PDA

View Full Version : Nội dung cập nhập vào ngày mai ..

BenBen
22-08-2013, 05:47 PM
Theo trên trang chủ cho biết ngày mai 8h bảo trì update lên 2.2 . http://nkvs.vn/news/tin-tuc/bao-tri-cap-nhat-phien-ban-vn2.2.html.
Theo nội dung update thì mình thấy NPH rất lắng nghe ý kiến gamer tạo cơ hội cho các bác nông dân cày tiền nhiều đất sống hơn....:kiss: Làm giảm đc cách biệt giữa giàu ngheo.

Cảm Giác Lạ
22-08-2013, 06:20 PM
Nếu đã làm thì làm đến nơi đến chốn. Không bán TT + vật liệu sống trên KTC thì cũng không bán điểm truyện ký trên kỳ trân các luôn đi. Chứ Tử TT không bán trong kỳ trân các mà chỉ bán trong tiệm tùy thân nhưng KTC vẫn bán điểm truyện ký thì khác gì nhau. Chỉ việc mua điểm truyện ký trên kỳ trân các rồi vào tiệm tùy thân mua tử TT. Cái thay đổi này mang tính chất lừa trẻ con ah`. Tốt nhất dừng bảo trì nữa mất thời gian mà không giải quyết được việc gì.

TieuDaoTan
22-08-2013, 06:28 PM
Nếu đã làm thì làm đến nơi đến chốn. Không bán TT + vật liệu sống trên KTC thì cũng không bán điểm truyện ký trên kỳ trân các luôn đi. Chứ Tử TT không bán trong kỳ trân các mà chỉ bán trong tiệm tùy thân nhưng KTC vẫn bán điểm truyện ký thì khác gì nhau. Chỉ việc mua điểm truyện ký trên kỳ trân các rồi vào tiệm tùy thân mua tử TT. Cái thay đổi này mang tính chất lừa trẻ con ah`. Tốt nhất dừng bảo trì nữa mất thời gian mà không giải quyết được việc gì.

Đúng thế đã làm thì làm cho trót,còn ko thì để nguyên,đỡ mang tiếng.
Gỡ bỏ TTT và Vật Liệu mà trong khi đó vẫn bán điểm truyện ký (dùng điểm TK có thể mua đc 2 cái đó )thì chỉ có đánh lừa đc trẻ con thôi.

Không Biết Gì
22-08-2013, 06:48 PM
khong ban diem tk thi lay day ra diem mua do may thang ku

zthienkiemz
22-08-2013, 06:51 PM
bình tĩnh đi còn chưa biết NPH sẽ cập nhật cụ thể như thế nào mà đã lên đây chửi om sòm :oh:

TieuDaoTan
22-08-2013, 06:56 PM
khong ban diem tk thi lay day ra diem mua do may thang ku

Cái tên của mày nói lên tất cả,động não tý đi thằng stupid.

KhôngGâyNghiện
22-08-2013, 06:59 PM
sau khi các đại gia đã ăn đủ thì chúng ta được đáp ứng =))

ThaiTuDaiTan
22-08-2013, 07:10 PM
Ăn đủ rồi giờ định xoa dịu che mắt trẻ thơ à. TTT trong trung tâm gd chúng nó mua trong ktc rồi bán ra giờ tồn hơn 8k viên nè.
:sexy: cứ để vậy đi update làm gì cho mệt.

Bé Gấu
22-08-2013, 07:17 PM
bình tĩnh đi mọi người đừng la toáng lên thế. Dù gì thì NPH cũng tiếp thu ý kiến dù trễ nhưng có còn hơn ko. Và chúng ta hãy góp ý tiếp đi.
Theo Gấu là vẫn bán điểm truyện ký nhưng ko bán thủy tinh trong tiệm tùy thân là hợp lý. (vì đã bỏ thủy tinh trong KTC mà bán trong tiệm tùy thân. Mà điểm truyện ký thì có thể mua trong KTC => là vô nghĩa khi bỏ thủy tinh trong KTC)
Vậy nếu NPH có thêm động thái là gỡ bỏ hoàn toàn thủy tinh khỏi shop thì thủy tinh đâu ra cho các đại gia đập đồ ? Vậy là ngoài việc đi săn boss, train, quay số v.v.... mới có thủy tinh thì phải mua của người chơi khác. Vậy thì thủy tinh đó phải ko khóa. Vậy NPH phải cho nhặt dc thủy tinh không khóa. Muốn nhặt dc thủy tinh không khóa (đa số là quay dc từ đi bí cảnh) thì dùng chi vũ (lông gì đó Gấu hok biết :misdoubt:) mua trong KTC bằng vàng. NPH vẫn có nguồn thu mà ^^.
Xin lỗi Gấu ko giỏi trình bày ý của mình nên nói nhiều mà toàn lòng vòng. Chốt lại là Gấu chỉ mong ý kiến nhỏ của mình thế này :
- Gỡ thủy tinh khỏi shop và tiệm tùy thân.
- Số lượng đồ ko khóa nhặt được tăng lên xíu. (Chứ nghĩ sao đi bí cảnh 1 team đánh boss mệt xĩu rồi còn tranh nhau nhặt đồ mà toàn đồ khóa thì chán nhỉ.)
* Mong NPH thu nhận ý kiến và mình không có ý kiểu được voi đòi tiên đâu.

