PDA

View Full Version : Ức chế với mấy map NPC trong Thanh Vân Phong!!!

Thức Oanh
30-08-2013, 11:27 AM
Hiện nay, không biết ý kiến mọi người thế nào, nhưng theo bản thân mình (có khi do mình cùi quá) thấy có 2 map liên quan đến NPC làm game thủ khá ức chế:
- Thứ nhất: ải liên quan đến Du Hồn + A Phong...Ở map này, thời gian đối thoại của các NPC quá lâu, boss sau khi xuất hiện lại là boss vàng, khá chai.. vậy mà thời gian đối thoại của nhóm NPC quá nhiều.
- Thứ hai: ải liên quan đến NPC Tiểu Long.. NPC này máu cứ tụt như điện, lại thích nhào vào quái, trong khi 1 đợt quái ra thì khá đông..bảo vệ kiểu j nổi đây hả NPH..đã vậy còn con boss cuối nữa chứ.
Phân bố kiểu đó sao không ức chế cho được..trong khi nhiều ải rất là xàm (quá dễ)..trong khi lại có nhiều map bất khả thi..
Ít ra với những ải bảo vệ NPC thì cũng nên cho NPC hưởng buf của Nga Mi chứ..đằng nay không hưởng mà mà con tụt nhanh..ngang ngữa với quái bị người chơi đánh..ít ra nó phải chai tương đương 1 con boss tím chứ..
Càng nói càng ức chế!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Đây là suy nghĩ của mình. có thể mình cùi, đội mình cùi nhưng cái này diễn ra khá nhiều lần, có cả 2,3 Tiềm Long nên mình mới phải nói suy nghĩ..mọi người có thể đồng tình hoặc không, nên đừng ném đá + xiên xỏ nhé!!!

Son Zuby
30-08-2013, 12:30 PM
Cám ơn ý kiến và đóng góp của bạn
Mình sẽ chuyển ý kiến của bạn đến BQT
Chúc bạn 1 ngày vui vẻ

SatThu76
30-08-2013, 04:07 PM
Hiện nay, không biết ý kiến mọi người thế nào, nhưng theo bản thân mình (có khi do mình cùi quá) thấy có 2 map liên quan đến NPC làm game thủ khá ức chế:
- Thứ nhất: ải liên quan đến Du Hồn + A Phong...Ở map này, thời gian đối thoại của các NPC quá lâu, boss sau khi xuất hiện lại là boss vàng, khá chai.. vậy mà thời gian đối thoại của nhóm NPC quá nhiều.
- Thứ hai: ải liên quan đến NPC Tiểu Long.. NPC này máu cứ tụt như điện, lại thích nhào vào quái, trong khi 1 đợt quái ra thì khá đông..bảo vệ kiểu j nổi đây hả NPH..đã vậy còn con boss cuối nữa chứ.
Phân bố kiểu đó sao không ức chế cho được..trong khi nhiều ải rất là xàm (quá dễ)..trong khi lại có nhiều map bất khả thi..
Ít ra với những ải bảo vệ NPC thì cũng nên cho NPC hưởng buf của Nga Mi chứ..đằng nay không hưởng mà mà con tụt nhanh..ngang ngữa với quái bị người chơi đánh..ít ra nó phải chai tương đương 1 con boss tím chứ..
Đây là suy nghĩ của mình. có thể mình cùi, đội mình cùi nhưng cái này diễn ra khá nhiều lần, có cả 2,3 Tiềm Long nên mình mới phải nói suy nghĩ..mọi người có thể đồng tình hoặc không, nên đừng ném đá + xiên xỏ nhé!!!
mình ko có ý chê bai gì nhưng rõ ràng bạn dc voi đòi 2 bà trưng:haha: đi TVP ải radoom có phải chỉ có 5 ải 1-2-3-4-5 đâu mà ức với chế, bạn xui vào ải khó thì phải chấp nhận miss ải chứ:shot: đi TVP ải nào cũng dễ, ải nào cũng qua thì lập nhiều acc phụ vào mà spam:brick:
Thắc mắc quá nhảm+ vớ vẩn (PT bạn ko qua dc nhưng rất nhiều PT khác qua dc)=> nên xem lại mình trước khi đòi hỏi

BátĐạtNhĩĐa
30-08-2013, 05:43 PM
Còn 1 ý kiến ngoài lề là việc tham gia chiến trường. NPH nên cho người chơi báo danh trong bất kỳ thời điểm nào chiến trường đang diễn ra. Thí dụ 16h mở CT thì quá 16h vẫn có thể cho người chơi báo danh để vào chứ. Người trong CT có thể thoát khỏi CT mà người ở ngoài ko được tham gia. Mong NPH xem xét lại.

