PDA

View Full Version : Thảo Luận : Có Nên Gở Tử Thủy Tinh Khỏi Trân Bảo Các

lHslViKhương
20-08-2013, 09:56 AM
Đâu là sự cân bằng trong game!
NPH hướng tới cái gì?
V.i.p hay cộng đồng
Nếu 1 người chơi bình thường mua 1 cái vip 12 tuần đã là chuyện ko dễ. đa số xài vip tuần
muốn cường hóa đồ cao thì chỉ có viêc làm sk mà cày tt.
mà cày thì tỷ lệ tử tt là cực hiếm.
đập lên +8 là phải dùng 4tt rồi. lam và lục thì ko thấm
mà 44 trên kỳ trân các 1k8 vàng (60k vnd).Thế là có người cứ đập tiền vào là có 1 set đồ khủng. trong khi đó hàng ngàn người khác phải SK để kiếm từng viên 1 .
Đừng để game chỉ có đại gia chơi không, với việc bán 4TT trên ktc là yếu tố có thể giết chết game
hy vọng 4TT sẽ đc gở khỏi KTC và thêm vào đó là tính năng hợp TT

Thank

Quách Tương
20-08-2013, 11:24 AM
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến để xây dựng game
Mình xin ghi nhận ý kiến của bạn và sẽ có phản hồi lên NPH cùng BQT game NKVS để xem xét và sớm có những thay đổi hợp lý
Chú bạn chơi game vui vẻ

HằngNgaTiênTử
21-08-2013, 11:33 AM
tử thủy tinh mua được bằng vàng khóa nhé ban ♥
còn ai mua bằng vàng không khóa thì chỉ có đại gia

một ngày bạn chịu khó train và săn boss t.a hải tặc tàng bảo đồ thì vẫn có thể có 1-3 viên tử thủy tinh

lHslViKhương
22-08-2013, 01:31 AM
tử thủy tinh mua được bằng vàng khóa nhé ban ♥
còn ai mua bằng vàng không khóa thì chỉ có đại gia

một ngày bạn chịu khó train và săn boss t.a hải tặc tàng bảo đồ thì vẫn có thể có 1-3 viên tử thủy tinh
bạn nói hay vãi!
kiếm đc 1 viên 4tt khó cở nào mà bạn đem đi bán trung tâm giao dịch để người khác mua! bạn có thực sư hiểu cái TTGD ko?
Bạn biết 1 sv bao nhiêu người chơi ? săn boss ăn đc mấy người và tỷ lệ rớt 4tt là cực kỳ thấp ko? .và bạn có đang chơi game ko thế, train săn tinh anh mà dc 4thủy tinh thì tôi lạy bạn luôn rồi. Từ khi mở sv tới h tôi ăn bao nhiêu con boss,đi bao nhiêu cái hầm... chẳng rớt viên nào :waaaht:
nghe bạn nói mà tôi thấy trình chém của bạn thật là vãi đạn :dribble:

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến để xây dựng game
Mình xin ghi nhận ý kiến của bạn và sẽ có phản hồi lên NPH cùng BQT game NKVS để xem xét và sớm có những thay đổi hợp lý
Chú bạn chơi game vui vẻ
THÂY MẶT MỌI NGƯỜI CÁM ƠN ĐỘI NGŨ ADMIN VÀ NHP ĐÃ QUAN TÂM ĐẾN CHÚNG TÔI
HÔM NAY LOG ACC NHÌN THẤY CÁI NÀYhttp://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2013/08/22/01/51/907836760_687344814_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/minhnv129/907836760)
QUẢ LÀ BẤT NGỜ
CHÚC CÁC ANH THÀNH CÔNG!

Vô Chấn
22-08-2013, 06:07 PM
thật tình vấn đề này nếu nói như bạn nhà phát hành game này mua game này về để bạn chơi free và đi săn TTT ah nói thật cái gì cũng có 2 mặt của nó nếu gỡ TTT thì bạn sẽ tranh nhau dc nhưng mất đi phần thú vị về game vì ai chơi mà k muốn mạnh k muốn khám phá . chốt 1 cái k bán thủy tinh => game NPH này k có thu nhập đâu@@

Cu Zin
22-08-2013, 06:38 PM
ko có đô la thần chưởng thì gần như việc kiếm TT là 1 vấn đề lớn, theo ý kiến riêng mình bỏ là hoàn toàn hợp lý. hum nay cả Bang ngồi sem 1 bác up đồ mà đái cả ra máu( chưa tính HH riêng của bác ý) toàn từ 6, 7 lên 12 13.
Ngồi mà nghĩ nguyên bạc để ép củng khá tốn chưa nói gì TT, tộc trưởng pm hỏi a ý.. a ý nói vàng thì ko lo, mua full rương hết mua tiếp,,, mỗi cái hết bạc ép rồi..
Đáng để suy nghĩ.. liệu sẽ có 1 BeoKaKa thứ 2 tại NKVS ko đây