KhôngGâyNghiện
22-08-2013, 07:19 PM
mình dùng blue feather (mình thích gọi thế =)) ) không khóa ra toàn đồ khóa =3=

catngheo
22-08-2013, 07:34 PM
http://i4.upanh.com/2013/0822/12//57253018.nk.jpg (http://upanh.com/view/?id=6va07y1oeyl)
Thế này khác gì treo đầu dê bán thịt chó? nếu đã làm thì làm y nguyên, tức là hạn chế số lần ăn điểm truyện ký của 1 nhân vật/ ngày. Lừa trẻ con à?

TieuDaoTan
22-08-2013, 07:45 PM
Nếu bán TTT trong tiệm tùy thân thì nên hạn chế số lần ăn điểm truyện ký trong 1 ngày là bao nhiều quyển,giống như Hoạt Lực vậy.
TTT giá bán trong KTC là 1k8 vàng,điểm TK trong KTC là 450 vàng ăn được 2k điểm,như vậy giá TTT trong tiệm tùy thân là 8k điểm.
Theo mình thì nên giới hạn một ngày ăn được 10 quyển,thì game sẽ tăng tính cạnh tranh và hấp dẫn,nhà phát hành vẫn có nguồn thu từ nhiều cái khác nhau.

NhoxJin
22-08-2013, 09:27 PM
giá Lam thủy tinh trong Tùy thân là 2k4đ truyện ký. 2k điểm truyện ký bán trên KTC là 450 vàng.
nghĩa là sau này nếu k bán Lam thủy tinh trên KTC nữa thì với 450 vàng sẽ không mua đc 1 cục Lam thủy tinh trong Tùy thân.
hiện tại cũng k biết đc giá của TTT sẽ bán trong Tủy thân sau này bao nhiêu. ( 4 lam = 1 Tử )

nếu đưa ra lần Update này mong NPH:
1) giảm giá vàng khi mua Truyện ký trên KTC và giới hạn số lần sử dụng điểm Truyện Ký trong 1 ngày.
2) giữ nguyên k update nếu NPH không thực hiện được điều 1.

ở trên là dự đoán thôi, mong NPH có bước đi đúng ở lần Update này.

Sinta
22-08-2013, 09:32 PM
Thử làm phép tính xem 1 viên TTT bán trong Tùy Thân bằng bao nhiu vàng khóa nhé. Theo mình biết thì 1 viên TTT= 4 viên lam. Vậy tính ra 2400*4 là 9600 điểm truyện ký. Vậy là bằng 4.8 lần truyện ký phù , mà 1 cái truyện ký phù là 450v, thế thì 1 viên TTT có giá 2160v. update lần này là để nâng giá thủy tinh lên à, đã hút máu nay còn bạo hơn à

ThaiTuDaiTan
22-08-2013, 09:39 PM
Các bạn hâm vừa thôi. có vàng thì lên Trung tâm giao dich mà mua cần gì điểm truyện kí hay ko?
Các ban bấm vào mua TTT trong trung tâm giao dich với số lượng lowns nhất là bnh nhé.
Gần 10k viên đó ->cần gì điểm truyện kí cứa vào đó mà mua cả năm ko hết ấy chứ :sogood:

Sinta
22-08-2013, 09:42 PM
sv biện kinh TTT tồn kho trong TTGD là 0. Lấy đâu ra để mua đây bạn

MitSuJiRo
22-08-2013, 10:05 PM
thế ko bán thủy tinh = vàng khóa nữa ah??

HAI
22-08-2013, 10:18 PM
Gở trong KTC được rồi, gở lun trong Truyền ký lun lỡ sever k tồn kho TTT thì lấy đâu mà đập đồ bạn( sever Thái Sơn hiện giờ TTT tồn kho là 0 nhé ), mua trong Truyền Ký thì sẽ mất công hơn 1 tí, như thế thì đa số sẽ chọn mua trong Trung Tâm Giao Dịch cho nhanh, mà như thế thì các bạn Farm có thu nhập rồi :sogood:

Clary
22-08-2013, 10:21 PM
:cry: nếu mà bỏ hết thủy tinh đi thì đến lúc đó cả sever có farm chợt tay cũng không cung cấp nổi lượng cần thiết của các đại gia
Mà chơi thế cũng nản.
Bán trong tiệm tùy thân thế cũng đc nó khá là mất công nên khu Đấu Giá vẫn là ưu tiên số 1 hơn. Farmmer vẫn còn đất sống