PrincePersia
31-08-2013, 07:27 AM
Đúng là khó khăn thật , team mình full tiềm long trong đó 3 cái bang công trên 150 ms qua hết cả 5 ải ! Kinh nghiệm của mình là bạn ko nên đợi đi theo NPC , hãy chạy trước vị trí quái sẽ ra cái bang gom lại rồi dứt điểm thật nhanh ! Còn khi dame boss vàng mà NPC cứ lao vào đánh thì các bạn nên cố gắng dame boss trong thời gian ngắn nhất có thể vì vậy việc tuyển team rất quan trọng nếu bạn muốn vượt đủ 5 ải ! Vì thông thường boss ải 5 sẽ rất khó đánh chỉ cần sơ sẩy là có thể miss ngay

duclinh2013
31-08-2013, 03:12 PM
Dung la gop y thi it ma khoe khoang thi nhiru.tuong minh ban la tiem long a.minh ung ho y kien cua chu thot.vi cai nv thang npc tieu long day.ngu ma li.yeu con thich xonh pha.neu ai ma cung tiem long va kiem team 3 cai bang nhu pro kia thi cha phai y kien y co gi nua.co dieu la kiem team the qua ko de.con cai boss vang map 5 thi minh dong y voi nph voi lai theo minh boss do ma biet cach danh can than thi cung don gian thoi .lang van con wa dc ma.moi nguoi thong cam dang nhap bang dien thoai.lam bieng viet tieng viet co dau

Ông Của Bạn
31-08-2013, 03:53 PM
Vượt ải dễ ẹc , team bình thường cũng đi ngon.chẳng qua số bạn đen thôi =)) hay tại bạn quá cùi :v

MRChao
03-09-2013, 08:26 AM

Đối với ải đối thoại bạn nên đi trước NPC
Đối với ải NPC yếu máu thì bạn đứng dame đối diện hướng NPC của mình , tức là để boss đứng ở giữa còn mình đứng đối diện NPC , lúc đó boss sẽ dame vào người mình , lâu lâu mới dame NPC vài chiêu, dame nhanh thì qua ải vô tư ^^
Đó là kinh nghiệm đi của mình và mình chưa bao giờ bị miss những ải đó

Thức Oanh
03-09-2013, 10:24 AM
mình ko có ý chê bai gì nhưng rõ ràng bạn dc voi đòi 2 bà trưng:haha: đi TVP ải radoom có phải chỉ có 5 ải 1-2-3-4-5 đâu mà ức với chế, bạn xui vào ải khó thì phải chấp nhận miss ải chứ:shot: đi TVP ải nào cũng dễ, ải nào cũng qua thì lập nhiều acc phụ vào mà spam:brick:
Thắc mắc quá nhảm+ vớ vẩn (PT bạn ko qua dc nhưng rất nhiều PT khác qua dc)=> nên xem lại mình trước khi đòi hỏi
Mài nói hay thật..vậy ngon mài post 1 ảnh team mài đi qua map Dao Quang Hoa Viên có con NPC Tiểu Long cần bảo vệ đi..lúc đó tao sẽ chấp nhận

PrincePersia
03-09-2013, 01:16 PM
A e vào góp ý chia sẻ thì bị kêu nào là tinh tướng , khoe khoang thế này thế kia ! Xin thưa mình chẳng tự hào gì cái tiềm long cả ! Sever nào h cũng có cả ngàn tiềm long rồi ! Ở đây là nói ải nó khó đến mức cả team tiềm long vẫn miss mà một số thành phần không có kinh nghiệm hay góp ý gì cũng vào đá đểu này nọ ! Lập cái topic chuyên đá đểu vào đó mà đá chứ ở đây chỉ có chỗ cho những người chơi trước hướng dẫn ng mới chơi ít kinh nghiệm hơn thôi !!!!

