mắt thì hay đấy dthu thì cao các đại gia top 20 mỗi thăng ít nhất 20 -30 củ nhưng sao ko suy nghĩ vè cộng đồng game thủ còn lại.
họ còn muốn nạp t để ganh đua với mọi người ko.
300k bạn đc set 6 tưởng là vip hả bạn. Đó là bạn chưa đi ctr, khi nào nó mở bạn vào gặp toàn siêu nhân bạn còn muốn chơi ko?
Đây là bức xúc của phần lớn các game thủ mà NPh chắc đéo thèm để ý đến ý kiến của mọi người.
một game hay rơi vào tay một nph cực kì non trẻ và thiếu kinh nghiệm-->tiếc nuối, tiếc nuối.
Hàng tháng các ô ra event xem mọi người có vui vẻ nạp thẻ hay là bán tất cả trên cash shop.

Câu hỏi cuối cùng Trà Phong ở đâu vậy? ko có địa chỉ à? nghèo đến mức thế sao ?

ai bảo bạn là game này ko có chỗ cho dân cày sống vậy?
mình từ khi chơi đến h nạp đúng 10k vnd ăn event nạp quà lần đầu.
tạo thêm 2 cái acc phụ cày tín vật tinh anh ở mấy map dã ngoại + đi Thanh Vân Phong kiếm Lệnh Bài.
Nói thật vs bạn k chém 1 chút nào, nay vs 10k vnd = 300v mình đã mua dc VIP 1 tuần + 1 set đồ full 6 và có 2 món 7 + dư 400v nè.Và đặc biệt vẫn lọt vô dc top 4 đấu phái ^^.
Đại gia có cách chơi của đại gia, farmer có cách chơi của farmer. Mình xác đinh chơi vui, giao lưu vs ae trong tộc...v.v.Ko đua top nên chơi theo kiểu đó, 1 ngày onl tầm 7-8 tiếng thôi, còn đâu ủy thác offline lấy exp.
Nếu bạn ko bik cách farm có thể inbox mình nhé, thật lòng đó, ko troll hay j đâu.
Chúc bạn chơi game vui vẻ, chào thân ái và quyết thắng

Level_z3r0
18-08-2013, 06:57 PM
Mình thấy game nào online cày cuốc thì đều có những thằng mồm to não bé kêu hút máu?Tụi mày muốn thế nào để ko hút máu?Ai kêu mày nạp?Tại sao mày kêu?Lí do duy nhất là mày ko muốn nạp mà muốn mạnh ngang = người ta ---> next đi.
-Tao nói lại 1 lần nữa là đa số top sever toàn là dân đi làm sáng chiều mới có tiền triệu nạp vào game.Chứ ko phải lũ ăn ở không cả ngày cày game như tụi mày.
-Về độ trâu bò ôm máy 20/24 (có thằng xin vào tộc rao thế) ko lo đi làm thì tụi mày vô đối rồi ai so bì kịp.
-Tụi nó nạp tiền là do tụi nó đi làm ra tiền nhiều hơn tụi mày hiểu ko?.Mày nói sever toàn siêu nhân nạp tiền?Tại sao mày ko nạp vào làm siêu nhân?Một sever có bao nhiêu mạng nạp qua số 10tr?Được 50 mạng ko?
-Mày biết tiền quảng bá + mua bản quyền + thuê mặt bằng + sever cho 1 game cilent lên đến mức chục tỉ ko?Chứ ko phải tự nhiên có game mà chơi đâu.Mỗi tháng tiền trả băng thông + thuê nhân viên ,mặt bằng cũng 1 nùi rồi.Nếu game ai cũng ko nạp tiền như tụi mày thì có mà đóng cửa sau 1 tháng.Tụi mày mở tiệm tạp hóa mà toàn người vào xem xong đi ra thì mày cạp đất sống ah?
-Cuối cùng tao xin gửi đến những thằng farmer 9 hiệu là nghỉ game đi.Tụi mày chỉ làm lag sever thêm chứ chả làm được gì đâu.Ko nạp xu nào vào game thì tụi mày nghỉ đi cũng ko ảnh hưởng gì đến game hết.
-Chỉ có khi nào game thật sự quá chán hay NPH làm ăn quá tệ đại gia nó nghỉ --> ko đủ doanh thu duy trì ---> game mới đóng cửa chứ tụi mày thì CÓ HAY KHÔNG = NHAU.

