PDA

View Full Version : Xin Lỗi Chứ Nhà Phát Hành Đùa Với Chúng Tôi À..!

Vô Danh
19-08-2013, 07:55 AM
Hnay , ôm tiền, định đập 1,5 củ vào game cho bằng anh bằng chị , tuy không đú được với các anh chị ấy nhưng cũng gọi là có chút tiếng tăm .
Nào ngờ , nghe cái tin tộc trưởng , tộc phó hưởng độ sôi nổi mà tất cả thành viên gia tộc gồng gân cày = vàng khóa ,
1 Con số rất khủng đấy , nếu ước tính thì gần như là 1 cái VIP 50 tuần . Tương đương 1 triệu đồng / 1 tuần nếu gia tộc có độ sôi nổi nằm trong top 20 . vậy TT, TP 20 gia tộc nằm trong top đấy không cần nạp thẻ mà vẫn cứ hưởng vàng khóa đều đều hàng tuần thì ai dám nạp thẻ mà chơi nữa . Hài cho NPH , thế tính độ sôi nổi , xếp loại thành viên làm gì trong khi chỉ có TT và TP đc hưởng , còn lại các thành viên cày hộc máu mũi ra thế mà không được 1 xu..! Thế có quá bất công cho chúng tôi không chứ..!
Và xin nói thêm là rất bất công cho những người xách tiền đổ vào game trong khi 1 số người vẫn không cần nạp mà vẫn khủng trong game , tôi xin hi vọng nhà phát hành điều chỉnh tính năng theo cách chia đều số vàng theo độ sôi nổi của các thành viên trong gia tộc , chứ sao tôi thấy điều này quá bất công .
Xin hết
P/s : Hi vọng Mod hiểu tâm trạng của tôi mà duyệt bài này , đừng giấu nhẹm đi mà mất quyền lợi của thành viên .

Ngạo
19-08-2013, 10:32 AM
BQT sẽ kiểm tra và có câu trả lời về vấn đề này :)

Leynet
19-08-2013, 10:38 AM
http://nkvs.vn/event/ky-nguyen-ngao-kiem/de-nhat-gia-toc ý của bạn là vụ này hả?

tất cả các thành viên trong tộc đều dc hưởng riêng Tộc trưởng và tộc phó thì dc nhiều hơn thôi. bạn vào đó xem là biết.
TT TP họ có công tuyển thành viên lập tộc và điều hành tộc thì dc thêm 1 tý thì đâu có gọi là bất công phải ko?

BạchBi
19-08-2013, 10:47 AM
haize.... TT TP nhận hơn 20k vàng khóa... còn dân thường không được dù chỉ 1 vàng khoa.... trong khi đó.... mọi người ai cũng hoạt động như nhau... 20k vàng khóa... biết bao nhiêu cục tử... tuần nào cũng đc... :))... vậy thôi log acc ra... lập tộc... tạo nhìu acc nhỏ... tham gia hoạt động... kiếm vàng khoa đập đồ ngon hơn

phanngocphi17
19-08-2013, 11:00 AM
cái này nói ở mục nào thế bạn...cho mình xin link coi đi

__Marlboro__
19-08-2013, 11:01 AM
Chua biet gi ve vu nay. Sr may k co vietkey.

Leynet
19-08-2013, 11:05 AM
sr vì mình ko chú ý kỹ @@!
đây là 1 phần nằm trong hệ thống gia tộc phần thưởng cuối tuần của tộc trưởng và tộc phó.... f12 lên vào phần hệ thống gia tộc là thấy liền

Hỏi Xoáy
19-08-2013, 11:08 AM
Đây là chức năng tiêu phí trả về Gia tộc -> cực kỳ bất công luôn. Hàng tuần lượng vàng ae trong tộc bỏ ra sẽ có % chuyển thành vàng khóa và chảy vào túi tộc trưởng, tộc phó. Thành viên gia tộc sẽ trở thành công nhân làm việc cho giám đốc và phó giám đốc là tộc trưởng và tộc phó. Kiến nghị đổi tên Gia Tộc thành Công Ty hoặc Nhà Máy cho phù hợp:brick:

saladinhp
19-08-2013, 11:15 AM
nói chung chắc chắn phải có chỉnh sửa rồi chứ k thể như thế đc, quá lợi cho tộc trưởng tộc phó mà ae k đc 1 lợi ích gì cả :waaaht:

Alpenliebe
19-08-2013, 02:12 PM
chà có vụnày nữa hả ta ! vậy thì cần xem lại gấp ! một là dẹp đi , chứ để như thế này quá bất công @@

Quách Gia
19-08-2013, 03:27 PM
vl giờ mới chú ý đó. khác nào thế này ae làm không công cho tộc trưởng và tộc phó? đề nghị NPH BỎ NGAY CHỨC NĂNG NÀY không thế này quá thiệt thòi cho thành viên trong tộc

TomHark
19-08-2013, 03:32 PM
cái này là cốt game rồi f12 lên nó ghi thế... thôi đéo nghĩ mình lại chọn phải cái game thế này.

