PDA

View Full Version : Lỗi khung chát HH !

Lưu Thiên Kiếm
16-08-2013, 05:58 PM
khi hảo hữu gửi tin chat riêng thì không trả lời được và ko đóng của sổ chat riêng được, phải đăng nhập lại mới mất

Ngạo
17-08-2013, 12:36 PM
Bạn cho mình hỏi là tình trạng này xảy ra với 1 người hay là xảy ra với nhiều người nhé.

KingRobust
18-08-2013, 09:20 AM
Mình cũng bị nè, vấn đề là chat với những người đặt tên có mấy ký hiệu kèm theo la ko chat được ko tắt cửa sổ chat được. VD: ♥ĐườngTiến♥

GAMEZONE
18-08-2013, 09:36 AM
xin 1 slot bi nhu the nhe....ko bit co cach nao khac phuc loi nay ko!

Ngạo
18-08-2013, 08:52 PM
BQT xin ghi nhận trường hợp này. Cảm ơn các bạn đã thông báo!
Thân!

Blackmeo
18-08-2013, 11:15 PM
Mình cũng bị đây. Mở lên đc nhưng không chat được và tắt được. Phải đăng nhập lại thì mới thoát nhưng vô chat lại thì tiếp tục bị như thế!

KPxThanhx
19-08-2013, 01:49 PM
Thông báo lỗi về khung chát hảo hữu, có 1 vài người khi pm thì xảy ra hiện tượng đối phương mở khung chát lên thì không nói chuyện và tất đi hoặc ẩn đều không được.
Cách đây vày ngày có 1 người chơi mới tên nhân vật xxĐiêuThuyềnxx nhờ mình TC , khi nói chuyện thì gặp trường hợp như mình nói.
Hôm nay ông a có cày thêm 1 acc nữa thì cũng bị hiện tượng này, dẫn đến việc ae nói chuyện với nhau rất khó.
Mình biết lỗi này ít gặp phải nhưng vẫn là lỗi lên mình post bài viết lên mong NPH games có thể fix lỗi kịp thời :shot:

Quách Tương
19-08-2013, 11:51 PM
Vấn đề này mình xin ghi nhận và sẽ có phản ánh lên BQT để đưa ra biện pháp khác phục trong thời gian sớm nhất
Chúc bạn chơi game vui vẻ

KingRobust
20-08-2013, 01:26 PM
vẫn chưa khắc phục được à mod, lỗi vậy hoài rất bức xúc!!!!!!!!!!!!!!!

KingRobust
20-08-2013, 01:31 PM
Vấn đề này có 1 topic báo roi mà vẫn chưa thấy khắc phục, hôm nay bạn cũng giống vậy. rất mong sớm khắc phục để gamer còn hứng thú.cám on!!!!!!!!!!

Bé Gấu
09-09-2013, 02:14 PM
nguyên cái list hão hữu mà chỉ bị 1 người. Không chat ko tắt được. Cứ phải đăng nhập lại mới mất. Nhưng mà vẫn không chat hay tắt được nếu mở lên lại.

kebactinh
17-09-2013, 08:52 AM
như tiêu đề mình đã nói, khi chat riêng với người khác hiện ra bảng chat, người ta có thể chat vs mình nhưng mình ko chat lại được, và bảng chat cũng ko tắt được phải thoát gảm mới tắt được bảng chat. Có ai biết cách sửa chỉ mình với, mình mới tham gia game ah. thanks trước nhé

Devilll
17-09-2013, 08:53 AM
Tại sao 1 số bạn hữu thì khung chát riêng hoạt động bình thường ( tắt , mở , chát bình thường ) , còn 1 số bạn hữu lại ko thể chát được , cứ enter là nó xuống hàng , tắt bảng chat riêng đi cũng ko đc , ẩn xuống cũng ko đc , chỉ có đăng nhập lại mới mất , thử mọi cách vẫn ko được , xóa bạn hữu kết bạn lại pm qua vẫn bị kẹt , lỗi này mong BQT giúp cho nhé !
thông tin : server mới : Linh Giang
tên nhân vật : -TiểuTiên-

OBITO
17-09-2013, 09:34 AM
Vấn đề về lỗi khung chat Hão Hữu BQT vẫn đang kiếm tra và sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất
Rất mong các bạn thông cảm.

Devilll
19-09-2013, 01:08 PM
theo kinh nghiệm đã từng quản lý nhiều 4r và là AD của 1 số diển đàn thì mình biết :
- có lẻ là do tên nhân vật của người đó quá dài , hoặc có dính ký tự cầm nào đó của AD đặc ra , cái mà nghi nhất là số ký tự đặc tên thì quá dài nhưng trong game thì lại qui định số ký tự nên bị lỗi ko nhận đc tin chát riêng của bạn hữu , BQT kiểm tra xem coi đúng ko nhé !
Góp ý giúp BQT thôi , ko đúng cũng đừng chữi nha ^^ !

Ngốc Tử
21-09-2013, 08:44 PM
Tới giờ vẫn chưa fix lỗi Khung Chat HH là thế nào ???
Mỗi lần muốn nc k lẽ cứ ra ngoài Fb à ???
Cứ ghi nhận ghi nhận mà k thấy gì cả .
Mong NPH sửa lẹ giùm cái, thật sự rất là bực và ức chế lắm rồi !!!

Nick : CửuHỏaThiên
Sv : Biện Kinh - Thiên Sơn

anhcongpro2108
24-09-2013, 10:36 PM
Lỗi này chính xác là do tên nhân vật quá dài hoặc do tên có ký tự đặc biệt. Ngày xưa mình cũng ham hố tên đẹp nên đặt tên có ký tự đặc biệt, nhưng h không chat với hảo hữu đc nên cảm thấy bất tiện quá. Hy vọng NPH sớm sửa lỗi này hoặc cho vật phẩm đổi tên nhân vật để mọi người có thể trải nghiệm trọn vẹn hơn.

huy1
25-09-2013, 09:28 AM
em không hiểu sao em đặt tên là : truong♥tam♥phong
bây giờ ai pm nói chuyện qua ô cửa sổ không được
các anh chi xem chỉnh lại cai lỗi này với , không bất tiện lắm

ĐơnTửNam
26-09-2013, 01:15 AM
mình cũng bị như vậy. Mọi người chát riêng với mình cứ kêu um lên là không được. Bi treo luôn cái cửa sổ chát. Tên nhân vật mình là:
TửThầnBậtKhóc. Mong NPH sớm fix dùm chứ chơi games mà ko có ai nói chuyện với mình được thì sao chơi.
Thân

ĐơnTửNam
27-09-2013, 07:31 AM
Nay bảo trì ADM có fix lỗi này không vậy??? Chán ghê

ĐơnTửNam
27-09-2013, 09:52 AM
Vấn đề về lỗi khung chat Hão Hữu BQT vẫn đang kiếm tra và sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất
Rất mong các bạn thông cảm.

Nay bảo trì mà vẫn không khắc phục lỗi này là sao vậy? Nói thật bị cái lỗi này rất ức chế. Cứ ghi nhận và kiểm tra hoài thế. Chẳng lẽ năng lực của NPH chỉ có vậy à?