bobingo
18-08-2013, 09:41 PM
-->@Farmer muốn farm thì nhiều cách lắm, mà dân farm toàn tìm bug thôi giúp ích gì cho game nhỉ ???? có dân farm nào có thể nói cụ thể là lý do ko có farm thì game chết không ???? đừng có nói chung chung giống như là th ăn cắp mà nói với thằng công an không có tao ăn cắp thì mày không có việc làm :)))
-->Game bây giờ xã hội hóa rồi, ở ngoài đời th nào ngồi trên th nào ngồi dưới thì trong game cũng vậy. Không còn như hồi xưa game rất là trong lành công bằng, không cần biết ở ngoài đời bạn là ai, làm gì, giàu hay nghèo khi vào game thì huynh huynh đệ đệ vui biết bao, th sếp mà không biết chơi thì cũng nhờ th lính pt kéo dùm (ôi nhớ quá ... )
-->Bi giờ nhiều th chơi game chả cần tìm hiểu như xưa nữa (mốc tdd, mốc cx hay là có x2 gì không ... ) chỉ cần chăm chăm coi nạp bao nhiêu thì làm trùm phái nào cũng dc chỉ cần có tiền ...
==> nhiều khi tự hỏi sao mấy th đó không bỏ tiền mua luôn nph cho nó tiện nhỉ :))))

Anglesnow
18-08-2013, 11:50 PM
-->@Farmer muốn farm thì nhiều cách lắm, mà dân farm toàn tìm bug thôi giúp ích gì cho game nhỉ ???? có dân farm nào có thể nói cụ thể là lý do ko có farm thì game chết không ???? đừng có nói chung chung giống như là th ăn cắp mà nói với thằng công an không có tao ăn cắp thì mày không có việc làm :)))

Xin lỗi cậu, chắc theo giọng điệu của cậu, mình nghĩ cậu là con nhà giao giáo đại gia nhì, đờ mờ cm nhà cậu, cậu có biết và hiểu từ farm ko mà sủa hay thế, xin lỗi mày chứ ăn cắp cái con mẹ nhà mày, mày chơi đc bao nhiêu game rồi mà nói to mồm thế, tìm hiểu từ farm trc khi phán nha.!

-->Game bây giờ xã hội hóa rồi, ở ngoài đời th nào ngồi trên th nào ngồi dưới thì trong game cũng vậy. Không còn như hồi xưa game rất là trong lành công bằng, không cần biết ở ngoài đời bạn là ai, làm gì, giàu hay nghèo khi vào game thì huynh huynh đệ đệ vui biết bao, th sếp mà không biết chơi thì cũng nhờ th lính pt kéo dùm (ôi nhớ quá ... )

Xã hội hóa, có giàu nghèo, ờ, cái này thì tớ đồng ý 2 tay ( chân thành và ko liên quan đến ý phía trên nhá )

-->Bi giờ nhiều th chơi game chả cần tìm hiểu như xưa nữa (mốc tdd, mốc cx hay là có x2 gì không ... ) chỉ cần chăm chăm coi nạp bao nhiêu thì làm trùm phái nào cũng dc chỉ cần có tiền ...
==> nhiều khi tự hỏi sao mấy th đó không bỏ tiền mua luôn nph cho nó tiện nhỉ :))))

Cái cmt của cậu, thật sự 2 ý sau rất hay, tớ ủng hộ, tớ cũng xin lỗi vì ý phía trên xúc phạm cậu, nhưng có thế, mới hiểu nhau hơn, nếu cậu ko chấp thì cmt lại, còn nếu cậu...............thì..............

ĐạiKaBánMuối
18-08-2013, 11:55 PM
phát hành game thu phí như vl3d thì chúng nó cũng kêu, phát hành game free cash shop thì chúng nó cũng kêu :stick:

Anglesnow
19-08-2013, 12:02 AM
Xin cho hỏi, MOD nào xóa bài của tui mà chẳng có 1 cái thông báo nào hết, xin lỗi, mod ỷ quyền lộng hành éo xem ý kiến gamer là thứ j nữa phải ko..???

Chiều hôm này, khoảng 1h30, tại 2pic http://diendan.duo.vn/threads/1502119-gui-mot-so-gamer-doi-bo-cash-shop?goto=newpost

Tôi có phân tích 1 số vấn đề về cashshop trong 2pic của bài viết đó, sử dụng lời lẽ lịch sự, ko hề có 1 câu xúc phạm, vì 2pic nằm trong mục thảo luận chung, tức là NPH dựa vào đó nghe ý kiến của gamer, tôi phân tích cụ thể, và như đã nói ở trên, lời lẽ đàng hoàng, ko hề thô tục..!

Nhưng, ko hiểu mod nào, có vẻ ghen ghét hoặc ko vừa ý, đã đell bài của tôi, và ko thông báo 1 lý do nào cả..!

Phải chăng đó là sự biểu hiện của 1 NPH ( DUO ) chỉ xem tiền bạc là trên hết, và xem gamer như rơm như rác, ko hề tôn trọng và tiếp thu ý kiến gamer..!

