PDA

View Full Version : Kiếm tiền trong game mà không phải nạp car nhiều mà cường hóa vẫn cao

sunrang1101
19-08-2013, 12:09 PM
Đầu tiền các bạn cần 1 các car 10 hoặc 20k để nhận quà ban đầu :beauty:

Ngày ngày đi phụ bản, đi truy nã, đào tàng bảo đồ ( hên xui ra hầm ) đi tàng long cốc cũng khá là vui mà la liếm được khá nhiều Thủy Tinh
Tham gia thủ vệ la liếm được cống hiến lệnh không khóa thì lại có tiền rồi
Kiếm được những món không khóa thì bán cũng kiếm được khá khá. vàng chủ yếu mình để cắn hoạt lực với mua chúc phúc chi vũ ( khoái nhất cái vụ quay nhận thưởng khi xong BC, TVP )

Mua hoạt lực không khóa thì mình chế đá tinh luyện để bán ( chỉ mua cái 100 v) mỗi ngày cũng kiếm lời được 100v
(đấy là 1 acc, còn lập 1 đống acc để clone thì .... )

Chịu khó lên đấu giá xem hàng ( rẻ cái là xúc ngay - bán ra kiểu gì cũng có lời ) đẩy giá lên ... hé hé !

Vào tộc nào mà TT +TP và mấy ĐC hoạt động nhiệt vào ( hiện tại mình là ĐC có hoạt động gì là kêu gọi ngay) đi theo team nếu nhặt được đồ là chia công bằng hết ... vậy mới vui ae mới có tinh thần hoạt động :beauty:

Mình không chạy thương hội nên đi TVP được lệnh bài là bán ngay lấy vàng (bán giá cao là khác)
Boss thủ lĩnh hiếm vớ vần team mình có ngày hên nhất ăn được 5 con không thì 1 hay 2 con an ủi ( mình khuyên các bạn nên tìm 1 team trong tộc hoặc bạn bè đi hoạt động cùng nhau sẽ tăng may mắn với lên điểm thân mật đi BC hay TVP cũng được cộng điểm )

1 ngày 2 lần hái quả, tham gia đủ 2 lần, có team nhé 3 người nhận nv ks, 3 người nhặt, mỗi lần đi cũng kiếm được 2 đến 3 quả ( lưu ý : các bạn chọn thành nào ít người mà vào) được quả là lại có tiền rồi

Còn về vụ đập đồ ( mình lên cường hóa kèm thuộc tính 5) hên xui phết . Các bạn để ý bên thông tin gia tộc hay hảo hữu nhé , ai đập thành công cái gì + bao nhiêu % + lên mấy thì nhớ con số đây và bạn đập đúng % đấy + món đồ đấy + lên cường hóa bao nhiêu ( khả năng thành công khá cao)
Riêng mình mình thích đập ở 84 %

Vậy thôi nhể : các bạn thắc mắc gì cứ hỏi

P/s : Mình mới chỉ nạp 20k

DarkPine
19-08-2013, 12:26 PM
Quăng quá vậy đại ka,mấy điều bạn nói ai cũng biết,mình cũng vậy nà...nhưng với 20k là ko thể,20k chỉ đc co 600 vàng,ko đủ mua vip tuần lấy gì có vip nhận 5k vàng khóa,ko có vip làm gì mua hl khuyến mãi và nhận nhiều ưu ái...bạn quăng cũng vừa vừa chứ...chỉ cần 1 team đẹp là đc,chế đá tinh luyện bạn lập clone nhưng clone ko mua vip làm gì mua hl khuyến mãi đc,1 ngày mua 2 cái khuyến mãi hết 700 vàng,chế ra 20 cục 1 cục 50v đc 1000 vàng là có lời 300 vàng ngày nhưng phải nạp vip mới mua km đc,ít ra bạn nói nạp 30k để đủ mua cái vip tuần 850v thì còn đc,nói 20k ---> niềm tin vẫn ko đc đó,mà 30k mua vip tuần hết 850v còn 50v ko đủ mua chúc phúc chi vũ ko khóa để rút thưởng ko khóa rao bán nữa ko đủ mua hl 100v nữa...30-50 thì ok,chỉ cần cỡ đó sau 1 tuần là 1 set hiếm tím 5x và 4,5 món tím 7x cường ít nhất +6,có thể vào Biện Kinh xem acc mình ◄♥Pine♥► ,chỉ có 50k đó

