PDA

View Full Version : không bán TT trong shop là 1 điều chính xác

Trẻ Trâu Sống Lâu
27-08-2013, 09:35 AM
-Chơi game là để tìm hiểu cái thâm túy của game , chứ k phải dùng tiền
- Game mới mở dc 1 tháng , mà mấy pác , muốn cường hóa max thì lấy gì gọi là tìm hiểu game
- Cái gì cũng từ từ , chứ nạp tiền vào , rồi click click , các pác không chán sao
- Chơi game , là chơi lâu dài , chứ không phải 1 ngày 2 ngày rồi bỏ game
- Game này có dịch chuyển cường hóa , nên sử dụng không nhiều TT , chỉ có điều khó kiếm , mà đã khó kiếm , chúng ta mới sống lâu với game
SERVER MỞ CHƯA ĐƯỢC 1 THÁNG , MÀ ĐÃ FULL CƯỜNG HÓA , THÌ LẤY GÌ ĐỂ PHẤN ĐẤU HẢ CÁC CÔ CÁC PÁC
có tiền chưa chắc đã mạnh , có tiền chưa chắc đã có tất cả , có tiền chưa chắc đã mua được TT, dần xóa bỏ khoảng cách giàu nghèo
NPH không bán TT trong shop là 1 điều rất đúng đắn , mang tính chiến lược lâu dài, và bền vững,

ChiếnThần
27-08-2013, 11:09 AM
ko bán trong trân các thì bán trong tùy thân giá cao hơn , thì đại gia vẫn mạnh như vậy thôi

BãoTápPhongBa
27-08-2013, 11:32 AM
cái tên th` thớt nói lên tất cả:beauty:

JuVoldemo
27-08-2013, 11:38 AM
Đúng là trẻ trâu mà :baffle:

MaVương1490
27-08-2013, 11:48 AM
Thế sv chỉ mở cho mấy thằng rảnh rỗi cả ngày chơi game cày tt đập đồi thôi ak, thế mấy người đi làm họ ko có thời gian lấy thời gian đâu ra mà kiếm tt đập đồ . . . NPH mà cữ chiều mấy thằng chời game mà ko chị đầu tư tiến thì có mà đến sạt nghiệp . . .

Trang Axít
27-08-2013, 11:54 AM
Bác thớt có suy nghĩ quả thật là vĩ đại , lo sợ gamer đập đồ chán rồi nghĩ game nữa chứ =))=)), những Thread thế này lập ra chỉ để trấn an gamer và khẳng định yêu cầu bỏ TT của họ là không sai thôi>:)>:)>:)

Châu Vô Địch
27-08-2013, 12:24 PM
Chơi vui là chính,nph ra sao thì chơi vậy ,ý kiến ý cò làm j

SatThu76
27-08-2013, 01:52 PM
-Chơi game là để tìm hiểu cái thâm túy của game , chứ k phải dùng tiền
- Game mới mở dc 1 tháng , mà mấy pác , muốn cường hóa max thì lấy gì gọi là tìm hiểu game
- Cái gì cũng từ từ , chứ nạp tiền vào , rồi click click , các pác không chán sao
- Chơi game , là chơi lâu dài , chứ không phải 1 ngày 2 ngày rồi bỏ game
- Game này có dịch chuyển cường hóa , nên sử dụng không nhiều TT , chỉ có điều khó kiếm , mà đã khó kiếm , chúng ta mới sống lâu với game
SERVER MỞ CHƯA ĐƯỢC 1 THÁNG , MÀ ĐÃ FULL CƯỜNG HÓA , THÌ LẤY GÌ ĐỂ PHẤN ĐẤU HẢ CÁC CÔ CÁC PÁC
có tiền chưa chắc đã mạnh , có tiền chưa chắc đã có tất cả , có tiền chưa chắc đã mua được TT, dần xóa bỏ khoảng cách giàu nghèo
NPH không bán TT trong shop là 1 điều rất đúng đắn , mang tính chiến lược lâu dài, và bền vững,

Uh thì xóa bỏ khoảng cách giàu nghèo, tất cả game đều chơi 3-6 acc cày cho vui để NPH nấu cháo ăn cho mát ruột:haha:
P/S: đúng là suy nghỉ của trẻ trâu =)) biết 1 mà ko có biết đến 2-3-4-......[-X

MRChao
27-08-2013, 02:10 PM
ko bán trong trân các thì bán trong tùy thân giá cao hơn , thì đại gia vẫn mạnh như vậy thôi