Lăng Vân
22-08-2013, 10:53 PM
TTT sẽ được bán ở Tiệm Tùy Thân chứ người ta đã nói là bán bằng điểm gì đâu mà các bạn nóng thế :adore:
Với lại khi mở giới hạn cấp 89 mới cho bán lận, công bằng rồi còn gì nữa, đã mở chừ đâu :sogood:
Mình thấy đợi update lần này NPH lắng nghe ý kiến gamer quá rồi đấy :boss:

yoshi_baby
22-08-2013, 11:00 PM
TTT sẽ được bán ở Tiệm Tùy Thân chứ người ta đã nói là bán bằng điểm gì đâu mà các bạn nóng thế :adore:
Với lại khi mở giới hạn cấp 89 mới cho bán lận, công bằng rồi còn gì nữa, đã mở chừ đâu :sogood:

Like cho ý kiến của bạn này :adore:

NPH đã có công bố gì chính thức về bán TTT đâu mà các bạn cứ nhảy vào ném gạch kinh quá

Zup Ken
22-08-2013, 11:00 PM
Bỏ đi cho đỡ phân biệt giầu nghèo
Mấy đại gia vào chơi cứ đập cả 1 đống tiền vào mua TTT đập đồ
Trong khi mình cầy chật vật mới lên cường hóa 5 ngó đi ngó lại đã có cả đống lên cường hóa 8 hay 9 rồi

Level_z3r0
22-08-2013, 11:09 PM
5 người 10 ý nói chung là NPH này tao thấy tụi mày khóc cái gì là nó update sửa ngay cái đó nhưng vẫn ko thể nào hợp ý hết tụi mày được.Quá đông và nguy hiểm.Gặp NPH khác có mà gào rống cả tháng chứ ko có việc chưa được 1 tuần đã fix đâu.
p/s:Nói chung ko bao giờ là đủ với tụi mày.Giờ nâng giá TT thì farmer hên xui có vàng mua vip tuần.Còn ko bán cái đéo gì nữa thì ok?Tụi mày lụm được 1v Lam TT có thể = 500v -->2v đủ cái vip tuần.Rồi sao nữa?Tụi mày có TT đập đồ ko?Đồ cứ lè tè vậy thì hoạt động được ko mà kiếm TT bán tiếp?Giờ TVP ải 5 đã có cả nùi thằng cùi bắp bỏ mạng rồi sau này cứ lè phè đồ kiểu đó ăn ai?Nghỉ 1 mà ko nghỉ 2 nó là đại giá nó có tiền thì thiếu gì cách nó mạnh?Tụi mày ko có tiền mà cứ đòi ko bán cái gì trong KTC --> vật phẩm lụm được giá cao vãi đái ra --> lúc đó tụi mày chỉ hy vọng lụm được TTT khóa mới mong thoát khỏi cái kiếp mang set + 8 đến game đóng cửa.Chứ nói thật tụi mày có xu nào đâu mà mua nổi TTT ko khóa để thoát khỏi set + 8?Bây giờ TTT tầm 1k4-1k6 vàng mà tụi mày còn ko mua nổi sao này nó lên tầm 2kv thì ỉa cả máu.Một viên TTT giờ là 50k = 12% vũ khí 7-8.Nó bỏ vài trăm ngàn cho 1 cái nhấp chuột mà tụi mày còn khóc.Một cái nhấp 7-8 của nó hơn số tiền tụi mày chơi đến game đóng cửa đó.
-Cái gì cũng khóc được...

AKATSUKI
22-08-2013, 11:11 PM

Đúng rồi, bạn nói mình mới để ý, NPH nói bán TTT trong tiệm tùy thân thôi chứ có nói là bán bằng điểm Truyện Ký đâu mà mấy bác anh hùng bàn phím nhảy vào nào là bỏ TTT ở KTC nhưng bán ở tiệm tùy thân mua bằng Truyện ký cũng như k, rồi có bác còn ngồi tính bỏ ra bao nhiều vàng khóa mua điểm truyện ký để mua được 1 cục TTT nữa chứ :look_down:

Theo cảm nhận của mình thì các bác hơi bị NPH chiều chuộng quá rồi đấy (mà chiều quá thì hư thôi) :byebye::byebye:

Level_z3r0
22-08-2013, 11:14 PM
@thaitu: Sever TD trong TTGD có tồn kho TTT ah?Sever BK tồn kho = 0 nhé.
@kogaynghien : Hên xui coi vp ko khóa tỉ lệ nhiều thì quay.Hay còn ko biết phân biệt vp khóa với ko khóa mà nhắm mắt quay bừa?Một ngày bỏ 120v=4c lông tờ rym, 2 lần TVP quay được 8 lần vào 1 phát Lam TT là có ngay 250v.Lời gấp đôi.Thậm chí giờ nl cấp 3 cũng cỡ 250v/c rồi.Lo gì lỗ.

