PDA

View Full Version : [Cảm nhận]THIÊN VƯƠNG 1X ĐẾN 8X

BigBossVS
29-08-2013, 04:17 PM
Bất cứ bạn nào choi TV đều thấy rất thọt vì từ 1x den 9x TV chi sài một skill dame duy nhất nên khả năng pk rất mệt kèm theo đó là tốc độ ra chiêu k nhanh bằng KT hay VLTK hiện tại thì minh 69 mà tốc độ có 5x hơn các phái khác được vài điểm .
+Nhưng tại sao lại thọt , thọt bởi vì TV chỉ có duy nhất 1 skill áp sát đó chình là ĐOẠN HỒN THÍCH mà skill này mình thấy giống bị neft đúng hơn từ 1x đến 7x mình thầy với xác xuất là 95 % trọng thương trong 0.6 s thì hoàn toàn phế . Nói thất với tốc độ khoảng gần 60 với khả nâng là 1.2 hay 1.3 /s gì đó thì mình cảm thấy rất khó mà làm tụi nó bị thương khi pk vì vừa bay vào là hết rồi ( 0.6 s )
+Thứ 2 đó là khả năng định thân ( dứng im ) của skill này voi 71 xs 95 % trong 1.5 s ko bít thế nào chứ mình bay vào khó bao giờ thấy nó dứng im
Nên mình nghỉ NPC nên sửa lại skill của TV đi là vừa .
+ Theo minh thì từ 1x den 7x thì pk của TV đa phần theo tanker cho team hoăc là last hit chờ cho no còn khoảng 20 > 30 % rồi ra chiêu ĐOẠN HỒN THÍCH để KS
p/s đây là cảm nhận của mình ( chắc là do mình gà ) nên lên đây xem mọi người ý kiến thế nào vì dù sao mình cung theo TV đến cùng

Xích Tâm
30-08-2013, 04:42 AM
69 chưa nói nên được cái j về thiên vương đâu bạn ơi :D , thiên vương lên 8x có skill tăng sát thương và hút máu khi kẻ địch xung quanh càng đông + thêm 3s bất tử / chí mạng x % khá dã man , chưa kể là xoay thương tít mù AOE gây dam và trạng thái định thân . Bạn nói ở cấp này TV phế là ko sai , nhưng đấy chỉ là khi đi hỗn chiến , chứ nếu bạn solo thì cũng chẳng ngán phái nào đúng ko ? Cứ tin tưởng vào phái mình chọn , ko có 1 phái nào là đứa con hoang cả . Bạn có chơi KT chứ , hồi time đầu có ai chơi TY đao đâu , về sau thì lại thành 1 trào lưu và mạnh khủng khiếp trên mọi mặt trận . Giờ ko có những tanker như bạn hay thiếu lâm , lao lên trc , lấy gì cho đồng đội xả đạn . Hệ kim thì game nào cũng vậy , rất nhàn mà cũng rất cực , nhàn vì được trọng dụng làm tanker , cực vì train làm quest hay đi ăn boss , hỗn chiến . Mình đánh TV rồi biết là khá khổ , nhưng kiên trì đi bạn ạ , level 100 sự khác biệt giữa các phái mới bắt đầu nổi bật rõ

Jenny
30-08-2013, 09:29 AM
Nếu nói TV phế theo cái kiểu đấy, thì NM là class phế nhất vì có 1 skill đánh =))

Leynet
30-08-2013, 10:16 AM
mỗi phái có điểm riêng.....
skill Đoạn Hồn Thích của TV trong NK khác với các game khác là có dame skill này theo mình nghĩ nên dùng để kết thúc là hợp lý nhất. Vì hầu hết mọi người khi pk đều để auto nên skill này luôn luôn ra trước>>> ko thấy dc hết sự lợi hại của nó thui.
ví dụ như NM mình đang chơi chỉ có 1 skill đánh duy nhất .... nhưng dc hổ trợ từ các skill buff như tăng dame tăng AOE đặt biệt khi kết hợp dc với skill giảm 25% máu đóng băng thì dame tăng đột biến có khả năng dọn đám đông bu xung quanh.

Toanpro
30-08-2013, 05:54 PM
Nếu nói TV phế theo cái kiểu đấy, thì NM là class phế nhất vì có 1 skill đánh =))
NM game này cũng không phế^^ mình đang chơi đây mặc dù có 1 skill nhưng rất là impa vì khả năng hạ gục đối thủ của nó hơn nữa có dc những skill tăng máu tăng tốc khác nên rất ư là trâu). Nga my trong game này không có vẻ gì là yếu cả (theo mình nghĩ vậy)
. Ý là chưa có skill 100 có còn khác nữa

Pha Lê
31-08-2013, 05:04 PM
hihi, cảm nhận có vẻ hơi chủ quan rồi bạn ơi... mình cần những cảm nhận mang tính khách quan hơn bạn nhé....

Bathien
01-09-2013, 05:50 PM
mình cũng chơi TV này mới lên 81 ban đầu mình cũng có suy nghĩ như bạn và hình như mình cũng reply cái top pic bạn lập bên thập đại môn phái rằng mình cũng đang thấy thọt khi chơi TV. nhưng sau khi tìm hiểu về cách tấy điểm và nâng max các kill thì mình thấy càng chơi càng thấy hay mặc dù đi CT ko kill đc nhiều nhưng pk khá thú vị, và mình nghĩ TV khi lên 9x 10x có kill dame lan sẽ khác đó. còn kill 85 tăng tốc độ công kích nữa thì phải mới học đc kill 80 tăng tốc công kích đã thấy pk phê hơn nhìu rồi :))

HoaDang
03-09-2013, 08:39 AM
Theo mình thấy thì những phái bây giờ người ta chán thì về sau đều khủng cả, cố lên 100 sẽ ngon hêt. Nếu vẫn chán quá thì chuyển sang Nga Mi mà chơi một thời gian rồi quay về Thiên Vương sẽ hết chán liền