Chẳng phải nếu bán ở tiệm tùy thân thì dân cày có cơ hội để mua chúng à

SatThu76
27-08-2013, 02:31 PM
Chẳng phải nếu bán ở tiệm tùy thân thì dân cày có cơ hội để mua chúng à

bạn mới chơi game này phải ko ??
bán ở đâu cũng vậy thôi, có điều giá hơi khác nhau 1 tí ,( game này mọi thứ bạn có đều có thể quy đổi thành vàng khóa, mà vàng khóa là loại tiền tệ GD chủ yếu của game này đó bạn)

Ông Của Bạn
27-08-2013, 06:31 PM
Chuẩn con mẹ nó rùa , đi chiến trường hàng ngày còn đươc 3k tk cũng tạm hie hie

To Giang
27-08-2013, 07:05 PM
Chủ topic phát biểu đúng rồi còn gì . Đi đấu phái đi chiến trường mà cứ ra là bị giết , toàn 1 thằng chấp cả pt thì các bác có thấy nản ko ? . Chơi game là để vui nhưng mà như thế thì ai vui cho được nữa . NPH bán TTT làm cho các Vip lên đồ quá sớm dẫn đến mất cân bằng sau này chỉ còn lại các Vip chơi với nhau , sever vắng lèo tèo . Chắc hẳn NPH và gamer đều không muốn điều này

Trẻ Trâu Sống Lâu
27-08-2013, 09:47 PM
chơi game là chơi , lâu dài , serrver mới mở chưa dc 1 tháng , mà max cường hóa , thì lấy gì chơi nữa đây , đâm ra chán game

Love You Forever
27-08-2013, 10:19 PM
Bác ấy nói đùng rồi đây.
Mới vào game mà mã hết đồ thì còn vui gì nữa, ra ngoài nó bá đạo quá mức, một mình xơi cả team thì ai mà chả nản.
Beokaka của Kiếm thế cũng mất 1 khoảng thời gian khá dài mới lên max đc, và số người như thế cũng ít trong Kiếm thế, cho nên không bán tử thủy tinh là điều hợp lí.
Còn TTGD thì bán gần đồ ngon bị các VIP đại gia xúc khi chưa thấy mặt đâu như toái phiến chẳng hạn. sever Thiên sơn ra mắt đc 4 ngày mà 1 đi đấu phái thấy có acc toàn linh thạch 2 loại ngon.
nhưng mà tui thấy game thế này là ổn rùi, đi chiến trường với đấu phái Pk hay là đỡ phân nào đồ, các đại gia cũng phải bỏ nhiều thời gian, như thế mới hay.
Còn các bác cmt trong này em nghĩ toàn dân nạp thẻ để chơi qua ngày, NPH ra game để nhiều người chơi chứ đâu phải cho đại gia bá đạo chơi với nhau đâu.HẾT có gì sai sót xin đừng ném gạch. :brick:

ruby
27-08-2013, 11:27 PM
nta mở game cho ae ta chơi đó củng là cái nghề kinh doanh, chứ tạo ra cho mấy bác rảnh rổi ngồi cày thì người tạo ra game và người mướn sever cho mấy bạn chơi free ak ! nói như tụi mày cạp đất mà ăn ak.?

Trẻ Trâu Sống Lâu
28-08-2013, 06:41 AM
nta mở game cho ae ta chơi đó củng là cái nghề kinh doanh, chứ tạo ra cho mấy bác rảnh rổi ngồi cày thì người tạo ra game và người mướn sever cho mấy bạn chơi free ak ! nói như tụi mày cạp đất mà ăn ak.?
mỗi NPH điều có hướng kinh doanh khác nhau , nhưng điều có điểm chung là LỢI NHUẬN
ví dụ: ép VK từ 8 lên 9 không có TTT , các pác dùng lam thủy tinh mua trong shop , nhưng tối đã có 10 viên lam thủy tinh , thì các pác nghĩ tỷ lệ % thành công là bao nhiêu , xịt vào shop mua , dân không có thời gian thì dùng vàng không khóa , dân cày thì dùng vàng khóa
đó là lợi nhuận của người ta đó

HoaDang
28-08-2013, 07:36 AM
Mình nghĩ vẫn như nhau cả thôi, việc bán TT bằng chuyện ký còn tốn kém hơn là bán thẳng trên shop, giờ mua TT giá còn cao hơn 1800v nhiều, người chơi sẽ mất nhiều vàng hơn nếu muốn mua tứ TT không khóa trên đấu giá. Nói tóm lại đây là một chiêu rất quái của nhà phát hành game. Chỉ lừa được mấy chu trẻ trâu.

oStarAngelo
28-08-2013, 08:05 AM
Chủ topic phát biểu đúng rồi còn gì . Đi đấu phái đi chiến trường mà cứ ra là bị giết , toàn 1 thằng chấp cả pt thì các bác có thấy nản ko ? . Chơi game là để vui nhưng mà như thế thì ai vui cho được nữa . NPH bán TTT làm cho các Vip lên đồ quá sớm dẫn đến mất cân bằng sau này chỉ còn lại các Vip chơi với nhau , sever vắng lèo tèo . Chắc hẳn NPH và gamer đều không muốn điều này

Bạn nói ko đúng rồi...