Tôi viết bài này, mong nhận đc 1 câu trả lời thích đáng, tôi sẽ chụp ảnh 2pic này lưu lại, để xem mod đó có xóa bài của tôi 1 cách mờ ám ko thông báo trc nữa ko.>??

Mong câu trả lời từ ADMIN diễn đàn..!

Và nhắn với MOD xóa bài của tôi, mày cũng là gamer như tụi tao thôi, mày dell có tư cách để làm MOD đâu..!

bobingo
19-08-2013, 12:23 AM
-Ý tớ là tớ chưa hiểu, nhiều đứa nói không có farm thì game chết mà không hề ghi cụ thể chết là ntn, không có farm thì bị gì. Hình thức farm thì đa dạng lắm vd như farm code để bán ... ko nhất thiết phải on nhiểu acc cùng 1 lúc ...

-VD: hồi võ lâm 1 có nhiều đứa farm điểm tk (bỏ 1 acc dm vô góc lag rồi lấy acc khác lại cho nó giết <1 hình thức lợi dụng bug>) rồi sao đó nó mua thuốc lag bán lấy tiền, vậy thì có lợi gì cho game ??? nếu như không có nó farm thì bị thiệt hại gì ???.

-Tớ cũng hiểu là farm là để bán cho đại gia mà game toàn đại gia chơi nên nếu không có farm thì đại gia ko có ai mua đồ (ko có sẵn phải tự cày, đại gia toàn nằm ngửa cho ng ta đút :)) ko có ai làm quân xanh để đập thì buồn lắm.

-Nhưng mà chả lẽ game online chỉ có 2 loại đại gia và farmer chơi thôi sao, còn những người như mình chơi game để relax ko có time farm ko có money thì không chơi được sao (CX là muốn chơi cũng không chơi nổi).

-Mà tớ thấy là ko có những người chơi để relax nạp vài trăm và vô game giải trí nhẹ nhàng thì game mới chết đó, còn chơi theo kiểu đại gia và farmer thì chỉ là hình thức lợi dụng lẫn nhau thôi.

-Chơi như thế ra 100 game thì chả ai quan tâm đó là game gì nữa, CT thành công đại gia + farmer = game online. Như vậy thì chúng tớ chỉ có 2 con đưởng bỏ học, bỏ làm để thành farmer hoặc bỏ game ráng học ráng làm mơ 1 ngày thành đại gia :))

ThienMa
19-08-2013, 01:52 AM
-Ý tớ là tớ chưa hiểu, nhiều đứa nói không có farm thì game chết mà không hề ghi cụ thể chết là ntn, không có farm thì bị gì. Hình thức farm thì đa dạng lắm vd như farm code để bán ... ko nhất thiết phải on nhiểu acc cùng 1 lúc ...

-VD: hồi võ lâm 1 có nhiều đứa farm điểm tk (bỏ 1 acc dm vô góc lag rồi lấy acc khác lại cho nó giết <1 hình thức lợi dụng bug>) rồi sao đó nó mua thuốc lag bán lấy tiền, vậy thì có lợi gì cho game ??? nếu như không có nó farm thì bị thiệt hại gì ???.

-Tớ cũng hiểu là farm là để bán cho đại gia mà game toàn đại gia chơi nên nếu không có farm thì đại gia ko có ai mua đồ (ko có sẵn phải tự cày, đại gia toàn nằm ngửa cho ng ta đút :)) ko có ai làm quân xanh để đập thì buồn lắm.

-Nhưng mà chả lẽ game online chỉ có 2 loại đại gia và farmer chơi thôi sao, còn những người như mình chơi game để relax ko có time farm ko có money thì không chơi được sao (CX là muốn chơi cũng không chơi nổi).

-Mà tớ thấy là ko có những người chơi để relax nạp vài trăm và vô game giải trí nhẹ nhàng thì game mới chết đó, còn chơi theo kiểu đại gia và farmer thì chỉ là hình thức lợi dụng lẫn nhau thôi.

-Chơi như thế ra 100 game thì chả ai quan tâm đó là game gì nữa, CT thành công đại gia + farmer = game online. Như vậy thì chúng tớ chỉ có 2 con đưởng bỏ học, bỏ làm để thành farmer hoặc bỏ game ráng học ráng làm mơ 1 ngày thành đại gia :))