sunrang1101
19-08-2013, 12:44 PM
Quăng quá vậy đại ka,mấy điều bạn nói ai cũng biết,mình cũng vậy nà...nhưng với 20k là ko thể,20k chỉ đc co 600 vàng,ko đủ mua vip tuần lấy gì có vip nhận 5k vàng khóa,ko có vip làm gì mua hl khuyến mãi và nhận nhiều ưu ái...bạn quăng cũng vừa vừa chứ...chỉ cần 1 team đẹp là đc,chế đá tinh luyện bạn lập clone nhưng clone ko mua vip làm gì mua hl khuyến mãi đc,1 ngày mua 2 cái khuyến mãi hết 700 vàng,chế ra 20 cục 1 cục 50v đc 1000 vàng là có lời 300 vàng ngày nhưng phải nạp vip mới mua km đc,ít ra bạn nói nạp 30k để đủ mua cái vip tuần 850v thì còn đc,nói 20k ---> niềm tin vẫn ko đc đó,mà 30k mua vip tuần hết 850v còn 50v ko đủ mua chúc phúc chi vũ ko khóa để rút thưởng ko khóa rao bán nữa ko đủ mua hl 100v nữa...30-50 thì ok,chỉ cần cỡ đó sau 1 tuần là 1 set hiếm tím 5x và 4,5 món tím 7x cường ít nhất +6,có thể vào Biện Kinh xem acc mình ◄♥Pine♥► ,chỉ có 50k đó
Mình chia sẻ kinh nghiệm của riêng mình ( Cần lên Vip ngay à 1 hay 2 hôm lên đã muộn chưa ) bạn biết thật đấy nhưng còn nhiều người chưa biết thì sao ... mình muốn bài viết của mình đến với những người đó hơn là những người chỉ biết vào chọc ngoáy , phá đám , đáp shit đại hội

Gameinlive
19-08-2013, 12:57 PM
tàng long cốc cũng khá là vui mà la liếm được khá nhiều Thủy Tinh : Đi TLC được Thuỷ Tinh sao thế , chỉ mình đi.

Xem ra bài viết của bạn chỉ dành cho những ai chẳng có quan hệ xã hội, chẳng có việc làm gì cho hữu ích mà chỉ suốt ngày vùi đầu làm hết nhiệm vụ trong game, còn nhiệm vụ gia đình , bản thân thì có lẻ cày mấy cái nhiệm vụ Gia đình, bản thân này hông có lên level rồi đi đánh nhau nên chẳng tính đến để làm nhỉ :byebye:.

Chào chủ thớt chưa đủ 12+ :beauty:

TruyPhong
19-08-2013, 01:03 PM
Đồ ngon mà pk kém thì cũng vứt, game này hay là do hệ thống pk rất hay. hôm qua thi đấu hệ mộc đồ mình đồ full hiếm cường hóa lên 5 mà thua đồ ký cường hóa cao mình hơn một chút.

Sĩ Tiến
19-08-2013, 01:08 PM
Bác chia sẽ kinh nghiệm khá là mất thời gian , xong hết nv thì củng mất gần cả ngày vùi đầu vào máy tính ! có nước chết sớm

Độc Cô Chém Gió
19-08-2013, 01:22 PM
tàng long cốc cũng khá là vui mà la liếm được khá nhiều Thủy Tinh : Đi TLC được Thuỷ Tinh sao thế , chỉ mình đi.