Bít là xây dựng game ra củng cần có tiền nhưng đừng quá như thế- nói thẳng mình đang chơi acc VD chỉ nạp 70k vào mua 1 cái vip mà mua tí đồ linh tinh nhưng củng gần Set 8, thằng kia mới lập acc dc 3 ngày cắn Dola Thần chưởng up đồ lên ra đường khệnh chẳng sợ ai... cả tộc tính nghỉ game lun.. thấy nản cho game hay

hoangKim
23-08-2013, 02:34 PM
Đẫ tháo bỏ thuy tinh và nguyên liêu chế tạo ra trân bảo các.Thàng tóp bich hài lòng chưa mày.
DKm vàng khóa gì chỉ để UY thác ăn exp. và mua đồ o thương nhân. và mua ấn ký.
Sau này chỉ có bọn giàu chơi thui. trở lại như vl1 .

lone
23-08-2013, 04:01 PM
Trong TTGD vẫn còn bán bằng vàng khóa mà bạn!!!Bình tỉnh!:smile:

TiểuTử
23-08-2013, 09:34 PM
Đẫ tháo bỏ thuy tinh và nguyên liêu chế tạo ra trân bảo các.Thàng tóp bich hài lòng chưa mày.

Bạn chả hiểu gì về game này cả :)

bạn nói hay vãi!
kiếm đc 1 viên 4tt khó cở nào mà bạn đem đi bán trung tâm giao dịch để người khác mua! bạn có thực sư hiểu cái TTGD ko?
Bạn biết 1 sv bao nhiêu người chơi ? săn boss ăn đc mấy người và tỷ lệ rớt 4tt là cực kỳ thấp ko? .và bạn có đang chơi game ko thế, train săn tinh anh mà dc 4thủy tinh thì tôi lạy bạn luôn rồi. Từ khi mở sv tới h tôi ăn bao nhiêu con boss,đi bao nhiêu cái hầm... chẳng rớt viên nào :waaaht:
nghe bạn nói mà tôi thấy trình chém của bạn thật là vãi đạn :dribble:

THÂY MẶT MỌI NGƯỜI CÁM ƠN ĐỘI NGŨ ADMIN VÀ NHP ĐÃ QUAN TÂM ĐẾN CHÚNG TÔI
HÔM NAY LOG ACC NHÌN THẤY CÁI NÀYhttp://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2013/08/22/01/51/907836760_687344814_574_574.jpg (http://me.zing.vn/jpt/photodetail/minhnv129/907836760)
QUẢ LÀ BẤT NGỜ
CHÚC CÁC ANH THÀNH CÔNG!

Bạn đưa ảnh này lên có ý gì :)

Cần Cù Bù Thông Minh
23-08-2013, 09:46 PM
mình t hấy việc gỡ bỏ thủy tinh trên shop cực hay
1/ cho dù đại gia có nạp chục chai vào thì cao lắm là set + 8 là nhìu
2/ ae sinh viên nghèo chơi từ từ vẫn = đại gia trc khi mở cấp 89 là 1 điều rất bình thường

p/s: đây chỉ là ý kiến của mình vì mình chơi bên biện kinh chỉ nạp 50k thôi nhưng công lực đã 131 = các bác nạp 1 2 chai đổ xún rùi

kakalot
23-08-2013, 09:53 PM
gỡ mất rồi, chán chính ra để mới hay, gỡ rồi thì đại gia họ mua ở ttgd chứ sợ j, thử hỏi dân thường ngày cầy dc mấy cái tử thủy tinh ai cũng hên đâu, còn lục thì ngày làm sự kiện tàng bảo đồ cũng dc hơn chục viên lục,4,5 viên lam. giờ chỉ để bán lấy vàng khóa.+9 trở lên chỉ dùn ttt vs mấy viên lam.

nph nghe mấy thằng gato đem gỡ mất rồi. bọn nó k tính xa chắc ngày nó kiếm dc mấy viên tử thủy tinh nên ms kêu thế để bán kiếm lời. mua ở bảo các còn rẻ hơn mua ở ttgd

xin lỗi nếu k bán thì đại gia cũng mua ở ttgd ko thiếu, chỉ có dân thường kiếm ở đâu tử thủy tinh. giờ mua ở ttgd thì đắt hơn 100.200 vàng.