NgoKyLongTL
23-08-2013, 12:20 AM
dem nay mua diem? truyen ky‘ an truoc den luc do xai` dan` vay................:boss:

PrincePersia
23-08-2013, 01:26 AM
Các đại gia người ta cũng set 13 hết rồi nên chắc update cũng chẳng có gì ảnh hưởng đến họ nhỉ :)

iValentinoZz
23-08-2013, 01:31 AM
Mình có chút tâm sự với các bạn, cứ ném gạch thoải mái nhưng nghe mình noi, co update như the nào co chuyển đỗi như thế nào, giờ mình cũng sét 13 rồi:D nói về độ bá đạo thì cũng có, song giờ update lại càng bá đạo thêm , vi sever cũ 13 như mình rất nhiều, cái update này chi phù hợp với sever mới mỡ trong đợt update này thôi, con sever cũ chả liên quan gì. Tai sao đặt một câu hỏi? giờ nguyên liệu huyền tình ép đồ kiếm khó giờ các bạn lấy gì mà + đồ ... thế nào đi nữa update ai vip cũng vip, ai cùi cũng chỉ là cùi thôi. Thông cảm nếu comment ko trùng ý kiên với các bạn! Thân các gamer của tôi:shot:

NgoKyLongTL
23-08-2013, 01:37 AM
@thaitu: Sever TD trong TTGD có tồn kho TTT ah?Sever BK tồn kho = 0 nhé.
@kogaynghien : Hên xui coi vp ko khóa tỉ lệ nhiều thì quay.Hay còn ko biết phân biệt vp khóa với ko khóa mà nhắm mắt quay bừa?Một ngày bỏ 120v=4c lông tờ rym, 2 lần TVP quay được 8 lần vào 1 phát Lam TT là có ngay 250v.Lời gấp đôi.Thậm chí giờ nl cấp 3 cũng cỡ 250v/c rồi.Lo gì lỗ.

Bien kinh ton` kho la` do ...cac dai gia phi thang vao shop mua thuy tinh cho tien....chu hoi dau ma len day nhat. nhanh

Cảm Giác Lạ
23-08-2013, 06:28 AM
5 người 10 ý nói chung là NPH này tao thấy tụi mày khóc cái gì là nó update sửa ngay cái đó nhưng vẫn ko thể nào hợp ý hết tụi mày được.Quá đông và nguy hiểm.Gặp NPH khác có mà gào rống cả tháng chứ ko có việc chưa được 1 tuần đã fix đâu.
p/s:Nói chung ko bao giờ là đủ với tụi mày.Giờ nâng giá TT thì farmer hên xui có vàng mua vip tuần.Còn ko bán cái đéo gì nữa thì ok?Tụi mày lụm được 1v Lam TT có thể = 500v -->2v đủ cái vip tuần.Rồi sao nữa?Tụi mày có TT đập đồ ko?Đồ cứ lè tè vậy thì hoạt động được ko mà kiếm TT bán tiếp?Giờ TVP ải 5 đã có cả nùi thằng cùi bắp bỏ mạng rồi sau này cứ lè phè đồ kiểu đó ăn ai?Nghỉ 1 mà ko nghỉ 2 nó là đại giá nó có tiền thì thiếu gì cách nó mạnh?Tụi mày ko có tiền mà cứ đòi ko bán cái gì trong KTC --> vật phẩm lụm được giá cao vãi đái ra --> lúc đó tụi mày chỉ hy vọng lụm được TTT khóa mới mong thoát khỏi cái kiếp mang set + 8 đến game đóng cửa.Chứ nói thật tụi mày có xu nào đâu mà mua nổi TTT ko khóa để thoát khỏi set + 8?Bây giờ TTT tầm 1k4-1k6 vàng mà tụi mày còn ko mua nổi sao này nó lên tầm 2kv thì ỉa cả máu.Một viên TTT giờ là 50k = 12% vũ khí 7-8.Nó bỏ vài trăm ngàn cho 1 cái nhấp chuột mà tụi mày còn khóc.Một cái nhấp 7-8 của nó hơn số tiền tụi mày chơi đến game đóng cửa đó.
-Cái gì cũng khóc được...

Ông bạn này nói to mồm thế. Bài viết của tôi không hề nói tới truyện đai gia hay tiểu gia, hút hay không hút máu mà là việc làm của nhà phát hành là vô nghĩa mất thời gian. Cách ăn nói của ông bạn cho thấy ông bạn cũng không phải là người hiểu biết có văn hóa.