Mình max lever, max Võ Công; Đồ gần full set +11; Full linh thạch 3 đi chiến trường gặp Đào Hoa Đảo hãy những phái khắc hệ đồ cùi hơn vẫn chết lên chết xuống....

Mình nghĩ vẫn như nhau cả thôi, việc bán TT bằng chuyện ký còn tốn kém hơn là bán thẳng trên shop, giờ mua TT giá còn cao hơn 1800v nhiều, người chơi sẽ mất nhiều vàng hơn nếu muốn mua tứ TT không khóa trên đấu giá. Nói tóm lại đây là một chiêu rất quái của nhà phát hành game. Chỉ lừa được mấy chu trẻ trâu.

Thôi kệ đi, coi như mình nhịn bớt 1 tô phở mỗi ngày vậy...

mỗi NPH điều có hướng kinh doanh khác nhau , nhưng điều có điểm chung là LỢI NHUẬN
ví dụ: ép VK từ 8 lên 9 không có TTT , các pác dùng lam thủy tinh mua trong shop , nhưng tối đã có 10 viên lam thủy tinh , thì các pác nghĩ tỷ lệ % thành công là bao nhiêu , xịt vào shop mua , dân không có thời gian thì dùng vàng không khóa , dân cày thì dùng vàng khóa
đó là lợi nhuận của người ta đó

Xin lỗi bạn chứ bạn thử như tôi; Đập cây vũ khí 80 từ +9 lên +10 nhét full 16 viên tím được có 72% và mis rồi lại mất công đi cày từng cục một coi... Khám phá game là như thế đấy, cậu đã bao giờ đập nổi món đồ nào Max Cường Hóa chưa?

HAI
28-08-2013, 08:49 AM
Cái nào cũng có 2 mặc của nó cả, lợi người này nhưng mà hại người kia :baffle:

Bỏ TT trong TBC nhưng bán ở Truyện Ký là 1 cách để NPH cố gắng dung hòa cả 2 rồi đấy các bác ợ :go:

Huy Đào
28-08-2013, 12:32 PM
Bán cũng được, ko bán cũng chả sao. Mình ko quan trọng chuyện tranh giành năng lực "ảo" :( 1 tháng nạp 3 400k vào, chỉ là cho có cái giải trí lúc mình chán thôi :(

LoveList
28-08-2013, 12:46 PM
Phải nói là toàn các thánh phán như vớ đc :)))..Bán điểm truyền kí có thể mua đc = vàng or vàng khóa.....Cả dân ko nạp lẫn nạp đều có thể mua đc
>>nếu là ng chăm chỉ canh đi săn boss.hên xui đc mấy đồ hiếm bán đc 4-6k vàng khóa...Dư sài vài viên tử cmnr :)))
Ng ta có tiền ng ta nạp..Đó là chuyện bt :)))..Chả nhẽ các thánh muôn k bán tử tinh + nguyên liệu nữa..Thế thì cái shop có gì để mua ko :)))..Toàn trẻ trâu ko..Đéo nạp và ko chơi đc thì vui lòng next giùm..1 ngày dư giả cũng đc vài k vàng khóa ..Thừa đập đồ cmnr

Zup Ken
28-08-2013, 02:26 PM
Phải nói là toàn các thánh phán như vớ đc :)))..Bán điểm truyền kí có thể mua đc = vàng or vàng khóa.....Cả dân ko nạp lẫn nạp đều có thể mua đc
>>nếu là ng chăm chỉ canh đi săn boss.hên xui đc mấy đồ hiếm bán đc 4-6k vàng khóa...Dư sài vài viên tử cmnr :)))
Ng ta có tiền ng ta nạp..Đó là chuyện bt :)))..Chả nhẽ các thánh muôn k bán tử tinh + nguyên liệu nữa..Thế thì cái shop có gì để mua ko :)))..Toàn trẻ trâu ko..Đéo nạp và ko chơi đc thì vui lòng next giùm..1 ngày dư giả cũng đc vài k vàng khóa ..Thừa đập đồ cmnr

bác nói quá chuẩn => 1 ngày hên có khi la liếm hơn 1 vạn vàng khóa như chơi

tranght
28-08-2013, 04:44 PM
Game hay mà do các bác vào chửi nhau thế này làm loạn sới hết cả lên. Cứ gây gỗ nhau làm gì nhỉ. mình yếu thì tìm thằng yếu mà đánh. Lập nhiều acc mà đi cày tiền tôi hôm qua bán được 20 vạn bạc 1000v đấy. Nói chung là có rất nhiều cách để kiếm tiền. Chỉ những người trẻ trâu hoặc một ai đó có dụng ý khác vào ném gạch cho game hay này thôi.

