PDA

View Full Version : [ Châu Giang 25/8 ] Chương 1 : Anh Hùng Dậy Sóng !!

futuristiclove
24-08-2013, 05:41 PM
Như các bạn đã biết vào ngày mai 25/8 game Ngạo Kiếm Vô Song sẽ mở chức năng '' Lãnh thổ chiến '' đây được xem là 1 trong những chức năng '' Hot '' nhất game . Vào 26/8 nay , giang hồ sẽ dậy sóng , các bang hội sau hơn nữa tháng đã có được cho mình nhũng gia tộc thiện chiến bậc nhất mãnh đất Châu Giang . Và bây giờ mình xin nói sơ qua về 3 bang mà mình cảm thấy là những Bang hội bậc nhất ở mãnh đất này đó là :

1/ Bang Thiên Kiếm ( ThiênThần - ThiênĐịa - ThiênMa - ThiênMệnh - Đế Vương )
>>> Chắc ai có chơi NKVS bản AT1-AT2 đều biết uy danh của Thiên Kiếm Bang , là sự kết hợp thống nhất chặt chẽ giữa 5 gia tộc , Thiên Kiếm bang hiện đang sở hữu một số lượng mem khá đông đảo , tích cực hoạt động , săn boss , pk , đây sẽ là 1 đối thủ đáng gờm trong cuộc đua đến đỉnh vinh quang của sự kiện '' Lãnh thổ chiến '' lần này
+Đánh Giá :
- Đoàn kết : *****
- Sức Mạnh : ****
- Hoạt Động : *****

2/ Bang Khí Phách ( Khí - Phách - ThầnGiới - HùngBá - Thần Phong )
>>> Là 1 bang khá mạnh trong vùng đất Châu giang với sự hổ trợ lực lượng từ Thần Giới tộc và Thần Phong tộc , Bang Khí Phách đang là mối lo ngại với toàn thể bang hội trên vùng đất Châu Giang . Sỡ hữu những anh hùng kiệt xuất như Bang Chủ Vegetta-Sama , Chung Tử Đơn , Ace.NgọaHổ ... KhíPhách bang đang dần chiếm lại được ưu thế đỉnh cao của mình.
+Đánh giá :
- Đoàn kết : ****
- Sức Mạnh : *****
- Hoạt động : *****

3/ Bang Thiên Môn ( Gác Kiếm , Gác Đao , The.God , Uy Chấn , Tiêu_Diêu )
>>> Là ứng cử viên sáng giá nhất trong 3 bang mạnh nhất của Châu Giang , Thiên Môn hiện đang giữ vị trí số 1 của mình ở mãnh đất này , Những anh hùng kiệt xuất như NgoKyLong , Kĩ_Nữ , Vĩnh Thiên ... và nhiều hào kiệt khác hiện cũng đang quy tụ ở Thiên Môn , đây sẽ là 1 trong những bang nặng kí nhất của sự kiện Lãnh thổ chiến lần này!
+ Đánh giá :
- Đoàn kết : *****
- Sức mạnh : *****
- Hoạt động : ****
Và con rất rất nhiều những bang hội khác dần dần được lập lên và đang chiêu mộ các anh tài tự mọi vùng đất , từ mọi kinh thành về quy tụ để chuẩn bị cho 1 cuộc chiến nãy lữa sắp diễn ra vào ngày 25/8 sắp tới đây . Mời các bạn cùng đón xem nhé :beauty: .
P/s : mình chỉ là 1 người chơi ở sv Châu Giang và hiện đang ở bang thiên kiếm , mình lập 2pic này theo ý kiến riêng của mình thôi nha , có sai sót gì cứ góp ý chứ đừng ném gạch tội mình :byebye: , mod sửa tiêu đề thành 25 dùm với :(

phanngocphi17
24-08-2013, 07:14 PM
:sosad: chưa kiếm đc cái bang nào để vào cả huhu

hoainam
24-08-2013, 08:00 PM
mình đang ở bang phí phách nhưng thấy bang thiên môn khá mạnh với đa số top nhưng đoàn kết là sức mạnh nên chưa chắc thiên môn sẽ là số 1 đâu :byebye:

futuristiclove
24-08-2013, 08:07 PM
^
ừm ! hehe , thì tui nói Thiên Môn là ứng cử viên hàng đầu cho top1 event này mà , ben đó vip quá trời :brick:

HiếuDLouis
24-08-2013, 10:10 PM
http://i6.upanh.com/2013/0824/14//57275070.20130824214908.jpg (http://upanh.com/view/?id=fva29y1v7wg)
:)) Ừ thì tranh đoạt sẽ thấy thực lực của Thiên Môn =]

NgoKyLongTL
25-08-2013, 07:21 PM
minh` nghi~ ve suc manh thi khi phach va thien mon ngang nhau thoi ..............Khi Phach cung nhieu vip lam

nguyenvanthan1412
26-08-2013, 08:41 AM
mình chưa kiếm được cái bang nào để vào cả,bang mạnh thì mình lại k đủ tiêu chuẩn :sad:

Chuoi87
26-08-2013, 10:39 AM
top về hết 1 bang thì còn gì hay nhỉ@@

PhêThuốcLắc
26-08-2013, 11:15 AM
mình đang ở bang phí phách nhưng thấy bang thiên môn khá mạnh với đa số top nhưng đoàn kết là sức mạnh nên chưa chắc thiên môn sẽ là số 1 đâu :byebye:

Đoàn kết là sức mạnh. LOLLLLLLLL:brick:
VNĐ thần chưởng mới là sức mạnh, Đoàn kết chỉ thắng thế ở giai đoạn đầu game thôi, càng ngày phân hóa sức mạnh càng rõ, 1 cân 5 là chuyện bình thường :embarrassed:
Nhiều anh hùng kêu cần vô bang online 24/24 =]], thế các bạn làm gì để kiếm tiền sống+ nạp chơi game.
hehe đại gia thực sự nó chỉ chơi < 10h ngày thôi, 1 ngày nó làm bằng cả tuần anh hùng online 24/24 cày đấy

Tiêu Phong
26-08-2013, 12:14 PM
bang huynh đệ thì sao nhỉ, đã chiếm đc 4 lãnh thổ

futuristiclove
26-08-2013, 02:16 PM
^
Đây mới chỉ là bước mở đầu thôi mà , các bang vào lãnh thổ chỉ việc farm npc , 3 4 lãnh thổ vẫn là bt , mấu chốt là ở thứ 6 tuần này đây , các bang sẽ đánh chiếm lãnh thổ nhau và .... 3 bang mình nói ở đầu 2pic có tỉ lệ đứng top cao nhất :beauty:

TranHuyDuc
26-08-2013, 05:08 PM
ai biết cho mình hõi mình cấp 79 100% bây giờ train tiếp không bùa có được tính kinh nghiệm dồn không ai biết chĩ đừng nói láo nhá

Sĩ Tiến
26-08-2013, 05:36 PM
Thiên Môn kỉ luật rất quân đội ! nên rất mạnh

Diệt Tuyệt Sư Thái
27-08-2013, 01:44 AM
Thiên Môn kỉ luật rất quân đội ! nên rất mạnh

Đồng chí nào mà biêt Thiên Môn kỉ luật thế :confused:

OoSTOPoO
27-08-2013, 06:39 AM
Bài Viết Rất Hay! Nhưng bạn đánh giá thực lực Bang qua những acc vip là chưa phải trong game này ! Thực Lực phải nói Số Lượng người tham gia Hoạt Động Bang Hội! Cái Đó Mới Là Vần Đề, Top 1 exp Vip Đồ Cao, Làm xong nv Ủy Thác ! Thậm Chí Đến Giờ tranh đoạt lãnh thổ! cũng chả thèm buồn vào, vì vip mà!, nạp cái card vào còn hơn phần thưởng cá nhân bang hội ! Bác Nào Cũng Đưa Bang Mình Lên Cao hết, nhưng công tâm mà nói! Thực Chất Thì ...... Vip Đánh Nhau Chả Thấy Đâu , Đi Săn Boss Danh khí chi thanh thì ko dám mở tới pk Bang ! tôi ko dám nói bang nào yếu cả nhưng trong sever này theo cảm nhận riêng của Tôi! Gặp Khí đánh nhau rất sướng ! gặp Huynh đệ Với Bách Thắng thì thích ! còn lại chả bang nào đáng quan tâm cả ! ngoài cái hư danh ảo !
Và bạn sai 1 điều nữa ! game này khác game kiếm thế và Võ lâm 1 chỗ ! Thứ nhất giới hạn đẳng cấp , Thứ 2 hệ thống giao dịch rất hay có thể kiếm được vàng khóa để đập đồ ! thứ 3 Các hoạt động sự kiện có kiếm được thủy tinh và ....! và cuối cùng hệ thống khắc hệ môn phái cực kỳ cao nha bạn ! Vì vậy trang bị lên ko bằng người nạp nhiều tiền nhưng cũng xem xém ko quá xa khoảng cách ! bạn nào nói 1 acc gòng nỗi 5 acc đâu ! 1 thằng tiềm long mà đánh với 2 thằng lang văn đã mệt mõi đừng nói trong đó có phái khắc hệ thì khổ rồi nhé !
Và mình cũng chứng minh thêm ! mình biết bạn 1 nỏ trong tộc thiên thần chỉ mới nạp 200k vào game mà gàn full sec đồ hiếm và lên tiềm long, acc SauSieuSao 300k đã tiềm long ngọc 3 và 4 sec đồ hiếm nha bạn ! và họ chỉ choi 1 đến 2 acc thôi ! còn họ chơi sao hay vậy ! thì mình thấy họ chăm ăn boss ! chăm tham gia sự kiện ! chăm kinh doanh mua bán trên trung tâm giao dịch ! vậy thôi !