Xem ra bài viết của bạn chỉ dành cho những ai chẳng có quan hệ xã hội, chẳng có việc làm gì cho hữu ích mà chỉ suốt ngày vùi đầu làm hết nhiệm vụ trong game, còn nhiệm vụ gia đình , bản thân thì có lẻ cày mấy cái nhiệm vụ Gia đình, bản thân này hông có lên level rồi đi đánh nhau nên chẳng tính đến để làm nhỉ :byebye:.
Chào chủ thớt chưa đủ 12+ :beauty:

Mình làm việc 1 ngày 8 tiếng, bế con + phụ giúp vợ việc nhà mất 2 tiếng, ngủ nghỉ + tâm sự với vợ mất 9 tiếng. thời gian còn lai vừa làm việc linh tinh trong nhà vừa ol game vậy mà hoạt động của mình cũng 1K :beauty: Cây sự kiện ngày nào cũng hái hết quả
Mình mới nạp vào 50K để nhận quà và cũng lấy làm vốn buôn bán ở đấu giá :haha: sau 7 ngày nạp 50k vốn của mình được 1 cái vip 1 tháng ( nhờ buôn được ít linh quả + linh thạch + phi phong 2 và tử thủy tinh ) làm ăn đang lớn dần :byebye: )
Mình OL đy BC và TVP gần như là cho theo đấu rồi vào trung tâm đấu giá thấy lời là mua. có hôm buôn 2 cái phi phong 2 kiếm cũng được gần 3k vàng
Nick của mình Lâm.Xung cương hóa cấp 3 đồ gần full hết 6/7 nhưng linh thạch thì cũng được đa số linh thạch 3 và cũng có trong kho 1 ít để dành
Vậy theo bạn như vậy có phải mình bỏ bê việc nhà quá không ????

Level_z3r0
19-08-2013, 01:24 PM
-TLC ko rớt TT
-Thủ vệ thì toàn lbch khóa (may ra ăn được thủ lĩnh hay cao thủ trong đó thì may ra)
-Boss thủ lỉnh thì ngày nào mình cũng ăn tệ nhất 3 con (nhưng săn hổ ra móng ,săn khỉ ra lông)...Nhưng nhờ ít rớt nhưng khi rớt TTT ko khóa thì được 2 cái vip tuần xài.
-Acc clone mua hoạt lực thì ko vip làm gì có cửa?
-Tính ra thế này 1 cái vip tuần 850v.Một ngày bỏ 700v (lấy acc 9 chuyển 700v này qua làm vốn) = 20v DTL -->DTL ks nhau giờ còn 45v/v --> 20v = 900v --> lời 200v/ngày/char.Vậy 1 tuần lời được 1400-850(cái vip tuần)--->với 30k + 1 tuần bạn lời được 550/tuần/char ok?Nhưng 550v chưa bằng 20k vnd 1 acc nhưng đầu tư tới 1 tuần thì ko đủ tiền mua thuốc hút.Chưa tính muốn muốn đầu tư thêm nhiều acc thì cứ 30k/acc thì thà để mình dồn acc 9 mỗi ngày đi TVP mua 4 cái chi vũ (120v/ngày) + 2 cái free từ vip.Quay 8 lần hên xui ra lam TT cũng được 250v - 30v cái chi vũ là lời được phân nửa số tiền đầu tư clone 1 tuần rồi.
@Pine: Tui là Bún Thiu nè acc ông nạp 50k được vậy cũng ghê gớm rồi.Tui nạp đó h` có 20k ah (cái vip tuần mượn thằng bạn giờ trả xong còn dư 2kv + cái vip tuần tiếp theo).Xui vãi săn TL hoài chưa rớt dc TTT hay TB hiếm gì hết.

Trà Dạo
19-08-2013, 01:41 PM
Bài viết hay cám ơn chủ thớt, tuy nhiên mình nghĩ NKVs thiên về tài năng PK hơn là trang bị, chứng minh đã thấy ở đấu phái, nhiều người trang bị ngon hơn hẳn nhưng lại thua 1 cách ngớ ngẫn, NKVS đúng là game PK hay khẳng định

phanngocphi17
19-08-2013, 01:46 PM
Mình thì ngày nào hên thì lượm được vài cái tín vật tin anh, Lệnh bài thanh vân phong, đem đi bán cho mấy bạn có nhu cầu cũng đc ít tiền gọi là sống qua ngày...Giờ full set + 6 rồi, mũ lên +8 vũ khí +7 vi vu vi vu

