PDA

View Full Version : vài vấn đề mình thấy hơi khó hiểu

Forever_Alone
23-08-2013, 11:07 AM
sao lại chỉ có vip mới được làm nv thương hội? làm sao để chuyển đổi giữa vàng và bạc? k có chức năng ghép TT thì khi có 1 set+6 và lên cao nữa thì những TT cấp thấp phải bán hết à, vậy bh mới có TT cao mà ép đây?
mình đọc mấy bài trước thấy có bạn đề nghị tăng tỉ lệ rớt đồ thừa và hiếm khi đánh boos. mình k mong cái này lắm nhưng mong NPH sẽ chỉnh lại tỉ lệ rớt LB và nguyên liệu trong TVP. nhất là LB để ae còn có đường mà làm TH

Quách Tương
23-08-2013, 05:50 PM
1. Vip và nhiệm vụ thương hội : Nhiệm vụ thương hội cũng thuộc 1 phần của phúc lợi vip ( vì nó mang lại rất nhiều lợi ích, EXP + bạc không khóa +Thủy tinh ) Vì vậy cũng dễ hiểu vì sao vip mới được làm NV thương hội
2. Đổi Vàng và bạc :+ Để đổi vàng sang bạc bạn có thể dùng vàng khóa mua thỏi bạc trong trung tâm giao dịch hoặc hành cước thương nhân
+ Để Đổi bạc sang vàng khóa : bạn có thể mua thỏi bạc trong tiệm tạp hóa tại các thành thị sau đó bán vào trung tâm giao dịch để kiếm vàng khóa
3. Ghép thủy tinh : khi ra phiên bản cấp cao thì sẽ có cách ghép thủy tinh cao hơn ( vì đồ cũng cường hóa khủng hơn lên mình nghĩ là sẽ có ) Còn không thể ghép thủy tinh cấp thấp để tránh tình trạng mất giá các loại thủy tinh.
4. Tỷ lệ nhặt đồ và lệnh bài TVP : Nếu dễ quá thì ai cũng có, ai cũng có thì đâu có giá trị cái này để đảm bảo quyền lợi cho dân famer.
Cám ơn bạn đã tham gia góp ý cùng NKVS !!!Chúc bạn chơi game vui vẻ

Forever_Alone
25-08-2013, 07:39 PM
mình thấy nên có uy danh như kiếm thế. chỉ cần cày đủ uy danh là có thể làm thương hội

MRChao
26-08-2013, 08:14 AM
mình thấy nên có uy danh như kiếm thế. chỉ cần cày đủ uy danh là có thể làm thương hội

Vấn đề thêm hay bớt đâu phải muốn là được hả bạn , được cái này mất cái kia , mình thấy cái vip bạn không muốn mua thì có thể cày , ít nhất bạn có thể kiếm được 1 cái vip tuần nếu bạn siêng 1 chút.