Còn nói về mỗi bang có mỗi nội quy riêng ! nhưng mà mình thì ko độc tài và làm bang thành kỷ luật quân đội! vì mình thấy ngoài đời cuộc sống đã rất hà khắc ! vào game là để xã stress, ảo chỉ là ảo , nên nhiều lúc bạn nào làm việc ngoài đời hay gặp chuyện ngoài đời có bức xúc vào game sẽ giống như giận cá chém thớt ! mình sẽ tình cảm trước và cho bạn áy nhẹ nhàng xuống! còn trường hơp quá huligan quá khích thì sẽ mời ra bang 1 vài ngày đến khi nào cảm thấy thay đổi lại ! thì về bang!

Game là ảo chứ có phải bộ máy nhá nước đâu ! Bang chủ Game ảo chứ có phải thủ tướng chính phủ đâu mà phải uy nghiêm! Bang chủ game ảo chỉ là nơi giải quyết những hiểu lầm , chia sẽ những bức xúc để cùng nhau giải quyết ! bang chủ là cái quần què đâu phải là ông nội hở tí kick!:)
nên tôn chỉ của mình là bang vui vẽ hòa đồng , tình cảm đi trước kỷ luật ! vây thôi ! dù bang có yêu!

Tiểu Long Nách
27-08-2013, 07:04 AM
Nhớ thời VL1 ngày xưa. Mỗi khi săn boss là mỗi làn PK sướng tay. Đánh nhau rất có chiến thuật. Chỉ di chuyển và nghe theo chỉ đạo 1 người mỗi khi PK. Sau khi săn boss là những trận đánh nảy lửa ở Biên Kinh để giao lưu và cũng để chứng tỏ thế lực 1 bang hùng mạnh nhất nhì server. Con bây giờ khi săn boss chỉ đứng ngay đó ăn boss. Rất nhiều người không buồn đế mở PK bang. Bi KS đánh chết cũng không biết tổ chức lại thế lực, tập trung gần đâu đó để ùa vào dành lại thế trận. Bang chủ, trưởng lão, tộc trưởng hay tộc phó chẳng biết cách chỉ đạo. Chỉ biết hô hào tọa độ kêu A E vào KS boss. Vào bao nhiu, chết bấy nhiêu vì chẳng có 1 chút gì gọi là chiến thuật. 3 Bang hội kể trên hiện tại chỉ so về những ACC VIP, top server. Nhưng so về chiến thuật thì chưa thấy rỏ được. Vì cách PK bang của cả 3 bang còn rời rạt lắm. Vài ý kiến nhận sét nhỏ nhoi của mình đến cả 3 bang hội trên. Mỗi bang hãy họp lại và chọn ra cho bang mình 1 người cầm loa thật chiến. Một trận chiến nào củng phải cần có TƯỚNG giỏi. Đừng nghỉ mình có ACC VIP, có chức vụ cao trong bang thì mọi người phải nghe theo mình. Trong khi mình chẳng có chút tài mọn gì để cầm quân.