To Giang
28-08-2013, 11:10 PM
bác nói quá chuẩn => 1 ngày hên có khi la liếm hơn 1 vạn vàng khóa như chơi

Làm gì ra được 1 vạn vậy bác :nose:

Đông Phòng Tử
30-08-2013, 09:33 AM
vớ vẩn :-? trc nó bán trong shop dùng 1k8 vàng khóa vẫn mua được . h nó bán trong shop tùy thân thì cả nạp tiền và k nạp tiền đều mất hơn 2k vàng hay vàng khóa mới mua đc :-? đúng là đúng như thế nào, lợi có mấy ông lên max đồ trc thôi, mình lên sau đã khó h càng khó :-14

Trẻ Trâu Sống Lâu
31-08-2013, 08:58 AM
các pác nói có suy nghĩ không , server THIÊN SƠN , cho dù có tiền vẫn không mua được TỬ THỦY TINH nhé ,
mong NPH đừng bán TTT trong shop , để cân bằng game, để mọi người có hứng thú mà cày cuốc , săn lùng TTT , như thế mới vui ( ai không cày dc thì bỏ tiền mà mua , đó là quy luật, không bỏ sức thì bỏ của )

Sĩ Tiến
31-08-2013, 10:53 AM
NPH đánh đúng tâm lý của những bác ko nạp mà chơi chùa và đào mỏ từ chùa ... những chú như chủ topic ko mang lại kinh tế cho họ thì họ sẽ đào thải hết .. luật là thế .. các chú mượn game ( đất ) để cày vậy thì ko trả tiền thuê mặt bằng à ???

Trẻ Trâu Sống Lâu
31-08-2013, 11:29 AM
nph đánh đúng tâm lý của những bác ko nạp mà chơi chùa và đào mỏ từ chùa ... Những chú như chủ topic ko mang lại kinh tế cho họ thì họ sẽ đào thải hết .. Luật là thế .. Các chú mượn game ( đất ) để cày vậy thì ko trả tiền thuê mặt bằng à ???
1 game luôn có người chăm cày và người chăm nạp tiền , họ luôn hổ trợ luôn bổ sung cho nhau , có kẻ bán có người mua , thiếu người cày thì đại gia lấy đâu vật phẩm mà mua , thiếu đại gia thì nph lại càng sớm chết
các pác cứ suy nghĩ , mất 1 trong 2 , thì game sẽ thế nào , có tồn tại lâu dài dc không ?

Jenny
31-08-2013, 12:33 PM
1 game luôn có người chăm cày và người chăm nạp tiền , họ luôn hổ trợ luôn bổ sung cho nhau , có kẻ bán có người mua , thiếu người cày thì đại gia lấy đâu vật phẩm mà mua , thiếu đại gia thì nph lại càng sớm chết
các pác cứ suy nghĩ , mất 1 trong 2 , thì game sẽ thế nào , có tồn tại lâu dài dc không ?

Like mạnh, chính xác là như vậy!

Leynet
31-08-2013, 01:57 PM
đại gia thì yên tâm thiếu người cày bán vật phẩm thì đại gia mua đồ của NPH ko chết đâu mà lo =))
lấy ví dụ đơn giản bán TTT trên cash shop ấy thíu người cày thì mua trên shop =)) thíu tiền thì nạp tiền mua thỏi bạc trên TTGD. vật phẩm vip ko có dân cày thì sẽ lại có event của NPH. Chủ yếu là mua từ dân cày thì giá thành rẻ hơn thôi :sogood:

Sĩ Tiến
31-08-2013, 03:57 PM

Cái thâm túy của game ko nằm ở mua bán ko đâu bạn, bạn dân buôn cày thì đừng nói đến chữ " Thâm Túy ", bằng điểm truyện ký thì họ mua thủy tinh như chơi bạn à ! vật phẩm thì họ ko biết săn boss như bạn à ? đại gia chứ củng săn boss kiếm đồ ầm ầm đấy thôi ..