Xử Nữ
23-08-2013, 10:31 PM
Các bạn đóng góp thật là vkl . gỡ thuỷ tinh ùm hay . nhưng mà Ngu . nhìn lại đi nhá Trân bảo vẫn bán điểm truyền ký . bây giờ thì dân cầy hết cày vàng khoá mua TT . chỉ đại gia nạp thẻ mua điểm truyền ký rồi mua TT . NPH thông minh vkl

kakalot
23-08-2013, 10:34 PM
cang nghĩ càng tức, k biết ngày bọn nó kiếm dc mấy viên ttt mà kêu đóng

Ngạo
23-08-2013, 11:02 PM
Các bạn đóng góp thật là vkl . gỡ thuỷ tinh ùm hay . nhưng mà Ngu . nhìn lại đi nhá Trân bảo vẫn bán điểm truyền ký . bây giờ thì dân cầy hết cày vàng khoá mua TT . chỉ đại gia nạp thẻ mua điểm truyền ký rồi mua TT . NPH thông minh vkl

NPH chưa nói là bán bằng điểm gì? Sao bạn lại cứ áp đặt là điểm truyện ký vậy?
Mà nếu là điểm truyện ký thì ai cũng tự kiếm được thông qua các hoạt động, bạn đã tìm hiểu hết các hoạt động để nhận điểm truyện ký chưa :)

kakalot
23-08-2013, 11:27 PM
NPH chưa nói là bán bằng điểm gì? Sao bạn lại cứ áp đặt là điểm truyện ký vậy?
Mà nếu là điểm truyện ký thì ai cũng tự kiếm được thông qua các hoạt động, bạn đã tìm hiểu hết các hoạt động để nhận điểm truyện ký chưa :)

tư thủy tinh thì chưa nhưng lam lục thì vẫn đổi dc- điểm tk đấy. ngày kiếm dc 6,7 k tk= nguyên đi chiến trường

lHslViKhương
24-08-2013, 01:54 AM
Bản update chưa hoàn chỉnh ! cứ phán bừa!
điểm tk có thể mua = vàng khóa mà!
vẫn chưa update thủy tinh sẽ bán thế nào
còn cả tính năng ghép tt nữa bạn! đừng bức xúc

SatThu76
24-08-2013, 03:03 AM

bình tĩnh bạn ơi, vài hôm nữa mở cấp 8x có bán Tử TT trong truyện ký(vàng khóa mua điểm truyện rồi mua Tử TT)vẫn tương đương mua trực tiếp trên trân bảo các có điều vòng vo khỏi mang tiếng bán đồ trên trân bảo các:haha:

mình t hấy việc gỡ bỏ thủy tinh trên shop cực hay
1/ cho dù đại gia có nạp chục chai vào thì cao lắm là set + 8 là nhìu
2/ ae sinh viên nghèo chơi từ từ vẫn = đại gia trc khi mở cấp 89 là 1 điều rất bình thường

p/s: đây chỉ là ý kiến của mình vì mình chơi bên biện kinh chỉ nạp 50k thôi nhưng công lực đã 131 = các bác nạp 1 2 chai đổ xún rùi
bạn biết 1 mà ko có biết 2 ăn nói nên nghĩ kỹ rồi phát biểu nhé:brick: 450 vàng khóa= 2000 truyện ký=> 2400 truyện mua dc TT LAm, khi mở cấp 89 bán Tử TT trong shop truyện ký=>khoảng 8-9k truyện ( khác gì bán Tử TT trên trân bảo các đâu)

Andy
24-08-2013, 03:18 AM
hehehe !! Dẹp TTT rồi, bọn mày sướng nhá, đây là dịp cho bọn cày cuốc nâng giá TTT lên, thị trường sẽ loạn !!!
mồm kêu la NPH hút máu nhưng ko có game nào cho chơi free cả, có tiền thì chơi ko thì phắng, đại gia hay ko là chuyện người ta !!
Có tiền có quyền !!! Đời là thế !!!