OoSTOPoO
27-08-2013, 07:07 AM
Nhớ thời VL1 ngày xưa. Mỗi khi săn boss là mỗi làn PK sướng tay. Đánh nhau rất có chiến thuật. Chỉ di chuyển và nghe theo chỉ đạo 1 người mỗi khi PK. Sau khi săn boss là những trận đánh nảy lửa ở Biên Kinh để giao lưu và cũng để chứng tỏ thế lực 1 bang hùng mạnh nhất nhì server. Con bây giờ khi săn boss chỉ đứng ngay đó ăn boss. Rất nhiều người không buồn đế mở PK bang. Bi KS đánh chết cũng không biết tổ chức lại thế lực, tập trung gần đâu đó để ùa vào dành lại thế trận. Bang chủ, trưởng lão, tộc trưởng hay tộc phó chẳng biết cách chỉ đạo. Chỉ biết hô hào tọa độ kêu A E vào KS boss. Vào bao nhiu, chết bấy nhiêu vì chẳng có 1 chút gì gọi là chiến thuật. 3 Bang hội kể trên hiện tại chỉ so về những ACC VIP, top server. Nhưng so về chiến thuật thì chưa thấy rỏ được. Vì cách PK bang của cả 3 bang còn rời rạt lắm. Vài ý kiến nhận sét nhỏ nhoi của mình đến cả 3 bang hội trên. Mỗi bang hãy họp lại và chọn ra cho bang mình 1 người cầm loa thật chiến. Một trận chiến nào củng phải cần có TƯỚNG giỏi. Đừng nghỉ mình có ACC VIP, có chức vụ cao trong bang thì mọi người phải nghe theo mình. Trong khi mình chẳng có chút tài mọn gì để cầm quân.

I Like U ! Bạn nói rất chính xác ! và mình nghĩ bạn ko phải ở bang thiên kiếm ! khi săn boss! bạn có thể vao https://www.facebook.com/groups/174655289379880/ của bang mình để xem sau mỗi lần săn boss!số lượng người phải vào tù pk 10 vì bang kia ko mở pk bang@@

Teval
27-08-2013, 07:18 AM
Nói về chiến thuật - thỳ mình đã từng lãnh đạo mình biết cái này rất khó. Thui chơi tà tà - khi nào VIP thỳ xin cái chức quân sư chứ bang chiến thật còn nhiều thiếu sót

Sĩ Tiến
27-08-2013, 08:05 AM
Đồng chí nào mà biêt Thiên Môn kỉ luật thế :confused:

The-Men mem mới của Bang :D
..................................................

futuristiclove
27-08-2013, 08:55 AM
Acc ĐộcCôCầuBão của mình nạp có gần 350k đã đc 4 món 10 còn lại 8-9 - tiềm long r == , đi ctr toàn đứng top hé hé :brick:

Troll
27-08-2013, 12:07 PM
Huynh Đệ ơi cố lên !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Gemini
27-08-2013, 01:02 PM
Bạn đánh giá Thiên Kiếm có 4 sao vậy :canny:

http://i6.upanh.com/2013/0824/14//57275070.20130824214908.jpg (http://upanh.com/view/?id=fva29y1v7wg)
:)) Ừ thì tranh đoạt sẽ thấy thực lực của Thiên Môn =]

Có top cá nhân thì hãy khoe. Phản hết bên này đến bên kia để lấy cái hư danh ảo. Bạn thật sự vl :brick:

Smile
27-08-2013, 01:38 PM
Thể loại mỗi game một bạn thân =))....hết game là chúng ta đường ai nấy đi đấy à =)))).....truyền công thì lấy tiền.....vào còn nói nó nhiều tiền nó ngu....:X giờ cúp đít theo sau ;)) bạn rất giống 1 chính trị gia 3 phải =)))))

Còn về việc bang hội....:X bạn đánh giá tnay theo mình cũng đc rồi ;) cái chính ae chơi với nhau về sau thôi ^^...quan trọng gì cái danh hão ......

Diệt Tuyệt Sư Thái
27-08-2013, 01:53 PM
The-Men mem mới của Bang :D
..................................................

Tộc nào thế đồng chí nhỉ :)). Kỉ luật là sức mạnh mà.

Sún
28-08-2013, 11:20 AM
Minh Giáo ...................................... +1 nào
AE nào thích nhậu nhẹt thì vô

Sĩ Tiến
28-08-2013, 11:25 AM
Tộc nào thế đồng chí nhỉ :)). Kỉ luật là sức mạnh mà.

