PDA

View Full Version : Vài góp ý của riêng mình về NKVS

Jun Neko
28-08-2013, 10:42 PM
Thứ nhất : Việc không bán thủy tinh và nguyên liệu trong shop là không nên, nhiều người chỉ biết nói "mất cân bằng trong game" thì mình nghĩ các bạn không nghĩ đến những người cả ngày đi làm, đâu có thời gian như mấy bạn rảnh chơi cả ngày cày cuốc...
Vốn dĩ công bằng của game là do người chơi, người nạp tiền dĩ nhiên phải hơn những người không nạp tiền (lẽ tất nhiên)
Thứ hai : Tỉ lệ cường hóa rốt cuộc có đúng như trên game. Có lần mình cường hóa 98% xịt liên tiếp 2 lần. Còn 70 80% thì xịt cũng rất nhiều, nếu NPH có thể nâng tỉ lệ lên 1 chút (k cần phải 98% là phải 98% thực sự ^^ thì cũng ổn)

MỘT VÀI Ý KIẾN NHO NHỎ, MONG ADMIN VÀ MỌI NGƯỜI ỦNG HỘ NHÉ :D

Ngạo
29-08-2013, 12:06 AM
Chào bạn!
Trong game có chức năng đặt mua và trung tâm đấu giá, bạn có thể dành chút thời gian để dạo qua thị trường đấu giá, trung tâm giao dịch và mua các vật phẩm cần thiết. Ngoài ra, với các server cũ thì thủy tinh và nguyên liệu được bán trong tiệm truyện ký.
Vấn đề thứ 2: Cường hóa trang bị phụ thuộc vào may mắn, đôi khi 30, 40% cũng có thể thành công, nhưng có khi 99% còn thất bại Việc này thì BQT không thể can thiệp

Jun Neko
29-08-2013, 11:26 AM
Chào bạn!
Trong game có chức năng đặt mua và trung tâm đấu giá, bạn có thể dành chút thời gian để dạo qua thị trường đấu giá, trung tâm giao dịch và mua các vật phẩm cần thiết. Ngoài ra, với các server cũ thì thủy tinh và nguyên liệu được bán trong tiệm truyện ký.
Vấn đề thứ 2: Cường hóa trang bị phụ thuộc vào may mắn, đôi khi 30, 40% cũng có thể thành công, nhưng có khi 99% còn thất bại Việc này thì BQT không thể can thiệp

về thủy tinh, chẳng lẽ bắt người chơi nạp tiền "vàng không khóa cũng phải mua thủy tinh khóa giá trên trời" , ý đồ gì của NPH đây, % cường hóa thì là sai sự thật 100%, tùy vào việc NPH có giải quyết hay không thôi

tranght
07-09-2013, 03:14 PM
Mình thấy game thế là được rồi, có ít dùng ít có nhiều dùng nhiều. đi với team, gia tộc, bang hội tham gia các hoạt động hàng ngày kiếm được khối thủy tinh đó chứ, còn đập đồ đen thì xịt thôi phàn nàn gì nữa

GoodLove
07-09-2013, 05:26 PM
Thứ nhất : Việc không bán thủy tinh và nguyên liệu trong shop là không nên, nhiều người chỉ biết nói "mất cân bằng trong game" thì mình nghĩ các bạn không nghĩ đến những người cả ngày đi làm, đâu có thời gian như mấy bạn rảnh chơi cả ngày cày cuốc...
Vốn dĩ công bằng của game là do người chơi, người nạp tiền dĩ nhiên phải hơn những người không nạp tiền (lẽ tất nhiên)
Thứ hai : Tỉ lệ cường hóa rốt cuộc có đúng như trên game. Có lần mình cường hóa 98% xịt liên tiếp 2 lần. Còn 70 80% thì xịt cũng rất nhiều, nếu NPH có thể nâng tỉ lệ lên 1 chút (k cần phải 98% là phải 98% thực sự ^^ thì cũng ổn)

MỘT VÀI Ý KIẾN NHO NHỎ, MONG ADMIN VÀ MỌI NGƯỜI ỦNG HỘ NHÉ :D
Chào bạn !

-Nếu vấn đề bạn nói là vấn đề thời gian , không có thời gian thì vẫn còn cách là mua thủy tinh bằng điểm truyện ký , và điểm truyện ký thì có thể mua bằng vàng hoặc vàng khóa
-Vấn đề thứ 2 tỷ lệ là tỷ lệ 1 2% vẫn có thể thành công hay 98 99% vẫn có thể thất bại , nói chung còn cơ hội thành công được thì nó sẽ thành công , thất bại được thì nó sẽ thất bại dù là 1% nhỏ nhất :)
Chúc bạn chơi game vui vẻ , Thân !

Choáng Ngộp
09-09-2013, 11:25 AM
Đây là ý kiến của Mình :
Người ta thường nói " Thắng làm vua , thua làm giặc " .
+ Bạn muốn liều cường hóa 30 40% nếu thành công thì may mắn
+ Còn bạn muốn chắc ăn với tỉ lệ 97 98% thì mình khuyên bạn nên góp cho lên 100% luôn cho chắc .

Tuy nhiên bạn không thể may mắn mãi mãi với các tỉ lệ 30 40% . " Của thiên trả địa " bạn thành công của họ 30% thì sau này bạn củng có lần 70 80% bị rớt .

Với lời động viên này . mong các bạn suy nghĩ và tiếp tục hành trình