StarKill
23-08-2013, 07:00 AM
mấy bạn yêu cầu NPH bỏ thủy tinh trong cash shop, giờ họ bỏ thì mấy bạn yêu cầu cái khác, chả hiểu các bạn nghỉ ntn :shot:

phanngocphi17
23-08-2013, 07:17 AM
:byebye::byebye::byebye: ủng hộ NPH :brick::brick::brick: cho gạch thằng nào đòi hỏi nhiều...

KhôngGâyNghiện
23-08-2013, 07:43 AM
bây giờ thì tđn cũng được, kịp làm 4 viên TTT đập vk lên +8 rồi =))
Dân nghèo cần thế thôi

HoàngPhiNươngNương
23-08-2013, 07:57 AM
haizzz cho dù không bán trong shop thì những người giàu họ thiếu gì cách để mua

Đông Phòng Tử
23-08-2013, 08:01 AM
Thế bỏ thủy tinh trong trân các rồi thì vàng khóa dùng làm gì ?? ngắm với mua ấn là hết à ??

Strongerman
23-08-2013, 08:05 AM
haizzz cho dù không bán trong shop thì những người giàu họ thiếu gì cách để mua

họ không thiếu những cách mua nhưng dân cày có thể sống....Hiu Hiu :kiss:

scubidu
23-08-2013, 08:05 AM
tôi nghĩ nên để bán điểm Truyện ký là hay nhất. Dân nghèo cày vàng khóa vẫn lên đồ chứ.

ko bán điểm truện ký thì cày vàng khóa ra làm cái gì.
Nghèo ko nạp car cày vàng khóa vẫn lên đồ được. Suy nghĩ lại đi mấy cha nội

StarKill
23-08-2013, 08:15 AM
Mấy bạn cứ bình tĩnh đi, chuyện rồi sẽ tốt đẹp thôi, giờ đã có đất sống cho các gamer nghèo, họ có đất sống thì các đại gia mới có người để chơi, hi vọng phiên bản mới này sẽ tốt hơn :haha:. Vote 1 phiếu cho NPH vì những cố gắng trong time đã và sắp tới :haha:

Candysaga
23-08-2013, 08:19 AM
Chơi game cứ đòi ko nạp card. Thế thời gian các bạn bỏ ra chơi game ko kiếm dk số $$$ đóa ak. Cuốc let det. 5 với 6 đòi di TVP với chiến trường . Nó vả 1 nhát chết :))

Sĩ Tiến
23-08-2013, 08:22 AM
Thích câu : " giới hạn ăn điểm truyện kí mỗi ngày " ... i như hoạt lực vậy ! tán thành

Strongerman
23-08-2013, 08:24 AM
NPH đã nghe ý kiến của chúng ta rồi...ủng hộ NPH hai tay hai chân :byebye::byebye:

Trang Axít
23-08-2013, 08:33 AM
phiên bản cho farmer , các bác đang tự làm khổ mình :)):)):)):)):)):))

sieucuoi
23-08-2013, 08:36 AM
NÓI TÓM LẠI LÀ GIỜ A ĐÉO QUAN TÂM NỮA, CHƠI ĐC LÚC NÀO THÌ CHƠI KO MÚN CHƠI THÌ NGHỈ, ĐÉO PHẢI SUY NGHĨ VÀ HAM HỐ NẠP CARP NHƯ NGÀY TRƯỚC NỮA. Game như cục gạch. Chấm hết.

PhêThuốcLắc
23-08-2013, 08:50 AM
xem di, xem còn bán điểm truyện kí trong Trân Bảo các không? và hãy chờ xem TTT sẽ bán thế nào trong tiệm tùy thân rồi hẵng lên đây bàn luận nhé
chưa biết pb mới update như thế nào mà đã lên đây lập píc bàn luận cứ như biết hết rồi đấy, toàn anh hùng bàn phím, khi mọi thay đổi update xong các bạn hãy cho ý kiến chính xác, chứ nó chưa up xong đã lên đây bàn luận thì it mà chửi rủa là nhiều là sao nhỉ?

StarKill
23-08-2013, 08:57 AM
NPH đã tắt chức năng mua TTT trên TBC rồi, các bạn muốn úp đồ phải mua TTT của các gamer đi cày, vậy là gamer đi cày có đất sống. Game mới phát triển được chứ :haha:

Hoài Bảo
23-08-2013, 09:01 AM
Không bán TTT nữa a e cố gắng nạp card nuôi dân cày nhé :D không thì khỏi lên cường hoá cấp cao :D