Con bà thằng ngu farm farm cái con bà mày.
mày ko hiểu ý mọi người ở đây là thằng Trà Phong ngay từ đầu nó hút máu bán tất cả mọi thứ trên shop làm mất cân bằng trầm trọng trong game. xem như sể at2 có ai kêu ko?
mày xem sv china nó ra rất lâu tất cả mọi sv nó có bán đồ như thàng Trà Phong hay chỉnh op đồ như thằng này ko?
Cái loại tham lam game vừa ra mà chỉ CloseBeta đã thể hiện rõ bản chất thì đéo có thể tồn tại lâu.
Cả cộng đồng game thủ bức xúc mà nó có thèm để ý đến ý kiến mọi người ko? hay thích làm ji là nó làm.
còn mấy thằng bợ đýt cho thằng Trà phong ngậm hết mồm lại đi càng nghe càng thối.:waaaht:

DươngKent
19-08-2013, 01:57 AM
Game hút vkl
các trò khác nạp 20k làm được khối việc trò này 20k đéo làm được cái tích sự gì
Thủy Tinh cường hóa bán trong shop thì bó tay mẹ rồi đồ cái gì cũng khóa
Thủy TInh cường hóa thì đắt mà còn éo cho ghép Thủy Tinh thì có mà mút con mẹ nó chỉ cũng k đủ Thủy TInh ép lên 10

datrang01
19-08-2013, 07:26 AM
Mình chỉ có ý nhỏ này thôi: Game này có vẻ "tự kỷ" quá, lý do là khóa toàn tập. Gamer không còn niềm vui trao đổi nhau những vật phẩm trong game. Ngày trước, có săn được món đồ nào tốt một tí có khi còn tặng cho anh em không có điều kiện trong guild làm quà, hoặc trên đường giang hồ gặp bé nào mới tập chơi đồ đạc củ chuối mà mình nổi máu kiểu "anh hùng cứu mỹ nhân" lột cái gì ra cho cũng vui vui....Cash shop và TT giao dịch trong Ngạo Kiếm đã làm quá tốt nên tước đi của gamer niềm vui tương tác của chức năng giao dịch....Sau 1 tuần chơi Ngạo Kiếm, cảm giác của mình là game này tính giải trí rất ít, mà tính "ăn thua đủ" thì có thừa

KhôngGâyNghiện
19-08-2013, 08:10 AM
Cho dù là free mở cash shop nhưng mà nph sửa quá khác so với AT2, thế thì thằng nào chả khó chịu? Thử đưa về như đúng AT2 xem có đứa nào kêu không?
Cả đồ nữa, nhặt lúc nào cũng khóa, cái gì cũng khóa, khóa sạch

Tôi Yêu Ngạo Kiếm
19-08-2013, 08:22 AM
shop thì nguyên liệu chia 1 bên mua bằng vàng không khóa và 1 bên khóa thấy cũng ổn cho dân nghèo , nhưng mà vật phẩm trang bị nhặt dc toàn khóa nên việc mua bán trao đổi không sôi nổi cho lắm:|:|

ZzMrbreakzZ
19-08-2013, 08:24 AM
Hiện tại t chơi 6 acc, mỗi acc ngày kiếm đc tầm 600v =)) mỗi ngày đc khoảng 3600v . 1 tuần cũng đc > 20k vàng .
Game này chỉ hạn chế đc dân cày cắm acc thôi , chứ còn đầy cách để kiếm tiền bác ợ =))

Super Hero
19-08-2013, 08:37 AM
Mình thấy game nào online cày cuốc thì đều có những thằng mồm to não bé kêu hút máu?Tụi mày muốn thế nào để ko hút máu?Ai kêu mày nạp?Tại sao mày kêu?Lí do duy nhất là mày ko muốn nạp mà muốn mạnh ngang = người ta ---> next đi.
-Tao nói lại 1 lần nữa là đa số top sever toàn là dân đi làm sáng chiều mới có tiền triệu nạp vào game.Chứ ko phải lũ ăn ở không cả ngày cày game như tụi mày.
-Về độ trâu bò ôm máy 20/24 (có thằng xin vào tộc rao thế) ko lo đi làm thì tụi mày vô đối rồi ai so bì kịp.
-Tụi nó nạp tiền là do tụi nó đi làm ra tiền nhiều hơn tụi mày hiểu ko?.Mày nói sever toàn siêu nhân nạp tiền?Tại sao mày ko nạp vào làm siêu nhân?Một sever có bao nhiêu mạng nạp qua số 10tr?Được 50 mạng ko?
-Mày biết tiền quảng bá + mua bản quyền + thuê mặt bằng + sever cho 1 game cilent lên đến mức chục tỉ ko?Chứ ko phải tự nhiên có game mà chơi đâu.Mỗi tháng tiền trả băng thông + thuê nhân viên ,mặt bằng cũng 1 nùi rồi.Nếu game ai cũng ko nạp tiền như tụi mày thì có mà đóng cửa sau 1 tháng.Tụi mày mở tiệm tạp hóa mà toàn người vào xem xong đi ra thì mày cạp đất sống ah?
-Cuối cùng tao xin gửi đến những thằng farmer 9 hiệu là nghỉ game đi.Tụi mày chỉ làm lag sever thêm chứ chả làm được gì đâu.Ko nạp xu nào vào game thì tụi mày nghỉ đi cũng ko ảnh hưởng gì đến game hết.
-Chỉ có khi nào game thật sự quá chán hay NPH làm ăn quá tệ đại gia nó nghỉ --> ko đủ doanh thu duy trì ---> game mới đóng cửa chứ tụi mày thì CÓ HAY KHÔNG = NHAU.

