PDA

View Full Version : Những thay đổi khó chịu từ phía NPH, thật sự rất bực!!

Thiên Lang Nha
27-08-2013, 01:43 PM
Hôm nay sau kỳ bảo trì lúc 9h, có vài bất cập đã xuất hiện. Không biết đây là dụng ý của NPH hay như thế nào, nhưng cá nhân mình rất bức xúc vì những thay đổi này ko mang tính chất xây dựng, mà chỉ đem lại những cái bực mình cho game thủ. Cụ thể:
1. Sau khi đi chiến trường lúc 1h, ra xem nhận thưởng thì số lần đi trong ngày còn 0 lần, nghĩa là 1 ngày đi đc 1 chiến trường ??? Không phải chỉ có mình mình, mà có nhiều a e thấy vậy. Dụng ý của NPH là gì trong việc này ???
2. Đêm qua mình bắt đầu chúc phúc hết lượt của ngày hôm nay, vậy mà trưa nay log acc vào, tất cả các hiệu quả chúc phúc đều biến mất ???
3. Lượng tử thủy tinh trên shop TTGD đêm qua còn tồn kho hơn 1500 viên, trưa nay log acc ko còn 1 cục. Anh em nói sau khi bảo trì đã bị remove hết. 1 cách làm việc ko thể chấp nhận được. Game thủ chúng tôi là khách hàng, chứ ko phải con em của NPH, mà muốn đối xử sao cũng được. Chúng tôi bỏ tiền ra để mua bức xúc vào người chăng??

Cần 1 mod vào đây giải đáp, tôi ko cần những lời giải thích vòng vo.

Ngạo
27-08-2013, 01:58 PM
BQT xin giải đáp các vấn đề như sau:
- Chiến trường 1 ngày được cộng 2 lần, và cộng dồn tối đa là 14 lần. Về trường hợp mà bạn phản ành, bạn có thể vào trang http://hotro.duo.vn và cung cấp thông tin tài khoản để được giải đáp.
- Về vấn đề chúc phúc, hiệu quả giữ nguyên và không mất sau khi bảo trì. Bạn có thể cung cấp hình ảnh nhân vật hiện tại và BQT sẽ kiểm tra về lượt quay của bạn.
- Về vấn đề TTT trên TTGD (theo như bạn phản ánh thì có lẽ bạn chơi ở server Châu Giang), trước 24h ngày 26/8 số TTT tồn kho đã hết, NPH hoàn toàn không can thiệp vào TTGD, không hề có việc bảo trì xong thì số TTT bị gỡ khỏi hệ thống.

Như vậy, với 2 trường hợp đầu, BQT cần thông tin tài khoản, hình ảnh liên quan để có câu trả lời.
Thân!

Thiên Lang Nha
27-08-2013, 05:42 PM
BQT xin giải đáp các vấn đề như sau:
- Chiến trường 1 ngày được cộng 2 lần, và cộng dồn tối đa là 14 lần. Về trường hợp mà bạn phản ành, bạn có thể vào trang http://hotro.duo.vn và cung cấp thông tin tài khoản để được giải đáp.
- Về vấn đề chúc phúc, hiệu quả giữ nguyên và không mất sau khi bảo trì. Bạn có thể cung cấp hình ảnh nhân vật hiện tại và BQT sẽ kiểm tra về lượt quay của bạn.
- Về vấn đề TTT trên TTGD (theo như bạn phản ánh thì có lẽ bạn chơi ở server Châu Giang), trước 24h ngày 26/8 số TTT tồn kho đã hết, NPH hoàn toàn không can thiệp vào TTGD, không hề có việc bảo trì xong thì số TTT bị gỡ khỏi hệ thống.

Như vậy, với 2 trường hợp đầu, BQT cần thông tin tài khoản, hình ảnh liên quan để có câu trả lời.
Thân!

Cám ơn mod, đồng thời xin lỗi vì mình đã có chút nóng nảy, mong bạn bỏ qua.

Đây là hình ảnh mới nhất của mình, vừa chụp xong.

http://i1184.photobucket.com/albums/z332/VuTuanAnh1984/2013-08-27_17-36-40.jpg (http://s1184.photobucket.com/user/VuTuanAnh1984/media/2013-08-27_17-36-40.jpg.html)

Như bạn đã thấy, góc phải bên trên màn hình ko có 1 hiệu ứng chúc phúc nào, mặc dù số lần quay của mình đã về 0 và mới quay vào thời gian hơn 12h đêm qua.
Nhìn vào kết quả chiến trường, thì thấy có kết quả 2 trận ngày hôm qua. Ngày hôm nay mình đi trận 1h xong, ra nhận thưởng thì thấy số trận còn lại = 0. Bạn có thể thấy bằng mắt thường là kết quả 2 trận + 1 trận chưa nhận là 3, số trận còn 0, vậy 1 trận nữa đã đi đâu???
Cám ơn bạn đã quan tâm.

Ngạo
27-08-2013, 08:16 PM
Chào bạn ThiênLangNha, BQT đã kiểm tra và thấy đúng là bạn đã bị mất hiệu ứng chúc phúc và mất 1 trận chiến trường. BQT đang kiểm tra lại nguyên nhân của bấn đề này và sẽ khắc phục.
Qua ngày 28/8, nếu bạn còn gặp tình trạng này thì vui lòng báo lại.
Rất mong bạn thông cảm vì sự cố đáng tiếc này!