DuyToan12
19-08-2013, 03:35 PM
Ôi thế thì Vl rồi :)) cái vụ này ko sửa nhanh thì nghỉ :))
====Góp ý của tớ thế này : Số Tiền Được Thưởng Gia Tộc Ý Thì Cuối Tuần Chia Theo Tỉ Lệ Độ Sôi Nổi Của Thành Viên Coi Như Phát Lương Tuần Cho Anh Em . Anh E Còn Cuối Tuần Còn Háo Hức Được Lĩnh Lương Tộc Trưởng Tộc Phó Thì Được Nhiều Hơn 1 chút Ko Sao ( chứ Tộc Phó Tộc Trưởng Ăn cả Thế Thì Quá Bất Công )
=== Ai Đồng ý Like cái :)) Mong nhà phát hành Sửa Ngay Trong Tuần Này

Sackslam
19-08-2013, 03:50 PM
cái vụ này là phải sửa gấp, k sửa kịp thì khóa chức năng đó lại dùm, kiểu này thì nghỉ game hơi bi nhiều. còn k thì gửi wa nhà sản xuất chỉnh lại phát thưởng toàn tộc chứ 1 minh TT hưởng hết là k dc rồi, TP thi cũng k dc bao nhiêu nên k đáng ngại

Jenny
19-08-2013, 03:59 PM
Chào các bạn, ý kiến này đã được note lại, đã gửi lên trên và sẽ có giải pháp để cân bằng hơn, hợp lý hơn cho mọi người. Đây là vấn đề về code game, mong mọi người thông cảm và bình tĩnh.

futuristiclove
19-08-2013, 04:17 PM
1 . Là dẹp ngay cái vụ vớ vẩn này lại đi -> không fix thì ae chúng tôi nghỉ game . Không thể chơi 1 game quá xàm và bất công như thế này được !
2 . Fix lại cho mỗi thành viên trong gia tộc, trong tuần đạt đến 1 độ sôi nỗi nào đó được lãnh vàng khóa ( tộc trưởng và phó cũng đc nhưng hơn 1 tí ) 1 tí thôi nhé , không có nghĩa là hơn cả 1 vạn vàng đâu nhé?

love3xu
19-08-2013, 04:27 PM
uầy, vụ này nóng bỏng nha. khác gì mình làm thuê....thôi nghỉ game.... là vừa.....này thì fixx fap fap fap

ABC
19-08-2013, 04:38 PM
Thứ nhất là Nếu các bạn thấy ghen tị với họ các bạn cũng có thê tự lập ra 1 tộc mà điều hành mà
Các cậu tưởng điều khiển 1 tộc mà có top dễ lắm sao. ^^ thử đi rồi sẽ biết

Thánh Hiển Linh
19-08-2013, 04:46 PM
Thứ nhất là Nếu các bạn thấy ghen tị với họ các bạn cũng có thê tự lập ra 1 tộc mà điều hành mà

Mày nói ngu vl ra. tao nạp 1 củ 1 tuần chỉ bằng chúng nó lập 1 cái tộc à. mà ae trong tộc chẳng đc gì thì thôi cày cuốc về mà đánh chó.. đéo phải ghen tỵ nhưng bất công vl

futuristiclove
19-08-2013, 04:51 PM
XIn lỗi bạn chứ ...... bạn là tộc trưởng nên mới bảo vệ cái quyền lợi vớ vẩn của bạn à ??? ........ 1 tộc đi lên là do sự đóng góp của 40 cá nhân + lại chứ k riêng tộc trưởng và tộc phó . thế tại sao chỉ có tộc trưởng và phó đc nhận những quyền lời này? trong khi 38 người con lại cũng ra sức kéo điểm sôi nỗi để gia tộc họ có thể đứng top ?? . Nếu chỉ vài nghìn vàng k ai nói . nhưng ở đây lên tới con số 30-50k vàng? thử hỏi những ng nạp tiền vào k = đc 1 tộc trưởng đéo nạp gì mà đc hưởng lợi của 38 ng tộc viên? . đề nghị fix ngay khi có thế đi NPH k thì game này sẽ ra đi sớm thôi . mới có 1 tuần mà lắm scandal vờ lờ !