dm nhà bạn nói như cắn vào dyt...bạn thích trâu bò thì đi mà nạp..đi làm hục mặt cả ngày xong mang hết số tiền đấy vào dâng mấy bố nph của bạn nhá...rồi đến lúc cạp đất mà ăn...mà quan trong loz j hút hay ko hut..quan trong là dm cái đồ loz j rơi ra cung khóa..dm ức chế..

bobingo
19-08-2013, 09:55 AM
Con bà thằng ngu farm farm cái con bà mày.
mày ko hiểu ý mọi người ở đây là thằng Trà Phong ngay từ đầu nó hút máu bán tất cả mọi thứ trên shop làm mất cân bằng trầm trọng trong game. xem như sể at2 có ai kêu ko?
mày xem sv china nó ra rất lâu tất cả mọi sv nó có bán đồ như thàng Trà Phong hay chỉnh op đồ như thằng này ko?
Cái loại tham lam game vừa ra mà chỉ CloseBeta đã thể hiện rõ bản chất thì đéo có thể tồn tại lâu.
Cả cộng đồng game thủ bức xúc mà nó có thèm để ý đến ý kiến mọi người ko? hay thích làm ji là nó làm.
còn mấy thằng bợ đýt cho thằng Trà phong ngậm hết mồm lại đi càng nghe càng thối.:waaaht:

Mình có nhắc gì tới tiêu đề topic đâu nè, mình đang trả lời bạn angelsnow, ko trích dẫn cho đỡ dài dòng. Còn bạn nói nghe mới ngu, game ng ta mua về ng ta có quyền chỉnh sửa, bạn không thik thì nghỉ kêu la gì. Vợ bạn cưới về th bạn nó ý kiến ý cò bạn chịu không ==> mình thấy bạn nên học lại môn đạo đức đi nhé.

Ngạo
19-08-2013, 10:09 AM
Các bạn vui lòng không sử dụng những ngôn từ khiếm nhã khi tham gia thảo luận, nếu còn trường hợp vi phạm mình xin được đóng chủ đề này lại.
Thân!

Anglesnow
19-08-2013, 10:12 AM
Các bạn vui lòng không sử dụng những ngôn từ khiếm nhã khi tham gia thảo luận, nếu còn trường hợp vi phạm mình xin được đóng chủ đề này lại.
Thân!

Bác ấy đã lên tiếng, thế bác cho e hỏi, cái "đứa nào" xóa bình luận của e, và cho e xin 1 lý do chính đáng vì sao bình luận của e lại bị xóa, như bác nói ở trên, bình luận của e ko hề có cái "ngôn từ kiếm nhã khi tham gia thảo luận" nha ( cái đã bị xóa đó )..!

Ngạo
19-08-2013, 10:25 AM
Bác ấy đã lên tiếng, thế bác cho e hỏi, cái "đứa nào" xóa bình luận của e, và cho e xin 1 lý do chính đáng vì sao bình luận của e lại bị xóa, như bác nói ở trên, bình luận của e ko hề có cái "ngôn từ kiếm nhã khi tham gia thảo luận" nha ( cái đã bị xóa đó )..!

Bài viết của bạn có quảng cáo game khác như TTB (Tinh thần biến). BQT sẽ xóa mà không cần báo trước.

Gameinlive
19-08-2013, 10:41 AM
Xin được hỏi ngạo là tại sao mình đề cập vấn đề địa chỉ nhà phát hành ở đâu thì liền bị xoá bài ? Tại sao thông tin về nhà cung cấp lại mập mở như vậy ? Hỏi sao mình và bạn mình dám nạp tiền vào game lâu dài ?

Anglesnow
19-08-2013, 10:54 AM
Bài viết của bạn có quảng cáo game khác như TTB (Tinh thần biến). BQT sẽ xóa mà không cần báo trước.

Thế thì chắc bác phải xóa mỏi tay luôn bác nhỉ, bác xem thử trong cái 2pic này có bao nhiều bạn đề cập đến VL1, KT, và hiện tại câu trả lời của bác cũng mới đề cập đến ttb đấy..!