KeoBeo
23-08-2013, 09:13 AM
Bỏ đi cho đỡ phân biệt giầu nghèo
Mấy đại gia vào chơi cứ đập cả 1 đống tiền vào mua TTT đập đồ
Trong khi mình cầy chật vật mới lên cường hóa 5 ngó đi ngó lại đã có cả đống lên cường hóa 8 hay 9 rồi

bạn có gà quá k???????????????????
k nạp thẻ tính đến giờ này cũng full đc set 7 rồi chứ?
mình nạp 1 thẻ 10k + k săn boss gì cả chỉ chạy pb
mà giờ cũng full 8 rồi

Strongerman
23-08-2013, 09:21 AM
mà giờ cũng full 8 rồi

nạp 10k lấy chú voi con ở bản đôn đó hehehe :dreaming:

catngheo
23-08-2013, 10:03 AM
mà giờ cũng full 8 rồi

full 8 với set đồ trên người là đồ ký và khảm ngọc lặt vặt 1,2 hả? set đồ hiếm full 8, max ngọc gấp 4 lần set ký CH 8 đó. "nạp 10k, chỉ chạy phó bản" mà full 8 chắc bây giờ nhà nhà CH 9, 10 hết rồi. gió đâu to thế?

DKXu ba chai
23-08-2013, 10:16 AM
mấy thằng gà, éo nạp xu nào cũng 3 món hiếm, FF2, set ký + thừa CH 7 8, nạp vài ngàn bạc lẻ đã la làng la xóm

Bé Gấu
23-08-2013, 10:42 AM
:( toàn thấy cãi nhau chửi nhau ko thội. Mình wa cửu âm đây.

WindWinter
23-08-2013, 10:52 AM
tao phải công nhận rằng thằng nào nghĩ ra bỏ thủy tinh đúng là ngu vl h chúng nó full hết set rồi bỏ thủy tinh thế vàng khóa để làm gì .dm chúng mày tự làm khó mình ngu vl

Leynet
23-08-2013, 11:05 AM
các bạn thật là khó chiều chuộng quá đi.
bán TTT trong trân bảo các thì các bạn lại than là ko buôn bán thủy tinh dc. ko bán trong TBC thì lại than kiểu khác.
nên có 1 vote cho NPH vì đã lắng nghe ý kiến của các bạn và thay đổi.
bây h thử hỏi có NPH nào mà chịu lắng nghe ý kiến của mọi người để thay đổi cash shop giảm thu nhập của mình hay ko?

StarKill
23-08-2013, 11:18 AM
Thật là khó chiều các bạn thật, các bạn cũng nên suy nghỉ cho NPH chứ, giờ họ bỏ TTT trên cash shop theo như yêu cầu của mấy bạn. Bỏ đi thì các bạn lại rên theo kiểu khác. Bó tay với mấy bạn luôn:oh:
Nhưng vote 1 phiếu cho NPH vì đã lắng nghe ý kiến của gamer:adore::adore:

LêMạnhHùng
23-08-2013, 11:30 AM
dem nay mua diem? truyen ky‘ an truoc den luc do xai` dan` vay................:boss:
Bác NgoKyLongTL cũng qua đây chơi à ... từ bỏ Ngọa long rồi à bác . .

cuibapdaihiep
23-08-2013, 11:44 AM
mà giờ cũng full 8 rồi

chem' gio' vua` thoi cha', nap 10k len full 8 xl vua` thoi^

Level_z3r0
23-08-2013, 02:33 PM
Bien kinh ton` kho la` do ...cac dai gia phi thang vao shop mua thuy tinh cho tien....chu hoi dau ma len day nhat. nhanh
Bạn ghi ko dấu mình đọc k rõ lắm.Ý mình nói sever BK TTT trong TTGD làm gì có tồn kho?Thằng kìa nói bên TD tồn kho 10k TTT mình chưa qua check cũng chưa biết.Tóm gọn đại ý là sever BK TTT ko có tồn kho trong TTGD.

Ông bạn này nói to mồm thế. Bài viết của tôi không hề nói tới truyện đai gia hay tiểu gia, hút hay không hút máu mà là việc làm của nhà phát hành là vô nghĩa mất thời gian. Cách ăn nói của ông bạn cho thấy ông bạn cũng không phải là người hiểu biết có văn hóa.
Vậy theo ý bạn là NPH bỏ luôn cash shop đi là vừa.Bỏ hết TTT trong tất cả shop thì đại gia nó xài CPCV quay kiếm đồ..Hoạt lực chế DTL --> đồ hiếm lúc đó lại kêu bỏ luôn cả hoạt lực đi tụi nó toàn đồ hiếm bla bla....Nói chung là cái cash shop đó là dành cho người có tiền để có lợi thế trong game.Hầu hết các game có cash shop thì toàn bị dân cày kêu la.Ko bỏ tiền mà đòi xóa bỏ khoảng cách giàu nghèo vậy NPH chắc ăn cháo cầm hơi và ko duy trì sever nổi nửa năm.Bạn nên biết rằng phải nhờ tụi đại gia mới có game mà chơi chứ ko thằng nào bỏ tiền thì lấy đâu tiền mà duy trì sever cho các bạn khóc?
p/s:Các bạn nên yêu cầu ngắn gọn 1 câu thôi : "bỏ cash shop và chuyển thành dạng game thu phí theo tuần như VLTK".Lúc đó sẽ ko còn khóc nữa.Chứ bây h` bỏ cái gì thì cũng khóc được.