Thức Oanh
03-09-2013, 08:56 PM
A e vào góp ý chia sẻ thì bị kêu nào là tinh tướng , khoe khoang thế này thế kia ! Xin thưa mình chẳng tự hào gì cái tiềm long cả ! Sever nào h cũng có cả ngàn tiềm long rồi ! Ở đây là nói ải nó khó đến mức cả team tiềm long vẫn miss mà một số thành phần không có kinh nghiệm hay góp ý gì cũng vào đá đểu này nọ ! Lập cái topic chuyên đá đểu vào đó mà đá chứ ở đây chỉ có chỗ cho những người chơi trước hướng dẫn ng mới chơi ít kinh nghiệm hơn thôi !!!!
Bạn nói đúng..mình rõ ràng nhận thấy map TVP Dao Quang Hoa Viên bảo vệ con NPC Tiểu Long là quá khó (nó rút máu như mình đánh 1 con quái thường, lại lao vào giữa, quái thì ra 1 đợt rất nhiều, bao vòng quanh, với 2 con boss xanh chia cho 2 đợt, mỗi đợt 3 - 4 lượt quái thường..sau đó còn con boss chủ (nếu sẽ khi vượt qua 2 đợt quái này mà cho Tiểu Long hồi máu về trạng thái đầu thì map sẽ hợp lý hơn, chứ ko hề dễ hơn)) nên mình mới thắc mắc do ức chế, ức chế cả team chứ ko riêng mình..vì team có khi có tới 3 tiềm long 7,họ cũng kêu ca vì những lần trước gặp ải này (gặp ải này họ nói "xong" - vậy là họ cũng có kinh nghiệm rồi)..Nếu ai thật sự có kinh nghiệm vượt qua thì chia sẻ..còn ai cùng cảnh ngộ thì vào góp ý vs NPH thôi

Đối với ải đối thoại bạn nên đi trước NPC
Đối với ải NPC yếu máu thì bạn đứng dame đối diện hướng NPC của mình , tức là để boss đứng ở giữa còn mình đứng đối diện NPC , lúc đó boss sẽ dame vào người mình , lâu lâu mới dame NPC vài chiêu, dame nhanh thì qua ải vô tư ^^
Đó là kinh nghiệm đi của mình và mình chưa bao giờ bị miss những ải đó
Có lẽ bạn chưa gặp ải Dao Quang Hoa Viên bảo vệ Tiểu Long, hoặc bạn ko để ý..vì ở ải này: đầu tiên có 6 đợt quái vs 2 con boss xanh..số lượng quái ra 1 đợt khá nhiều, từ mọi phía, bao quanh vào...Xong lượt này, máu con Tiểu Long bao giờ cũng còn rất rất ít..gặp con boss Tím cuối thì đủ biết rồi bạn nạ..những người Tiềm Long 7 trong đội mình gặp ải này cũng nói "xong", chứng tỏ họ đã gặp phải tình cảnh này..và họ không thể cùi đc..

StarKill
04-09-2013, 07:56 AM
Mình gặp ải Dao Quang Hoa Viên 4 5 lần rồi, lần nào cũng miss, dù team đi tới 4 cái bang tiềm long 1 NM thêm mình Đường Môn nữa, nhưng vẫn không qua ải, vì thằng Tiểu Long đã yếu mà cứ hay mạnh mẽ lao đầu vào đánh.:cry:

Thức Oanh
04-09-2013, 11:10 AM
Mình gặp ải Dao Quang Hoa Viên 4 5 lần rồi, lần nào cũng miss, dù team đi tới 4 cái bang tiềm long 1 NM thêm mình Đường Môn nữa, nhưng vẫn không qua ải, vì thằng Tiểu Long đã yếu mà cứ hay mạnh mẽ lao đầu vào đánh.:cry:
Mình thì có khác j bạn :) . . gặp ải này thì để đó ra ngoài đọc báo trất :P