Tộc Uy Chấn thím ơi :D đội Phi Hổ

HiếuDLouis
29-08-2013, 09:51 PM
phản clm mẹ mài à gemini :)) vô cực hái quả chửi ae 4 tộc khác bị thiên môn sút thì thôi =] tao éo hợp vs ae thì tao ra =] làm éo đc gì tao ??? h tức sủa à gemini =] tao có top 1 đấy,tao top 1 exp cái sv này vĩnh viễn nè =] thèng top 2 rẻ rách =)) ráng bơi lên nhé gemini =)) acc này tao k nạp vẫn đc 1 cái top 1 đấy nhóc ác =]] rẻ ráck

Smile
29-08-2013, 10:04 PM
phản clm mẹ mài à gemini :)) vô cực hái quả chửi ae 4 tộc khác bị thiên môn sút thì thôi =] tao éo hợp vs ae thì tao ra =] làm éo đc gì tao ??? h tức sủa à gemini =] tao có top 1 đấy,tao top 1 exp cái sv này vĩnh viễn nè =] thèng top 2 rẻ rách =)) ráng bơi lên nhé gemini =)) acc này tao k nạp vẫn đc 1 cái top 1 đấy nhóc ác =]] rẻ ráck

hay ho cái đéo gì mà top 1 KN =))) sợ bị vượt à.....đ' nạp đồng nào thì lsao....=)))) cái loại m chơi đc bao lâu ......thích chửi nhau để lại bố m cái sđt đê :X ...TP chứ gì...hay tỉnh lân cận

Gemini
29-08-2013, 10:06 PM
phản clm mẹ mài à gemini vô cực hái quả chửi ae 4 tộc khác bị thiên môn sút thì thôi =] tao éo hợp vs ae thì tao ra =] làm éo đc gì tao ??? h tức sủa à gemini =] tao có top 1 đấy,tao top 1 exp cái sv này vĩnh viễn nè =] thèng top 2 rẻ rách ráng bơi lên nhé gemini acc này tao k nạp vẫn đc 1 cái top 1 đấy nhóc ác =]] rẻ ráck

Cho mẹ bố mày cái địa chỉ đi con chó bố đến tận nhà nói chuyện vs mày. :brick:

HiếuDLouis
29-08-2013, 10:07 PM
trên diễn đàn hổ báo vl =]] thích thì xem acc a đang đập đồ nè gemini =]] bơi lên đây em =]] từ công lực,cường hóa,top 1 exp,mài có gì = tao =)) vãi l` chú bé =))

xin địa chỉ nhà a à =]] đúng chất trẻ trâu cay cú tội nghiệp con súc này vl =))

rất phũ cho bé gemini ráng cày vẫn mãi lẹt đẹt tóp 2 exp =)) cường hóa cũng éo = ai =)) sợ thật giỏi cái mồm =]] tao 1 acc cày top exp vĩnh viên,1 acc đập đồ =)) thích thì so sánh đi =)) vãi chú bé cay cú ghê thế em,éo có tiền nạp vào game à =))

Gemini
29-08-2013, 10:13 PM
trên diễn đàn hổ báo vl =]] thích thì xem acc a đang đập đồ nè gemini =]] xdeathx =]] bơi lên đây em =]] từ công lực,cường hóa,top 1 exp,mài có gì = tao =)) vãi l` chú bé =))

xin địa chỉ nhà a à =]] đúng chất trẻ trâu cay cú tội nghiệp con súc này vl =))

rất phũ cho bé gemini ráng cày vẫn mãi lẹt đẹt tóp 2 exp =)) cường hóa cũng éo = ai =)) sợ thật giỏi cái mồm =]] tao 1 acc cày top exp vĩnh viên,1 acc đập đồ =)) thích thì so sánh đi =)) vãi chú bé cay cú ghê thế em,éo có tiền nạp vào game à =))

Tao nói vs mày làm gì tao trẻ trâu thì mày cho bố cái địa chỉ cái bố đến tận nhà mày nói chuyện Sài Gòn à. Đến gặp thì xem ai là trẻ trâu hay HPBP thế thôi. Ko thì im cọn mẹ mồm vào rẻ rách nhứ mày thì bố chịu CSM thì nói hay lắm vào game thì lộ rõ bản chất là 1 con chó vl :brick:

Smile
29-08-2013, 10:17 PM
đm nói chuyện với thg trẻ con này ....mệt mỏi vkl =))).....

Ngạo
29-08-2013, 10:18 PM
BQT xin được đóng chủ đề này lại. Các bạn vui lòng không dùng ngôn từ khiếm nhã tại đây!