DuyToan12
19-08-2013, 04:52 PM
hứ nhất là Nếu các bạn thấy ghen tị với họ các bạn cũng có thê tự lập ra 1 tộc mà điều hành mà
Thế mày đi làm người ta trả không công mày có làm ko ??

love3xu
19-08-2013, 04:56 PM

đầu mày chỉ để trồng cây à ??????????

Xích Tâm
19-08-2013, 05:28 PM
Mình có chút ý kiến thế này thôi . mình là Xích Tâm tộc trưởng Thần Giới của sever Châu Giang ,và cũng sắp đứng ra lãnh trách nhiệm bang hội cho ae , ừ việc của tộc trưởng và bang chủ thì đúng là rất mệt , có làm thì mới có biết , đốc thúc anh em , chúng tôi đua top gia tộc bỏ tiền ra mua linh khí tinh hoa phát cho từng người. Nào có ai hỏi nó từ đâu ra :D Đó là cái khổ của những ae lãnh đạo , thời gian , tiền , công sức hằng ngày nhiều ng` tưởng dễ cơ mà ko phải ai cũng làm được hết . Nếu nói việc quyền lợi khi có event của cấp bậc quản lí có cao hơn thành viên là cũng hợp lí .
Có điều mình cũng mới tình cờ đọc được cái chức năng này , và cũng thật sự muốn đề nghị NPH bỏ nó đi để tránh việc xích mích mâu thuẫn giữa các thành viên và các lãnh đạo ở trên , nếu có , thì hãy phát theo chỉ số sôi nổi của từng cá nhân , và tộc trưởng tộc phó chỉ được nhỉnh hơn họ cỡ 1.2 lần . tức là hơn 0.2 . 1 vàng cũng đc ,1.2 vàng cũng được , xác định chơi là chơi lâu dài .Thực sự nhiều ng` nói đúng rất chính xác rằng tại sao nhiều đứa tộc trưởng nó chẳng làm gì cả , sôi nổi thì thấp , onl thì ít , mà chúng tôi tiêu tốn tiền thì lại rơi vào tay họ khi chức năng " trả tiền lại cho gia tộc " khai mở . Đúng , những bạn ấy nói rất chính xác , nhưng cũng có nhiều bạn khá phiến diện . Chẳng làm gì cả , sôi nổi cũng lè tè , đồ ko cường hóa , onl thì tự kỉ , mặc kệ việc gia tộc ,nhưng cũng gân cổ lên đòi quyền lợi khi có trong khi 20 ng` dẫn đầu sôi nổi cầy kéo , thì lúc đó các bạn ở đâu :-?
Tựu chung ở vị trí là 1 ng` chơi cũng như là 1 tộc trưởng tôi thấy sự công bằng là cần thiết , ng` nào trách nhiệm cao hơn , sôi nổi cao hơn đc nhiều hơn ng` lười biếng , và vô trách nhiệm , chứ nếu để tất cả vào tay 1,2 cá nhân thì sẽ có sự bất đồng nảy sinh đó là chắc chắn . Làm 1 tộc trưởng đã mệt , có chức năng này tôi đảm bảo lộc 0 thấy đâu , chỉ thấy mệt hơn !

ViênViên
19-08-2013, 05:30 PM
Tóm lại tới đây là thấy nản. thôi nghỉ game. xem như bỏ vài chai mua vui 1 tuần vậy

Pin Cleverley
19-08-2013, 05:40 PM
mình tộc phó nè. tộc hạg 9 mà nhận có 1k8 vàg khóa. ĐHĐộng 850

Leynet
19-08-2013, 05:54 PM
Hà cái này nó chỉ tính tổng điểm hoạt động của 20 người đứng đầu tộc thôi.
với tình trạng này Tộc mình có 9 sách như sau xoay tua ngày CN chuyển vị tộc trưởng và tộc phó cho 2 thành viên khác có hoạt động tốt nhất năng nổ nhất và dc mọi người trong tộc đồng ý để thứ 2 nhận thưởng( cũng giống như treo thưởng cho thành viên xuất sắc nhất tộc thôi). rồi sau đó chuyển lại hiện tại mọi người trong tộc mình rất hoan nghênh cách làm này.
P/s: thay vì làm cho mọi việc khó khăn thì hãy từ điểm đó mà làm thành động lực mà phấn đấu.

Xích Tâm
19-08-2013, 06:05 PM
Mà mình có thấy nhận được gì đâu:)) hay các bạn chỉ đọc tính năng game rồi phán hic

Ngạo
19-08-2013, 06:16 PM
Chào các bạn!
BQT đã ghi nhận được những tâm tư, nguyện vọng của các bạn về vấn đề nhận tích lũy gia tộc này. BQT sẽ có ý kiến gửi bộ phận liên quan để có thể đưa ra những hướng xử lý thích hợp, tạo một sân chơi công bằng và vui vẻ!
Thân!