PDA

View Full Version : [Kiến Nghị] - Kiến nghị NPH mở sBox trên Forum cho các Bang Hội.

oStarAngelo
28-08-2013, 11:17 PM
Kính chào Admin Forum; Các Mod điều hành forum!

Mình có thâm niên chơi game từ năm 2005 đến nay, trải qua cũng khá nhiều game rồi và cũng kha khá NPH. Mình thấy việc liên kết cộng đồng là một trong những yếu tố cấu thành sự ổn định của lượng người chơi. Bên cạnh đó, sBox Bang Hội trong forum giúp cho thành viên các bang trong game dễ dàng gắn kết cùng nhau; Giải quyết những việc mà trong game khó hoặc không thể giải quyết được cũng như trao đổi, hỗ trợ lẫn nhau.

Mình từng làm quản trị Guild Game khá dài, phát triển Guild từ chỉ vài thành viên lên hàng trăm thành viên và gắn kết với nhau nhiều năm nay. Guild mình cầm cũng đã phát triển những sBox khá đồ sộ về cả số lượng lẫn chất lượng nội dung bài viết. Và từ đó giúp Guild rất thuận lợi trong công tác tuyển dụng, quản lý member cũng như giao lưu với các bang hội, guild game khác.

Khi BQT Forum tạo sBox cho các bang hội, giao quyền quản trị cho họ cũng sẽ giảm đi những vấn đề mà BQT phải giải quyết vì đã có Quản Trị của Bang họ giải quyết rồi...

Tóm lại; Mình đề nghị NPH nên tạo thêm sBox càng sớm càng tốt. Và nếu được kiến nghị này được chấp nhận, mình xin đăng ký 01 sBox cho bang Hồng Hưng nhé! :byebye:

Trân trọng oStarAngelo

Ngạo
28-08-2013, 11:45 PM
BQT xin ghi nhận ý kiến này và sẽ xem xét về vấn đề này.
Cảm ơn bạn đã góp ý!
Thân!