PDA

View Full Version : Góp ý về viếc ngắt kết nối trong game

Trí Sờ Tý
23-08-2013, 01:43 PM
trong game rất nhiều hoạt động đều giới hạn số lượt và cố định giờ. Nếu đang đi Bí cảnh hay Chiến trường mà bị ngắt kết nối thì người bị sẽ mất lượt tham gia mà đồng đội cùng pt cũng khó khăn trong nhiệm vụ. Nên mình xin có ý kiến là:
Khi tham gia các hoạt động trong game mà bị ngắt kết nối thì sẽ được đưa về điểm xuất phát để khi kết nối lại được có thể tiếp tục tham gia.
Hiện nay mình biết có Webgame Gunny cũng thực hiện điều này và mình thấy rất hay.

Quách Tương
23-08-2013, 05:37 PM
Ý kiến của bạn rất hay!!!
Nhưng nếu như bị ngắt kết nối khi đang tham gia hoạt động mà khi OL lại được tính là chưa tham gia thì cũng rất bất cập
Ví Dụ : Như đi thanh vân phong (mình đang cần lênh bài thanh vân 4 chẳng hạn) Mình chỉ cần đi tới cửa 4 rồi rồi rút dây mạng đợi 30 phút sau vào báo danh để tiếp tục ( chỉ đi tới ải 4 rồi lại uot mạng) Như vậy thì khác gì hack.
Cái gì cũng có hai mặt nhưng mình nghĩ chọn được mặt tốt nhất tối ưu nhất mới là việc quan trọng
Cám ơn bạn tham gia góp ý cùng NKVS !!!

Trí Sờ Tý
23-08-2013, 07:30 PM
Ý của mình là số lần tham gia các hoạt động không hề thay đổi. Mình chỉ hi vọng là nếu bị ngắt kết nối mà vào lại dc ngay thì vẫn dc tiếp tục tham gia, còn nếu ko kết nối lại được ngay thì khi hoạt động đó kết thúc thì sẽ bị mất lượt thôi.