Ngạo
19-08-2013, 10:57 AM
Thông tin về NPH đã được trả lời, BQT xóa vì tránh các trường hợp trùng chủ đề. Các thông tin bạn thắc mắc sẽ được cập nhật trên trang chủ trong thời gian tới. Bạn vui lòng đợi thêm!
Mình trả lời câu này của bạn và sẽ không trả lời thêm trong chủ đề này nữa. Mong các bạn không hỏi những câu lạc chủ đề nữa nhé.
Thân!

Gameinlive
19-08-2013, 10:59 AM
Thông tin về NPH đã được trả lời, BQT xóa vì tránh các trường hợp trùng chủ đề. Các thông tin bạn thắc mắc sẽ được cập nhật trên trang chủ trong thời gian tới. Bạn vui lòng đợi thêm!
Mình trả lời câu này của bạn và sẽ không trả lời thêm trong chủ đề này nữa. Mong các bạn không hỏi những câu lạc chủ đề nữa nhé.
Thân!

Sẽ được cập nhật trên trang chủ nghĩa là câu nói: Thông tin về NPH đã được trả lời, BQT xóa vì tránh các trường hợp trùng chủ đề. là không đúng vì trên Trang chủ mình chưa rõ địa chỉ NPH là ở đâu ? Và nếu đã có thì cho xin LINK đến xem. Thanks

Level_z3r0
19-08-2013, 11:06 AM
dm nhà bạn nói như cắn vào dyt...bạn thích trâu bò thì đi mà nạp..đi làm hục mặt cả ngày xong mang hết số tiền đấy vào dâng mấy bố nph của bạn nhá...rồi đến lúc cạp đất mà ăn...mà quan trong loz j hút hay ko hut..quan trong là dm cái đồ loz j rơi ra cung khóa..dm ức chế..
Số tiền tao nạp chỉ là tiền lẻ của tao thôi mày hiểu ko?Muốn đồ ko khóa thì thiếu gì hoạt động 1 cái vip tuần 30k vnd --> 1 ngày ko tới 5k mà tiếc clgt?Nạp vào săn boss là rớt ngay đồ ko khóa.TTT hơn 1k5 rồi, TB hiếm hơn 2k5v .Muốn có lãi thì phải đầu tư lớn.Còn ko thì lè phè đi TVP BC quay hên xui ra ko khóa cũng dc vàng.Tại tụi mày ngu ko biết tìm hiểu vào thằng SK mà coi nó ghi rõ ràng hoạt động nào có lãi hoạt động nào ko.Dkm lúc tao chưa nạp đã kiếm được đồ ko khóa rồi.
p/s:Tụi mày chả bỏ xu nào mà muốn rớt 1 nùi ko khóa vậy giá thị trường 300v = 10k vnd chắc 1v Lam Thủy Tinh bán được 2kvnd khỏi phải săn quá.Đéo biết lạm phát là l0z gì ah?Đã ít rớt nhưng rớt là có giá dân siêng online mới có cửa sống.Rớt ít đồ khóa --> hạn chế clone --> giá cả cao.Chứ rớt toàn ko khóa rồi cày clone ks giá nhau thì đồ trong game còn giá trị gì nữa?

phanngocphi17
19-08-2013, 11:25 AM
Nói chung chơi game giờ phải tìm hiểu rõ game trước...kiếm tiền thì thiếu gì cách kiếm...đi săn boss đi săn thủ lĩnh...train ra tín vật..vvvv có nhiều bạn chưa rõ đầu đuôi thế nào cứ nhào nhào vô là game hút máu game chỉ dành cho đại gia...haizzzzz

catngheo
19-08-2013, 11:35 AM
ai bảo bạn là game này ko có chỗ cho dân cày sống vậy?
mình từ khi chơi đến h nạp đúng 10k vnd ăn event nạp quà lần đầu.
tạo thêm 2 cái acc phụ cày tín vật tinh anh ở mấy map dã ngoại + đi Thanh Vân Phong kiếm Lệnh Bài.
Nói thật vs bạn k chém 1 chút nào, nay vs 10k vnd = 300v mình đã mua dc VIP 1 tuần + 1 set đồ full 6 và có 2 món 7 + dư 400v nè.Và đặc biệt vẫn lọt vô dc top 4 đấu phái ^^.
Đại gia có cách chơi của đại gia, farmer có cách chơi của farmer. Mình xác đinh chơi vui, giao lưu vs ae trong tộc...v.v.Ko đua top nên chơi theo kiểu đó, 1 ngày onl tầm 7-8 tiếng thôi, còn đâu ủy thác offline lấy exp.
Nếu bạn ko bik cách farm có thể inbox mình nhé, thật lòng đó, ko troll hay j đâu.
Chúc bạn chơi game vui vẻ, chào thân ái và quyết thắng