Pamela
04-09-2013, 11:21 AM

Mình hiểu bức xúc của bạn, ải Du Hồn và A Phong ra boss thì mình vẫn đi qa bt và k thấy có gì khó khăn cả, team mình đi thường là team bt thôi, chỉ có mình và e mình là TL mình dắt theo 1 nm khiên 5.5, cho acc 9 chạy theo nm và đánh thôi, chắc tuỳ cách mỗi ng nhìn nhận khó dễ nhỉ
Trước đây mình cũng rất điên đầu vơi thằng TiểuLong đã yếu còn bày đặt ra gió, nhất là ải đứng giữa mà qái tràn vào xung qanh ấy, tip của mình là cả team đứng xa npc ra, đừng đứng xa qá vì npc sẽ đi theo hướng qái, qan trọng là trong team fải dồn hết dame của qái vào mình, qái và boss đánh lan fạm vi nhỏ, vì thế k nên đứng ngay chỗ npc, các bạn có thể đứng cách npc khoảng 2 đốt ngón tay đặt trên monitor, theo mình đây là khoảng cách khá an toàn hạn chế mất máu cho npc. Nhớ rằng cả team fải đứng xa npc và đứng cùng một chỗ, nếu tách ra thì boss sẽ chạy theo các bạn và npc thì chạy theo boss vậy nên cách này sẽ là vô ích. Bạn thử xem, mình luôn đi theo cách này, thì kết qả dù mọi ng` lâu lâu có tách ra thì npc vẫn k chết mà còn khoảng nửa cây máu hoặc hơn nửa cây :D
Và ý kiến nữa của mình là, team tuyêt vời nhất cho TVP là 1 ĐHĐ, 1 HS, 1 NM, 1 TV, 1 VĐ VÀ 1 CB. Ý kiến của mình là thế. Mong các bác góp ý :D

k fải team nhiều CB là team tốt đâu, ý kiến của mình là thế :D
ải Dao Quang Hoa Viên mà bạn nói là ải mình và npc đứng giữa và qái tràn vào xung qanh đúng k? trước đây mình cũng toàn miss ải đó nhưng sau này biết cách đi hơn nên k thua nữa. Mình chỉ thấy ải 5 có 1 map mà vừa vào là đánh boss liền, map đầy tuyết như thiên sơn tuyết lĩnh ấy, vừa trâu và mạnh, thường là hệ thổ, mình k nhớ boss đó tên gì nữa, nhưng chỉ cần vào map là nhận ra ngay. Boss đó hút cả team vào, nếu khinh công ra kịp thì k s, còn chậm là chết, máu ít cũng chết, vì thường dame đầu tiên của boss là >2k5, còn những dame sau thì cao, kéo lần đến mấy dame, còn nữa, càng gần chết nó đánh càng mạnh, lúc đầu mình k chết, nhưng cứ đến gần cuối nó nổ fát là cả pt die hết, mình cầm 2 acc 1 nm khien 5.5 và 1 ĐHĐ khiên 6.3, nm mình máu khoảng 10k. Ngày trước team bt đi thì đánh còn khoảng >20% máu, dữ lắm thì còn đc >10%, còn team mình đi TL đồ ngon thì đánh còn 1-2%, có khi 0% nó chưa kip chết thì hết h. Mình chưa qa đc ải đó bao h, có ai nhớ ải đó là gì và chia sẻ kinh nghiệm vượt qa đi. Mình nghĩ có lẽ là team pro thì sẽ qa đc thôi, nhưng chắc team mình chưa pro tới mức đó TT___TT