Cần Cù Bù Thông Minh
24-08-2013, 08:16 AM
bình tĩnh bạn ơi, vài hôm nữa mở cấp 8x có bán Tử TT trong truyện ký(vàng khóa mua điểm truyện rồi mua Tử TT)vẫn tương đương mua trực tiếp trên trân bảo các có điều vòng vo khỏi mang tiếng bán đồ trên trân bảo các:haha:

bạn biết 1 mà ko có biết 2 ăn nói nên nghĩ kỹ rồi phát biểu nhé:brick: 450 vàng khóa= 2000 truyện ký=> 2400 truyện mua dc TT LAm, khi mở cấp 89 bán Tử TT trong shop truyện ký=>khoảng 8-9k truyện ( khác gì bán Tử TT trên trân bảo các đâu)

mình đang nói về vấn đề bên sv mới bạn à còn các sv cũ hiện giờ thì đại gia đã full set 13 rùi

TATcryrianfly
25-08-2013, 11:27 AM
Đâu là sự cân bằng trong game!
NPH hướng tới cái gì?
V.i.p hay cộng đồng
Nếu 1 người chơi bình thường mua 1 cái vip 12 tuần đã là chuyện ko dễ. đa số xài vip tuần
muốn cường hóa đồ cao thì chỉ có viêc làm sk mà cày tt.
mà cày thì tỷ lệ tử tt là cực hiếm.
đập lên +8 là phải dùng 4tt rồi. lam và lục thì ko thấm
mà 44 trên kỳ trân các 1k8 vàng (60k vnd).Thế là có người cứ đập tiền vào là có 1 set đồ khủng. trong khi đó hàng ngàn người khác phải SK để kiếm từng viên 1 .
Đừng để game chỉ có đại gia chơi không, với việc bán 4TT trên ktc là yếu tố có thể giết chết game
hy vọng 4TT sẽ đc gở khỏi KTC và thêm vào đó là tính năng hợp TT

Thank

Chốt 1 câu thớt à bạn chơi game võ hiệp rồi thì tự hiểu đi nhé :)))))) có game nào mà ngọc ko bán trong shop k ??????????
Có thế thôi mà cùng hỏi ừ thì khó kiếm ko nạp tiền thì khó kiếm là đúng rồi NPH làm game ra để kiếm tiền chả nhẽ cho bạn ăn không à nói như đùa . cái gì thì cái nhưng 1 số cái chơi game thì ko bh thay đổi được bạn nên xem lại bạn có bt ko đi =))~ hài chơi game bh còn cấm bán đồ trên kỳ trân các nữa bó tay toàn tập . Vậy sao ko bảo luôn là đừng bạn anh hùng lệnh đi cho khỏi víp haizzz . Chơi game ko có tiền như chúng ta nhiều lúc cũng ức chế đấy nhưng mà làm gì thôi chỉ cần thêm cái ghép thủy tinh dễ thở hơn là tốt rồi . Dù sao cũng fixx rồi mừng cho thớt nhưng top thì nó cũng hành cho bọn ta to xác không thừa ra con boss nào đâu nhé =))~ không ăn có có TTT cho bạn đấy :))

HuyếtMa
25-08-2013, 07:39 PM
vãi cả dân cày, đúng là dân cày thông minh thật :choler:

SatThu76
26-08-2013, 03:58 AM
mình đang nói về vấn đề bên sv mới bạn à còn các sv cũ hiện giờ thì đại gia đã full set 13 rùi

thưa với bạn rằng sever mới thì vẫn nạp card mua điểm truyện=vàng khóa, họ vẫn mua full LAM TT để ép đồ dc, ít ra cũng sét 11:haha:

oStarAngelo
26-08-2013, 04:41 PM
Nói thẳng, nếu NPH không mở lại THỦY TINH TÍM bắt chúng tôi phải đi góp mua từng viên thế này thì sẽ có cơ số người nghỉ game... Những người này lại là những người mang lại nguồn thu lớn nhất cho NPH đấy!

Đang chờ sự update lại của NPH chứ gỡ thủy tinh đi để mấy đứa rảnh rỗi cày tiền nó gây khó dễ bực mình lắm thà khỏi chơi cho rồi!

thưa với bạn rằng sever mới thì vẫn nạp card mua điểm truyện=vàng khóa, họ vẫn mua full LAM TT để ép đồ dc, ít ra cũng sét 11:haha:

Nếu trong shop Tùy Thân có Thủy TInh Tím thì ko nói làm gì... Nhưng giờ đập đồ từ 11 lên 12 full thủy tinh lam cũng chưa tới 70%; Cứ lên 1 phát rồi Mis 1 phát. Hơn nữa quá bằng hành nhau nhặt từng cục thủy tinh Lam để nhét vào cường hóa sao ko đơn giản hơn bằng bán Thủy Tinh Tím đi còn thích bán shop nào thì bán ko quan trọng. Đừng để người chơi nạp tiền vào rồi mà đi mua hàng vẫn cứ như phải năn nỉ người bán. Còn như bây giờ giống như đi ngược lại xu hướng phát triển của xã hội, trở về thời tem phiếu hay sao?