Bạn nào dám nói bỏ chút công có set 8?? cái set 6 chỉ cần nạp vip, set 8 nó bằng 4 lần set 6 mà bạn nói câu chỉ cần chăm chỉ chút. mà cái set 6 Ký, khảm ngọc cùi của bạn được gọi là phế vật chứ đánh đấm được gì? Nói thẳng một set 8 hiếm , full khảm chấp được 4 thằng set 6 ký của bạn. Thôi tôi không rảnh cãi nhau với mấy người chính xác là éo bỏ đồng nào ra chơi may ra nạp được cái Vip. Đại gia hay không đối với các bạn chẳng quan trọng vì các bạn đánh quái là chính, khác gì chơi game offline đâu @@
Tôi không nói game này không cày quốc được, nếu muốn lên set 8 full hiếm thì cũng phải cày 24/24 và nạp cái Vip. Cái đáng nói là TT bán shop, và vì vậy 1 chấp, 10,20 vẫn đánh như điên. Còn bạn nào vào game chỉ biết làm NV với cắm chuột đi train, ngày đi 2 trận TLC thì shop nó có bán cả ông trời các bạn cũng chẳng ý kiến đâu mà.
Còn ai muốn hỏi cách cày, khỏi inbox, mình nói cho là cày thêm vài acc, nạp vip, chế đá bán shop + nhận 2 chúc phúc chi vũ để đi cày TVP + tín vật tinh anh. Nhưng cho hỏi bạn mất bao nhiêu thời gian và cách này tồn tại được bao lâu? khi lệnh bài chỉ khoảng 1,2 tuần nữa đi xin được? tín vật tinh anh up 7x thì train cho nát bản đồ?
Còn gửi bạn Leynet nhé, hôm nay up cấp, tôi sẽ chờ ngày bạn than vãn về cái cash shop. Nếu đúng như lời bạn nói bạn chỉ là người chơi game bình thường, không phải đại gia cũng chẳng phải là kẻ chơi free.

BushIdol
19-08-2013, 11:58 AM
Mình có vài ý kiến đừng gạch đá dùm nhen...
1:Các bạn chơi game để vui. mỗi ng chơi có 1 mục đích khác nhau. Tìm bạn, giải trí lúc rãnh rỗi...Bạn chỉ cần lo cho nhân vật bạn. Cứ việc chơi bạn hơn kém với ng khác làm j cho nó mệt ng. Đâu fai ai cũng ép đc set 10 13 đâu mà bạn gank. 1 server cả ngàn người. 3 4 người max đồ thôi bạn à. Học cách đừng gato và làm cho cuộc sống nó đợn giản đi. mình đọc đc câu này nghe rất hay nè "Nhìn lên mình chả bằng ai nhưng nhìn xuống chẳng ai bằng mình đâu". Chơi game ae cùng tộc chém gió là vui rồi, offline các kiểu
2: Nghe nói vụ tộc trưởng ,tộc phó j 1 tuần đc mấy vạn vàng khóa, các bác bảo là làm trâu bò cho tộc trưởng blah blah blah...Thì xin thưa. Nếu các bạn ở trong 1 tộc chơi tình cảm thật sự. Thì sẽ có cách chia nhau cả thôi. Còn nếu các bạn ở tộc nào mà TT,TP ôm hết thì tự hiểu đi :D
P/S: Game là ảo đừng nên quá lậm. Giải trí kết bạn thôi...
BushIdol (Thần Giới) server Tương Dương-Châu Giang

Bé Gấu
19-08-2013, 12:13 PM
Gấu xin ý kiến thế này mong mọi người đừng gạch đá Gấu nhé:
1 - Mong mọi người đừng chặt chém nhau để mất đi hòa khí mà chúng ta thảo luận về game thôi. Ai có tiền thì người đó có khả năng mạnh hơn người ko tiền là dĩ nhiên và thực tế cũng thế. Nhưng cũng có khi có tiền chưa hẳn là có dc tất cả vì trong game còn nhiều cái hay của nó. Nếu chỉ biết bỏ tiền mà ko biết hết tính năng của game thì PK hay niềm vui nào đó trong game sẽ ko có. Nhưng là đại gia chơi game thì đúng là dc nhiều người biết và gần như bá đạo trong game.
2 - Đa số mọi người ức chế là chuyện đồ nhặt dc toàn là khóa. Bản thân Gấu cũng rất ức chế khi nhặt dc nhiều món đồ ngon lắm nhưng mà là của nam và bị khóa. Có món bán trong TTGD thì còn dc vàng khóa chứ bán cho NPC thì chỉ dc bạc khóa. Có dc đồ ngon muốn tặng cho hảo hữu hay gì gì đó thì cũng ko dc. Đành bán shop.
3 - Săn boss thế giới thì đúng là đồ cùi thì nên đừng mơ vì sự cạnh tranh, pk ở những con boss đó khá gay gắt. Nếu ai nói là hiện giờ bạn ko nạp thẻ hay chỉ nạp vài chục k mà vẫn ăn dc boss thì bảo đảm về sau này bạn ko còn vé.
4 - Nếu ko có đại gia, nếu ko có cash shop, hay nói chung là thu phí qua hình thức này hình thức kia thì NPH làm sao duy trì game ?
=> Cho nên những ai yêu quý game thì góp ý với NPH mong họ hoàn thiện game chứ đừng có chặt chém nhau, hơn thua nhau trên này. Như thế cũng ko ảnh hưởng đến ai, đến hòa bình thế giới đâu. hjhj :byebye:

http://game4v.com/threads/ngao-kiem-vo-song-se-khong-phan-biet-giau-ngheo.3742/
Tiêu chí và ý đồ của NPH game NKVS nè

DUO Kotex
19-08-2013, 12:22 PM
nói chung là game hút máu thấy rõ mà cãi cãi clgt,co tiền thì vô cash shop vs ttgd mua đồ,có tiền la đồ gì cũng mua được.con đâu vltk ngày xưa có tiền cũng phải chờ người nào đó săn ra mới mua được.game này cho hỏi chức năng gd lam clgt,để làm cảnh à,đồ toan bán cash shop thi gd được clgt,từ lúc chơi bản CB đến h chả bao h gd bất cứ gì từ chức năng gd,chỉ thấy gd vàng để TC,cái hay của game online la tương tác giữa người chơi,mua ban vs nhau giống đời thực,nhưng game này thì gd chac chỉ để chuyển vang thôi(đồ gì cũng khóa thì gd dc cái lìn à)
_thêm vấn đề nữa là NPH cho xin địa chỉ,trốn gì như trốn nợ thế

StarKill
19-08-2013, 12:26 PM
Nếu mất cân bằng trong game, các bạn nên góp ý vào NPH sẽ hay hơn, ví dụ như góp ý bỏ bán TTT trong Trân bảo các chẳng hạn...
NPH cũng đâu muốn tình trạng mất cân bằng trong game đâu, họ cũng cố gắng khắc phục lỗi mà. Mình chắc rồi mọi chuyện sẽ ổn định trong thời gian tới thôi. Các bạn phải nghiên cứu kỹ về game trước, khi đó chơi game sẽ thú vị hơn nhiều.
Còn việc kiếm bạc khóa,vàng khóa trong game để úp đồ thì cũng dể mà, chủ yếu các bạn phải chịu khó chút ít thì sẽ có thôi. Trên đây là ý kiến của mình, các bạn đừng ném gạch đá mà tội mình :sad::pudency:

Bé Gấu
19-08-2013, 12:34 PM
Mọi người ức chế nhất là đồ nhặt được toàn là khóa chứ gì ? Và trong cash shop bán tất tần tật.
Mong chờ từ phía NPH có động thái tốt hơn.

Level_z3r0
19-08-2013, 01:37 PM
Mình nghĩ hay nhất là TTT ko được bán shop nữa chỉ vậy là đủ.Chứ hút máu thì cái 30k/tuần là quá rẽ chưa tính lợi ích nó mang lại cũng đáng kể.Riêng cái chi vũ 1 ngày 2 cái 60v --> 1 tuần được trả 420v rồi.5kv khóa + các cái khác tính ra chả có gì là lỗ.

ThienMa
19-08-2013, 02:30 PM
http://nkvs.vn/news/tin-tuc/dac-sac-he-thong-kinh-te.html

Tâm lý cái cù cứt gì. một bài viết vô nghĩa + 1 loạt các bài viếc trong forum của mấy thằng NPH ru ngủ gamer.
Cái quan trọng thì chúng mày đéo có giải thích.
Tại sao bán tất cả mọi thứ trên cash shop + nâng cấp cường hóa đồ trong khi mới chỉ CB.
Để t trả lời hộ nhé.
Các ông là cty ma, chắc đang nợ đầm nợ đìa đéo dám khai thật ra đến cái địa chỉ cũng đéo cho biết.
Các ông làm quả này để hút t game thủ trả nợ cho các ô.
Nếu t nói sai vào giải thích và có câu trả lời thỏa đáng cái.

Ngạo
19-08-2013, 02:34 PM
Như đã nói, BQT đã ghi nhận được nhiều ý kiến về vấn đề này và đang xem xét để đưa ra những vấn đề phù hợp hơn trong Ngạo Kiếm Vô song.
BQT xin được đóng chủ đề này lại. Mong các bạn thông cảm!
Thân!