MRChao
23-08-2013, 02:51 PM
NPH đã tắt chức năng mua TTT trên TBC rồi, các bạn muốn úp đồ phải mua TTT của các gamer đi cày, vậy là gamer đi cày có đất sống. Game mới phát triển được chứ :haha:

Gamer cày TTT ở đâu ra .................???

StarKill
23-08-2013, 03:01 PM
Thế bạn không biết đi đào Tàn bảo đồ à, làm team clone đi Bí cảnh, TVP, hên xui quai ra TTT kìa bạn. Bạn phải hiểu rõ game chứ :angry:

Thanh Loan
23-08-2013, 03:15 PM
việc hủy bán thủy tinh , nguyên liệu sống trên shop sẽ chẳng giúp các famer sống tốt hơn đâu, chỉ khiến các bạn thêm phần khó khăn trong việc tìm nguyên liệu chế tạo, đá cường đồ mà thôi , mình nói thật tình đấy.

nguyenvanthan1412
23-08-2013, 03:38 PM

Mình tán thành với ý kiến của bạn,nếu dứ nạp card rồi vào KTC mua không thi dân cày k có đất mà sống nữa rồi.
Mình ủng hộ cách làm này của NPH và chắc mọi người cũng tán thành ý kiến của mình nhỉ :smile:

Nhím Còi
23-08-2013, 04:07 PM

Bạn hay lắm, chỉ biết nghĩ đến bạn thôi, ko bán bằng điểm TK thì phải cày mới rớt ra đc hay tham gia BC hoặc TVP, bạn có thời gian cả ngày cày còn những người đi làm tối về chơi đc thì họ chăm làm lịch luyện cũng có đc thủy tinh chứ ko lẽ lúc đó họ phải đi mua với giá cắt cổ của mấy bạn online cả ngày sao???. NPH người ta cũng tính hết đến những đối tượng chơi và khôgn để đối tượng nào thiệt thòi quá nên họ mới thay đổi ko bán trong Trân Bảo Các không thì bạn online cả ngày, cày cả ngày cũng không bằng đô la thần chưởng đâu. Đừng có la toáng lên như thế chứ.

Cứ Ném Đá
23-08-2013, 04:27 PM
toàn mấy đứa cày cuốc RP cho nhau ,giờ thì vui rồi chứ khi thủy tinh phải mua bằng điểm truyện ký , mà điểm truyện ký thì phải mua bằng vàng, đường tắt không đi lại muốn đi đường vòng:sweat:

zthienkiemz
23-08-2013, 04:56 PM
Được voi đòi tiên bọ NPH không phải sống hả người ta hít gió trời sống hay sao :misdoubt:

Cảm Giác Lạ
23-08-2013, 08:09 PM
Bạn hay lắm, chỉ biết nghĩ đến bạn thôi, ko bán bằng điểm TK thì phải cày mới rớt ra đc hay tham gia BC hoặc TVP, bạn có thời gian cả ngày cày còn những người đi làm tối về chơi đc thì họ chăm làm lịch luyện cũng có đc thủy tinh chứ ko lẽ lúc đó họ phải đi mua với giá cắt cổ của mấy bạn online cả ngày sao???. NPH người ta cũng tính hết đến những đối tượng chơi và khôgn để đối tượng nào thiệt thòi quá nên họ mới thay đổi ko bán trong Trân Bảo Các không thì bạn online cả ngày, cày cả ngày cũng không bằng đô la thần chưởng đâu. Đừng có la toáng lên như thế chứ.

Tôi cũng đi làm cả ngày. cũng không có thời gian ngồi chơi. chỉ nạp thẻ rồi mua đồ một cách hợp lý để chơi. Vấn đề ở đây tôi nói là nhà phát hành làm một việc vô nghĩa thì đừng có làm. Chẳng biết bạn Pro đến dâu mà chê bai người khác.