Ngạo
26-08-2013, 04:45 PM
Nói thẳng, nếu NPH không mở lại THỦY TINH TÍM bắt chúng tôi phải đi góp mua từng viên thế này thì sẽ có cơ số người nghỉ game... Những người này lại là những người mang lại nguồn thu lớn nhất cho NPH đấy!

Đang chờ sự update lại của NPH chứ gỡ thủy tinh đi để mấy đứa rảnh rỗi cày tiền nó gây khó dễ bực mình lắm thà khỏi chơi cho rồi!

Chào bạn! Khi mở giới hạn cấp lên 89 thì Tử thủy tinh sẽ được bán trong tiệm tùy thân. Đối với các server cũ thì ngày 27/08 sẽ mở giới hạn cấp 89 rồi nhé :)

SatThu76
26-08-2013, 06:35 PM

Nếu trong shop Tùy Thân có Thủy TInh Tím thì ko nói làm gì... Nhưng giờ đập đồ từ 11 lên 12 full thủy tinh lam cũng chưa tới 70%; Cứ lên 1 phát rồi Mis 1 phát. Hơn nữa quá bằng hành nhau nhặt từng cục thủy tinh Lam để nhét vào cường hóa sao ko đơn giản hơn bằng bán Thủy Tinh Tím đi còn thích bán shop nào thì bán ko quan trọng. Đừng để người chơi nạp tiền vào rồi mà đi mua hàng vẫn cứ như phải năn nỉ người bán. Còn như bây giờ giống như đi ngược lại xu hướng phát triển của xã hội, trở về thời tem phiếu hay sao?
cậu hiểu sai ý mình rồi, mình nói với cái thằng kia là có gỡ TT thì đại gia vẫn nạp mua điểm truyện để ép đồ dc, nó biết 1 mà ko có biết 2 , chẳng qua bây giờ vòng vo =>nạp mua điểm truyện=> mua TT ( sao ko bán cmn TT luôn đi, vòng vo làm cái gi)
P/S: DKM bọn đéo có khả năng để chơi mà lại đòi= người thừa khả năng:sexy:

Chào bạn! Khi mở giới hạn cấp lên 89 thì Tử thủy tinh sẽ được bán trong tiệm tùy thân. Đối với các server cũ thì ngày 27/08 sẽ mở giới hạn cấp 89 rồi nhé :)

max LV79 mà ép đồ full TT LAM cũng bá đạo rồi cái bọn kêu gào đòi gỡ TT trên trân bảo các gà vcl :sexy: khi mở 89 bán trong truyện ký khác gi bán trên TBC đâu=> gỡ hay ko vẫn vậy=> bọn đòi gỡ Ngu vẫn hoàn Ngu =))

oStarAngelo
26-08-2013, 07:47 PM
cậu hiểu sai ý mình rồi, mình nói với cái thằng kia là có gỡ TT thì đại gia vẫn nạp mua điểm truyện để ép đồ dc, nó biết 1 mà ko có biết 2 , chẳng qua bây giờ vòng vo =>nạp mua điểm truyện=> mua TT ( sao ko bán cmn TT luôn đi, vòng vo làm cái gi)
P/S: DKM bọn đéo có khả năng để chơi mà lại đòi= người thừa khả năng:sexy:

max LV79 mà ép đồ full TT LAM cũng bá đạo rồi cái bọn kêu gào đòi gỡ TT trên trân bảo các gà vcl :sexy: khi mở 89 bán trong truyện ký khác gi bán trên TBC đâu=> gỡ hay ko vẫn vậy=> bọn đòi gỡ Ngu vẫn hoàn Ngu =))

Đồng ý, cũng ngang như nhau... 2k4 Truyện Ký = 1 viên Lam cũng tương đăng 480 gold khóa/viên lam trong shop!

Bình mới nhưng vẫn là rượu cũ! :brick:

SatThu76
26-08-2013, 11:51 PM
Đồng ý, cũng ngang như nhau... 2k4 Truyện Ký = 1 viên Lam cũng tương đăng 480 gold khóa/viên lam trong shop!

Bình mới nhưng vẫn là rượu cũ! :brick:
bỏ viên gạch xuống giùm mình :waaaht: giơ tay lên dc roài :haha:

Tiểu Long Nách
27-08-2013, 09:29 AM
Nhiều chú CH đồ rất là may mắn. Toàn thấy 3x 4x % CH tu 8 -9 mà đập lên vèo vèo. Có chú may mắn 2-3 món lên mới bị xịt. Mình thấy ham cũng bắt chước làm thử mấy món trang sức 9 lên 10 xịt hết 3 lần liên tiếp hết dám. hiihihhiihhi