Thức Oanh
04-09-2013, 07:18 PM
Mình hiểu bức xúc của bạn, ải Du Hồn và A Phong ra boss thì mình vẫn đi qa bt và k thấy có gì khó khăn cả, team mình đi thường là team bt thôi, chỉ có mình và e mình là TL mình dắt theo 1 nm khiên 5.5, cho acc 9 chạy theo nm và đánh thôi, chắc tuỳ cách mỗi ng nhìn nhận khó dễ nhỉ
Trước đây mình cũng rất điên đầu vơi thằng TiểuLong đã yếu còn bày đặt ra gió, nhất là ải đứng giữa mà qái tràn vào xung qanh ấy, tip của mình là cả team đứng xa npc ra, đừng đứng xa qá vì npc sẽ đi theo hướng qái, qan trọng là trong team fải dồn hết dame của qái vào mình, qái và boss đánh lan fạm vi nhỏ, vì thế k nên đứng ngay chỗ npc, các bạn có thể đứng cách npc khoảng 2 đốt ngón tay đặt trên monitor, theo mình đây là khoảng cách khá an toàn hạn chế mất máu cho npc. Nhớ rằng cả team fải đứng xa npc và đứng cùng một chỗ, nếu tách ra thì boss sẽ chạy theo các bạn và npc thì chạy theo boss vậy nên cách này sẽ là vô ích. Bạn thử xem, mình luôn đi theo cách này, thì kết qả dù mọi ng` lâu lâu có tách ra thì npc vẫn k chết mà còn khoảng nửa cây máu hoặc hơn nửa cây :D
Và ý kiến nữa của mình là, team tuyêt vời nhất cho TVP là 1 ĐHĐ, 1 HS, 1 NM, 1 TV, 1 VĐ VÀ 1 CB. Ý kiến của mình là thế. Mong các bác góp ý :D

ải Dao Quang Hoa Viên mà bạn nói là ải mình và npc đứng giữa và qái tràn vào xung qanh đúng k? trước đây mình cũng toàn miss ải đó nhưng sau này biết cách đi hơn nên k thua nữa. Mình chỉ thấy ải 5 có 1 map mà vừa vào là đánh boss liền, map đầy tuyết như thiên sơn tuyết lĩnh ấy, vừa trâu và mạnh, thường là hệ thổ, mình k nhớ boss đó tên gì nữa, nhưng chỉ cần vào map là nhận ra ngay. Boss đó hút cả team vào, nếu khinh công ra kịp thì k s, còn chậm là chết, máu ít cũng chết, vì thường dame đầu tiên của boss là >2k5, còn những dame sau thì cao, kéo lần đến mấy dame, còn nữa, càng gần chết nó đánh càng mạnh, lúc đầu mình k chết, nhưng cứ đến gần cuối nó nổ fát là cả pt die hết, mình cầm 2 acc 1 nm khien 5.5 và 1 ĐHĐ khiên 6.3, nm mình máu khoảng 10k. Ngày trước team bt đi thì đánh còn khoảng >20% máu, dữ lắm thì còn đc >10%, còn team mình đi TL đồ ngon thì đánh còn 1-2%, có khi 0% nó chưa kip chết thì hết h. Mình chưa qa đc ải đó bao h, có ai nhớ ải đó là gì và chia sẻ kinh nghiệm vượt qa đi. Mình nghĩ có lẽ là team pro thì sẽ qa đc thôi, nhưng chắc team mình chưa pro tới mức đó TT___TT
Mình rất cảm ơn ý kiến chia sẻ, đóng góp của bạn..lần sau mình sẽ nói team áp dụng thử..vs những BC bình thường này, thường là pt tạm nham nên rất khó điều chỉnh..giá mà có 1 team cùng ngồi chơi thì dễ bạn nhỉ :) ..
Máp bạn nói mình cũng chưa bao giờ qua..nhưng nó hoàn toàn ko gây ức chế :), ức chế là ức chế NPH bố trí có vẻ ko hợp lý ở map Dao Quang Hoa Viên này thôi.
Với map bạn nói, có lẽ team càng mạnh càng có cơ hội qua..nên mình không có ý kiến đống góp trở lại

ShameLessAyp
07-09-2013, 10:41 AM
:feel_good: cái ải có thg Tiểu Long cũng k khó khăn j. Thế này, các bác cứ đj trc, rág dame cho hết quái nhí, rồj khj con boss cuối hiện ra, các bác cứ xáp vào con boss hứng dame, đừng tách nhau ra và cũng đừng đứng gần npc. Đi kiểu này thì npc còn 1/2 máu cũng qua bt. Còn cái map mà bạn j j đó nói đấy, team đỉnh nhất sv mình cũng chưa qua đc. Mình NM, vừa buff khiên lên, nó hệ hỏa, nó xổ 1 phát 2k máu :feel_good: phê lòi tòi

Thức Oanh
07-09-2013, 08:54 PM

mình đã làm theo cách của bạn và đã qua đc 2 lần liên tiếp..cảm ơn bạn nhiều