StarKill
19-08-2013, 01:46 PM
Cái này nạp 20k rồi lên đấu giá tìm hàng rẻ và khỏe để mua đây mà :haha:

phanngocphi17
19-08-2013, 01:54 PM
có bài hướng dẫn mới nè..Bạn nào đã và đang hay chuẩn bị đầu tư thì nên đọc kĩ trước khi đầu tư nghe: http://nkvs.vn/news/tin-tuc/dac-sac-he-thong-kinh-te.html

sunrang1101
19-08-2013, 04:02 PM
Cái này nạp 20k rồi lên đấu giá tìm hàng rẻ và khỏe để mua đây mà :haha:
Đấy là kinh nghiệm chơi của mình muốn hỗ trợ các bạn khác chứ chả có ý muốn khoe mẽ gì ở đây bạn nhé

zerokull
19-08-2013, 04:24 PM
Ra mắt game mình chỉ nộp 30k để kiếm VIP . Trong 1 tuần chỉ cần bỏ ra 1 chút ít thời gian để hoạt động thì bạn cũng có thể hoàn thành full set 6 thậm chí là gần full set 8 như của mình:beauty:.Có rất nhiều cách kiếm bạc khóa và vàng khóa, chúng ta có thể tham khảo các topic khác.Còn về chuyện không chịu cày cuốc , không chịu đầu tư mà muốn có số có má trong game thì xin lỗi , hơi ảo tưởng. Bạn rên rỉ vì thiếu vàng khóa ???? Mình gà mà cũng kiếm gần được 5k vàng khóa/ngày . Bạn rên rỉ vì không có bạc khóa đập đồ ??? Bạn rên rỉ vì sao có nhiều siêu nhân ..v.v... Nếu bạn rên rỉ quá nhiều chứng tỏ bạn không đam mê chơi game.Bạn chỉ chơi cho vui hoặc cho biết.Có 1 game hay để chơi đâu phải dễ , và ngược lại đâu dễ gì để có thể chơi 1 game "hay".
Nói thật nhé , đồ mình yếu nên toàn bị ức hiếp , ức chế lắm chứ.Nhưng cái acc khủng bị ức hiếp thì càng cay hơn nhiều.Solo thua thì mình hội đồng , quy luật mà "mạnh không hơn đông :beauty:" . Gắng lên các bạn , trong diễn đàn có rất nhiều hướng dẫn hay để các bạn tham khảo đó.

sunrang1101
19-08-2013, 07:27 PM
Ra mắt game mình chỉ nộp 30k để kiếm VIP . Trong 1 tuần chỉ cần bỏ ra 1 chút ít thời gian để hoạt động thì bạn cũng có thể hoàn thành full set 6 thậm chí là gần full set 8 như của mình:beauty:.Có rất nhiều cách kiếm bạc khóa và vàng khóa, chúng ta có thể tham khảo các topic khác.Còn về chuyện không chịu cày cuốc , không chịu đầu tư mà muốn có số có má trong game thì xin lỗi , hơi ảo tưởng. Bạn rên rỉ vì thiếu vàng khóa ???? Mình gà mà cũng kiếm gần được 5k vàng khóa/ngày . Bạn rên rỉ vì không có bạc khóa đập đồ ??? Bạn rên rỉ vì sao có nhiều siêu nhân ..v.v... Nếu bạn rên rỉ quá nhiều chứng tỏ bạn không đam mê chơi game.Bạn chỉ chơi cho vui hoặc cho biết.Có 1 game hay để chơi đâu phải dễ , và ngược lại đâu dễ gì để có thể chơi 1 game "hay".
Nói thật nhé , đồ mình yếu nên toàn bị ức hiếp , ức chế lắm chứ.Nhưng cái acc khủng bị ức hiếp thì càng cay hơn nhiều.Solo thua thì mình hội đồng , quy luật mà "mạnh không hơn đông :beauty:" . Gắng lên các bạn , trong diễn đàn có rất nhiều hướng dẫn hay để các bạn tham khảo đó.
Bác giống em thế có ngày đẹp trời em la liếm cũng được gần 8k vàng khóa

PhêThuốcLắc
19-08-2013, 10:26 PM
Đầu tiền các bạn cần 1 các car 10 hoặc 20k để nhận quà ban đầu :beauty:

Ngày ngày đi phụ bản, đi truy nã, đào tàng bảo đồ ( hên xui ra hầm ) đi tàng long cốc cũng khá là vui mà la liếm được khá nhiều Thủy Tinh
Tham gia thủ vệ la liếm được cống hiến lệnh không khóa thì lại có tiền rồi
Kiếm được những món không khóa thì bán cũng kiếm được khá khá. vàng chủ yếu mình để cắn hoạt lực với mua chúc phúc chi vũ ( khoái nhất cái vụ quay nhận thưởng khi xong BC, TVP )

Mua hoạt lực không khóa thì mình chế đá tinh luyện để bán ( chỉ mua cái 100 v) mỗi ngày cũng kiếm lời được 100v
(đấy là 1 acc, còn lập 1 đống acc để clone thì .... )

Chịu khó lên đấu giá xem hàng ( rẻ cái là xúc ngay - bán ra kiểu gì cũng có lời ) đẩy giá lên ... hé hé !

Vào tộc nào mà TT +TP và mấy ĐC hoạt động nhiệt vào ( hiện tại mình là ĐC có hoạt động gì là kêu gọi ngay) đi theo team nếu nhặt được đồ là chia công bằng hết ... vậy mới vui ae mới có tinh thần hoạt động :beauty:

Mình không chạy thương hội nên đi TVP được lệnh bài là bán ngay lấy vàng (bán giá cao là khác)
Boss thủ lĩnh hiếm vớ vần team mình có ngày hên nhất ăn được 5 con không thì 1 hay 2 con an ủi ( mình khuyên các bạn nên tìm 1 team trong tộc hoặc bạn bè đi hoạt động cùng nhau sẽ tăng may mắn với lên điểm thân mật đi BC hay TVP cũng được cộng điểm )

1 ngày 2 lần hái quả, tham gia đủ 2 lần, có team nhé 3 người nhận nv ks, 3 người nhặt, mỗi lần đi cũng kiếm được 2 đến 3 quả ( lưu ý : các bạn chọn thành nào ít người mà vào) được quả là lại có tiền rồi

Còn về vụ đập đồ ( mình lên cường hóa kèm thuộc tính 5) hên xui phết . Các bạn để ý bên thông tin gia tộc hay hảo hữu nhé , ai đập thành công cái gì + bao nhiêu % + lên mấy thì nhớ con số đây và bạn đập đúng % đấy + món đồ đấy + lên cường hóa bao nhiêu ( khả năng thành công khá cao)
Riêng mình mình thích đập ở 84 %

Vậy thôi nhể : các bạn thắc mắc gì cứ hỏi

P/s : Mình mới chỉ nạp 20k

Vâng sau bài viết này, nhà nhà đi buôn, người người đi bán, game sẽ thành cái chợ, khi mà 1 game nào đó hoạt động mua bán tràn lan thì sẽ báo hiệu game đã nhàm, tôi đã chơi rất nhiều game online đều nhận ra điểm chung này :sogood:

HAI
20-08-2013, 10:08 AM
Vâng sau bài viết này, nhà nhà đi buôn, người người đi bán, game sẽ thành cái chợ, khi mà 1 game nào đó hoạt động mua bán tràn lan thì sẽ báo hiệu game đã nhàm, tôi đã chơi rất nhiều game online đều nhận ra điểm chung này :sogood:
Game cũng giống như xã hội đời thường thôi bạn, có cung ắt phải có cầu, như thế người ta mới có tiền sắm đồ, đồ mạnh mới pk hơn người ta, mới có hưng thú chơi chứ, buồn bán trong game cũng là 1 nét văn hóa thú vị, chứ theo bạn vào game chỉ có cắm đầu vào cày cuốt thôi à :embarrassed:

Trà Dạo
20-08-2013, 10:36 AM
Game cũng giống như xã hội đời thường thôi bạn, có cung ắt phải có cầu, như thế người ta mới có tiền sắm đồ, đồ mạnh mới pk hơn người ta, mới có hưng thú chơi chứ, buồn bán trong game cũng là 1 nét văn hóa thú vị, chứ theo bạn vào game chỉ có cắm đầu vào cày cuốt thôi à :embarrassed:

1. Cày cuốc bạn nhé ;))
2. Bạn nói đúng ở chỗ game cũng là xã hội, có tốt có xấu có nghanh đua và cũng có buôn bán, ở xã hội thường ngày có thể hoạt đông buôn bán còn chiếm đến 30~ 40% thời gian , thì game cũng vậy thôi, ko có buôn bán thì làm sao mà có đồ hiếm, đồ rẻ được

sunrang1101
20-08-2013, 11:14 AM

Game phải gần gũi với đời thực thì mới thú chứ bạn

HAI
20-08-2013, 11:48 AM
1. Cày cuốc bạn nhé ;))
2. Bạn nói đúng ở chỗ game cũng là xã hội, có tốt có xấu có nghanh đua và cũng có buôn bán, ở xã hội thường ngày có thể hoạt đông buôn bán còn chiếm đến 30~ 40% thời gian , thì game cũng vậy thôi, ko có buôn bán thì làm sao mà có đồ hiếm, đồ rẻ được

1. Ganh đua nhá bạn :brick:
2. Hoạt động thiếu dấu nặng ở động nhá :brick:

:beauty::beauty::beauty::beauty:

girlhanoi1
20-08-2013, 01:25 PM
Hôm qua đi bí cảnh mở được phi phong không khóa bán được 150 ngàn. đỏ vãi

Theo mình nghĩ các bạn chơi game phải cùng tổ đội tìm hiểu kỹ các hoạt động game mới hay, hoạt động nào cũng ra tiền. không biết lên cấp cao có hoạt động nào hay nữa ko nhỉ

Trương_Tam_Phong
20-08-2013, 01:35 PM
:beauty: ăn cơm xong vào game 1 chút định dạo 1 vòng Thanh Vân Phong cho hết nv TVP ai ngờ làm cái FF 2 với viên lam thủy tinh
Chuyện đó đâu ai ngờ!!! :waaaht: Cứ thế này mấy mà Thành VIP.

Game chỉ nhàn khi bị nạn phát mọi thứ mất giá :doubt: Theo tình hình kinh tế hiện nay thì giá linh thạch đang tăng dần cùng với giá vật liệu sống ngự trị trên các sàn giao dịch :dribble:

Độc Cô Chém Gió
20-08-2013, 01:47 PM
:sad: Hôm nay vừa dạo các khu kinh tế trong NKVS mất 15 phút mà chỉ có kiếm được ít bồ đề quả với vài cái thủy tinh
:embarrassed: thất thu quá! may vẫn kiếm được chút đỉnh, đủ tiền mua chúc phúc chi vũ quay nhận thưởng

Sassy Lò
20-08-2013, 06:49 PM
Tks chủ thớt bài viết rất tâm huyết.
Theo tôi thấy đối với 1 người đi làm thì việc chơi 1 buổi tối mà giải quyết hàng đống nv như thế cũng hơi mệt
Cách đập đồ thì em cũng đang ngâm cứu. Lắm hôm đập bừa 32% cũng lên có hôm 98% sịt vài phát liền

Sún
28-08-2013, 10:59 AM
Tks chủ thớt bài viết rất tâm huyết.
Theo tôi thấy đối với 1 người đi làm thì việc chơi 1 buổi tối mà giải quyết hàng đống nv như thế cũng hơi mệt
Cách đập đồ thì em cũng đang ngâm cứu. Lắm hôm đập bừa 32% cũng lên có hôm 98% sịt vài phát liền
đập đồ game nào cũng vậy =.= hên xui vcc => mềnh là mềnh cứ 100% mà tương chả lo tạch

oStarAngelo
28-08-2013, 02:01 PM
Phải khâm phục mấy ông này thật...

Mình mua VIP gần 5 năm mà account lúc nào cũng ở trạng thái thiếu tiền (Cả Vàng ko khóa lẫn khóa, bạc cũng thiếu luôn) :(

longruoi
28-08-2013, 04:36 PM
game này có những cách nào cày đồ ko khóa để bán ra vàng ko khóa ai bít chỉ mình với:byebye:

Rãnh Rỗi
31-08-2013, 04:58 PM
mình chung sv bạn nè, mình gà hơn bạn nhưng nói thiệt mình mới nạp 10k để lấy phần quà đầu thôi,sao 2 bạn gà thế,đừng ham đi thương hội, chả lời được bao nhiêu