Thiên Lang Nha
27-08-2013, 10:39 PM
Chào bạn ThiênLangNha, BQT đã kiểm tra và thấy đúng là bạn đã bị mất hiệu ứng chúc phúc và mất 1 trận chiến trường. BQT đang kiểm tra lại nguyên nhân của bấn đề này và sẽ khắc phục.
Qua ngày 28/8, nếu bạn còn gặp tình trạng này thì vui lòng báo lại.
Rất mong bạn thông cảm vì sự cố đáng tiếc này!

Cám ơn bạn. Cho đến thời điểm này thì mình chưa thấy có 1 sự chuyển biến nào. Rất mong là qua ngày mới sẽ đc khắc phục.
Dù sao thì cũng 1 thanks cho mod đã sâu sát với quần chúng.
Tks and best rgd!

Thiên Lang Nha
28-08-2013, 07:25 AM
Kính gửi Mod!
Sáng nay mình vào check lại, và kết quả còn làm mình bực hơn. Lẽ ra sang ngày mới, số trận chiến trường có thể đi của mình phải là 2 trận, cộng với 1 trận đã mất của mình là 3, nhưng kết quả chỉ là 1.
Mình bị bug quái quỷ gì vậy ????

Ngạo
28-08-2013, 09:55 AM
Chào bạn! Bạn cho mình xin hình ảnh hiện tại về lượt chiến trường của bạn nhé.

Thiên Lang Nha
28-08-2013, 10:06 AM
Chào bạn! Bạn cho mình xin hình ảnh hiện tại về lượt chiến trường của bạn nhé.

Hiện giờ mình đang đi làm, trưa về mình sẽ gửi thông tin bạn nhé.

Tình trạng này là 1 ngày mình chỉ nhận được 1 trận, khá là thiệt thòi đó nhé.

Xuân_Thành_47
28-08-2013, 10:15 AM
Mình bên sever Biện Kinh - Thái Sơn cũng bị như bạn Thiên Lang Nha, ngày hum qua chỉ đi đc 1 trận Chiến Trường thui ak, sau trận 1h đó mình ko vào đc Chiến Trường nữa, ko lẽ bây giờ mỗi ngày chỉ đc tham gia Chiến Trường có 1 lần thui ak
để hum nay minh test lại, nếu vẫn như hum qua chỉ đi đc 1 trận/1 ngày, mình sẽ lưu hình ảnh lại cho BQT ...

Ngạo
28-08-2013, 12:03 PM
Các bạn chú ý thông tin này nhé

Đẳng cấp 70-79, số lần chiến trường mỗi ngày tối đa tích lũy 2 trận, tối đa tích lũy tổng 14 trận.
Sau đẳng cấp 80, mỗi ngày tối đa tích lũy 1 trận, tối đa tích lũy tổng 14 trận.

Link: http://nkvs.vn/ngao-kiem-ky-thu/he-thong-dac-sac/chien-truong_.html

Thiên Lang Nha
28-08-2013, 12:12 PM
Các bạn chú ý thông tin này nhé

Ok cái này mình ghi nhận, nhưng vấn đề 1 trận trước đó của mình thì giải quyết như thế nào đây hả Ngạo ???

Mà để tích 1 ngày 1 trận thế này thì quả thật rất chán. Anh em chơi game kiếm hiệp cần nhất là cái môi trường đó, giờ hạn chế vậy còn gì vui ???

Ngạo
28-08-2013, 12:36 PM
Về số trận của bạn vào ngày 27/8, BQT đang kiểm tra lại nguyên nhân và tìm phương án khắc phục, nếu có thể đền bù và hỗ trợ thì BQT sẽ thông báo sau.
Ngoài ra, ý kiến đóng góp của bạn đã được ghi nhận, và mình sẽ chuyển sang bộ phận có liên quan để xem xét về vấn đề này.
Thân!

Thiên Lang Nha
29-08-2013, 05:22 PM
Về số trận của bạn vào ngày 27/8, BQT đang kiểm tra lại nguyên nhân và tìm phương án khắc phục, nếu có thể đền bù và hỗ trợ thì BQT sẽ thông báo sau.
Ngoài ra, ý kiến đóng góp của bạn đã được ghi nhận, và mình sẽ chuyển sang bộ phận có liên quan để xem xét về vấn đề này.
Thân!

Đến ngày hôm nay đã có kết quả gì chưa vậy bạn ??

philbui
29-08-2013, 07:17 PM
minh o server chau giang. acc oOFearlessOo.cung bi loi la 1 ngay chi tham gia dc 1 lan CT.sau khi bao tri den hom nay la 3 ngay,moi ngay minh bi mat 1 lan tham gia CT,tinh ra la minh da mat 3 lan tham gia CT. Minh da mat 3 lan tham gia CT ma minh cung ko dc tinh tich luy so lan tham gia luon. mong kiem tra ho minh.

Thiên Lang Nha
02-09-2013, 01:17 PM
Chìm xuồng rồi sao Ngạo :go:

Chờ đến giờ vẫn ko có ý kiến gì ??

Ngạo
03-09-2013, 03:48 PM
Bạn kiểm tra thư nhé và nhận đền bù nhé.
Mong bạn thông cảm vì không thể đền bù lại được số lần tham gia chiến trường.
Thân!

Thiên Lang Nha
03-09-2013, 05:13 PM
Bạn kiểm tra thư nhé và nhận đền bù nhé.
Mong bạn thông cảm vì không thể đền bù lại được số lần tham gia chiến trường.
Thân!

Cám ơn Ngạo. Tuy nhiên mình vừa vào check và chưa có gì bạn ạ ...

Ngạo
03-09-2013, 08:48 PM
@@ Mình sẽ hỏi lại xem sao. Rất xin lỗi bạn.