TiểuTử
23-08-2013, 08:49 PM
TTT sẽ được bán ở shop vào thời gian mở giới hạn cấp 89, chỉ còn mấy ngày nữa mà sao các bạn cứ sốt ruột làm gì nhỉ.
Mà các bạn có biết nó được bán ở tiệm nào chưa? Truyện Ký, Sư môn, vàng khóa?

hoainam
24-08-2013, 12:17 AM
Tôi cũng đi làm cả ngày. cũng không có thời gian ngồi chơi. chỉ nạp thẻ rồi mua đồ một cách hợp lý để chơi. Vấn đề ở đây tôi nói là nhà phát hành làm một việc vô nghĩa thì đừng có làm. Chẳng biết bạn Pro đến dâu mà chê bai người khác.
Vâng thế theo ý bạn thì khỏi bán ttt luôn cho mình hỏi nhân vật bạn chơi ép set đồ nhiu rồi bạn định kiếm ttt bằng cách nào để ép vũ khí và áo nên +8 và cao hơn nữa ( chắc bạn là 1 pro cày vàng khóa để có tiền mua với cái giá cao ở TTGD, mình chơi sv châu giang các đại gia ko mua ttt ở TTGD mà đợt trước mua ở TBC nên sv vẫn còn hơn 4000 viên với giá tăng 5% là 1890,nếu ko bán trong tiêm tùy thân chắc khi mở giới hạn 89 ttt ở TTGD chẳng còn mà phải đặt mua với giá 2000+ :sweat:)

Leynet
24-08-2013, 01:36 AM
TTT sẽ được bán ở shop vào thời gian mở giới hạn cấp 89, chỉ còn mấy ngày nữa mà sao các bạn cứ sốt ruột làm gì nhỉ.
Mà các bạn có biết nó được bán ở tiệm nào chưa? Truyện Ký, Sư môn, vàng khóa?

1 cú check roài lam thủy tinh nếu dùng vàng mua điểm truyện ký thì giá của nó sẽ là 540 vàng......
nên để tiết kiệm thì người chơi sẽ mua thủy tinh từ người chơi....
nhưng với các đại gia thì cần sự nhanh gọn lẹ họ ko quan tâm đâu =))

Cảm Giác Lạ
24-08-2013, 01:02 PM
Vâng thế theo ý bạn thì khỏi bán ttt luôn cho mình hỏi nhân vật bạn chơi ép set đồ nhiu rồi bạn định kiếm ttt bằng cách nào để ép vũ khí và áo nên +8 và cao hơn nữa ( chắc bạn là 1 pro cày vàng khóa để có tiền mua với cái giá cao ở TTGD, mình chơi sv châu giang các đại gia ko mua ttt ở TTGD mà đợt trước mua ở TBC nên sv vẫn còn hơn 4000 viên với giá tăng 5% là 1890,nếu ko bán trong tiêm tùy thân chắc khi mở giới hạn 89 ttt ở TTGD chẳng còn mà phải đặt mua với giá 2000+ :sweat:)

Cậu có vấn đề về đọc hiểu ah`. ý mình là làm một việc vô nghĩa thì thà cứ để TTT trong kỳ trân các đi thay đổi nhưng không tác dụng gì thì thay đổi làm gì. Mình không có nhiều tg và cũng chỉ mới + vk + 11 còn trang bị thì chưa cộng nhiều. Mà cái game này giống Game prive nên mình cũng không thích nạp tiền vào làm gì. Chưa có gì để tạo lòng tin cho người chơi cả.

hoainam
24-08-2013, 02:04 PM
Cậu có vấn đề về đọc hiểu ah`. ý mình là làm một việc vô nghĩa thì thà cứ để TTT trong kỳ trân các đi thay đổi nhưng không tác dụng gì thì thay đổi làm gì. Mình không có nhiều tg và cũng chỉ mới + vk + 11 còn trang bị thì chưa cộng nhiều. Mà cái game này giống Game prive nên mình cũng không thích nạp tiền vào làm gì. Chưa có gì ể tạo lòng tin cho người chơi cả.
Bán ttt trong TBC bạn cũng ý kiến giờ ko bán bạn cũng kêu thế rốt cuộc bán muốn thế nào mà NPH chỉ bảo bán ttt ở tùy thân chưa biết mua bằng điểm gì mà đã loạn hết cả nên hết cả nên
Vũ khí ban +11 nên chắc bạn có vàng ko khóa mua ttt còn mình ko có tiền nên chỉ có cách kiếm vàng khóa rồi mua ttt ở TBC or tiệm tùy thân thôi

cong
24-08-2013, 09:20 PM
ai giúp mình với!! tình hình là mình đang vào 1 tộc!! giờ muốn thoát ra vì tộc đó ít hoạt động!! mà Pm thằng tộc trưởng nó vô học không trả lời!! giờ mình làm sao để tự rời!! khi minh kích vào dòng chữ tự rời!! đợi 2 ngày vẫn không được!! bên cạnh nó có thêm dòng chữ " rời ngay" minh kích vào nó lại hiện lên dòng chữ" chưa đăng nhập trung tâm an toàn!! không thể tiến hành nghiệm chứng an toàn!vậy dòng chữ đó nghỉa là gì!! va làm sao minh mới rời tộc được!! mong anh em giúp mình